Jump to content

- - - - -

อยากให้สมาชิกบอร์ดที่เห้นต่างจากรัฐบาล ไปโพสต์เว็ปเสื้อแดงเยอะๆ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

ไม่ใช่ว่าไม่อยากนะครับ แต่....ให้ทางฝ่ายรัฐเข้ามา ในนี้ดีกว่า ซึ่ง ก็มีเยอะพอสมควร แล้วท่าน จขกท.ก้คงได้อ่านผ่านตา หรือติดตามบ้างไม่มากก็น้อย 
และในสิ่งที่ประสบพบเจอแนวคิด ตรรกะ ของคนเสื้อแดง แล้วจะให้ไปทำไมครับท่าน ......เหนื่อยเปล่าครับ :P

#52 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:42

แค่คุยกับเสื้อแดงในนี้ก็เอือมระอาแล้ว ให้ไปลุยปลักควายเสียเวลาเปล่า

เคยเถียงกับเสื้อแดงก่อนเป็นสมาชิกบอร์ดนี้ทีนึง เสียเวลาอธิบายความจากภาษาไทยเป็นไทยมาก (สงสัยตอนนั้นแปลผิด ไม่รู้ว่าต้องแปลเป็นภาษาควาย) ไม่มีเวลาหาข้อมูลเถียงกันได้เลย สู้คุยบนเวบนี้หาข้อมูลมาเถียงกัน แล้วรอคนเข้าใจมาอ่าน และเอาไปแชร์ที่อื่นดีกว่า -_-

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:52

เป็น กริยาที่งดงามอย่างยิ่ง เมื่อนายกยิ่งลักษณ์เดินเข้าไปหา สส.ฝ่ายค้านในสภา

http://forum.banrasd...d.php?tid=25653

คนไทยทั้งประเทศ มีวุฒิภาวะพอ ที่จะพิจารณา พฤติกรรมของท่าน

อย่าให้ผมเทียบกับ มาร์ค เลยครับนายก เจอกันจะ ๆ ระยะ เดินสวนกันห่างแค่เมตรเดียว แค่ 2-3 วินาที แม่ม...ยังมองผมตั้งกะหัวยันตีน ด้วยสายตาเหยียด ๆ (มองด้วยหางตา) ตามประสา "กูลูกคนรวย" ได้โดยไม่ต้องรู้จักกันมาก่อนเลย

ทำอย่างทีทำ เป็นอย่างที่เป็น ความดีจะเป็นเกราะป้องกันคุณเอง

พ่อแม่คุณสอนมาดีนะครับ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

สายลมรัก buddy_offline.gif 

ตัดแปะ เพื่อให้รู้ว่า เขา เรา ถ้า ถ้าอีกฝ่ายมาแปะ โดยรวมก็จะคิดและปฏิกริยาเหมือนๆกัน

จะดูเขาก็ดูเรา

มีเงินก็จ้างลิ่วล้อสร้าง "โรงน้ำแข็ง" ให้เองเลย  เอากะตระกูลแม้วมัน

เลียปูกล้าชนฝ่ายค้าน-FB แดงปั้นเรื่องเฉย.png

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:53.

gladiator 1.jpg

#54 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:23

เป็น กริยาที่งดงามอย่างยิ่ง เมื่อนายกยิ่งลักษณ์เดินเข้าไปหา สส.ฝ่ายค้านในสภา

http://forum.banrasd...d.php?tid=25653

คนไทยทั้งประเทศ มีวุฒิภาวะพอ ที่จะพิจารณา พฤติกรรมของท่าน

อย่าให้ผมเทียบกับ มาร์ค เลยครับนายก เจอกันจะ ๆ ระยะ เดินสวนกันห่างแค่เมตรเดียว แค่ 2-3 วินาที แม่ม...ยังมองผมตั้งกะหัวยันตีน ด้วยสายตาเหยียด ๆ (มองด้วยหางตา) ตามประสา "กูลูกคนรวย" ได้โดยไม่ต้องรู้จักกันมาก่อนเลย

ทำอย่างทีทำ เป็นอย่างที่เป็น ความดีจะเป็นเกราะป้องกันคุณเอง

พ่อแม่คุณสอนมาดีนะครับ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

สายลมรัก buddy_offline.gif 

ตัดแปะ เพื่อให้รู้ว่า เขา เรา ถ้า ถ้าอีกฝ่ายมาแปะ โดยรวมก็จะคิดและปฏิกริยาเหมือนๆกัน

จะดูเขาก็ดูเรา

มีเงินก็จ้างลิ่วล้อสร้าง "โรงน้ำแข็ง" ให้เองเลย  เอากะตระกูลแม้วมัน

attachicon.gifเลียปูกล้าชนฝ่ายค้าน-FB แดงปั้นเรื่องเฉย.png

ภายหลังจากถูกตัดบท นายจุฤทธิ์ ได้เดินไปหา น.ส.ยิ่งลักษณ์ ที่ฝั่งที่นั่งพรรคเพื่อไทย โดยเจรจากันอยู่ประมาณ 1 นาที โดยมี ส.ส.หญิงของพรรคเพื่อไทยยืนประกบ ทั้งนี้ นายจุฤทธิ์ เปิดเผยภายหลังว่า นายกฯ ระบุว่าจะนำเรื่องนี้คุยในเวทีนี้ไม่ได้ ขอให้นำเรื่องนี้ไปพูดคุยในเวทีอื่น แต่ก็จะรับเรื่องไว้พิจารณา แต่ตนยืนยันว่าจะรับไว้พิจารณาไม่ได้ เพราะปัญหาเกิดมาเกือบสัปดาห์แล้ว จึงต้องการให้นายกฯ ยืนยันว่าจะไม่มีการสลายการชุมนุม ซึ่งนายกฯ รีบบอกว่า ให้ไปคุยกันข้างนอก แต่พอตนเดินตามออกมาจากห้องประชุมนายกฯ รีบเดินหนีเข้าห้องรับรองไปทันที

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#55 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:15

ตอบ คุณ ฟ้า ครับ

เคยคิด จะไป เหมือนกันครับ แต่ เห็นตัวอย่าง

คนก่อน ๆ ที่เข้าไปแล้ว

ต้อง ถอย อะครับ

ผมถือ คติ อยู่อย่าง

ถ้า สุขภาพ ดี อยู่แล้ว จงรักษา มันให้นาน ที่สุด

ถ้าไปนอน โรงพยาบาล มันมีผลกระทบ หลายอย่างครับ

ไหน จะเสียงาน ทำงานไม่ไหว

ไหน จะเสียเวลา เรียน เขียนโปรแกรม ของผมอีก

มันต้องใช้ สมอง เค้นกันสุด ๆ (ผมไม่ใช่ คนฉลาด นะครับ)

ดังนั้น ผมไม่หาเรื่อง ให้ตัวเอง เป็นโรคเครียด

ความดันโลหิต ขึ้น หรอกครับ

อยู่ ๆ ไปให้ เขาด่า ให้ เขาเหน็บ

ให้เขา ซักโน่น ซักนี่

คนเรา มีสมอง ก็เท่านี้

ให้คนสัมภาษณ์ เรา ทีเดียว

เป็นสิบ ต่อให้ ใช้ google ช่วย

มันก็ตอบได้ ไม่เท่าไหร่ อะครับ

อยู่เฉย ๆ มาเที่ยว บอร์ด เสรีไทย

นั่งจิบ น้ำเปล่า เย็นใจ ไม่ดีกว่า เหรอครับ

mod ที่นี่ ใจดี (ผมเข้าฟรี ไม่ได้ ช่วยสนับสนุนบอร์ด จน จริง ๆ ครับ ขอโทษ)

เพื่อน ๆ ที่นี่ น่ารัก ทั้งฝ่ายชอบทักษิณ และ เกลียดทักษิณ

เป็นคนดี น่ารัก กันทั้งนั้น

คนกลาง ๆ ก็ยังน่ารัก พูดจา กันมีเหตุผล ทุกคนเลย

ทรงธรรม รัก ทุกคน (แหะ ๆ พูดเหมือน ประกวด นางสาวไทย รักเด็ก นะ ฮะ ๆ)

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน