Jump to content

- - - - -

เล่าเรื่องไปยืนถือป้ายหน้ารัฐสภาให้ฟังครับ

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

*
POPULAR

วันก่อนผมใส่หน้ากากไปถือป้ายที่หน้ารัฐสภามาครับ จากจุดตามภาพผมก็ย้ายไปยืนหน้าประตูทางเข้า ตรงนั้นมีเจ้าหน้าที่ตำรวจยืนอยู่จำนวนหนึ่ง

ตำรวจบอกผมว่าไปเหอะน้องเดี๋ยวโดนรุม เพราะฝั่งตรงข้ามมีกลุ่มคนเสื้อแดงอยู่จำนวนหนึ่ง ไม่รู้ว่ามาปักหลักทำอะไรตรงนั้น ผมถอดหน้ากากออกแล้วถามว่า ถ้าผมโดนรุมแล้วพี่จะช่วยมั้ย

ตำรวจแบบไม่เต็มปากเต็มคำว่า พี่จะช่วยระงับเหตุเบื้องต้นให้ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันหมายความว่าไง สักแป๊บผมก็ข้ามถนนมาที่รถผมซึ่งจอดอยู่หน้ากลุ่มคนเสื้อแดงพอดี

เค้าเหล่านั้นพากันตะโกนด่าหยาบๆคายๆ และทำทีเข้ามาถ่ายรูปทะเบียนรถผมรวมถึงผู้ติดตามซึ่งนั่งอยู่ในรถ ผมสงสัยว่าจะถ่ายและจดทะเบียนรถผมไปทำไม จะทำร้ายผมหรือ

ผมตะโกนบอกไปว่า ด่าเลยครับผมไม่โกรธหรอก ที่บอกไปอย่างนั้นเพราะผมเข้าใจว่าคนเหล่านี้ขาดโอกาสที่จะได้รับรู้ข้อมูลสองด้าน

แต่สิ่งที่ผมเป็นห่วงมากก็คือ ผมรู้สึกได้ว่าเค้าเกลียดผมมาก เพราะผมไปแตะต้องรัฐบาลของเค้า ถ้าตรงนั้นไม่มีตำรวจอยู่ผมคงโดนรุมกระทืบไปแล้ว

ถ้าบ้านเมืองเราเห็นต่างกันแล้วก็ถึงกับเกลียดชังกันขนาดนี้ ต่อไปลูกหลานเราจะอยู่กันอย่างไร นี่คือสิ่งที่พรรคเพื่อไทยไม่เคยคำนึง

รังแต่จะเดินหน้าล้างสมองป้อนข้อมูลผิดๆให้ประชาชนเกลียดชังนักการเมืองฝ่ายตรงข้าม สุดท้ายแล้วก็เพื่อหวังผลทางการเมืองทั้งสั้น

ผู้ติดตามผมถ่ายคลิปเหตุการณ์ไว้ได้หน่อยหนึ่งแต่ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ถ้ามีโอกาสจะนำมาให้ดูอีกทีครับ

ปล.พักการชุมนุมกลุ่มแต่ยังไปคนเดียวเหมือนแต่ก่อนครับ

Attached Images

• P1220299 (Medium).JPG
  • P1220301 (Medium).JPG
  • P1220298 (Medium).JPG
  • P1220302 (Medium).JPG

#2 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

ในรูปที่นำมาให้ดูเป็นแม่ค้าขายเสื้อแดงครับ เป็นหนึ่งในกลุ่มที่ผมเล่าให้ฟัง แต่คนอื่นๆตามเหตุการณ์นั้นถ่ายเอาไว้ไม่ทัน

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

ขอคารวะคุณ TFEX จากใจจริงครับ.....

คุณนี้สุดยอดจริงๆ เลยครับ....... "หล่อ เท่ห์ ฉลาด มีอุดมการณ์ คือนิยามของคุณ TFEX" ครับ......

ไม่อยากไปเทียบกับอีกตัว....มันชื่อ....ไอ้อารายยยน่า......เมอะ เมอะ หมื่นฯ....อาราย...ประมาณเนี้ยะ.....แหละ...

"หน้าตาแย่....พอๆกะสมอง มันเลย" ...55555+......เดี๋ยวมันก็มา......คอยดู..... :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:41

*
POPULAR

คุณ TFEX แน่ใจหรือครับ ว่า กลุ่มคนที่พูดถึงนั้น

"ขาดโอกาส ที่ จะได้รับรู้ ข้อมูลสองด้าน...ฯลฯ"

ตะนิ่นตาญี ขับรถผ่าน ด้านหน้า อาคารรัฐสภา เกือบทุกวัน

เห็นกลุ่มคนกลุ่มเดิมนี่แหละครับ นั่งนั่ง-นอนนอน อยู่ตรงนั้นแทบทุกวัน

ไม่เข้าใจเหมือนกัน พวกเขา ทำมา-หากิน อะไร ไม่ต้องกิน-ไม่ต้องใช้ หรืออย่างไร

จึงสามารถทำได้อย่างนั้น...

แล้วจะบอกว่า คนกลุ่ม นี้ ไม่ได้ รับ ข้อมูลสองด้าน ก็จะดูกระไรอยู่นะครับ คุณ TFEX ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๒๖ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๒๐.๔๑ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#5 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

ขอคารวะคุณ TFEX จากใจจริงครับ.....

คุณนี้สุดยอดจริงๆ เลยครับ....... "หล่อ เท่ห์ ฉลาด มีอุดมการณ์ คือนิยามของคุณ TFEX" ครับ......

ไม่อยากไปเทียบกับอีกตัว....มันชื่อ....ไอ้อารายยยน่า......เมอะ เมอะ หมื่นฯ....อาราย...ประมาณเนี้ยะ.....แหละ...

"หน้าตาแย่....พอๆกะสมอง มันเลย" ...55555+......เดี๋ยวมันก็มา......คอยดู..... :D 

ขอรับเฉพาะ มีอุดมการณ์ นะครับ 555..

#6 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

ขอรับเฉพาะ มีอุดมการณ์ นะครับ 555..

คุณ TFEX แน่ใจหรือครับ ว่า กลุ่มคนที่พูดถึงนั้น

"ขาดโอกาส ที่ จะได้รับรู้ ข้อมูลสองด้าน...ฯลฯ"

ตะนิ่นตาญี ขับรถผ่าน ด้านหน้า อาคารรัฐสภา เกือบทุกวัน

เห็นกลุ่มคนกลุ่มเดิมนี่แหละครับ นั่งนั่ง-นอนนอน อยู่ตรงนั้นแทบทุกวัน

ไม่เข้าใจเหมือนกัน พวกเขา ทำมา-หากิน อะไร ไม่ต้องกิน-ไม่ต้องใช้ หรืออย่างไร

แล้วจะบอกว่า คนกลุ่ม นี้ ไม่ได้ รับ ข้อมูลสองด้าน ก็จะดูกระไรอยู่นะครับ คุณ TFEX ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๒๖ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

พยามมองโลกในแง่ดีน่ะครับ หรือพูดอีกอย่างก็คือ พยามหลอกตัวเอง  555..

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:52

ไปแบบนี้ ระวังตัวหน่อยนะครับ เจอพวกควายแดงถ่อย คุณภาพชีวิตพวกมันต่ำ ทำได้ทุกอย่างอยู่แล้วนะครับ 

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:53

ผมคิดว่าคนกลุ่มนั้นไม่ใช่ขาดข้อมูล 2 ด้านหรอกครับ แค่เขาสร้างภาพให้เราเชื่อเช่นนั้น

ง่าย ๆ คนค้าขายหากอยู่ในทำเลที่ขายของได้ยากก็ไม่ไหวแล้ว เขาจะอยู่ได้ยังไงถ้าไม่มีรายได้จากทางอื่น

เสื้อแดงคนอื่นเขาไม่ทำงานบ้างหรือ อย่างเราทำด้วยใจยังยากเย็นแสนเข็ญในการดำรงชีพไปวันๆ

คุณ TFEX ในฐานะ สส ลองตรวจงบสนับสนุนเช่น สนับสนุน voice tv ของโอ๊ค ปีละกี่สิบล้าน จากรัฐบาล

หรือข้อมูลล่าสุด ค่าจัดดอกไม้ ทำห้องประชุม ของรัฐสภา ฯลฯ พวกนี้สุดท้ายก็ไปเป็นฝันร้ายรอบตัวเรานี่แหละ

แล้วลองกระซิบถาม หน่วยงานตรวจสอบภาครัฐ เช่น สตง ปปช ฯลฯ ทำงานยากแค่ไหน ทำไมคนเสื้อแดงถึงราวีไม่เลิก

เงินส่งเสริมการกระทำพวกนี้มาจากไหน ผมคนแก่เห็นอะไรไม่ชอบมาพากลก็ขยายให้ฟัง ปมยุ่งยากแบบนี้ต้องค่อย ๆ แก้กันไปครับ -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ...การเปลี่ยนประวัติศาสตร์

หลายครั้ง ก็เกิดขึ้นได้ด้วย "น้ำผึ้งหยดเดียว"... :mellow:

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:06

อันตรายนะครับ ไปอยู่ไกล้ตำรวจแบบนั้น

ทีหลัง ไปยืนไกล้เสื้อแดง ยังจะดูน่าปลอดภัยกว่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:14

ดังคำโบราณที่ว่า......... "กระบี่คม มักอยู่ในฝัก.....คนเก่ง ย่อมไม่ทะนงตน" .....

ผมยังยืนยันคำพูดเดิมครับ คุณ TFEX...........ตามนั้นนน..... :D 

สู้ต่อไปครับ.....ผมเอาใจช่วยอยู่.........

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#12 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:17

นับถือครับใจถึงดี
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:49

ตะนิ่นตาญี

ผมประหลาดใจว่าสส.เพื่อไทย สส.ร่วมรัฐบาลไม่ลงจากรถยนต์ไปให้ความรู้อีกด้านหนึ่งแก่ไพร่เสื้อแดงหรือ.....?

ผมเข้าใจว่าพวกสส.พท.ให้ข้อมูลด้านเดียวให้พวกนี้มากกว่า โดยเฉพาะจ่าประสิทธิ์ สุนัย เดียร์ สะเด็ดผี ฯลฯ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

ขอคารวะ จากใจจริงครับผม

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:54

ช่วยระงับเหตุเบื้องต้นน่าจะหมายถึง

ทำทีว่าเข้าไประงับเหตุ พอเป็นพิธี

คุณอาจโดนบ้างสองสามตุ๊บ ฮ่าๆๆ

We love fender.

#16 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:09

อันตรายนะคับ เสื้อแดงถ่อยมีมาก ที่อ้างประชาธิปไตย์ทั้งที่ตัวเองไม่รุ้จักเสียด้วยซ้ำว่ามันคืออะไร 

#17 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:12

เป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับให้ท่าน จขกท ครับ.........

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#18 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:12

ฮ่าๆๆๆ ไอ้นั่น ดีกว่าหมาตรงอ่านออกเขียนได้พิมพ์ได้แค่นั้นล่ะครับ 

#19 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:14

ปรกติคนเราต้องทำมาหาเลี้ยงปากท้อง ถึงแม้มีเงินเหลือจนไม่ต้องทำงาน เราก็ต้องการความสบายมากกว่ามานั่งข้างถนน

การเมือง ณ นาทีนี้ไม่มีเหตุให้เสื้อแดงออกมาเฝ้าหน้ารัฐสภา นอกเสียจากว่า "รับจ้างเป็นหมาเฝ้าบ้าน"

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#20 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:21

ระวังตัวไว้บ้างก็ดีครับ ไม่อยากให้เอาตัวไปเสี่ยงแบบนี้เลยจริงๆ

เค้าอยู่ที่มืด แถมมีอำนาจรัฐหนุนหลังอีก จะทำอะไรก็ได้

เราเป็นฝ่ายอยู่ในที่สว่าง ถึงจะทำถูกกฏหมายทุกประการก็มีแต่เสียกับเสียอย่างมากก็เสมอตัว แต่ซวยขึ้นมาจะแย่นะครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:24

เอาใจผมไปเลย

ดีกว่า ไอ้ยิ้ม ไอ้โก๊ะตี๋ จะไปไหนมาไหนต้องจูงควายไปด้วย  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:27

ความรู้อาจจะสองด้านครับ

แต่เงินนี่ด้านเดียวแน่ๆ

#23 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:39

55+ ช่างกล้า ทำไปได้

ส่วนผมคงไม่ทำแบบท่านครับ คงระงับอารมณ์ไม่ไหว

ถนัดแบบกองโจรมากกว่าครับ

#24 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:41

ตะนิ่นตาญี

ค้าขาย ได้ทุกที่ ถ้าเป็น "เสื้อแดง" งั้นเหรอครับ......งง 

หรือ DSI ปลอมตัวมาเป็นแม่ค้า เพื่อป้องกันเหตุร้าย (เหมือนในหนัง)

:blink: 

ปรกติคนเราต้องทำมาหาเลี้ยงปากท้อง ถึงแม้มีเงินเหลือจนไม่ต้องทำงาน เราก็ต้องการความสบายมากกว่ามานั่งข้างถนน

การเมือง ณ นาทีนี้ไม่มีเหตุให้เสื้อแดงออกมาเฝ้าหน้ารัฐสภา นอกเสียจากว่า "รับจ้างเป็นหมาเฝ้าบ้าน"

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#25 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:56

ส่วนผมคงไม่ทำแบบท่านครับ คงระงับอารมณ์ไม่ไหว

:D  จริงค่ะ  เราจะออกแนวแรงๆ  ทนอะไรไม่ได้นาน ๆ เหมือนกัน  นับถือความอดทนคุณTFEX ด้วยใจจริงค่ะ

#26 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:14

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ...การเปลี่ยนประวัติศาสตร์

หลายครั้ง ก็เกิดขึ้นได้ด้วย "น้ำผึ้งหยดเดียว"... :mellow:

คุณ TFEX  =  น้ำผึ้ง  น่าเสียวไส้นะครับ ลูกแกก็ยังเล็กๆอยู่  :wacko:

ถนัดแบบเดียวกันเลย  :lol:

..............................................................................................

ฝากถึงคุณ TFEX ซักนิดนะครับ

นับถือใจครับกล้าดี แต่คุณอย่าลืมนะครับ ตะกวดน่ะพวกมันทั้งนั้น

ก่อนไป ผมว่าน่าจะหันไปดูหน้าลูกสาวซักนิดนะครับ  :wacko:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#27 tu249cm

tu249cm

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:29

คุณTFEXเป็นคนกล้าใจถึงเพื่ออุดมการณ์ตัวจริงกล้าไปท้าทายคนเดียวใกล้ๆหมู่แดง

แต่ไอ้โกตี๋ ไอ้ขวัญควายมันไม่กล้า ไปทำถ่อยที่ไหนต้องพาควายไปเป็นฝูง มันไม่แน่จริง

เหมือนคุณTFEX ขอให้กำลังใจและแสดงความนับถือค่ะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#28 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

คุณทีครับ ผมนับถือน้ำใจคุณมากครับ
แต่ทำอะไรก็คิดไปข้างหน้าและเหลียวมองข้างหลังสักนิดก็ดีนะครับ
ที่นี่ประเทศไทยนะครับ ไม่ใช่ยุโรป
อะไรๆก็เกิดขึ้นได้โดยที่เราไม่คาดคิด
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#29 HOPE

HOPE

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:17

นับถือความตั้งมั่นของคุณจริงฯเลยครับ ลงเล่นการเมืองเมื่อไหร่ คุณได้ผมไป1คะแนน... :wub: 

#30 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:45

ถ้ามีโอกาสเดี๋ยวไปยืนเป็นเพื่อนครับ 

#31 ant

ant

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:39

ยังไงก็ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ ก่อนไปน่าจะฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้าไว้ก่อน แถวนั้นหมาบ้าเยอะครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#32 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:45

ไม่อยากสนับสนุน TFEX อย่างนี้ 

มันไม่ใช่แค่ หน. ห้อง บอก นร. ยืนตรงเคารพธงชาติ

มันไม่ใช่ มัคนายก นำสวด

TFEX เคยลงสนามทางการเมืองมาแล้ว

น่าเลือกเล่นดิวิชั่นสูงกว่านี้หน่อย และอยู่ในทีมระดับ Top 10

นักบอลล์อาชีพ เล่น 11คน ซอลบอลล์เล่น 5คน ต้องเลือก..อย่าเป็นเพียงวิ่งเก็บบอลล์

อยากเห็นอย่างนี้มากกว่าครับ!!

#33 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:53

ไม่อยากสนับสนุน TFEX อย่างนี้ 
มันไม่ใช่แค่ หน. ห้อง บอก นร. ยืนตรงเคารพธงชาติ
มันไม่ใช่ มัคนายก นำสวด

TFEX เคยลงสนามทางการเมืองมาแล้ว
น่าเลือกเล่นดิวิชั่นสูงกว่านี้หน่อย และอยู่ในทีมระดับ Top 10

นักบอลล์อาชีพ เล่น 11คน ซอลบอลล์เล่น 5คน ต้องเลือก..อย่าเป็นเพียงวิ่งเก็บบอลล์

อยากเห็นอย่างนี้มากกว่าครับ!!

เห็นด้วยกับท่านกบแดงทุกประการ ผมอยากเห็นคุณธันวา ลงสนามเลือกตั้งอีกครั้ง โดยยึดดอนเมือง และ ปทุมธานี เป็นโมเดล

ถ้าผมยังทำงานอยู่ ผมเชิญคุณธันวาร่วมงานด้วยแล้วครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#34 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะครับ ไม่ได้เข้าหลายวัน มัวแต่renovateบ้านอยู่ วันนี้เจอช่างขโมยของอีก จับได้คาหนังคาเขา แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเค้า ให้โอกาสกันไป 555..

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 04:15

คุณทีกล้าไปเดี่ยว

แต่ทำไมควายแดงอย่างโก๊ะตี๋ และอีกหลายคน จะไประรานใครทีต้อง "ยกโขยง" กันไปให้ดูเยอะๆ

ผมว่าจับพวกนี้แยกเดี่ยว คงหงอกันทุกคน

gladiator 1.jpg

#36 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:27

นับถือหัวใจคุณ
ระวังตัวด้วยนะคะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#37 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:07

เอาพิมเสนไปแลกกับกรวด หิน เนี่ยนะ 

#38 เสรีชน

เสรีชน

น้องเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:10

ดูแลตัวเองด้วยเด้อ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน