Jump to content

- - - - -

ใครเคยขึ้นรถเมล์นรกสาย 8 มั่ง????

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:38

เคยเห็น แต่ไม่เคยขึ้น แต่ก็ดีแล้วคะ ที่  มี รมต. คมนาคม...  ยังมีชีวิตรอดกลับมาได้

เคยขึ้นแต่ 108 จากอนุสาวรีย์ มันเบลคที่ หล่นมาจากที่นั่งอยู่เบาะหลังเลยคะ  ดีนะที่มีคนยืนอยู่ เลยเป้นโล่บังให้ไม่ไปไกลกว่านี้

เท่าที่จำได้ สาย 108 ก็เป็นรถร่วม แบบเดียวกับสาย 8

ระบบการจ่ายค่าจ้าง คงแบบเดียวกัน คือคิดจากยอดผู้โดยสาร

#52 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:43

เคยขึ้นครับ ผมว่าก้อโอเคนะ

บางทีก็ต้องเข้าใจคนขับ

เข้าใจกระเป๋า

แต่ผมขึ้นแต่ละครั้ง ผมว่ากระเป๋าก็บริการดีนะ

#53 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

ผมเคยนั่งไปวรจักรบ่อย ดีตรงที่รอไม่นานจอดรับตลอด แต่เวลาลงต้องจับราวให้แน่น จากแยกแม้นศรีไปแยกวรจักรชอบวิ่งเลนรถที่สวนมาแล้วไปเบียดเข้าก่อนถึงแยก(แทบทุกครั้ง) ชอบแซงขวาแล้วเบียดเข้าตรงเชิงสะพานข้ามแยกบางกะปิประจำ

#54 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

สาย8 เห็นเค้าบอกว่าต้องนั่งดึกๆ แล้วจะรู้เลยว่า the fast หนะมันเด็กๆ

ส่วนตัวผมไม่เคยขึ้นนะ แต่ถ้าเมื่อก่อนเนี่ย ไอรถเล็กๆสีเขียวๆ เนี่ย มหาโหด

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#55 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:23

สาย8 เห็นเค้าบอกว่าต้องนั่งดึกๆ แล้วจะรู้เลยว่า the fast หนะมันเด็กๆ

ส่วนตัวผมไม่เคยขึ้นนะ แต่ถ้าเมื่อก่อนเนี่ย ไอรถเล็กๆสีเขียวๆ เนี่ย มหาโหด

ไอ้คันเขียวเล็ก ผมเรียกว่า ไอ้แมลงวันหัวเขียว  :D  :D

ขับยังกะ แมลงวัน บิน 

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#56 zongteen

zongteen

น้องเก่า

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:08

เรียนมัธยมนั่งกลับบ้านประจำครับต้นสายสะพานพุธถึงโชคชัย 4

เที่ยวที่จำไม่เคยลืมคือนั่งประมาณห้าทุ่มพอออกจากปากคลองได้เท่านั้นแหล่ะ เหยียบลืมตาย จำได้ว่าจอด 4 ป้าย เสาวรีย์ สะพานควาย เซนทรัล แล้วก็โชคชัย 4

เดินลงจากรถดูเวลาจากปากคลองถึงโชคชัย 4 20-25 นาทีเท่านั้น นึกว่านั่งอยู่บนรถของชูมัคเกอร์ แถมซวยนั่งเบาะหลังหน้าซีดตูดเปียกไปหมด ต้องค่อยๆขยับมานั่งกลางคัน เวลากระเด้งจะได้มีที่จับ. อยากบอกว่าพี่เค้าขับเทพมากจริงๆ

ใครอยากลองแนะนำขึ้นจากสะพานพุธหลัง 5 ทุ่มครับ มีเสียวแน่นอน

#57 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:05

ไอ้คันเขียวเล็ก ผมเรียกว่า ไอ้แมลงวันหัวเขียว  :D  :D

ขับยังกะ แมลงวัน บิน 

จำได้ตอนนั้น เผลอขึ้นไป รถประตูพัง กระเป๋าต้องเอาเท้ายันประตู พอขับสวนกันก็ทักทายกันด้วยวาจาแสนไพเราะ  :D  :D

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน