Jump to content

- - - - -

ผมขอชูจักกะแร้ เชียร์บรรดา ส.ส.เพื่อไทยทุกคนรวมถึงคณะรัฐมนตรี นายกรัฐมนตรี ที่มีสถานะเป็น "ส.ส." ช่วยกันลงชื่อผลักดันร่างนิรโทษกรรมกันทุกคนนะครับ

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

สถานการณืแรงจนยุบสภา

กร๊ากกกก  ขำคอดๆ สถานการณืแรงคืออะไร แรงแบบใหนจึงยุบสภา

กรั่ก กรกั่ก กรั่ก โอยยขำ

ไม่ได้เข้าใจกฏการณืยุบสภาของรับบาลเลยนินา  ขำกลิ้งเลย 555555

สถานการณ์ รัฐบาล สะกดแบบนี้ครับ กร๊ากๆๆๆ  แล้ว กฎการณ์ คืออะไร มีแต่ กฎการยุบสภา ไม่มี ณ์ ว่ะ :D

#52 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:21

ลุงครับ คุณทักกี้ กับคุณมาร์ค เคยตีกอล์ฟด้วยกันใหมครับ สงสัยจัง ....เพราะเห็นได้ยินแต่คนอื่นๆมาตีกอล์ฟ

ไม่เคยครับ นายมาร์คไม่เล่นกอล์ฟ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#53 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

ต้องช่วยกันทั้งพรรครัฐบาล และ พรรคร่วมนะครับ

ผลักดันให้ผ่าน ให้มีชื่อร่วมทุกคนทุกท่าน

อย่าไปยอมแพ้ครับ เอาใจช่วย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#54 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:53

ต้องช่วยกันทั้งพรรครัฐบาล และ พรรคร่วมนะครับ

ผลักดันให้ผ่าน ให้มีชื่อร่วมทุกคนทุกท่าน

อย่าไปยอมแพ้ครับ เอาใจช่วย

ยอมทำไมครับ เพียงแต่ไม่กล้า

ผมเชื่่อว่า พรุ่งนี้ เพื่อไทยพลิกเกม โดยเอาญาติผู้ตายมาเป็นเกาะกำบัง และให้แถลงข่าว ทางช่อง ฟรีทีวี

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#55 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

ถ้ามันผ่านแล้วมีชื่ออยู่ทั้งหมด เวลาโดน.. มันก้อจะไปทั้งยวงสินะคะ? ถามแบบไม่รู้จิงๆนะ

#56 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:33

ถ้ามันผ่านแล้วมีชื่ออยู่ทั้งหมด เวลาโดน.. มันก้อจะไปทั้งยวงสินะคะ? ถามแบบไม่รู้จิงๆนะ

ถึงเวลานั้น พรรคเพื่อธรรม ก็จะมาสานต่อ

http://www.naewna.com/politic/54200

#57 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:48

ไม่อยากคุยกับคนที่เที่ยวว่าคนอื่นแต่ตนเองสะกดหนังสือผิดระนาว

เลยไม่โควทเพราะมีคุณค่าหรือไม่ ใครที่มาอ่านมาพบมาเห็นย่อมรู้ดี

ส.ส.เพื่อไทยในสภาทุกวันนี้อยากกอดขาเก้าอี้ไว้ให้แน่นๆ แน่นที่สุด

จากไปคราวนี้ก็ไม่แน่ว่าจะได้กลับมาอีกหมดเงินหมดทองหมดโอกาส

สถานการณ์รุนแรงที่จะเกิดนอกสภาอาจทำให้พลิกที่นายกต้องยุบสภา

ยีงไม่ต้องคิดไปอื่น ถึงโน่นนี่นั่นเช่นมีรัฐประหารมันเกิดได้หมดทุกวันนี้

ไม่มีคำทำนายได้

เรื่องยุบสภาโดยสภาไม่มีความผิด พวกนี้ก็รู้ดีว่า  เมื่อจวนตัวยายปูจะทำ  

เพราะพี่ชายของชี (ที่ทำตัวเหมือนพ่อ)  ก็ได้เคยทำมาแล้วเมื่อปี 2548

โดยอ้างว่าสถานการณ์นอกสภาไม่สงบ ซึ่งอ้างได้สุนัขจัดไม่เกี่ยวกับสภา

การยุบสภามันต้องเกิดจากความขัดแย้งในสภา จนหาข้อยุติไม่ได้

แต่พ่อมันก็เคยทำมาแล้ว สาวกที่ลืมหูลืมตาไม่ขึ้น เติบโตทางการเมืองมา

เมื่อนี่   ความรู้ทางการเมืองเท่าหางอึ่งได้แต้กร๊าก กรั๊กแบบกากก๊ากกาก 

ดังนั้นเขาถึงเชียร์กันให้พวกนั้นดหวต(haha)ให้ถ้วนทั่วทุกตัวคนทกตัวไป

และเวลายื่นศาลก็จะได้ยื่นไปพร้อมกันทั้งยวง ทั้งพรรคบรรหารบุรีและอื่นๆ

รวมทั้งพรรคที่มีกระทั่ง 1 คนและไม่กี่คนด้วย  ยาวๆเลยลูกพี่ จัดปายยยยย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#58 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:56

เกมวันนีอยู่ในสภาคร๊าบพี่น้อง

อย่ามามัวหลงทางกับม็อบกระจอกเลย

ตั้งกรรมาธิการ30ตัวรอแล้วก็รีบๆพิจารณา

สส.กล้าๆกันหน่อยผ่าน 3 วาระรวดรุย  ;)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#59 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:24

อภิสิทธิ์สั่งทหารให้ไปเสี่ยงตาย พอเขาจะนิรโทษกรรมให้ทหารที่เสี่ยงตายให้อภิสิทธิ์ ยกเว้นแกนนำสั่งการ 

นายอภิสิทธิ์ก็แสดงความเนรคุณ ไม่ให้เขานิรโทษกรรมทหารชั้นผู้น้อยพวกนี้

อ้าวพี่น้องทหารหารทั้งหลาย ถ้ามันโหดเื้หื้ยมกับพี่น้องขนาดนี้ ถ้ามีการกระชับพื้นที่ ก็ช่วยกระชับอภิสิทธิ์ให้ดีๆหน่อย นะจ๊ะ

55555555

ทหารเกี่ยวข้องอะไรกับนิรโทษหรือครับพี่หมื่น มีใครฟ้องทหารเหรอ
ถ้าทหารได้สิทธิจากนิรโทษ ทำไม ดีเอสไอ ถึงตามไล่งับมาร์คเทือก
ศอฉ เว้นแต่ไม่ได้ทำตามคำสั่งผู้บังคับบัญชา
เอาทหารมาตีกินแบบหน้าหนาๆเลยครับ

ก็อยากเห็น DSI ฟ้องทหารดูบ้างเหมือนกันนะ

ริดซี่ จะกล้าดับเครื่องชนหรือเปล่า

#60 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:17

ดูจากการตอบของเสื้อแดงในกระทู้นี้แล้ว <_< คาดว่าส.ส.รัดบานร่วมลงชื่อคับคั่ง แต่พอเวลาต้องรับผิดชอบติดคุกก็จะปั่นหูประชาชนว่าตัวเองไม่ผิดเหมือนเดิม มีแพะอยู่แล้วคือมาร์คกับเทพ :unsure:

เข้าใจว่าเกมฝั่งปชป.ต้องการจดชื่อระบอบทักษิณทั้งหมดผ่านการเดินขบวนรายทางแล้วส่งศาลในลำดับถัดไป เพราะเตรียมทนายไว้พร้อม ^_^  อย่างนี้ดีแล้วไม่เสียเลือดเนื้อ ไม่มีใครเสียหาย win-win

Edited by ต้นหอม, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:55.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#61 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:53

แถวสามถอยไป แถวหนึ่งมาแล้ว  :rolleyes:

#62 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

อภิสิทธิ์สั่งทหารให้ไปเสี่ยงตาย พอเขาจะนิรโทษกรรมให้ทหารที่เสี่ยงตายให้อภิสิทธิ์ ยกเว้นแกนนำสั่งการ 

นายอภิสิทธิ์ก็แสดงความเนรคุณ ไม่ให้เขานิรโทษกรรมทหารชั้นผู้น้อยพวกนี้

อ้าวพี่น้องทหารหารทั้งหลาย ถ้ามันโหดเื้หื้ยมกับพี่น้องขนาดนี้ ถ้ามีการกระชับพื้นที่ ก็ช่วยกระชับอภิสิทธิ์ให้ดีๆหน่อย นะจ๊ะ

55555555 

555+++

5555++++

55555+++++

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#63 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:27

55555555 

ในเรื่องทีจะต้องเสี่ยงตาย ตำรวจไม่เคยคิดจะทำ เนอะ...... ผมเห็นด้วยกับท่านเลยอันนี้ งานไม่เสี่ยงตาย ให้ทหารทำบ้างดิ  
เอ๊ะ หรือว่า สั่งแล้ว แต่ไม่ทำ ครับ  :lol:  :lol:
เอาง่ายๆ อย่างการชุมนุม แบบเนี้ย ฝ่ายนี้ เค้าไม่ใช้อาวุธ ทำไมไม่ให้ทหารมาทำอะ ..........อาจจะมีแค่ผลักกันไปมา สนุกดีออก ทหารอาจจะอยากทำแบบนี้บ้าง  :D  :D

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:30.

#64 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

แดงบ้าๆ บอๆ ปัญญาอ่อน โผล่มาอีกตัวละ

(มันจะขำทำไมของมันนักหนา)

#65 คนงาม ณ บ้านทุ่ง

คนงาม ณ บ้านทุ่ง

น้องเก่า

ตอบ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

ถ้าผ่านได้ล่ะก็ มันส์พ่ะย่ะค่ะ

ส่วนพวกบ้าแถวนี้ เห็นมันกวนทีนดี

น่าถีบปากจริงๆ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน