Jump to content

- - - - -

เพื่อนผมหลายคนจะออกไปร่วมชุมนุนครั้งต่อไป

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Maximud

Maximud

น้องเก่า

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:27

*
POPULAR

ได้พูดคุยกับเพื่อนผมหลายคนที่ทำงานอยู่ กทม. บอกเป็นแนวเดียวกันว่าจะออกไปร่วมชุมนุนในครั้งต่อๆไป

หลังจากได้อ่านข้อมูลต่างๆ ที่รัฐบาลชุดนี้กระทำขึ้น ที่สำคัญๆ คือ นิรโทษกรรม ปิดหูปิดตาประชาชนเรื่องการอภิปราย

แม้แต่สื่อจะทำข่าวเรื่องนี้ยังหาดูยาก.......ผมไม่รู้ว่ากระแสที่กทม.เป็นเช่นไร เพื่อนผมบอกแต่ว่าที่ทำงานเขาจะไปกันเยอะเลย.......น่าคิดครับ...ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป....เป็นกำลังใจให้พี่น้องที่มีแนวทางเดียวกันครับ สู้ๆ :wub:

คุณภาพของประชาธิปไตยอยู่ที่คุณภาพของคน คุณภาพของคนอยู่ที่การศึกษา คุณภาพของการศึกษาคือรากฐานที่จะยกระดับของคนเพื่อให้เกิดประชาธิปไตยที่มีคุณภาพที่สูง หากคนยังไม่ได้รับการศึกษาที่มีคุณภาพ เราก็จะได้ประชาธิปไตยที่คุณภาพต่ำ

#2 meeboon

meeboon

น้องเก่า

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

ต้นกล้าเริ่มงอกแล้ว

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

*
POPULAR

@  หยดฝนย้อยหยาดฟ้ามาสู่ดิน

ประมวลสินธุ์เป็นมหาสาครใหญ่   

แผดเสียงซัดปฐพีอึงมี่ไป

พลังไหลแรงรุดสุดต้านทาน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

แยอะแน่ๆครับ รอดูที่สวนลุมใน 2วันนี้

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:47

ผมเชื่อว่าคนไทยอีกเป็นแสนเริ่มรู้สึกแล้วครับว่าเฉยไม่ได้แล้ว

รอดูยก 2 กันต่อไปครับ ^_^

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

อย่ารีบมากันนะครับ
แผงกั้นยังยกกันไม่เสร็จ

พอมันยกเสร็จปับ
เราก็ชุมนุมกันใหม่

พอมันยกมาตั้งอีก
เราก็เลิก สลับกันไปเรื่อยๆ

ไม่ช้าประเทศเราจะไม่มีตะกวดลงพุง

#7 ฮิตเด้อ

ฮิตเด้อ

น้องเก่า

ตอบ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

วันนี้แว้บไปให้กำลังใจมาหน่อยนึงเอายาสามัญไปให้ตามกำลังนิดหน่อย แหม่เสียงประชุมสภาดังไปทั่วเลย

แต่ก่อนเข้าก็กลัวๆไอตัวที่นั้งตรงประตู แล้วติดป้ายอะไรสักอย่างไม่กล้ามอง

คุยกับเพื่อนโวยวายดูกรรโชกจัง กลัวมันกัดจริงๆ เปลี่ยนคนมานั้งหน่อยได้ใหม

ฝากบอกคนที่จะไปวันต่อไปดูด้วยละกัน ว่ามันหายกรรโชกรึยัง ถ้าหายแล้วเดียวจะเอายาที่พวกน้องๆรวมๆกันซื้อ

ไปฝากไว้ที่เต้นอีก

Edited by ฮิตเด้อ, 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:53.

#8 ไนติงเกล

ไนติงเกล

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

#9 ไนติงเกล

ไนติงเกล

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:07

#10 ไนติงเกล

ไนติงเกล

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:10

ศิวิไลซ์จะบังเกิดในสยาม  เมื่อฝนครามฟ้าครืนจะยืนได้

จะเข้าสู่ยุคมหาชนพาไป  เปลี่ยนเมืองใหม่ศักราชแห่งประชา

คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น  แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา

ประเทศชาติผ่านวิกฤตด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ

Attached Images

#11 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:10

ผมแค่อยากพูดว่า ขอให้เห็นกับตา

ผมเชื่อว่าคนโกรธมีเยอะ แต่คนชอบคิดว่าเดี๋ยวมีคนจัดการให้มีมากกว่า

อยากให้มาด่าผมว่าผมดูถูก คุณกล้าออกมา ผมกล้ารับฟังคำด่า คนไม่กล้าออกมา นั่งเฉยๆเหมือนที่เคยทำ

Edited by charlie24, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:12.

#12 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:04

อย่ารีบมากันนะครับ
แผงกั้นยังยกกันไม่เสร็จ

พอมันยกเสร็จปับ
เราก็ชุมนุมกันใหม่

พอมันยกมาตั้งอีก
เราก็เลิก สลับกันไปเรื่อยๆ

ไม่ช้าประเทศเราจะไม่มีตะกวดลงพุง

ยังไงถ้ามาได้ ก็รีบมานะครับ ....มาถ่ายรูปกับแบรีเออร์ กับตำรวยที่ฝันฝายมาตรวจความเรียบร้อย

แบรีเออร์ อาจต้องนำไปใช้กันน้ำท่วม ..เห็นว่าพายุ และฝน จะขึ้นที่เวียตนาม

ไอ้ฝันฟาย อาจต้องยกกำลังกลับ เพราะทนกระแสต่อต้านตรวจสอบไม่ไหว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#13 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:08

ผมเชื่อว่าคนไทยอีกเป็นแสนเริ่มรู้สึกแล้วครับว่าเฉยไม่ได้แล้ว

รอดูยก 2 กันต่อไปครับ ^_^

เช่นกัน

..

เมื่อ 2 วันก่อน -  7 สค.

ได้ยินเสียงสะท้อนจากหลายคนว่า " ผิดหวังแต่เข้าใจ"  ;)

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#14 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

ยินดีต้อนรับผู้ที่เป็นแนวร่วมครับ ประเทศจะย่ำแย่แน่หากพวกคุณ คุณ และคุณ ไม่ร่วมกันเพื่อเปลี่ยนแปลงระบอบเลวของทักษิณให้หมดไปจากบ้านเราครับ

#15 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ   ถ้าชักชวนพรรคพวก  เพื่อนฝูง  มาร่วมด้วยก็จะยิ่งดีขึ้นไปอีกครับ

#16 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:10

ถ้ายังอยู่แถวสวนลุมคงไม่ไปอ่ะครับ

มุมตรงนั้นมันผมว่าบรรยากาศมันแออัด กลางวงล้อมเสื้อแดงประจำถิ่น

เข้าออกได้ไม่กี่ทาง รถติดอีก

แต่ถ้าย้ายกลับมาสนามหลวง รดน.หรือข้างทำเนียบนี่น่าสนใจกว่าเยอะนะครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#17 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:19

ชวนไปกันเยอะๆนะครับ  เพราะถ้าไปกันน้อย    เดี๋ยวจะกลายเป็น  "มอ็บศิวิไลซ์

หรือม็อบมีอารยะ"  แบบเมื่อวันพุธอีก :lol: ผมกลัวจะฮากันไม่ไหว

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#18 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:26

ชวนไปกันเยอะๆนะครับ  เพราะถ้าไปกันน้อย    เดี๋ยวจะกลายเป็น  "มอ็บศิวิไลซ์

หรือม็อบมีอารยะ"  แบบเมื่อวันพุธอีก :lol: ผมกลัวจะฮากันไม่ไหว

:D ดูเหมือนดิ้นมากกว่าฮานะ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:40

@  หยดฝนย้อยหยาดฟ้ามาสู่ดิน

ประมวลสินธุ์เป็นมหาสาครใหญ่   

แผดเสียงซัดปฐพีอึงมี่ไป

พลังไหลแรงรุดสุดต้านทาน

วันนี้คนไทยมีอายุยืนยาวกว่าเดิม.

เฉลี่ยทั้งชายหญิงมากกว่า 70 ปี

แต่เปรียบกับประเทศไทย

บ้านเมืองของเรา....

เป็นตัวละครเล็กๆและช่วงสั้น

ถ้ามีโอกาสทำดีเพื่อประเทศ

เพื่อการเมืองที่ดีกว่า

สมควรทำอย่างยิ่ง.....!

คนอ้างว่าเป็นคนดี และ ไพร่เสื้อแดง

ทำตัวเป็นไทยเฉยเมย

ก็ไม่มีใครดีกว่ากัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

อ่านหนังสือบ้างสิคะดอนยอ นี่เป็นหนังสือของเสื้อแดงแปลมาด้วยซ้ำ

คนเพียงคนเดียวก็จุดประกายให้สังคมได้ อยู่ที่ว่าสิ่งที่เคลื่อนไหวนั้น

มีเหตุผล มีประโยชน์หรือไม่  ........หนังสือ " A Single Spark " นะคะ   :lol: 

ทำไมเสื้อแดงที่ไม่ฉลาดสนใจจำนวนน้อยหรือมากกันนัก     ไม่เข้าใจ

http://thaiuknews.wo...น-รำลึกวีรกรรม/

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

จะไปช่วยนับคนเหรอดอยอน จะบอกให้จากที่คุยกับพรรคพวก

เขามั่นใจมากขึ้นนะว่าเป็นม๊อบที่สมควรไปร่วม ไม่ได้พาคนไปตาย

รอบหน้าคอยดูหน้าใหม่เข้ามาแจมล่ะครับ B)

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 มัจฉาร่วมข้อง

มัจฉาร่วมข้อง

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:48

คาดว่า จากการนำของ ปชป ในครั้งนี้

ที่เป็นไปด้วยความเรียบร้อย  ไม่ถ่อย เถื่อน เหมือนม๊อบไพร่  ที่พาคนไปโดนยิงกันเองตาย

ม๊อบ ปชป ครั้งหน้า  จะมีคนร่วมเดินเพิ่มมากขึ้นแน่นอน

ครั้งหน้า ผมอยากให้  สส แต่ละเขต  ตั้งจุดเดิน ในแต่ละเขต

เพื่อดึงคนที่อยู่่ข้างทางให้ออกมาร่วมเดิน

โดยแบ่งเป็นสายย่อยๆ  แล้วค่อยรวมเป็นสายใหญ่

ดั่งแม่น้ำที่หลอมรวมมาจาก ลำธารเล็กๆ

พลังของประชาชนจะยิ่งใหญ่ครับ

ครั้งหน้า ชาวประชาที่รักชาติ รักแผ่นดิน

จะออกมาถล่มทลาย

เชื่อหัวไอ้เรืองมั้ยหละครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน