Jump to content

- - - - -

เหตุผลที่แท้จริงของราคายางพารา

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 29 August 2013 - 14:49

พี่น้องครับ เราเจอสาเหตุแล้วครับ ที่ราคายางตกต่ำนั้น เป็นเพราะปริมาณยางออกสู่ตลาดเยอะ

สาเหตุมาจาก น้ำยางที่กรีดจากต้นยางมัน "ออกดี" ครับ

ยางออกมาเยอะเพราะ ออกดี

แต่ราคาไม่ขึ้นเพราะ อีดอก ครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 monin

monin

ขาประจำ

Posted 29 August 2013 - 15:19

พี่น้องครับ เราเจอสาเหตุแล้วครับ ที่ราคายางตกต่ำนั้น เป็นเพราะปริมาณยางออกสู่ตลาดเยอะ

สาเหตุมาจาก น้ำยางที่กรีดจากต้นยางมัน "ออกดี" ครับ

แต่ราคาไม่ขึ้นเพราะ อีดอก ครับ

ช่างกล้า... ไม่กลัวธาริต หรือไงจ๊ะ ไม่ว่าเขา เดี๋ยวธาริต ไม่ย๊อม ไม่ยอม ต้องรับเป็นคดีพิเศษ คริ คริ

#3 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 August 2013 - 15:37

โอ้ว...กระทู้คุณภาพ   อย่างน้อยต้อง 4 หน้า :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#4 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 29 August 2013 - 15:43

ช่างกล้า... ไม่กลัวธาริต หรือไงจ๊ะ ไม่ว่าเขา เดี๋ยวธาริต ไม่ย๊อม ไม่ยอม ต้องรับเป็นคดีพิเศษ คริ คริ

โยงให้ถึงสิครับ

#5 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 August 2013 - 15:51

แทบไม่กล้าออกความเห็น กลัวต้องไปเจอไอ้ธาริด

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#6 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

Posted 29 August 2013 - 15:55

ไม่ไปถึงหรอกคับ คำว่า อีด-อก มานไม่รุ้แปลว่าไรคับ

Edited by เซงกี่ เออเดะ, 29 August 2013 - 15:55.

#7 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

Posted 29 August 2013 - 16:07

Yet another educational thread. 

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#8 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 29 August 2013 - 16:09

Yet another educational thread. 

แปลด้วยครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 29 August 2013 - 18:11

แปลด้วยครับ  :lol:

เอาตามภาษาบ้านผมนะครับ

เพศสัมพันธ์ กับคนอื่น เพื่อการศึกษา เป็นทาง

แปลว่า ลงแขกมีเพศสัมพันธ์กับคนอื่นเพื่อการศึกษา ครับ

• -3- likes this

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users