Jump to content

- - - - -

เช้านี้ คุณกินอาหารเช้าแล้วหรือยัง???

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:35

แว๊กกก
ไข่ยังดิบอยู่เลยค่ะ สงสัยคุณภรรยารีบปิดแก๊ส

555+ ตะนิ่นตาญี ชอบทาน ไข่ดิบ ครับ คุณนายฯ ครับ ^_^

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๔ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๗.๓๒ นาฬิกา

เคยอ่านผ่านตาว่าไข่ดิบย่อยยากกว่าไข่สุก

คนที่เป็นสว.ไม่ควรทาน :P

และไม่ใช่เป็นยาโด๊ปด้วย กรุณาอย่าเข้าใจผิด :P

จุนตายังมิแก่น้า ^_^

#102 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:59

เมื่อเช้ากินกาแฟกับไข่ดาว ก่อนนี้มีไส้กรอกสองชิ้นแต่ตอนนี้เหลือชิ้นเดียวกับขนมปังแค่1แผ่น แค่นี้ก็อิ่มเหมือนกัน

ถ่ายมาจากจานของตัวเองหรือของลูกสาวคะนั้น

ของหลานค่ะ ของตัวเองกินหมดแล้ว5555

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#103 tu249cm

tu249cm

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:03

ของคุณกบแดงที่โพสนั้น เป็นภาพลวงตารึเปล่าคะ แบบคิดไปเองแล้ววาดมโนภาพขึ้นมาใช่มั๊ย?

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#104 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:52

ของผมหมูทอดรถเข็นขีดนึง 28 บาท +ข้าวเหนียวห้าบาท.....กาแฟฟรีที่บริษัท :lol:

โห!!ราคาขีดละ28 ยังมีอีกเหรอคะ

ตลาดนัดยังขีดละ40

ชิส์  เดินแต่ตลาดอำมาตย์น่ะสิ

แต่จริงแฮะ... 28 ไม่น่ามีแล้ว

ทอนยากด้วย สามสิบนานแล้วล่ะ

มีจริงๆนะครับ...อยู่ฝั่งตรงข้ามสถาบันโรคผิวหนัง ;)

ขายดีนะ...เมื่อช่วงปลายปีที่แล้วแกหยุดขายไปสิบกว่าวัน....พอกลับมาขายผมก็ถามแกว่าไปไหนมา...กะว่าแกต้องตอบว่ากลับบ้านที่ต่างจังหวัดประมาณนั้น....แต่ปรากฎว่า แกตอบ......เหนื่อยเลยหยุดพักแล้วไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นมา :o .......เงิบเลยผม :lol:

ถามให้แน่ใจอีกครั้งนะครับ ว่าพูดจริงหรือประชด :rolleyes:

จริงๆครับพี่ :D ....ผมซื้อกินเกือบทุกวัน...วันนี้มาสายไปหน่อย..ขายหมดแล้ว  อดเลย <_<

#105 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:57

ของผมหมูทอดรถเข็นขีดนึง 28 บาท +ข้าวเหนียวห้าบาท.....กาแฟฟรีที่บริษัท :lol:

โห!!ราคาขีดละ28 ยังมีอีกเหรอคะ

มีจริงๆนะครับ...อยู่ฝั่งตรงข้ามสถาบันโรคผิวหนัง ;)

ขายดีนะ...เมื่อช่วงปลายปีที่แล้วแกหยุดขายไปสิบกว่าวัน....พอกลับมาขายผมก็ถามแกว่าไปไหนมา...กะว่าแกต้องตอบว่ากลับบ้านที่ต่างจังหวัดประมาณนั้น....แต่ปรากฎว่า แกตอบ......เหนื่อยเลยหยุดพักแล้วไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นมา :o .......เงิบเลยผม :lol:

พอจะนึกพิกัดออกแล้วครับ ว่าอยู่แถวไหน

ขับรถผ่านทุกเช้าเวลาจะไปส่งลูกที่โรงเรียน

ถ้ามีโอกาสจะแวะลอง....หวังว่าจะยังไม่รีบขึ้นราคาไปเสียก่อนนะ

เค้าเคยกิน เวลาไปอบรม กทม 

ถ้านั่งรถจากบ้านโป่งไปลง สาวรี อ่ะ

ตอนนั้นขีด 25 

ใช่แล้ว....ผมชอบตรงที่แกปรับราคาเป็น 28 บาทนี่แหละ....ถ้าทั่วๆไปคงเป็นสามสิบไปแล้ว...

เป็นขาประจำแบบ..จอดรถ...สบตา...รับของ...จ่ายตังค์.......ไม่ต้องพูดอะไรซักคำ :lol:  :lol:

#106 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:12

พอจะนึกพิกัดออกแล้วครับ ว่าอยู่แถวไหน

ขับรถผ่านทุกเช้าเวลาจะไปส่งลูกที่โรงเรียน

ถ้ามีโอกาสจะแวะลอง....หวังว่าจะยังไม่รีบขึ้นราคาไปเสียก่อนนะ

เค้าเคยกิน เวลาไปอบรม กทม 

ถ้านั่งรถจากบ้านโป่งไปลง สาวรี อ่ะ

ตอนนั้นขีด 25 

ใช่แล้ว....ผมชอบตรงที่แกปรับราคาเป็น 28 บาทนี่แหละ....ถ้าทั่วๆไปคงเป็นสามสิบไปแล้ว...

เป็นขาประจำแบบ..จอดรถ...สบตา...รับของ...จ่ายตังค์.......ไม่ต้องพูดอะไรซักคำ :lol:  :lol:

ปัจจุบันหายากมากครับที่จะขึ้นราคาของแค่ 2-3 บาท

โดยมากปรับขึ้นแบบไม่สนว่าจริงๆแล้วต้นทุนเพิ่มเท่าไหร่

พี่แกขึ้นราคากันทีละ 5 บาท 10 บาทไปเลย

#107 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:55

ไปเจอผัดไทในห้างเซนทรัลจานละ 90 บาท ตอนจ่ายเงินยังมึนๆอยู่เลย บะหมี่หมูแดงชามละ 120 บาท แม่งจุกยอดอกเลย

#108 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:25

ไปเจอผัดไทในห้างเซนทรัลจานละ 90 บาท ตอนจ่ายเงินยังมึนๆอยู่เลย บะหมี่หมูแดงชามละ 120 บาท ***จุกยอดอกเลย

เดินซื้อหาของถูกไปทำกินเองดีกว่า :P

#109 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:56

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ คุณ redfrog53 เพิ่มเติม สักนิด เถอะครับ

วันนี้ ตะนิ่นตาญี ไป เจาะเลือด ที่ โรงพยาบาลพระมงกุฎ เสร็จแล้ว

แวะ ทานข้าว ที่ โรงอาหาร ของ โรงพยาบาลฯ ข้าวราดผัดเครื่องในไก่ + ไข่ดาว 

จานละ ๒๗.-บาท ครับ ทานเสีย สองจาน อิ่ม ไปจนถึงเที่ยง เลยครับ

สำหรับ หมูทอด ของ คุณสุกี้พระนายกอง ใช่ เจ้า นี้ หรือเปล่าครับ?  :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๑๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๗.๕๖ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#110 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:02

ใช่ครับ คุณตะนิ่นฯ

#111 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:03

แพงจริงๆ หรือคิดไปเอง? 

#112 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:59

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ คุณ redfrog53 เพิ่มเติม สักนิด เถอะครับ

วันนี้ ตะนิ่นตาญี ไป เจาะเลือด ที่ โรงพยาบาลพระมงกุฎ เสร็จแล้ว

แวะ ทานข้าว ที่ โรงอาหาร ของ โรงพยาบาลฯ ข้าวราดผัดเครื่องในไก่ + ไข่ดาว 

จานละ ๒๗.-บาท ครับ ทานเสีย สองจาน อิ่ม ไปจนถึงเที่ยง เลยครับ

สำหรับ หมูทอด ของ คุณสุกี้พระนายกอง ใช่ เจ้า นี้ หรือเปล่าครับ?  :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๑๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

ของจุนตานี่ ถ้าเป็นหมูชิ้น คงจะไม่ได้ราคานี้เนอะ

#113 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:06

ตะนิ่นตาญี

ไม่สบโอกาสมีตติ้งสักทีนะครับท่านพี่ ตะนิ่นตาญี

ผมมาทานอยู่ รร.สร.พบ. 30 บาท ไม่อิ่มเลย :P

#114 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:08

จะข้ามโลกไปทานกับเพื่อนที่ บก.ทบ. (10 บาท) ก็ไกลเหลือเกินครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน