Jump to content

- - - - -

คอการเมืองเก่งๆทั้งหลายในบอดนี้...พอจะคาดการณ์ผลของการชุมนุมไล่ระบอบทักษิณ..

• Please log in to reply
83 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:04

กลับบ้านเถอะลูก.. หึหึ

อย่าอยู่เลยดูไบ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#52 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:04

แต่ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับเจ้าของกระมู้นะครับว่า  ครั้งนี้ไม่มีอะไรมากหรอก  เพราะรัฐบาลเอาตำหนวดมาคุมเยอะเว่อขนาดนี้  แล้วผู้ชุมนุมคราวนี้ไม่ได้ถ่อย+เถื่อนเหมือนพวกเสื้อแดงนะครับ  จะได้ตกใจง่ายๆ แล้วไปเผานู้นเผานี่

ส่วนตัวผมเห็นว่าระบอบแม้วสุดท้ายจะเสื่อมด้วยตัวของมันเองครับ  ผลจากการกู้ไม่ยั้ง  ผลจากการปกป้องคนผิด  ผลจากการปล่อยให้แกนนำแดงมีอำนาจคับประเทศ  ผลจากการปกปิดข้อมูลต่อประชาชน  ผลจากการจ้องจะล้มสถาบัน  อีกไม่นานหรอกครับ  มันจะเริ่มเสื่อมเองครับ

ส่วนตัวผมเชื่อว่าถ้าไม่เกิดรัฐประหารขึ้น  อีกไม่เกิน 6 - 8 ปี   ระบอบแม้วจบแน่นอนครับ  ส่วนตัวผมอยากให้ทหารใจเย็นๆ ครับ

#53 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:05

บังเอิญว่า 15 ล้านเสียง ไม่มีสมอง ไงครับ บ้านเมือง แบบพวกมากลากไปกู้

คิดแบบนี้แหละมันถึงแพ้ตลอด แบบว่าถ้าประเทศไทยเป็นประเทศพัฒนาแล้ว แมงสาบถึงจะชนะรึ..หึหึ
กู้เงินรึ..ก็เขาไม่อยากเอาแบบไทยเข็มแข็งนี้ครับ

อ๋อเหรอ ชนะแลั้วทำไมพ่องกลับบ้านไม่ได้ซักทีวะ ไอ่ควาย

ยังงี้เรียกว่า ชนะจริงเหรอวะ หึหึ

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#54 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:07

ที่คนมีสมองอย่างตอมเคยทำนายไว้ มีอะไรบ้างเหรอ

ทักษิณ นายกฯ 8 ปี มาร์ค รออีก 10 ปี ได้เป็นนายกฯ

แม่นมากนะ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#55 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:09

นี่แหละที่แม้วกลัว มันกลัวคนทั่วไปจะรู้ความจริง เวทีของพวกสลิ่มต้องทำอย่างต่อเนื่อง สื่อมันเข้าไปให้เข้าหูของคนไทยเรื่อยๆ

ดูจากการจัดการต้านม๊อบของรัฐบาลแล้ว ชัดเจนเลยว่ามันกลัวมาก 

นี่แหละคือความสำเร็จที่แท้จริง ทำให้มันรู้ว่ามีคนที่ต่อต้านนิรโทษอยู่เยอะแค่ใหน   ^_^

#56 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:11

ครั้งนี้ได้รึยังครับ ...คนเรามันต้องมองอนาคตออกนะครับถ้ามีสมอง ไม่ต้องให้เหตุการณ์ถึงที่สุดหรอก ..หึหึ ก็พอมองเหตุการณ์และผลของการกระทำในปัจจุบันได้
สำหรับ..ตอม ใช้หัวหมองประมวลผลแล้วว่า การขับไล่ระบอบแม้วตอนนี้มัน..สั้นๆ 3 คำ คือ..บ่อ มี ไกด์ ..หึหึ

วิเคราะห์ได้ใกล้เคียงกันผม

ม๊อบ บ่ มิ ไก๊ด์ ใจมด..พวกนี้ม๊อบกระจอกจริง ๆ

ไม่กล้าลุย ไม่กล้าเอาทหารเขมรมาไล่ยิงมวลชนตัวเอง

ไม่หน้าด้านโกหกบ่อย ๆ ..แถมยังไม่กล้าเผาศาลากลางอีก

จอก โข้ด ๆ

:D 

#57 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:23

นี่ขนาดยังไม่ได้ทำอะไรเลย พวกควายแดงยังดิ้นขนาดนี้

...ถ้าวันไหนดาวกระจายปิดถนนทั่วประเทศ เพื่อให้เห็นว่ารัฐบริหารงานล้มเหลว

วันนั้นจะเกิดอะไรขึ้นหว่า แหมๆมันบ่มิไก๊ จริงๆ :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#58 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:29

ใช่อะตอมสวนยางไหมเนี่ย?  :lol: มี "หึหึ" ด้วย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#59 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:31

ใช่อะตอมสวนยางไหมเนี่ย?  :lol: มี "หึหึ" ด้วย

ยังจะถามอยู่ว่าสวนยางใช้อะไรที่ยี่ห้อ คูโบต้า.. หึหึ    :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#60 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

ผมมีความคิดเพ้อเจ้อ คิดไปเรื่อยเปื่อย.. อย่างนี้ครับ

ฝ่ายรัฐบาลเชื่อมั่นในเสียงข้างมาก โอกาสยุบสภามีสูง แต่จะหลังจากการพิจารณางบ เรียบร้อยแล้ว

แต่ถ้าทดสอบกระแสเลือกตั้งใหม่แล้ว ไม่เป็นไปตามที่คิดไว้ ก็ขอแรงทหารเข้ามาดูแลสถานะการณ์ ควบคุมความสงบ .... นาน... จนกว่าจะสงบ

ปล่อยให้ฝ่ายตรงข้าม เรียกร้องประชาธิปไตยกันไป รอจนกว่ามีโอกาสชนะเลือกตั้ง ก็จะให้ กกต จัดการเลือกตั้งใหม่...

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#61 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:38

>>> ไม่คาดแล้ว  ผู้เฒ่า ยืนยัน คำเดียว ( นองเลือด) ท่านผู้เฒ่า วิเคราะห์

เรื่องนี้มาหลายครั้งแล้ว.....( ไม่ใช่ผมนะครับ)  พลเอก  ชรา  ท่านหนึ่ง..

ในกลุ่มเดียวกัน..ว่านองแน่.  ตอนนี้  ปชป  กำลัง ดึงเกมส์  การรอผ่าน

วาระ ๓  อาจรอต่ออีก..  ท่านผู้วิเคราะห์ ว่า ...ดึงเกมส์ให้ยืด.... แต่ที่สุดแล้ว

ก็ไม่พ้น...นองเลือด...ท่านว่า..เพราะ..คนวางเกมส์...ไม่ได้เดือดร้อน.ฉะนั้น

เกมส์จะเป็นอย่างไร  หนักแค่ไหน. คนกำหนดเกมส์ก็ ..นอนตีพุงอยู่แดนไกล..

บ้านเมืองจะเสียหายอย่างไร  เขาไม่สนอยู่แล้ว...แถม.. อีวานรเฒ่า ...ก็ออกมา

ปลุกผีคอมมูน.ฯ. เพื่อสร้างความวุ่นวาย  ให้เกิดมากขึ้น.. รัฐฯ จะคิดอย่างไร กับ

คำพูด..อีแก่..นี้  ไม่รู้..แต่  ( ทหาร ได้ยินไหม?) ตะกวดก็ไม่ต้องพูดถึง......อยาก

เตือน ..อีแก่..นี่  ( ระวังจะเจอ  สหบาทา ) .... 

Edited by พระฤๅษี, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:40.

#62 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:39

จิงเหมือนที่พี่ริดกุนว่าไหม จขกท โธ่ไอ้หมอดูฟันธงหักๆ  :lol: :lol:  

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#63 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:42

ตกลงกลายเป็นม็อบเงินด่วนเหรอเนี่ย  เพื่อนๆคนฉลาดในเว็ปนี้ ถ้าไม่ได้ไปก็ช่วยกันบริจาคหน่อยนะครับ

#64 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:45

ยุบสภาคือคำตอบสุดท้ายครับ

ส่ง ปชป กลับไปนั่งรออีก 4 ปี

อ้าว..ยุบทำไม สภาผิดอะไร อย่าเอาภาษีชาวบ้านไปซื้อเวลานั่งผลาญชาติ ไหนๆก็ผลาญอยู่แล้วก็ผลาญให้ต่อเนื่อง อำมาตย์อย่างเดี๊ยนอยู่ได้ รากหญ้าอย่าชิงตายห่านไปก่อนละกัน

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#65 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

ไอ้ที่จะดิ้นหนักก็มาร์คและเทพเทือก   เห็นพูดในเวทีผ่า_ _ _ออกจากปาก  คำก็ here สองคำก็ here เหมือนคนสติแตก  หมดราคาอดีตนายกและรองนายกไปเลย      

#66 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:52

ไม่งามสง่าเหมือนหญิงปูในม็อบเผาบ้านเผาเมืองเนอะ น่ารัก :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#67 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

บังเอิญว่า 15 ล้านเสียง ไม่มีสมอง ไงครับ บ้านเมือง แบบพวกมากลากไปกู้

คิดแบบนี้แหละมันถึงแพ้ตลอด แบบว่าถ้าประเทศไทยเป็นประเทศพัฒนาแล้ว แมงสาบถึงจะชนะรึ..หึหึ
กู้เงินรึ..ก็เขาไม่อยากเอาแบบไทยเข็มแข็งนี้ครับ

อ๋อเหรอ ชนะแลั้วทำไมพ่องกลับบ้านไม่ได้ซักทีวะ ไอ่ควาย
ยังงี้เรียกว่า ชนะจริงเหรอวะ หึหึ

ของอย่างนี้มันต้องใช้เวลา อำมาดมันแทรกซึมไปทุกองกรณ์ ใจเย็นๆ รอได้อีก

#68 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:46

ครั้งนี้ได้รึยังครับ ...คนเรามันต้องมองอนาคตออกนะครับถ้ามีสมอง ไม่ต้องให้เหตุการณ์ถึงที่สุดหรอก ..หึหึ ก็พอมองเหตุการณ์และผลของการกระทำในปัจจุบันได้
สำหรับ..ตอม ใช้หัวหมองประมวลผลแล้วว่า การขับไล่ระบอบแม้วตอนนี้มัน..สั้นๆ 3 คำ คือ..บ่อ มี ไกด์ ..หึหึ

ไกด์ตกบ่อ?

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#69 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:56

แต่ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับเจ้าของกระมู้นะครับว่า  ครั้งนี้ไม่มีอะไรมากหรอก  เพราะรัฐบาลเอาตำหนวดมาคุมเยอะเว่อขนาดนี้  แล้วผู้ชุมนุมคราวนี้ไม่ได้ถ่อย+เถื่อนเหมือนพวกเสื้อแดงนะครับ  จะได้ตกใจง่ายๆ แล้วไปเผานู้นเผานี่

ส่วนตัวผมเห็นว่าระบอบแม้วสุดท้ายจะเสื่อมด้วยตัวของมันเองครับ  ผลจากการกู้ไม่ยั้ง  ผลจากการปกป้องคนผิด  ผลจากการปล่อยให้แกนนำแดงมีอำนาจคับประเทศ  ผลจากการปกปิดข้อมูลต่อประชาชน  ผลจากการจ้องจะล้มสถาบัน  อีกไม่นานหรอกครับ  มันจะเริ่มเสื่อมเองครับ

ส่วนตัวผมเชื่อว่าถ้าไม่เกิดรัฐประหารขึ้น  อีกไม่เกิน 6 - 8 ปี   ระบอบแม้วจบแน่นอนครับ  ส่วนตัวผมอยากให้ทหารใจเย็นๆ ครับ

มีเหตุมีผล แต่จากการดูคุณภาพของนักการเมืองทั้งสองฝ่าย พบว่า หึหึ..แมงสาบ ยังเป็นแมงสาบ แพ้ไปอีกนาน สบายใจ

#70 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:01

ดู ปูเค็ม vs บก ลาย.. ทางเนชั่วชะแนลล บัดนาว

#71 ผ่อนรายเดือน

ผ่อนรายเดือน

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:17

ดู ปูเค็ม vs บก ลาย.. ทางเนชั่วชะแนลล บัดนาว

ดูแล้วปูเค็มเหมือนวัวกระทิงโง่ๆ ที่ชอบใช้กำลังลุยขวิดอย่างเดียว

เขานั่งฟังลายจุดกับจอมขวัญพูด ตาลอย เหมือนไม่รู้เรื่องอะไรเลย

#72 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:37

คุณจอมขวัญ ควรใส่เสื้อแดงแล้วไปขายข้าวหลามเถอะ
ดีกว่ามาปล่อยโง่โชว์หลาว
ด้วยการตั้งคำถาม..เพื่อคาดคั้น จ้องเอาผิดทหารอย่างที่เห็น
คิดว่าคนดูไร้สติปัญยาหลอกได้แบบควายสีแดงทั้งหมด
คุณจงใจสร้างประโยชน์ให้ผู้ก่อการร้าย

เช่น คำถามที่เน้นย้ำว่า เป็นการยิงแบบประสงค์ชีวิตหรือไม่ ? แล้วแยกย่อยถามว่า..

1. ยิงเฉพาะเจาะจง หรือ 2. ยิงกราดเข้าไปในฝูงชน

http://www.oknation....entry-5/comment

มาคราวนี้มาถามว่า จะทำอย่างไรต่อไปค่ะ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

Edited by Stargate-1, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:37.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#73 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

ยังจะถามอยู่ว่าสวนยางใช้อะไรที่ยี่ห้อ คูโบต้า.. หึหึ    :lol:

คุณอ้อยก็ถามได้

คุณอ้อยก็คงรู้ว่า คูโบต้า เป็นรถไถ

คุณตอมเขามีพ่อทำสวนยาง พ่อรวย บางเดือนเงินเดือนตอมไม่พอใช้เขาก็กลับบ้านไปขอคุณพ่อใช้..เขาเลยเปรียบตัวเขาเป็นรถไถ

แม้บางเดือนเงินขาดมือก็ไถภรรยา จากค่าขึ้นวอร์ดของภรรยา

จึงเป็นที่มาของ "ตอม..คูโบต้า" หมายถึง ตอมจอมไถนั่นเอง

แล้วคุณอ้อยไปรู้จัก มิตรภาพลาบก้อยได้ยังไง  อย่าบอกนะว่าบ้านอยู่ใกล้ไอ้คุณตอม.. ที่นั่นผมไม่ค่อยเข้าหรอกนะครับ ถ้า"อ๊อดซ่าสาฯสุข"ไม่ชวน เพราะรอนานเกินไป...ทานจนอิ่มอาหารที่ส่งยังเสิร์ฟไม่ครบเลย

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#74 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:53

ดูแล้วปูเค็มเหมือนวัวกระทิงโง่ๆ ที่ชอบใช้กำลังลุยขวิดอย่างเดียว
เขานั่งฟังลายจุดกับจอมขวัญพูด ตาลอย เหมือนไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ดีครับท่าน ทราบครับผม มันก็แค่นี้ละครับทหารแก่ ไม่รู้ปูเค็มแกรู้จักAndroid รึเปล่านี้

#75 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:54

เชื่อเถอะสุดท้ายจะมีการเลื่อนหรือใส่เกียร์ถอยของพรบ.เเน่ๆ

เเต่กำลังหาทางออกที่คิดว่าจะไม่ให้เสียเเนวร่วมเสื้อเเดงยังไง

กุนซือของไอ้เเม้วไมเกรนเเดกเเล้ว หาทางออกเเบบไหนดี

เชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้นะครับ

#76 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

คุณอ้อยก็คงรู้ว่า คูโบต้า เป็นรถไถ

คุณตอมเขามีพ่อทำสวนยาง พ่อรวย บางเดือนเงินเดือนตอมไม่พอใช้เขาก็กลับบ้านไปขอคุณพ่อใช้..เขาเลยเปรียบตัวเขาเป็นรถไถ

แม้บางเดือนเงินขาดมือก็ไถภรรยา จากค่าขึ้นวอร์ดของภรรยา

จึงเป็นที่มาของ "ตอม..คูโบต้า" หมายถึง ตอมจอมไถนั่นเอง

แล้วคุณอ้อยไปรู้จัก มิตรภาพลาบก้อยได้ยังไง  อย่าบอกนะว่าบ้านอยู่ใกล้ไอ้คุณตอม.. ที่นั่นผมไม่ค่อยเข้าหรอกนะครับ ถ้า"อ๊อดซ่าสาฯสุข"ไม่ชวน เพราะรอนานเกินไป...ทานจนอิ่มอาหารที่ส่งยังเสิร์ฟไม่ครบเลย

หนูอ้อยชอบทีโบนฝั่งตรงข้ามมากกว่า ไม่ใช่ไฮโซไร มิตรภาพลาบก้อยเสิรฟอาหารช้ามั่ก ข้าวเหนียวเปล่าจิ้มแจ่วหมดไป3 ติบแล้ว ลาบต้มยังไม่มา   :lol:

บ้านหนูอ้อยอยู่ในเมืองใกล้ศาลเจ้าพ่อค่ะ อิ๊บๆ

• ant likes this

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#77 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

เกมส์หมากล้อม ไม่ใช่หมากรุก ไม่ต้องแลก แต่ล้อมไว้จนขยับไม่ได้และแพ้ไปเอง

#78 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:07

หนูอ้อยชอบทีโบนฝั่งตรงข้ามมากกว่า ไม่ใช่ไฮโซไร มิตรภาพลาบก้อยเสิรฟอาหารช้ามั่ก ข้าวเหนียวเปล่าจิ้มแจ่วหมดไป3 ติบแล้ว ลาบต้มยังไม่มา   :lol:
บ้านหนูอ้อยอยู่ในเมืองใกล้ศาลเจ้าพ่อค่ะ อิ๊บๆ

อ้ายตาโปน เอ้ย ทีโบน รึ ข้อยบ่มัก มักเสือร้องไห้มากกว่า แม่เข็มลาบก้อยสุดยอด

#79 pinkmonky

pinkmonky

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

เกมส์หมากล้อม ไม่ใช่หมากรุก ไม่ต้องแลก แต่ล้อมไว้จนขยับไม่ได้และแพ้ไปเอง

ล้อมไว้หลายปีแล้วอ่ะนะ 

แต่ดูท่าทางสงสัยอาจจะต้องรอล้อมไปอีก 16 ปี  :D

#80 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

งานนี้ทายว่า จะไม่มีใครได้7ล้าน

สรุปได้ว่า พรบ.ได้ผลจริง ต่อไปใครจะเป็นรัฐบาล จำไว้เป็นแบบอย่าง

แปลก เรื่องแบบนี้ ปชป คิดไม่ได้ ทำไม่เป็น ไม่แปลกที่แพ้ตลอด

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#81 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:52

เห็นด้วยครับ บ่มิไกด์อย่างแรง

ปชป คงแถกเหงือกรอจนฟันร่วงแน่ถึงจะได้เป็นรัฐบาล ทำแบบนี้ยังไงก็ไม่ชนะเลือกตั้งหรอก

#82 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:57

จะเดาทำไม อีก 45 ชม ก็เห็นกับตาเเล้ว 

#83 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

ขึ้นหน้าหนึ่งนสพ.ทั่วโลกก็คุ้มแล้วตอกย้ำความเลวของตระกูลนี้

วันนี้ยังไงก็ช่าง คนสู้เค้าไม่สน

แต่แน่ๆไม่เคยมีทรราชตัวไหนอยู่ได้ตลอด

จุดจบเหมือนกันทุกตัวไม่ว่าประเทศไหน

#84 ลูกนนทรี

ลูกนนทรี

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:40

หวัดดี ตอม คูโบต้า หรือชื่อเก่าอะตอมใช่มั้ยสำนวนคล้ายๆไอดีเก่าเลย หายไปนานนึกว่าจะโผล่พ้นน้ำแล้วไม่ต้องคาดการณ์อะไรหรอกตอมแค่กลุ่มคนที่มาชุมนุมกับม็อบประชาธิปไตยแบบแม้วๆมันก็ต่างกันแล้วคนที่มาชุมนุมเขามาด้วยใจกับอุดมการณ์ ขอให้ใจ

เย็นๆเพราะว่ามันเพิ่งเริ่มอย่าเพิ่งไปตัดสินว่าบ่มีไกด์สิ ของดีก็ต้องรอหน่อยรีบร้อนเดี๋ยวล่มปากอ่าวแบบตอมก็แย่เลยนะ :lol:

หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน