Jump to content

- - - - -

ธรรมศาสตร์ในวันที่อ้าแขนรับ "ก้านธูป"

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
184 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:21

โถถังกะละมัง แบบนั้นไม่เรียกว่าแพะแล้วครับ ผิดจริงขนาดนั้น

สนธิพูดหมิ่น ก็ชัดเจน
ส่วนของไอ้แก่ ถึงเราจะไม่ได้เห็นSMS แต่คิดว่าศาลคงไม่กลั่นแกล้งหรอกครับไม่งั้นไอ้แก่หลุดคดีไปแล้ว

ก็แบบนี้ละครับ ผมถึงเห็นด้วยกับการแก้ ม112 ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#152 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:21

อะไรทำให้คุณคิดว่าก้านธูปปรับปรุงตัวแล้ว?

สาระที่เถียง มันมีประเด็นแค่เนี้ยแหละ ไม่รู้จะไปยกตัวอย่างบ้าบอชักแม่้น้ำทั้งห้าทั้งหกไปทำไม
ถามว่า มีหรือไม่มี ถ้ามีขอดูหน่อย ตอบยากมากเหรอครับ?

ถามผม ผมยังไม่เห็นอะไรที่แสดงถึงอย่างนั้น ผมจึงตัดสินด้วยความคิดของผมเองว่า ก้านธูปไม่สมควรที่จะได้รับการศึกษาที่ มธ. นั้น เพราะผิดระเบียบคุณสมบัติข้อที่ 1.

ตาคุณเฮนไตตอบผมบ้างล่ะ ไม่ต้องยกตัวยอย่างอย่างอื่นนะครับ มันไม่เกี่ยวว่า
"ผมนายเฮนไตเชื่อว่าน้องเขาปรับปรุงตัวแล้ว เพราะ......................." หรือ "ยังไม่มีอะไรที่มายืนยัน แต่ผมเชื่อว่าน้องเขาปรับปรุงตัวแล้ว"

ผมขอเจาะจงสาระแค่ีนี้แหละ

Edited by ดาร์ค สวอน, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:22.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#153 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:22

คุณhentaiครับ สิ่งที่ก้านธูปทำไม่ใช่การกระทำส่วนตัวที่จะรู้กันในวงแคบๆนะครับ คุณถึงจะมาพูดว่าถ้าเราไม่รู้จักเค้าเราจะตัดสินเค้าได้ไหม เค้าออกสื่อเอง ทำให้คนได้รู้ตัวตนของเค้า อย่าเอาประเด็นรู้จักไม่รู้จักมาดีกว่า เพราะก้านธูปเป็นบุคคลที่เรารู้จักกันในวงกว้าง สิ่งที่เค้าโพสท์มา สังคมก็ตัดสินได้แล้ว แล้วเค้ามีการปรับปรุงตัวมั้ย ก็ไม่มี

ตกลง คุณ และ สังคม ไปรู้จักตัวตนเค้าแล้ว รู้ว่าเค้าคงไม่กลับใจ ต้องทำแบบที่เคยทำ??? ผมคงเปลี่ยนใจใครไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

ผมยังเป็น แดงล้มเจ้าเลยใช่ไหมครับ คุณรู้จักผมแล้วไม่ใช่หรือ???

ผมเคยว่าคุณเป็นแดงล้มเจ้าหรือ แล้วผมบอกหรือว่าเค้าจะไม่กลับตัว เค้ามีโอกาสกลับตัวแต่ไหนล่ะ การกระทำที่พิสูจน์ เค้าไม่มี ผมก็บอกอยู่ว่าแบบนี้คนทั่วไปก็ต้องมองตัวเค้าโดยอ้างอิงจากพฤติกรรมเดิม ผมไม่รู้จักเค้าแต่ผมรู้แน่ๆอย่างนึงจากที่เค้ากระทำมาคือเค้าหมิ่นเจ้า หลักฐานก็มีชัดเจนเป็นลายลักษณ์อักษรที่เค้าเคยโพสท์ลงในเฟซ ของแบบนี้จำเป็นต้องรู้จักกันมั้ยครับ ในเมื่อหลักฐานมันฟ้องขนาดนี้ว่าหมิ่นเจ้า ด่าเจ้าจริง คนรักในหลวงเค้าก็มองแบบนี้ คุณก็มองแบบไหนผมไม่รู้ คุณคงเปลี่ยนใจใครไม่ได้ และผมก็เปลี่ยนใจคุณไม่ได้เช่นกัน สรุปทุกคนก็อยู่ในกฎเกณฑ์เดียวกันครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์คน แต่สำหรับเด็กก้านธูป คนรักในหลวงเค้าก็มองว่า1ปีที่ผ่านมาเด็กก้านธูปก็ไม่ได้พิสูจน์อะไรเลย

คุณและสังคมมี สิทธิจะคิดเช่นนั้น ผมไม่เคยว่า ในทางกลับกัน ผมก็คิดอีกแบบ แต่ทำไม บางท่าน มาว่าผม....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#154 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:25

โถถังกะละมัง แบบนั้นไม่เรียกว่าแพะแล้วครับ ผิดจริงขนาดนั้น

ส่วนของไอ้แก่ ถึงเราจะไม่ได้เห็นSMS แต่คิดว่าศาลคงไม่กลั่นแกล้งหรอกครับไม่งั้นไอ้แก่หลุดคดีไปแล้ว

ก็แบบนี้ละครับ ผมถึงเห็นด้วยกับการแก้ ม112 ...

เพราะผิดจริงเลยต้องแก้เพื่อให้ดูหมิ่น หมิ่นประมาท อาฆาตมาดร้ายได้อย่างเสรีหรือครับ :o :o :o

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#155 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:28

ถามว่าอากงผิดจริงหรือปล่าว ศาลจะเป็นผู้ตัดสินจากหลักฐานและพยาน คิดว่าทนายจำเลยจะยอมให้มีการกลั่นแกล้งหรือครับ
อย่าลืมว่าทนายที่จัดหามาเป็นคนเสื้อแดงหามาให้!! ถ้าSMS มีข้อความไม่หมิ่น(ตามที่เสื้อแดงคิด)ป่านนี้มีให้อ่านตามFBละครับ

ถ้าคิดว่าไม่ผิดจริงคนเสื้อแดงช่วยกันบีบให้ทนายเอามาเผยแพร่สิครับ ผมเอาใจช่วย ^_^

Edited by ริวมะคุง, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:30.

#156 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:30

เพราะผิดจริงเลยต้องแก้เพื่อให้ดูหมิ่น หมิ่นประมาท อาฆาตมาดร้ายได้อย่างเสรีหรือครับ :o :o :o

หากจะผิด
กฏหมาย ก็ผิด 1 ส่วน อีก 9 ส่วน ก็เพราะคนมันเลว
แล้วเราควรแก้ที่้คนหรือที่กฏหมาย

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#157 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:31

อะไรทำให้คุณคิดว่าก้านธูปปรับปรุงตัวแล้ว?

สาระที่เถียง มันมีประเด็นแค่เนี้ยแหละ ไม่รู้จะไปยกตัวอย่างบ้าบอชักแม่้น้ำทั้งห้าทั้งหกไปทำไม
ถามว่า มีหรือไม่มี ถ้ามีขอดูหน่อย ตอบยากมากเหรอครับ?

ถามผม ผมยังไม่เห็นอะไรที่แสดงถึงอย่างนั้น ผมจึงตัดสินด้วยความคิดของผมเองว่า ก้านธูปไม่สมควรที่จะได้รับการศึกษาที่ มธ. นั้น เพราะผิดระเบียบคุณสมบัติข้อที่ 1.

ตาคุณเฮนไตตอบผมบ้างล่ะ ไม่ต้องยกตัวยอย่างอย่างอื่นนะครับ มันไม่เกี่ยวว่า
"ผมนายเฮนไตเชื่อว่าน้องเขาปรับปรุงตัวแล้ว เพราะ......................." หรือ "ยังไม่มีอะไรที่มายืนยัน แต่ผมเชื่อว่าน้องเขาปรับปรุงตัวแล้ว"

ผมขอเจาะจงสาระแค่ีนี้แหละ

ผมไม่รู้ว่าเค้าปรับปรุงตัวหรือไม่ ... ดังนั้นผมไม่มีความเชื่อใดๆ ผมปล่อยให้คนที่ดูแลเรื่องนี้ ที่ พวกท่าน เคย ชื่นชมหนักหนา ตอน โต้กับ นิติราด จัดการ
ว่าอย่างไรก็ว่าตามนั้น ผมเชื่อความเห็นพวกเคา เพราะ อย่างน้อย ก็ อาจจะได้ สัมภาษณ์ ดีกว่า เดาส่งเดชจาก เวป...

ขณะเดียวกันผมก็ไม่เห็นด้วยที่จะมีคนบอกว่า น้องเค้ายังเป็นอย่างนั้นอยู่ เพราะ ผมเห็นว่าขาด ปัจจุบันหลักฐาน

ผมไม่มีปัญหาใดๆกับความเชื่อ หรือ ความเห็นของท่าน ท่านกับผมเห็นต่างกันเราก็คุยกัน เฉกเช่นนี้ มีหลายครั้งที่ผมก็เห็นตามท่านๆ แต่ก็บ่อยที่
ผมไม่เปลี่ยนใจ...

สิ่งที่แปลกใจคือ ทำไมคนเห็นต่างกัน ต้องโดนด่า... โดนหาว่าล้มเจ้า... โดนหาว่าเป็นแดง...
คนที่สร้างนวัตกรรมนี้ กำลังนำประเทศไปสู่ยุค ล่า แม่มด และทำลายประเทศที่ตัวเอง ผูกขาดความรัก โดยไม่รู้ตัว...

#158 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:32

สิ่งที่แปลกใจคือ ทำไมคนเห็นต่างกัน ต้องโดนด่า... โดนหาว่าล้มเจ้า... โดนหาว่าเป็นแดง...
คนที่สร้างนวัตกรรมนี้ กำลังนำประเทศไปสู่ยุค ล่า แม่มด และทำลายประเทศที่ตัวเอง ผูกขาดความรัก โดยไม่รู้ตัว...

ผมไม่ผูกขาดครับคุณช่วยบอกจากใจทีครับว่ารักในหลวงหรือไม่ อย่าหลอกตัวเองนะครับโกหกมันเป็นบาป

#159 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:33

สรุปว่าเป็นข้อ 2 ก็แค่นั้นแหละครับ
คาดว่าคุณ surataion ก็คงได้คำตอบพร้อมกับผมนะครับ

#160 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:34

คุณhentaiครับ สิ่งที่ก้านธูปทำไม่ใช่การกระทำส่วนตัวที่จะรู้กันในวงแคบๆนะครับ คุณถึงจะมาพูดว่าถ้าเราไม่รู้จักเค้าเราจะตัดสินเค้าได้ไหม เค้าออกสื่อเอง ทำให้คนได้รู้ตัวตนของเค้า อย่าเอาประเด็นรู้จักไม่รู้จักมาดีกว่า เพราะก้านธูปเป็นบุคคลที่เรารู้จักกันในวงกว้าง สิ่งที่เค้าโพสท์มา สังคมก็ตัดสินได้แล้ว แล้วเค้ามีการปรับปรุงตัวมั้ย ก็ไม่มี

ตกลง คุณ และ สังคม ไปรู้จักตัวตนเค้าแล้ว รู้ว่าเค้าคงไม่กลับใจ ต้องทำแบบที่เคยทำ??? ผมคงเปลี่ยนใจใครไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

ผมยังเป็น แดงล้มเจ้าเลยใช่ไหมครับ คุณรู้จักผมแล้วไม่ใช่หรือ???

ผมเคยว่าคุณเป็นแดงล้มเจ้าหรือ แล้วผมบอกหรือว่าเค้าจะไม่กลับตัว เค้ามีโอกาสกลับตัวแต่ไหนล่ะ การกระทำที่พิสูจน์ เค้าไม่มี ผมก็บอกอยู่ว่าแบบนี้คนทั่วไปก็ต้องมองตัวเค้าโดยอ้างอิงจากพฤติกรรมเดิม ผมไม่รู้จักเค้าแต่ผมรู้แน่ๆอย่างนึงจากที่เค้ากระทำมาคือเค้าหมิ่นเจ้า หลักฐานก็มีชัดเจนเป็นลายลักษณ์อักษรที่เค้าเคยโพสท์ลงในเฟซ ของแบบนี้จำเป็นต้องรู้จักกันมั้ยครับ ในเมื่อหลักฐานมันฟ้องขนาดนี้ว่าหมิ่นเจ้า ด่าเจ้าจริง คนรักในหลวงเค้าก็มองแบบนี้ คุณก็มองแบบไหนผมไม่รู้ คุณคงเปลี่ยนใจใครไม่ได้ และผมก็เปลี่ยนใจคุณไม่ได้เช่นกัน สรุปทุกคนก็อยู่ในกฎเกณฑ์เดียวกันครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์คน แต่สำหรับเด็กก้านธูป คนรักในหลวงเค้าก็มองว่า1ปีที่ผ่านมาเด็กก้านธูปก็ไม่ได้พิสูจน์อะไรเลย

คุณและสังคมมี สิทธิจะคิดเช่นนั้น ผมไม่เคยว่า ในทางกลับกัน ผมก็คิดอีกแบบ แต่ทำไม บางท่าน มาว่าผม....

ดังนั้นก็ไม่ต่างกัน ที่คุณก็อาจจะว่าผมเพราะผมก็คิดอีกแบบที่ไม่เหมือนคุณ แต่ที่แน่ๆผมไม่ได้ว่าคุณนะ แต่ผมก็ไม่แปลกใจที่คนอื่นจะว่าคุณ ก็แล้วแต่คนคิด และถ้าผมไปเล่นที่เว็บแดง ผมก็คงคิดแบบคุณ คือทำไมหลายๆคนต้องมาว่าผม ดังนั้นก็เป็นเรื่องปกตินะครับ

#161 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:35

ผมไม่ผูกขาดครับคุณช่วยบอกจากใจทีครับว่ารักในหลวงหรือไม่ อย่าหลอกตัวเองนะครับโกหกมันเป็นบาป

คำถามลักษณะนี้ ตอบไปแล้ว ไม่ซ้ำนะครับ

#162 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:37

ผมไม่เห็นครับ โควตมาให้ดูทีครับขอบคุณมาก หรือจะรบกวนตอบใหม่ก็ได้สั้นๆ รัก หรือ ไม่รัก ไม่เห็นยากเลยครับ

#163 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:38

คำถามลักษณะนี้ ตอบไปแล้ว ไม่ซ้ำนะครับ

ผมเห็นคนลักษณะคุณมาหลายคนครับ คำถามนี้ คนประเภทนี้จะตอบยากมาก บ่ายเบี่ยง หลีกเลี่ยง ซึ่งทุกคนล้วนเป็นพวกนั้น มันไม่ใช่การผูกขาด แต่เป็นการตัดสินจากประสบการณ์และกลุ่มคนที่ได้พบเจอ ไม่ว่ากันนะ

#164 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:39

ดังนั้นก็ไม่ต่างกัน ที่คุณก็อาจจะว่าผมเพราะผมก็คิดอีกแบบที่ไม่เหมือนคุณ แต่ที่แน่ๆผมไม่ได้ว่าคุณนะ แต่ผมก็ไม่แปลกใจที่คนอื่นจะว่าคุณ ก็แล้วแต่คนคิด และถ้าผมไปเล่นที่เว็บแดง ผมก็คงคิดแบบคุณ คือทำไมหลายๆคนต้องมาว่าผม ดังนั้นก็เป็นเรื่องปกตินะครับ

ผมก็เข้าใจครับ นี่คือเหตุผลที่ ผมยังมาเล่นที่นี่อยู่ และอาจเป็นเหตุผมเดียวกับที่ท่านยังเล่นเวปแดง...

แต่ ทำไมมันต้องเป็นอย่างนั้นด้วยละครับ... ถ้าเป็นแบบนี้ แล้ว บ้านเมืองเราจะมีเหตุผลกันเมื่อไรครับ...
บางคนก็ดูพูดดีมีความรู้ แต่พอเจอสิ่งไม่ชอบใจ เท่านั้นแหละ she ปรี๊ด..แตก... ด่า สาดเสียเทเสีย

กระทู้นี้ยังดี ไม่เล่นพ่อล่อแม่กัน...

ขอบคุณนะครับ ที่ สนทนากันดีๆ

#165 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:40

ที่พวกคุณ ๆ โดนด่าอยู่ทุกวันนี้ไม่ใช่เพราะพวกคุณเห็นต่าง แต่พวกคุณได้กระทำการดูถูกพระเกียรติของพระองค์ท่าน ขู่้อาฆาต ทั้งในที่ลับ และที่แจ้ง ทั้งต่อหน้าและลับหลัง ทั้งเปิดเผยและสื่อเป็นนัย รวมถึงพวกที่สนับสนุนหางแดงที่เห็นพฤติกรรมแต่ก็มิได้ทักท้วง ห้ามปราม เพราะทั้งมวลชนและพรรคต่างยังมีประโยชน์ซึ่งกันและกันอยู่ประดุจหมากับเห็บหมาก็มิปาน

#166 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:42

ผมเห็นคนลักษณะคุณมาหลายคนครับ คำถามนี้ คนประเภทนี้จะตอบยากมาก บ่ายเบี่ยง หลีกเลี่ยง ซึ่งทุกคนล้วนเป็นพวกนั้น มันไม่ใช่การผูกขาด แต่เป็นการตัดสินจากประสบการณ์และกลุ่มคนที่ได้พบเจอ ไม่ว่ากันนะ

การที่คุณไม่หา หาไม่เจอ ไม่ได้แปลว่า ผมต้องหาให้
แล้วการที่ผมไม่ได้หาให้ ก็ไม่ได้แปลว่า บ่ายเบี่ยง หลีกเลี่ยง
ถ้าท่านคิดว่าผมเป็นเช่นนั้น เรา อย่าเสียเวลาคุยกันเลยครับ...

คำตอบที่ผมชอบให้กับคนแบบนี้คือ

เอาเป็นว่า ท่านคิดว่าผมจะตอบว่าอย่างไรก็อย่างนั้นละครับ ตามใจท่าน...

#167 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:45

ว้า ตอบยากจังเลย คำสั้นๆ แต่มีแรงพิมพ์แถมาหลายโพส ตลกดีนะครับ

#168 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:46

ที่พวกคุณ ๆ โดนด่าอยู่ทุกวันนี้ไม่ใช่เพราะพวกคุณเห็นต่าง แต่พวกคุณได้กระทำการดูถูกพระเกียรติของพระองค์ท่าน ขู่้อาฆาต ทั้งในที่ลับ และที่แจ้ง ทั้งต่อหน้าและลับหลัง ทั้งเปิดเผยและสื่อเป็นนัย รวมถึงพวกที่สนับสนุนหางแดงที่เห็นพฤติกรรมแต่ก็มิได้ทักท้วง ห้ามปราม เพราะทั้งมวลชนและพรรคต่างยังมีประโยชน์ซึ่งกันและกันอยู่ประดุจหมากับเห็บหมาก็มิปาน

ช่วยหาให้หน่อยนะครับ ว่า ผมทำแบบที่คุณว่าตรงไหน...
การที่คุณจับ ผม ไป เข้า กับ "พวกคุณ" คุณจับผมเข้าไปเอง หรือ ผมบอกว่าผมเป็นพวกนั้น? หามาให้หน่อยนะครับว่า ตอนไหน...
การที่ผมเห็นตรงกับเขาบางเรื่อง แสดงว่า สนันสนุนเขาอย่างนั้นหรือ?? คุณ ทนายจำเลยคดีหมิ่น แสดงว่า สนับสนุนคนหมิ่น แบบนี้ควรโดนด้วยไปด้วยหรือปล่าว...
คนโดนคดีหมิ่นไม่ควรมีทนาย??? ผู้พิพากษาคนไหน ที่เห็นว่าไม่หมิ่น แต่ ศาลฏีกาเห็นว่า หมิ่น ต้อง โดนไปได้วย เพราะสนับสนุนหรือปล่าว...

ตรรกะแบบ แก้วสรร กับ หมอตุลย์ อย่าเอามาใช้เลยครับ ...

Edited by hentai, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:48.

#169 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:58

ผมก็เข้าใจครับ นี่คือเหตุผลที่ ผมยังมาเล่นที่นี่อยู่ และอาจเป็นเหตุผมเดียวกับที่ท่านยังเล่นเวปแดง...

แต่ ทำไมมันต้องเป็นอย่างนั้นด้วยละครับ... ถ้าเป็นแบบนี้ แล้ว บ้านเมืองเราจะมีเหตุผลกันเมื่อไรครับ...
บางคนก็ดูพูดดีมีความรู้ แต่พอเจอสิ่งไม่ชอบใจ เท่านั้นแหละ she ปรี๊ด..แตก... ด่า สาดเสียเทเสีย

กระทู้นี้ยังดี ไม่เล่นพ่อล่อแม่กัน...

ขอบคุณนะครับ ที่ สนทนากันดีๆ

ผมว่าที่คุณโดนคนที่นี่ว่านี่ยังน้อยกว่าที่คนเสื้อแดงด่าคนนอกที่เข้าไปเล่นเว็บแดงอีกนะครับ ถ้าเหตุผลไปก็เหตุผลกลับ แต่ผมเห็นบางคนที่เป็นแดงมันไม่มีเหตุผลนะครับ ตั้งใจจะกวนอย่างเดียว ผมว่าก็สมควรโดนอยู่ แต่ยังไงก็น้อยกว่าที่แดงด่าคนอื่นไว้เยอะนะครับ ส่วนตัวผมไม่คิดด่าใครก่อนอยู่แล้วถ้าไม่โดนด่าก่อน ผมถือว่าผมไม่เริ่มก่อนครับ คุณก็เป็นแบบนี้ก็ดีแล้ว อย่าไปพูดเกรียนและกวนเหมือนแดงคนอื่น ผมไม่ได้เกลียดแดงไปทั้งหมดหรอกครับ แต่แดงล้มเจ้ากับทักษิณและพวกตัวเป้งๆอะผมเกลียดแน่ ส่วนแดงที่เหลือก็ต้องดูเหตุผลประกอบว่าจุดยืนเป็นยังไง

Edited by suratation, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:59.

#170 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:05

คนโดนคดีหมิ่นไม่ควรมีทนาย??? ผู้พิพากษาคนไหน ที่เห็นว่าไม่หมิ่น แต่ ศาลฏีกาเห็นว่า หมิ่น ต้อง โดนไปได้วย เพราะสนับสนุนหรือปล่าว...

คิดเองเออเองแบบนี้บ่อยป่าวครับ ระวังไมเกรนขึ้นนะครับเป็นห่วง

#171 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:20

เห็นไตรักในหลวงไหมครับ

คำถามนี้ ตอนนี้ ในเมืองไทย ตอบได้แบบเดียวครับ เป็น คำถามที่ถูกสร้างขึ้นให้คน ถามดูดี เหมือนกับพวกไปปั้น EM BALL จิตอาสา..

คำตอบถูก lock ไว้แล้ว คนตอบๆได้แบบเดียว...

ไว้ ไม่มี ม112 แล้ว ผมจะตอบ

ตอนนี้ ท่านใช้มือของท่าน จินตนาการ คำตอบผมไปก่อนนะครับ

แล้ว ถ้าไงอย่าไปถามคนอื่นเค้าอีกนะครับ คนที่เค้ามีความคิด เค้าจะดูท่านไม่ดี..

เค้าถามง่ายๆ ก็ตอบตรงๆ จากใจดิ จะมาแถไปเรื่อยเปื่อยอ้างนู้นอ้างนี่อยู่นั่นแหละ เห็นมาแถหลายกระทู้แล้ว

คำตอบไม่ได้ล็อกไว้ แต่ที่คนตอบเหมือนๆกัน เพราะเค้ารับรู้ว่าพระองค์ทรงทำอะไรให้คนไทยบ้าง

ม112 มีไว้ป้องกันพวกหมิ่นประมาท อาฆาตมาดร้ายพระเจ้าอยู่หัว อ้างทำไม ถ้าไม่ได้ทำ

หรือว่าถ้าไม่มี จะด่าได้เต็มปากว่างั้น :angry: :angry: :angry:

สมมุติ ว่าเกิดผมตอบจากใจ แล้ว โดน ตามจับ ตาม ม112 จะมีใครไปช่วยผมไหมครับ...
คิดๆดูแล้ว จากลักษณะพวกท่านแล้ว ผมคงโดนคนเดียว... ที่เหลือ เอาตัวรอดตามเคย ทั้งๆที่ แหย่ให้พูด... เอามันส์

เหมือน วีระ ราตรี ไปด้วยกันแท้ๆ...

หน้าผมไม่ได้มีป้าย "Idiot" ติดไว้นะครับ

ตอบแค่ "รัก" กับ "ไม่รัก" ไม่เข้าข่าย ม.112 ครับ
แต่สำหรับ การ์ตูนวิตถาร คงอยากด่าแถมด้วยอะดิ เลยกลัวมาตรานี้

ปล. อ้าง วีระ ราตรี ทำไมครับ เกี่ยวตรงไหน
:o :o :o :o

#172 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:35

^
^
กฎหมายไม่ได้บอกให้รักหรือเกลียด เพียงแค่ห้ามด่า ห้ามจาบจ้วง
แต่ผมอยากบอกว่า ผมเกลียดคนจาบจ้วงสถาบันฯ

Edited by มะเขือเทศเน่า, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:35.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#173 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:25

เหอๆ ถ้าไม่ให้เข้าก็ยกยอปอปั้น ถ้าให้เข้าก็ด่าสาดเสียเทเสีย... คิดกันได้เท่านี้ สรุปว่า ต้องทำตามอย่าง "ใจ" เหล่าทวยเทพ แห่ง สรท นี้เท่านั้น ถึงจะถูกต้อง ถ้าผิดไปจากนี้ ... ตกต่ำถึงขีดสุด... โถๆ....

บ้านเมืองมีกฏหมาย มหาลัยมีระเบียบ ถ้าจะไม่ให้เรียนก็ถามว่า ผิดอะไร และ ตอนไหน ....

สมมุติว่า มีนาย ส เคยคบชู้เอาเมียเพื่อนเมาเป็นเมีย แล้ว นาย ส ไป ขอบวชเป็นพระ ตามตรรกะ ของ เทพแมลงสาบทั้งหลาย นาย ส บวชไม่ได้ เพราะ ... เอาเมียเพื่อนในอดีต???
เอ แล้ว องคุลีมาร ใครบวชให้ถ้ามีจริง.... เป็นแบบนี้ นักโืืทษในคุกก็ไม่ต้องออกมาใช่ไหมครับ เพราะ มันคงเลวอย่างนั้นตลอด....

ถ้าน้องเค้าเข้าไปแล้ว เค้ากลับใจ ไม่ทำแบบที่เคยทำละครับ... อย่าจินตนาการไปเอง... หรือว่า คน สรท ไม่รู้จักคำว่า ให้ อภัย...
หรือ มีความคิดแค่ว่า คนที่ เลวต้องเลวตลอด คนที่ดีต้องดีตลอด??

ถ้าน้องเค้าเขาไปแล้ว ไปทำแบบที่เคยทำแล้ว มธ ยังเอาไว้ แบบนี้ ค่อยมีเหตุผลหน่อย ... ดูมีราคาหน่อย

ส่วนประโยคที่ว่า ธรรมศาตร์จมน้ำ ... น่าละอายมากครับ มันเกี่ยวกันตรงไหน... ถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน เกิดมีเสื้อแดงมาพูดว่า ทำไม ภาคใต้ โดนซึนามิ โดนคลื่นยักษ์ โดนน้ำท่วม....
น่าละอายครับ... มันไม่มีอะไรเกี่ยวกันเลย...

อภัยมีไว้สำหรับคนที่สำนึกผิด
อ้างเรื่องพระเรื่องเจ้าเรื่องบวช อย่าง hentai รู้จักด้วยหรือ ?
ปั่นกระทู้โกหกรายวัน แม้แต่ศีลข้อมุสาฯ ข้อเดียวยังทำไม่ได้
อย่ามาอ้างเรื่องสงฆ์เลย

ผมจะรู้อะไรนั้น มันคงเกินความสามารถท่านไป ผมไม่นับ
เอาที่ท่าน บอกว่า ปั่นกระทู้โกหกรายวัน นี่ตอนไหน เมื่อไร อย่างไรครับ
ผมเห็นไม่ตรงกับท่าน แปลว่า ผมโกหก?? สรุปว่า ต้องเห็นตรงกับท่านถึงไม่โกหก??

นี่แหละเสื้อแดงที่แยกไม่ออกระหว่างความเห็นกับการโกหก
ตลอดมาก็แถแบบนี้ การโกหกแล้วอ้างว่าเป็นความเห็น
อยากถามคนอื่น พอตอบไป แล้วถามกลับ มุดรูหนีเป็นไส้เดือนสองเพศ
ภาระการพิสูจน์กระทู้นายอำพลกลับไปตอบหรือยัง ?

การเป็นเสื้อแดงนี่ง่ายดี แค่หนาเข้าไว้ อย่างอื่นไม่ต้อง
ใครที่เข้าไปเป็นเสื้อแดงก็เป็นแบบนี้หมดบังอา

บังอาจยกเรื่องคนไปเที่ยวโสเภณี แล้วไปบวชพระ กับ เรื่องของคนหมิ่นฯ ไปเทียบกัน
มันคนละเรื่อง คนละกติกา
คนไปเที่ยวโสเภณี แล้วไปบวชพระ ไม่มีข้อห้าม
แต่คนหมิ่นฯนี่ มธ.มีข้อห้ามอยู่

ถ้าไส้เดือนสองเพศอย่าง hentai อย่างนี้บวชพระไม่ได้

hentai ไส้เดือนสองเพศ โพสมาพันกว่าความเห็น เคยมีสักเรื่องหรือยังที่มีความเห็นอย่างสมเหตุสมผล

ในเมื่อ ท่านไม่สามารถ support สิ่งที่ ท่านพูดได้ แสดงว่าอะไร...

ถ้าใช้ ตรรกะเดียวกับท่าน ผมสามารถพูดได้ไหมว่า การเป็น สลิ่ม หรือ สาวก ลัทธิม้าก คือ ด่าคนเห็นต่างไว้ก่อน
ไม่ต้องมีเหตุผลอะไร ไม่ต้องมีหลักฐาณ ไม่ต้องใช่ความรู้ นึกไม่ออก บอกว่าเค้าโกหก ถ้าหาไม่เจอว่าโกหกตรงไหน
ก็บอกไปว่า เพราะ มัน เคยโกหก...

ท่านใช้ความรู้สึกตัวเอง ล้วนๆว่า น้องเค้าหมิ่น ... ในขณะที่ กติกาสังคมคือ ให้ มธ ตัดสิน... เมื่อ มธทำไม่ถูกใจ ก็ ตีโพยตีพาย
จะเป็นจะตาย ....

บังอาจยกเรื่องคนไปเที่ยวโสเภณี แล้วไปบวชพระ กับ เรื่องของคนหมิ่นฯ ไปเทียบกัน
มันคนละเรื่อง คนละกติกา

คนไปเที่ยวโสเภณี แล้วไปบวชพระ ไม่มีข้อห้าม
แต่คนหมิ่นฯนี่ มธ.มีข้อห้ามอยู่

ตอบหรือยัง ?
แค่ rep นี้ก็ตอแหลแล้ว ตอแหลทุกวันบอกป่าว
โพสประเด็นหนึ่ง มันแถไปอีกเรื่องหนึ่ง คนละเรื่องเลย
เคยตอบได้สักเรื่องหรือยัง ?

#174 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:31

เหอๆ ถ้าไม่ให้เข้าก็ยกยอปอปั้น ถ้าให้เข้าก็ด่าสาดเสียเทเสีย... คิดกันได้เท่านี้ สรุปว่า ต้องทำตามอย่าง "ใจ" เหล่าทวยเทพ แห่ง สรท นี้เท่านั้น ถึงจะถูกต้อง ถ้าผิดไปจากนี้ ... ตกต่ำถึงขีดสุด... โถๆ....

บ้านเมืองมีกฏหมาย มหาลัยมีระเบียบ ถ้าจะไม่ให้เรียนก็ถามว่า ผิดอะไร และ ตอนไหน ....

สมมุติว่า มีนาย ส เคยคบชู้เอาเมียเพื่อนเมาเป็นเมีย แล้ว นาย ส ไป ขอบวชเป็นพระ ตามตรรกะ ของ เทพแมลงสาบทั้งหลาย นาย ส บวชไม่ได้ เพราะ ... เอาเมียเพื่อนในอดีต???
เอ แล้ว องคุลีมาร ใครบวชให้ถ้ามีจริง.... เป็นแบบนี้ นักโืืทษในคุกก็ไม่ต้องออกมาใช่ไหมครับ เพราะ มันคงเลวอย่างนั้นตลอด....

ถ้าน้องเค้าเข้าไปแล้ว เค้ากลับใจ ไม่ทำแบบที่เคยทำละครับ... อย่าจินตนาการไปเอง... หรือว่า คน สรท ไม่รู้จักคำว่า ให้ อภัย...
หรือ มีความคิดแค่ว่า คนที่ เลวต้องเลวตลอด คนที่ดีต้องดีตลอด??

ถ้าน้องเค้าเขาไปแล้ว ไปทำแบบที่เคยทำแล้ว มธ ยังเอาไว้ แบบนี้ ค่อยมีเหตุผลหน่อย ... ดูมีราคาหน่อย

ส่วนประโยคที่ว่า ธรรมศาตร์จมน้ำ ... น่าละอายมากครับ มันเกี่ยวกันตรงไหน... ถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน เกิดมีเสื้อแดงมาพูดว่า ทำไม ภาคใต้ โดนซึนามิ โดนคลื่นยักษ์ โดนน้ำท่วม....
น่าละอายครับ... มันไม่มีอะไรเกี่ยวกันเลย...

กลับตัวหรือไม่กลับตัวก็ต้องมีการพิสูจน์ตัวเองว่ากลับตัวแล้วหรือไม่กลับตัว อย่างเด็กก้านธูปเรารู้กันอยู่ว่าเคยทำอะไรมาบ้าง แล่วตอนนี้หากมีคนบอกว่ากลับตัวแล้ว ไหนล่ะครับ สิ่งที่พิสูจน์การกระทำของก้านธูปว่ากลับตัวแล้ว ถ้ายังไม่มีการกระทำ พฤติกรรม หรือคำพูดที่ยืนยันว่ากลับตัวแล้ว คนเค้าก็ต้องดูการกระทำเก่าเป็นเรื่องธรรมดา อย่างองคุลีมาล ตอนบวชคนก็ไม่เชื่อ ขว้างหินใส่ แต่ท่านพิสูจน์ตัวเองได้ ต่อมาคนถึงนับถือ ก็เป็นเรื่องปกติของสัจธรรมครับ ที่ท่านพูดมาว่า คนที่เคยไปเอาเมียชาวบ้าน แล้วจะบววช แต่ไม่ให้บวช หากเค้าพิสูจน์ตัวเองได้ก็คงมีคนนับถือ แต่หากไม่มีการกระทำ หรือสิ่งอะไรก้แล้วแต่ที่จะพิสูนย์ตัวเองว่ากลับตัว บวชไปก็ไม่มีคนนับถือ

สรุปนะครับ ก้านธูป ได้พิสูจน์ตัวเองหรือยัง ว่ากลับตัวแล้ว ใครเคยเห็นการกระทำ พฤติกรรม หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ดีขึ้นของก้านธูปรึยัง

การที่เราไม่เห็นว่าเค้าทำหรือไม่ทำ หลังจากทำไปแล้วถือว่า สรุปได้ว่าเค้ากลับตัวหรือไม่กลับตัวครับ...

เสกเคยมีรูปเสพยา ในเนท เมื่อ สองปีก่อน ถามว่า วันนี้ คุณว่าเสกยังใช้ยาอยู่หรือไม่...
เจที มีหลักฐานว่า เคยเอาเมียเพื่อน เมื่อ สองปีก่อน ถามว่า วันนี้ JT ยังมีนิสัยเอาเมียเพื่อหรือไม่...
คุณเคยโกหกแม่ตอนเด็กๆ แม่จับได้ ถามว่า ตอนนี้ ไม่ว่า คุณพูดอะไรแม่หาว่าคุณโกหกหรือไม่...

ตลกครับ ที่เอา data point แค่ จุด สอง จุด แล้ว มา extrapolate เพื่อจะอธิบายว่า ปัจจุบัน เค้าเป็นอย่างไร

แล้วไส้เดือนสองเพศพิสูจน์ได้ยังไงว่าเด็กคนนี้เลิกแล้ว ไม่ได้เป็นอย่างนั้นแล้ว เอาอะไรมารับรอง ?

แล้ว เสก ควรจะ พิสูจน์อย่างไรครับว่า เลิกยาแล้ว? เอาอะไรมารับรอง?
แล้ว เจที ควรจะ พิสูจน์อย่างไรครับว่า ไม่เอาเมียเพื่อนแล้ว? เอาอะไรมารับรอง?
แล้ว คุณ ควรจะ พิสูจน์อย่างไรครับว่า ไม่โกหกแม่แล้ว? เอาอะไรมารับรอง?

แบบนี้ ศาล ยกฟ้องนะครับ ไม่มี เหตุผลแน่ชัดว่าจำเลยทำตามที่โจทก์กล่าวอ้าง การที่จำเลยไม่ได้ทำการพิสูจน์ไม่ได้แปลว่า จำเลยกระทำอยู่หรือไม่กระทำอยู่
ไม่มี มูลเหตุให้รับฟ้อง คดีขยะ...

เสก เจที เรื่องของเขา ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ คนละเรื่อง และอย่ามามั่วเรื่องเสก เจทีปนกับเรื่องนี้
ผมไม่เคยพูดถึงเสก เจที และไม่มีใครมีหน้าที่ต้องพิสูจน์แทนเสก เจที

hentai คงโกหกแม่ตัวเองประจำ ทำชั่วจนเคยชินเลยคิดว่าคนอื่นก็ชั่วเหมือน hentai 55555

เมื่อไส้เดือน hetai กล่าวอ้างต้องพิสูจน์
แล้วไส้เดือนสองเพศพิสูจน์ได้ยังไงว่าเด็กคนนี้เลิกแล้ว ไม่ได้เป็นอย่างนั้นแล้ว เอาอะไรมารับรอง ?
คนกล่าวอ้างต้องพิสูจน์ hentai ก็มั่วแถเหมือนเดิมตั้งแต่กระทู้นายอำพล
แค่เรื่องคนกล่าวอ้างต้องพิสูจน์ มันยังไม่รู้เรื่องสักอย่าง ตะแบงแถกเหงือกหน้าด้านอย่างเดียว
พิสูจน์ไม่ได้หรือไง ?

ปลายอ้อกอแขม ผมรู้ว่าคุณเข้ามาอ่าน คุณดูคนเสื้อแดงแล้วคิดเอาเองครับ

Edited by ssa, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:38.

#175 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:40

ผมอ่านๆ ไป ทำไมมันเหมือนข้อมูลวนในอ่างยังไงก็ไม่รู้แหะ =3=
แถมออกทะเลบ่อยอีกต่างหาก Orz

ผมว่ารีบสรุปเถอะครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#176 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:50

ผมอ่านๆ ไป ทำไมมันเหมือนข้อมูลวนในอ่างยังไงก็ไม่รู้แหะ =3=

เอาให้ชัดเจนใจความเดียว ใครที่ไปสอบครั้งเดียวกับก้านธูปไม่ติดแต่อยากเป็นนักศึกษาธรรมศาสตร์ ให้ส่งเรื่องไปที่ศาลปกครองให้วินิจฉัยว่ายัยนั่นขาดคุณสมบัติเป็นนักศึกษา ที่ได้เป็นเกิดจากความประมาทเลินเล่ออย่างร้ายแรงของมหาลัย ลองดูว่าศาลปกครองจะว่าไง ส่วนคนอื่นร้องเรียนไม่ได้ เพราะไม่ได้มีส่วนได้เสียโดยตรงในกรณีนี้ เทียบเคียงกรณีการขาดคุณสมบัติจากการไม่มีสัญชาติไทยเพราะไม่ได้ครอบครัวแจ้งโอนสัญชาติได้

#177 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 01:11

เสื้อแดงก็เป็นแบบนี้ตลอด ไปไม่เป็นก็แถออกนอกเรื่อง หรือวนไป/มา ทั้งๆ ที่มีหลักฐานอยู่ในกระทู้มันก็แถหาหลักฐาน
พอถามหาหลักฐานจากมัน มันแถออกนอกเรื่อง
ไม่เคยตอบได้สักเรื่อง

#178 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 07:21

ขอแนะนำถึง mod และ admin ผมว่าแบน ๆ ยูสเซอร์ประเภทก่อเกรียนแบบนายเวรปลอมตัวมาจะดีกว่า
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#179 yuth8866

yuth8866

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:51

ผมสนับสุนการต่อต้าน ทางสังคม ที่คนรอบข้างกระทำต่อน้องเขา
แต่ไม่ได้รู้สึกคัดค้านการกระทำของธรรมศาสตร์ครับ
สถาบันการศึกษามีหน้าที่สอนให้คนเป็นคนดีครับ
ถือเป็นพันธกิจที่สำคัญของสถาบันการศึกษา นอกจากประศาสตร์ความรู้ ให้

เพราะการสลายกลุ่มพวกล้มเจ้า ต้องมีการใช้ทั้งไม้อ่อน และไม้แข็งครับ แล้วแต่สถานะการณ์
มันเหมือนการสร้างแรงศรัทธา การใช้ไม้แข็งอย่างเดียว ผมไม่แน่ใจว่า แรงศรัทธาพวกนั้น จะเพิ่มขึ้นหรือเปล่า
การกระทำของน้องที่กล่าวอ้าง ว่าหมิ่นเหม่ ต้องถูกดำเนินคดี แล้วอาจจะได้รับการอภัยโทษภายหลัง

ผมอ่านดู รับรู้ได้ถึงความจงรักภักดีต่อสถาบัน ของหลายๆ ท่าน
แต่วิธีที่ใช้แก้ปัญหา แต่ละฝ่ายอาจจะมองคนละมุม

รักด้วย อารมณ์เพียงอย่างเดียว จนขาดสติ อาจทำให้ผลลัพธ์ออกมา อย่างที่เราคาดไม่ถึง
ถ้าจะตั้งข้อสังเกต คดีหมิ่นเหล่านี้ เกิดกับเด็ก กับคนแก่ เท่านั้น พวก ตัวเป้งๆ ไม่เห็นทำอะไร
ไม่รู้คนจุดฉนวนพวกนี้ เป็นพวกไหนกันแน่

#180 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:01

โถถังกะละมัง แบบนั้นไม่เรียกว่าแพะแล้วครับ ผิดจริงขนาดนั้น สนธิพูดหมิ่น ก็ชัดเจน ส่วนของไอ้แก่ ถึงเราจะไม่ได้เห็นSMS แต่คิดว่าศาลคงไม่กลั่นแกล้งหรอกครับไม่งั้นไอ้แก่หลุดคดีไปแล้ว

ท่าน hentai กำลังจะบอกว่าควรแก้ กม. ให้ผู้เผยแพร่ต่อไม่มีความผิดใช่หรือเปล่าครับ? B)
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#181 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:10

ก็อย่างที่ผมว่า มีกฎมันก็ต้องปฏิบัติตามกฎ ผมไม่คิดว่า อ.สมคิดพูดความจริงทั้งหมด แต่คิดว่าเกิดจากความพลั้งเผลอ แล้วแก้ไขไม่ได้

ซึ่งมีช่องทางให้ทุกอย่างกระจ่างได้ ขึ้นอยู่กับว่าผู้เกี่ยวข้องใส่ใจแค่ไหน ผู้มีผลประโยชน์อยากรักษาผลประโยชน์ตัวเองแค่ไหน

จุดยืนผมยังไงก็เหมือนเดิม คนทำผิดมันก็ต้องรับโทษ ง่าย ๆ แค่นี้ ไม่ต้องสรรหาเหตุผลมากมายในการอ้างการกระทำผิด

#182 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:19

SMS ของไอ้แก่ ถ้าคิดว่าไม่ผิดจริงเสื้อแดงอ่านไงก็ไม่หมิ่น ทำไมเสื้อแดงไม่บีบให้ทนายนำมาเผยแพร่ในเมื่อคิดว่าถูก

ทำไม ทำไม ทำไม ???

แบะๆๆ เเพะ หรือว่า แถ

#183 TheBook

TheBook

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:41

เห็นไตรักในหลวงไหมครับ

คำถามนี้ ตอนนี้ ในเมืองไทย ตอบได้แบบเดียวครับ เป็น คำถามที่ถูกสร้างขึ้นให้คน ถามดูดี เหมือนกับพวกไปปั้น EM BALL จิตอาสา..

คำตอบถูก lock ไว้แล้ว คนตอบๆได้แบบเดียว...

ไว้ ไม่มี ม112 แล้ว ผมจะตอบ

ตอนนี้ ท่านใช้มือของท่าน จินตนาการ คำตอบผมไปก่อนนะครับ

แล้ว ถ้าไงอย่าไปถามคนอื่นเค้าอีกนะครับ คนที่เค้ามีความคิด เค้าจะดูท่านไม่ดี..

สรุป hentai เป็นพวกล้มเจ้า จบ

ผมว่าคำถามแค่นี้ ถ้าเป็นคนที่รักในหลวงจริง จะสามารถตอบได้เต็มปากเต็มใจ ว่า "เ้รารักในหลวง" ครับ

ผมว่าขอถามสั้นๆ นะครับว่า รักหรือไม่รัก .... เอางี้ดีกว่าถ้าคุณ hentai ไม่ตอบจะถือว่า ไม่ เพราะคุณ hentai ชอบบอกว่าถ้าจะตอบก็ต้องรอแก้มาตรา 112 ก่อน

โอเคนะครับ :P :P

ปล.สงสารเห็นแถมาหลายกระทู้แล้ว เหนื่อยนะเนี่ย ;) ;)

#184 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:51

-----------------------------------
เรื่องรัก ไม่รัก แรกๆ ผมก็เฉยๆ นะ ผมไม่ได้มองว่าเป็นแบบเทพเจ้าหรืออะไรๆ
ใครไม่อยากยืนเคารพ ไม่เต็มใจจะร้องเพลงสรรเสริญ ผมก็ไม่คิดจะไปตำหนิเขานะ
ตัวผมถึงบางครั้งจะเบื่อกับเรื่องพวกนี้ แต่ก็ทำ ทั้งเต็มใจและฝืนใจ (แล้วแต่อารมณ์)

จนมีไอ้พวกล้มเจ้าโผล่ขึ้นมา เลยคิดว่า ทำแบบเดิม คิดแบบเดิมไม่ได้อีกแล้ว
คนๆ นี้ไม่สมควรที่จะถูกใครว่าร้าย ถึงผมจะเบื่อกับพิธีกรรมต่างๆ แต่ก็เต็มใจและภูิมิใจที่มีท่านอยู่ที่นี่
คนๆ หนึ่งที่ทำเพื่อประเทศนี้มามากมาย มากกว่าใครทั้งหมด มากที่สุดในโลกนี้
-----------------------------------
.
..
...
กลับถูกพวกไร้ผลงาน พวกทรยศแผ่นดิน พวกทุนนิยม โจมตี
แล้วจะเก็บไอ้พวกนี้ไว้ทำ5 ่ อะไร เรียกสั้นๆ ก็ "หนักแผ่นดิน"
เสียงส่วนใหญ่เอี้ยอะไร เวลาชาติต้องการตัว หายหัวไปไหนหมด

#185 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:55

ขออภัยนะครับ การตอบกระทู้ของคุณ Hentai
ไร้สาระว่ะ

ความเห็น ขยะ ผมไม่ตอบนะครับ

ไม่ต้องตอบครับ เพราะผมไม่ต้องการคำตอบ

ไร้สาระ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา