Jump to content

- - - - -

ชี้แจงนะครับ ผมไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็นแกนนำหน้ากากขาว

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

ข่าวตามเว็บข้างล้างนี้ ที่เสื้อแดงเอาไปแชร์กันในเน็ต เป็นข่าวบิดเบือนนะครับ

http://www.go6tv.com...-post_7589.html

ผมไม่เคยบอกสักครั้งว่าผมเป็นแกนนำ ผมเคยพูดแต่ว่าไปช่วยประสานงาน และสื่อสารกับแอดมินเพจได้หากท่านใดอยากเสนอแนะความคิดเห็นเพื่อให้ม็อบดีขึ้น

และวันนั้นที่หน้าเซ็นทรัลเวิร์ล ผมช่วยประสานจะพาคนไปหอศิลป์ตามที่หน้าเพจวีไทยประกาศ คือไปหอศิลป์ก่อน แล้วค่อยไปสวนลุมตอนสี่โมงครึ่ง ซึ่งอีกกลุ่มหนึ่งต้องการจะไปสวนลุมเลยไม่ต้องการไปหอศิลป์ สุดท้ายก็แยกกันเดินเป็นสองกลุ่ม

การพักการชุมนุมเป็นเรื่องส่วนตัวของผมคนเดียว ส่วนเพจ V For Thailand และ กลุ่ม V for Bangkok รวมถึงพี่น้องหน้ากากขาวท่านอื่นๆ ยังเดินหน้าชุมนุมตามปกติ

ผมห่วงว่ากลุ่มหน้ากากขาวจะเสียหายจึงขอชี้แจงไว้ตรงนี้ด้วยครับ

#2 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:09

เรื่องส่วนตัวของคุณ ถึงกับต้องเอามาโพสเป็นกระทู้ใหม่เลยเหรอ?  :D

คุณพยายามแย่งชิงการเป็นแกนนำ (แต่มีคนตามมากน้อยแค่ไหนนั่นอีกเรื่องหนึ่ง)

คนเขาดูออกหรอกครับ

ก็เรื่องของเขาครับ ^^ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:11

เรื่องส่วนตัวของคุณ ถึงกับต้องเอามาโพสเป็นกระทู้ใหม่เลยเหรอ?  :D

คุณพยายามแย่งชิงการเป็นแกนนำ (แต่มีคนตามมากน้อยแค่ไหนนั่นอีกเรื่องหนึ่ง)

ถ้าคนดีๆ เค้าก็ไม่คิด แต่ถ้าความคิดเลวๆของคุณ มันก็ออกมาเป็นแบบนี้แหละ  :D

#4 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

โพสตั้งแต่เวลา วันนี้, 17:36 แต่ไม่มีใครสนใจตอบเลย คุณTFEX รู้ไหม ว่าพวกปชป เขาคิดกับคุณอย่างไร 

คุณก็ไม่ต่างอะไรกับนายจ้อน หรอกนะ ถ้าทำตัวแปลกแยก เขาก็ถีบหัวส่ง แล้วจะสร้างข่าวดิสเครดิต คุณตามมา  :lol:

Edited by หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:12.

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:14

ก็เรื่องของเขาครับ ^^ 

บังเอิญมันเป็นบอร์ดสาธารณะอ่ะครับ

หากเขาโพสในเฟสส่วนตัว ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรอ่ะนะครับ  :D

นั้นสิ ก็เรื่องของเขา ก็ถูกแ้ล้วนิครับ ที่จะโพส 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:15

โพสตั้งแต่เวลา วันนี้, 17:36 แต่ไม่มีใครสนใจตอบเลย คุณTFEX รู้ไหม ว่าพวกปชป เขาคิดกับคุณอย่างไร 

คุณก็ไม่ต่างอะไรกับนายจ้อน หรอกนะ ถ้าทำตัวแปลกแยก เขาก็ถีบหัวส่ง แล้วจะสร้างข่าวดิสเครดิต คุณตามมา  :lol:

นี่ก็แสนรู้ไปหมด 

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:16

การไม่โพสต์ตอบคุณทีเฟ็กซของหนูอ้อยคือการรับทราบค่ะ มิใช่ความหมางเมินอย่างที่คุณหมื่นเข้าใจผิดคิดไปเอง  :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:38

ยุให้เขาแตกกันสันดานเหมือนกันทั้งนายทั้งขี้ข้า
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#9 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:40

เอาว่าเว็ปนั้นเลิกสนใจเถอะครับ ผมก็เคยโดน  เลิกสนใจดีสุด

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:44

:D จอมบิดเบือนมันเยอะครับ... แถวนี้ก็มี

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

ชื่อเวปมันก็บอกอยู่ทนโท่ว่า โกหกทีวี  :D

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#12 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:46

เชื่อข่าวเพจนี้ก็คิดเองนะ

#13 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

ผมมั่นใจว่าแทบทุกคนในเสรีไทยเข้าใจสถานะของคุณอยู่แล้วครับ คุณ TFEX

อาจจะมีกากส ถุนไพร่แดงอย่างไอ้ควายแดงลีกับไพร่แดงหมื่นปีฯ เท่านั้นเอง

ที่มันมัวโง่ดักดาน หมกมุ่นอยู่แต่ความคิดโง่ๆ แบบเสื้อแดง

พวกเดียวกัน เข้าขากันดีแท้ๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#14 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:38

เหอะ เหอะ  น้า TFEX เอาไปโพสต์ใน เพจ V หรือยังครับ ในนั้นพวก

ขวัญอ่อนเยอะ  ถ้าน้าเอาไปโพสต์ ไม่ต้องสุภาพมากก็ได้ครับ โกหก ก็

บอกไปเลยว่า โกหก ไม่ต้องใช้คำว่าบิดเบือนครับ คำว่าบิดเบือนมันเบาไป

#15 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

ผมมั่นใจว่าแทบทุกคนในเสรีไทยเข้าใจสถานะของคุณอยู่แล้วครับ คุณ TFEX

อาจจะมีกากส ถุนไพร่แดงอย่าง***แดงลีกับไพร่แดงหมื่นปีฯ เท่านั้นเอง

ที่มันมัวโง่ดักดาน หมกมุ่นอยู่แต่ความคิดโง่ๆ แบบเสื้อแดง

พวกเดียวกัน เข้าขากันดีแท้ๆ

ใช่ค่ะ ทุกคนที่นี่ และ เชื่อว่าชาว v  หลาย ๆ ท่านเข้าใจดีค่ะ

เชื่อมั่นในตัวเอง เชื่อมั่นในความดีนะคะ  ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ

ไม่ต้องหวั่นไหวกับคำพูดคำจาเสียดสี ด่าทอ ของคนบางคน

ชีวิตเป็นของเรา ถ้าเราเชื่อว่าเราทำดีที่สุดแล้วก็ทำต่อไปค่ะ  อย่าได้ลังเล

อย่าให้พวกมารมาทำอะไรเราได้

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:31

คุณทีตั้งกระทู้ก็ถูกแล้วครับ

เพราะนี่ไม่ใช่เรื่องส่วนตัว แต่เป็นเรื่องสาธารณะที่มีผลกระทบต่อกลุ่ม V

อย่าไปสนใจมนุษย์มีปมด้อย มีอาการทางจิต และดูท่าเติบโตมากับสภาพแวดล้อมที่ขาดการอบรมสั่งสอนอย่างรุนแรงเลย

gladiator 1.jpg

#17 HOPE

HOPE

น้องเก่า

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:59

อย่าสนใจเสียงควายเลยครับ เป็นกำลังใจให้คุณTFEXครับ...สู้สู้

#18 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:17

อันนี้แตกจริงๆไม่ต้องยุครับ

"เสื้อแดงเชียงใหม่" แตกคอ ยกพวกรุมสกรัมกันเอง เจ็บระนาว 7 ราย เหตุแย่งจัดงาน "ความจริงวันนี้สัญจร"
http://hilight.kapook.com/view/33824

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน