Jump to content

- - - - -

ดร.เสรี ด้วยความเคารพนะ ถ้ามือคุณไม่พาย ก็อย่าเอาเท้าราน้ำเลยครับ

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:37

ผมว่ามีอจ.เสรีไว้ด่าก็ดีแล้วนะครับ

สีฟ้าของเราจะได้ไม่เหลิงลมลนเหมือนพธม.

ถูกด่ามากๆ เท้าจะได้ติดดินตลอด

ผมเคยดูรายการเรียลิตี้เก่าที่ดังมากๆของอเมริกา เป็นเกย์ผู้เก่งกาจเรื่องสไตล์และสังคม 5 คน มาช่วย "ปรับปรุงชีวิต" ผู้ชายแท้จอมเชย

รายการน่ารักดี  แต่ที่ผมจำได้มากๆ ติดในใจเลย คือตอนเกย์คนที่ดูแลเรื่องศิลปะวัฒนธรรม เข้าไปช่วยให้คำแนะนำในการเปิดตัวผลงานศิลป์ของจิตรกรหนุ่มสุดซื่อบื้อ

เขาเชิญนักวิจารณ์ศิลปะชื่อดังมาวิจารณ์งานของพ่อหนุ่ม  แล้วสอนหนุ่มติสต์ว่า

"อย่าไปรังเกียจคนวิจารณ์ เพราะคนเป็นศิลปินต้องการคนวิจารณ์อย่างมาก เพื่อช่วยให้เราเติบโต"

แม้สิ่งที่อจ.เขียนจะเป็นแบบเหน็บแนมเย้ยหยัน เพราะปชป.ทำไม่ถูกใจแก  มากกว่าวิจารณ์ด้วยใจเป็นธรรม

แต่ถ้าวันหนึ่งปชป.เติบโตทะลุขีดจำกัดตัวเองได้จริงๆ  ก็จะได้จำวันนี้เอาไว้เป็นเรื่องเล่าใน "ตำนาน" ของพรรคเลย

ว่ามีอยู่ยุคหนึ่งที่ปชป.โดนด่าตลอดจากทุกฝ่าย  พวกทักษิณก็ด่า พธม.ก็ด่า แฟนคลับก็ด่า ไทยเฉยก็ด่า คดีความก็โดนกันเพียบ...

...ผมว่ามันทำให้พรรคดูยิ่งใหญ่แข็งแกร่งกว่าไม่โดนด่าอีกนะครับ

ปล. โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับข้อวิจารณ์ของอจ.ตรงที่ว่า "ไม่ดูแลผู้มีบุญคุณ" นะครับ

เพราะผมคิดว่า นั่นแหละคือจุดเริ่มต้นของการสร้างพวกพ้อง สองมาตรฐาน และฉ้อฉลแผ่นดิน

ผมมองว่าพรรคการเมืองไม่ควร "ตอบแทนบุญคุณใคร" ต้องตอบแทนได้แค่ "คุณแผ่นดิน" เท่านั้นครับ

gladiator 1.jpg

#52 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:48

เห็นด้วยครับ ถ้าตอบแทนบุญคุณ

เขาบอกให้ปล้นชาติ ก็ต้องปล้นหรือ?

#53 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ไหนว่าจะเลิกโพสต์เรื่องเกี่ยวกับการเมืองแล้วไงครับ???

#54 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:15

ผมเข้าใจ ดร.เสรี เลยครับ เพราะไปแม่สอดมา คนตามร้านกาแฟ พูดถึง ปชป ไปในทางลบหมด ขนาดตอนยุคทักษิณเรืองอำนาจ แม่สอดยังไม่เป็นแบบตอนนี้ แล้วที่ ปชป ยังพออ้าปากได้ที่แม่สอดก็เพราะตระกูลแกนี่แหละครับ แต่สาวก ปชป ไม่เคยรับฟัง ทั้งที่แกออกมาพูดก็เป็นเพราะแกรัก ปชป ทั้งนั้น. เดียวสักพัก สาวก ปชป ก็ไปด่าแกอีก แกไม่ใช่คนแรกที่โดนแบบนี้ มีคนอยู่บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น ก็เคยโดนแบบแก จนยุติบทบาททางการเมือง ทั้งที่เป็นคนเดียวที่พอจะสู้กับเพื่อไทยได้

วินวินๆ มาเสี้ยมเลย กระทู้เก่ายังอยู่นะ จำได้ แต่งเรื่องเก่งมาก ชื่นชมนะ

http://webboard.seri...ป-แม่ยกหลายคนเ/
อย่าเชื่อผม ลองไปแม่สอดดูแล้วจะรู้ ลองถามชาวบ้านแถวตลาดดูก็ได้ ถ้าไม่มีตระกูลของอาจารย์แก ปชป โดนกลืนหายไปแล้ว

จริงเรอะ ผมก็คนแม่สอด นั่งพิมพ์ข้อความนี้จากริมเมยเลยเนี่ย

เห็นแล้วขำเลย ปชป.ผูกขาด สส.ตาก ตั้งแต่ รุ่นปู่ เทียม ไชยนันท์  รุ่นพ่อ เทอดพงศ์ ไชยนันท์ จนถึงปัจุบัน ธนิตพล ไชยนันท์

ด้วยบารมี ของตระกูลของอาจารย์เสรี

5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5   อยากจะหัวเราะให้ฟันหักก็กลัวไม่มีฟันเคี้ยวข้าว

"ท๊ากสิน....ออกไป"

#55 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:46

ผมเข้าใจ ดร.เสรี เลยครับ เพราะไปแม่สอดมา คนตามร้านกาแฟ พูดถึง ปชป ไปในทางลบหมด ขนาดตอนยุคทักษิณเรืองอำนาจ แม่สอดยังไม่เป็นแบบตอนนี้ แล้วที่ ปชป ยังพออ้าปากได้ที่แม่สอดก็เพราะตระกูลแกนี่แหละครับ แต่สาวก ปชป ไม่เคยรับฟัง ทั้งที่แกออกมาพูดก็เป็นเพราะแกรัก ปชป ทั้งนั้น. เดียวสักพัก สาวก ปชป ก็ไปด่าแกอีก แกไม่ใช่คนแรกที่โดนแบบนี้ มีคนอยู่บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น ก็เคยโดนแบบแก จนยุติบทบาททางการเมือง ทั้งที่เป็นคนเดียวที่พอจะสู้กับเพื่อไทยได้

วินวินๆ มาเสี้ยมเลย กระทู้เก่ายังอยู่นะ จำได้ แต่งเรื่องเก่งมาก ชื่นชมนะ

http://webboard.seri...ป-แม่ยกหลายคนเ/
อย่าเชื่อผม ลองไปแม่สอดดูแล้วจะรู้ ลองถามชาวบ้านแถวตลาดดูก็ได้ ถ้าไม่มีตระกูลของอาจารย์แก ปชป โดนกลืนหายไปแล้ว

จริงเรอะ ผมก็คนแม่สอด นั่งพิมพ์ข้อความนี้จากริมเมยเลยเนี่ย

เห็นแล้วขำเลย ปชป.ผูกขาด สส.ตาก ตั้งแต่ รุ่นปู่ เทียม ไชยนันท์  รุ่นพ่อ เทอดพงศ์ ไชยนันท์ จนถึงปัจุบัน ธนิตพล ไชยนันท์

ด้วยบารมี ของตระกูลของอาจารย์เสรี

5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5   อยากจะหัวเราะให้ฟันหักก็กลัวไม่มีฟันเคี้ยวข้าว

ผมเตือนด้วยความหวังดีนะครับ

อย่าโพสต์แบบนี้เลย

มันจะมีปัญหาย้อนกลับไปที่พรรค ปชป.เองนะครับ

ผมว่าตรงนี้นี่แหละครับ

ที่อ.เสรีเขาถึงเขียน เรื่อง บุญคุณ

ช่วยหาเสียงแค่วันเดียว ก็ต้องระลึกถึงเขา

บุญคุณไม่ใช่ว่าจะต้องมาตอบแทนโน่นนี่นี่นั่น

กะแค่ยอมรับว่า เขาได้เคยช่วยเหลือ หรือ มีส่วนช่วยเหลือ

มันก็คือการรู้บุญคุญคนแล้วครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#56 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:41

ผมเตือนด้วยความหวังดีนะครับ

อย่าโพสต์แบบนี้เลย

มันจะมีปัญหาย้อนกลับไปที่พรรค ปชป.เองนะครับ

ผมว่าตรงนี้นี่แหละครับ

ที่อ.เสรีเขาถึงเขียน เรื่อง บุญคุณ

ช่วยหาเสียงแค่วันเดียว ก็ต้องระลึกถึงเขา

บุญคุณไม่ใช่ว่าจะต้องมาตอบแทนโน่นนี่นี่นั่น

กะแค่ยอมรับว่า เขาได้เคยช่วยเหลือ หรือ มีส่วนช่วยเหลือ

มันก็คือการรู้บุญคุญคนแล้วครับ

อันนี้ผมไม่ได้ว่ามันไม่จริง ตระกูล อ.เสรี อาจจะมีส่วนไม่มากก็น้อย แต่ก็ด้วยเสียงของพี่น้องชาว จ.ตาก ที่ให้ความเชื่อมั่นกันมาจากรุ่นสู่รุ่น

อ.เสรี ก็เป็นคนแม่สอด จบมัธยมจากที่เดียวกับผม(ห่างหลายสิบรุ่นนะ) คงไม่แปลกถ้าจะเคยเลือกคุณเทอดพงศ์ สนับสนุน สส. ปชป.

แต่จะมาบอกว่า ปชป. ยังอยู่ได้เพราะตระกูล อ.เสรี นี่มันก็เวอร์เกิน

ปู่เทียมน่ะ ผู้ร่วมก่อตั้งพรรค ปชป. นะครับ ลงสมัครชนะได้เป็น สส.ครั้งแรก พศ. 2489 นู่นแน่ะ

ที่ตระกูลไชยนันท์ และปชป. ผูกขาดชนะมาหลายสิบปีมันไม่น่าเป็นเพราะบารมีคนอื่นหรอกมั้ง

ผมว่าเพราะพวกเค้าทำงานรับใช้ประชาชนชาวตากมาตลอด ไม่มีทุจริตโคตรโกงทุเรศทุรังกันมากกว่า แค่นี้พวกเค้าก็สร้างบารมีกันด้วยตัวเองได้แล้ว

ถ้าจะบอกให้ผมอย่าโพสแนวนี้ ผมก็ไม่เห็นว่าผมจะไปด่า อ.เสรี ตรงไหน 

ผมเห็นโพสหนุ่มนักเสี้ยมแล้วอดไม่ได้ก็ลงมาแสดงความเห็นของผมซะหน่อยนึง

อะไรชีวิตเค้าจะไปพบไปเจอคนที่เคยเลือกปชป. แล้วดันมาเบื่อหน่ายพรรคได้ทุกวี่ทุกวัน

แล้วเค้าไม่มีปากอธิบายคนที่เค้าไปเจอมาให้เข้าใจหรือครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับบ้่านกับเมืองเรา สส. ปชป. ถึงต้องเถื่อนกับพวกถ่อยอย่างนั้น

"ท๊ากสิน....ออกไป"

#57 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:57

ถ้าสสไทยเงินเดือนคนละ5บาท จะยกพวกตีกันตอนไหน ก็คงไม่มีใครว่าหรอก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#58 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:58

เเบบนี้มันก็ไม่เเตกต่างอะไรกับปิดสนามบินไม่ผิด

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#59 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:34

ผมว่ามีอจ.เสรีไว้ด่าก็ดีแล้วนะครับ

สีฟ้าของเราจะได้ไม่เหลิงลมลนเหมือนพธม.

ถูกด่ามากๆ เท้าจะได้ติดดินตลอด

ผมเคยดูรายการเรียลิตี้เก่าที่ดังมากๆของอเมริกา เป็นเกย์ผู้เก่งกาจเรื่องสไตล์และสังคม 5 คน มาช่วย "ปรับปรุงชีวิต" ผู้ชายแท้จอมเชย

รายการน่ารักดี  แต่ที่ผมจำได้มากๆ ติดในใจเลย คือตอนเกย์คนที่ดูแลเรื่องศิลปะวัฒนธรรม เข้าไปช่วยให้คำแนะนำในการเปิดตัวผลงานศิลป์ของจิตรกรหนุ่มสุดซื่อบื้อ

เขาเชิญนักวิจารณ์ศิลปะชื่อดังมาวิจารณ์งานของพ่อหนุ่ม  แล้วสอนหนุ่มติสต์ว่า

"อย่าไปรังเกียจคนวิจารณ์ เพราะคนเป็นศิลปินต้องการคนวิจารณ์อย่างมาก เพื่อช่วยให้เราเติบโต"

แม้สิ่งที่อจ.เขียนจะเป็นแบบเหน็บแนมเย้ยหยัน เพราะปชป.ทำไม่ถูกใจแก  มากกว่าวิจารณ์ด้วยใจเป็นธรรม

แต่ถ้าวันหนึ่งปชป.เติบโตทะลุขีดจำกัดตัวเองได้จริงๆ  ก็จะได้จำวันนี้เอาไว้เป็นเรื่องเล่าใน "ตำนาน" ของพรรคเลย

ว่ามีอยู่ยุคหนึ่งที่ปชป.โดนด่าตลอดจากทุกฝ่าย  พวกทักษิณก็ด่า พธม.ก็ด่า แฟนคลับก็ด่า ไทยเฉยก็ด่า คดีความก็โดนกันเพียบ...

...ผมว่ามันทำให้พรรคดูยิ่งใหญ่แข็งแกร่งกว่าไม่โดนด่าอีกนะครับ

ปล. โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับข้อวิจารณ์ของอจ.ตรงที่ว่า "ไม่ดูแลผู้มีบุญคุณ" นะครับ

เพราะผมคิดว่า นั่นแหละคือจุดเริ่มต้นของการสร้างพวกพ้อง สองมาตรฐาน และฉ้อฉลแผ่นดิน

ผมมองว่าพรรคการเมืองไม่ควร "ตอบแทนบุญคุณใคร" ต้องตอบแทนได้แค่ "คุณแผ่นดิน" เท่านั้นครับ

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#60 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:45

ผมว่าผม เข้าใจ อาจารย์เสรี น่ะ... ถึง ปชป. ด้วยความรักและห่วงใย

นึกถึงเวลาอาจารย์ ท่านสอนอยู่ในห้องเรียน นักเรียนนั่งเป็นวงล้อมรอบ.... ห้องเรียนจะเหมือนดอกไม้สวยงาม...

มี เกสร อยู่กลางห้อง (ด้วยความเคารพ ผมแซวเล่น)

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:26

ดูท่าแกจะขี้น้อยใจ เลยดูไม่น่าเชื่อถือ ถ้าใจแกมั่นๆ หน่อย ผมว่าจะดูดีกว่านี้ 

#62 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:32

ผมว่าเราก็อย่าสนใจอะไรแกมากเลยครับ เพราะเราคนนอก ไม่รู้ว่า แกไปน้อยใจอะไรมา พอน้อยใจแกก็บ่นของแกในเฟสส่วนตัว เผอิญแกเป็นคนมีชื่อเสียง แกทำอะไรก็เลยเป็นที่สนใจ อย่างคนรัก ปชป หลายๆ คนในนี้ รวมทั้ง ผม ก็บ่น ปชป แต่เผอิญไม่ดังเหมือนแก ก็เลยไม่เป็นที่สนใจ ฮา 

ผมเห็นด้วยว่า ไม่รู้จะไปด่าแกทำไม....

แกบ่นอะไร ก็ฟัง ๆ ไว้เป็นประโยชน์ อะไรใช้ได้ ก็นำมาคิดต่อ

ผมว่ายังไงก็มั่่นใจได้ว่า แกไม่ใช่อีแอบแดง

:D

#63 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:37

คน ....หากคิดจะเป็นใหญ่อย่างน้อยคุณต้องยอมรับฟังความคิดของคนอื่น แล้วนำไปปรับปรุงตัวเอง เพื่อลดจุดอ่อนของตัวเอง หากไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นของคนอื่นแล้วไซร้ก้อไม่ต่างจากฝูงควายแดง....อาจารย์แกแนะนำมา ก้อเป็นเรื่องปกติ คุณจะทำตามหรือไม่มันก้ออีกเรื่อง อย่าไปโต้เถียงให้สังคมเค้ามองว่าพรรคคุณเป็นพรรคเทวดาที่ไม่มีใครสามารถแตะต้องได้ เดี๋ยวสังคมจะรังเกียจเอา

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#64 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:02

ทำอะไรให้ใครเพี่อหวังจะทวงบุณคุณกับเขาในอนาคต...   ถ้าคิดยังงั้นก็อย่าทำเลยครับ

#65 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:04

ดีครับ

ดีมากๆเลยที่คิดได้อย่างนี้

ขอให้ทำได้จริงๆจะเป็นประโยชน์ต่อชาติมากเลยครับ

ประเด็นคือ มันตอบแทนบุญคุณ บางคน ไม่ตอบแทนบุญคุณบางคน

แต่เอาไอ้คำนี้มาอ้างเพื่อจะได้ไม่ต้องตอบแทนบุญคุณของไอ้บางคนคนนั้น

นั่นแหละที่มันจะทำให้มีปัญหา

จริงไหมครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#66 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

ทำอะไรให้ใครเพี่อหวังจะทวงบุณคุณกับเขาในอนาคต...   ถ้าคิดยังงั้นก็อย่าทำเลยครับ

คนมันมีหลายจำพวกน่ะ

บางคนก็ชอบทวงบุญคุณให้คนอื่นก็มี

คือตัวเองไม่ได้ทำหรอก แต่ก็ช่วยพูดให้คนอื่นน่ะ

ได้คนบางจำพวก ก็ไม่อยากจะจำหรอกว่าใครมีบุญคุณกับตัวเอง

พอมีคนเอ่ยถึง ก็โกรธ หาว่าเขาทำเพื่อหวังผลประโยชน์

กลายเป็น ทวงบุญทวงคุณไปซะอีก

ทั้งๆที่คนที่พูดไม่ได้ทำ

คนทำเขายังไม่พูดเลย

ทำไปทำมา คนที่ไม่ได้พูดดันโดนด่า หาว่าทวงบุญทวงคุณ

ซวยทั้งขึ้นทั้งล่องไหมครับ

นานาจิตตังครับ

#67 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:28

เอ่ยถึงบุญคุณที่ตัวเองทำให้คนอื่น กับ ทวงบุญคุณ มันต่างกันเชิงคุณภาพยังไง นอกจากทำให้ตัวเองดูดีขึ้นว่า

" ที่พูดอย่างนี้  ไม่ได้ทวงบุญคุณนะ อย่าเข้าใจผิด "

#68 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:51

ด็อกเสรีเหมือนรู้เลยยิ่งว่าเหมือนยิ่งยุ  555  เชื่อเถอะเดี๋ยวพวกลิ่วล้อก็คงต้องมารุมด่าแกอีกมาแนวว่า ด็อกเสรีเปลี่ยนไป ด็อกเสรีโดนแม้วซื้อตัวไปแล้ว  แต่พวกนี่ดันกลับไม่คิดว่าการกระทำของพรรคพวกตัวเองเลวอย่างไร  ทำผิดซ้ำๆซากๆแบบไหน    ก็ขอให้ลิ่วล้อเก่งกันแต่ในที่นี่ไปเถอะ  ออกไปสู่โลกภายนอกเมื่อไหร่ก็คงจะไม่เก่งเหมือนในนี้หรอก  เอิ๊กๆๆๆ

#69 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

เหอะ เหอะ  อ เสรี แกแฟนพันธุ์แท้จริง ๆ บอกไม่เชื่อว่าไปไหนไม่รอดหรอก

เพิ่งบอกศาลา ไปไม่นาน อดห่วงไม่ได้มาแง้มประตูดูว่า มันแก้ไขกันบ้างหรือยังวะ

ปรากฎว่า หนักกว่าเดิม เลยเขียนกลอนด่าฝากไว้หน้าประตูซะงั้นแหละ 555

สิ่งที่ อ เสรี เขียนนั้น ลองดูดี ๆ ครับ เคยได้ยิน เคยเห็นกันมาก่อนหรือเปล่า

ดีแต่พูด ไม่มีใครคบ เชื่องช้า เนรคุณ ส้มหล่น  นี่มันวาทะกรรมที่ฝ่ายตรงข้ามสร้าง

ขึ้นมาโจมตี ปชป นานแล้วทั้งนั้น แต่มันยังตามมาหลอกหลอนแฟนคลับ ปชป ประเภท

โลกสวยได้ เพราะ ปชป ไปแสดงอาการที่แฟนคลับโลกสวยมองว่า ขาดสัมมาคารวะ

ออกแนวนักเลง นั่นแหละ

แค่คนอื่นสร้างวาทะกรรมมาใส่ร้ายป้ายสี โลกสวยก็รับไม่ได้อยู่แล้ว ยังดันไปทำเองอีก

เสียภาพลักษณ์หมด เบื่อจริงจริ๊ง นั่งลุ้นนั่งเชียร์นี่ก็เหนื่อยนะ เมื่อไรจะปฏิรูปพรรคซะทีเนี่ยะ

หรือจะรอกินบุญเก่าให้หมดก่อน 555

แกรักของแก สไตล์นี้อ่ะ จะให้ทำไงล่ะ

#70 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:41

บาดแผลเรื้อรัง...ติดเชื่อมานาน..

ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงติดเชื้อขั้นรุนแรง

จะผ่าตัดใหญ่ก็ยังไม่ได้...เกรงว่า..จะติดเชื่อในกระแสเลือด

อาจจะส่งถึงขั้น..สิ้นลมหายใจ

คงทำได้เพียง..ให้ยาปฎิชีวนะ ยาฆ่าเชื้อ ยาคลายกล้ามเนื้อ

ยาแก้อักเสบ ยาแก้ปวด..ประคับประคองรักษาตามอาการ..

ยังไง ๆ ก็ฝาก ใจร่ม ๆ กันลงมาสักนิด...

อย่าใจร้อน ช่วย ๆ กัน ประคับประคองอุณหภฺมิ จุดเดือดไว้ก่อน

ใจร้อน...งานใหญ่จะเสีย...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน