Jump to content

- - - - -

ชักชวนให้ทหาร อย่าใช้เครื่องแบบทำตัวเป็นขาใหญ่ จะดีกว่านะ ท่านเสธ.

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

http://www.tnews.co....ชน์ส่วนรวม.html

เป็นอดีตทหาร

แต่ทำตัวเป็นขี้ข้าโจรปล้นประเทศ มันมีเกียรติ ตรงไหน

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

รู้สึกม๊อบสวนยางนี่ จะทำให้อีปูไปได้ง่ายๆ เลยนะเนี่ย ขี้ข้าถึงได้กลัวขนาดนี้ แห่กันออกมาห้ามคนนั้นคนนี้ 

#3 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

ไม่ไปก็หาว่าทอดทิ้ง ไปก็ใส่ร้ายว่าอยู่เบื้องหลังม็อบ  ไหน อิพวกขี้ข้าทาสไพร่ทั้งหลายช่วยบอกที จะให้เขาทำยังไงจึงจะถูกใจคะ

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#4 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:21

รู้สึกม๊อบสวนยางนี่ จะทำให้อีปูไปได้ง่ายๆ เลยนะเนี่ย ขี้ข้าถึงได้กลัวขนาดนี้ แห่กันออกมาห้ามคนนั้นคนนี้ 

มันทำให้ประเทศขาดทุนไปเยอะกับ นโยบายซื้อเสียงแบบไม่ต้องลงทุนเอง

จนหันซ้ายหันขวาลำบากแล้วละครับ

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:23

เฉลย... คนขวามือก็คือ เสธ.น้ำแข็งคนดัง ผู้ที่อินไซเดอร์วงในแบบเอ๊กซ์คลูซีฟมากๆกับคนแดนไกล

อีกท่านคนซ้ายมือคือ..... เสธ.อู๊ด (พล.อ.กิตติศักดิ์ รัฐประเสริฐ) ผู้ก่อตั้งกองทัพนิรนาม ต่อต้านระบอบทักษิณ ร่วมกับ 'ผู้กองปูเค็ม'

ถึงบอกว่า งานนี้ ลับลวงพราง....   ต้องติดตามกันแบบช๊อตต่อช๊อตกันเลยทีเดียว

Edited by Stargate-1, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:39.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 ประชาธิปด

ประชาธิปด

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:28

มีปัญหากับเครื่องแบบเหรอน้อง?

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:35

#8 ประชาธิปด

ประชาธิปด

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:39

เป็นอดีตทหาร

แต่ทำตัวเป็นขี้ข้าโจรปล้นประเทศ มันมีเกียรติ ตรงไหน

เขาแสดงความคิดเห็นในฐานะประชาชนคนหนึ่งนะครับ

และไม่ใช่เขาคิดแบบนั้นคนเดียว

ยังมี ปชช อีกมากมายที่คิดแบบเขา

#9 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

ชีวิตคน คนหนึ่ง ถ้ารักที่จะทำตัวเป็นขี้ข้าคนเลว

คน คนนั้นไม่มีเกียรติพอทีจะแนะนำคนอื่นครับ

#10 ประชาธิปด

ประชาธิปด

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

ชีวิตคน คนหนึ่ง ถ้ารักที่จะทำตัวเป็นขี้ข้าคนเลว

คน คนนั้นไม่มีเกียรติพอทีจะแนะนำคนอื่นครับ

เขาด่า ปชป เขาเป็นขี้ข้าใครครับ?

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

เขาด่า ปชป เขาเป็นขี้ข้าใครครับ?

ขี้ข้าแม้ว  :lol:

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

ไม่อยากให้เฉลยเลยนะ

ให้เขา...ดักดานอยู่แบบนั้นแหละ ดีแล้ว :P

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:07

ให้เขา...ดักดานอยู่แบบนั้นแหละ ดีแล้ว :P

ต่อให้เฉลยก็ยังดักดานอยู่เหมือนเดิมนะครับ ผมว่า

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

ต่อให้เฉลยก็ยังดักดานอยู่เหมือนเดิมนะครับ ผมว่า

มันรู้ครับ แต่แกล้งถาม ผมก็แกล้งซื่อตอบมันให้จะจะไปเลย  :lol:

#15 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

เกียรติยศของทหาร

คือการตายในสนามรบ หรือเหรียญตราที่ได้มา

จากการต่อสู้เพื่อประเทศชาติ

และปกป้องราชบัลลังค์

ทหารเลวบางตัว

เติบโตมาด้วยการคุมบ่อน ซ่อง สนามมวยสนามม้า และสกปรกในวงการบันเทิง

น่าจะไปแนะนำในส่วนนั้น

จะเหมาะสมกับหน้าตาหน้าที่นะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#16 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

ใหนวะเครื่องแบบ กร๊ากๆ

#17 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#18 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:49

หยุดหัวเราะ แล้วกลับไปช่วยเพื่อนหน่อยเถอะครับ :P

https://www.facebook...560188947369872

#19 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:31

ทหารรับใช้นักการเมือง ย่อมไม่มีคุณค่าเทียบเท่ากับ

ทหารที่รับใช้ชาติ และสถาบัน

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

หน้าตาเหมือนใกล้ตายเลย แต่ยังคิดไม่ได้

#22 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

ก็แค่คนชั่วคนหนึ่ง ชอบใช้ยศตำแหน่งขมขู่ ทำตัวเหมือนมาเฟียมากกว่าทหาร

ไม่เห็นต้องให้ความสนใจ

#23 pookem

pookem

น้องเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:16

เฉลย... คนขวามือก็คือ เสธ.น้ำแข็งคนดัง ผู้ที่อินไซเดอร์วงในแบบเอ๊กซ์คลูซีฟมากๆกับคนแดนไกล

อีกท่านคนซ้ายมือคือ..... เสธ.อู๊ด (พล.อ.กิตติศักดิ์ รัฐประเสริฐ) ผู้ก่อตั้งกองทัพนิรนาม ต่อต้านระบอบทักษิณ ร่วมกับ 'ผู้กองปูเค็ม'

ถึงบอกว่า งานนี้ ลับลวงพราง....   ต้องติดตามกันแบบช๊อตต่อช๊อตกันเลยทีเดียว

ไม่มีอะไร ลับ ลวง พราง หรอกครับ..

นายพลทั้งสองคน คุ้นเคยกัน ไปมาหาสู่กันเป็นประจำ..

เพียงแต่มีแนวความคิดทางการเมืองต่างกันเท่านั้น..

เมื่ออันธพาลครองเมือง บ้านเมืองก็วุ่นวาย@pookem

#24 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:15

คือการตายในสนามรบ หรือเหรียญตราที่ได้มา

เติบโตมาด้วยการคุมบ่อน ซ่อง สนามมวยสนามม้า และสกปรกในวงการบันเทิง

ขอรบกวนแก้คำว่าทหารเลวเป็็นทหารชั่ว ๆ ด้วย

เพราะคำว่าทหารเลว เป็นคำที่คนทั่ว ๆ ไปใช้เรียกทหารทั่ว ๆ ไป ที่ไม่มียศ

การนำมาใช้แบบนี้จึงไม่ค่อยเหมาะนัก ทหารประเภทที่เราพูดถึงจึงไม่ควรคู่กับคำนี้เสียด้วยซ้ำ

ปล.ผมเองก็ไม่ชอบเรียกทหารทั่ว ๆ ไปว่าทหารเลว

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:20

ขอรบกวนแก้คำว่าทหารเลวเป็นทหารชั่ว ๆ ด้วย

เพราะคำว่าทหารเลว เป็นคำที่คนทั่ว ๆ ไปใช้เรียกทหารทั่ว ๆ ไป ที่ไม่มียศ

การนำมาใช้แบบนี้จึงไม่ค่อยเหมาะนัก ทหารประเภทที่เราพูดถึงจึงไม่ควรคู่กับคำนี้เสียด้วยซ้ำ

ปล.ผมเองก็ไม่ชอบเรียกทหารทั่ว ๆ ไปว่าทหารเลว

อ๋อ ไพร่ราบทหารเลว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 THE THIRD WAY

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:03

ขอรบกวนแก้คำว่าทหารเลวเป็็นทหารชั่ว ๆ ด้วย

แก้จากเลว เป็น ชั่ว

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

แต่ของผมชัดนะครับ

...ทหารเลวบางตัว....

และผมก็ไม่ได้เอ่ยชื่อทหารเลวตัวไหน

ซึ่งจำเป็นต้องแก้เป็นทหารชั่วครับ

:ph34r: 

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:19

แค่แย้งด็อก

ปชต. ขึ้นกับเสียงส่วนมากก็จริง ...แต่เสียงส่วนมากต้องเคารพ และฟังความเห็นเสียงส่วนน้อยด้วย และเมื่อเห็นชัดว่าเสียงส่วนมาก กำลังลากไปทำความชิปหาย ให้กับบ้านเมือง

ปชช. มีสิทธิ์ในการทวงคืนปชต. ...แม้จะด้วยอาวุธ หรือชีวิต

Edited by IFai, 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:20.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 THE THIRD WAY

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:54

ด้วยความห่วงใยเป็นที่ยิ่ง

ประมวลจากข่าวต่างๆแล้วสรุปได้ว่า

ขณะนี้ชาวสวนยางปักษ์ใต้ แบ่งเป็นสองกลุ่มแล้ว

๑ กลุ่มที่ชะอวด

๒ กลุ่มที่จะไปรวมตัวที่โคออปพรุ่งนี้

ฟังดูเหตุผลแต่ละฝ่ายขอบอกว่า

ฝ่ายรัฐบาลนั่งยิ้มเลยครับ

เสียดาย..................

กลุ่มชะอวดมาด้วยความเดือดร้อนสองตีนสองมือ

สู้ด้วยความรู้สึก ความน่าจะเป็น และความอยู่รอด

อีกกลุ่ม มีสถาบันอ้างอิง และบอกเปิดเผยเลยว่า ขอแค่๑๐๑บาท

สวนยางด้วยกัน

หรือมันเกิดอะไรขึ้น

#29 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:45

ด้วยความห่วงใยเป็นที่ยิ่ง

ประมวลจากข่าวต่างๆแล้วสรุปได้ว่า

ขณะนี้ชาวสวนยางปักษ์ใต้ แบ่งเป็นสองกลุ่มแล้ว

๑ กลุ่มที่ชะอวด

๒ กลุ่มที่จะไปรวมตัวที่โคออปพรุ่งนี้

ฟังดูเหตุผลแต่ละฝ่ายขอบอกว่า

ฝ่ายรัฐบาลนั่งยิ้มเลยครับ

เสียดาย..................

กลุ่มชะอวดมาด้วยความเดือดร้อนสองตีนสองมือ

สู้ด้วยความรู้สึก ความน่าจะเป็น และความอยู่รอด

อีกกลุ่ม มีสถาบันอ้างอิง และบอกเปิดเผยเลยว่า ขอแค่๑๐๑บาท

สวนยางด้วยกัน

หรือมันเกิดอะไรขึ้น

ถ้าแยกกันก็เข้าทางรัฐบาลเลยครับ

เพราะมันชำนาญเรื่องยุแหย่ให้แตกแยก แล้วปกครอง

#30 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 05:51

น้ำแข็งออกมาแค่วันเดียว ม๊อบสวนยางก็โดนส่อง
มันบังเอิญอย่างน่าประหลาด

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#31 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:23

ประเทศไทยปรองดองไม่ได้  ถ้ายังมีมาเฟีย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#32 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:39

ผมถึง เคยบอก ไงครับ

ว่า อะไร ก็แล้วแต่ ที่เป็น ปัญหา คาราคาซัง

อย่า ได้ใช้ กำลัง เป็นเครื่องตัดสิน กัน จะดีที่สุด

เราเห็นแล้ว ว่ามีคน มากมาย ที่คิดว่า ตนเอง

เป็นคนมี กำลัง เป็นคนมี อำนาจ

เป็นคน ที่สามารถ ข่มขู่ คนอื่นได้

จริงอยู่ ครับ ที่ผมเป็นคน ขี้ขลาด

ถ้าขู่มา ผมก็ต้อง เอาชีวิต ตนเอง รอดไว้ก่อน

แน่นอน คนที่บ้าน ยังต้องพึ่งผม

แต่ ก็แน่นอน อีกว่า คนพวกนี้

จะได้รับ การวาง ลำดับ ความเป็นคน จากผม

น้อยมาก เกือบ ๆ จะเท่า

ปลิง หรือ เห็บ เกาะสุนัข กันเลยทีเดียว

คนเรา มันไม่ต้องใช้ เหตุผล กันแล้ว

พอมันมี อำนาจ มีกำลังคน

มันก็นึกว่า ตนเอง เสียงดัง

พูดแล้ว คนอื่น ต้องฟัง ไม่ฟัง จะเสียใจ

ทำไมครับ เหตุผล ของตัวเรา มันมีไม่พอ

ถึงกับ ต้องใช้ การขู่ กันเลย หรือครับ

ได้ครับ มีเงิน มีอำนาจ มีลูกน้อง

พึงพอใจ กับมัน ไปเลย ครับ

แต่ขอให้มีมันไว้ ตลอดนะครับ

เพราะถ้า วันใด คุณ ไม่มีมัน

ผมถามว่า อะไร จะปกป้อง คุณได้

อย่างน้อยที่สุด เมื่อคุณตายไป

ผมถามว่า คุณไปเสียงดัง ที่ไหนต่อได้ ครับ

ความเลว ที่คุณ สะสมไว้

มัน ก็ลดสิทธิ และ ความเป็นคน ของคุณไปมากแล้ว

ผมเตือน ด้วยความหวังดี มนุษย์ ที่ไม่เอา เหตุผล

เป็นที่ตั้ง รัง แต่ จะสะสม ความเลว ความเสื่อม

ให้แก่ ตนเอง ไม่มีที่สิ้นสุด

อำนาจ มีไว้ ใช้ ให้เป็นประโยชน์ ต่อส่วนรวม

เมื่อใด ที่คิดใช้มัน เพื่อ ตนเอง

วันนั้น วิญญาณ ของคุณ ก็ขายให้แก่ ความเลว

โดยสมบูรณ์แล้ว จะเรียกกลับได้

ต้องเรียกว่า ปาฏิหารย์ กันเลยที่เดียว

แล้วที่ผ่านมา นับว่า นับตัวคนที่ กลับตัว ได้เลย

จงโชคดี กับความเชื่อ (เลียนแบบ พี่ tony)

แม้มันจะพา ไปลงเหว ก็ตาม นะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน