Jump to content

- - - - -

งานนี้รัฐบาลมีหนาวแน่ !!! น้องบอลล์จูงมือลุงจำลองออกมาแล้ว ทิ้ง พปป. ไว้ที่ท่าฯ...!

• Please log in to reply
91 replies to this topic

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 9 August 2013 - 11:10

รวมมิตรการเมือง
พลตรีจำลอง คนดีคนเดิม
ยังรัก ศรัทธา เชื่อมั่น ไม่เปลี่ยนแปลง
จากการที่ได้ร่วมต่อสู้กับท่าน จาก พฤษภาทมิฬ - โค่นระบอบทักษิณ ยุคแรก!!
8 ส.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า รถบรรทุกขนคนกลุ่มกองทัพธรรม นำมวลชนเตรียมปักหลักชุมนุมยืดเยื้อ ที่สวนลุมพินี ร่วมกับกองทัพประชาชนฯแล้ว
เมื่อกองทัพธรรมขยับ ย่อมหมายถึงการรบที่ยืดเยื้อยาวนาน งานนี้รัฐบาลมีหนาวแน่ !!!
รถกองทัพธรรมคันแรกเคลื่อนมาช่วยการชุมนุมกลุ่มกองทัพประชาชนฯ ท่ามกลางเสียงโห่ร้องดีใจของผู้นุมกองทัพประชาชนฯที่มารอรับ "
และเมื่อคืน พลตรีจำลอง ได้เข้าไปจัดระเบียบให้ ภายในสวนลุม
แค่นี้ ความหวังก็กลับมาเต็มเปี่ยมอีกครั้ง
หลังจากสิ้นหวังกับ กองทัพประชาชนมาแล้ว 1 ครั้ง จากการให้สัมภาษณ์ ด่าพวกเดียวกัน จากปาก คุณไทกร !!!

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 9 August 2013 - 11:13

สงสัยโดน โพธิรักษ์ ด่า

ถึงได้ยอมออกมา

#3 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 9 August 2013 - 11:18

*
POPULAR

จริง ๆ มหา 5 ขันแกมาตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 4 แร้ววว

แต่แกอยู่หลังเวที แกยังไม่ปรากฏบทบาทที่ชัดเจน

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#4 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 9 August 2013 - 11:19

ในกลุ่มพธม.นี่ผมยังนับถือลุงจำลองอยู่ครับ

ดีใจที่เห็นลุงครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 9 August 2013 - 11:23

ทำลายนิติรัฐ 

อยู่เฉยก็เกินไป

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 abba-yourdad

abba-yourdad

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 11:26

*
POPULAR

ดีครับ สู้ด้วยใจ ไม่หวังอะไร แค่หวังว่าคนทำผิดต้องรับโทษ...ไม่ล้างผิดเสียก่อนก็พอ   หากลุงจำลองสู้ด้วยใจผมก็พร้อมสนับสนุน    ลุงห่างๆไอ้แป๊ะมั่งก็ดี  ความเสื่่อมจะได้ลดลง

“    ประชาธิปไตย  ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่  ไม่ใช่ประชาชนเป็นใหญ่  ประชาชนเป็นใหญ่นั้นมันไม่แน่  ประชาชนบ้าบอก็ได้ประชาชนเห็นแก่ตัว โดยประชาชน ของประชาชน เพื่อประชาชน  ถ้าประชาชนเห็นแก่ตัวแล้วฉิบหายหมด

#7 phoebus

phoebus

Posted 9 August 2013 - 11:31

ดีครับ สู้ด้วยใจ ไม่หวังอะไร แค่หวังว่าคนทำผิดต้องรับโทษ...ไม่ล้างผิดเสียก่อนก็พอ   หากลุงจำลองสู้ด้วยใจผมก็พร้อมสนับสนุน    ลุงห่างๆไอ้แป๊ะมั่งก็ดี  ความเสื่่อมจะได้ลดลง

ลุงห่างๆไอ้แป๊ะมั่งก็ดี  ความเสื่่อมจะได้ลดลง

ชอบตรงนี้แหระ

ถ้าแกอยากรู้ว่า "ไอ้แป๊ะ" คนนี้สัน ดานยังไง ก็ให้ถ่ามพ่อท่านโพธิรักษ์ดู

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#8 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 9 August 2013 - 11:40

*
POPULAR

ที่ผม สนใจการเมือง ทุกวันนี้ เพราะ ลุงจำลอง อะแหละ

ผมเคย ทำงานแจก ใบปลิว ตอนอยู่ ป 4 ปี 2528 ได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

เค้ามี เลือกตั้ง ผู้ว่า กัน

โรงเรียน ผม เบญจวรรณ ศึกษา เค้าจัดกลุ่ม นักเรียน

ไปทำงาน พิเศษ แจกใบปลิว ให้พรรค ปชป คุณ ชนะ รุ่งแสง

ตอนผม ไปแจก ผมจำได้ ว่า เดินไปแจก แถวบ้าน ตรง สะพาน 3

ถนนจันทน์ เจอ คุณน้า คนหนึ่ง ผมยื่น ใบปลิว

ให้แก แก ทิ้ง ลงถัง เดี๋ยวนั้นเลย

บอกเลือก คุณ จำลอง

ผมก็เลย สงสัย ปนประทับใจ นิดหน่อย

ตั้งแต่ นั้น เลย อยากรู้ ว่า ลุงจำลอง แกดีอย่างไร

เห็นคุณแม่ บอก แกเป็นคน จน ๆ แต่ ก็กล้ามาลงสมัคร ผู้ว่า

เอา หุ่นไล่กา มาทำเป็น ป้าย (มั้งนะ ถ้าผมจำไม่ผิด)

ตอนนั้น ผมก็นึก แต่ว่า

คงไม่มีนักการเมือง คนไหน หรอก ที่ไม่โกง

แต่เท่าที่ดู แกไม่โกงจริง

ทั้งยัง เป็นคนสมถะ แบบผม อีกด้วย

ผมยึดแกเป็น ตัวอย่าง ตั้งแต่ ตอนนั้นเลย

ปัจจุบัน ผมยังทำแบบแก หลายอย่างนะ

ทั้งตัดผม ทรงนักเรียน ตลอดเลย (39 แล้ว)

แล้ว ก็ใช้ประหยัดมากนะ

ขี่จักรยาน มาทำงาน กินอย่างประหยัด

แล้วก็ เอาข้าวมากิน จากบ้าน

แม้เพื่อน ๆ หลายคน จะว่าแก

แต่ผมก็ ไม่คิดจริง ๆ หรอกว่า แกเป็นคนไม่ดี

คนอย่างลุง แกทำอะไร มีเหตุผล ของแก

ผมเคารพ ความคิดแก อย่างน้อย

แกก็ไม่ใช่ คนโลภมาก ผมเกลียด คนโลภมากที่สุด

ผมตั้งใจไว้ว่า ตัวเอง ก่อนตาย จะไม่เหลือ เงินติดบัญชี

ตอนนี้ มีอยู่ 40 กว่าบาทได้มั้ง

ผมรู้อยู่ลึก ๆ ว่า ลุง แกต้อง อยากมาช่วย พี่พิเชษฐ แล้ว ก็พี่ปรีชา

พวกพี่ แก ก็มีความพยายามมากเลย

พอเห็นหน้าลุง มา แบบนี้ ก็แอบ น้ำตาไหล นิดหน่อย

united we stand รวมกัน เราอยู่นะ

ได้ผล ไม่ได้ผล ช่างมันเถอะ แค่นี้ ก็รู้สึกดีแล้ว

แค่หวังว่า ไม่มีใครเจ็บ

ไอ้ทักกี้ มันจะได้ อะไร ช่างมันเหอะ

เดี๋ยวตายไป มันก็รู้ ว่า มันต้องจ่ายแพง แค่ไหน

ตอนนี้ ผมก็ได้ แต่ ซึมซับ ความอบอุ่น

ของ เพื่อนเก่า ๆ คนเก่า ๆ ที่ทำให้อุ่นใจ ได้แบบนี้ ก็พอใจละ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#9 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 11:53

ชุมนุมแค่นี้ รัฐบาลไม่หนาวหรอกเชื่อเถอะ  อย่าพยายามทำเป็นพูดปลอบใจตัวเองเลย    เดี๋ยวจะแป้กอีกนะ 

อยากชุมนุมเค้าก็ปล่อยชุมนุมอยู่แล้ว ว่าแต่มีทุนมีเงินที่จะสามารถชุมนุมได้ระยะยาวรึเปล่าไม่ใช่มาวันสองวันได้เงินบริจาคก็เลิกนะ 555  

ไอ้ใช้ลูกเกเรอันธพาลไปบุกยึดโน่นยึดนี่อย่าหวัง คงใช้ไม่ได้แล้วล่ะ  ตัวช่วยก็เริ่มเหลือน้อย  ขนาดพันธมิตรยังแตกกันเองเลย  

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 9 August 2013 - 11:56

ชุมนุมแค่นี้ รัฐบาลไม่หนาวหรอกเชื่อเถอะ  อย่าพยายามทำเป็นพูดปลอบใจตัวเองเลย    เดี๋ยวจะแป้กอีกนะ 

อยากชุมนุมเค้าก็ปล่อยชุมนุมอยู่แล้ว ว่าแต่มีทุนมีเงินที่จะสามารถชุมนุมได้ระยะยาวรึเปล่าไม่ใช่มาวันสองวันได้เงินบริจาคก็เลิกนะ 555  

ไอ้ใช้ลูกเกเรอันธพาลไปบุกยึดโน่นยึดนี่อย่าหวัง คงใช้ไม่ได้แล้วล่ะ  ตัวช่วยก็เริ่มเหลือน้อย  ขนาดพันธมิตรยังแตกกันเองเลย  

:lol: ที่แดงอยู่ได้นานเพราะมีทุนระยะยาวซิ่นะ... แล้วไอ้ยึดนู่นยึดนี่ เผานู่นเผานี่ ก็อย่าทำล่ะ ถ้ารัฐบาลนี้มีอันเป็นไป  :rolleyes:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 abba-yourdad

abba-yourdad

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 11:57

ใครปลอบใจตัวเองกันแน่  เกมส์นี้ดูกันยาวๆ  คนไทยแพ้แค่เจ็บใจและเสียโอกาสทำประเทศเจริญ   แต่แม้วแพ้ชาตินี้ไม่กลับมาตายในคุกก็ต้องเป็นศพก่อนถึงจะกลับบ้านได้ 5555

“    ประชาธิปไตย  ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่  ไม่ใช่ประชาชนเป็นใหญ่  ประชาชนเป็นใหญ่นั้นมันไม่แน่  ประชาชนบ้าบอก็ได้ประชาชนเห็นแก่ตัว โดยประชาชน ของประชาชน เพื่อประชาชน  ถ้าประชาชนเห็นแก่ตัวแล้วฉิบหายหมด

#12 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 12:07

การจะทำการแทบทุกอย่างมันก็ต้องใช้เงิน   ถ้าแม้วมันไม่มีเงิน ป่านนี้คงมีสภาพเหมือนท่านปรีดีที่ไม่สามารถจะต่อสู้แก้ตัวที่ถูกใส่ร้ายได้ จนท่านเสียชีวิตคนถึงได้เริ่มเห็นความดี 

พอดีแม้วมันมีเงินมีคนแล้วอีกอย่างสมัยนี้การสื่อสารมันเจริญขึ้นมาก ทำให้คนได้รู้ได้เห็นว่าใครชอบพูดใส่ร้ายคนอื่นอยู่ตลอด

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 12:08

การจะทำการแทบทุกอย่างมันก็ต้องใช้เงิน   ถ้าแม้วมันไม่มีเงิน ป่านนี้คงมีสภาพเหมือนท่านปรีดีที่ไม่สามารถจะต่อสู้แก้ตัวที่ถูกใส่ร้ายได้ จนท่านเสียชีวิตคนถึงได้เริ่มเห็นความดี 

พอดีแม้วมันมีเงินมีคนแล้วอีกอย่างสมัยนี้การสื่อสารมันเจริญขึ้นมาก ทำให้คนได้รู้ได้เห็นว่าใครชอบพูดใส่ร้ายคนอื่นอยู่ตลอด

ใครไปใส่ร้ายไอ้แม้ว ว่ะ

มีแต่ไอ้แม้วไปใส่ร้ายคนอื่น

ไหน ๆ ๆ ลองหาหลักฐานคนอื่นใส่ร้ายไอ้แม้วมาสิ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

Posted 9 August 2013 - 12:13

ออกมาตอนร่างผ่านสภา :lol:

แล้วถามคนข้าง ๆ รึยัง

#15 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 12:14

ถึงได้ถอนทุนกันอยู่นี่ไง

ชาติจะล่มจมเอา 30% อัพเลยนะ ยุคนี้

ของมันแร็งงงง

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 13:53

>>> มีโรงครัว  จากกองทัพธรรม. ก็ถือได้ว่า  ม็อบ เริ่ม มั่นคงขึ้น

เพื่อนในเฟสฯ ผมเตรียมเข้าครัวด้วยนะเว้ยยยย..เห็น ผลุบ ๆ โผล่ ๆ

อยู่หลายวัน..ใครอาสา  ล้างจาน-ชาม  หั่นผัก. หุงข้าว  ฯลฯ  เอาเลย

ช่วย ๆ กัน  จะหยิบจับอะไร  ก็ดู ระวังมั่ง   เดี๋ยวมันจะเอางูไปปล่อยไว้

เหมือน ม็อบ เสธ อ้าย.... เอาว่า  อย่าประมาท  ก็แล้วกัน...

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 14:16

*
POPULAR

ที่ผม สนใจการเมือง ทุกวันนี้ เพราะ ลุงจำลอง อะแหละ

ผมเคย ทำงานแจก ใบปลิว ตอนอยู่ ป 4 ปี 2528 ได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

โรงเรียน ผม เบญจวรรณ ศึกษา เค้าจัดกลุ่ม นักเรียน

ไปทำงาน พิเศษ แจกใบปลิว ให้พรรค ปชป คุณ ชนะ รุ่งแสง

ตอนผม ไปแจก ผมจำได้ ว่า เดินไปแจก แถวบ้าน ตรง สะพาน 3

ถนนจันทน์ เจอ คุณน้า คนหนึ่ง ผมยื่น ใบปลิว

ให้แก แก ทิ้ง ลงถัง เดี๋ยวนั้นเลย

ผมก็เลย สงสัย ปนประทับใจ นิดหน่อย

ตั้งแต่ นั้น เลย อยากรู้ ว่า ลุงจำลอง แกดีอย่างไร

เห็นคุณแม่ บอก แกเป็นคน จน ๆ แต่ ก็กล้ามาลงสมัคร ผู้ว่า

เอา หุ่นไล่กา มาทำเป็น ป้าย (มั้งนะ ถ้าผมจำไม่ผิด)

คงไม่มีนักการเมือง คนไหน หรอก ที่ไม่โกง

ทั้งยัง เป็นคนสมถะ แบบผม อีกด้วย

ผมยึดแกเป็น ตัวอย่าง ตั้งแต่ ตอนนั้นเลย

ปัจจุบัน ผมยังทำแบบแก หลายอย่างนะ

ทั้งตัดผม ทรงนักเรียน ตลอดเลย (39 แล้ว)

ขี่จักรยาน มาทำงาน กินอย่างประหยัด

แต่ผมก็ ไม่คิดจริง ๆ หรอกว่า แกเป็นคนไม่ดี

คนอย่างลุง แกทำอะไร มีเหตุผล ของแก

แกก็ไม่ใช่ คนโลภมาก ผมเกลียด คนโลภมากที่สุด

ผมตั้งใจไว้ว่า ตัวเอง ก่อนตาย จะไม่เหลือ เงินติดบัญชี

ตอนนี้ มีอยู่ 40 กว่าบาทได้มั้ง

ผมรู้อยู่ลึก ๆ ว่า ลุง แกต้อง อยากมาช่วย พี่พิเชษฐ แล้ว ก็พี่ปรีชา

พวกพี่ แก ก็มีความพยายามมากเลย

พอเห็นหน้าลุง มา แบบนี้ ก็แอบ น้ำตาไหล นิดหน่อย

united we stand รวมกัน เราอยู่นะ

ได้ผล ไม่ได้ผล ช่างมันเถอะ แค่นี้ ก็รู้สึกดีแล้ว

ไอ้ทักกี้ มันจะได้ อะไร ช่างมันเหอะ

เดี๋ยวตายไป มันก็รู้ ว่า มันต้องจ่ายแพง แค่ไหน

ตอนนี้ ผมก็ได้ แต่ ซึมซับ ความอบอุ่น

ของ เพื่อนเก่า ๆ คนเก่า ๆ ที่ทำให้อุ่นใจ ได้แบบนี้ ก็พอใจละ

'จำลอง' ไม่ใช่คนดีที่ไม่มีที่ติ.....

'สุเทพ' ไม่ใช่คนดีที่ไม่มีที่ติ.....

'อภิสิทธิ์' ไม่ใช่คนดีที่ไม่มีทีติ....

แต่ผมมั่นใจว่า คนเหล่านี้ดีกว่า'สนธิ'คนที่ติคนอื่นตลอด..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 14:21

ถึงได้ถอนทุนกันอยู่นี่ไง

ชาติจะล่มจมเอา 30% อัพเลยนะ ยุคนี้

ของมันแร็งงงง

ตำรวจบ้าน

บอกเจ้าของบัตรเติมเงิน...

ถ้ากล้าจริง.....

กลับมาสู้คดีค้างศาลซิว่ะ...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 Heretic

Heretic

น้องเก่า

Posted 9 August 2013 - 14:33

แล้วเผาล่ะ เผาบ้านเผาเมืองล่ะ

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 9 August 2013 - 14:43

โดยส่วนตัว ผมไม่เคยไว้ใจลุงจำลองเลยนะครับ

ผมไม่อาจไว้ใจคนที่...

1. ปากบอกว่าถือศีล ใช้ชีวิตเยี่ยงพระ แต่ยังอยู่กับเมีย

ทั้งๆที่ไม่ได้มีเงื่อนไขของสังคมมาบีบบังคับให้อยู่

2. ปากบอกถือศีล แต่ตั้งพรรคการเมืองแล้วชวน "มหาเศรษฐี" เข้าพรรค

โดยไม่ระแวงเจี้ยอะไรเลยว่ามหาเศรษฐีตัวนั้นมัน "รวยแล้วไม่โกง" จริงไหม

ที่ผมแหม่งเพราะลุงจำลองแกบอกว่าถือศีล กินมังฯ  โดยธรรมชาติแล้วมันจะไปรวมกับอัครมหาเศรษฐีขี้โม้ได้ไง

ท่านลองนึกภาพมหาตมะคานธีไปชวนคนรวยแบบโดนัลด์ทรัมพ์(ไม่ใช่วอร์เรน บัฟเฟต์นะ)เข้าพรรคสิครับ

แปลกไหมง่ะ

แต่..... แต่ผมก็นับถือใจลุงมากช่วงพฤษภาทมิฬ ที่แกยอมถอยคนละก้าวตามที่ในหลวงทรงเตือนสติ

อันนี้แกได้ใจผมไปเลย  ผมก็เลยยกให้เรื่องแกเองที่เป็นคนปั้น Monster ให้กำเนิดขึ้นในแผ่นดิน

อย่างไรก็ตาม นั่นเป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัวในใจที่ผมมีต่อลุงลอง  ไม่เกี่ยวกับการที่ลุงตัดสินใจออกมาร่วมครับ

ผมดีใจที่มีแกนนำมวลชนคนสำคัญอย่างลุงลอง ที่มีประชาชนนับถือเชื่อฟังมากมาย เข้ามาร่วมโค่นทักษิณด้วยครับ  

gladiator 1.jpg

#21 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 9 August 2013 - 14:44

แน่นอนว่า ยังไม่สามารถบอกได้ว่า ใครดี 100%

แต่ว่าจำลองดีกว่าแม้ว ผมไม่ค่อยจะแน่ใจเท่าไหร่

เพราะผมเห็นว่า จำลอง เหมือนงักปุกคุ้ง ความเลว

อาจไม่มากนัก แต่เนื่องเอาความดีบังหน้าไว้ ผลออกมา

แม้กระทั่งแม้ว อาจเทียบเอาไม่ได้

ตอนแรกคิดว่าไม่เลวร้ายเท่าไหร่ แต่พอแม้วมาออกมาแฉ

ว่าได้ตอบแทนไปแล้ว อย่ามาทวงบุญคุณ เท่านั้นหุบปาก

ไปเลย แค่นี้ก็รู้แล้วว่า เบื้องหลังโสมมไม่เบาเลยทีเดียว

#22 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 9 August 2013 - 14:47

ผมไม่ชอบขี้หน้าจำลองตั้งแต่เฟลไม่ได้เป็นนายกฯ รอบนั้น แล้วพาคนไปตายโดยใช่เหตุแล้วล่ะครับ

เลยไม่ให้ราคา  ตามสบายอยากออกมาก็ออก (รอจะออกจนตัวสั่น เพิ่งจะหาโอกาสเหมาะๆ ได้ล่ะสินะ) -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#23 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 15:43

เหอะ เหอะ  ผมว่าลุงแกควรใส่หน้ากากขาวปิดใบหน้าซะหน่อยนะ

เดี๋ยวรัฐบาลมันหาเรื่องซะก่อน จะไม่ได้ช่วยม็อบ

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 9 August 2013 - 15:51

รอ ท่านหมื่น ปี มาแถก่อน

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 9 August 2013 - 15:53

ลุงจำลองเป็นไอดอลของผมตอนสมัยเด็กๆเลยนะครับ

จำได้เลาๆว่าเคยอ่านการ์ตูน "ชีวิตจำลอง" ในหนังสือหรือวารสารสำหรับเด็กอะไรสักอย่างนี่ล่ะ

• OSR likes this

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#26 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 15:54

ลุงจำลอง....รอบนี้ ขออย่างเดียวนะลุง

อย่าดื้อด้าน อย่าอีโก้จัด ทำอะไรคุยกับเพื่อนร่วมอุดมการณ์ด้วยนะ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#27 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 16:05

ต้องชุมนุมแบบเสื้อแดงรัฐบาลถึงหนาว?

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 16:11

การสื่อสารมันเจริญ ปัญญาชนมีการศึกษาที่เข้าถึงเทคโนโลยี่สื่อสารถึงได้เลือก ปชป แต่คนที่เลือก เพื่อไทย กลับเป็นพวกที่ห่างไกลความเจริญ ไม่ค่อยมีการศึกษา จึงได้รับข้อมูลข่าวสารด้านเดียว ไ่ม่รู้ว่าไอ้แม้วและพวกพร้องมันโกงชาติ หลอกลวงใส่ร้ายผู้อื่นทุกเรื่อง

#29 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 16:19

ถ้าเผาพวกยางก็ไม่เท่าไหร่  แต่ถ้าเผาศาลากลางที่เป็นทรัพย์สินทางราชการก็สมควรที่ต้องรับโทษไป  แต่เค้าก็ได้รับโทษไปแล้วไม่ใช่เหรอ  แต่ไอ้ที่ไปบุกสนามบิน ไอ้ที่ไปนอนเล่นกันในทำเนียบเป็นเดือนๆแถมทำลายข้าวของและขโมยของรวมทั้งแกนนำ พวกนี้มันยังไม่ได้รับโทษอะไรเลยนะ 

อีกไม่นานถ้าพวกคนแก่ๆที่คอยเป็นตัวช่วยทั้งหลายตายหรือมีอันเป็นไป  คราวนี้ก็จะคอยดูพวกนี้และพวกที่มันสั่งกระชับพื้นที่รับกรรมรับโทษที่ตัวเองทำไว้บ้างเหมือนกัน 

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 16:33

ถ้าเผาพวกยางก็ไม่เท่าไหร่  แต่ถ้าเผาศาลากลางที่เป็นทรัพย์สินทางราชการก็สมควรที่ต้องรับโทษไป  แต่เค้าก็ได้รับโทษไปแล้วไม่ใช่เหรอ  แต่ไอ้ที่ไปบุกสนามบิน ไอ้ที่ไปนอนเล่นกันในทำเนียบเป็นเดือนๆแถมทำลายข้าวของและขโมยของรวมทั้งแกนนำ พวกนี้มันยังไม่ได้รับโทษอะไรเลยนะ 

อีกไม่นานถ้าพวกคนแก่ๆที่คอยเป็นตัวช่วยทั้งหลายตายหรือมีอันเป็นไป  คราวนี้ก็จะคอยดูพวกนี้และพวกที่มันสั่งกระชับพื้นที่รับกรรมรับโทษที่ตัวเองทำไว้บ้างเหมือนกัน 

อันนี้ ก็ต้องไปถามอีปู พวกเดียวกับเอ็งแล้วล่ะ ว่าทำไมไม่จัดการกับแกนนำบุกสนามบิน กับทำเนียบ ไปเกี่ยวอะไรกับพวกควายแดงเผาศาลากลาง แล้วใช้เป็นข้ออ้างไม่ต้องติดคุก ตามศาลตัดสิน หลักเหตุและผล มีกับเค้าบ้างหรือเปล่าว่ะ ตะกวดบ้าน  

#31 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 9 August 2013 - 16:36

จะบอกให้นะ ผมไปกับรถแห่ทุกวัน หลังเลิกเรียน เพราะอาลงสมัคร สส. ในนามพรรค พลังธรรม

จนจำเพลงได้ขึ้นใจ

พลังธรรม นำไทย ให้ฟูเฟื่อง

พลังธรรม นำการเมือง เลื่องลือยิ่ง

พลังธรรม นำประชา ศรัทธาจริง

พลังธรรม นำท่านอิง แต่สิ่งดี

.....

ลุงจำลอง เลิกการเมือง ต้องการให้ทักษิณ นำพาพรรคพลังธรรมให้ก้าวไกล

แต่มันทิ้งไปสร้างพรรคไทนรักไทย

อ้อ ตอนนั้น แพร่ด21 อาจจะยังไม่ปฎิสนธิ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#32 HiddenMan

HiddenMan

Posted 9 August 2013 - 16:37

:D เขาก็โดนคดีอยู่นิ่ แต่เขาก็มีสิทธิ์สู้คดี... เพียงแต่ควายแดงมันโดดเดี่ยว พอหมดประโยชน์แล้วก็โดนถีบทิ้ง

ไม่มีใครช่วยสู้คดี แล้วถ้าอยากให้โดนคดีกันหมดตามที่สมควรได้รับ ก็อย่านิรโทษกรรม

ส่วนเรื่องกระชับพื้นที่... ถ้าควายแดงชุมนุมตามรัฐธรรมนูญตลอด มันคงไม่มีใครไปสั่งได้หรอก แต่มันไม่ชุมนุมแบบนั้นน่ะซิ่

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#33 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 16:40

การสื่อสารมันเจริญ ปัญญาชนมีการศึกษาที่เข้าถึงเทคโนโลยี่สื่อสารถึงได้เลือก ปชป   

ถ้าคิดได้แบบนี้ ทางใต้ที่เลือกปชป.เกือบ100% ก็เป็นปัญญาชนกันหมดเลยนะสิ  คุณแน่ใจเหรอ

กทม.เลือกผู้ว่า ปชป.ได้ล้านสอง  เพื่อไทยได้ล้าน  โอ้โห คนปัญญาชนกับคนห่างไกลความเจริญกันมันต่างกันเท่าไหร่เอง  555   

ทำไมพวกที่เลือกปชป.ชอบหลงตัวเองว่าฉลาดล้ำเลิศกว่าคนอื่น  ทั้งๆที่พรรคปชป.พาขายหน้าตั้งไม่รู้กี่ที      ผมว่าพวกคุณก็ไม่ได้ฉลาดอย่างที่ชอบคุยโวกันเองหรอก

#34 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 9 August 2013 - 16:50

ลุงห่างๆไอ้แป๊ะมั่งก็ดี  ความเสื่่อมจะได้ลดลง

ชอบตรงนี้แหระ

ถ้าแกอยากรู้ว่า "ไอ้แป๊ะ" คนนี้สัน ดานยังไง ก็ให้ถ่ามพ่อท่านโพธิรักษ์ดู

^_^  ^_^

อยากให้หลุดพ้นไปเลย กลัวเปือนมากกว่านี้

จะบอกให้นะ ผมไปกับรถแห่ทุกวัน หลังเลิกเรียน เพราะอาลงสมัคร สส. ในนามพรรค พลังธรรม

จนจำเพลงได้ขึ้นใจ

พลังธรรม นำไทย ให้ฟูเฟื่อง

พลังธรรม นำการเมือง เลื่องลือยิ่ง

พลังธรรม นำประชา ศรัทธาจริง

พลังธรรม นำท่านอิง แต่สิ่งดี

.....

ลุงจำลอง เลิกการเมือง ต้องการให้ทักษิณ นำพาพรรคพลังธรรมให้ก้าวไกล

แต่มันทิ้งไปสร้างพรรคไทนรักไทย

อ้อ ตอนนั้น แพร่ด21 อาจจะยังไม่ปฎิสนธิ

ฮาาาาาาาาาเงิบเลย

#35 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 17:12

การสื่อสารมันเจริญ ปัญญาชนมีการศึกษาที่เข้าถึงเทคโนโลยี่สื่อสารถึงได้เลือก ปชป   

ถ้าคิดได้แบบนี้ ทางใต้ที่เลือกปชป.เกือบ100% ก็เป็นปัญญาชนกันหมดเลยนะสิ  คุณแน่ใจเหรอ

กทม.เลือกผู้ว่า ปชป.ได้ล้านสอง  เพื่อไทยได้ล้าน  โอ้โห คนปัญญาชนกับคนห่างไกลความเจริญกันมันต่างกันเท่าไหร่เอง  555   

ทำไมพวกที่เลือกปชป.ชอบหลงตัวเองว่าฉลาดล้ำเลิศกว่าคนอื่น  ทั้งๆที่พรรคปชป.พาขายหน้าตั้งไม่รู้กี่ที      ผมว่าพวกคุณก็ไม่ได้ฉลาดอย่างที่ชอบคุยโวกันเองหรอก

กทม. มีปัญญาชนอยู่เท่าไหร่ล่ะคุณ  พวกไร้การศึกษาก็เยอะ  ต่อให้มีเทคโนโลยีสูงในเมืองกรุง

พวกนี้มีโอกาสสัมผัสหรือเปล่า   มือถือยังต้องเติมเงิน  สำมะหาอะไร กับการเข้าถึงเทคโนโลยี่

ถึงพรรค ปชป. พาขายหน้า  แต่ก็ไม่เคยพาขายชาติ เหมือนพรรคการเมืองอื่นนะ  

#36 suwadee

suwadee

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 18:00

ก็ตอนนี้บรรดาพ่อ แม่เอ็งเป็นรัฐบาลไม่ใช่รึ ก็รีบๆดำเนินการฟ้องร้องเอาเข้าคุกสิ เป็นรัฐบาลมาตั้ง2ปี ไม่ทำห่ะ อะไร อยากด่าก็ไปด่า รัฐบาลพ่อ รัฐบาลแม่เอ็งโน่น

Edited by suwadee, 9 August 2013 - 18:01.

#37 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 9 August 2013 - 18:03

จำลองอาจจะเริ่มความจำเสื่อม  ต้องช่วยเตือนความจำ    จำลองระวังไว้ด้วย ถ้าทำสำเร็จก็ดีไปแต่ถ้าพลาดก็จะโดนเหยียบซ้ำ  พรรคนี้เค้าชอบหากินแบบนี้ซะด้วย  555

#38 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

Posted 9 August 2013 - 18:06

ไม่เปิดเส้นทางขบวน"เสด็จฯ" เค้าคนนั้นชื่อว่าอะไรเอ่ย สาวกแมลงสาป ยกย่อง คนอย่างนี้ แสดงว่าพวกแมลงสาป ก็ ...?

โดย นงนุช สิงหเดชะ

แม้ในวันที่ 10 พฤศจิกายน ทางกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย จะแถลงยอมเปิดถนนราชดำเนินนอกครบทุกช่องทาง แต่ก็ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่สายไปเสียแล้ว เพราะเป็นการยินยอมหลังจากถูกหลายฝ่ายวิพากษ์วิจารณ์ และที่สำคัญเป็นการยินยอมหลังจากสำนักพระราชวังประกาศเปลี่ยนเส้นทางเสด็จฯไปในการพระราชพิธีพระราชทานเพลิงพระศพ สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ โดยไม่ใช้เส้นทางถนนราชดำเนินนอก แต่ใช้ถนนหลานหลวงแทน เหตุที่สำนักพระราชวังต้องประกาศเปลี่ยนเส้นทางเสด็จฯก็เพราะก่อนหน้านั้นกลุ่มพันธมิตรไม่ยอมเปิดถนนราชดำเนินนอกครบทุกช่องทาง แม้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจะขอความร่วมมือไปหลายครั้งเพื่อให้พันธมิตรเคลียร์พื้นที่แต่เนิ่นๆ เพื่อที่ตำรวจจะได้เตรียมการถวายอารักขาความปลอดภัยแก่ขบวนเสด็จฯ รวมทั้งเพื่อให้มีช่วงเวลาเพียงพอที่จะตกแต่งสองข้างถนนให้มีความเรียบร้อยสวยงาม

เหตุผลของกลุ่มพันธมิตรก็คือ มีสิ่งกีดขวางอยู่มาก ไม่สามารถย้ายได้และที่สำคัญเกรงว่าผู้ชุมนุมจะไม่ได้รับความปลอดภัยหากขนย้ายสิ่งกีดขวางออกไป

รู้สึกผิดหวังอย่างมากที่ได้ยิน พล.ต.จำลอง ศรีเมือง 1 ในแกนนำพันธมิตรพูดเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน ว่า "ให้ได้แค่นี้ จะให้ทำอย่างไร" ซึ่งหมายถึงว่าเคลียร์พื้นที่ถนนให้ได้แค่นี้ 

หลายคนได้ยินท่าทีของแกนนำกลุ่มพันธมิตรก่อนหน้านี้ ว่าจะไม่เปิดถนนให้ครบทุกช่องทางสำหรับขบวนเสด็จฯ แม้ผู้ไม่ได้เรียนจบเสธ. ก็อ่านออกว่านี่คือการ "พลาด" อย่างมหันต์ของกลุ่มพันธมิตร

นึกไม่ถึงว่า "แกนนำ" ของกลุ่มคนเสื้อเหลืองที่มารวมตัวกันเพื่อจุดมุ่งหมายสำคัญอันหนึ่งคือปกป้องสถาบันกษัตริย์และแสดงตนว่าเป็นผู้จงรักภักดีมากกว่าใคร จะยกเอาเหตุผลเรื่องความปลอดภัยของผู้ชุมนุมไว้เหนือกว่าความปลอดภัย ความสมพระเกียรติ และเหนือกว่างานพระราชพิธีที่ยิ่งใหญ่และสำคัญสำหรับปวงชนชาวไทยผู้มีความรักเทิดทูนในสถาบันพระมหากษัตริย์

ทำไมคนซึ่งอ้างว่าจงรักภักดี จะเสียสละและหยุดกิจกรรมชุมนุมชั่วคราว เพื่อถวายพระเกียรติแด่ผู้เป็นพระเชษฐภคินี แห่งพระมหากษัตริย์ไทยไม่ได้เชียวหรือ การทำเช่นนี้จะทำให้คนไทยส่วนใหญ่โดยทั่วไป (ที่ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของพันธมิตร) เข้าใจว่าอย่างไร นอกจากจะคิดว่าการกระทำของ "แกนนำ" กลุ่มพันธมิตรเป็นการกระทำที่ "บังอาจ" และทำร้ายจิตใจชาวไทยเสียเหลือเกิน

ตลอดเวลา 200 กว่าปีของกรุงรัตนโกสินทร์ ถนนราชดำเนิน ทั้งเส้นนอก-กลาง-ใน เป็นเส้นทางเสด็จพระราชดำเนินของพระบรมวงศานุวงศ์ไปในพระราชพิธีสำคัญมาโดยตลอด ดังนั้น แกนนำกลุ่มพันธมิตรไม่สามารถยกเอาเหตุผลใดๆ มาอ้างเพื่อไม่เปิดเส้นทางเสด็จฯได้ทั้งนั้น เพราะทำเช่นนี้ก็เท่ากับสถาปนาตนเองเป็นเจ้าของประเทศแต่ผู้เดียวไปแล้ว 

หรือหากพันธมิตรจะคิดว่าถูกตำรวจบีบหรือกลั่นแกล้งให้เปิดถนนครบทุกช่อง ทางพันธมิตรก็ควรจะไหวทันหรือทันเกมของตำรวจ โดยจะต้องไม่เปิดจุดอ่อนให้ฝ่ายตรงข้ามโจมตีได้เลย นั่นก็คือต้องยอมเปิดเส้นทางทั้งหมดตามที่ตำรวจร้องขอ โดยไม่เปิดช่องโหว่ให้ใครนำเรื่องนี้ไปดิสเครดิตกลุ่มพันธมิตร

นึกว่าแม่ทัพของกลุ่มพันธมิตรจะเป็นพวกชาญฉลาด มองอะไรทะลุ รู้ว่าอะไรควรไม่ควร แต่เมื่อมาถึงเรื่องนี้ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า แม่ทัพหรือแกนนำของผู้ชุมนุมเป็นแค่พวกหลงตนเอง บ้องตื้น เป็นกิ้งกือตกท่อ น่าสงสารผู้มาชุมนุมที่มาด้วยความบริสุทธิ์ อุตส่าห์ตากแดดตากฝนทนลำบากมากว่า 180 วัน แต่กลับถูก "แกนนำ" สายตาสั้น ทำให้สูญเสียเครดิตที่อุตส่าห์ทำมาทั้งหมด

เห็นแกนนำ "บ้องตื้น" มาคราวหนึ่งแล้วที่เตรียมจะล่าชื่อถอดถอนผู้พิพากษาที่มีคำสั่งให้เปิดถนนชั่วคราวสำหรับเด็กนักเรียนก่อนหน้านี้

บรรดาราชนิกุล ที่ร่วมชุมนุมกับกลุ่มพันธมิตรจะวางตัวอย่างไร จะตอบคำถามคนทั่วไปอย่างไรว่า ไหนบอกจงรักภักดี แต่การเปิดถนนให้เป็นเส้นทางเสด็จฯแค่นี้ทำไมจึงทำไม่ได้ และทำไมกว่าจะยินยอมจึงรอเวลาให้เนิ่นช้า ถ้าไม่ถูกกดดันจะยอมเปิดหรือไม่

ยิ่งนายสนธิ ลิ้มทองกุล นุ่งห่มขาว ทำตัวเหมือนผู้ทรงศีล เหมือนพระสงฆ์ ทำพิธีพรมน้ำมนต์อ้างว่าเพื่อปัดเป่าสิ่งไม่ดีที่ทำเนียบรัฐบาล โดยมีผู้ชุมนุมนั่งพนมมือรับน้ำมนต์จากนายสนธิ ยิ่งแสดงให้เห็นถึงความเลอะเทอะและไร้ความน่าเชื่อถือ เพราะทำให้นายสนธิกลายสภาพจากนักพูดในเชิงวิชาการไปเป็นอะไรบางอย่างที่ค่อนข้างไปทางไสยศาสตร์แล้ว

หลายคนเสียดายความเป็นนายสนธิ ที่อยากเห็นนายสนธิอย่างที่เคยเป็นเมื่อสมัยทำรายการทีวีทางช่อง 9 ที่เน้นการพูดให้ความรู้และข้อมูลเป็นหลัก แทนที่จะเน้นการด่าเหมือนที่กำลังทำอยู่ในปัจจุบัน

ยิ่งนานวัน แกนนำพันธมิตรบางคนก็มีสภาพใกล้เคียงกับคุณทักษิณ ชินวัตร เข้าไปทุกที นั่นก็คือดื้อรั้น หลงตัวเอง ไม่เชื่อฟังคำแนะนำตักเตือนจากใครทั้งสิ้น

เสียดายที่ว่าการที่พันธมิตรทำลายเครดิตตัวเองในเรื่องเส้นทางเสด็จฯครั้งนี้ จะส่งผลเสียต่อกิจกรรมด้านอื่นของพันธมิตรในอนาคต นั่นคือ การต่อต้านการคอร์รัปชั่น การขับไล่นักการเมืองโกง การต่อต้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ เพราะหลายคนจะเริ่ม "แหยง" ที่จะเข้าร่วมกับพันธมิตร อันจะทำให้พลังและแนวร่วมของพันธมิตรอ่อนแรงลง

น่าเสียดายที่พลังดีๆ ของภาคประชาชนคนเสื้อเหลือง ถูกแกนนำพันธมิตรทำให้เสียเรื่อง เสียขบวนเสียเอง คอยดูเถอะระวังจะถูกกลุ่ม "เสื้อแดง" ถล่มกลับในประเด็นเรื่องความจงรักภักดี ซึ่งจะเห็นว่ารายการ "ความจริงวันนี้" นำไปถล่มแล้วเมื่อคืนวันที่ 10 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ซึ่งต่อไปกลุ่มพันธมิตรคงไม่สามารถนำประเด็นเรื่องความจงรักภักดีมาโจมตีฝ่ายตรงข้ามได้อีก เพราะหมดความชอบธรรมไปแล้ว

เรื่องเส้นทางขบวนเสด็จฯคือ "จุดตาย" แบบง่ายๆ ของกลุ่มพันธมิตร กล่าวคือไม่ได้ตายด้วยคมหอกดาบของศัตรู แต่ตายเพราะสะดุดขาตัวเองล้มลงหัวน็อคพื้น

หน้า 6

แต่ก่อนนงนุช สิงหเดชะ อยู่ฝั่งเหลืองอย่างเห็นได้ชัด ตีตัวออกห่างไปซะแล้ว..

#39 phoebus

phoebus

Posted 9 August 2013 - 18:06

จำลองอาจจะเริ่มความจำเสื่อม  ต้องช่วยเตือนความจำ    จำลองระวังไว้ด้วย ถ้าทำสำเร็จก็ดีไปแต่ถ้าพลาดก็จะโดนเหยียบซ้ำ  พรรคนี้เค้าชอบหากินแบบนี้ซะด้วย  555

ฮาว่ะ

ไม่รู้จะเล่นอะไร ให้ใช้

จำลองพาคนไปตาย

เหมือน ๆ กะ ไม่รู้จะไปยังไง ก็...

พธม.ปิดสนามบิน

:lol:  :lol:  :lol: 

#40 phoebus

phoebus

Posted 9 August 2013 - 18:08

ไม่เปิดเส้นทางขบวน"เสด็จฯ" เค้าคนนั้นชื่อว่าอะไรเอ่ย สาวกแมลงสาป ยกย่อง คนอย่างนี้ แสดงว่าพวกแมลงสาป ก็ ...?

โดย นงนุช สิงหเดชะ

แม้ในวันที่ 10 พฤศจิกายน ทางกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย จะแถลงยอมเปิดถนนราชดำเนินนอกครบทุกช่องทาง แต่ก็ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่สายไปเสียแล้ว เพราะเป็นการยินยอมหลังจากถูกหลายฝ่ายวิพากษ์วิจารณ์ และที่สำคัญเป็นการยินยอมหลังจากสำนักพระราชวังประกาศเปลี่ยนเส้นทางเสด็จฯไปในการพระราชพิธีพระราชทานเพลิงพระศพ สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ โดยไม่ใช้เส้นทางถนนราชดำเนินนอก แต่ใช้ถนนหลานหลวงแทน เหตุที่สำนักพระราชวังต้องประกาศเปลี่ยนเส้นทางเสด็จฯก็เพราะก่อนหน้านั้นกลุ่มพันธมิตรไม่ยอมเปิดถนนราชดำเนินนอกครบทุกช่องทาง แม้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจะขอความร่วมมือไปหลายครั้งเพื่อให้พันธมิตรเคลียร์พื้นที่แต่เนิ่นๆ เพื่อที่ตำรวจจะได้เตรียมการถวายอารักขาความปลอดภัยแก่ขบวนเสด็จฯ รวมทั้งเพื่อให้มีช่วงเวลาเพียงพอที่จะตกแต่งสองข้างถนนให้มีความเรียบร้อยสวยงาม

เหตุผลของกลุ่มพันธมิตรก็คือ มีสิ่งกีดขวางอยู่มาก ไม่สามารถย้ายได้และที่สำคัญเกรงว่าผู้ชุมนุมจะไม่ได้รับความปลอดภัยหากขนย้ายสิ่งกีดขวางออกไป

รู้สึกผิดหวังอย่างมากที่ได้ยิน พล.ต.จำลอง ศรีเมือง 1 ในแกนนำพันธมิตรพูดเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน ว่า "ให้ได้แค่นี้ จะให้ทำอย่างไร" ซึ่งหมายถึงว่าเคลียร์พื้นที่ถนนให้ได้แค่นี้ 

หลายคนได้ยินท่าทีของแกนนำกลุ่มพันธมิตรก่อนหน้านี้ ว่าจะไม่เปิดถนนให้ครบทุกช่องทางสำหรับขบวนเสด็จฯ แม้ผู้ไม่ได้เรียนจบเสธ. ก็อ่านออกว่านี่คือการ "พลาด" อย่างมหันต์ของกลุ่มพันธมิตร

นึกไม่ถึงว่า "แกนนำ" ของกลุ่มคนเสื้อเหลืองที่มารวมตัวกันเพื่อจุดมุ่งหมายสำคัญอันหนึ่งคือปกป้องสถาบันกษัตริย์และแสดงตนว่าเป็นผู้จงรักภักดีมากกว่าใคร จะยกเอาเหตุผลเรื่องความปลอดภัยของผู้ชุมนุมไว้เหนือกว่าความปลอดภัย ความสมพระเกียรติ และเหนือกว่างานพระราชพิธีที่ยิ่งใหญ่และสำคัญสำหรับปวงชนชาวไทยผู้มีความรักเทิดทูนในสถาบันพระมหากษัตริย์

ทำไมคนซึ่งอ้างว่าจงรักภักดี จะเสียสละและหยุดกิจกรรมชุมนุมชั่วคราว เพื่อถวายพระเกียรติแด่ผู้เป็นพระเชษฐภคินี แห่งพระมหากษัตริย์ไทยไม่ได้เชียวหรือ การทำเช่นนี้จะทำให้คนไทยส่วนใหญ่โดยทั่วไป (ที่ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของพันธมิตร) เข้าใจว่าอย่างไร นอกจากจะคิดว่าการกระทำของ "แกนนำ" กลุ่มพันธมิตรเป็นการกระทำที่ "บังอาจ" และทำร้ายจิตใจชาวไทยเสียเหลือเกิน

ตลอดเวลา 200 กว่าปีของกรุงรัตนโกสินทร์ ถนนราชดำเนิน ทั้งเส้นนอก-กลาง-ใน เป็นเส้นทางเสด็จพระราชดำเนินของพระบรมวงศานุวงศ์ไปในพระราชพิธีสำคัญมาโดยตลอด ดังนั้น แกนนำกลุ่มพันธมิตรไม่สามารถยกเอาเหตุผลใดๆ มาอ้างเพื่อไม่เปิดเส้นทางเสด็จฯได้ทั้งนั้น เพราะทำเช่นนี้ก็เท่ากับสถาปนาตนเองเป็นเจ้าของประเทศแต่ผู้เดียวไปแล้ว 

หรือหากพันธมิตรจะคิดว่าถูกตำรวจบีบหรือกลั่นแกล้งให้เปิดถนนครบทุกช่อง ทางพันธมิตรก็ควรจะไหวทันหรือทันเกมของตำรวจ โดยจะต้องไม่เปิดจุดอ่อนให้ฝ่ายตรงข้ามโจมตีได้เลย นั่นก็คือต้องยอมเปิดเส้นทางทั้งหมดตามที่ตำรวจร้องขอ โดยไม่เปิดช่องโหว่ให้ใครนำเรื่องนี้ไปดิสเครดิตกลุ่มพันธมิตร

นึกว่าแม่ทัพของกลุ่มพันธมิตรจะเป็นพวกชาญฉลาด มองอะไรทะลุ รู้ว่าอะไรควรไม่ควร แต่เมื่อมาถึงเรื่องนี้ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า แม่ทัพหรือแกนนำของผู้ชุมนุมเป็นแค่พวกหลงตนเอง บ้องตื้น เป็นกิ้งกือตกท่อ น่าสงสารผู้มาชุมนุมที่มาด้วยความบริสุทธิ์ อุตส่าห์ตากแดดตากฝนทนลำบากมากว่า 180 วัน แต่กลับถูก "แกนนำ" สายตาสั้น ทำให้สูญเสียเครดิตที่อุตส่าห์ทำมาทั้งหมด

เห็นแกนนำ "บ้องตื้น" มาคราวหนึ่งแล้วที่เตรียมจะล่าชื่อถอดถอนผู้พิพากษาที่มีคำสั่งให้เปิดถนนชั่วคราวสำหรับเด็กนักเรียนก่อนหน้านี้

บรรดาราชนิกุล ที่ร่วมชุมนุมกับกลุ่มพันธมิตรจะวางตัวอย่างไร จะตอบคำถามคนทั่วไปอย่างไรว่า ไหนบอกจงรักภักดี แต่การเปิดถนนให้เป็นเส้นทางเสด็จฯแค่นี้ทำไมจึงทำไม่ได้ และทำไมกว่าจะยินยอมจึงรอเวลาให้เนิ่นช้า ถ้าไม่ถูกกดดันจะยอมเปิดหรือไม่

ยิ่งนายสนธิ ลิ้มทองกุล นุ่งห่มขาว ทำตัวเหมือนผู้ทรงศีล เหมือนพระสงฆ์ ทำพิธีพรมน้ำมนต์อ้างว่าเพื่อปัดเป่าสิ่งไม่ดีที่ทำเนียบรัฐบาล โดยมีผู้ชุมนุมนั่งพนมมือรับน้ำมนต์จากนายสนธิ ยิ่งแสดงให้เห็นถึงความเลอะเทอะและไร้ความน่าเชื่อถือ เพราะทำให้นายสนธิกลายสภาพจากนักพูดในเชิงวิชาการไปเป็นอะไรบางอย่างที่ค่อนข้างไปทางไสยศาสตร์แล้ว

หลายคนเสียดายความเป็นนายสนธิ ที่อยากเห็นนายสนธิอย่างที่เคยเป็นเมื่อสมัยทำรายการทีวีทางช่อง 9 ที่เน้นการพูดให้ความรู้และข้อมูลเป็นหลัก แทนที่จะเน้นการด่าเหมือนที่กำลังทำอยู่ในปัจจุบัน

ยิ่งนานวัน แกนนำพันธมิตรบางคนก็มีสภาพใกล้เคียงกับคุณทักษิณ ชินวัตร เข้าไปทุกที นั่นก็คือดื้อรั้น หลงตัวเอง ไม่เชื่อฟังคำแนะนำตักเตือนจากใครทั้งสิ้น

เสียดายที่ว่าการที่พันธมิตรทำลายเครดิตตัวเองในเรื่องเส้นทางเสด็จฯครั้งนี้ จะส่งผลเสียต่อกิจกรรมด้านอื่นของพันธมิตรในอนาคต นั่นคือ การต่อต้านการคอร์รัปชั่น การขับไล่นักการเมืองโกง การต่อต้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ เพราะหลายคนจะเริ่ม "แหยง" ที่จะเข้าร่วมกับพันธมิตร อันจะทำให้พลังและแนวร่วมของพันธมิตรอ่อนแรงลง

น่าเสียดายที่พลังดีๆ ของภาคประชาชนคนเสื้อเหลือง ถูกแกนนำพันธมิตรทำให้เสียเรื่อง เสียขบวนเสียเอง คอยดูเถอะระวังจะถูกกลุ่ม "เสื้อแดง" ถล่มกลับในประเด็นเรื่องความจงรักภักดี ซึ่งจะเห็นว่ารายการ "ความจริงวันนี้" นำไปถล่มแล้วเมื่อคืนวันที่ 10 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ซึ่งต่อไปกลุ่มพันธมิตรคงไม่สามารถนำประเด็นเรื่องความจงรักภักดีมาโจมตีฝ่ายตรงข้ามได้อีก เพราะหมดความชอบธรรมไปแล้ว

เรื่องเส้นทางขบวนเสด็จฯคือ "จุดตาย" แบบง่ายๆ ของกลุ่มพันธมิตร กล่าวคือไม่ได้ตายด้วยคมหอกดาบของศัตรู แต่ตายเพราะสะดุดขาตัวเองล้มลงหัวน็อคพื้น

หน้า 6

แต่ก่อนนงนุช สิงหเดชะ อยู่ฝั่งเหลืองอย่างเห็นได้ชัด ตีตัวออกห่างไปซะแล้ว..

แหม 

รักเจ้า ขึ้นมาเชียวนะ

^_^  ^_^ 

#41 HiddenMan

HiddenMan

Posted 9 August 2013 - 18:09

:D ชะนีห้อยโหนมาอีกแล้ว... ทีเรื่องควายแดงล้มเจ้า เงียบเป็นเป่าสาก

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 9 August 2013 - 18:15

แถบไหนล่ะที่เลือกเพื่อไทย เห็นๆ กันอยู่ ขนาดกาบัตรเลือกตั้งยังต้องสอน ไม่ต้องไปมองใครอื่น โง่อย่างอีปูนี่ไง คุณภาพคนที่เลือกมา มันสะท้อนคุณภาพคนเลือกนั่นแหละ 

#43 phoebus

phoebus

Posted 9 August 2013 - 18:15

ถ้าเสื้อแดงรักเจ้าจริง

ทำไมถึงปล่อยให้มีคนแบบนี้เป็นแกนนำได้

#44 phoebus

phoebus

Posted 9 August 2013 - 18:17

เนี่ย...ทั้งนั้นเรยเนี่ย

#45 ใต้ร่มพุทธ

ใต้ร่มพุทธ

น้องใหม่

Posted 9 August 2013 - 19:04

Attached Images

#46 ใต้ร่มพุทธ

ใต้ร่มพุทธ

น้องใหม่

Posted 9 August 2013 - 19:09

ป 4 มีสงสัย... ฉุกคิด

มีบุญเดิมสะสม

เพิ่มเติมบุญใหม่ในปัจจุบัน

เอาแบบอย่างหลาย ๆ สิ่ง

โลกนี้น่าอยู่ขึ้นเยอะ

#47 ร้อยโฉบ

ร้อยโฉบ

น้องใหม่

Posted 9 August 2013 - 20:39

ลุงจำลองลองลงมือทำอะไรแล้ว จะทำสุดๆ

ไม่ชนะไม่เลิกครับ

#48 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 9 August 2013 - 20:44

แถบไหนล่ะที่เลือกเพื่อไทย เห็นๆ กันอยู่ ขนาดกาบัตรเลือกตั้งยังต้องสอน ไม่ต้องไปมองใครอื่น โง่อย่างอีปูนี่ไง คุณภาพคนที่เลือกมา มันสะท้อนคุณภาพคนเลือกนั่นแหละ 

จะมีใครแถว่าเป็นลูกเล่นการหาเสียงมั้ยเนี่ย 

5562579.jpg?663

Edited by อู๋ ฮานามิ, 9 August 2013 - 20:45.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#49 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 9 August 2013 - 20:55

ไอ้แม้วเคยสบประมาทม๊อบสวนลุมมาครั้งหนึ่งแล้วที่มันบอกว่า...หมาเห่าสวนลุม...

...แล้วไอ้แม้วก็โดนกัดซะ ยังหาทางกลับบ้านไม่เจอ.. :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#50 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 9 August 2013 - 21:26

หมดวาระ ก็ต้องไป

กองเชียร์มากมาย

ก็ช่วยแม้วกลับบ้านไม่ได้

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users