Jump to content

- - - - -

เพื่อน ๆ ได้ฟังเพลงสดุดีมหาราชา สำหรับ ๕ ธ.ค. ๕๖ กันหรือยัง เพราะมาก ๆ

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

*
POPULAR

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#2 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

*
POPULAR

short version ของหนูน้อย น่ารัก ๆ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

ฟังแล้วขนลุกเลยครับ

เพลงเพราะมาก ดนตรีก้อเพราะ คนร้องแต่ละคนก้อร้องได้ดี

สุดยอด ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

short version 5

#5 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:03

สดุดีมหาราชา สดุดีมหาราชินี

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#6 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:04

เพลงเพราะมาก

ทุกคนตั้งใจร้องสุดฝีมือ

เราร้องตามไปน้ำตาคลอไป

รักในหลวงที่สุด

#7 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

วัยรุ่นในเว็บนี้เยอะ

เอาใจวัยรุ่นหน่อย อิ..อิ..

สวลี ผกาพันธุ์ , สุเทพ วงศืกำแหง

ก้อง นูโว, อุ๊บอิ๊บ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

นั่นสิครับ แม้แต่คนฟัีง ยังน้ำตาซึม เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:07

เข้ามากระทู้นี้แล้วเป็นอันว่า ไม่อยากด่าใครละ

ล็อกเอาท์ไปด้วยความตื้นตันใจ

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#10 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:07

นั่นสิครับ แม้แต่คนฟัีง ยังน้ำตาซึม เลย

นักร้องคุณภาพทั้งนั้นเลยค่ะ :wub:

#11 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

Version นักร้องลูกทุ่ง

#12 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:10

เข้ามากระทู้นี้แล้วเป็นอันว่า ไม่อยากด่าใครละ

ล็อกเอาท์ไปด้วยความตื้นตันใจ

ขอบคุณมากค่ะ จุ๊บ...จุ๊บ

ฟังแล้วมีความสุขใช่ไหมค่ะ  เหมือนกันเลยค่ะ :wub:

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ไลค์ ผมหมดแล้วครับ กดให้ไม่ได้

พรุ่งนี้จะตามมากดให้ใหม่ครับ

#14 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

เพลงเพราะมากเลยครับ นี้แหละครับที่เขาเรียกว่าร้องเพลงออกมาจากใจ เงินซื้อไม่ได้หลอกครับกับการร้องใส่อารมณ์ความรู้สึกร่วมกับการร้องเพลง

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

คืออยากถามว่า โหลดคลิปนี้ แล้วเอาไปเผยแพร่ ได้ไหมครับ

กะว่าจะเอาไปให้ภรรยา ไปเปิดในโรงเรียน ในวันแม่ อ่ะครับ

น่าจะดีมาก ๆ ไม่รู้ว่า จะผิดอะไรไหมครับ

#16 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

คืออยากถามว่า โหลดคลิปนี้ แล้วเอาไปเผยแพร่ ได้ไหมครับ

กะว่าจะเอาไปให้ภรรยา ไปเปิดในโรงเรียน ในวันแม่ อ่ะครับ

น่าจะดีมาก ๆ ไม่รู้ว่า จะผิดอะไรไหมครับ

น่าจะได้นะค่ะ  นี่ก็เอาไปวาง link ฝากเพื่อนฝูงทั่วเลยค่ะ

เพราะมาก ถึง มากที่สุด ห้ามใจไม่อยู่ :rolleyes:

Edited by kwan_kao, 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:31.

#17 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

เพลงไพเราะมาก เปี่ยมล้นด้วยจิตวิญญาณ
ฟังแล้วซึมซับเข้าไปทุกอณูของขุมขนและสายเลือด
ขอคารวะนักร้องทุกท่านครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#18 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:43

คุณ kwan_kao คะ

วันนี้เหนื่อยมาก ล้าไปหมด แต่พอฟังเพลงตามคลิปในลิงก์แล้ว ซาบซึ้ง  ใจเบาสบายดีจริง

converted เป็น MP3 เก็บลงห้องสมุดพกติดตัวไว้แล้ว จะได้ฟัง off-line บ่อยๆ

ขอบคุณมากนะคะที่นำมาแบ่งปันให้ฟัง 

ขอให้มีความสุขในวันหยุดยาวกับครอบครัวค่ะ  ^_^

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

ทำไมต้องเอาหน้าไอ้เท่งขึ้นรูปใหญ่กว่าคนอื่นครับ  :huh:

#20 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

ทำไมต้องเอาหน้าไอ้เท่งขึ้นรูปใหญ่กว่าคนอื่นครับ  :huh:

555+ แมงสาป หยุมหยิม ชอบจับผิด :D

ดำเนินการผลิดโดย Workpoint ค่ะ

เอา short version ที่มี "เท่ง" มาฝากด้วย 5555+

ปล.  คุณ Bookmarks ไม่ยักกะทักว่า ตรง สดุดีมหาราชา

ทุกท่านร้องว่า ส่า..ดุ...ดี   มีครูสลา ท่านเดียวที่ร้องว่า  สะ..ดุ..ดี     :ph34r:  

Edited by kwan_kao, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:30.

#21 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:24

ขออนุญาต แชร์ด้วครับ

อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#22 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:19

ดีใจที่ได้เห็นคุณชาลี อินทรวิจิตร อีก

นานนับสิบปีมาแล้ว  เคยเห็นคุณชาลี อินทรวิจิตร กับคุณศรินทิพย์ ศิริวรรณ เดินกลับจากทำงานตอนค่ำๆ

#23 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:06

ขอขอบคุณเจ้ากระทูู้และทุกๆท่านที่แสดงความคิดเห็น ด้วยความรักและนับถือคนไทย

วันนี้ผมอิ่มใจมากๆครับผม :) เสียใจที่คิดว่าตอนแรกจะไปนอนก่อนและจะเข้ามาดูวันหน้า แต่อดไม่ได้เข้ามาแล้วมีความสุขมากๆ

ฝันดีครับทุกท่าน ราตรีสวัสดิ์ 

#24 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:17

ขออนุญาต แชร์ด้วครับ

Rep#1  Full Version

มี short versions  12 version

ซึ่งจะไม่มีใน full version ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=M827qwoeKVw

#25 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

ฟังเพลงแล้ว  สมดังที่ว่าท่านทรงเป็นมิ่งขวัญของชาวไทย เพราะยามใดที่ได้ยินต่างชาติชื่นชมพระบารมีแล้ว  หัวใจพองโตเสมือนความชื่นชมนั้นมอบให้ชาวไทยทุกคน  

ขอพระองค์ทรงพระเกษมสำราญ ตลอดกาลตลอดไป

ไชโย

ไชโย

ไชโย

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#26 ขาจร

ขาจร

น้องใหม่

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:06

ขอบคุณมากครับ

ฟังและดูแล้วทำให้วันนี้อารมณ์ดีแต่เช้าเลย  :)

#27 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:13

หลายคนที่เป็น นักร้อง-นักแสดง รุ่นใหม่ใหม่ ตะนิ่นตาญี ไม่รู้จักใครเลย

แต่ ชอบ เสียงร้อง ของ คุณบุรินทร์ บุญวิสุทธิ์ ซึ่งไม่ทราบว่า เป็น นักร้อง-นักแสดง วงใด-เรื่องอะไร ?

ถ้า เธอ ร้องแบบไม่มี เสียง ดนตรี ประกอบ คงน่าฟังไปอีกแบบหนึ่ง

สำหรับ คุณเจนนิเฟอร์ คิ้ม นั้น โดยส่วนตัวแล้ว ถือว่า ขึ้น-ชั้น ไปเทียบรุ่นกับ รุ่น เก๋า อย่าง คุณจินตนาฯ, คุณสวลีฯ ได้แล้ว

นี่ยังไม่พูดถึง บรมครู อย่าง คุณชาลี อินทรวิจิตร และ อีกหลายหลาย ท่าน ที่ไม่ได้ออกชือ

ท่าน เหล่านั้น ได้ แสดงออกถึง ความจงรักภักดี อย่าง สูงสุด ด้วย จิตวิญญาณ ที่ เปล่งออกมาด้วย บทเพลง-เพลงนี้...

คุณขวัญข้าว ครับมี ความเห็น อยู่ หนึ่ง ความเห็น ของ คุณขวัญข้าว ที่บอกว่า

"ดำเนินการผลิดโดย Workpoint ค่ะ"

น่าจะไม่ถูกต้องนะครับ ควรที่ จะ แก้ไข ให้เป็นว่า

"ดำเนินการผลิด จาก หัวใจ คนไทย ทั้งชาติ"

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๑๐ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๙.๑๓ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#28 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

เรียน ท่านตะนิ่นฯ

ให้เครดิต workpoint เค้าหน่อยค่ะ

ในฐานะ แม่ งาน ผลิตสื่อดี ๆ ให้เราได้ชมได้ชื่นใจในยามนี้

หลังจากเสียรังวัดจาก ไทยแลนด์ก๊อตทาเลนท์ไปเยอะแล้วค่ะ

ส่วนคุณบุรินทร์  ไฮโซ จบจากบอสตัน 

วงกรู๊ฟไรเดอร์ ดังมากนะค่ะ 

คุณตะนิ่นฯ ลองดูในอากู๋นะค่ะ

ปล. โดนกรองคำว่า แม่ งาน :D

Edited by kwan_kao, 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:48.

#29 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:50

ขออนุญาต นำมาไว้รวมในกระทู้นี้นะค่ะ

เผื่อท่านที่ไม่ได้เข้าโรงภาพยนตร์นานแล้ว

เพลงสรรเสริญพระบารมี 3D

ภาพสวยมาก ๆ ดูแล้วมีความสุข

ขอขอบคุณ

เอส เอฟ ซีเนม่า

และ โรงงานยาสูบ กระทรวงการคลัง

ที่ผลิตออกมาค่ะ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

#30 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

สุดยอดดดดดดดดดดดด

#31 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

ชอบตอนเสียงเด็กร้องแฮะ

หลานผมตอนเล็กๆก็ร้องเพลงนี้สุดเสียงเลยเวลาพาไปจุดเทียนชัย น่ารักมากๆ

แต่ตอนนี้โตแล้วน่าถีบ เหอะๆ  :D

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#32 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:03

ชอบตอนเสียงเด็กร้องแฮะ

หลานผมตอนเล็กๆก็ร้องเพลงนี้สุดเสียงเลยเวลาพาไปจุดเทียนชัย น่ารักมากๆ

แต่ตอนนี้โตแล้วน่าถีบ เหอะๆ  :D

ชอบ version เด็กเหมือนกันค่ะ

ดูแล้วอมยิ้ม  :)

#33 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:40

บูลสกาย ปล่อยออกอากาศคั่นรายการ... ทำแม่ยกน้ำตาไหล ปลาบปลื้มกันไปทั่วหน้าเลย

Attached Images

Edited by หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:25.

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#34 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

คุณพอลคุง ค่ะ  นำเสนอเพลงสำหรับวันแม่ ไว้พิจารณาค่ะ

#35 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:41

กำลังนั่งฟังอยู่พอดีครับ เพราะมากๆ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#36 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:44

กำลังนั่งฟังอยู่พอดีครับ เพราะมากๆ

หมายถึง เพลง "หนึ่งเดียวคือแม่"  หรือเปล่าค่ะ

เพลงนี้ทำเอาน้ำตาไหล ไปหลายรอบแล้วค่ะ

เหมาะกับการเปิดประกอบ ตอนมอบพวงมาลัยให้แม่นะค่ะ

#37 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:54

หมายถึง เพลง "หนึ่งเดียวคือแม่"  หรือเปล่าค่ะ

เพลงนี้ทำเอาน้ำตาไหล ไปหลายรอบแล้วค่ะ

เหมาะกับการเปิดประกอบ ตอนมอบพวงมาลัยให้แม่นะค่ะ

อ้อ ฟังเพลงสดุดีมหาราชาครับ  เปิดก่อน ระเบิดเถิดเทิงมา  สะดุดหูเลย  คิดในใจเวิร์คพ๊อยต์ทำแน่เลย

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#38 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

อ้อ ฟังเพลงสดุดีมหาราชาครับ  เปิดก่อน ระเบิดเถิดเทิงมา  สะดุดหูเลย  คิดในใจเวิร์คพ๊อยต์ทำแน่เลย

ฟัง "หนึ่งเดียวคือแม่" Rep 34 ด้วยนะค่ะ

ถ้านั่งเงียบ ๆ เปิดฟังคนเดียว  น้ำตาไหลแน่ค่ะ

#39 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

เป็น 5.37 นาทีที่มีความสุขที่สุด ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

Edited by ขาประจำ, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:16.

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน