Jump to content

- - - - -

กระชากราคาไข่ไก่ขึ้น ชอบไหมคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:54

อยากจะรู้ว่าถ้าค้าแรงขึ้น ราคาสิ้นค้าจะไม่ขึ้นได้ยังไง
เมื่อบริษัทผู้ผลิตไม่ใช่ องค์กรการกุศล เหอๆ

สิ้นค้าขึ้นหมด นมข้นทุกชนิดขึ้นนำไปละ นมจืดเมจิขึ้นตาม
กาแฟมีแนวโน้มอยากขึ้นบ้าง ไมโล โอวัลติน รอแรงส่งอยู่

คงมีแต่หอยของปู ที่ราคาตก เพราะผ่านมาหลายน้ำแล้ว
ทั้งน้ำจืด น้ำเค็ม น้ำฝน น้ำข้น น้ำใส บลาๆ :lol:

ดัชมิลนมเปรี้ยว รสไหม่ รสเมล่อน ซืิ้อทีั่บิ้กซีั กล่องละ10 บาทอยู่เลยหวะ  :lol:

แล้วอย่างอืนมันขึ้นมะ

หรือว่า เอ๊ง แดกข้าวชามละ 25 บาทอยู่

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

3กันยา2556 ข้าวขาว100%จากพันแปดเหลือพันห้า-ข้าวหอมมะลิ100% ลดลงไป10บาท

กระสอบละ100กก. ราคาลง ไม่เห็นแม่ค้ามันออกมาลดราคา่บ้าง 

:D ไหนบอกจำนำข้าวจะยกระดับราคาข้าว....

ไอ้ของที่จะทำให้แพงดันถูก... ของที่มันน่าจะถูกดันทำให้แพง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:54

ไอ้พวกโวยไข่แพงสมัยมาร์คหายหัวไปไหนหมด  ทีนี้ทำเหนียม

ยังอยู่ครับ  อยู่ในพันทิป

หาว่าไข่มาร์คฟองละ 7-10 บาท  แถมบอกว่าไข่กับน้ำมันแพงทุกวันนี้ มาจากรัฐบาลมาร์คสร้างปัญหาไว้ให้

:lol:  :lol:

ปั้นน้ำ-กล่าวหาไข่มาร์ค 7 บาท2.png

อยู่บิ๊กชีไหนครับ 

ผมจะได้ไปซื้อบ้าง

ขอค่ารถไปด้วยนะครับ ผมอยู่เชียงใหม่ 

เอ่อ ขอวิธีการ กักตุนไข่ไก่ด้วยครับ กับไข่ไก่เค็ม ท่าทางจะมีมูลค่าสูงมากกตอนนี้

ของ How to เป็นอีบุ้คเลยนะครับ 

โห ท่านหนูฯอยู่เชีงใหม่  เราเป็นเสียงส่วนน้อยในชม.แบบนี้ อยู่ยากมั้ยครับท่าน?

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน