Jump to content

- - - - -

มีใครเป็นอย่างผมบ้างครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:27

กรรม มุก สลิ่ม จะแซวอยู่พอดีเลย เห็นไตจัดซ่ะ เครียด เลย

ยินดีด้วยครับ คุณจขกท ถูกจัดอยู่จำพวก สลิ่มแมลงสาบ แล้วครับ อิอิอิ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:27

เอาความคิดตัวเองตัดสินคนอื่น มุมมองแย่จริงๆ ไอ้เรปข้างบน

แล้วท่านตัดสินผมจากมุมมองใคร...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:28

การที่ได้คู่ชีวิตมีความคิดความเห็นเหมือนๆกันเป็นเรื่องดีค่ะ ศีล สมาธิ จาคะ ปัญญา เสมอกัน นอกจากจะอยู่ด้วยกันอย่างเป็นสุขแล้ว ยังช่วยก่อให้เกิดความก้าวหน้าของครอบครัวด้วยค่ะ

สามีดิชั้นเป็นคนบรูไนค่ะ เกิดและโตในประเทศที่เป็นระบอบสมบูรณาญาสิทธิราช เค้าไม่เคยอึดอัดเลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ เค้าไม่เคยต้องการประชาธิปไตย และเรื่องปัญหาการเมืองไทย เค้ามีความคิดเห็นที่น่าสนใจ อย่างไม่น่าเชื่อว่า คนที่โตในประเทศที่ไม่เป็นประชาธิปไตย แต่ความคิดเห็นเค้าไม่ผิด ไม่เพี้ยนเหมือนคนไทยบางคน (เช่นเค้าไม่เห็นด้วยที่คนสั่งเผาเมืองได้ตำแหน่งในรัฐบาล เค้าสนับสนุนในการคไว้ซึ่งมาตรา 112)
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#54 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ที่บ้านสามีออกจะเสื้อแดง
แต่เราไม่มีสี แต่เกลียดไอ้แม้ว
แต่ส่วนมากจะไม่คุยเรื่องการเมือง
เพราะจะทะเลาะกันเปล่า ๆ

#55 ter162525

ter162525

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ที่บ้านสามีออกจะเสื้อแดง
แต่เราไม่มีสี แต่เกลียดไอ้แม้ว
แต่ส่วนมากจะไม่คุยเรื่องการเมือง
เพราะจะทะเลาะกันเปล่า ๆ

ยินดีตอนรับครับ ท่านเป็นสลิ่ม หรือแมลงสาบ หรือเหลือง นะบัดนาว เลือกเอาครับ 5555

Edited by ter162525, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:49.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#56 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:26

แฟนคุณไม่ต่างกับดิฉันหรอกนะคะ...มีความคิดเหมือนกันเลย
เพียงแต่ดิฉันจะวางเฉย เป้นกลางในสังคม จะไม่แสดงตัวเองออกมาชัดเจนเหมือนแฟนคุณเวลาที่เจอคนในสังคม
จะเลี่ยงๆ และดูทีท่า เพราะอย่างที่เราทราบ ..เรื่องการเมืองเป้นเรื่องอ่อนไหว ต่างคนต่างความคิด ...

และยิ่งตอนนี้ ไม่รู้สิค่ะ ดิฉันรู้สึกว่าคนไทยจะมีใจก้าวร้าว มากขึ้น ...ไม่เหมือนเมือ่ก่อนเลย
ความปลอดภัย...ในชีวิตและทรัพย์สิน สำคัญสุดค่ะ

#57 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ที่บ้านสามีออกจะเสื้อแดง แต่เราไม่มีสี แต่เกลียดไอ้แม้ว แต่ส่วนมากจะไม่คุยเรื่องการเมือง เพราะจะทะเลาะกันเปล่า ๆ

ยินดีตอนรับครับ ท่านเป็นสลิ่ม หรือแมลงสาบ หรือเหลือง นะบัดนาว เลือกเอาครับ 5555

ยังไม่รู้ตัวเองเป็นพวกไหน
เพราะไม่เคยไปประท้วง ทำความเดือดร้อน ทำความวุ่นวายให้ใครซักที
ทำแต่งาน ทั้งที่ Office และที่บ้าน
สลิ่ม คืออะไรคะ แต่เท่าที่รู้คือ ขนมหวาน
แมลงสาป คืออะไรคะ แต่เท่าที่ทราบแมลงสาบมีมาตั้งแต่ยุคใดโนเสาร์ อยู่มาจนถึงปัจจุบัน อึดดี
ส่วนเหลือง ไม่รู้จะชอบดีไหม เพราะทุกวันนี้ไม่มีเสื้อเหลืองเสื้อแดงเลยซักตัว

ไม่ว่าจะเหลืองหรือแดงก็ทำความเดือดร้อนให้กับประเทศ
แต่ที่รับแดงไม่ได้คือ พวกล้มเจ้า เณรคุณแผ่นดิน

#58 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ข้าราชการ กับนักการเมืองนั้นต่างกันนะครับ ผมเห็นคนที่เป็นข้าราชการประจำส่วนใหญ่บอกว่าทำงานให้ในหลวงและประชาชน ส่วนนักการเมืองพวกข้าราชการบอกว่าไม่นับเป็นพวกเดียวกับเค้า มองเหมือนไม่ใช่ข้าราชการเป็นแค่นักธุรกิจมากกว่า แต่ก็ต้องทำใจเพราะว่าระบบมันต่างกับสมัยก่อนเยอะ เค้าบอกมาครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#59 ter162525

ter162525

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:10

ที่บ้านสามีออกจะเสื้อแดง แต่เราไม่มีสี แต่เกลียดไอ้แม้ว แต่ส่วนมากจะไม่คุยเรื่องการเมือง เพราะจะทะเลาะกันเปล่า ๆ

ยังไม่รู้ตัวเองเป็นพวกไหน
เพราะไม่เคยไปประท้วง ทำความเดือดร้อน ทำความวุ่นวายให้ใครซักที
ทำแต่งาน ทั้งที่ Office และที่บ้าน
สลิ่ม คืออะไรคะ แต่เท่าที่รู้คือ ขนมหวาน ไม่ใช่ ครับ สลิ่มคำนี้ไม่มีความหมาย แค่พวกที่ตั้งนั้นมันตกภาษาไทย เลยใช่กันมา จริงๆ ซาหริ่มอันนี้ขนมครับ
แมลงสาป คืออะไรคะ แต่เท่าที่ทราบแมลงสาบมีมาตั้งแต่ยุคใดโนเสาร์ อยู่มาจนถึงปัจจุบัน อึดดี แมลงสาบใช่ครับแมลงสาบอยู่มาตั้งแต่ยุดไดโนเสา เขาเอาไปเปรียบกับพรรคการเมืองที่อยู่มีนาน ถ้าพูด ตรงๆ นะผมว่าแมลงสาบคือจุดสูงสุดของวิวัฒนาการแล้ว แต่พวกนั้นก็ไม่เก่งภาษาไทย อีก เพราะแมลงใช่กับสิ่งมีชีวิต 6 ขา แต่พวกนี้ชอบใช้แมงสาบ
ส่วนเหลือง ไม่รู้จะชอบดีไหม เพราะทุกวันนี้ไม่มีเสื้อเหลืองเสื้อแดงเลยซักตัว ส่วนเหลืองอันนี้คงเข้าใจแล้ว 555

ไม่ว่าจะเหลืองหรือแดงก็ทำความเดือดร้อนให้กับประเทศ
แต่ที่รับแดงไม่ได้คือ พวกล้มเจ้า เณรคุณแผ่นดิน

ใครที่ออกมาบอกรักในหลวง โดนหมดครับ พวกนี้ จะจัดให้เป็นสลิ่มหมดเลย 5555

Edited by ter162525, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:12.

#60 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:14

จริงๆแล้ว ผมก็อ่านผ่านๆ จนกระทั่ง

"เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ" แถมเกลียดเส้้ือเหลืองที่ปิดสนามบิน และเกลียดแดงมากจนเข้าไส้ตอนที่เผาเมือง

อันนี้เป็น นิสัยแท้และดั้งเดิมของ สลิ่มตีกิน คือ

เมื่อมีสงคราม เวลาออกรบ ไม่ไป ไปทำไม โง่ คลั่ง เหนื่อย เนี่ยนห้อยโหนเค้าไปเรื่อยๆ แอบๆส่งเงินให้แต่ไม่ออกแรง ไม่เสี่ยง ทำดูเหนือ คอยดูไปเรื่อยๆ
ถ้าเกิดเพื่อนรบชนะ มีการเปลี่ยนแปลง เมื่อนั้น หล่อดีเลย์จะฉวยโอกาสเลย จะเริ่มออกหน้า ว่า ภาคประชาชนดีแบบโน้นแบบนี้ ทั้งๆที่
ตัวเองมุดหัวอยู่ในรู จนมีการเปลี่ยนแปลง

แต่ถ้าระหว่างรบ เพื่อนไปเหยียบ มดตายไปสองตัว หล่อดีแต่พูดไม่เกี่ยวนะ ฮ้าฟ หล่อก็ไม่ชอบแบบ นั้นเหมือนกัน
ถ้าระหว่างรบ มีการสูญเสีย สาวก โซวอย ของหล่อจะบอกประมาณว่า "ก็ไปทำไม อยู่บ้านดีๆแล้วจะตายไหม?" ....

พอมีอำนาจ หล่อจะลืมเพื่อนเก่า ไปซุกตูดเพื่อนใหม่ทันที เพราะ เพื่อนใหม่มีเสียงในสภาทำให้ หล่อ เป็น นายกสมใจได้...
เพื่อนใหม่ จะโกงกินแดรก อย่างไร หล่อไม่รู้ไม่เห็นนะ ฮ้าฟ เพื่อนๆ ทำ .... ไม่มีเค้าไม่มีเรา

สุดท้าย ที่ลืมไม่ได้ และทำประจำ คือ อ้างเ้จ้า.... คือ ถ้าไม่เอามาอ้างหรืิอ เอาไว้แอบเนี่ย มันดูดีไม่พอใช่ไหมครับ ไม่มีปัญญาทำให้ตัวเองดูดีมากกว่านี้
เพราะเค้ารู้ทันกันหมด เลยเอาเจ้ามาอ้าง...

อย่าเอาท่านมาเกี่ยวได้หรือไม่ การที่เอามาไว้ในประโยคที่มีความขัดแย้งกันอยู่ เท่ากับ การแอบอยู่ชายกระโปรง ไม่มีหลักยืน ขอ พิงเจ้าไว้ก่อน...

เช่น ถ้ามีคนพูดว่า "เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นลูกแม่" .... ผมก็จะถามไปว่า แล้ว คุณแม่คุณเกี่ยวอะไรกับแดง เหลือง หรือครับ ถึง เอาท่านลง มาในบทพูดนี้...
หรือ คุณต้องการเอาแม่คุณมาเกี่ยวข้องกับความขัดแย้ง???

ในที่สุด มันก็เป็นแค่ วาทกรรม ตีกินธรรมดา ที่ทำให้คนพูด ดูดี สำหรับ โซวอน ที่มีนึกว่าตัวเองมีความคิด จริงๆมีแต่ความรู้ พอกันกับ

"คุณเอาเจ้าหรือปล่าว..." "คุณเป็นลูกแม่หรือปล่าว..."

ท่องกันไว้นะครับ...

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ คือ ห่วงคนในครอบครัว เพราะตัวเราอยู่ไกลกัน คนละประเทศ ห่วงเรื่องความปลอดภัย แต่ก็แอบดีใจที่มีแฟนเป็นคนไทยแท้ ไม่ใช่ไทยหัวใจเขมร

1. อ้ายการ์ตูนลามก ผมไม่รู้หรอกนะว่านิสัยแท้ และดั้งเดิมของสลิ่มเป็นยังไง แต่ผมและแฟนไม่ได้ เป็นอย่างที่คุณคิด และผมก็ไม่รุ้ว่าคุณเองอายุเท่าไหร่ ทันยุคสมัยไหนของการรัฐประหารบ้าง แล้วคุณล่ะออกไปรบบ้างมั๊ย สำหรับผมออกมาแล้ว ในยุคสมัยตุลา และ พฤษภาทมิฬ แล้วคุณล่ะเคยออกไปสู้เพ่ือประชาธิปไตยจริง ๆ มั๊ย ยุคนั้นผมนับถือน้ำใจอ้ายกี้ร์มันมากเลย ถ้าได้ติดตามจากบ้านเก่าคงจะรู้ว่า ผมเคยสนับสนุน ทั้งคุณสมัครหลังจากแยกตัวจากอาจารย์หม่อม แล้วก็เกลียดสมัครเพราะทำตัวไม่ดี ต่อมาก็เชียร์มหาจำลอง แล้วก็มาเป็น นช.ทักษิณ ผมว่าคุณอย่าดูถูกน้ำใจผมมากเกินไปเลย ผมคิดว่าถ้าความกล้าหาญของผมและแฟนแล้ว คงไม่เป็นรองคุณเท่าไหร่หรอกนะ ไม่อยากคุยว่าแฟนผมถึงเป็นหญิง แต่ใจถึงกว่าคุณหลายคณานัก เพ่ือนร่วมงานเธอเป็นอาจารย์ที่จุฬา แต่ล้มเจ้าเธอยังด่าต่อหน้าเลย แต่เธอไม่ใช่สล่ิมหรอกนะ
2. ประเด็นของผมที่โพสต์ก็เพ่ือบอกถึงความห่วงใยของคนที่เป็นแฟนกัน แต่อยู่คนละประเทศ
3. ผมไม่ได้แอบชายกระโปรง หรือพิงเจ้าไว้ก่อน งั้นผมถามคุณการ์ตูนลามกหน่อยว่า ระหว่าง ก่อแก้ว พิกุลทอง กับคุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ การ์ตูนลามกว่าบิณฑ์พิงเจ้าหรือเปล่า
4. ตัวการ์ตูนลามกเองนี่ตกลงเป็นแดงสายไหนกันแน่ กล้าตอบหรือเปล่า เอาแบบแมน ๆ ลูกผู้ชาย ตรง ๆ ไปเลย เพราะเวบนี้ไม่ต้องใช้ ID ในการสมัครสมาชิกอยู่แล้ว

1,2) ไม่ขอตอบนะครับเพราะไม่มีคำถาม
3) พิงแน่นอนครับ คนที่ อ้างว่าทำตัวเพื่อเจ้า จริงๆแล้ว พิงกันทุกคน... ท่านอยู่ของท่านดีๆ เอาลงทำไมกันไม่ทราบ...
4) แดงมีสายไหนบ้างละครับ ... ผมว่าผมไม่เข้าสักสาย... แต่ ถ้าถามคนใน สรท นี้ เค้ามีคำตอบกับอยู่แล้ว ซึ่งผมก็ไม่ขัด
ท่านจะจัดผมเป็นสายไหนก็แ้ล้วแต่ท่าน...

ขอบคุณที่ ตามมาจาก กระทู้อื่นนะครับ...

ผมว่าข้อ 1 คุณควรตอบนะ เพราะคุณว่าผมมีสงครามไม่ออกรบ ผมก็ตอบไปแล้ว และถามกลับว่าคุณล่ะออกไปรบบ้างมั๊ย
ข้อ 2 นั้น เป็นการอธิบายถึงหัวข้อกระทู้ของผมซึ่งต้องการส่ือถึงความรู้สึก ซึ่งคุณเองไม่เข้าใจถึงหัวข้อกระทู้ เอาไปเป็นประเด็นกล่าวหาว่าเป็นการพิงเจ้า
ส่วนข้อ 3 คุณกล่าวหาว่าผมและแฟนพิงเจ้า ผมและแฟนไม่เคยป่าวประกาศเพ่ือเอาประเด็นนี้ไปสร้างผลประโยชน์ หรือสร้างช่ือเสียงให้กับตัวเราเลยแม้แต่น้อย จะพูดให้คนรู้ในกรณีที่มีแดงจัด (ล้มเจ้า) มาพูดให้ร้ายพระองค์ต่อหน้าเราเท่านั้นเอง ซึ่งเราก็ต้องชี้แจงความจริง ซึ่งสถาบันไม่มีโอกาสได้ชี้แจงเลย มีแต่พวกคุณที่ล้มเจ้าให้ข้อมูลตามความเช่ือกันเอง ผมว่าคุณน่าจะอยู่ในกลุ่มเดียวกันกับ Hi s

#61 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:19

จริงๆแล้ว ผมก็อ่านผ่านๆ จนกระทั่ง

"เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ" แถมเกลียดเส้้ือเหลืองที่ปิดสนามบิน และเกลียดแดงมากจนเข้าไส้ตอนที่เผาเมือง

อันนี้เป็น นิสัยแท้และดั้งเดิมของ สลิ่มตีกิน คือ

เมื่อมีสงคราม เวลาออกรบ ไม่ไป ไปทำไม โง่ คลั่ง เหนื่อย เนี่ยนห้อยโหนเค้าไปเรื่อยๆ แอบๆส่งเงินให้แต่ไม่ออกแรง ไม่เสี่ยง ทำดูเหนือ คอยดูไปเรื่อยๆ
ถ้าเกิดเพื่อนรบชนะ มีการเปลี่ยนแปลง เมื่อนั้น หล่อดีเลย์จะฉวยโอกาสเลย จะเริ่มออกหน้า ว่า ภาคประชาชนดีแบบโน้นแบบนี้ ทั้งๆที่
ตัวเองมุดหัวอยู่ในรู จนมีการเปลี่ยนแปลง

แต่ถ้าระหว่างรบ เพื่อนไปเหยียบ มดตายไปสองตัว หล่อดีแต่พูดไม่เกี่ยวนะ ฮ้าฟ หล่อก็ไม่ชอบแบบ นั้นเหมือนกัน
ถ้าระหว่างรบ มีการสูญเสีย สาวก โซวอย ของหล่อจะบอกประมาณว่า "ก็ไปทำไม อยู่บ้านดีๆแล้วจะตายไหม?" ....

พอมีอำนาจ หล่อจะลืมเพื่อนเก่า ไปซุกตูดเพื่อนใหม่ทันที เพราะ เพื่อนใหม่มีเสียงในสภาทำให้ หล่อ เป็น นายกสมใจได้...
เพื่อนใหม่ จะโกงกินแดรก อย่างไร หล่อไม่รู้ไม่เห็นนะ ฮ้าฟ เพื่อนๆ ทำ .... ไม่มีเค้าไม่มีเรา

สุดท้าย ที่ลืมไม่ได้ และทำประจำ คือ อ้างเ้จ้า.... คือ ถ้าไม่เอามาอ้างหรืิอ เอาไว้แอบเนี่ย มันดูดีไม่พอใช่ไหมครับ ไม่มีปัญญาทำให้ตัวเองดูดีมากกว่านี้
เพราะเค้ารู้ทันกันหมด เลยเอาเจ้ามาอ้าง...

อย่าเอาท่านมาเกี่ยวได้หรือไม่ การที่เอามาไว้ในประโยคที่มีความขัดแย้งกันอยู่ เท่ากับ การแอบอยู่ชายกระโปรง ไม่มีหลักยืน ขอ พิงเจ้าไว้ก่อน...

เช่น ถ้ามีคนพูดว่า "เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นลูกแม่" .... ผมก็จะถามไปว่า แล้ว คุณแม่คุณเกี่ยวอะไรกับแดง เหลือง หรือครับ ถึง เอาท่านลง มาในบทพูดนี้...
หรือ คุณต้องการเอาแม่คุณมาเกี่ยวข้องกับความขัดแย้ง???

ในที่สุด มันก็เป็นแค่ วาทกรรม ตีกินธรรมดา ที่ทำให้คนพูด ดูดี สำหรับ โซวอน ที่มีนึกว่าตัวเองมีความคิด จริงๆมีแต่ความรู้ พอกันกับ

"คุณเอาเจ้าหรือปล่าว..." "คุณเป็นลูกแม่หรือปล่าว..."

ท่องกันไว้นะครับ...

แฟน จขกท เป็น "ข้าราชการ" ซึ่งแปลว่า ผู้ทำงานให้พระราชา เธอพูดผิดตรงไหน? หรือข้าราชการของคุณคือผู้ทำงานให้รัฐบาล? รัฐบาลที่ผลัดเปลี่ยนเวียนกันมาแล้วก็ไป

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เค้าไม่ได้อิงเจ้า เค้าพูดความจริง

หรือคุณรับไม่ได้ที่ในประเทศนี้มีบุรุษผู้หนึ่ง ที่ได้เกิดมาในตำแหน่งที่สูงกว่าใครๆ นับได้ว่าโชคดีมากๆในโลก แต่ก็ไม่ได้เอาความโชคดีนั้นไปเสวยสุขเพียงผู้เดียว แต่กลับให้ความรักกับประชาชนอย่างมายมาย ยอมลำบากไปถิ่นทุรกันดาร ยอมเสี่ยงภัยไปยังดินแดนที่ไม่มีใครกล้าย่างกรายเข้าไปทำคุณงามความดีมากมาย มีผลงานเชิงประจักษ์หลายอย่าง และได้รับความรักจากประชาชนอย่างมากมายตอบแทนเช่นกัน

อีสานทุกวันนี้เขียวเพราะใคร ไฟใต้เคยดับได้เพราะใคร ปัญหาฝิ่นภาคเหนือหมดไปได้เพราะใคร หรือง่ายๆ คิดดูว่ามีป่าที่มีคอมมิวนิสต์อยู่ และพร้อมจะยิงคนที่ไม่ใช่พรรคพวก คุณจะกล้าเดินทางไปค้างคืนหรือไม่

คุณอิจฉาเค้าใช่ไม๊

เห็นชอบครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#62 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:40

บ้านผมรักในหลวงทั้งครอบครัว
ส่วนอีเห็นมันปัญญาอ่อน มันโกรธที่พ้่อมันโกงกินสั่งเผาเมืองที่ไม่มีวันกลับประเทศตัวเองได้ เร่รอนอยู่ในดูไบ และคงตายอยูที่นั้น
อย่าไปสนใจมันเลย ปัญญาอ่อนทั้งครอก
คนเขาคุยกัน มันนึกว่ามันเป็นคน แต่ไม่ใช่
อีเห้น หัดส่องกระจกดูตัวเองบ้าง เขายาวขนาดนั้น ไปกินหญ้าไป ชิวชิว

#63 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:52

เราคบใครเราจะถามก่อนเลยจ้ะว่าเสื้อแดงไหม ถ้าเป็นเราจะไม่คบ
แต่โชคดีไม่เจอแดง เจอแต่คนเกลียดไอ่แม้ว

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ