Jump to content

- - - - -

จากกระทู้ "ถ้าม็อดไม่สามารถจัดการคนร้อยล็อกอินได้" มีคำตอบ

• Please log in to reply
128 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

• Moderators_S

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:58

*
POPULAR

http://webboard.seri...ารถจัดการคนร้อ/

ตามสถานการณ์จริง ณ วันนี้ และด้วยภาวะแวดล้อมที่เป็นอยู่นี้ ขอตอบว่า ผู้ดูแลไม่มีปัญญาจัดการได้ เป็นอย่างนั้นจริงครับ (แม้ปัจจุบันยังมี MOD 21 พยายามอยู่)

ที่ผ่านมาผมพยายามแก้ไขปัญหานี้ แบน ทันทีที่พิจารณาว่าใช่ ลบทุกโพสต์ไม่ให้เหลือให้สมประโยชน์ของคนที่ไม่มีสิทธิ์ใช้พื้นที่บอร์ด พิมพ์มามากมาย ลบไม่กี่คลิ๊ก คิดดู ใครจะยืนระยะได้ยาวกว่ากัน แต่ติดขัดตรงที่ว่า การจะจัดการให้มีผล ก็ต้องเสี่ยงกับการแบนผิดคนบ้างแต่จำใจต้องทำ(โอกาสผิดมีไม่มากและพร้อมที่จะแก้คืนหากผิดพลาด) รวมทั้งขาดความร่วมมือในบางจุดที่จำเป็นต้องใช้ในมาตรการระงับยับยั้ง

แต่ในเมื่อบอร์ดเรามีคนโลกสวยในทีมงานอยู่บ้าง(ว่ากันตรงๆ) มองว่าการกระทำใดต้องไม่ผิดพลาด ปล่อยคนผิด 10 คน ดีกว่า แบนผิด 1 คน

ถูกในหลักการ ใช่เลย สถานการณ์ปกติผมก็ยึดมาตลอดและไม่ยอมให้ใครใช้อำนาจในทางมิชอบ แต่เมื่อมีเหตุพิเศษก็ต้องใช้มาตรการณ์พิเศษอันอาจกระทบสามาชิกบ้างถึงจะได้ผล และนี่ไม่ใช่ศาล แบนผิดไม่มีใครติดคุกจำขัง จากลูกจากเมียให้เดือดร้อนแสนสาหัส  เราไม่ใช่ผู้ตัดสินอย่างเดียว แต่ต้องทำหน้าที่รักษาความสงบให้ได้ผลด้วย เมื่อมีสถานการณ์พิเศษก็ต้องปรับใช้เพื่อหยุดยั้งไม่ให่ก่อความเบื่อหน่ายต่อสมาชิกอื่นมากเกินไป

การ ที่ปล่อยให้คนมาป่วนเย้ยหยันโดยไม่มีปัญญาจัดการ เห็นตำตาแต่ปากท่องแต่หลักการๆ อย่างนี้คือ ไม่ทันเกม จำต้องใช้ยาแรง เมื่อใช้ยาแรงย่อมมีผลข้างเคียงบ้าง ดีกว่าปล่อยให้บอร์ดตายสมาชิกหนีหายไปเอง  การปล่อยให้คนป่วนทำสมาชิกเบื่อเลิกรากันไป กับใช้ยาแรง อันไหนควรทำมากกว่ากัน

ที่ผ่านมาก็ทำไปแล้วพอควร แต่ติดพวกโลกสวยยอมให้บอร์ดเปรอะวุ่นวายสมาชิกก็เบื่อโดยที่ไม่สะดุ้งสะเทือนอะไร  ดีที่พวกโลกสวยที่ว่าทำคุณกับบอร์ดเรามามาก ผมก็เลยให้เกียรติไม่ดันต่อไม่อยากขัดใจกัน โดยผมประกาศในห้องประชุมไปพักหนึ่งแล้วว่า เมื่อสถานการอย่างนี้ผมทำงานไม่ได้ผล ผมก็ขอรามือไป ให้ทำกันเองบ้าง (แต่ไม่ทั้งหมดยังดูกรณีสถาบันฯ หรือกรณีเร่งด่วนอื่นอยู่)

ดัง นั้นต้องขออภัยสมาชิกทุกท่าน ที่เมื่อกดรายงานแล้วได้รับการจัดการช้ากว่าเดิมบ้าง  ก็เพราะ MOD ท่านอื่นไม่ได้มีเวลามากเหมือนผม  เมื่อผมจำต้องรามือ รายงานก็ค้างนานหน่อย

ต้อง ขออภัยจริงๆ ถ้าผมตามต่อก็ต้องทำไห้ได้ผล แต่เมื่อติดขัด โลกสวยโดยไม่ดูตาม้าตาเรือ ผมก็ต้องยอมถอยไปจะได้ไม่ขัดแย้งกัน การจะให้ผมหลับตาข้างหนึ่ง(ตามคำแนะนำของผู้มีอำนาจท่านหนึ่ง) หรือเห็นตำตาถ้าไม่รับเองก็ต้องปล่อย (ตามพวกโลกสวย) อย่างนี้ ก็ทำงานลำบาก เมื่อทำงานลำบากผลก็เป็นอย่างที่เห็นกันอยู่

อยากให้ริดกุน ตั้ง WM ใหม่ จัดทีมใหม่ หรือจะลงมือเองก็ดี อาจดีกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้  ฝากว่า "จัดการกับโจรต้องทันเกม อย่าโลกสวย"

ขออภัยที่ต้องแรง รักบอร์ดนี้ ช่วยดูแลมาหลายปี แม้หนื่อยบ้าง เคยท้อบ้าง แต่มาหมดกับโลกสวยโดยไม่ดูสถานการ์เลยขอผ่อนลง ครับ

จึงขอให้ท่านสมาชิกรับทราบกันไว้ และอาจช่วยกันพิจารณาหารือกับ 1ktip หรือ ริดกุน ว่าจะหาทางแก้ยังไงต่อไป หรือหากเห็นว่าวิธีของผมแรงไปจะปล่อยเป็นอย่างนี้ก็ได้ ส่วนผมจำต้องเลี่ยงไม่เกี่ยวข้องกรณีนี้อีกเพราะรับไม่ได้กับนโยบายหลับตาข้างหนึ่งหรือเห็นตำตาแต่แบนไม่ได้ โดยเลี่ยงไปดูเรื่องอื่นแทน :D

#2 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:25

ทำเป็นมองข้ามไปซะก็สิ้นเรื่อง

dont feed the troll

#3 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:33

เข้าใจ Mod นะ หมาจะขี้ จะให้ Mod มาเฝ้าตลอดเวลาก็คงไม่ได้

ถ้าเพื่อนสมาชิกรู้ว่า หมามันขี้ ก็รายงานกันไป ทำอย่างไรได้

กาสรสีชาดมันไม่เข้าใจอะไรมากมายหรอก ขอแค่มันได้เลียขนหน้าแข้ง

อิโง่ กับ หมาเมพแม้ว มันก็พอใจแล้ว ทำใจเอาครับ รอวันหมามันตาย

เพราะเจ้าของไม่มีปัญญาเอาข้าวให้กินเพราะต้องลี้ภัยไปต่างประเทศ

บอกตรงๆ ผมว่า วันนั้นใกล้เข้ามาแล้ว วันที่พวกชาติชั่วๆ เผาไทย

จะไม่มีแผ่นดินซุกหัว

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#4 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:41

สังคมมันเริ่มอยู่แบบหน้าด้านหน้าทน อยู่ได้ ใครหน้าบางก็อยู่ไม่ได้เข้าทุกวัน

เห็นได้ชัดจากรัฐบาล นปช. และสาวกเสื้อแดงต่างๆ ใช้ความหน้าด้านหน้าทน ยืนสู้

ตามเวบบอร์ดก็พวกป่วน พวกโพสท์แต่ความคิดตัวเอง ไม่ฟังคนอื่น หน้าด้าน หน้าทนเข้าไว้ ไร้สาระไปวันๆ

แถมบางคนโรคจิตยิ่งโดนด่าโดนว่ายิ่งชอบ 

โดยส่วนตัวมองพวกนี้เป็นขยะอยู่แล้ว ถ้ามันมากก็ไม่อยากไปยุ่ง ถ้าไม่มากมายก็เข้าไปคุ้ยเขี่ยเล่นมันบ้าง

ผมว่าอย่าไปเครียดกับพวกเขาเลย เดี๋ยววันนึงพวกนี้ก็จากไป เพราะเขาไม่ใช่พวกที่ต้องมาสนธนาการเมือง เพื่อชาติจริงๆ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#5 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:42

ผมชอบนะ แนวคิดพวกเค้าหรืออาจจะคนเดียวนั่น........ตลกดี :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#6 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:46

อยากถามมอด ว่าไอ้ลี แบนมัน  ทำไมมันสมัครมาเล่นใหม่ไวจัง

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

*
POPULAR

ผมทราบดีครับ ว่าหน้าที่ที่พวกท่านทำกันอยู่
เป็นการเสียสละและไม่ได้อะไรตอบแทน
เป็นความเสียสละอย่างยิ่ง จนผมเองก็ไม่กล้าเอ่ยปาก
เว้นแต่เคยร้องเรียนและรายงานไปเมื่อสังเกตุเห็น

แต่ยอมรับครับ แม้ว่าเกมนี้ พวกท่านจะสามารถตอบโต้ได้ง่าย
แต่พวกท่านยังสู้ความหน้าด้านได้ไม่ทัน
ท่านไม่สามารถเอาเวลามาควบคุมความหน้าด้านของสมาชิกได้
จึงเกิดการรั้งรอ และต่อเนื่องของอีกฝ่ายมากกว่า
เราจึวได้เห็นลอคอินซ้ำแล้วซ้ำอีกเป็นที่ร้อย ที่สองร้อย
และอีกเรื่อยๆ ไม่มีวันจบสิ้น

เรื่องราวนี้
เป็นเรื่องที่เขาจงใจที่จะท้าทายผู้ดูแล
ดังที่เขาตอบไว้เป็นภาษาอังกฤษในกระทู้หนึ่ง
เป็นเกมที่เขา จงใจเล่นกับพวกท่านโดยตรงครับ

จริงอย่างที่ท่านว่า
การกระทำแบบนี้ กลายเป็นเรื่องน่าเบื่อ
มันกำลังทำลายบอร์ดนี้ไปทีละน้อย

หลายครั้ง ผมหรืออีกหลายท่าน จึงพยายามเสนอความคิด
วิธีการต่างๆ เท่าทีาจะคิดกันออก
ส่วนตัวผม ไม่ได้อยากจะก้าวก่ายกับวิธีการใดๆ ของบอร์ดนะครับ
เพราะผมเอง แทบไม่เคยสร้างประโยชน์ใดๆ ได้เท่ากับพวกท่านด้วยซ้ำ
เงินบริจาคสักบาทก็ยังไม่เคย
แต่ข้อเสนอที่เสนอไปนั้น มาจากความปรารถนาดีจริงๆ
ที่อยากจะให้บอร์ด มีขยะเหล่านี้น้อยลง หรือยากขึ้น

ฝากเรียนไปยังมอดท่านอื่นด้วยเถอะครับ
จริงๆ แล้ว ไม่ยากเย็นที่ท่านจะสามารถแยกแยะออก
ว่าใครเป็นใครหรอก
เพราะเขามาอย่างเปิดเผย และจงใจให้รู้
คำพูด วิธีการ สัณลักษณ์
ล้วนเป็นอันเดิมๆ ทุกลอคอิน
เพราะเขาต้องการท้าทายพวกท่านเท่านั่น

ลองกลับไปพิจารณาข้อเสนอของใครๆ ดูสักหน่อยเถอะครับ
วิธีการที่คุณผึ้งเสนอไปครั้งก่อนก็ดี หรือที่ใครๆ ร่วมกันเสนอไปก็ดี
อย่างน้อยก็เพิ่มความยุ่งยากขึ้นสักนิด
หรือหากติดขัดอย่างไร แจ้งให้สมาชิกทราบบ้างก็น่าจะเป็นการดี

สำหรับการนิ่งเฉยในบางครั้งที่ผ่านมา
ผมมองว่าเหมือนท่านกำลังเลี้ยงลูกแบบตามใจ ด้วยวิธีการสมัยใหม่
ลูกของท่านเสียคนไปแล้วครับ

ลงไม้เรียวเถอะครับ

จะตีเกินไปบ้าง ถ้าลูกท่านยังมีคนดีๆ อยู่
ผมเชื่อว่าเขาจะเข้าใจ

ขออภัยที่ก้าวก่ายครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

มันไม่เบื่อง่ายหรอกเพราะน้ำเลี้ยงดี

แต่สมาชิกนี่แหละจะเบื่อก่อน

มีแต่ขยะเต็มบอร์ด

(สมาชิกตัวน้อยขอบ่น)

#9 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:02

ผมว่าถ้าจะให้แฟร์ต้องรบกวนให้คุณมอดช่วยนำสถิติว่าเคยดำเนินการไปกี่ครั้งแล้วมีความผิดพลาดแค่ไหนมาประกอบด้วยนะครับ

ข้อมูลตัวนั้นน่าจะตอบโจทย์ได้ว่าคุ้มหรือไม่ที่จะใช้ยาแรงแต่อาจมีผู้รับเคราะห์ไปด้วยมาก-น้อยแค่ไหน

ส่วนตัวผมยังไงก็ได้ครับ ปะปนกันไประหว่างรำคาญกับมีคนให้แหย่เล่นเป็นครั้งคราว ขอให้มีมาตรการอย่างเป็นมาตรฐานผมรับได้

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#10 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:03

การปิดระบบรับสมัครสมาชิกใหม่ในบางช่วงเวลา ผมว่าน่าจะเอามาใช้บ้างนะ

ในบอร์ดเก่าก็เคยใช้ 

"                          "

#11 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:06

ไม่รำคาญโพสพวกนี้ มันดูขำๆกับความเห็นที่ด้อยปัญญา

แต่จะค่อนข้างรำคาญกระทู้ขยะ แต่ก็ดูเหมือนสมาชิกจะชอบกระทู้พวกนี้ เพราะดูๆแล้วไปโพสด่าจนกลายเป็นกระทู้ติดดาว :lol:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#12 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:07

เมื่อกี้เพิ่งไปตอบกระทู้ร้อยล็อกอินไป พอได้อ่านกระทู้นี้ถึงเพิ่งรู้ความลำบากของมอด

รับทราบและขอเป็นกำลังใจให้มอดในการทำหน้าที่อย่างดีที่สุดครับ

ปัญหาของล็อกอินป่วนตอนนี้มันเลยจุดที่ "แค่มองข้าม ไม่ feed troll ก็จบ" แล้วครับ

เพราะต่อให้เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกไม่สนใจเขา เขาก็โควตข้อความฟลัดกระทู้ทีละ 4-5 คคห.

ติดกันเป็นพรืดทั้งหน้าอยู่ดี

สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เป็นสมาชิกขาประจำที่รู้ความโรคจิตของเขาอยู่แล้วก็คงไม่มีปัญหาเท่าไร

แต่ลองนึกว่าหากขาจรที่ตั้งใจจะมาหาข้อมูลหรือเช็คกระแสเรื่องการเมืองในบอร์ดนี้มาเจอ

การฟลัดอย่างบ้าคลั่งแบบนี้แทบทุกกระทู้ล่ะจะเกิดอะไรขึ้น? ถ้าไม่เข็ดจนไม่อยากเข้ามาอีก

ก็คงนึกว่าเสรีไทยนี่มันเละเทะและมีแต่เรื่องไร้สาระ

หากมีเปิดให้โหวตว่าจะ "โลกสวย" หรือ "ยาแรง" ผมขอโหวต "ยาแรง" ครับ จากระบบที่เป็นอยู่

โดนแบนก็สมัครใหม่ง่ายๆ กระทู้ซักถามมอดหากแบนผิดก็มี แต่บรรยากาศในการสนทนาของบอร์ด

หากเสียไปแล้วมันยากที่จะกุ้กลับมาได้นะครับ 

#13 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:15

เข้าใจว่ามาสร้างผลงาน มาลดคุณค่าบอร์ด

ผมว่านอกจากจะแบนแล้วต้องลบความเห็นคนพวกนี้ออกไปเลย รวมถึงกระทู้ ชุดคำพูดที่มีคนหยิบไปอ้างถึง

ผมว่าบางพวกเหมือนไวรัสดื้อยา พวกนี้ผมคิด(ในแง่ดี)ว่ามาด้วยใจจริง..แต่อาจเป็นใจที่ริษยา อาฆาตแค้นสังคม เพราะเสรีไทยเป็นพื้นที่ตัวแทนกลุ่มสังคมกลุ่มหนึ่งที่เขาอาจไม่พึงใจ พวกนี้จึงเหมือนเชื้อโรคพยายามที่จะแพร่พันธุ์ออกไปเรื่อยๆ ขอให้ได้ประทับเชื้อไว้ตามหน้าบอร์ดก็เป็นที่พอใจ  ถึงโดนจับได้ในไม่กี่ความเห็น หรือกล้าแม้กระทั้งจะแสดงตัวอย่างไร้ยางอาย

ท้าทายให้ถูกแบนออกจากบอร์ด ก็หาได้ยี่หระไม่เหตุเพราะได้ประทับความคิดเชื้อโรคบกพร่องแล้วก็ถือเป็นเสร็จกิจ

หากทำลายตัวอักษรร้ายพวกนี้ที่พัวพันแทรกตามความตามเห็นหมดสิ้นคนพวกนี้คงกระอักเลือดตายไปจากบอร์ดอย่างแน่นอน คนพวกนี้ต้องการที่อยู่ของความคิด ต้องการจดจำ ต้องการมีรูปลักษณ์ทางสังคม หากไม่ตอบสนองต่อสิ่งเหล่านี้เขายอมไม่เหยียบย่างเข้ามาอย่างแน่นอน

Edited by ประชาราบ, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:23.

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:15

:lol: มันไม่มีอะไรมากครับ มันต้องการป่วนบอร์ด คอยยุแยงสมาชิกให้แตกกันบ้าง คอยกล่าวหาคนอื่นไปเรื่อยๆ
MOD เองก็เป็นคนที่มันต้องการยุแยงด้วยเช่นกัน เพื่อให้ MOD และสมาชิกเกิดความเข้าใจผิดซึ่งกันและกัน
มันก็คอยตีกินคำพูดของคนนู้นคนนี้ไปเรื่อย พยายามบิดเบือนให้เข้าทางมันไว้ แท้จริงแล้วมันก็แค่การเรียกร้องความสนใจ

:D ตอนที่ใช้ชื่อ leeporter ก็ยังดูมีสติดีอยู่นะครับ แต่ตั้งแต่ หลังเลือกผู้ว่าฯ กทม มาก็กลายเป็นเด็กสติแตกไปเลย

คงผิดหวังที่ขวัญใจเขาไม่สามารถล้มคุณชายลงได้ ก็เลยเสียหน้า หน้าแตกแบบเย็บไม่ติด และสติแตกมาถึงทุกวันนี้

ช่วงหลังๆผมว่าสมาชิกท่านอื่นก็รู้สันดอนมันกันหมดแล้ว มันถึงต้องออกอาการดิ้นพล่านขนาดนี้
กระทู้แต่ละกระทู้ที่มันตั้ง ความเห็นแต่ละอันที่มันตอบ กลับยิ่งประจานตัวมันเองมากขึ้นๆ
พอมันปล่อยไก่จนอาย ไม่กล้าใช้ล็อคอินเดิม มันก็ทำเป็นหายไปสักพัก รอให้ MOD แบนมัน (เพราะ MOD ต้องแบนมันตามกฎ)
พอกลับมาในร่างใหม่ มันก็จะวนลูปเดิมไปเรื่อย มันก็จะโทษคนอื่น เหน็บแนม ว่าคอยจับผิดมัน หรือก็แต่งเรื่องว่า MOD แบนผิดตัว
เพื่อลดความน่าเชื่อถือไป หรือถ้า MOD ไม่มีเวลาเข้ามาดู หรือตรวจสอบ มันก็จะตีกินว่า MOD ขี้เกียจแบนมัน

นี่เป็นตัวอย่าง... ของการตีกิน และเสี้ยมให้เข้าใจผิดกัน

น่าสมเพชเวทนาจริงๆ

บางคน พยายามแล้ว พยายามอีก ที่จะปิดบังการสมัครลอคอินซ้อน
ในขณะที่ตัวตนบางด้านของไอ้ลี บอกให้แสดงตัวเอง
แม้สมัครซ้อน แต่ก็จำเป็นต้องแสดงบุคคลิกเดิม
เพื่อให้คนละรึกได้ว่าเป็นมัน

ลีเอ๊ย เฮียว่าเอ็งไปสมัครแถวพันติ้ป หาซื้อเสื้อแดงมาใส่สัก 2-3 ตัว
เอ็งน่าจะไปรุ่งกว่าพยายามเข้ามาแสดงตัวตนควายๆ ในนี้นะ

อืมมม.... ผมไม่เคยปิดบังตัวเองนะ โพสยังไงก็โพสเหมือนเดิมตลอด เพราะไม่รู้จะไปปิดบังทำไม  :D
ที่ออกมาบอกให้ mod เขาแบนก็เพราะสงสาร mod เขา ต้องมาคอยนั่งทำงานที่ไม่มี productivity อะไรเลย
เลยออกมาบอก asawinee เขาว่าอย่าไปสร้างความลำบากให้ mod เขาเลย ทำให้เขาเสียเวลาเปล่า  :D

mod เขาไม่ใช่คนโง่ เขารู้ตั้งนานแล้วว่าเป็นผม แต่เขาขี้เกียจมาคอยนั่งแบนทุกวัน มันไม่มีประโยชน์อะไร
คุณไม่เข้าใจรึ?

:D Mod พิมพ์อยู่ข้างบนแท้ๆ... ยังบิดเบือนได้อีก
เขาต้องการหลักฐานที่ชัดเจน.... แต่มาบิดเบือนว่า Mod ขี้เกียจแบนมัน

เข้าใจความรู้สึกคุณ asawinee ครับ แต่ว่าเงื่อนไขการจัดการล็อกอินซ้อน ต้องมีหลักฐานมากกว่าคำผิดคำเดียวครับ

เพราะว่าการจัดการที่เกี่ยวกับสิทธิ์ของสมาชิก เราไม่สามารถใช้การคาดเดาหรือความน่าจะเป็นในการดำเนินการได้

อาจจะมีปัญหาตามมามาก และเป็นการวางมาตรฐานในการจัดการที่หละหลวมไป

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ให้มาครับ ม็อดจะเก็บไว้ใช้ประกอบหลักฐานอื่นๆ ในการตรวจสอบครับ

ขอบคุณ MOD ทุกคนที่อาสามาทำงานให้ตรงนี้ ผมคิดว่าพวกคุณทำเต็มที่แล้ว และเคารพในการทำงานตามหน้าที่ของ MOD ครับ

Edited by HiddenMan, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:16.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:17

ฝากว่า "จัดการกับโจรต้องทันเกม อย่าโลกสวย"

ผมว่าแม้แต่สมาชิกเองก็แบ่งออกเป็น 2 ความคิด

คือความคิดที่ว่า ไม่ไหวละ  ถ้าคุมไม่ได้เราก็ลาบอร์ดดีกว่า  

เช่น ท่าน Nong ท่านเจ้าของกระทู้ต้นฉบับ(เรื่อยๆเอื่อยๆใช่ไหมครับ ถ้าผมจำไม่ผิด) และผมเอง

ผมจึงเข้าใจคุณม็อด 01 เพราะเราก็ชอบวิธีเด็ดขาดแบบนี้

กับความคิดอีกด้านหนึ่ง ...ปล่อยไปเถอะ อย่าไปสนใจมันมาก ไม่ซีเรียส

เช่น ท่าน Beast Guy ท่านหงส์แดง (และอีกหลายๆท่านที่ผมเคยอ่านผ่านตา)
ผมจึงเข้าใจเหล่าคุณม็อดใจดี what a beautiful world  เช่นกัน เพราะหลายสมาชิกก็มองมุมมองเดียวกัน

ผมเลยได้แต่ฝากข้อสังเกตไว้   เผื่อประชุมม็อดคราวหน้า ก็ลองพิจารณาดูนะครับว่าใช่-ไม่ใช่

ผมมีความรู้สึกว่าล็อกอินแบบลี ตั้งใจมาป่วนม็อดครับ

สมาชิกที่โดนมันรังควานกัน เช่น ท่านโจ ท่านโทนี่ (ผมเจอน้อยกว่า 2 ท่านนี้นะครับ ก็มองทะลุมันเป็นอากาศธาตุไป) เป็นแค่ "หางเลข" เท่านั้น

ด้วยความแค้นหรือเป็นแผนการไม่รู้  ผมว่ามันตั้งใจเล่นม็อดโดยเฉพาะ เพื่อทำให้ "ม็อดและบอร์ดเสรีไทย สูญเสียความน่าเชื่อถือ"

ศึกนี้จึงไม่เกี่ยวกับสมาชิก แต่ส่งผลโดยตรงต่อสมาชิกครับ คือคนที่เบื่อหน่าย ก็จะถอดใจ ห่างๆบอร์ดไป (แบบที่คุณม็อด 01 ว่า)

แต่ที่ส่งผลโดยตรงคือ...ม็อดจะเหมือนค้อนปลอมในสภาครับ  คุมเกมไม่อยู่ ปล่อยให้คนโรคจิตมันคุม

ถ้าคุณม็อดทุกท่านเห็นด้วยว่าศึกนี้จงใจโจมตีการคุมเกมของม็อด เพื่อหวังผลทางจิตวิทยาการรักษาบอร์ด

ก็ต้องจัดการ

แต่ถ้าคุณม็อดเห็นว่าไม่ใช่หรอก  ไอ้บ้านี่มันแค่ว่างมาก งานการไม่มีทำ เลยมาแหย่บอร์ดเล่นแค่นั้น

ก็ปล่อยมันไป  เจอก็แบน ไม่เจอก็ปล่อยผ่าน

ขอบคุณครับ

edit

ส่งปั๊บเพิ่งเห็นคห.ท่านประชาราบกับท่านฮิดเด้นแมน

คิดเหมือนกันเลยว่ามัน "จงใจทำลาย credibility"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:20.

gladiator 1.jpg

#16 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:30

ลองกลับไปใช้แบบบอร์ดอื่นไหมครับ สมัครใหม่อ่านได้อย่างเดียว จนกว่าคุณสมบัติจะครบค่อยตอบกระทู้

อย่างน้อยก็ดีเลย์การป่วนไปรอบละสัปดาห์ สองสัปดาห์ หรือเดือนนึง

คนโดนแบนสมัครมาใหม่ ก็ต้องรอต่อไป
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

*
POPULAR

สั้นๆ ไม่ขออะไรมาก

ขอให้กำลังใจ mod ทุกท่านในการทำงานแล้วกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:44

ลองกลับไปใช้แบบบอร์ดอื่นไหมครับ สมัครใหม่อ่านได้อย่างเดียว จนกว่าคุณสมบัติจะครบค่อยตอบกระทู้

อย่างน้อยก็ดีเลย์การป่วนไปรอบละสัปดาห์ สองสัปดาห์ หรือเดือนนึง

คนโดนแบนสมัครมาใหม่ ก็ต้องรอต่อไป

ท่าน Octaฯ มาแนะวิธีที่น่าสนใจไว้ในกระทู้นึงครับ ผมขอก๊อปมาแปะนะครับ

Posted Yesterday, 18:14

ผึ้งน้อย For Vendetta, on 22 Aug 2013 - 17:34, said:snapback.png

มันจะมาตอนม็อดไม่ได้เข้าเว็บครับ ก็เลยแบนไม่ทัน

1. สมัครแล้วห้ามตั้งกระทู้ ห้ามตอบ ภายในกี่วัน

(มันก็อาจแก้เกมด้วยการสมัครล็อกอินทิ้งไว้แบบ "ดอง"ก็ได้นิครับ)

และ 2. ตอบกระทู้ครบกี่คห.ถึงจะตั้งกระทู้ได้

(แต่ข้อ 2 ผมว่าเดี๋ยวจะเล่นฟลัดกระทู้กระจายเพื่อเอายอดนะครับ)

แต่แม้จะยังมีช่องโหว่ ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรนิครับ

ลองคิดเล่นๆ ถ้าเป็นเว็บผมเองคงแก้ด้วยการ ให้มีระบบเลเวลครับ

- เลเวลไม่นับจากจำนวนเรป

- สมัครใหม่ เลเวล 1 ตั้งกระทู้ไม่ได้ ตอบกระทู้ได้ วันละ 3 เรป

- ต้องออนไลน์เป็นเวลา xxx ชั่วโมง จึงจะปลดล็อคเป็นเลเวล 2 ตั้งกระทู้ได้ xxx ครั้งต่อวัน ตอบกระทู้ได้ไม่จำกัด

- นับเวลาที่ออนไลน์ในเว็บ ถ้าไม่ออนให้ครบ xxx ชั่วโมง ภายใน xxx วัน เลเวล 2 จะลดกลับไป 1

- ถ้าขณะที่ออนไลน์มีไอพีซ้ำกันในเวลาใกล้เคียง ให้ถือว่าไม่นับเวลา เหมือนไม่ออนไลน์

- เลเวล 3 ขึ้นไป จะได้เมื่อมีจำนวน like มากพอระดับหนึ่ง อัตราการลดของเลเวลจะช้ากว่าของเลเวล 2

- สำหรับคนที่เคยได้เลเวล 3 มาแล้ว เมื่อไม่ได้ออนไลน์นานๆ จนลดไปเหลือเลเวล 1 สามารถเอาจำนวน like มาเพิ่มเป็นเลเวล 2 ได้

- ฯลฯ

โว้ว....น่าสนใจมากครับ

แก้ปัญหา "จำนวนวันที่สมัครล็อกอิน" ให้เป็น "จำนวนเวลาออนไลน์จริง" ไปซะ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:45.

#19 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:56

"โปรดอย่าให้อาหารสัตว์"
ถ้าให้อาหารมัน มันไม่หนีไปไหน

#20 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:04

ขอเสนอความเห็นว่าควรเข้ามา Login อย่างน้อย 3-6 เดือนแล้วจึงให้ Post ครับ

และควรแบนอย่างจริงจัง สังคมที่อยู่เราสร้างได้ครับ

หากผมเข้าโรงเรียนไหน แล้วมันเกเกกันมาก ผมคงมี 2 ทางเลือก

จัดการสังคมให้ดี หากผมมี authority หรือ ลาออกไปหาที่สงบอยู่ครับ

#21 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:48

คนชั่วมันจะชนะ ถ้าคนดีท้อแท้ครับ

ผมเกลียดพวกโลกสวย จัดเต็มไปเลย (เท่าที่จะสามารถทำได้ครับ)

อืมจะว่ายังไงดีแต่ระยังหลังๆ สาระไม่มี แถมยังตะแบงแบบสุดโต่งอีกต่างหาก มากันถี่ๆ เลยด้วยซ้ำ

ก็ตามแต่จะเห็นสมควรแหล่ะครับ  ผมเองบางทีจัดแรงๆ ถ้าโดนแบน ผมก็ไม่เคืองอยู่แล้ว

เพราะรู้ตัวอยู่ว่าทำอะไรลงไป  ^_^

แต่กับคนพวกนั้นมันยิ่งกว่ารู้ตัวซะอีก หุหุ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#22 ฮิตเด้อ

ฮิตเด้อ

น้องเก่า

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:26

เดี่ยวนี้กระทู้ถ้าเป็นเว็บอื่นๆเขาก็เรียกว่ากระทู้ขยะคือตั้งซ้ำซากกับคนอื่น เนื้อหาซ้ำๆกันพออ่านดูจนนึกว่าเป็นคนโพสคนเดียวกันหรือนั้งข้างๆกัน

เดี่ยวนี้เยอะมาก บางทีก็ไม่ขยะธรรมดา ขยะเน่าเลยคือเข้ามาตั้งกระทู้ด่าๆแล้วก็ไป

คือผมไม่ว่าเลยถ้าเป็นข่าวหรือเหตุการณ์จริงที่อาจจะแคบภาพมาแบบกะด่าอย่างเดียว อันนั้นก็ให้สมาชิกที่เห็นต่างได้ถกกันและยกเหตุผลสู้กันแบบนั้นก็โอเค เพราะมันก็ยังอยู่ในเหตุผลที่ว่าภาพได้เกิดขึ้นจริง

แต่เดี่ยวนี้ขอตำหนิสมาชิกที่ชอบทำด้วยว่าการเอาภาพที่คุณรู้ว่าเป็นเหตุการณ์อื่นเอามาตัดแปะแล้วสร้างเป็นอีกเหตุการณ์นึงที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกันเลยสักนิด อันนั้นผมก็ถือว่าแย่ กลายเป็นการกระทำที่ไม่ต่างอะไรกับสิ่งที่หลายๆคนเรียกว่าสื่อชั่ว ข้อนี้ก็อยากให้เลิกทำ

หรือแม้กระทั้งการเอารูปที่สร้างเองหรือเป็นการ์ตูนที่คิดเอง[หรือคนอื่นคิด] ไม่ได้เกิดขึ้นจริงมาวิจารณ์อย่างเสียๆหายๆ ผมว่าทั้งสองข้อนี้ทำให้เว็บไซร์ที่ถือว่าเป็นเว็บไซร์สำหรับคอการเมืองให้ได้อ่านหรือแลกเปลี่ยนประสบการณ์ทำให้มันถอยลงไป แถมเดี่ยวนี้รู้สึกท่่านสมาชิกหลายคนเริ่มจะใช้คำหยาบคายกันมากไปหน่อยนึงแล้วครับ ควรจะเบาๆลงกันบ้างก็ดี

ผมเข้าใจเจตนารมณ์ของผู้จัดทำเว็บไซต์นะว่าต้องการเปิดกว้างทางการเมืองแต่ก็น่าจะคัดกรองกระทู้บางอย่างถึงแม้ว่าหลายๆคนอาจจะมองว่าเรื่องเล็กเรื่องการนำเรื่องไม่จริงหรือเป็นการ์ตูนที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องจริงหรือภาพตัดแปะที่สร้างเหตุการณ์ใหม่ขึ้นมาทั้งที่มันไม่จริง แต่ผมเองคิดว่ามันจะทำให้เว็บไซต์ตกต่ำลงไปครับ

คนอื่นทำได้ถึงเราทำได้ก็อย่าไปทำครับ ไม่งั้นเดียวเขาก็หาว่าเราเป็นคนประเภทเดียวกันที่วิจารณ์เอามันไม่ใช้สติและเหตุผล

เอาสะใจเข้าว่าไว้ก่อนเท่านั้น

Edited by ฮิตเด้อ, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:30.

#23 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 03:27

นี่มันสถานการณ์ประเทศไทยชัดๆ

คนดี..แพ้..คนหน้าด้าน..

ถ้า..หวังพึ่งกฏหมาย(Mod)..อย่างเดียว..ประเทศ(บอร์ด)..ก็ปั่นป่วน

ประชาชน(สมาชิก)..เนี้ยล่ะครับ..ที่จะเบื่อหน่าย..และท้อแท้

ทางแก้..คือ..พวกเรานี่ล่ะครับ..ที่ต้องช่วยกันดูแล

ปล. เคยไปสวนสัตว์มั้ยครับ..

สัตว์ เด รัจฉานพวกนี้..สมัยนี้..มันหากินเองไม่เป็นครับ..ถ้าไม่ให้อาหารมัน..

ที่มันทำได้..ก็กลับเข้าป่า..ไปหากินกันเอง(กับพวกควายแดงด้วยกัน)

หรือไม่..ถ้าหาแด กเองไปเป็น..สุดท้าย..ก็จะล้มหายตายจาก..จมปักไปกับความโง่..และตาย..ด้วยตัวของมันไปเองครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#24 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 03:56

ต้องขอโทษมอดด้วยนะครับที่เริ่มต้นกระทู้นั้น จริงๆก็รู้ล่ะครับว่ามอดทำงานอยู่ หนักด้วย ไอ้ที่ต้องมีหลักฐานมัดจริงๆ ผมก็เห็นด้วยครับ ที่จริงการมีอยู่ของนายลีไม่ได้มีผลต่อจุดยืนของเสรีไทยหรอกครับ แต่หลังๆ เขาท้าทายมากขึ้นเรื่อยๆ เหมือนจะให้เราชาชินและยอมรับ ซึ่งอันนี้ครับที่ผมหงุดหงิด รับไม่ได้กับคนผิดที่ลอยหน้าลอยตาไม่ได้สำนึกผิด หน้าด้านเกินไปแล้ว เลยต้องประชดออกไปอย่างนั้น หวังแค่ว่าจะกระตุกต่อมอายของนายลีได้บ้าง

มอดอย่าน้อยใจนะครับ ถ้าไม่มีพวกท่านๆ บอร์ดนี้จะมาถึงทุกวันนี้ได้อย่างไร

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:08

ต้องขอโทษมอดด้วยนะครับที่เริ่มต้นกระทู้นั้น จริงๆก็รู้ล่ะครับว่ามอดทำงานอยู่ หนักด้วย ไอ้ที่ต้องมีหลักฐานมัดจริงๆ ผมก็เห็นด้วยครับ ที่จริงการมีอยู่ของนายลีไม่ได้มีผลต่อจุดยืนของเสรีไทยหรอกครับ แต่หลังๆ เขาท้าทายมากขึ้นเรื่อยๆ เหมือนจะให้เราชาชินและยอมรับ ซึ่งอันนี้ครับที่ผมหงุดหงิด รับไม่ได้กับคนผิดที่ลอยหน้าลอยตาไม่ได้สำนึกผิด หน้าด้านเกินไปแล้ว เลยต้องประชดออกไปอย่างนั้น หวังแค่ว่าจะกระตุกต่อมอายของนายลีได้บ้าง

มอดอย่าน้อยใจนะครับ ถ้าไม่มีพวกท่านๆ บอร์ดนี้จะมาถึงทุกวันนี้ได้อย่างไร

ผมเองก็คิดแบบเดียวกับท่านครับ  

บางทีก็นึกเบื่อ ไม่อยากเข้าเหมือนกัน แต่ตอนนี้ถ้าพักจากบอร์ด คงลงแดงตายแน่นอน เลยไม่ไปไหน ทนๆมันไปก่องเน้อ

ตัวแดงๆนั้น ผมขอตอบว่า

"ลักษณะสำคัญ 1 ใน 9 สัญญาณของพวกจิตวิปริต(Psychopath) คือ "ไร้ความสามารถในการรู้สึกผิด" ครับ (no remorse)

ฉะนั้นอย่าไปหวังว่าพวกนี้จะละอาย  ต่อมความรู้สึกผิดชอบชั่วดีของมันพิการสิ้นเชิงครับ

อีก 3 สัญญาณคือ "ไร้ความสามารถในการเห็นอกเห็นใจคนอื่น"(Lack of empathy เช่น เกรงใจเพื่อนร่วมบอร์ดมั้ย  กลัวกระทู้จะรกมั้ย... ไม่มีครับ)

"ป่วยเป็นโรคหลงตัวเอง"(Narcissism เช่น กุเจ๋ง กุแน่ กุฉลาด) 

และ "ป่วยเป็นโรคหลงผิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่เหนือกว่าคนอื่น" (Illusion of Grandeur อย่างเลือกรูปอวทาร์จิ๊บๆไม่ได้ ต้องยิ่งใหญ่ ฮีโร่เหนือใคร  หรือชอบกดคนอื่นว่าโง่กว่าตัว)

#26 Fructose

Fructose

น้องเก่า

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:24

ผมว่า จขกท ไม่น่ามาตั้งกระทู้แบบนี้ มีอะไรก็ควรคุยกันกับบรรดาทีมงานด้วยกัน ไม่ใช่มาพาดพิงทีมงานกันเองอย่างนี้ งานนี้เป็นงานอาสาไม่ควรมีเงื่อนไข ไม่พอใจก็น่าทำอะไรที่ดีกว่านี้

ก็ไม่รู้จะอะไรกันนักหนากับแค่การแบนคนๆเดียว นายลีเองก็ไม่เคยปิดบังตัวเอง ถ้าอยากแบนก็แค่ถามเขาตรงๆว่าใช่ไหมก็น่าจะจบ

กลัวอะไรกันนักหนากับคนๆนี้ หรือว่าเขารู้ไส้รู้พุงหมดก็เลยกลัวกัน

#27 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:25

คือว่า ปัญหาที่มีอยู่ แก้ไม่ได้ 100% ก็ลดมันได้นิ

เช่นการสมัตร แทนที่จะตอบรับทันที ก็เป็น 24 ชม.

ก่อนจะ active มันก็สมัตรใหม่ไม่ได้ทันที ก็ลดปัญหา

ไปได้เยอะ 

#28 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:14

ผมเองก็คิดแบบเดียวกับท่านครับ  
บางทีก็นึกเบื่อ ไม่อยากเข้าเหมือนกัน แต่ตอนนี้ถ้าพักจากบอร์ด คงลงแดงตายแน่นอน เลยไม่ไปไหน ทนๆมันไปก่องเน้อ

ตัวแดงๆนั้น ผมขอตอบว่า
"ลักษณะสำคัญ 1 ใน 9 สัญญาณของพวกจิตวิปริต(Psychopath) คือ "ไร้ความสามารถในการรู้สึกผิด" ครับ (no remorse)
ฉะนั้นอย่าไปหวังว่าพวกนี้จะละอาย  ต่อมความรู้สึกผิดชอบชั่วดีของมันพิการสิ้นเชิงครับ

อีก 3 สัญญาณคือ "ไร้ความสามารถในการเห็นอกเห็นใจคนอื่น"(Lack of empathy เช่น เกรงใจเพื่อนร่วมบอร์ดมั้ย  กลัวกระทู้จะรกมั้ย... ไม่มีครับ)
"ป่วยเป็นโรคหลงตัวเอง"(Narcissism เช่น กุเจ๋ง กุแน่ กุฉลาด) 
และ "ป่วยเป็นโรคหลงผิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่เหนือกว่าคนอื่น" (Illusion of Grandeur อย่างเลือกรูปอวทาร์จิ๊บๆไม่ได้ ต้องยิ่งใหญ่ ฮีโร่เหนือใคร  หรือชอบกดคนอื่นว่าโง่กว่าตัว)

แก้ไขให้ครับ..สงสัยคุณผึ้งน่าจะพิมพ์ผิด..
ที่ถูกน่าจะเป็น..
ลักษณะสำคัญ 1 ใน 9 สัญญาณ ที่บอกว่า เป็นนายลี
สะกิดมอดไว้ ถ้าเข้าข่ายเกินกว่าหนึ่งข้อ ให้สันนิฐานไว้ก่อนเลยว่าใช่(นายลี)
เพราะบุคคลทั่วไป ยากนักที่จะเป็นเช่นนั้น..
เรียนไว้..เผื่อช่วยให้ง่ายต่อการพิจารณา..ถ้าพบเจอ..ก็ แบนไว้ก่อนเลยครับ
หรือสุดท้าย จริงๆ ที่ฟันธงไปกลับไม่ใช่ ก็อยู่ในฐานที่ให้อภัยในความผิดพลาดกันได้ครับ
เพราะ อย่างไร ก็เข้าข่าย เป็นพฤติกรรม ที่น่ารังเกียจครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:06

ชอบครับ ชอบจริงคำนี้

คนโลกสวย ยอมปล่อยคนผิด 10 คน ดีกว่า แบนผิด 1 คน

โจรเลยเต็มไปหมด โลกต้องวุ้นวาย เพราะคนมองโลกสวย นี้แหละ

#30 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:39

ในการสมัคร ขอให้มีผู้รับรองอย่างน้อยหนึ่งคนในใบสมัคร

มอด PM ถามผู้รับรองว่า O.K. ไหม จึงให้ Password

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#31 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:49

ผมเฉยๆมาก แค่ไม่ให้ความสำคัญกับผม ก็เพียงพอแล้ว

ผมไม่เคยไปตอบกระทู้ของพวกนี้นานแล้ว

:)

Edited by gass, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:51.

#32 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:42

:P  ตอบแบบโลกสวย  ((((โดนว่าเป็นคนโลกสวยบ่อยๆ ล่ะเรา))))

คนโลกสวย >>> แปลเองว่าเค้ากำลังว่าเราโง่  ไม่ทันคน นะแหลุะ  แต่ก็ไม่ได้โกรธอะไรนะคะ  ก็มันเป็นแบบนั้นจริงๆ

...... อยากให้มีระบบคัดกรองสมาชิก โดยให้ใช้ email จริงในการสมัคร  และ ต้องมีการตอบกลับทาง email ก่อน

ถึงจะสามารถโพสได้   และเวลาสมัครสมาชิกก็ต้องตรวจสอบ  admin ก็คงต้องเสียเวลาตรวจสอบนิดหน่อยก่อน

แล้วค่อยให้บัตรผ่านในการโพสข้อความ >>> ยุ่งยากหน่อย แต่ก็ดีสำหรับการป้องกันการมาเพื่อป่วนอย่างเดียว

แบบไร้มารยาทนะคะ

หรือไม่ก็ทำห้องอนุบาลไว้ซักห้อง  ให้สมาชิกที่โพสไม่ถึง 100 ข้อความไม่สามารถโพสในห้องอื่น ๆได้

ให้อยู่เล่นในห้องอนุบาลเท่านั้น   ก็จะลดการป่วนในห้องที่คุยกันอย่างมีสาระลงได้บ้าง

:D  :D  

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:22

ในการสมัคร ขอให้มีผู้รับรองอย่างน้อยหนึ่งคนในใบสมัคร

มอด PM ถามผู้รับรองว่า O.K. ไหม จึงให้บัตรผ่าน

:P  ตอบแบบโลกสวย  ((((โดนว่าเป็นคนโลกสวยบ่อยๆ ล่ะเรา))))

คนโลกสวย >>> แปลเองว่าเค้ากำลังว่าเราโง่  ไม่ทันคน นะแหลุะ  แต่ก็ไม่ได้โกรธอะไรนะคะ  ก็มันเป็นแบบนั้นจริงๆ

...... อยากให้มีระบบคัดกรองสมาชิก โดยให้ใช้ email จริงในการสมัคร  และ ต้องมีการตอบกลับทาง email ก่อน

ถึงจะสามารถโพสได้   และเวลาสมัครสมาชิกก็ต้องตรวจสอบ  admin ก็คงต้องเสียเวลาตรวจสอบนิดหน่อยก่อน

แล้วค่อยให้บัตรผ่านในการโพสข้อความ >>> ยุ่งยากหน่อย แต่ก็ดีสำหรับการป้องกันการมาเพื่อป่วนอย่างเดียว

แบบไร้มารยาทนะคะ

หรือไม่ก็ทำห้องอนุบาลไว้ซักห้อง  ให้สมาชิกที่โพสไม่ถึง 100 ข้อความไม่สามารถโพสในห้องอื่น ๆได้

ให้อยู่เล่นในห้องอนุบาลเท่านั้น   ก็จะลดการป่วนในห้องที่คุยกันอย่างมีสาระลงได้บ้าง

:D  :D  

ในห้องสาธารณะก็มีอยู่แล้วนิครับ   เพียงแต่ตอนนี้ Guest ตั้งกระทู้ได้เปล่า? แต่ก่อนก็ตั้งกระทู้กันได้  ลองโพสต์ไป ตั้งกระท้ไป จนหาผู้มารับรองได้สำหรับผู้ที่หาผู้รับรองไม่ได้ตอนสมัคร  หรือ ให้มอดรับรองผ่านเองครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:25

จริงๆแล้วถ้าเข้ามาอ่านบ่อยๆ ก็พอทราบว่าใครเป็นใคร เพราะฉนั้นถ้าจะทำการอันใดที่เห็นสมควรก็ลงมือเถอะ ผมว่าสมาชิกส่วนใหญ่เข้าใจในเจตนาของ MOD

#35 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:31

ให้กำลังใจมอดทั้งหลาย ผมเคารพในการตัดสินนะ

#36 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

เป็นกำลังใจให้พี่มอดโลกสวย พี่1กิบ พี่ริดกุน บอร์ดฝ่าฟันวิกฤติมาได้หลายครั้งด้วยการตัดสินใจของพี่ๆ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#37 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:57

พูดหลายทีแล้วมันไม่ไช่เสื้อแดง มันเป็นขี้ข้าตระกูลชินเป้าหมายมันไม่ไช่แสดงทัศนะเสื้อแดง มันต้องการมาป่วนมาทำลาย

ตั้งใจให้มั่นอย่าหวั่นใหวครับ ถ้าเราแตกระบบข้อมูลของฝ่ายเราจะด้อยลงไปมากเลย

#38 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:02

-_-  มายืนยันด้วยคนขอรับ... ว่าเบื่อพวกมันเหลือทนแล้วเช่นกัน... ความเบื่อทำให้ความขี้เกียจตามมา แล้วก็ต๊อแต๊ต่อไป สุดท้ายปลงอสุภะ... สักวันทั้งมันและเราก็เน่าเช่นกัน... ช่างแม่มมันเห๊อะ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#39 guxkung

guxkung

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:20

http://webboard.seri...ารถจัดการคนร้อ/

ตามสถานการณ์จริง ณ วันนี้ และด้วยภาวะแวดล้อมที่เป็นอยู่นี้ ขอตอบว่า ผู้ดูแลไม่มีปัญญาจัดการได้ เป็นอย่างนั้นจริงครับ (แม้ปัจจุบันยังมี MOD 21 พยายามอยู่)

ที่ผ่านมาผมพยายามแก้ไขปัญหานี้ แบน ทันทีที่พิจารณาว่าใช่ ลบทุกโพสต์ไม่ให้เหลือให้สมประโยชน์ของคนที่ไม่มีสิทธิ์ใช้พื้นที่บอร์ด พิมพ์มามากมาย ลบไม่กี่คลิ๊ก คิดดู ใครจะยืนระยะได้ยาวกว่ากัน แต่ติดขัดตรงที่ว่า การจะจัดการให้มีผล ก็ต้องเสี่ยงกับการแบนผิดคนบ้างแต่จำใจต้องทำ(โอกาสผิดมีไม่มากและพร้อมที่จะแก้คืนหากผิดพลาด) รวมทั้งขาดความร่วมมือในบางจุดที่จำเป็นต้องใช้ในมาตรการระงับยับยั้ง

แต่ในเมื่อบอร์ดเรามีคนโลกสวยในทีมงานอยู่บ้าง(ว่ากันตรงๆ) มองว่าการกระทำใดต้องไม่ผิดพลาด ปล่อยคนผิด 10 คน ดีกว่า แบนผิด 1 คน

ถูกในหลักการ ใช่เลย สถานการณ์ปกติผมก็ยึดมาตลอดและไม่ยอมให้ใครใช้อำนาจในทางมิชอบ แต่เมื่อมีเหตุพิเศษก็ต้องใช้มาตรการณ์พิเศษอันอาจกระทบสามาชิกบ้างถึงจะได้ผล และนี่ไม่ใช่ศาล แบนผิดไม่มีใครติดคุกจำขัง จากลูกจากเมียให้เดือดร้อนแสนสาหัส  เราไม่ใช่ผู้ตัดสินอย่างเดียว แต่ต้องทำหน้าที่รักษาความสงบให้ได้ผลด้วย เมื่อมีสถานการณ์พิเศษก็ต้องปรับใช้เพื่อหยุดยั้งไม่ให่ก่อความเบื่อหน่ายต่อสมาชิกอื่นมากเกินไป

การ ที่ปล่อยให้คนมาป่วนเย้ยหยันโดยไม่มีปัญญาจัดการ เห็นตำตาแต่ปากท่องแต่หลักการๆ อย่างนี้คือ ไม่ทันเกม จำต้องใช้ยาแรง เมื่อใช้ยาแรงย่อมมีผลข้างเคียงบ้าง ดีกว่าปล่อยให้บอร์ดตายสมาชิกหนีหายไปเอง  การปล่อยให้คนป่วนทำสมาชิกเบื่อเลิกรากันไป กับใช้ยาแรง อันไหนควรทำมากกว่ากัน

ที่ผ่านมาก็ทำไปแล้วพอควร แต่ติดพวกโลกสวยยอมให้บอร์ดเปรอะวุ่นวายสมาชิกก็เบื่อโดยที่ไม่สะดุ้งสะเทือนอะไร  ดีที่พวกโลกสวยที่ว่าทำคุณกับบอร์ดเรามามาก ผมก็เลยให้เกียรติไม่ดันต่อไม่อยากขัดใจกัน โดยผมประกาศในห้องประชุมไปพักหนึ่งแล้วว่า เมื่อสถานการอย่างนี้ผมทำงานไม่ได้ผล ผมก็ขอรามือไป ให้ทำกันเองบ้าง (แต่ไม่ทั้งหมดยังดูกรณีสถาบันฯ หรือกรณีเร่งด่วนอื่นอยู่)

ดัง นั้นต้องขออภัยสมาชิกทุกท่าน ที่เมื่อกดรายงานแล้วได้รับการจัดการช้ากว่าเดิมบ้าง  ก็เพราะ MOD ท่านอื่นไม่ได้มีเวลามากเหมือนผม  เมื่อผมจำต้องรามือ รายงานก็ค้างนานหน่อย

ต้อง ขออภัยจริงๆ ถ้าผมตามต่อก็ต้องทำไห้ได้ผล แต่เมื่อติดขัด โลกสวยโดยไม่ดูตาม้าตาเรือ ผมก็ต้องยอมถอยไปจะได้ไม่ขัดแย้งกัน การจะให้ผมหลับตาข้างหนึ่ง(ตามคำแนะนำของผู้มีอำนาจท่านหนึ่ง) หรือเห็นตำตาถ้าไม่รับเองก็ต้องปล่อย (ตามพวกโลกสวย) อย่างนี้ ก็ทำงานลำบาก เมื่อทำงานลำบากผลก็เป็นอย่างที่เห็นกันอยู่

อยากให้ริดกุน ตั้ง WM ใหม่ จัดทีมใหม่ หรือจะลงมือเองก็ดี อาจดีกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้  ฝากว่า "จัดการกับโจรต้องทันเกม อย่าโลกสวย"

ขออภัยที่ต้องแรง รักบอร์ดนี้ ช่วยดูแลมาหลายปี แม้หนื่อยบ้าง เคยท้อบ้าง แต่มาหมดกับโลกสวยโดยไม่ดูสถานการ์เลยขอผ่อนลง ครับ

จึงขอให้ท่านสมาชิกรับทราบกันไว้ และอาจช่วยกันพิจารณาหารือกับ 1ktip หรือ ริดกุน ว่าจะหาทางแก้ยังไงต่อไป หรือหากเห็นว่าวิธีของผมแรงไปจะปล่อยเป็นอย่างนี้ก็ได้ ส่วนผมจำต้องเลี่ยงไม่เกี่ยวข้องกรณีนี้อีกเพราะรับไม่ได้กับนโยบายหลับตาข้างหนึ่งหรือเห็นตำตาแต่แบนไม่ได้ โดยเลี่ยงไปดูเรื่องอื่นแทน :D

คุณสร้างปัญหา ก็ต้องตามแก้กันไปหล่ะครับ

อยู่ดีๆ ไปแบนเขาโดยไม่มีเหตุผล ใช้อารมณ์ล้วนๆ
ขี่หลังเสือแล้วก็ลงยากหน่อยเป็นธรรมดา   :D

ขอเสนอให้แต่งตั้งผึ้งน้อยเป็น mod เฉพาะกิจเอาไว้จัดการนายลีโดยเฉพาะครับ

นายผึ้งน้อยตอนอยู่โรงเรียนเป็นพวกขี้ฟ้อง ทำงานมีประสิทธิภาพสูงมาก 

แล้วแต่งตั้งโจโฉ ไจแอนท์ หนูอ้อย เป็นผู้ช่วย

พวกนี้โจทย์เก่านายลีเขา เจ็บแค้นฝังลึก รับรองว่าตามจิกไม่ปล่อยแน่ อาจจะยิงผิดตัวบ้าง แต่รับรองว่าไม่เหลือซากครับ  :D

ด้วยความปรารถนาดีจากคุณชาย

ร้อนตัวจริงๆ รู้จักกันกับนายลีที่ว่าเป็นการส่วนตัวเหรอครับ?

ยังไงฝากความคารวะไปถึงท่านเทพพยากรณ์หยั่งรู้ดินฟ้า คำนวณขาดอย่าง 161/2 = 37 ด้วยนะครับ ^_^

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#40 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:24

ให้กำลังใจม็อดทุกท่านครับ แต่ก็ต้องมีการจัดการพวกป่วนบอร์ดบ้าง ไม่งั้นมันจะทำลายเครดิตของบอร์ดครับ

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:35

สู้ๆ ครับคุณม็อด 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:36

ผมมีไอเดีย มาเสนอครับ

จากเวปบอร์ดส่วนตัวผม และ เวปบอร์ดที่ผมเล่นประจำ ผมลอง ๆ เอามาเสนอครับ

ถ้าสมัครใหม่ สด ๆ ร้อน ๆ โพสได้ไม่เกิน 5 โพสต่อวัน ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

ถ้ากรณีสมัครใหม่ เกิน 10 วัน โพสได้ไม่เกินวันละ  10 โพส ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

ถ้าสมัครเกิน 1 เดือนให้ โพส วันละ 20 โพส ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

ถ้าสมัครเกิน 3 เดือน ให้โพสได้ไม่จำกัด และ สามารถตั้งกระทู้ได้ 1 กระทู้ต่อวันเท่านั้น

ถ้าสมัครเกิน 6 เดือน ตั้งกระทู้ได้ 5 กระทู้ต่อวัน

ถ้าคบ 1 ปีสามารถตั้งกระทู้ได้ อิสระ

จริง ๆ แล้ว ดูเมื่อจะเป็นการไม่ยุติธรรมกับคนที่สมัครใหม่ แต่ผมว่า มันสามารถกันพวกร้อยล๊อคอินได้ระดับหนึ่ง

รับรองว่า ไอ้กากลี ได้เหนื่อนสมัครตายแน่ ๆ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล. อาจจะเสียเวลาเซ็ตระบบใหม่ สักนิด อย่างน้อย ๆ ก้อกำจัด ทู้ขยะ ๆ ได้เยอะครับ

Edited by พอล คุง, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:38.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#43 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

อีเมล์ที่ใช้สมัครสมาชิกต้องไม่ซ้ำด้วยจะดีมากครับ (รวมทั้งไม่ซ้ำอีเมล์ของไอดีที่โดนแบนไปแล้ว)

ส่วนผมเห็นชอบวิธีว่าสมัครใหม่ตั้งกระทู้ไม่ได้ ต้องโพสให้ครบกี่โพสก่อนก็ว่าไป ถ้าไอดีไหนมีลักษณะรีบฟลัดข้อความเพื่อให้ตั้งกระทู้ได้ก็สงสัยไว้ก่อนแล้วค่อยจับแบนเลยครับ บอร์ดที่ผมเคยเป็น mod ก็ใช้วิธีนี้ (สมัครใหม่ต้องโพส 30 โพสก่อนตั้งกระทู้ แล้วไอดีถ้าตอบกระทู้เกิน 15 ข้อความต่อวันจะมีแจ้งเตือนไปที่ mod)

Edited by Diablo, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:46.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#44 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:46

อีเมล์ที่ใช้สมัครสมาชิกต้องไม่ซ้ำด้วยจะดีมากครับ (รวมทั้งไม่ซ้ำอีเมล์ของไอดีที่โดนแบนไปแล้ว)

อันนี้ไม่ซ้ำอยู่แล้วนี่

ตอน activate ให้ม๊อดดูก่อน จะเป็นปัญหาไหม

ผมว่าบอร์ดไม่ได้มีคนสมัครแล้วเล่นกันเยอะเท่าไหร่

คนสมัครทิ้งๆ ไว้นะมีเยอะ สมัตรแล้วไม่ได้เล่น

#45 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

ผมมีไอเดีย มาเสนอครับ

จากเวปบอร์ดส่วนตัวผม และ เวปบอร์ดที่ผมเล่นประจำ ผมลอง ๆ เอามาเสนอครับ

ถ้าสมัครใหม่ สด ๆ ร้อน ๆ โพสได้ไม่เกิน 5 โพสต่อวัน ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

ถ้ากรณีสมัครใหม่ เกิน 10 วัน โพสได้ไม่เกินวันละ  10 โพส ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

ถ้าสมัครเกิน 1 เดือนให้ โพส วันละ 20 โพส ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้

ถ้าสมัครเกิน 3 เดือน ให้โพสได้ไม่จำกัด และ สามารถตั้งกระทู้ได้ 1 กระทู้ต่อวันเท่านั้น

ถ้าสมัครเกิน 6 เดือน ตั้งกระทู้ได้ 5 กระทู้ต่อวัน

ถ้าคบ 1 ปีสามารถตั้งกระทู้ได้ อิสระ

จริง ๆ แล้ว ดูเมื่อจะเป็นการไม่ยุติธรรมกับคนที่สมัครใหม่ แต่ผมว่า มันสามารถกันพวกร้อยล๊อคอินได้ระดับหนึ่ง

รับรองว่า ไอ้กากลี ได้เหนื่อนสมัครตายแน่ ๆ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล. อาจจะเสียเวลาเซ็ตระบบใหม่ สักนิด อย่างน้อย ๆ ก้อกำจัด ทู้ขยะ ๆ ได้เยอะครับ

คุณจะเอาแบบโน้นแบบนั่นแบบนี้ คุณว่าซอฟต์แวร์ฟรีที่เขาใช้อยู่มันทำให้คุณได้หรือ?

ปัญญาอ่อนหรือเปล่าครับ  :D

วันๆ นั่งเสนอโน่นนี่นั่น มันใช้ได้ทุกวิธีแหล่ะ แต่ซอฟต์แวร์มันออกแบบมารองรับจินตนาการของคุณเหรอ?

โง่แล้วเงียบๆ ไว้ ก็ไม่มีใครรู้นะ  :D

ง่าย ๆ เลยนะไอ้ลี 

ระบบ เวปบอร์ดนะ แค่คลิกว่า ให้ส่งอีเมล์ การสมัคร ส่งเข้าอีเมล์ มอด อย่างเดียว แล้วให้เค้าอนุญาติหรือไม่

แค่นี้ *คุณ*ก้อโพสหรือทำห่านอะไรไม่ได้ละ ถ้าเค้าไม่อนุมัติให้*คุณ*สมัครผ่าน

โถถถถถถถถถถถถถถถ

ไอ้กากลี เวปบอร์ดสมัยนี้ทำได้ยิ่งกว่า *คุณ*คิดซะอีก

Edited by พอล คุง, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:49.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#46 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

มีตัวน่าสมเพชเข้ามาตัวนึงละ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#47 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:48

อืมมม ฟังแล้วดูเหมือนจะฉลาดกว่าพอลคุงนะ    :D

ถุย สคริป อีเมล์ ซ้ำซ้อนนะ มันมีแทบ ทุกระบบ อยู่แล้ว อยู่ที่ว่า จะเอามาใช้หรือไม่

#48 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:50

ธรรมชาติของฟายแดง ชอบแหกกฎที่คนเขาปฏิบัติกันมาครับ
ตัวอย่างมีให้เห็นกันอยู่ เด็กๆมันก็เลยทำตาม แถมยังชอบใจที่ได้ผิดกฏกันอีกต่างหาก

#49 guxkung

guxkung

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

ก็อย่างที่เห็นกันในกระทู้แหละครับว่า don't feed the troll มันเวิร์คไม่เวิร์ค ก็พิจารณากันตามสมควรก็แล้วกันนะครับ

#50 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

อืมมม ฟังแล้วดูเหมือนจะฉลาดกว่าพอลคุงนะ    :D

ถุย สคริป อีเมล์ ซ้ำซ้อนนะ มันมีแทบ ทุกระบบ อยู่แล้ว อยู่ที่ว่า จะเอามาใช้หรือไม่

เขาไม่ได้ใช้อยู่แล้วเหรอ?  :D

แล้วมันกัน*คุณ*ได้มะ

เพราะระบบที่นี่ เค้าตั้งไม่ต้อง ยืนยัน อีเมล์ หรือ ส่งให้มอด พิจารณา ว่ะ

ถ้าแค่เค้าปิดระบบ ให้มอดพิจารณา อย่างเดียว แค่นี้ เมิงก้อจบละ

Edited by พอล คุง, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:54.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน