Jump to content

- - - - -

"เสื้อแดงบ้านราษ"ประชุมที่ร้านซ้งเป็ดพะโล้ มีมติ หนับหนุนม๊อบปิดถนนภาคใต้

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:42

เรื่องม๊อวบสวนยางไม่พอผ่อนรถให้ลูก ไม่พอใช้ในการไปชนวัว พวกเราเข้าใจและเห้นใจครับ จึงมีการนัดประชุมแสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้ 
เมื่อวานตอนค่ำๆได้มีการประชุมเรื่องนี้กันครับ โดยมีสมาชิกเข้าประชุมประมาณ30คน

หัวข้อการประชุม.เราจะสนับสนุนม๊อบนี้หรือไม่..

ที่ประชุมมีมติดังนี้ครับ

1. สนับสนุนให้ม๊อบปิดถนน/รางรถไฟต่อไป ไม่มีกำหนด

2. ถ้ารัฐยังไม่ทำตามข้อเรียกร้องใน15วัน สนับสนุนให้ยกระดับการชุมนมุไปอีกคือ ปิดสนามบิน ภูเก็ต(ตามข้อเสนอของ เฮียสุริยา) โดยเฮียแกบอกว่าที่ภูเก้ต มีปชช.และนักท่องเที่ยวมาใช้บริการกันมากที่สุด..ฉะนั้นต้องปิดสนามบินนี้ก่อน แล้วค่อยขยายไป สงขลา และนครศรีฯต่อไป

3. หลังปิดครบ 6เดือน ตามข้อ1และข้อ2แล้ว รัฐบาลยังไม่ยอมทำตามข้อเรียกร้อง ที่ประชุมมีมติให้(ตามข้อเสนอของ ท่านสิรวิชร์) ระดม/ใช้รถแบ็คโค ขุดพื้นดินตั้งแต่ฝั่งทะเล ตะวันตกด้านอ่าวไทย ไปยังฝั่งตะวันออกด้านทะเลอันดามัน เพื่อไม่ให้ใครจากในกทม.และภาคอื่นลงไปภาคใต้ โดยเด็ดขาด..

ที่ประชุมจึงมีมติเห็นด้วยกับข้อเสนอทั้ง3ข้อ..และแจ้งให้ม๊อบสวนยาง ไม่พอส่งรถ ชนวัวทราบต่อไป
-------------------------------
เอ้าปี้น้อง..พวกเราคนเสื้อแดง มาช่วยแล้วครับ..สู้โว้ยยย ปิดไว้นานๆ ดุสิว่าไอ้พวกคนกทม.มันจะกินอะไรกิน มันลำบากแน่ๆ..

ไงซะ ถ้ารัฐบาลไม่ยอม ภายใน15วัน ต้องยกระดับนะครับ..รัฐบาลล้มแน่ๆ ถ้าทำตาม ที่พวกเราเสื้อแดงแนะนำ..ชัวร์ล้าน%

รูปการประชุมอย่างหนัก(เฉพาะผมเอง กินเป็ดพะโล้+โค๊ก อิ้มแปล้เลย อิ อิ) และมีมติมาดังกล่าวครับ 5555555555

http://forum.banrasd...d.php?tid=25823

#2 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:44

ผมชอบนะ

ช่างมองโลกในแง่ดี

• -3- likes this

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:44

*
POPULAR

:D ถ้าไม่ได้อีก... ให้ทุบรถ บุกโรงพยาบาล ซ่องสุมอาวุธ ปล้นห้าง เผาศาลากลาง รอรับเงินเยียวยา และนิรโทษกรรม ตามอย่างแก๊งค์ควายแดง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:54

เรื่องม๊อวบสวนยางไม่พอผ่อนรถให้ลูก ไม่พอใช้ในการไปชนวัว พวกเราเข้าใจและเห้นใจครับ จึงมีการนัดประชุมแสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้ 
เมื่อวานตอนค่ำๆได้มีการประชุมเรื่องนี้กันครับ โดยมีสมาชิกเข้าประชุมประมาณ30คน

หัวข้อการประชุม.เราจะสนับสนุนม๊อบนี้หรือไม่..

1. สนับสนุนให้ม๊อบปิดถนน/รางรถไฟต่อไป ไม่มีกำหนด

2. ถ้ารัฐยังไม่ทำตามข้อเรียกร้องใน15วัน สนับสนุนให้ยกระดับการชุมนมุไปอีกคือ ปิดสนามบิน ภูเก็ต(ตามข้อเสนอของ เฮียสุริยา) โดยเฮียแกบอกว่าที่ภูเก้ต มีปชช.และนักท่องเที่ยวมาใช้บริการกันมากที่สุด..ฉะนั้นต้องปิดสนามบินนี้ก่อน แล้วค่อยขยายไป สงขลา และนครศรีฯต่อไป

3. หลังปิดครบ 6เดือน ตามข้อ1และข้อ2แล้ว รัฐบาลยังไม่ยอมทำตามข้อเรียกร้อง ที่ประชุมมีมติให้(ตามข้อเสนอของ ท่านสิรวิชร์) ระดม/ใช้รถแบ็คโค ขุดพื้นดินตั้งแต่ฝั่งทะเล ตะวันตกด้านอ่าวไทย ไปยังฝั่งตะวันออกด้านทะเลอันดามัน เพื่อไม่ให้ใครจากในกทม.และภาคอื่นลงไปภาคใต้ โดยเด็ดขาด..

ที่ประชุมจึงมีมติเห็นด้วยกับข้อเสนอทั้ง3ข้อ..และแจ้งให้ม๊อบสวนยาง ไม่พอส่งรถ ชนวัวทราบต่อไป
-------------------------------
เอ้าปี้น้อง..พวกเราคนเสื้อแดง มาช่วยแล้วครับ..สู้โว้ยยย ปิดไว้นานๆ ดุสิว่าไอ้พวกคนกทม.มันจะกินอะไรกิน มันลำบากแน่ๆ..

ไงซะ ถ้ารัฐบาลไม่ยอม ภายใน15วัน ต้องยกระดับนะครับ..รัฐบาลล้มแน่ๆ ถ้าทำตาม ที่พวกเราเสื้อแดงแนะนำ..ชัวร์ล้าน%

รูปการประชุมอย่างหนัก(เฉพาะผมเอง กินเป็ดพะโล้+โค๊ก อิ้มแปล้เลย อิ อิ) และมีมติมาดังกล่าวครับ 5555555555

http://forum.banrasd...d.php?tid=25823

รวมกลุ่มกันชุมนุมอย่างนี้.....

บัตรเติมเงิน ปลาร้าเก่าในไหใหม่ไม่สิ่นอายุไขแน่........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:10.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:57

แต่ผมอยากให้เคลื่อนขบวนเข้ามาปิดราชประสงค์ว่ะ  :D

#6 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:09

ดูอาหารบนโต๊ะ

โอ้ว ประหยัดเกินไปเปล่า

แก๊งหมื่นมันน่าสงสาร หรือหมดเป๋าแล้ว  ;)

#7 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:12

3. หลังปิดครบ 6เดือน ตามข้อ1และข้อ2แล้ว รัฐบาลยังไม่ยอมทำตามข้อเรียกร้อง ที่ประชุมมีมติให้(ตามข้อเสนอของ ท่านสิรวิชร์)
ระดม/ใช้รถแบ็คโค ขุดพื้นดินตั้งแต่ฝั่งทะเล ตะวันตกด้านอ่าวไทย ไปยังฝั่งตะวันออกด้านทะเลอันดามัน เพื่อไม่ให้ใครจากในกทม.และภาคอื่นลงไปภาคใต้ โดยเด็ดขาด..

โฮะๆๆๆ ดีมากลูกสมุนของข้า ช่างเป็นแผนการที่ล้ำเลิศอะไรเช่นนี้ คราวนี้ไอ้พวกมนุษย์หน้าโง่ที่บังอาจขัดขวางแผนการของเราก็จะได้จมหายไปกับทะเล คราวนี้โลกมนุษย์จะต้องตกเป็นพวกเราภายใต้การปกครองของประชาธิปไตยแต่เพียงผู้เดียว  

คราวนี้อีพวกสลิ่มเรนเจอร์มันจะป้องโลก เอ้ย! ชาวสวนยางจากรัฐบาลได้ยังไง โฮะๆๆๆๆๆๆ

130901081430.jpg[/url]

Edited by แดงประจำเดือน, 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:19.

#8 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:26

แนะนำ หมื่นปีนำออกสื่อครับ

หรือให้คนบ้านราดหาทางออกสื่อไปเลย

ว่าคนเสื้อแดงคิดอย่างไร มีข้อเสนออะไร

จะได้เข้าใจในความหวังดีของพวกคุณ

จัดไปเลยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#9 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:39

เป็นความคิดที่ดีมากคับ ช่วยมาเป็นประธานพิธีปิดถนน ปิดสนามบินหน่อยคับท่านๆทั้งหลาย

#10 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:44

ดูหน้าไว้ให้ดี...เมื่อสุดท้ายแล้วรัฐบาลที่คนพวกนี้เลือกมา นำพาประเทศไปสู่ความชิ บหาย คนพวกนี้จะทำหน้าอย่างไร

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#11 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:05

เพิ่งรู้นะว่าเลิกกินหญ้า หันมากินเป็ดพะโล้กับโค้กแล้ว

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#12 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:22

แค่งานรวมตัวกันเพื่อจะเรียกร้องค่าตัวเพิ่ม

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#13 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:33

ฝนตกขี้หมูไหล  เหี้...ยแดง จั...ญไ...ร มารวมกัน

Edited by Satan for Vendetta, 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:34.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#14 farmers.

farmers.

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:35

โง่แล้ว โง่อีก แค่อ่าวใหน อยู่ฝั่งทิศใดยังไม่รู้ ดันมาทะลึ่งมากล่าวหาว่าเขาไม่พอส่งรถ และไปชนวัวอีก 

หย่าดูถูกคนอื่นมากเกินไป นี่ไม่ใช่เรื่องล้อเล่น ความอดทนของคนมันมีจำกัด  เดี๋ยวก็รู้ ว่าจะหมู่หรือจ่า 

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:40

อยากกินเป็ดพะโล้ขึ้นมาเลย

จะบอกว่าทำง่ายนะครับ แค่ซื้ออกเป็ดมา แล้วใส่ผงทำน้ำก๋วยเตี๋ยวเป็ด ยี่ห้อนี้ครับ   GOSTO

ซองจะสีทองกับเขียวขาบ  แถมซองเดียวใช้ได้เป็นสิบครั้ง เพราะเขาใส่แต่น้อยครับ

ยี่ห้อนี้ต้องหาซื้อที่วิลล่าครับ ท็อปไม่มีขาย  

ผมไม่แน่ใจว่าบิ๊กซีมีมั้ยนะครับ ไม่เคยเข้าบิ๊กซีเลย

อย่าเอาโลโบ้นะครับ โลโบ้ไม่อร่อยเลย สู้ยี่ห้อนี้ไม่ได้  

โลโบ้ผมเทไปครึ่งซอง น้ำพะโล้ยังจืดอยู่เลย แต่กอสโต้นี่ขนาดแค่ผงทำน้ำก๋วยเตี๋ยวนะ....กลับได้รสน้ำพะโล้แบบสุดๆ

แล้วพอต้มใกล้สุกใส่ผักกาดดองนะครับ....อะจึ๊ย...สวรรค์ชัดๆ

ปล. การตลาดของกอสโต้นี่ห่วยมากเลยละ  ผมคีย์กูเกิ้ลหารูปซองแล้ว ไม่มีเลยสักรูปอ้ะครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:40.

gladiator 1.jpg

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:02

จริงๆ หลังจากปิดถนน ก็ต้องยิง M79 ใส่เจ้าหน้าที่ เตรียมน้ำมันมาคนละขวด รอตกใจ แล้วก็เผาศาลากลางมากกว่ามั้ง  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:03

จะบอกว่าทำง่ายนะครับ แค่ซื้ออกเป็ดมา แล้วใส่ผงทำน้ำก๋วยเตี๋ยวเป็ด ยี่ห้อนี้ครับ   GOSTO

ซองจะสีทองกับเขียวขาบ  แถมซองเดียวใช้ได้เป็นสิบครั้ง เพราะเขาใส่แต่น้อยครับ

ยี่ห้อนี้ต้องหาซื้อที่วิลล่าครับ ท็อปไม่มีขาย  

ผมไม่แน่ใจว่าบิ๊กซีมีมั้ยนะครับ ไม่เคยเข้าบิ๊กซีเลย

อย่าเอาโลโบ้นะครับ โลโบ้ไม่อร่อยเลย สู้ยี่ห้อนี้ไม่ได้  

โลโบ้ผมเทไปครึ่งซอง น้ำพะโล้ยังจืดอยู่เลย แต่กอสโต้นี่ขนาดแค่ผงทำน้ำก๋วยเตี๋ยวนะ....กลับได้รสน้ำพะโล้แบบสุดๆ

แล้วพอต้มใกล้สุกใส่ผักกาดดองนะครับ....อะจึ๊ย...สวรรค์ชัดๆ

ปล. การตลาดของกอสโต้นี่ห่วยมากเลยละ  ผมคีย์กูเกิ้ลหารูปซองแล้ว ไม่มีเลยสักรูปอ้ะครับ

สูตรทำไข่เค็มกักตุนอร่อยกว่าเยอะค่ะ

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:04

สูตรทำไข่เค็มกักตุนอร่อยกว่าเยอะค่ะ

ต้อถ่อไปทำที่ฟินแลนด์ด้วยนะครับเจ๊แดง  ไม่งั้นไม่ตรงสูตร  :P

#19 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:19

เหอะ เหอะ  หมื่นปิ๊ นี่ตลกจริง ๆ  ประชุมอย่างหนักหรือล่อเป็ดเข้าไปอย่างหนักเนี่ยะ

นั่งยิ้มมมม กันพุงปลิ้น เลย 555

กลุ่มนี้ใช่ชุดเดียวกันกับที่ หมื่นปิ๊ พาไปขอให้ ปทต ขึ้นราคาแก๊สป่าวเนี่ยะ  แหม เสร็จงานก็

ฉลองเลยเน๊าะ แต่ดูค่าเสียหายบนโต๊ะแล้ว ถูกกดราคานะเนี่ยะ หมื่นปิ๊ ว่าแมะ อุตสาห์บากหน้า 

ไปให้คนเขาดูถูกว่า เชียร์กันไม่ลืมหูลืมตา ได้มาแค่เนี๊ยะ แต่ก็พอทนเน๊าะ เห็นหน้าตาพี่น้อง

มีความสุข ก็สบายใจละ

หมื่นปิ๊ อย่าเที่ยวพาพี่น้องไปรับงานส่งเดชเน้อ ถึงพี่น้องเราจะอยากกินเป็ดแค่ไหนก็ต้องรู้จัก

แยกแยะให้ดี เพราะม็อบ สวนยาง ไม่ใช่ ปตท นะ ไปหนับหนุนเขาแบบนี้ แทนที่จะได้กินเป็ด

อาจต้องกิน ตีนเปิด ล้วน ๆ เลยนะนั่น ตีนเปิดนี่กินเข้าไปเยอะ ๆ มันจุกนะ บอกพี่น้องด้วย

555

#20 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:49

ยังไม่ได้ครึ่งนึงของแดงชุมนุมเลย ทำให้รู้สึกว่าชาวบ้านไม่เดิอดร้อนจริง

ถ้าเดือดร้อนมากต้องเผา ต้องตกใจไปหาของแบรนด์เนมครับกลับมาจะได้มีรายได้เพิ่มขึ้น

บาดเจ็บ ตาย มีเงินชดเชยเพราะเป็นเหตุจูงใจทางการเมือง

อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าการเรียกร้องตามแบบประชาธิปไตยที่แท้จริง และมาด้วยความเดือดร้อนจริง

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:16

ทีแรกผมคีย์คำว่า gostofood.com ในกูเกิลค้นภาพ มีแต่ภาพเล็กๆ เลยเข้าไปดู มันเป็นภาพในเว็บขายเครื่องปรุงรส 

เลยคีย์ใหม่ด้วยคำว่า Instant Duck Noodle Soup Powder ก็อปคำนี้แล้วค้น เลยได้ภาพนี้มา

ใจดีช่วยแปะ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:05.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:32

โถ...กินกันเจียมเนื้อเจียมตัวเชียว
ดูจากสภาพร้านและอาหารบนโต๊ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#23 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:40

เสื้อแดงบ้านราด ส่วนใหญ่ก็แดรกขี้ กับแดรกหญ้า กันทั้งนั้น

ไปกันทำไมวะร้านซ้ง ที่นั่นมีขายเรอะ ขี้น่ะ o_O

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#24 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:50

เสื้อแดงบ้านราษประชุมในร้านอาหาร? ผมว่าหาเรื่อง Meeting มากกว่า

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#25 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:52

ต้อถ่อไปทำที่ฟินแลนด์ด้วยนะครับเจ๊แดง  ไม่งั้นไม่ตรงสูตร  :P

โฮะๆๆ แหม เริ่ดค่ะ หยั่งกะอำมาตย์เลยนะคะ บินไปซื้อไข่ฟินแลนด์คงไม่แพงเท่าไหร่หรอกนะคะ

#26 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:05

บัติซบจริงๆ เกษตกรเขาเดือดร้อน พวกบ้านขี้ราดเอามาเล่นเป็นของสนุก

มิน่าถึงกล้าหากินกับศพเสื้อแดง -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#27 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:05

ในเมื่อสนับสนุนแล้วต่อไปบ้านราดต้องเลิกด่าม็อบ เลิกใส่ร้ายม็อบ เลิกโพสข้อความเสียดสีม็อบ

ถ้าทำไม่ได้ ยังมีคนต่อว่าหรือเสียดสีม็อบอยู่อีก ก็ถือว่าคำพูดของบ้านราดเป็นแค่ผายลมในร้านเป็ดพะโล้ เพราะประกาศเองว่าสิ่งนี้เป็นมติ

#28 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:29

ลุงจุกนั่งหัวโต๊ะเลย 555

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:37

ทีแรกผมคีย์คำว่า gostofood.com ในกูเกิลค้นภาพ มีแต่ภาพเล็กๆ เลยเข้าไปดู มันเป็นภาพในเว็บขายเครื่องปรุงรส 

เลยคีย์ใหม่ด้วยคำว่า Instant Duck Noodle Soup Powder ก็อปคำนี้แล้วค้น เลยได้ภาพนี้มา

ใจดีช่วยแปะ

กีซซซซซซซซซซซซซซซ  อันนี้แหละๆๆ!! (ชี้รูปสุดยิด)

ขอบคุณก๊าบบบท่านอู๋...............  เนี่ยหละ หย่อยยยยสุด

#30 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 06:41

คือยางไม่ได้ปลูกแต่ที่ใต้นะ ฟายหมื่นหมู

อีสานก็ปลูกกันเยอะ

ปล่อยไปนานๆเดี๋ยวรู้เลย

#31 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:34

เอ้า***น้อง..พวกเราคนเสื้อแดง มาช่วยแล้วครับ..สู้โว้ยยย ปิดไว้นานๆ ดุสิว่าไอ้พวกคนกทม.มันจะกินอะไรกิน มันลำบากแน่ๆ..

ขาดอาหารหลักไปอย่าง  หญ้า

#32 Sugary-jang

Sugary-jang

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:59

เอ้า***น้อง..พวกเราคนเสื้อแดง มาช่วยแล้วครับ..สู้โว้ยยย ปิดไว้นานๆ ดุสิว่าไอ้พวกคนกทม.มันจะกินอะไรกิน มันลำบากแน่ๆ..

ยัดหา...กันแบบเจียมเนื้อ เจียมตัวเชียว  :(  :(  :lol:

"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

#33 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:09

ผมชอบไตเติ้ล บรรยายประกอบใต้ภาพอ่ะครับ...

เป็นเรื่องจริง และได้ความหมายดี..  -_- 

"หมาเป็นได้แค่ สุนัข ฯ"

#34 oohHo

oohHo

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:22

ล่างสุด หรือ บนสุดน่าสงสารดีครับ  ??

#35 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:26

ไม่เนียนครับ

อยากให้แยกประเทศขนาดนั้นเชียว?

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#36 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:39

ระวังจะปิดเหนืออีสานด้วยแล้วกัน

#37 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:28

ใจดีช่วยแปะ

ขอบคุณค่ะ ชอบกินเป็ดพะโล้ จะได้ทำเอง ใช้เป็ดเชอร์รี่ค่ะ

จะลองเช็คที่เอ็มโพเรียมค่ะ

Edited by Satan for Vendetta, 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:29.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#38 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:34

โด่ แค่ทำเป็นอวด

พวก สส ในรบ ได้กินดีกว่า นี้

เค้ากินกัน หัวละ 2-3000 

แต่นี่ทั้งโต๊ะ คงราว ๆ 2-3000

โถเอ้ย จะไปสู้อะไรกะ อำมาตย์็ใน รบ ว่ะ

ลืมไป พวกเมิงมันไพร่ อ่ะ ไอ้หมื่นปี

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:35.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#39 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:37

มาเกือบสองโหล สั่งหม้อไฟสามหม้อ สงสัยผลัดกันซดคนละสองที
น้ำขวดลิตรน่าจะเอามาจากบ้าน
กิจอก
B)  :P  ^_^  :D  ;)  :lol: 

#40 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:40

ถ้าเห็นรูปก่อนคงไม่อ่านความเห็นจนจบ

ดูหน้าตาสมาชิกแล้วคิดว่าเป็นการประชุมกลุ่มซาเล้งรับซื้อของเก่า

สันนิษฐานว่า

๑. ถูกคนจัดงบฯจัดเลี้ยง อาหารดูกระจอกมาก

๒. สมาชิกเป็นพวกไม่มีต้นทุนอยู่แล้ว แต่ละคนหาราศรีไม่เจอเลย

ก็ขอให้มีความสุขกับการเป็นขี้ข้าโจรหนีคุกต่อไป

#41 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:01

เนี่ยนะคำว่า "ปรองดอง" ที่ออกจากปากเสื้อแดง 

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#42 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:02

ใครถาม?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:15

จริงๆ หลังจากปิดถนน ก็ต้องยิง M79 ใส่เจ้าหน้าที่ เตรียมน้ำมันมาคนละขวด รอตกใจ แล้วก็เผาศาลากลางมากกว่ามั้ง  ^_^

เผาศาลากลางจังหวัดเป็นผลพลอยได้ กลบเกลื่อนการปล้นสะดมภ์สินค้าแบรนด์เนมในกรุงเทพ.......!

ด้วยเหตุนี้ไพร่เสื้อแดงจึงไม่ไปร่วมชาวชะอวด นครศรีธรรมราช......

เคยเผาศูนย์การค้ามูลค่าหมื่นล้านมาแล้ว สนใจเผาภูธร........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:21

รสนิยมต่ำเตี้ยมากกินแค่ร้านซ้งเป็ดพะโล้แล้วกล้ามาโพสต์ออกสื่อ

บ่องตง กระจอกฟร่ะ :D

ปล.รสชาติแหลกไม่ล่ายแบบร้านนี้เหมาะสมกะลิ้นพวกเสื้อแดงฝุดๆ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#45 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:27

ถ้าแยกจริง

จะกินอะไรกันละนั่น

แม้วไม่ได้เงินภาษีจากทางใต้

จะมีเงินพอเลี้ยงควายเหรอนั่น

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#46 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:37

ของฟรีท่านหมื่นไม่ไปได้ไงงานนี้ ไม่ทราบท่านหมื่นคนไหนคับ คนหัวเถิกๆล้านครึ่งหัว เสื้อแดงมีดาวป่ะคับ

Edited by เซงกี่ เออเดะ, 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:37.

#47 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:40

เสื้อแดงไม่พอ  ต้องมีดาวด้วย

หมื่นปีเลียรูขี้แม้วคนเดียว

มันยังไม่รู้ตัวเลยว่าพวกนี้เป็นคอมมิวนิสต์

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#48 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:46

ประชุมกันสามสิบ ตั้งโต๊ะยาวเต็มห้อง กินเป็ดไปไม่เกินห้าตัว กับโค้กอีกลัง

หม้อไฟอีกสามหม้อ..    <_<

#49 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:26

เรื่องม๊อวบสวนยางไม่พอผ่อนรถให้ลูก ไม่พอใช้ในการไปชนวัว พวกเราเข้าใจและเห้นใจครับ จึงมีการนัดประชุมแสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้ 

2. ถ้ารัฐยังไม่ทำตามข้อเรียกร้องใน15วัน สนับสนุนให้ยกระดับการชุม
นมุไปอีกคือ ปิดสนามบิน ภูเก็ต(ตามข้อเสนอของ เฮียสุริยา) โดยเฮียแกบอกว่าที่ภูเก้ต มีปชช.และนักท่องเที่ยวมาใช้บริการกันมากที่สุด..ฉะนั้นต้องปิดสนามบินนี้ก่อน แล้วค่อยขยายไป สงขลา และนครศรีฯต่อไป

3. หลังปิดครบ 6เดือน ตามข้อ1และข้อ2แล้ว รัฐบาลยังไม่ยอมทำตามข้อเรียกร้อง ที่ประชุมมีมติให้(ตามข้อเสนอของ ท่านสิรวิชร์) ระดม/ใช้รถแบ็คโค ขุดพื้นดินตั้งแต่ฝั่ง
ทะเล ตะวันตกด้านอ่าวไทย ไปยังฝั่งตะวันออกด้านทะเลอันดามัน เพื่อไม่ให้ใครจากในกทม.และภาคอื่นลงไปภาคใต้ โดยเด็ดขาด..

พี่พี่เสรีไทยทั้งเก่งและฉลาดที่อ่านภาษาควายเข้าใจและรู้เรื่อง

1. ลักษณะภูมิประเทศและภูมิสัณฐาน บริเวณอ่าวไทย (The Gulf of Thailand)

อ่าวไทยหมายถึงบริเวณทะเลด้านตะวันออกของประเทศไทย ซึ่งเปิดไปสู่ทะเลจีนใต้ ขอบเขตของอ่าวไทยตอนบนต่อเนื่องกับดินดอนสามเหลี่ยมปากแม่น้ำเจ้าพระยาของที่ราบลุ่มภาคกลาง และชายฝั่งทะเลภาคตะวันออก ทิศตะวันตกติดต่อกับชายฝั่งทะเลภาคใต้ ส่วนทิศตะวันออกและทิศใต้ติดต่อเขตกับน่านน้ำของประเทศกัมพูชา เวียดนาม และมาเลเซีย โดยมีเขตน่านน้ำห่างจากฝั่งทะเลของแต่ละประเทศ 12 ไมล์ทะเล

http://www.dmr.go.th...filename=result

2 ธรณีวิทยาบริเวณทะเลอันดามัน (The Andaman Sea)

บริเวณทะเลอันดามันเป็นส่วนนอกฝั่งตะวันตกของพม่า ไทยและมาเลเซีย ต่อเนื่องเข้าไปในมหาสมุทรอินเดียเข้าหาแอ่งทะเลอันดามัน และสิ้นสุดที่หมู่เกาะ อันดามันนิโคบาร์ ส่วนทางด้านทิศใต้เป็นฝั่งสุมาตราเหนือ และช่องแคบมะละกา บริเวณทะเลอันดามันของไทยเป็นเพียงขอบตะวันออกของแอ่งทะเลอันดามันเท่านั้น

http://www.dmr.go.th...&filename=index

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#50 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:17

ชื่นชมจริงๆครับที่กล้าถ่ายภาพเอามาโชว์ คือโต๊ะแบบเนี๊ยะเอาไว้เลี้ยง พนง.ทั่วไปที่เจียดงบแล้วเหลือ เอามาให้กินกันน่ะครับ ไม่ต้องคิดมากนะครับ สู้!สู้!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน