Jump to content

- - - - -

ต้นเหตุความเสื่อมของแกนนำเสื้อเหลือง

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

ผมเป็น1 ในแนวร่วมของกลุ่มชนคนเสื้อเหลือง

ผมติดตามดูช่อง9เมืองไทยรายสัปดาห์ทุกครั้งที่ออกอากาศ

แนวคิดมนขณะนั้นมันไช่ โดนใจผม

เช่น การไปนั่งในที่ไม่สมควรนั่งในโบษถ์วัดพระแก้ว

หรือการแต่งตั้งสังราช การที่ปล่อยให้ใครบางคนได่าหลวงตามหาบัวผู้ที่ค้ำจุลประเทศเป็นต้น

จากการติดตามดูเรื่อยๆจนโดนหมาตัวไหนไม่รู้ปลดรายการกลางอากาศ จนต้องหยุดดูไป

จนมารู้ว่ามีการจัดปราศัยตามที่ต่างๆ ผมก็ไม่ได้ไป

มาจัดอย่างใหญ่ที่ธรรมศาสตร์ ผมก็ไม่ได้ไป

มาดูอีกทีก็อีตอนที่ผม ดูจากจานดาวเทียม เพราะผมเป็นช่างติดจานดาวเทียมนี่แหละ

แนวคิดในขณะนั้น (แป๊ะ) ถูกใจผมมาก

แฉความไม่ชอบมาพากลทุกอย่าง ไม่ว่าขจะเป็นการขายหุ้น

ไม่ว่าจะเป็นการแก้สัญญาทำให้ประเทศไทยเสียประโยชน์

ไม่ว่าจะแทรกแซงสื่อหรือโกงกินต่างๆโดนใจทั้งหมด

จากที่มีการชุมนุมผมก็เป็นมวลชน

และจากมวลชนก็กลายเป็นการ์ด อยู่ประตู5บ้าง มัฆวานบ้าง ประตู่1บ้าง

จนมีการประทะกับพวก นปช บ้างหลายครั้งผมสู้ไม่เคยถอย

สุดท้ายผมก็เป็นแกนนำระดับอำเภอ

หากมีการขอกำลังก็จะติดต่อมาที่ผม

การต่อสู้ในครั้งนั้น ทำเพื่อประโยชน์ของส่วนรวม

ประโยชน์ของประเทศชาติ ปกป้องสถาบัล ต่อสู้จนนายกฯในขณะนั้น ตกเก้าอี้ไปหลายคน

จนพวก นปช ในขณะนั้น ประณามพวกเสื้อเหลืองว่า เป็นพวกนักเลงข้างถนน

ทำไมไม่เข้าไปสู้กันในสภา 

สุดท้าย 5แกนนำในขณะนั้น ก็ปรึกษาหารือกันว่า จะตั้งพรรคการเมืองกันไหม

มีการปรึกษากันในระดับจังหวัด โหวดกันภายในจังหวัดตัวเอง

อย่างที่เพชรบุรีโหวดว่า ให้ตั้งพรรค80เปอร์เซ็น

อีก10เปอร์เซ็น ไม่เอา เหตุผลคือกลัวว่า หากตั้งพรคการเมืองแล้ว จะเลวเหมือนกันหมด

และ10เปอร์เซ็นสุดท้าย บอกว่า ตั้งก็เป็นเสื้อเหลือง

ไม่ตั้งพรรคก็เป็นเสื้อเหลือง เอายังไงก็ได้

สุดท้าย มีการเรียกสาวกเสื้อเหลืองทั่วประเทศไปโหวดกันว่า

ตกลง จะตั้งพรรคการเมืองเป็นของตัวเองไหม

ผมก็ไปเป็น1ในจำนวนนั้นด้วย

คันนี้รถคลาสสิคของ

วันนั้น มีการโหวดกันอย่่างเป็นเอกฉัน นั้นก็คือ ตั้งพรรคการเมืองครับ

ไม่มีใครคัดค้านเลยแม้แต่คนเดียว

การโหวดก็คือ ถามผ่านไมค์โครโฟร์น และหากเห็นด้วยให้ลุกขึ้น

หากไม่เห็นด้วยให้ลุกขึ้นยืน เป็นต้น

หลังจากนั้นก็มีการโหวดจัดตั้งพรรค เลือกกรรมการพรรค ลือหหัวหน้าพรรค(ชั่วคราว)

ผมก็เป็น1ในจำนวนนั้นอีกเพราะผมเป็นแกนนำระดับอำเภอ

สรุป

วันที่จะตั้งพรรคการเมืองหรือไม่นั้น

มีการถาม มีการระดมความคิดจากคนหมู่มาก

มีการแสดงวิถีประชาธิปไตยด้วยการโหวด

มีการถามสมาชิกทั่วประเทศ

เมื่อมีการตั้งพรรคการเมืองกันแล้ว ตามกฏหมาย พรรค ต้องมีสมาชิกอย่างต่ำ5000คน

ต้องมีสาขาพรรคอย่างต่ำตามที่กฏหมายระบุไว้ 

ซึ่งเมื่อมีการตั้งสาขาพรรค หมู่สมาชิกก็ต้องออกค่าไช้จ่ายกันเอง

ไม่ว่าจะเสมียน ค่าไฟ ค่าไช้จ่ายทั้งหมด ทุกคนอดทนรอ

ส่งคนเข้าไปลงสนามการเลือกตั้งกันมานานปี

หมดกันไปหลายบาทในการเสียค่าไช้จ่าย

จนมาวันนึงก็มีการเลือกตั้งจนได้

แต่วันลงสนาม แกนนำ พธม บอกว่าไง ??

บอก โหวดโน

ไม่ให้พรรคการเมืองไหม่ ที่จัดตั้งขึ้นมาเองลงสนามซะงั้น

มันเกิดอะไรขึ้น

ทำไมไม่เล่นตามกฏิกา

ก่อนที่จะบอกโหวดโน มะึรึง ถามสมาชิกทั้งประเทศหรือยัง???

สุดท้าย แป๊ะ ก็ไม่ต่างจากแม้ว

และมันก็เข้าสู่ยูคของความเสื่อมของชาวเสื้อเหลืองในที่สุด

วันนั้น ผมไม่เคยหันหลังกลับไปร่วมกับแปะอีกเลย

สาวกหลายคน ยกเลิก ไม่สนใจอีกแล้ว แม้แต่สินค้าที่แพงแสนแพงก็เลิกซื้อ

สาวกของเสื้อเหลืองหายไปเกินครึ่ง

หลายคนบอกว่า แนวทางของแปะเปลี่ยนไปเพราะ รับเงินแม้ว

หลายคนไม่เชื่อ

แต่มาวันนี้ หลายคนคงจะพอดูออกว่า

อุดมการณ์ของแป๊ะ ไม่ต่างไปจากคนกระหายเงินทั่วไป

หุหุ

ไม่เสียใจเลยที่ผมถอดเสื้อเหลืองมาหลายปี

ผมเป็น1 ในแนวร่วมของกลุ่มชนคนเสื้อเหลือง

ผมติดตามดูช่อง9เมืองไทยรายสัปดาห์ทุกครั้งที่ออกอากาศ

แนวคิดมนขณะนั้นมันไช่ โดนใจผม

เช่น การไปนั่งในที่ไม่สมควรนั่งในโบษถ์วัดพระแก้ว

หรือการแต่งตั้งสังราช การที่ปล่อยให้ใครบางคนได่าหลวงตามหาบัวผู้ที่ค้ำจุลประเทศเป็นต้น

จากการติดตามดูเรื่อยๆจนโดนหมาตัวไหนไม่รู้ปลดรายการกลางอากาศ จนต้องหยุดดูไป

จนมารู้ว่ามีการจัดปราศัยตามที่ต่างๆ ผมก็ไม่ได้ไป

มาจัดอย่างใหญ่ที่ธรรมศาสตร์ ผมก็ไม่ได้ไป

มาดูอีกทีก็อีตอนที่ผม ดูจากจานดาวเทียม เพราะผมเป็นช่างติดจานดาวเทียมนี่แหละ

แนวคิดในขณะนั้น (แป๊ะ) ถูกใจผมมาก

แฉความไม่ชอบมาพากลทุกอย่าง ไม่ว่าขจะเป็นการขายหุ้น

ไม่ว่าจะเป็นการแก้สัญญาทำให้ประเทศไทยเสียประโยชน์

ไม่ว่าจะแทรกแซงสื่อหรือโกงกินต่างๆโดนใจทั้งหมด

จากที่มีการชุมนุมผมก็เป็นมวลชน

และจากมวลชนก็กลายเป็นการ์ด อยู่ประตู5บ้าง มัฆวานบ้าง ประตู่1บ้าง

จนมีการประทะกับพวก นปช บ้างหลายครั้งผมสู้ไม่เคยถอย

สุดท้ายผมก็เป็นแกนนำระดับอำเภอ

หากมีการขอกำลังก็จะติดต่อมาที่ผม

การต่อสู้ในครั้งนั้น ทำเพื่อประโยชน์ของส่วนรวม

ประโยชน์ของประเทศชาติ ปกป้องสถาบัล ต่อสู้จนนายกฯในขณะนั้น ตกเก้าอี้ไปหลายคน

จนพวก นปช ในขณะนั้น ประณามพวกเสื้อเหลืองว่า เป็นพวกนักเลงข้างถนน

ทำไมไม่เข้าไปสู้กันในสภา 

สุดท้าย 5แกนนำในขณะนั้น ก็ปรึกษาหารือกันว่า จะตั้งพรรคการเมืองกันไหม

มีการปรึกษากันในระดับจังหวัด โหวดกันภายในจังหวัดตัวเอง

อย่างที่เพชรบุรีโหวดว่า ให้ตั้งพรรค80เปอร์เซ็น

อีก10เปอร์เซ็น ไม่เอา เหตุผลคือกลัวว่า หากตั้งพรคการเมืองแล้ว จะเลวเหมือนกันหมด

และ10เปอร์เซ็นสุดท้าย บอกว่า ตั้งก็เป็นเสื้อเหลือง

ไม่ตั้งพรรคก็เป็นเสื้อเหลือง เอายังไงก็ได้

สุดท้าย มีการเรียกสาวกเสื้อเหลืองทั่วประเทศไปโหวดกันว่า

ตกลง จะตั้งพรรคการเมืองเป็นของตัวเองไหม

ผมก็ไปเป็น1ในจำนวนนั้นด้วย

คันนี้รถคลาสสิคของ

วันนั้น มีการโหวดกันอย่่างเป็นเอกฉัน นั้นก็คือ ตั้งพรรคการเมืองครับ

ไม่มีใครคัดค้านเลยแม้แต่คนเดียว

การโหวดก็คือ ถามผ่านไมค์โครโฟร์น และหากเห็นด้วยให้ลุกขึ้น

หากไม่เห็นด้วยให้ลุกขึ้นยืน เป็นต้น

หลังจากนั้นก็มีการโหวดจัดตั้งพรรค เลือกกรรมการพรรค ลือหหัวหน้าพรรค(ชั่วคราว)

ผมก็เป็น1ในจำนวนนั้นอีกเพราะผมเป็นแกนนำระดับอำเภอ

สรุป

วันที่จะตั้งพรรคการเมืองหรือไม่นั้น

มีการถาม มีการระดมความคิดจากคนหมู่มาก

มีการแสดงวิถีประชาธิปไตยด้วยการโหวด

มีการถามสมาชิกทั่วประเทศ

เมื่อมีการตั้งพรรคการเมืองกันแล้ว ตามกฏหมาย พรรค ต้องมีสมาชิกอย่างต่ำ5000คน

ต้องมีสาขาพรรคอย่างต่ำตามที่กฏหมายระบุไว้ 

ซึ่งเมื่อมีการตั้งสาขาพรรค หมู่สมาชิกก็ต้องออกค่าไช้จ่ายกันเอง

ไม่ว่าจะเสมียน ค่าไฟ ค่าไช้จ่ายทั้งหมด ทุกคนอดทนรอ

ส่งคนเข้าไปลงสนามการเลือกตั้งกันมานานปี

หมดกันไปหลายบาทในการเสียค่าไช้จ่าย

จนมาวันนึงก็มีการเลือกตั้งจนได้

แต่วันลงสนาม แกนนำ พธม บอกว่าไง ??

บอก โหวดโน

ไม่ให้พรรคการเมืองไหม่ ที่จัดตั้งขึ้นมาเองลงสนามซะงั้น

มันเกิดอะไรขึ้น

ทำไมไม่เล่นตามกฏิกา

ก่อนที่จะบอกโหวดโน มะึรึง ถามสมาชิกทั้งประเทศหรือยัง???

สุดท้าย แป๊ะ ก็ไม่ต่างจากแม้ว

และมันก็เข้าสู่ยูคของความเสื่อมของชาวเสื้อเหลืองในที่สุด

วันนั้น ผมไม่เคยหันหลังกลับไปร่วมกับแปะอีกเลย

สาวกหลายคน ยกเลิก ไม่สนใจอีกแล้ว แม้แต่สินค้าที่แพงแสนแพงก็เลิกซื้อ

สาวกของเสื้อเหลืองหายไปเกินครึ่ง

หลายคนบอกว่า แนวทางของแปะเปลี่ยนไปเพราะ รับเงินแม้ว

หลายคนไม่เชื่อ

แต่มาวันนี้ หลายคนคงจะพอดูออกว่า

อุดมการณ์ของแป๊ะ ไม่ต่างไปจากคนกระหายเงินทั่วไป

หุหุ

ไม่เสียใจเลยที่ผมถอดเสื้อเหลืองมาหลายปี

Edited by arun sound, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:35.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:35

โอ้ววววววววววววววววว

ไม่นึกว่า จะเจอการ์ดพธม ในนี้

ผมก้อ การ์ด อาสา ครับ 

ส่วนใหญ่ ผมจะอยู่ด้านข้าง ๆ นะครับ ตรงที่มีถนน เข้าออก ผ่านทำเนียบอ่ะ

วนแถว ๆ นั้น ละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

จำได้ ผมเคยปะทะ กะ ตำรวจ ที่่จะเข้าสลายการชุมนุม ก่อนที่จะเกิดเรื่องวันที่ 7 ตุลา

ผมเห็นด้วยนะ ที่ช่วงหลัง ๆ แปะ เปลี่ยนไป มาก เสื้อเหลืองเข้ม ก้อเปลี่ยนไป 

ไม่เหมือน ยุคแรก ๆ ที่พธม จัดตั้งขึ้น มีอุดุมการณ์ มากกว่า นี้

ตอนนี้กลัีบกลายเป็นว่า เสื้อเหลือง คือ หนึ่งในเครื่องมือ ของแปะ มากกว่า

Edited by พอล คุง, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:37.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

*
POPULAR

โอ้ววววววววววววววววว

ไม่นึกว่า จะเจอการ์ดพธม ในนี้

ผมก้อ การ์ด อาสา ครับ 

ส่วนใหญ่ ผมจะอยู่ด้านข้าง ๆ นะครับ ตรงที่มีถนน เข้าออก ผ่านทำเนียบอ่ะ

วนแถว ๆ นั้น ละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

จำได้ ผมเคยปะทะ กะ ตำรวจ ที่่จะเข้าสลายการชุมนุม ก่อนที่จะเกิดเรื่องวันที่ 7 ตุลา

ครับ

ส่วนมาก ผมจะไส่กางเกงทหาร ครับ

ประทะกันหลายครั้งครับ

กับตำรวจก็ด้วย

รวมไปถึงวันที่7ก็ด้วย

วันที่พวก นปช ยกพวกมาตีเราก็ด้วย ผมไม่เคยหนีแม้แต่ครั้งเดียว

(ขาผมดามเหล็ก หนีไม่ไหว อิอิ เลยต้องสู้ตาย)

แม้ผมจะถอยจาก พธม นานแล้ว

แต่หากชาติต้องการความช่วยเหลือ ผมก็ต้องไปละครับ

หรือแนวร่วมอื่นๆที่ผมเห็นด้วยผมก็ไปครับ

ที่ผมไม่เห็นด้วย ผมก็นอนเกาไข่อยู่บ้าน

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เอ้า

เอารูปไปดู

หากหมั่นไส้ จะได้ยิงถูกตัว

ตายชั่งแม่ง

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

ป๊าดดดดดดดดดดด สุดยอด ถ่ายรูปกะ พี่ตั่ว กะ วงแฮมเมอร์(จำไม่ได้ว่า พี่เค้าชื่ออะไรง่ะ ) ด้วย

Edited by พอล คุง, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:45.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:51

ป๊าดดดดดดดดดดด สุดยอด ถ่ายรูปกะ พี่ตั่ว กะ วงแฮมเมอร์(จำไม่ได้ว่า พี่เค้าชื่ออะไรง่ะ ) ด้วย

จะเอารูปตอนที่ผมโดนตำรวจรุมกระทืบด้วยไหมล่ะ?

แต่ไม่ลงให้ดูหรอก

แบบว่า อับอายขายขี้หน้า

ยับอะ

แบบว่ายับ

(วันที7)

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:51

ผมไม่เห็นด้วยครับ ที่ว่าเสื่อมตอนที่ แป๊ะสั่งให้ "โหวตโน"

ผมว่ามันก่อนนั้น ตอนที่ตั้งพรรค จำได้เลยว่าแป๊ะออกมา

บอกว่า ใครเป็นแม่ยก ปชป. ไม่ต้องไป ใครไม่เห็นด้วย

ไม่ต้องเข้า จากนั้นคนเข้าไปน้อยกว่าที่คิด เลยออกมาฟาด

หัวฟาดหาง แล้วว่าคนที่หายไปคือ พวก ปชป. ที่ไม่ต้องการ

ให้พันธมิตรตั้งพรรคการเมืองแข่ง บลาๆๆๆๆ

จำได้ว่ามีคนเขียนในเว็บบอกว่า ถ้าพันธมิตรตั้งพรรค ก็จะกลาย

เป็นนักการเมืองนิสัยเดิมๆ ไม่ใช่เสียงประชาชนบริสุทธิ์ เป็น

การกลืนน้ำลายตัวเอง ที่บอกว่าจะไม่รับตำแหน่งทางการเมือง

ตอนนั้นมีการโต้ตอบกันรุนแรงในเว็บ เริ่มมีคนไม่เห็นออกจาก

กลุ่ม แล้วโดนแป๊ะและสาวกไล่ด่า เจ้ปองเจอคำด่า "โดนพระทะลวงหอย"

ตอนนั้นด่ากันมันปากเลยเชียว 

#7 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:00

คือ แป๊ะก็ดี ปานเมพก็ดี

ท่านอย่าเข้าใจผิดว่า เขาเหล่านี้เปลี่ยนไปนะ

ขอบ่องว่า เขาไม่ได้เปลี่ยน

ไอ่ที่เราเห็นเขาตะโกน ท้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกสิน ออกไป นั่นแระ ที่เขาเปลี่ยนไป

เพราะเขาเหล่านี้กะแม้ว หรือระบอบทักษิณหาใช่ไหนอื่น

ก็วัวเคยขา ม้าเคยควบกันมาทั้งน้านนนนน

เรียกว่า ตัวตนเดิม ธาตุแท้ของพวกเขา กลัีบมาเป็นเหมือนเดิมดีกั่ว

:lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#8 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#9 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:11

ตักน้ำใส่กะโหลก ชะโงกดูเงา

ภาษาไทยแท้ๆ รู้จักไหมครับ ไม่ต้องกระแดะปะกิดหรอก ผมไม่ได้เทพปะกิด  :lol:

ปล อะไรคือเป้าหมายที่เร่งด่วน ที่ต้องจัดการตอนนี้?

1) ปชป มาร์คเลวกว่าแม้ว

2) ทักษิณ เป็นนายกที่ดีที่สุดเท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา

3) แดงล้มเจ้า

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:19

แค่เสี้ยนจะเสี้ยมน่ะครับ คุณ -3-

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

ภาษาไทยแท้ๆ รู้จักไหมครับ ไม่ต้องกระแดะปะกิดหรอก ผมไม่ได้เทพปะกิด  :lol:

ปล อะไรคือเป้าหมายที่เร่งด่วน ที่ต้องจัดการตอนนี้?

2) ทักษิณ เป็นนายกที่ดีที่สุดเท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา

1) Yes

2) Yes

3) No

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#12 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

1) Yes

2) Yes

3) No

แดงล้มเจ้า ไม่ต้องจัดการ?

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#13 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

1) Yes

2) Yes

3) No

ผมว่าน่าจะโดนข้อ 1. ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม

The byproduct of Cockroach blue shirt magnificent elite governor world class scam. xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

http://webboard.seri...e-3#entry810126

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#14 CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

1) Yes

2) Yes

3) No

So I will be baned soon because "แดงล้มเจ้า ไม่ต้องจัดการ", good try.   Everything can be link to this topic.  This is well document one of cockroach blue shirt infamous specialities.

Now, listen carefully, 

3) No  =   Not all red shit ล้มเจ้า

#15 CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

1) Yes

2) Yes

3) No

ผมว่าน่าจะโดนข้อ 1. ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม

The byproduct of Cockroach blue shirt magnificent elite governor world class scam. xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

http://webboard.seri...e-3#entry810126

Please know your place by do not comment my post on something you can not comprehend.

#16 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:19

1) Yes

2) Yes

3) No

So I will be baned soon because "แดงล้มเจ้า ไม่ต้องจัดการ", good try.   Everything can be link to this topic.  This is well document one of cockroach blue shirt infamous specialities.

Now, listen carefully, 

3) No  =   Not all red shit ล้มเจ้า

คนเสื้อแดงไม่ใช่พวกล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าเป้นพวกเสื้อแดง(ทั้งนั้น)

http://webboard.seri...แด/#entry720552

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:24

1) Yes

2) Yes

3) No

Please know your place by do not comment my post on something you can not comprehend.

If you know the meaning of "the succession" and "succession", you will never said so.  Or you mean "succesion".  What is it?

#18 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:03

คิดว่ามีอีกหลายคนที่เคยเป็นฝ่ายเดียวกับเหลืองพธม.มีพัฒนาการทางความคิดเหมือนคุณจขกท.ค่ะ

แม้ว่าเราจะไม่ชอบแป๊ะและแกนนำบางคนของพธม.แต่แรก แต่ด้วยจุดประสงค์ร่วมเดียวกันทำให้เรา

เอาใจช่วยและสละเงินที่ไม่ได้มีมากเพื่อช่วยเหลือกันบ้าง พอมาตอนนี้เรารู้สึกว่าตัวเราเองพอมีเซ้นท์

อยู่บ้างจึงดูออกแต่แรกว่าพวกนี้จะเป็นแบบนี้เลยไม่ค่อยรู้สึกผิดหวัง เพียงแต่เพิ่มความชังในพฤติกรรม

ของแป๊ะและแกนนำบางคนมากขึ้น  แป๊ะบอกว่ามาร์คเลวกว่าแม้ว แต่เรากลับคิดว่าไม่แน่หากแป๊ะมีอำนาจ

เป็นใหญ่ เขาน่ะแหละอาจจะเลวกว่าแม้วหลายเท่า

Edited by tu249cm, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:39.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#19 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:11

กระทู้แบบนี้ เขามาแน่. น้องเครื่องบิน

#20 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:49

คิดว่ามีอีกหลายคนที่เคยเป็นฝ่ายเดียวกับเหลืองพธม.มีพัฒนาการทางความคิดเหมือนคุณจขกท.ค่ะ

แม้ว่าเราจะไม่ชอบแป๊ะและแกนนำบางคนของพธม.แต่แรก แต่ด้วยจุดประสงค์ร่วมเดียวกันทำให้เรา

เอาใจช่วยและสละเงินที่ไม่ได้มีมากเพื่อช่วยเหลือกันบ้าง พอมาตอนนี้เรารู้สึกว่าตัวเราเองพอมีเซ้นท์

อยู่บ้างจึงดูออกแต่แรกว่าพวกนี้จะเป็นแบบนี้เลยไม่ค่อยรู้สึกผิดหวัง เพียงแต่เพิ่มความชังในพฤติกรรม

ของแป๊ะและแกนนำบางคนมากขึ้น  แป๊ะบอกว่ามาร์คเลวกว่าแม้ว แต่เรากลับคิดว่าไม่แน่หากแป๊ะมีอำนาจ

เป็นใหญ่ เขาน่ะแหละอาจจะเลวกว่าแม้วหลายเท่า

ตามนี้ด้วยครับ

สุดท้าย แป๊ะก็ไม่ต่างไปจากที่ตัวเขาเองพูดมาทั้งหมดนั่นแหละ

แม้วบอกว่า เสียงปืนแตก จะออกมาเดินนำขบวน

แตกไปกี่รอบแล้ว ไหนล่ะแม้ว ?

แป๊ะบอกว่า จะออกมาตอนไหนว๊า???

เหอะๆ

เอาเข้าจริงเป็นไงละ สารพัดข้ออ้าง

หากแป๊ะมีอำนาจ เผลอๆจะเลวกว่าแม้วซะอีก

#21 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

ชืนใจที่เริ่มมีคนรู้ทันสนธิลิ้ม  ต่อไปพวกเสี้ยมหาเรื่องสร้างเเตกเเยกให้ประเทศนี้คงหากินลำบากขึ้น วันๆคงได้เเต่ไฮโซกำมะลอตามบอร์ด :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#22 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

งงเลย ใครจะโดนแบนครับ?  :huh:

/人 ‿‿ ◕人\

#23 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

งงเลย ใครจะโดนแบนครับ?  :huh:

โห

กระป๋องเดียวก็เมาแล้ว

จะเล่นกันเป็นแบนเลยรึ

ผมยังไปเถียงกับอีกหลายคนที่ฝังหัวอยู่

อธิบายยังไงเขาก็ไม่ฟัง

คอดเองไม่เป็น

ไม่ต่างอะไรกับไพร่เลย

#24 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:14

เหอะ เหอะ พลังพันธมิตรในอดีต มันยิ่งใหญ่จริง ๆ  ตอนชุมนุมไล่ทักษิณ

มีจำนวนเป็นแสนนะครับ ถ้าแกนนำไม่หลงตัวเองว่านั่นคือ พลังของเขา

พันธมิตร ก็จะยังคงความยิ่งใหญ่อยู่ได้

ความหลงตัวเองของแกนนำทำให้เขาคิดจะตั้งพรรคการเมืองขึ้นมา โดยอ้าง

ความเห็นของมวลหมู่พันธมิตรทั้งหมด แต่มันทั้งหมดจริงหรือเปล่า ดูจากภาพ

ตอนตั้งพรรคกับตอนชุมนุม ก็คงเห็นความเสื่อมที่เริ่มต้นนับหนึ่งแล้ว

แต่แกนนำยังคงมีอัตตานำหน้าดันทุรังไปเรื่อย จนเห็นว่าพรรคนี้น่าจะไปไม่รอด

ก็ประกาศทิ้งไปดื้อ ๆ

ความตกต่ำเริ่มเข้ามาเยือน เมื่อแกนนำออกอาการฟาดหัวฟาดหาง อาละวาดด่า

เขาไปหมด เมื่อไม่ได้อะไรดังใจปรารถณา จนไชยวัฒน์แตกออกไปตั้งกลุ่มของ

ตัวเอง

ความตกต่ำสุด ๆ เมื่อยกพลออกมากล่าวหาว่า อภิสิทธิ์ขายชาติ เหลือพลพรรคชุมนุม

อยู่ไม่ถึง 500 คน บางวันต้องอาศัยสาวกสันติอโศกเฝ้าเวทีให้ สุดท้ายก็แตกคอกับ

สมศักดิ์ สุริยใสก็ดูจะเหินห่างไป แต่ที่แย่ตามมาก็คือ บรรดานักวิชาการที่เคยเป็นแนวร่วม

หายหมด แกนนำระดับรอง พนักงานของตัวเอง แตกกระสานซ่านเซ็นไปหลายคน

จนป่านนี้ ก็ยังไม่รู้ตัว

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:00

กระทู้แบบนี้ เขามาแน่. น้องเครื่องบิน

โอ๊ว  อย่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาน้า! :( 

ท่าน arun ครับ น้องน้อยน่ารักมากมาย ตาคมกลมโต  แป๊วววววเลย  :wub:

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน