Jump to content

- - - - -

ฮาฮาฮา! "สนธิ" ลั่นพร้อมลืมอดีตร่วมสู้กับปชป. หากยอมลาออกมานำมวลชนปฏิรูปประเทศ

• Please log in to reply
108 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Nuttana

Nuttana

น้องใหม่

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 03:05

ถ้าสนธิอยากจะออกมาจริง อยากจะมีส่วนช่วยเหลือประเทศก็ออกมาเลยสิคะ
ทำไมต้องรอปชป.ลาออกก่อน ถ้าเขาไม่ลาออก สนธิก็จะไม่ออกมา พธม.ก็จะนิ่งเฉยเหรอ หรือต้องรอให้ใครมาอัญเชิญ
ปชป.ออกมารวมมวลชนเดินขบวนด้วยตัวของเขาเอง แสดงจุดยืนอย่างชัดเจน
ถ้าสนธิอยากจะชักชวนมวลชนแล้วตั้งม็อบอีกม็อบนึงเองเลยก็ได้นี่คะ

มีหลายม็อบ หลายเวที หลายแกนนำ ขอแค่มีจุดมุ่งหมายเดียวกันก็ทำไป
อยากจะบอกว่าฉันไม่เข้าใจจุดยืนหรืออุดมการณ์ของสนธิเลย
ทำไมต้องตั้งเงื่อนไขอะไรมากมาย
หรือมีเหตุผลอะไรแอบแผง...

Edited by Nuttana, 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:02.

#102 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 03:12

ผมไม่ได้ชี้ว่าใครผิดใครถูกนะครับ
ผมเพียงพยายามชี้ให้เห็น ถึงความเป็นไปไม่ได้
ที่คนสองกลุ่มจะเดินข้างกัน
เพียงพยายามชี้ให้เห็นว่าเพราะต่างความคิดกันอย่างไร

ถ้าจะปฏิเสธ
ผมคงต้องถามว่าใครปฏิเสธใคร
เมื่อไม่ได้เกิดการชักชวนใดๆ
หากจะมี ก็อาจเหลือเพียงแค่ผมปฏิเสธคุณ
เพราะรู้ว่าทำอย่างคุณคิดไม่ได้
แต่นั่นเป็นความคิดผม จึงพูดแทนคนอื่นไม่ได้
ทีนี้ ผมพูดได้ว่า
่เชื่อว่า สมาชิกหลายท่าน คงไม่มีใครคิดด่ากันไปมา
เพราะไร้สาระ
แต่ลองมองให้ดี ไล่อ่านให้ดี
ใครเริ่ม

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#103 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:32

Tukta Pearce
ไม่ได้อยากมีปัญหากับ เพื่อน พธม.. แต่ แป๊ะ ก็ คิดอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ 
ความคิดตาหลกกกก... ปชป เขามีหลักการ การสู้ .. ไม่ใช่สะเปะสะปะ ตามกระแส ขึ้นๆลงๆ ..
-----------------------------------
แป๊ะ อ่านนะคะ
@Theptai 
จะให้ผมลาออกจาก ส.ส.มาสู้นอกสภา ไม่ต่างอะไรกับ ปิ้งปลาประชดแมว เป็น ส.ส.ก็สู้ได้ทั้งในและนอกสภาไม่ดีกว่าหรือ?
@Theptai 
การทำม็อบทางการเมืองเป็นการต่อสู้ตามอุดมการณ์ ไม่ใช่การชิงดีชิงเด่นว่าใครจัดม็อบได้เก่งกว่ากัน
@Theptai 
ตอนนี้ ปชป.ประกาศชัด จะต่อสู้ขัดขวาง พรบ.นิรโทษกรรมทั้งในสภาและนอกสภา
@Theptai 
ผมไม่เคยกลัวเรื่องทำม็อบ เพราะเคยทำต้ังแต่สมัยเด็กๆ ช้ันมัธยมจัดม็อบช่วย14ตุลา ตอนเป็นผู้นำนักศึกษา จัดม็อบนับครั้งไม่ถ้วน
@Theptai 
อย่าคุยว่าใครทำม็อบได้เก่งกว่าใคร ขึ้นอยู่กับประเด็นปัญหา ว่าสอดคล้องกับอารมณ์ความรู้สึกของมวลชนหรือไม่ และเป็นผลประโยชน์ส่วนรวมมิใช่ส่วนตน
@Theptai
ลาออกจากส.ส.ก็มีเลือกตั้งซ่อม คิดหรือว่ารัฐบาลนี้จะยุบสภา หรือจะมีการเปลี่ยนแปลงทางการเมือง ชาติหน้าก็เป็นไปไม่ได้

Sirichok Sopha
ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจและเชือมั่นในพรรคปชป ผมยืนยันว่าพวกเรารอบคอบ แน่นอน และยึดประชาชนเป็นหลัก ช้าแต่ชัวร์ เราเตรียมยุทธศาสตร์ และแนวทางในการต่อสู้เป็นขั้นเป็นตอนไว้แล้ว โปรดรอพวกเราเป่านกหวีดครับ.............

#104 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:53

เราไม่เป็นพวกไหนทั้งนั้น

ใครทำถูกก็ว่าถูก ใครทำผิดก็คือผิดค่ะ

ถ้าไม่ชอบก็ตอบปฎิเสธไปอย่างเป็นทางการดีกว่าค่ะ แล้วจบไปได้ไม๊

คือเราไม่เห็นประโยนช์ที่จะมานั่งด่ากันไปมาไม่จบไม่สิ้น

เท่าที่เห็น ไอ้คนด่านี่มันด่าออกสื่ออยู่ฝ่ายเดียวนะครับ

ส่วนในบอร์ดนี้ ถ้าพวกนั้นหุบปากอยู่เฉยๆ คนส่วนใหญ่ก็คงไม่มีใครเสียเวลาไปพูดถึงเหมือนกัน

#105 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:22

ปชป แทงกั๊ก ชนะหรือแพ้ ปชป ก็ไม่ได้เสียหายอะไรมากมาย การเมืองล้วนๆ

สนธิแทงหลอก ถ้าเจ้ามือกินหมด จะมีแอบได้หรือไม่ได้ อันนี้ไม่ยืนยัน แต่จากพฤติกรรมที่ผ่านมา มั่นใจว่ามี

เสื้อแดงแทงตรง แต่ใจลึกๆก็ไม่อยากให้เจ้ามือกินรวบ

ส่วนเจ้ามือก็ไม่ได้อยากกินหมด เพราะถ้ารวบหมดชนะขาด สถานะของเจ้ามือต้องเปลี่ยนไป เคยได้หลายทาง อาจจะเหลือเพียงแค่รอจากนาย

#106 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:36

เราว่านะ แป๊ะต้องถามตัวเองก่อนว่า แป๊ะเห็นการกระทำของ
เอี้ยหนีคุก รัฐบาลและขี้ข้าของเขาทำกับประเทศเยี่ยงนี้
แล้วรับได้ไหม ถ้ารับไม่ได้ก็หุบปาก และอยากจะต่อต้าน
อย่างไรก็ทำไป เอามวลชน สาวกของตัวเองออกมาต่อต้าน
โดยไม่ต้องมีเงื่อนไข

ส่วน ปชป ต้องการต่อต้านของเขาก็ทำไป สาวกของ ปชป
อยากเดินตาม ปชป ก็ปล่อยเขา สิ่งที่เรามองประโยชน์ของ
ปชป ในสภาก็ตอนที่มีการอภิปรายกันนั้น จะมีข้อมูลดี ๆ
ออกมา ให้ความรู้ความเข้าใจกับประชาชนมากขึ้น เราก็รู้
อยู่ว่า ปชป ทำอะไรก็ต้องมีหลักการ มีกติกา ตามกฎ
ระเบียบ แล้วทำไมต้องไปฝืนใจทำไม

ส่วนประชาชนที่เอือมกับการมีคนนำก็ออกมาร่วมชุมนุมกัน
จะเลือกอยู่กลุ่มไหน กลุ่มไหน แม้แต่ออกมาคนเดียว รวม
เป็นกองทัพประชาชนโค่นระบอบทักษิณ เราว่ากองทัพ
ปราชนที่ออกมานี้ จะเป็นคนที่ทำให้ประเทศเดินหน้า พัฒนา
ต่อไปได้ เพราะเป็นคนที่ได้รับรู้ ว่าระบอบทักษิณได้ทำให้
ประเทศล่มจม ทำร้ายทำลายประเทศอย่างไร และกองทัพ
ประชาชนนี้จะร่วมกันทำให้ประเทศปกครองภายใต้กฎหมาย
เป็นใหญ่ มีหลักนิติธรรม เป็นนิติรัฐกลับคืนมา สิ่งที่น่าชื่นชม
จะได้เห็นประชาชนมีความคิดเป็นของตนเอง เห็นแก่ชาติบ้าน
เมืองไม่ต้องมีใครมาจูงจมูก เห็นชอบพอกับใครที่ออกมาช่วย
โค่นระบอบที่เอาพรรคเอาพวกตัวเอง ไม่เห็นผลประโยชน์ของ
ส่วนรวม ร่วมกันทำให้ชาติล่มสลาย ด้วยนโยบายชาตินิยม
และการ กู้ กู้ กู้ ลงได้

เราอยากให้ไทยเฉยทั้งหลายออกมาร่วมแสดงพลัง นี่จะเป็น
การแสดงพลังของคนในชาติ และจะเป็นพลังให้นักการเมือง
ในอนาคตได้รู้ว่าพลังประชาชนเป็นอย่างไร ที่จะกลับมาทำเอี้ย ๆ
ต่อประเทศได้อีก
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#107 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:43

ไม่ได้อยากมีปัญหากับ เพื่อน พธม.. แต่ แป๊ะ ก็ คิดอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ 
ความคิดตาหลกกกก... ปชป เขามีหลักการ การสู้ .. ไม่ใช่สะเปะสะปะ ตามกระแส ขึ้นๆลงๆ ..
-----------------------------------
@Theptai 
จะให้ผมลาออกจาก ส.ส.มาสู้นอกสภา ไม่ต่างอะไรกับ ปิ้งปลาประชดแมว เป็น ส.ส.ก็สู้ได้ทั้งในและนอกสภาไม่ดีกว่าหรือ?
@Theptai 
การทำม็อบทางการเมืองเป็นการต่อสู้ตามอุดมการณ์ ไม่ใช่การชิงดีชิงเด่นว่าใครจัดม็อบได้เก่งกว่ากัน
@Theptai 
ตอนนี้ ปชป.ประกาศชัด จะต่อสู้ขัดขวาง พรบ.นิรโทษกรรมทั้งในสภาและนอกสภา
@Theptai 
ผมไม่เคยกลัวเรื่องทำม็อบ เพราะเคยทำต้ังแต่สมัยเด็กๆ ช้ันมัธยมจัดม็อบช่วย14ตุลา ตอนเป็นผู้นำนักศึกษา จัดม็อบนับครั้งไม่ถ้วน
@Theptai 
อย่าคุยว่าใครทำม็อบได้เก่งกว่าใคร ขึ้นอยู่กับประเด็นปัญหา ว่าสอดคล้องกับอารมณ์ความรู้สึกของมวลชนหรือไม่ และเป็นผลประโยชน์ส่วนรวมมิใช่ส่วนตน
@Theptai
ลาออกจากส.ส.ก็มีเลือกตั้งซ่อม คิดหรือว่ารัฐบาลนี้จะยุบสภา หรือจะมีการเปลี่ยนแปลงทางการเมือง ชาติหน้าก็เป็นไปไม่ได้

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจและเชือมั่นในพรรคปชป ผมยืนยันว่าพวกเรารอบคอบ แน่นอน และยึดประชาชนเป็นหลัก ช้าแต่ชัวร์ เราเตรียมยุทธศาสตร์ และแนวทางในการต่อสู้เป็นขั้นเป็นตอนไว้แล้ว โปรดรอพวกเราเป่านกหวีดครับ.............

ถ้าจะให้ สส ปชป ลาออก  ขอเชิญ สว คำนูญ ลาออกมาก่อนครับ

สว คำนูญ จะอยู่ในสภาไปทำไมครับ ???

#108 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

@Theptai 
@Theptai 
@Theptai 
@Theptai 
@Theptai 
@Theptai

ถ้าจะให้ สส ปชป ลาออก  ขอเชิญ สว คำนูญ ลาออกมาก่อนครับ

สว คำนูญ จะอยู่ในสภาไปทำไมครับ ???

เดือนละเป็นแสนนะ ออกมากินนมแบบ แพรต ไม่ไหวหรอก แต่ก้อนะ แป๊ะฯว่าแต่คนอื่น ไม่มองคนของตัว ใช่ไหม แพรต

#109 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:38

เราไม่เป็นพวกไหนทั้งนั้น

ใครทำถูกก็ว่าถูก ใครทำผิดก็คือผิดค่ะ

ถ้าไม่ชอบก็ตอบปฎิเสธไปอย่างเป็นทางการดีกว่าค่ะ แล้วจบไปได้ไม๊

คือเราไม่เห็นประโยนช์ที่จะมานั่งด่ากันไปมาไม่จบไม่สิ้น

เท่าที่เห็น ไอ้คนด่านี่มันด่าออกสื่ออยู่ฝ่ายเดียวนะครับ

ส่วนในบอร์ดนี้ ถ้าพวกนั้นหุบปากอยู่เฉยๆ คนส่วนใหญ่ก็คงไม่มีใครเสียเวลาไปพูดถึงเหมือนกัน

เจอข้อความแดงแล้ว สุดหล่อเริ่มหงุดหงิดแล้วนะ :angry:

ใครเริ่มด่า ด่าฝ่ายเดียว ด่ามาตลอด  ใครเหรอ ใคร? ใคร?

มาร์คขายชาติ

มาร์ครับเงินทักษิณ

เทพเทือกฮั้วทักษิณมานานแล้ว

มาร์คชั่วกว่าทักษิณ 3 เท่า

ปชป.ไม่สำนึกบุญคุณ

ปชป.แทงข้างหลัง

ปชป.ทรยศ

ปชป.กลั่นแกล้ง

ม็อบสวนลุมมาเกาะพธม.

เสื้อหลากสีหน่อมแน้ม

เจิมสากกับจิตรกรเป็นพวกสาวกปชป.

ฯลฯ

อย่าโลกสวย

โลกสวยแล้วเชื่อแก๊งน้ำด่าง ก็เข้าทางไอ้ห้าแม้วมัน

ปล. หงุดหงิดต่อ

ขอถาม...

ตอนเชื่อแก๊งน้ำด่าง โหวตโนแล้วได้อะไร? เข้าทางพรรคเพื่อไทยใช่มั้ย?

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน