Jump to content

- - - - -

ทำไมคนน้อยจัง

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:37

จะล้มทักษินทั้งที แล้วหัวคะแนนปชป ไปไหนกันหมดครับ

คนโหรงเหรงขนาดนี้จะทรงพลังแค่ไหน หน้าก็หน้าเดิมๆทั้งนั้น

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:39

^

^

ขนาดโหรงเหรง ขนาดหน้าเดิม ...ยังขนตำรวจมาเป็นหมื่น ปิดถนนมันซะยาวเป็นกิโล

ปอดแหกเว่อร์ซะ

gladiator 1.jpg

#3 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:41

ใช่ๆๆๆ เห็นด้วยๆ รัฐบาลปอดแหกกกมากกกก ขนมาทำไมเป็นหมื่นๆ ตำรวจครึ่งสน.ก็น่าจะพอและ^^

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:41

ทำไมตำรวจเยอะจัง?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:43

ใช่ๆๆๆ เห็นด้วยๆ รัฐบาลปอดแหกกกมากกกก ขนมาทำไมเป็นหมื่นๆ ตำรวจครึ่งสน.ก็น่าจะพอและ^^

ทำไม ไม่ทำ 

จะหาข้ออ้างให้ม็อบโดนด่าสินะ

เห็นจะปิดถนน เพิ่มด้วย ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:44

นั่นสิตำรวจมาทำไมเยอะแยะ น่าเบื่ออะ อาซิ้ม อาม่า เค้าไม่ทำอะไรร้อกกก ไปกลัวทำไม

ฝนตกหนักระวังเป็นหวัดกันด้วยเน่อ อีกสองวันจึงจะถึงวันที่เจ็ด

#7 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

คนน้อยจังนั่นมันม๊อบเสื้อแดง..

คนนะแทบไม่มี..ฟ..รายยยย ล้วนๆ

#8 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:48

ระวังแมงจินูนด้วยล่ะ ได้ข่าวว่าพวกควายแดงเอามาป่วนนี่นา เข้ารพ.ไปหนึ่งและ

Edited by mokoon, 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:48.

#9 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:48

ระวังแมงจินูนด้วยล่ะ ได้ข่าวว่าพวกควายแดงเอามาป่วนนี่นา เข้าพบ.ไปหนึ่งและ

น่าจะเป็นความเข้าใจผิดของบางคน ^^ แต่ไม่ทุกคน จ๊ะ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#10 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:49

คนน้อยจังนั่นมันม๊อบเสื้อแดง..

ครับครับ ฟายล้วนๆ เอ แต่หน้าตาก็เหมือนเราๆท่านๆนา

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:53

:D  :D

#12 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:29

ครับครับ ฟายล้วนๆ เอ แต่หน้าตาก็เหมือนเราๆท่านๆนา

เค้าพูดถึงสมองไม่ใช่หรา หรือท่านกะเหมือน  :lol:

Edited by หงส์แดง, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:30.

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:33

ทักษิณไม่มีแผ่นดินจะอยู่ตอนนี้ ก็เพราะความคิดแบบเจ้าของกระทู้นั่นแหละครับ  :lol:  :lol:  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:58

ครับ ผมคิดแบบทักษิน และเลือกทักษินมาทุกสมัยเลย ชื่นชอบมาก

แต่ก็มีที่อยู่นะ ผืนไม่ใหญ่หรอก พอเลี้ยงควายได้ครับ สมองผมก็พอๆกับมันน่ะแหละ ไม่รู้ผมหรือควายโง่กว่ากัน

แต่อาจจะเป็นผมมั้ง สาเหตุน่ะเรอะ แหะๆๆๆ ก็ผมชื่นชอบทักษินไง

จริงๆก็อยากฉลาดเหมือนสมาชิกเว็บนี้น่ะแหละที่มองทักษินทะลุมาก ฉลาดจัง ทำยังไงน้าาา

#15 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:17

ม้อบ 5000 ไม่ปิดล้อมอยู่ไกลลิบ ปิดถนน 12สาย 5สายหลัก ไม่กลัวเลยจิงๆๆๆๆ ตายสิไอ้เท่ง

#16 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:49

ครับ ผมคิดแบบทักษิน และเลือกทักษินมาทุกสมัยเลย ชื่นชอบมาก

แต่ก็มีที่อยู่นะ ผืนไม่ใหญ่หรอก พอเลี้ยงควายได้ครับ สมองผมก็พอๆกับมันน่ะแหละ ไม่รู้ผมหรือควายโง่กว่ากัน

แต่อาจจะเป็นผมมั้ง สาเหตุน่ะเรอะ แหะๆๆๆ ก็ผมชื่นชอบทักษินไง

จริงๆก็อยากฉลาดเหมือนสมาชิกเว็บนี้น่ะแหละที่มองทักษินทะลุมาก ฉลาดจัง ทำยังไงน้าาา

ดีครับ ..... คนเราไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน คิดแบบเดียวกัน คุณเป็นแบบของคุณก็ดีอยู่แล้ว โง่แล้วก็โง่ไปเรื่อยๆเถอะ ประชาธิปไตยอยู่แล้วไม่บังคับให้ฉลาดหรอกนะ

เช่นเดียวกัน ทักษิณหรือลูกหาบคนไหนจะเป็นนายก ก็ได้แหละ ... ขอแค่ให้สำนึกว่าตัวเองไม่ใช่เจ้าของประเทศคนเดียว ไม่ทำะไรที่เผด็จการณ์ เช่น ทำผิดไม่รับผิด แถมจะล้างผิดให้ตัวเองด้วยอำนาจบาตรใหญ่

แค่นี้ เราก็อยู่กันได้บนความหลากหลายของความคิดและระดับสติปัญญาแล้วนะ

#17 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:08

อยากฉลาดกินข้าวที่คุณปลูกครับ ไม่ใช่กินขี้ทักษิณ ^^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#18 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:40

บ้ารึเปล่าครับกินขี้ คุณเคยกินขี้คนที่คุณรักเหรอครับ พูดมาได้ไงเนี่ย ผมนึกว่าสมาชิกเว็บนี้จะมีแต่คนฉลาดเนาะ

#19 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:23

ขี้ข้าโจร????? คริคริคริ คุณไปเลือกตั้ง เลือกนักการเมืองที่คุณชื่นชอบ แล้วก็คอยเชียร์เขาให้ทำผลงานให้เป็นที่ประจักษ์ มีค่าเท่ากับขี้ข้า

งั้นสงสัยทุกคนจะเป็นขี้ข้านักการเมืองทุกคนที่ตัวเองเลือกล่ะมั้ง??

ขอผมโง่ต่อไปเถอะนะครับ

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:28

ขี้ข้าโจร????? คริคริคริ คุณไปเลือกตั้ง เลือกนักการเมืองที่คุณชื่นชอบ แล้วก็คอยเชียร์เขาให้ทำผลงานให้เป็นที่ประจักษ์ มีค่าเท่ากับขี้ข้า

งั้นสงสัยทุกคนจะเป็นขี้ข้านักการเมืองทุกคนที่ตัวเองเลือกล่ะมั้ง??

ไม่มีปัญหาครับหากจะขอโง่ต่อไป แต่ผมมีข่าวร้ายมาบอก คนทนโง่ต่อไปไม่ไหวมีเพิ่มหลายรายแล้วครับ

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:33

ไม่มีปัญหาครับหากจะขอโง่ต่อไป แต่ผมมีข่าวร้ายมาบอก คนทนโง่ต่อไปไม่ไหวมีเพิ่มหลายรายแล้วครับ

เห็นชื่อผ่านๆ ผมนึกว่าชื่อ moron

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#22 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

เห็นกำลัง พร้อมเพรียงมาก ตร.  น่าจะจัดไปลง 3 จังหวัดภาคใต้ แก้ไขแบบบูรณาการในภาคส่วย

ปัญหาคงดีขึ้น เพราะอาจจะไปตายห่า เปลี่ยนน้ำใหม่

#23 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:18

เห็นกำลัง พร้อมเพรียงมาก ตร.  น่าจะจัดไปลง 3 จังหวัดภาคใต้ แก้ไขแบบบูรณาการในภาคส่วย

ปัญหาคงดีขึ้น เพราะอาจจะไปตายห่า เปลี่ยนน้ำใหม่

คิดหรือว่า ตำรวจเหล่านั้น อยากมา

ที่ต้องมา

ก็เพราะ นาย สั่งทั้งนั้นหล่ะ

ถ้าจะโทษ

โทษ พวกนาย เลียไข่นักการเมืองโน่น

#24 precurefan

precurefan

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:22

ม็อบเขาเน้นคุณภาพครับไม่ได้เน้นจำนวน จำนวนก็ส่วนนึง จะให้เอาแบบชุมนุมเสื้อแดงตอนปี53ที่ไปไล่ปิดถนน แบบนั้นก็ไม่ไหวนะครับ

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:23

ใช่เลย กระจอก คนโหรงเหรง

ปิดถนนมัน 5 สาย ตำรวจอีกเป็นพัน

เครื่องกั้น อุปกรณ์ปราบเพียบ

ไม่รู้มันเป็นรัฐบาลกุ้งขี้ขึ้นหัวป่าว

:lol: 

#26 เออกูเอง

เออกูเอง

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:30

จะเยอะจะน้อยไม่สำคัญ มันอยู่ที่ใจศรัทธา 

#27 Chupa Chups

Chupa Chups

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:32

^

^

ขนาดโหรงเหรง ขนาดหน้าเดิม ...ยังขนตำรวจมาเป็นหมื่น ปิดถนนมันซะยาวเป็นกิโล

ปอดแหกเว่อร์ซะ

อ้าว ก็เห็นโม้ไว้เยอะนี่ว่าจะขนมากันมืดฟ้ามัวดิน เขาก็ต้องเตรียมการรับมือสิ

แต่พอเอาเข้าจริง เห็นมีออกมากระจึ๋งเดียว ตดปุ๋ง ยังไม่ทันหายเหม็นก็กลับบ้านแล้ว

#28 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:34

คนเค้าต้องทำมาหากิน

ไม่ใช่บางม็อบ ที่มีเงินสะพัด เข้าร่วมแล้วได้ตังค์

งานนี้คนเค้าไปด้วยใจ ไม่มีอะไรจะให้

บางคนอยู่ไกล อยากไป แต่ไม่มีเงิน

ถ้าอยากรู้จำนวนคนจริงๆ ให้ลองยุบสภาแล้วเลือกตั้งใหม่ดิ

แล้วจะรู้ว่าคนเบื่อเผาไทย มากแค่ไหน

แล้วสิบห้าล้านเสียงที่อ้างน่ะ เหลืออยู่เท่าไร

กล้าป่าว???

#29 Chupa Chups

Chupa Chups

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

ไม่ใช่บางม็อบ ที่มีเงินสะพัด เข้าร่วมแล้วได้ตังค์

งานนี้คนเค้าไปด้วยใจ ไม่มีอะไรจะให้

บางคนอยู่ไกล อยากไป แต่ไม่มีเงิน

ถ้าอยากรู้จำนวนคนจริงๆ ให้ลองยุบสภาแล้วเลือกตั้งใหม่ดิ

แล้วจะรู้ว่าคนเบื่อเผาไทย มากแค่ไหน

แล้วสิบห้าล้านเสียงที่อ้างน่ะ เหลืออยู่เท่าไร

กล้าป่าว???

คนที่กลัวยุบสภาหน่ะ น่าจะเป็น ปชป มากกว่านะ  :D

#30 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:36

ทำไม จขกท. กระทู้น้อยจัง

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:37

จะเยอะจะน้อยไม่สำคัญ มันอยู่ที่ใจศรัทธา 

นั่นมันสโลแกนของคนเสื้อแดงครับ 

ต้องเติมวงเล็บว่าทักษิณต่อท้ายด้วย  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

แน่ใจนะครับว่ามาด้วยศรัทธา  ไม่ใช่ 2,500 บาท/วัน??? และที่ว่าคุณภาพน่ะ คือคนที่มาชุมนุมล้วนแต่เต็มเปี่ยมด้วยคุณภาพเหรอครับ ด้านไหนครับ คุณภาพด้านไหน แต่คงไม่ใช่ด้านสุขภาพนะ ผมล่ะเป็นห่วง โดนเม็ดฝนสองสามหยดจะพากันป่วยไหมเนี่ย

ที่กระทู้ของกระผมน้อย เพราะปัญญามีน้อยครับ ยังโง่อยู่  คิดไม่ทันชาวเสรีไทย   ผมมาตอบก็จะมีคนอัดผมกลับมาทุกทีครั้งๆละหลายๆคน ผมเถียงสู้ไม่ได้ครับ สมองผมไม่ค่อยดีนัก จะเรียกว่าโง่ก็ได้ครับ ก็ประมาณควายแดงทั้งหลายที่ทุกท่านรุมประณามนั่นแหละ  

ผมก็เป็นหนึ่งใน15ล้านเสียงนั่นแหละ  พวกผมคงโง่มากครับ ทั้ง 15ล้านคนเลย ที่ยอมหลงไปเลือกพรรคเพื่อไทย  และคงจะเลือกต่อไปครับ ปชป.คงหมดโอกาสเป็นรัฐบาลตามวิธีปกตินะครับถ้ายังโชว์พฤติกรรมเหมือนนางอิจฉาแบบนี้  แสดงความเป็นleadershipและคนที่ยึดมั่นในหลักการประชาธิปไตยให้เห็นหน่อยสิคร้าบปชป.อาจเปลี่ยนใจพวกผมบางคนได้

ปล.ที่บอกว่ามีคนเลิกเป็นควายแดงกันหลายคนนั้น อาจจะมีก็ได้นะครับ เหมือนๆคนที่เลิกเป็นสลิ่มวันนึงก็เยอะเหมือนกัน

#33 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

แน่ใจนะครับว่ามาด้วยศรัทธา  ไม่ใช่ 2,500 บาท/วัน??? และที่ว่าคุณภาพน่ะ คือคนที่มาชุมนุมล้วนแต่เต็มเปี่ยมด้วยคุณภาพเหรอครับ ด้านไหนครับ คุณภาพด้านไหน แต่คงไม่ใช่ด้านสุขภาพนะ ผมล่ะเป็นห่วง โดนเม็ดฝนสองสามหยดจะพากันป่วยไหมเนี่ย

ที่กระทู้ของกระผมน้อย เพราะปัญญามีน้อยครับ ยังโง่อยู่  คิดไม่ทันชาวเสรีไทย   ผมมาตอบก็จะมีคนอัดผมกลับมาทุกทีครั้งๆละหลายๆคน ผมเถียงสู้ไม่ได้ครับ สมองผมไม่ค่อยดีนัก จะเรียกว่าโง่ก็ได้ครับ ก็ประมาณควายแดงทั้งหลายที่ทุกท่านรุมประณามนั่นแหละ  

ผมก็เป็นหนึ่งใน15ล้านเสียงนั่นแหละ  พวกผมคงโง่มากครับ ทั้ง 15ล้านคนเลย ที่ยอมหลงไปเลือกพรรคเพื่อไทย  และคงจะเลือกต่อไปครับ ปชป.คงหมดโอกาสเป็นรัฐบาลตามวิธีปกตินะครับถ้ายังโชว์พฤติกรรมเหมือนนาง อิจฉาแบบนี้  แสดงความเป็นleadershipและคนที่ยึดมั่นในหลักการประชาธิปไตยให้เห็นหน่อยสิ คร้าบปชป.อาจเปลี่ยนใจพวกผมบางคนได้

ปล.ที่บอกว่ามีคนเลิกเป็นควายแดงกันหลายคนนั้น อาจจะมีก็ได้นะครับ เหมือนๆคนที่เลิกเป็นสลิ่มวันนึงก็เยอะเหมือนกัน

ทำไมดีดดิ้นจังเลยครับคุณแดงโง่

#34 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

จร้า ขอดีด ขอดิ้นนิดนึง ทนไม่ได้รึ

#35 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

จะล้มทักษินทั้งที แล้วหัวคะแนนปชป ไปไหนกันหมดครับ

คนโหรงเหรงขนาดนี้จะทรงพลังแค่ไหน หน้าก็หน้าเดิมๆทั้งนั้น

อ้าว คนน้อย แล้วไม่หราาาาาาาา

#36 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:08

จร้า ขอดีด ขอดิ้นนิดนึง ทนไม่ได้รึ

ตามบายเหอะ จะดีด จะดิ้น จะแถ เถลือก เปลือกปลิ้น ก็เรื่องของคุณ

เออ ก็แปลกดีแฮะ ที่ยอมรับตัวเองว่าโง่ สงสัยกินข้าวทีรับจำนำของผีอีปู มากไปป่าว

“คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด”ดังนั้นจึงถูกคนชั่วหลอกง่าย-หลอกได้สารพัดเรื่อง-หลอกใช้มานาน-หลอกได้ถ้วนหน้า

"คนโง่เป็นคนที่ไร้ความคิด ไร้สติพิจารณาแยกแยะเรื่องถูกผิด ไม่รู้เรื่องที่เป็นประโยชน์ ชอบแต่เรื่องที่ไร้สาระ จุดเด่นของคนโง่คือถูกชักจูงได้ง่าย

ใครเขาพูดอะไรก็เชื่อ ใครเขาทำอะไรให้เห็นก็เชื่อ ทั้งๆที่การพูดนั้นอาจจะเป็นการพูดโกหกก็ตาม หรือการกระทำนั้นอาจจะเป็นการแสดงตบตาก็ตาม"

เตชปญฺโญ ภิกขุ
อาศรมพุทธบุตร เกาะสีชัง ชลบุรี

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#37 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

ผมว่าเสาร์อาทิตย์ เด็วก็เยอะเองอะครับ สลิ่มส่วนใหญ่มีงานการทำครับ มีหน้าที่ที่ต้องทำงาน มิช่ายม๊อบอาชีพแบบเสื้อแดงงานการไม่ต้องทำ  :lol:  :D  :D  :lol:

#38 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

ดิ้นสนุกเชียวนะครับ ใครจะดีเหมือนม๊อบ 500 มากันเยอะแยะ เอหรือแค่ 300 บาทหว่า 200 โดนหักหัวคิว รับตังเห็นๆ ใครๆ ก็รู้

#39 mokoon

mokoon

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:27

ดีด ดิ้น เถลือก เปลือปปลิ้น ใช้คำได้ไพเราะสะใจดีครับ เอาอีกๆ เอาคำผู้ดีมาใช้เยอะๆเลยครับ คำที่สลิ่มชอบใช้น่ะ เร็วๆ อยากฟัง มันฟินดีมากกก

ผมปลูกข้าวเองครับ

คุณฉลาดพอที่จะปลูกข้าวเองไหมครับ รึยังเป็นเหยื่อปูแดงอยู่ อย่าบอกนะว่า ไม่ได้กินข้าว อิอิ

วันเสาร์อาทิตย์ขอให้เยอะจริงๆเฮอะ เอาแบบประชาชนทนไม์ไหวแล้วววววว ให้ดูสมราคาคุยหน่อยจิ

Edited by mokoon, 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:29.

#40 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

ทำไม จขกท. กระทู้น้อยจัง

อะไรน้อยครับ สมองเหรอ???

กล้าป่าว???

คนที่กลัวยุบสภาหน่ะ น่าจะเป็น ปชป มากกว่านะ  :D

ลองดูก็ไม่เสียหายนี่ครับ

แต่ผมคิดว่า 15 ล้านคนนี่ต้องลดลงแน่นอน

และถึงผมจะชื่นชอบประชาธิปปัตย์ แต่ผมก็ไม่ได้หลงแบบไม่ลืมหูลืมตา

อย่าเอาผมไปรวมกับ พันธมิตร สลิ่ม รึ ประชาธิปปัตย์ เลยครับ

ผมแค่อยู่คนละข้างกับแม้ว ปู และเผาไทย

ผมเป็นแค่ประชาชนคนไทย คนธรรมดา หาเช้ากินค่ำ อดมื้อกินมื้อ และที่สำคัญผมมีสำนึกของความเป็นไทย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน