Jump to content

- - - - -

โทนี่แบล์ เชิญ "มาร์ค" ไปหารือพร้อมรับประทานอากลางวัน ที่สถานฑูตอังกฤษ ไม่ขี้ตู่ไปสวมรอยงานอื่น แถมอ่านโพยโชว์โง่ว่าตัวเอง

• Please log in to reply
133 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:37

ผมว่าคุณสำลีเริ่มมั่วละ
quote เอามัน

ถ้า โทนี่ สตาร์ค มาโดยรัฐบาลกากๆ จ้างมาเพื่อพูดให้กับรัฐบาลในแนวทางเพื่อ
ผลักดัน นิรโทษปาหี่ นั้นสมควรโดนด่า

นี่เค้ามาเองโดยคำเชิญ (บวกกับ มาร์คส่งข้อความผ่าน FB ที่น่าจะเปิดปุปเห็นปัป)
เลยพูดเอาใจสลิ่ม บวกตบหน้าควายแดงซ้ำว่า แนวทางที่ทำอยู่มันไม่ใช่ประชาธิปไตย

จากบทความคุณกรณ์ เหมือนว่าโทนี่ จะทราบเจตนารมณ์ ของฝ่ายค้านไปเรียบร้อยแล้ว
ปีที่แล้วก็มา ??? คงไม่ต้องสืบอะไรมาก ที่โทนี่จะกลายเป็นสลิ่มพันล้าน ไปอีกคน
เหอๆ

#102 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:44

ฮาดีดูคนดิ้นแถพะงาบพะงาบ :D

#103 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:45

แค่แบลร์ไปทานข้าวเที่ยงกับผู้นำฝ่ายค้าน

ในประเทศนี้ มีคนจะเป็นจะตายหลายคนนะ

พยามเหลือเกิน...ตะแบง

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#104 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:13

คงเรียกไปถามว่า รัฐบาลเขาเชิญเข้าร่วมเวทีปรองดองแล้วทำไมทำตัวเป็นเด็กดื้อไม่ยอมเข้าร่วม กระมังครับ

"ประชาธิปด" พูดปดอีกแล้ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#105 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:19

เอาเถอะครับ ผมถือเป็นความสำเร็จของแดงไปก้แล้วกัน

อย่างน้อย อดีตกองเชียร์ประชาธิปัติย์บางคน

ก็ยังเปลี่ยนใจไปเชียร์รัฐบาลอิปูจนออกนอกหน้า

โทนี่แบลร์ก็ใช้ได้ผลน่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#106 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:28

อภิสิทธิ์ เป็นคนไทยแท้หรือ อย่างนี้น่าเรียกว่าเอาคนนอกมาแทรกแซงภายในของไทย

หมื่นป๊ฯ เอ๋ย.....

1. กกต.อนุญาตให้อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะลงสมัครรับเลือกตั้งเพราะมีสัญชาติไทย......!

2. สำนักงานทะเบียนราษฎร์ระบุอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะมีสัญชาติไทย.....!

3. อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะเคยรับราชการเป็นทหารบกยศ"ร้อยตรี" ซึ่งมีสัญชาติไทยจึงจะรับราชการเป็นนายทหารได้...

ยกมาสามบรรทัดก่อน มากกว่านี้หมื่นปีฯไม่อ่านจะเสียเวลาเปล่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ทักษิณ เป็นนักโทษหนีคุกในรัฐบาลอภิสิทธิ์อารยะประเทศไม่ออกวีซ่าให้....

ทักษิณจึงติดต่อบางรัฐบาล บางประเทศเพื่อขอสัญชาติใหม่.....!

หมื่นปีฯ รู้ไหมทักษิณมีกี่สัญชาติ.....?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#107 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:54

มันจอมพุดกลับไปกลับมาอยู่ แล้ว

พอจับได้ไล่ทัน บอกสถานการณ์เปลี่ยนไปแล้ว ขายขี้หน้าออกฟอด  :lol:

กระล่อนอิ๋บอ๋าย พวกฟายแดงเนี่ย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#108 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:43

ผมไม่ค่อยให้ความสนใจกับการมาของแบลร์เท่าไหร่ คิดว่าเขาคงเกรงใจรัฐบาลไทยก็เลยมาตามคำเชิญ แต่ก็คิดในใจว่าถ้ามาแล้วรู้รายละเอียดกฏหมายปรองดองอัปยศฉบับนี้ของรัฐบาลแล้ว ตามบันทัดฐานนักการเมืองระดับนี้ คงจะร่วมสังฆกรรมกับรัฐบาลนี้ยาก หลายๆคนที่ตำหนิแบลร์ก็คงเชื่อว่า แบลร์มาเพราะรัฐบาลนี้เชิญ แล้วก็มาร่วมงานแหกตาปรองดองตามคำอ้างของรัฐบาลและลิ่วล้อในนี้  แต่ที่ไหนได้ เพิ่งมารู้ความจริงวันนี้ว่าเขามาเพราะ ISIS ของจุฬาฯเชิญมา มาตามคำเชิญของสถาบันการศึกษา แถมไม่รับเงินอีกต่างหาก แต่รัฐบาลหน้าด้านเอาไปตีขลุมลวงโลก ก็เลยแอบสะใจกับการหนี้ไปกินข้าวกลางวันกับอภิสิทธิ์ที่สถานทูตวันนี้ แต่ตอนนี้แบลร์น่าจะพอรู้พิษสงรัฐบาลนี้แล้วละมั้ง

#109 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:35

งามหน้าไหมล่ะ...ปู
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:54

วันก่อน

เพื่อไทยท้า"มาร์ค"งัดหลักฐานจ้าง"โทนี่ แบลร์"20ล้าน
วันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม 2013 เวลา 15:49 น.

นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวถึง กรณีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ตั้งเวทีผ่าความจริง โดยพูดเรื่องเดิมๆ เอาเกมในสภาพูด 3วัน ว่ารัฐบาลว่าจ้างบุคคลสำคัญทางการเมืองระดับโลก มาร่วมเวทีปฏิรูปการเมืองด้วยค่าใช้จ่ายที่สูง ซึ่งนายสุรพงษ์ โตวิจักษณ์ชัยกุล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศก็ยืนยันแล้วไม่มีการจ้าง แต่บุคคลเหล่านี้มาด้วยใจเพื่อนำประสบการณ์การแก้ปัญหามาเล่าสู่ให้ประชาชนคนไทยได้รับฟัง เพื่อให้เป็นองค์ความรู้ แต่นายอภิสิทธิ์ก็ยังบิดเบือนนำเรื่องนี้ไปพูดว่า นายโทนี่ แบลร์ อดีตนายกรัฐมนตรีของอังกฤษ มีค่าตัว 20 ล้านบาท ถ้ารัฐบาลจริงใจทำไมต้องจ่ายค่าจ้างแพง ซึ่งนายอภิสิทธิ์แกล้งโง่และแกล้งไม่เข้าใจ ตนท้าถ้านายอภิสิทธิ์มีหลักฐานต้องนำมาแฉหรือแสดง อย่าพูดหวังผลทางการเมืองว่ารัฐบาลใช้งบประมาณไม่คุ้มค่า

ส่วนวันนี้

ก็อย่างที่เห็นครับ 

กร๊าก!

V

V

ตบเกรียนแตก

แบลร์-อีปูตีกิน iSIS เฉยเลย2.png

gladiator 1.jpg

#111 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:02

วันก่อน

ทำไมต้องจ้างหมอนี่มาล่ะคะ ในเมื่อปัญหาภายในมันคืออะไรก็รู้ๆกันอยู่ ความขัดแย้งมันเกิดจากอะไร วิธีแก้ไขมันก็ชัดเจน แต่เจือกไปเอาฝรั่งมานั่งกรอกหูให้ฟัง คนในบ้านมันยังไม่ฟังยังด้านไปลากคนอื่นซึ่งมองปัญหาจากที่ไกลๆมาวุ่นวาย หมอนี่เป็นอะไรกับรัฐบาลนี้ ผัว พ่อ หรืออะไรจึงต้องเสียเวลาฟังมัน

ก็กุบอกเมริงอยู่ว่าอย่าเอาคนนอกมาเสรือก พวกเมริงก็ยังจะเสรือกเอาคนนอกมายุ่ง สุดท้ายพอโดนเขาตบท้ายทอยเอา ก็ยังเสรือกจะเอามาอ้างเหน็บพวกกุ
เห็นเกลียดแม้วเข้าไส้ไม่ใช่เหรอโกเต๊ก ทำไมวันนี้กล้าเลียขี้ตูดแม้วได้ฟะเนี่ย หรือมันอร่อยกว่าโกเต๊ก

โคฟี่ไม่เอาด้วย พวกเมิงก็จะเอาแบลร์ โดนแบลร์ถีบยอดหน้าหงายๆจมกองโกเต๊ก ก็เสรือกเอาเรื่องที่พวกกุไม่เห็นด้วยตั้งแต่แรกๆมาปุจฉา ตีน หรือ ขี้น่ะ
ที่พวกเมิงเอามาคิด หรือโกเต๊กใช้แล้ว

หนังหน้าพวกเมิงเนี่ยหนากว่าอิแรดเยอะ เอาเขมรมาเสรือกอีกสิ พวกเดียวกันนี่. ฟายยยยยย

ผมไม่ได้ตาม อีตาโทนี่นี่มันมีอะไรดีหรือ
จำได้อย่างเดียว มีคนด่าว่ามันเอาประเทศอังกฤษ
ไปเป็นลูกน้องเมกา

ไม่มาได้ไงอ่ะ

20 ล้านใครจะโง่ไม่เอา

-_- -_-

แทนที่จะเป็นการมาปาฐกถาเพื่อปฏิรูปประเทศ
ระวังจะกลายเป็นการชักศึกเข้าบ้านนะไอ้น้อง

....
บุช และ โทนี่ แบลร์ ถูกศาลอาชญากรสงครามในมาเลเซีย ตั้งข้อหาแล้ว

มันมา มันก็ได้เงินค่าจ้างไม่ใช่เหรอ พูดไรก็สวยหรูไปหมดแหละว่ะ

ตอนกร่างๆ บอก UN ไม่ใช่พ่อ ตอนนี้จะเอา Tony มาเป็นพ่อคนใหม่เหรอ

อ่านก็รู้แล้วว่าการมาพูดเป็นธุรกิจของเขา มันน่าภูมิใจจนรบ.เอามาโม้นักหรือกับการที่แบร์มาพูดในเวทีนี้
มันก็แค่การจ้างมาเพื่อสร้างภาพให้ดูดีขึ้น ซึ่งมันไม่คุ้มเลยกับเงินที่เสียไปเพราะมันไม่ได้ทำให้เวทีปฎิรูป
ของรบ.ดูดีขึ้นแม้แต่น้อย แถมรบ.ยังโดนแบร์หลอกด่าด้วยซ้ำ สมน้ำหน้าจริงๆ

..
..
..
ส่วนวันนี้

ก็เห็นๆ กันอยู่ครับ :D

เห็นๆกันว่ามึ ง โดนถีบยอดหน้า เสียรูปมวยไม่พอ ยังเสียจริตกลายเป็นบ้าไปซ้ำ
ทั้งๆที่พวกกุเคยห้ามเหรอ. มันสะใจมั๊ยน้องงงงง. เอาฮุนเซนมาสิ กุจะได้เงิบ. ไอ่ฟายยยยเอ๊ยยย
ดีนะที่เป็นมึ ง. ถ้าเป็นกุ. แมร่มม กุอายเค้าชิหายแต่.....มึ งหน้าด้านว่ะ

Edited by kaidum, 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:09.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#112 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:13

ผมว่าไอ้คนตัดบทให้ไปกินข้าวนี่ กลัวหัวหน้าตัวเอง แผลถลอกมากกว่านี้มั้ง

อยู่มหาวิทยาลัย ที่พระเจ้าแผ่นดินแต่งตั้งขึ้นมา กลับทำตัวไม่สมกับชื่อสถาบันเลย

#113 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:18

มองไม่เห็นความสง่างามในตัวปูกี้กับไอ้ปึ้งเลย

ไอ้ปึ้งเหมือนซาเล้งรับซื้อของเก่าในตรอกซอกซอย

ส่วนปูกี้ เดินขาถ่าง หาราศรีไม่เจอ

#114 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:22

เป็นแดงนี่น่าจะลำบากใจเหมือนกันเนอะ
มีเรื่องให้เงิบได้เกือบทุกวัน
ต้องแถจนสีข้างถลอกปอกเปิกเป็นประจำ
น่าเห็นใจ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#115 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:19

วันก่อน

ทำไมต้องจ้างหมอนี่มาล่ะคะ  ในเมื่อปัญหาภายในมันคืออะไรก็รู้ๆกันอยู่ ความขัดแย้งมันเกิดจากอะไร วิธีแก้ไขมันก็ชัดเจน แต่เจือกไปเอาฝรั่งมานั่งกรอกหูให้ฟัง  คนในบ้านมันยังไม่ฟังยังด้านไปลากคนอื่นซึ่งมองปัญหาจากที่ไกลๆมาวุ่นวาย  หมอนี่เป็นอะไรกับรัฐบาลนี้ ผัว พ่อ หรืออะไรจึงต้องเสียเวลาฟังมัน

ผมไม่ได้ตาม อีตาโทนี่นี่มันมีอะไรดีหรือ

จำได้อย่างเดียว มีคนด่าว่ามันเอาประเทศอังกฤษ

ไปเป็นลูกน้องเมกา

ไม่มาได้ไงอ่ะ

20 ล้านใครจะโง่ไม่เอา

-_-   -_-

แทนที่จะเป็นการมาปาฐกถาเพื่อปฏิรูปประเทศ

ระวังจะกลายเป็นการชักศึกเข้าบ้านนะไอ้น้อง

....

บุช และ โทนี่ แบลร์ ถูกศาลอาชญากรสงครามในมาเลเซีย ตั้งข้อหาแล้ว

มันมา มันก็ได้เงินค่าจ้างไม่ใช่เหรอ พูดไรก็สวยหรูไปหมดแหละว่ะ

ตอนกร่างๆ บอก UN ไม่ใช่พ่อ ตอนนี้จะเอา Tony มาเป็นพ่อคนใหม่เหรอ

อ่านก็รู้แล้วว่าการมาพูดเป็นธุรกิจของเขา มันน่าภูมิใจจนรบ.เอามาโม้นักหรือกับการที่แบร์มาพูดในเวทีนี้

มันก็แค่การจ้างมาเพื่อสร้างภาพให้ดูดีขึ้น ซึ่งมันไม่คุ้มเลยกับเงินที่เสียไปเพราะมันไม่ได้ทำให้เวทีปฎิรูป

ของรบ.ดูดีขึ้นแม้แต่น้อย แถมรบ.ยังโดนแบร์หลอกด่าด้วยซ้ำ สมน้ำหน้าจริงๆ

..

..

..

ส่วนวันนี้

ก็เห็นๆ กันอยู่ครับ  :D

ทำไมหรือ มีอะไรผิดปกติ หรือว่าที่ผมเขียนไม่จริง

ว่าแบลร์โดนด่าว่าเป็น "ลูกน้องอเมริกา" ในคราวสงครามอิรัก

แล้วที่คนอื่นว่า มันผิดตรงไหน ส่วนวันนี้ ก็เห็นอยู่ว่า เขายก

มาว่า แบลร์ด่าอีเม้ย และพวกเอ็งเท่านั้น ตอแหลกันเพลิน

จนไม่รู้เหนือรู้ใต้แล้ว

#116 ryukendo

ryukendo

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:31

เสื้อแดงเค้าเปลี่ยนเรื่องได้ไวมากจริงๆ สุดยอดครับ :huh:

คุณเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่า? ผมยังไม่เห็นเสื้อแดงเขาเปลี่ยนเรื่องเลยนะ   :D

ผมเห็นแต่แมลงสาปพูดวันก่อน กับ วันนี้ เปลี่ยนเป็นคนละเรื่องเลย 

อันนี้วันก่อน

บอกตรงๆนะคะว่าทีแรกก็ชื่นชมโทนี่แบลร์อยู่หรอกค่ะ เป็นนายกรัฐมนตรีอังกฤษมาหลายปี แต่ที่ไหนได้คะ สุดท้ายคนเราก็ออกลายตอนแก่ ตอนนี้บอกตรงๆเลยค่ะว่าเกลียด ไม่ชอบเอามากๆเลย นี่ไม่รู้ว่ารับตังค์ทักษิณมารึเปล่านะคะ เห็นมีคนไปลือกันว่ารัฐบาลให้ค่าตัวตั้ง 20 ล้านเลยหรอคะ แหมจะมาปฏิรูปการเมืองไทย ฝรั่งตาน้ำข้าวจะรู้เรื่องอะไรคะ? แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเชิญมาทำไม สร้างภาพหรอคะ?

ส่วนวันนี้

.... ห๊ะ อะไรนะคะ? อ๋อ โทนี่ แบลร์ จะขอเข้าพบอดีตนายกฯอภิสิทธิ์ กับคุณกรณ์ ด้วยหรอคะ? ตายแล้ว นี่ไง ทำถูกต้องแล้วค่ะ เค้าก็เป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันที่อ๊อกฟอร์ด แหมคนเขาเรียนมหาลัยเดียวกัน เป็นผู้นำที่ประสบความสำเร็จเหมือนๆกัน แวะไปผ่านมาก็ต้องเจอกันบ้างนะสิคะ นี่เห็นไหมว่าเขาให้ความสำคัญ เขาเลยมาพบ บอกตรงๆเลยค่ะว่าโทนี่ แบลร์นี่เขาอ่านเกมขาดมาก เขารู้ว่าดีอยู่แล้วหล่ะค่ะว่าถ้ามาเมืองไทย ก็ควรที่จะต้องพบใครบ้าง....

:D

โควทของใครมาล่ะครับ แน่ใจเหรอว่านั่นของผม :lol:

คุณปดตกใจที่ความเห็นของฝ่ายเผด็จการออกมาไม่คล้ายกัน แตกต่างกันไม่เหมือนกับฝ่ายประชาธิปไตยที่ซ้ายหันขวาหัน..... หน้าเดินเหรอครับ ^_^

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#117 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:35

เสื้อแดงเค้าเปลี่ยนเรื่องได้ไวมากจริงๆ สุดยอดครับ :huh:

คุณเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่า? ผมยังไม่เห็นเสื้อแดงเขาเปลี่ยนเรื่องเลยนะ   :D

ผมเห็นแต่แมลงสาปพูดวันก่อน กับ วันนี้ เปลี่ยนเป็นคนละเรื่องเลย 

บอกตรงๆนะคะว่าทีแรกก็ชื่นชมโทนี่แบลร์อยู่หรอกค่ะ เป็นนายกรัฐมนตรีอังกฤษมาหลายปี แต่ที่ไหนได้คะ สุดท้ายคนเราก็ออกลายตอนแก่ ตอนนี้บอกตรงๆเลยค่ะว่าเกลียด ไม่ชอบเอามากๆเลย นี่ไม่รู้ว่ารับตังค์ทักษิณมารึเปล่านะคะ เห็นมีคนไปลือกันว่ารัฐบาลให้ค่าตัวตั้ง 20 ล้านเลยหรอคะ แหมจะมาปฏิรูปการเมืองไทย ฝรั่งตาน้ำข้าวจะรู้เรื่องอะไรคะ? แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเชิญมาทำไม สร้างภาพหรอคะ?

ส่วนวันนี้

.... ห๊ะ อะไรนะคะ? อ๋อ โทนี่ แบลร์ จะขอเข้าพบอดีตนายกฯอภิสิทธิ์ กับคุณกรณ์ ด้วยหรอคะ? ตายแล้ว นี่ไง ทำถูกต้องแล้วค่ะ เค้าก็เป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันที่อ๊อกฟอร์ด แหมคนเขาเรียนมหาลัยเดียวกัน เป็นผู้นำที่ประสบความสำเร็จเหมือนๆกัน แวะไปผ่านมาก็ต้องเจอกันบ้างนะสิคะ นี่เห็นไหมว่าเขาให้ความสำคัญ เขาเลยมาพบ บอกตรงๆเลยค่ะว่าโทนี่ แบลร์นี่เขาอ่านเกมขาดมาก เขารู้ว่าดีอยู่แล้วหล่ะค่ะว่าถ้ามาเมืองไทย ก็ควรที่จะต้องพบใครบ้าง....

โควทของใครมาล่ะครับ แน่ใจเหรอว่านั่นของผม :lol:

คุณปดตกใจที่ความเห็นของฝ่ายเผด็จการออกมาไม่คล้ายกัน แตกต่างกันไม่เหมือนกับฝ่ายประชาธิปไตยที่ซ้ายหันขวาหัน..... หน้าเดินเหรอครับ ^_^

ที่โควทมา แสดงว่า คนแรกถูกหลอก ว่าแบลร์

รับคำเชิญ (พร้อมตังค์) แต่ที่ไหนได้ กลับกลายว่า

มางานอื่น แต่อีชั่วมันมั่วว่าเป็นมันเชิญ พร้อมจ่ายตังค์

ทำให้คนที่สองเขาให้ความเห็นแบบนั้น ก็ปกติดีออก

ไม่เหมือนไข่มาร์คแพง ไข่อีชั่วแพงอย่างมีคุณภาพหรอก

#118 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:53

ส่วนวันนี้

ที่โควทมา แสดงว่า คนแรกถูกหลอก ว่าแบลร์
รับคำเชิญ (พร้อมตังค์) แต่ที่ไหนได้ กลับกลายว่า
มางานอื่น แต่อีชั่วมันมั่วว่าเป็นมันเชิญ พร้อมจ่ายตังค์
ทำให้คนที่สองเขาให้ความเห็นแบบนั้น ก็ปกติดีออก

ไม่เหมือนไข่มาร์คแพง ไข่อีชั่วแพงอย่างมีคุณภาพหรอก

เขาหลอกถึงขนาดฝรั่งยังเชื่อเลยนะ หรือว่าเป็นเสื้อแดงปลอม

Siriwanna Jill
Tony Blair มาไทย เจอ สื่อเมืองผู้ดี แท็บลอยด์ เดลี่เมล ออกข่าวว่า ได้รับการต้อนรับ ด้วยการประท้วงในประเทศ ด้วยข้อกล่าวหา รับค่าเหนื่อยในการมากล่าวปาฐกถา 4 แสนปอนด์ หรือราว 20 ล้านบาท เพื่อการมาพูดเพียงวันเดียว และหนึ่งในป้ายของผู้ประท้วง เขียนว่า ‘Blair ruined the UK, stay out of Thailand’, and ‘Blair speaks, Thailand pays’. Blair ปฏิเสธว่า ไม่ได้รับค่าจ้าง และที่มาก็เพราะประเทศไทยไปเชิญเขามา
คนไทย วิตกว่า กฎหมายนิรโทษกรรม จะล้างผิดให้ ทากสิน รัฐมนตรีที่ลี้ภัยอยู่ในต่างประเทศ
ภายในไม่กี่ชั่วโมง หลังจากเสร็จสิ้น การกล่าวปาฐกถา บรรดาคอลัมนิสต์ ของสื่อไทย ต่างระบุว่า ไม่ได้อะไรจากงานนี้ ขณะที่แบลร์เองก็โดนเล่นงาน จากสื่อในอังกฤษ ที่เขียนบทความ ในสื่อสายเหยี่ยวอย่างต่อเนื่อง เรียกร้องให้ชาติตะวันตก เข้าแทรกแซงสถานการณ์ในซีเรีย

http://www.dailymail...-400k-talk.html

Kajornsak Sornmanee จริงๆ เค้าต้องมางานที่ถูกเชิญจากสถาบัน isis ของจุฬาอยู่แล้วครับ
โอ๊ะ โอ๋ ควายแดงบอกว่าทักษิณเป็นคนจ้าง แบลร์ มา 5 แสนปอนด์ เพื่อมาเกลี้ยกล่อม มาร์ค เหอะๆ
Kasidin Saengwong ที่ฝรั่งทั้งสามคนพูด ไม่ได้ต่างจากคุณนิชา หรือคนไทยอื่นๆพูดเลย แต่เพราะเป็นคนไทยด้วยกัน เลยไม่คิดจะฟัง (แต่ฝรั่งมาพูดก็เท่านั้น อย่าคิดว่าจะฟัง เสียดายตังค์ครับ)

#119 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:39

กรี๊ดดดดดดด อุตส่าห์เชิญมันมาสนับสนุนแนวทางป็องด็องของลัดถะบาน

มันไปจับมือกับฆาตกร 191 ศพได้ยังไงคร้าาาาา

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#120 phat21

phat21

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:41

มาร์คเทียบไม่ได้้กับนักการเมืองอังฤกษสักตัวดีแต่หน้าตาแต่จิตใจไม่ต่างไรกับนักการเมืองบรรหาร เนวิน สุวัจน์ แม้วและนักการเมืองประเทศสารขัณท์

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#121 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:52

มาร์คเทียบไม่ได้้กับนักการเมืองอังฤกษสักตัวดีแต่หน้าตาแต่จิตใจไม่ต่างไรกับนักการเมืองบรรหาร เนวิน สุวัจน์ แม้วและนักการเมืองประเทศสารขัณท์

ก็เห็นคุณรับได้นี่ครับที่ บรรหาร เนวิน สุวัจน์ ตลอดจนแม้วและนักการเมืองสารขัณฑ์ เป็นรัฐบาล บริหารประเทศอยู่ในขณะนี้

หากมาร์ค ดีหรือเลว พอๆ กับนักการเมืองคนอื่นๆ  ในปัจจุบัน ก็แสดงว่าไม่เสียหายอะไร  สรุปว่าคุณรับมาร์คได้ใช่มั้ย

#122 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:54

แต่ควายเหลืองได้สูญพันธุ์ไปแล้วนะคะ เพราะไอ้ลิ้มมันเลวกว่านักการเมืองทุกตัวที่มันกล่าวหาค่ะ คิกคิก

#123 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:58

ก ูถามจริง ไอ้ฟัด นอกจากตัวการ์ตูนกับแก๊งไอ้แป๊ะโสมมแล้ว ชีวิตนี้ม ึงเคยมองใครดีบ้างมั้ยวะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#124 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:25

อุตสาห์ไปจ้่างเค้ามาเกือบ20ล้าน โดนมาร์คตีกินเฉยเลย :D 

อยากดัง

เขาดังอยู่แล้ว  คนเป็นทองแท้ ยังไงก็มีราคา

ไม่เหมือนพวก "ทองชุบ" ลอกออกมามีแต่ขี้ปูน

โฟม คับเพ่ ม่ายช่ายขี้ปูน ขี้ปูนยังมีประโยชน์เอาไปถมที่ได้ :lol: 

ไลค์หมดกดบ่ได้

แม่น โฟม ที่ซุกอยู่ในกำแพงบ้านฝรั่งโครงการหมู่บ้านจัดสรรค์ของคนรู้ใจใครบางคนปล่าวครับ

#125 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:13

คงเรียกไปถามว่า รัฐบาลเขาเชิญเข้าร่วมเวทีปรองดองแล้วทำไมทำตัวเป็นเด็กดื้อไม่ยอมเข้าร่วม กระมังครับ

Thailand Only ครับ คนที่โดนกล่าวหาว่าสั่งฆ่าประชาชน กลับไม่ยอมเข้าร่วมการปรองดองและยอมรับกฏหมายนิรโทษฯ ยืนยันจะต้องมีการดำเนินการตามกฏหมาย หาตัวคนผิดมาลงโทษ แต่ฝ่ายที่ถือว่าตัวเองไม่ผิดกลับพยายามลากเค้ามาปรองดองด้วยและออกกฏหมายนิรโทษฯ ให้ งงจริงๆ

"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#126 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:04

เล็ก เจ้าเก่า
ตัวแทน HDC ชี้การปรองดองต้องไม่บังคับข่มขู่"
นางพริสซิลลา เฮย์เนอร์ ที่ปรึกษาอาวุโส Centre for Humanitarian Dialogue หรือ HDC กล่าวถึงประเด็นเรื่องความปรองดองและกระบวนการค้นหาความจริงในประเทศไทยว่า
คนภายนอกไม่สามารถรู้ตื้นลึกหนาบางได้เท่ากับคนในประเทศ โดยในการทำงานร่วมกับคณะกรรมการอิสระตรวจสอบ และค้นหาความจริงเพื่อความปรองดองแห่งชาติ (คอป.) ในการค้นหาความจริงและการเยียวยา และความยุติธรรมระยะเปลี่ยนผ่านนั้น เธอพบว่า เรื่องที่ยังไม่สามารถกำหนดความหมายลงไปอย่างชัดเจน ก็คือ "การปรองดอง" กระนั้นก็ตาม การลดความตึงเครียดในการเมือง ถือเป็นสิ่งที่ทุกคนเห็นด้วย และชี้ถึงความแตกต่างถึงวิสัยทัศน์ในอนาคต

1255495_10200146810463527_1484767921_n.j

สรุปคำพูดนี้ทั้งหมด ประเด็นสำคัญคือเธอบอกว่า  ถอนร่าง พรบ นิรโทษกรรมออกมาก่อน :D

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#127 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:03

แค่เริ่มเอา พรบ.นิรโทษกรรมเข้าสภา ก็ต้องประกาศใช้ พรบ.ความมั่นคงแล้ว :P

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#128 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:32

อภิสิทธิ์ เป็นคนไทยแท้หรือ อย่างนี้น่าเรียกว่าเอาคนนอกมาแทรกแซงภายในของไทย

ดีกว่า "ไอ้ไทย" บางคนละกัน

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#129 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:00

ช่วยยกตัวอย่าง คนที่อยากให้นายกฯ ที่สุดในดวงใจมาสักคนซิ แพรต

ว่าจะฮาขนาดไหน อย่าบอกนะว่าเป็น แป๊ะฯ

#130 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:15

ถ้าว่าเขาไม่ใช่คนไทย ก็เลิกเห่าเรื่องหนีทหารซะที

#131 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:22

มันจอมพุดกลับไปกลับมาอยู่ แล้ว

พอจับได้ไล่ทัน บอกสถานการณ์เปลี่ยนไปแล้ว ขายขี้หน้าออกฟอด  :lol:

เห็นแล้ว คิดถึง นิพนธ์ เอกซเปรส  อิ๊หาย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#132 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:27

ถ้าหมื่นด่ามาร์คหนีทหารอีกให้ตายโห-งตายห่-ในสามวันเจ็ดวันนะเอ้า :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#133 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:00

ใครจะว่า Blair ก่อน ชม Blair ที่หลัง

คงจะมองข้ามไปไม่ได้ว่า BLAIR ไม่เห็นด้วยกับ แนวทางการปรองดองที่กำลังทำอยู่ในปัจจุบัน

และไม่เห็นด้วยกับการนิรโทษ โดยไม่ตรวจสอบความจริง

จะมา flood กระทู้ เพื่อกลบเกลื่อนเนื้อหา ก็ไม่มีผลกับคนแถวนี้หรอกตรับ

#134 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:23

โทนี่ แบลร์ไม่อยากกินข้าวเน่าราดแกงกะหรี่บูดๆเหมือนเสื้อแดงหรอคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน