Jump to content

- - - - -

ไม่ผิดหวังที่เลือก ชูวิทย์ ยิ่งชอบตั้งแต่กล้าท้ามาร์ค ดีเบท งานนี้พูดได้แสบดี

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:04

เมื่อผมรับ "ไอแพด" (Ipad) จากสภาฯ

ตอนผมเข้าสภาฯใหม่ๆ มีผู้ใหญ่ที่ผมเคารพ บอกว่า "อย่าคิดจะเปลี่ยนแปลงอะไรให้มันถูกต้องทั้งหมด คุณทำไม่ได้หรอก แค่ 'พยายามเปลี่ย...นแปลง' บางอย่างให้ถูกต้อง ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้ว"

ผมอยากแก้ไขปัญหา "คอรัปชั่น" มากเท่าที่จะทำได้ ถึงทำได้ไม่หมด แต่ผม "พยายาม"

แต่ละเดือน ผมใช้เงินมากกว่า "เงินเดือน" ที่ผมได้รับจากสภาฯมากมาย ผมไม่เคยสนใจว่าจะหา "เงินเพิ่มเติม" อย่างไร? ผมยอมรับว่า "อาสาเป็น ส.ส." ให้ชาวบ้านเลือกเอง แต่พอเป็น "สิทธิ" ที่ผมได้รับ "ไอแพด" กลับมีคนมาตำหนิว่าเป็นเรื่องไม่ถูกต้อง

ใครไม่อยากรับ ไม่อยากใช้ ก็เอาไปคืนสิครับ ไม่เห็นต้องไปด่าคนที่รับ ผมเห็นวันที่แจก ทั้ง ส.ส. ฝ่ายรัฐบาล และฝ่ายค้าน แย่งกันรับ "ดีใจที่ได้ของฟรี" พอสังคมด่าหน่อย ทำเป็น "ส่งคืน" ออกสื่อเอาหน้า

#2 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

ipad คือ สิ่งที่ถูกต้อง งั้นรึ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ชูวิทย์เคยนับถือใครเหรอ?

บรรหาหัวหน้าพรรคเก่าแกโดนแกด่าอะไรบ้างละ

เฉลิมละ

ไม่รู้สิ  หากจะซื่อชมคนคนนี้คุณอ่อนมาก

#4 Chupa Chups

Chupa Chups

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

เมื่อผมรับ "ไอแพด" (Ipad) จากสภาฯ

ตอนผมเข้าสภาฯใหม่ๆ มีผู้ใหญ่ที่ผมเคารพ บอกว่า "อย่าคิดจะเปลี่ยนแปลงอะไรให้มันถูกต้องทั้งหมด คุณทำไม่ได้หรอก แค่ 'พยายามเปลี่ย...นแปลง' บางอย่างให้ถูกต้อง ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้ว"

ผมอยากแก้ไขปัญหา "คอรัปชั่น" มากเท่าที่จะทำได้ ถึงทำได้ไม่หมด แต่ผม "พยายาม"

แต่ละเดือน ผมใช้เงินมากกว่า "เงินเดือน" ที่ผมได้รับจากสภาฯมากมาย ผมไม่เคยสนใจว่าจะหา "เงินเพิ่มเติม" อย่างไร? ผมยอมรับว่า "อาสาเป็น ส.ส." ให้ชาวบ้านเลือกเอง แต่พอเป็น "สิทธิ" ที่ผมได้รับ "ไอแพด" กลับมีคนมาตำหนิว่าเป็นเรื่องไม่ถูกต้อง

ใครไม่อยากรับ ไม่อยากใช้ ก็เอาไปคืนสิครับ ไม่เห็นต้องไปด่าคนที่รับ ผมเห็นวันที่แจก ทั้ง ส.ส. ฝ่ายรัฐบาล และฝ่ายค้าน แย่งกันรับ "ดีใจที่ได้ของฟรี" พอสังคมด่าหน่อย ทำเป็น "ส่งคืน" ออกสื่อเอาหน้า

จะดีจะชั่ว ชูวิทย์มีความกล้าหาญและตรงไปตรงมามากกว่า สส ปชป มากครับ

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

แวะมาลงชื่อ รอเจ้าของกระทู้เงิบ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

5555 ตลกดี 

หลงประเด็นไปหมด

ประเด็นคือ ทำไมสภา สามารถซื้อ Ipad ราคาแพงกว่าคนทั่วไปได้ อันนี้สิที่แปลก และน้าชู ต้องพูดครับ

จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:26

ตกลง ตอนเลือกตั้ง เลือก พรรค ไหน กันแน่วะ? เพื่อไทย หรือ รักประเทศไทย เริ่มงง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

ตกลง ตอนเลือกตั้ง เลือก พรรค ไหน กันแน่วะ? เพื่อไทย หรือ รักประเทศไทย เริ่มงง

มันเลือกเพื่อไทยครับ แต่ใครก็ตาม ไม่ว่าฝั่งไหน ถ้าพูดเข้าข้างรัฐบาล ด่า ปชป ล่ะก็ มันงับมาเป็นพวกมันได้หมด แม้แต่ไอ้แป๊ะโกเต็กยังคาบมาโพสต์ได้เลย  :lol:

#9 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

เห็นอยู่ว่าโกง ซื้อแพง ยังมีหน้ามาอ้างอีก

เอาง่ายๆ แล้วโน้ตบุ๊คไม่คืนไปหรือ ถ้าใช้ไอแพด

ก็มันทำหน้าที่เดียวกัน

#10 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

เอ้ย ไอตัวที่กดที่มากด Like ทำไมมันโดนแบน 5555555+ ปั้มlike เองด้วยรึ ฟวยเอ้ย :P

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#11 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:58

จนกท. คงไม่ทราบ ราคาไอแพดในท้องตลาด สินะ  :lol:   รู้ป่าว ว่าราคาเครื่องหิ้ว กับเครื่องศูนย์ มันต่างกันเท่าไร และมีอะไรไม่เหมือนกันบ้าง   

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

จะบอกว่า ไอแพดที่ได้รับจากเงินภาษีประชาชน ทั้งๆที่ ตัวท่านทั้งหลาย มีเงินสามารถซื้อหาเองได้ เป็นสิ่งที่ ตรงตามที่ท่านอาสาเข้ามาเพื่อช่วยประชาชนที่เดืดรอนหรือครับ 
คนเดือดร้อน มากมาย ในประเทศ เงิน 50กว่าล้าน ก็สามารถช่วยได้หลายคน ให้กินอิ่มได้ไปหลายวัน พวกคุณเคยคิดถึงตรงจุดนี้ไหม พวกที่ รับไอแพด อย่างหน้าชื่นอะครับ
ถ้างั้นคุณรับ ไอแพดจากเงินภาษีมาใช้ ผมก็อยากใช้บ้างครับ....... ผมขอด้วยไอแพด 1 เครื่อง พอเบื่อ เดี๋ยวผมนำไปคืน ผมไม่ได้คิดจะยึดเป็นของผม เพราะเป็นเงินภาษีจากประชาชน รัฐ ให้นักการเมืองใช้ แล้วทำไม เงินของประชาชน ประชาชนกลับไม่ได้ใช้ด้วยครับ

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

โอ้วววววววววววววววววววววววว

ซื้อไอแพด แพงกว่าราคาตลาดกลับดีใจ

สรุปว่า ไม่ใช่เงินตรู เงินไม่แคร์สินะ

-_-

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:38

ไอ้ชูวิทย์กำลังบอกว่า โกงกันมโหฬารในรัฐบาล กรรูขอส่วนแบ่งบ้าง แค่ไอแพดก็ยังดี  :lol:

#15 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:43

ผมก็ยังมองประเด่นเรื่องความไม่โปร่งใส

ของรัฐสภาแห่งนี้ ที่ดูแล้วมันมีมากไป

กับการแก้ตัวที่ ไม่ได้ทำให้ข้อสงสัยหายไปได้เลยสักอย่างครับ

ใครรับ ใครไม่รับไม่ทราบ ผมสงสัยแค่เรื่องการสั่งซื้ออย่างมีพิรุธ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#16 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:34

ชูวิทย์ มันก็งักปุกคุ้งดีๆ นีเอง ทำตัวดี ทำตัวเป็นทางเลือก จริงๆ แล้วเป็นอย่างไรคนใกล้ตัวรู้เช่นเห็นชาติดี ถ้าดีจริงทำไมปชป ถึงไม่ดึงมาใช้งาน แต่หัีนไปหา อ. แก้วสรร อ. เสรี อ.เจิมแทน จริงๆ มันก็อยากคืน แต่มันช้าไป ปชปชิ่งเล่นก่อน ถ้าไปเล่นตามก็เสียเหลี่ยม สู้เล่นบท badboy แนว ไม่เหมือนใครดี ถามจริงเหอะอย่างชูวิตอะจะไม่มีปัญหาซื้อไอแพทมาใช้เองเลยเหรอ แล้วได้มาใหม่อีกเครื่องมันจะไปมีประโยชน์อะไร เพราะยังไงก็ใช้ได้แค่ครั้งละเครื่องอยู่แล้ว

#17 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:36

"สิทธิ" ที่ผมได้รับ "ไอแพด" กลับมีคนมาตำหนิว่าเป็นเรื่องไม่ถูกต้อง

ครับสิทธิืที่คุณได้มันไม่ผิด แต่วิธีการให้ได้มาซึ่งสิทธิ์มันแพงเกินจริง

จริงๆ แล้วงานนีชูวิตมันตกรถไฟอะ จะเดินตามปชปก็กลัวเสียหน้า ก็เลยต้องใช้มุขนี้ :lol:

#18 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:59

หวังผลอะไรรึปล่าว 

เห็นหมู่นี้ มีพฤติกรรมแปลกๆบ่อยๆ เฮียชู

#19 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

http://medinfo.psu.a...oard.php?id=729

#20 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:10

ผมก็ชอบชูวิดนะ

ชอบตั้งแต่แนวความคิดว่า ..จะทำธุรกิจ แบบไม่มีพ่อไม่มีแม่ 

ผมไม่เลือกชูวิทย์ ผมก็บอกว่าไม่เคยเลือก ผมไม่มีเหตุผลที่ต้องโกหก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#21 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

มรุงจะชื่นชมเสี่ยชูก็เชียร์ไปไม่ได้หนักกบาลตรูนี่

#22 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:49

"ไม่ผิดหวังที่เลือก ชูวิทย์ ยิ่งชอบตั้งแต่กล้าท้ามาร์ค ดีเบท งานนี้พูดได้แสบดี
โดย ตำรวจบ้านวันนี้, 11:04"

ตั้งหัวกระทู้แบบนี้ ตอแหลใช่ป่ะ  -_- 

#23 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

เหอะ เหอะ  ใช้เงินแต่ละเดือน มากกว่าเงินเดือนที่ได้รับ แต่ออกมาปกป้อง

การรับ ipad ฟรี ที่ถูกครหาว่า มีการทุจริตในการซื้อ ด้วยเหตุผลที่ว่า ไม่อยากรับ

ก็เอาไปคืนซิ  555

ผมคงเชื่อครับว่าเขาตรงไปตรงมา ต้องการปราบทุจริตอย่างบริสุทธิ์ใจ

#24 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

ยอมรับได้ครับ

ถึงแม้จะทุจริตก็ตามถ้าเราได้ประโยชน์ด้วย

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ตะกวดบ้านบอกว่าชอบชูวิทย์ เพราะท้ามาร์คดีเบท แต่ยิ่งชอบ อีปู เพราะอีปู หนีมาร์คดีเบท สินะ  :D

#26 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

เข้าทำนอง "โกงก็ช่าง ขอให้แบ่งบ้าง" กรูรับได้

เรื่องของบ้านเมืองเป็นเรื่องไกลตัว กรูได้ประโยชน์ ถือว่าทำถูกต้องแล้ว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#27 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:08

คือชูวิทย์เป็นแนว Act Art ซะมากกว่า
มารับคนแรกซะด้วยอิอิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน