Jump to content

- - - - -

ขำๆ ในห้องนั่งเล่น @ serithai.net

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:19

สมน้ำหน้า ขอรับ ท่าน mongdoodee

ท่านอยากใช้ โปรแกรม ภรรยา 1.0 เองนี่ครับ

ใครไปบังคับ ท่านล่ะครับ หึ หึ

ประธานชมรมโสด ตลอดกาล ขอหัวเราะ ท่าน หนึ่งนาที

ใครออก จาก ชมรม ของเราไป แล้ว มานั่ง ซมซาน

เรียกร้อง แก้ไข โปรแกรม เฮอะ ฝันไปเถอะ ครับ

พวกท่าน อาจลืม ไปแล้ว ว่า วันที่พวกท่าน มีความสุข

พวกผม ได้ แต่ นั่งคอตก แล้ว ก็กัดฟัน กรอด ๆ (ทำไม ตู ไม่มีบ้าง)

แล้ว ตอนนี้ พวกท่าน ก็เรียก หาโปรแกรม ที่จะช่วยแก้ไข

ภรรยา 1.0 หรือ ขอรับ โอ้ววววว

โ้อ้ ลัลล้าาา วันนี้ ชายโสด ขอบอก

ถ้า กระผม สามารถ พอ กระผม จะทำ

virtual ภรรยา แบบที่ จะไม่พัฒนา ไปเป็น MOM แน่นอน ขอรับ

(ก็มันเป็น แค่ virtual หนิ นะ ฮึ ฮึ)

ใครจะอยาก อยู่กับ คุณแม่ คนที่สอง เล่าครับ ก๊าก ๆ

สิทธิ นี้ เป็นของคุณ นะครับ

แหม ถึงตอนนี้ จะอยาก ใช้ small house แล้วล่ะสิ

ระวัง โปรแกรม crash แล้ว คุณ จะกลายเป็น ต้องใช้โปรแกรม

doctor watson เอานะครับ จะหาว่าไม่เตือน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#52 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#53 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

เรื่อง  โปรแกรม "ภรรยา 1.0"

ตามที่คุณได้ชี้แจง ปัญหา Bug ของโปรแกรม "ภรรยา 1.0" 

และจากคำแนะนำที่ให้ติดตั้ง  ‘c:\ได้จ้ะที่รัก’ และ ’c:\ขอโทษจ้ะที่รัก’ 

เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ‘ภรรยา 1.0′ 

และให้จัดหาโปรแกรม 'ดอกไม้ 2.0.1′ และชุดโปรแกรม ‘เครื่องเพชร 5.1.2′ 

เพื่อสนับสนุนให้โปรแกรม "ภรรยา 1.0" ทำงานอย่างราบรื่นนั้น

ขอแจ้งว่า หลังจากได้จัดหา  'ดอกไม้ 2.0.1′ และชุดโปรแกรม ‘เครื่องเพชร 5.1.2′ แล้ว

โปรแกรม "ภรรยา 1.0" ได้พัฒนาตัวเอง จนกลายเป็นโปรแกรมใหม่ ที่มีชื่อว่า "MOM 1.0" 

ซึ่งโปรแกรม "MOM 1.0" (ที่เกิดจากการพัฒนาตัวเองของโปรแกรม "ภรรยา 1.0") นี้ 

แม้แต่ ‘c:\ได้จ้ะที่รัก’ และ ’c:\ขอโทษจ้ะที่รัก’  

ที่ติดตั้งเพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ‘ภรรยา 1.0′ ก็ไม่สามารถป้องกันได้

มี กูรูคนหนึ่ง ได้แนะนำให้ผม upgrade ‘c:\ได้จ้ะที่รัก’ และ ’c:\ขอโทษจ้ะที่รัก’  

เป็น 'c:\เดี๋ยวนี้เลยจ๊ะ' และ 'c:\ผมผิดเองจ๊ะ' 

จึงเรียนสอบถามว่า จะมีโปรแกรมใดที่ป้องกันไม่ให้มีการพัฒนาตัวเองของ "MOM 1.0" ไปเป็นเวอร์ชั่นที่สูงขึ้น

จาก  user (อีกคน) ที่มีปัญหา (กว่า)

วิธีการแก้ไขเบื้องต้นนะครับ

วิธีที่ 1 = Start >Control Panel >MOM 1.0 Update >Change Setting >เปลี่ยนเป็น Never check for updates (not reccommand)

วิธีที่ 2 = แต่ถ้ายังไม่พอสามารถสั่งปิดได้จาก Group Policy พิมพ์ gpedit.msc ในช่องค้นหา ไปที่ Computer Configuration > Administrative Template > System > Driver Installation ดูที่ด้านขวาตรงที่ Turn off MOM 1.0 update device search prompt ดับเบิ้ลคลิกมาแล้วเลือก Enable ครับ แล้วก็ทำเหมือนกันในช่อง User Configuration ด้วยครับ
วิธีที่ 3 = อย่าลง Os จริงครับ MOM 1.0 หาก  Os. เป้น OEM จะแก้ยากแนะนำให้โหลดเป็นเวอรชั่นทดลอง (30วัน) แล้วไช้ Chew-WGA 0.9 – The MOM 1.0 Patch

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน