Jump to content

- - - - -

เปิดตัว”น้องยู้”คนโพสพระรูปรัชกาลที่ 8 ขึ้นเฟซบุ๊กยิ่งลักษณ์ยังทำงานที่ทำเนียบ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:50

ก็บอกแล้วไง คุณฉลาด ผมโง่

ปล. แต่ผมเขียนภาษาไทยถูกนะ ไม่มีฮัฟฮัฟ
อิอิ

ถ้ายังดื้อดึงจะโง่ให้ได้ .... ก็แล้วแต่ฮัฟ :D

ความคิดเห็นดีเข้าใจง่าย แต่เรื่อง ฮัพๆ เปลี่ยนเป็นครับ จะดีมากเลย

คือว่า... เรื่องนี้คงตามใจคุณ korkang ไม่ได้
บังเอิญเป็นหญิง ไม่ใช่ชาย
อย่าใส่ใจกับคำเล็กๆ น้อยๆ
ถือสะว่าเป็นศัพท์แสงสมัยใหม่
ดีกว่า วะ โว้ย เว้ย เฮ้ย เป็นไหนๆ
คิดได้อย่างนี้ คุณก็คงไม่ ขุ่นใจ ...​ใช่ไหมฮัฟ
ใส่ใจในเนื้อหาที่ต้องการสื่อสารดีกว่านะฮัฟ :rolleyes:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#52 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 05:59

เง้อ...เรื่องของลุงป๋อง ผมลืมไปหมดแล้วไม่เคยจำอะไรข้ามวันข้ามคืน

ถามวนนี้ว่าผมโกรธใครในเสรีไทย ผมไม่เคยจำ นี่เรื่อจริง

ลอกข่าวแปะข่าวถือเป็นเรื่องปกติ แค่บอกที่มาก็ดีแค่นั้นเอง

แต่ถ้าหลงลืมไปบ้างก็ปล่อยๆไปเถอะ ไม่ใช่ว่าทำกันเป็นประจำแบบผม

สไตล์ผมือลอกข่าว เสริมความเห็น ทำมาหลายปีแล้ว ก็เหมือนการวิจารณ์ข่าวธรรมดา ๆ

เวลาผมลอกข่าวจบแล้ว ผมจะทำเครื่องหมายคั่น ที่เหลือเป็นความเห็น ก็ว่ากันไป

ผมลงชื่อตอนท้ายเพื่อบอกว่าความเห็นของผม

แต่ถ้าเป็นข่าวยืมมาโพต์ ไม่ได้ใส่ความเห็นก็ปล่อยๆ ไปได้ครับ อย่าซรียส

ปัญหาที่มันเกิดเขาใจว่าคุณเด็กปากดีบอกว่ามีคนลอกข่าว แล้วไปดัดแปลงทำคนเข้าใจผิด ความหมายเปลียนไป

ที่จริงถ้าเค้าไม่ลงที่มา ก็ถือว่าคนที่นำไปดัดแปลงเป็นคนรับผิดชอบข้อความนั้นทั้งหมดแล้ว

หากมีอะไรเสียหายจากบทความใหม่ ก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบของคุณเด็กปากดี

ผมพูดแค่นี้แหละ อะไรจบก็ให้มันจบเถอะ งานเยอะอยู่แล้ว อิ อิ

#53 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 06:00

อ้อ...พวกผมกำลังตามเรื่องน้องยู้อยู่พอดี...ไม่มีไร

#54 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 06:26

(แอบสงสัย ฮัฟ ภาษาอะไรว)
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#55 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 06:56

หนูอ้อยชอบคุยกับผู้ใหญ่เพราะความเป็นผู้ใหญ่นั้นหนักแน่นไม่ใช่แค่ประสบการณ์เยอะอย่างเดียว
ผู้ใหญ่ที่ดีๆนะ รู้จักผิดชอบชั่วดี รู้แพ้รู้ชนะและที่สำคัญคือรู้อภัยรู้สามัคคี
อยากเรียนรู้เลียนแบบความเป็นผู้ใหญ่ที่ดีๆนอกจากคุณพ่อคุณแม่ก็ได้มาเรียนรู้ที่นี่

และชอบมองความเติบกล้ามีไฟของเยาวชน เราผ่านเลยวัยนั้นมาแล้ว หันกลับไปมองรู้สึกกระชุ่มกระชวย
ไฟในตัวของเราที่อาจมอดๆในบางทีก็ลุกโชนขึ้นมาอีก

รู้สึกโชคดีที่ชีวิตช่วงนี้อยู่ท่ามกลางคนต่างวัย(และวัยเดียวกับเรา)ได้ทำงานแบบสู้ถวายหัวในแบบของเรา
(ป้ายู้)....น้องยู้ก็น้องยู้เหอะเตรียมตัวให้ดี สังคมจัดหนักเยอะแน่ถ้าเป็นมือโพสเฟซบุ๊กจริง :angry:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#56 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:21

คือว่า... เรื่องนี้คงตามใจคุณ korkang ไม่ได้
บังเอิญเป็นหญิง ไม่ใช่ชาย
อย่าใส่ใจกับคำเล็กๆ น้อยๆ
ถือสะว่าเป็นศัพท์แสงสมัยใหม่
ดีกว่า วะ โว้ย เว้ย เฮ้ย เป็นไหนๆ
คิดได้อย่างนี้ คุณก็คงไม่ ขุ่นใจ ...​ใช่ไหมฮัฟ
ใส่ใจในเนื้อหาที่ต้องการสื่อสารดีกว่านะฮัฟ :rolleyes:

ใช้ "คะ" ก็ได้นะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#57 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:31

อุ๊ย..แอบเห็น :blink:

เอาน่า ดีกว่า ฮว๊าฟฟฟฟฟ .... คำนี้มันกระเทือนทรางบางคน อิอิอิ :D

(แอบขอนอกเรื่อง จากหัวกระทู้)
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#58 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:52

อุ๊ย..แอบเห็น :blink:

เอาน่า ดีกว่า ฮว๊าฟฟฟฟฟ .... คำนี้มันกระเทือนทรางบางคน อิอิอิ :D

(แอบขอนอกเรื่อง จากหัวกระทู้)

เอ!กระเทือนซางใครคะ
แล้วใครชอบพูดคำนี้เหรอคะ
ว้า!งงแย่แล้ว
คุณเอชเฉลยหน่อยสิคะ
อยากรู้จังเลยยยยยย :P

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#59 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

.กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:21

กลิ่นอะไร ตุ ตุ แถวนี้เนี้ย ใครไปกินขี้มา... :rolleyes: :rolleyes:

#60 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:30

เหม็นที่ติดปากแกนั่นแหละ
ใกล้จมูกแกที่สุดแล้ว
ไอ้เวร คนหาแม่ไม่เจอ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"