Jump to content

- - - - -

**ส.ส.เชน เทือกสุบรรณ เสียสละลาออกจากการเป็น ส.ส.เพื่อเลือกตั้งใหม่เถอะค่ะ เราเห็นใจ แต่เราไม่เห็นด้วย

• Please log in to reply
164 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:04

*
POPULAR

จากเหตุการณ์โยนเก้าอี้ ซึ่งเป็นทรัพย์สินของทางราชการ

ในสถานที่ราชการ ระหว่างการประชุมสำคัญ

เราเห็นใจในความอึดอัด ของการรวบรัดตัดความปิดปากฝ่ายค้าน

แต่เราไม่เห็นด้วยค่ะ กับการกระทำดังกล่าว

เราอยากเห็น ส.ส.ซักคน อาจเป็นคนแรกที่รับผิดชอบ แสดงสปิริต

ด้วยการลาออกจากการเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร

(ไม่ได้เป็น ส.ส.ในระบบบัญชีรายชื่อใช่ป่ะ?)

สิ่งที่คุณจะเสียคือตำแหน่ง และเงินเดือน ส.ส. แสนกว่าบาท

แต่สิ่งที่คุณและพรรคจะได้ คุ้มกว่าค่ะ

เลือกตั้งซ่อม  เรามั่นใจว่า ผลที่ออกมาก็ไม่มีอะไรพลิก

เพราะเราค่อนข้างมั่นใจว่า คนใต้เข้าใจสิ่งที่ ปชป.กำลังทำ กำลังต่อสู้

เมื่อคุณปราศจากตำแหน่ง  คุณยังสามารถช่วยเหลือคนในพื้นที่ได้ไม่แตกต่างกันค่ะ

ตอนนี้ คงมีหลายคนที่โดนดำเนินคดีจากการเรียกร้องราคายาง

พวกเค้าเหล่านั้นอาจต้องการนักกฏหมาย ต้องการผู้ประกัน ผู้รู้ ฯลฯ

ดูแลสุขทุกข์ของประชาชน ไม่จำเป็นต้องทำกันในสภาเสมอไปค่ะ

ครั้งนี้คุณทำสิ่งที่ผิดพลาด  แสดงถึงวุฒิภาวะและการควบคุมอารมณ์ไม่ได้

เอาไว้คุณพร้อมกว่านี้  ก็ยังมีโอกาส

ปล.ไม่รู้ว่าเสียงเล็กๆ ที่เพิ่งหันมาเลือก ปชป.นี้

จะมีพลังพอให้เกิดการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า

ใครเห็นด้วย เห็นค้าน เพราะอะไรช่วยให้ปัญญาเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

แบบว่าเพิ่งสนใจการเมืองไม่นาน อาจจะเข้าใจอะไรผิดไป

การเมืองมันซับซ้อนจริงๆ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:09

*
POPULAR

ส่วนตัวมองว่าแค่แถลงขอโทษประชาชนก็น่าจะพอค่ะ   อย่าให้ถึงลาออกเลย    

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#3 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:09

สนับสนุน 1 เสียง ลาออกเถอะครับ ปชป จะต้องออกค่าใช้จ่ายค่าเลือกตั้งด้วย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 Sugary-jang

Sugary-jang

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:12

*
POPULAR

มันจะอะไรนักหน่าแค่เก้าอี้...เผาศาลากลางแล้วยังได้เป็นรัฐมนตรีเลย

แค่นี้จิ๊บ ๆ

"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

#5 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:15

จะแสดงความรับผิดชอบยังไงก็รีบทำเถอะครับ ยิ่งปล่อยไว้นานฝ่ายตรงข้ามก็ยิ่งโจมตี จนคนทั่วไปที่ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวพาลเกลียดพรรคไปด้วย

สุดท้าย ประธานทำระยำยังไงคนก็ไม่ให้ความสนใจ มาสนใจแต่พฤติกรรมไม่เหมาะสมของคุณเชน

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#6 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:19

ส่วนตัวมองว่าแค่แถลงขอโทษประชาชนก็น่าจะพอค่ะ   อย่าให้ถึงลาออกเลย    

จำได้ว่า มี ส.ส.อีกคน คือ ธานี เทือกสุบรรณ  ที่เคยมีพฤติกรรมรุนแรง

และยังมีอีกหลายครั้ง หลายคนที่ควบคุมอารมณ์ไม่ได้

พวกเราเข้าใจถึงสาเหตุที่มาที่ไป  แต่ถ้าบ่อยครั้งเกินไป

ควรจะมีคนที่แสดงสปิริต  กรณีนี้ดูรุนแรงกว่าที่แล้วมา

จึงคิดว่า ลาออก ด้วยตนเองน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีค่ะ

สนับสนุน 1 เสียง ลาออกเถอะครับ ปชป จะต้องออกค่าใช้จ่ายค่าเลือกตั้งด้วย

ลาออกต้องจ่ายด้วยหรอคะ?

กรณี สส.ปทุมลาออกไปสมัครระดับท้องถิ่น อันนั้นต้องจ่ายไม๊คะ

กรณี เก่ง การุณโดนใบแดง ต้องจ่ายไม๊คะ

ไม่ได้กวนนะคะ แต่ไม่รู้จริงๆ ค่ะ ว่าเคสไหนต้องจ่ายค่าเลือกตั้งซ่อมด้วย

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#7 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:20

เห็นด้วยนะครับ แสดงความรับผิดชอบ

ถึงแม้เราจะเข้าใจและเห็นใจ สถานการณ์ในตอนนั้นของ คุณเชน ที่ต้องเจอกับความเป็นเผด็จการของรัฐสภา

ถึงแม้เราจะเห็นว่า สส ฝ่ายรัฐบาลหลายๆคนด้วยซ้ำ ที่ไม่สมควรเข้ามานั่งในสภาทาส และน่าจะอัปเปหิไปให้พ้น

มากกว่าที่จะเป็นคุณเชน

ถึงแม้ว่าเรา จะรู้ว่ารัฐบาลไม่ได้สนใจใยดีกับปัญหาที่ สส ในพื้นที่ต้องแบกรับ และ หวังจะขอความช่วยเหลือจากสภาทาส

พอถึงบรรทัดนี้ ผมเริ่มชักจะไม่แน่ใจเสียแล้วว่า ตกลงผมอยากให้คุณเชนลาออกหรือเปล่า

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#8 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:20

ผมว่าทั้งพรรค ปชป. ต้องมาทบทวนตัวเองได้แล้วในเมื่อตัดสินใจเล่นเกมในสภาต้องเล่นตามเกมไม่ใช่เล่นนอกเกมแบบนี้ ทำผิดแล้วอ้างเหตุผลยังไงมันก้ฟังไม่ขึ้นและพฤติกรรมแบบนี้ก้ไม่ต่างจากพวกเสื้อแดงเลย  

ผิดต้องยอมรับผิดแล้วแก้ไขแต่ถ้าผิดแล้วยังปล่อยไปเรื่อยๆสุดท้ายคนที่พังก็พรรค ปชป. เองนั่นล่ะครับ 

#9 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:21

นี่แค่ตัวอย่าง ยังมีอีกเยอะ

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#10 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:21

ก็รอให้เรื่องที่กำลังดำเนินการ ปลด ประธานฝ่าย สว. ในเรื่องความไม่เป็นกลาง ตัดสินออกมาก่อนครับ ถ้า ประธานไม่ถูกตัดสินว่าทำงานไม่เป็นกลาง สส.ท่านนี้ก็คงต้องลาออก แต่ถ้า โดนตัดสินว่าทำงานไม่เป็นกลาง ให้ออกมากล่าวขอโทษก็พอครับ 

#11 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

มันจะอะไรนักหน่าแค่เก้าอี้...เผาศาลากลางแล้วยังได้เป็นรัฐมนตรีเลย

แค่นี้จิ๊บ ๆ

ลองดู profile ส.ส.เชนซิคะ ที่แปะไว้ข้างบน 

คงเอาไปเทียบกับพวกเผาศาลากลางไม่ได้

เป็นถึงผู้แทนปวงชน  และผ่านสถานการณ์ต่างๆ ทางการเมืองมามากมาย

ยิ่งต้องมีวุฒิภาวะ และ EQ มากกว่าคนทั่วไปนะคะ

พลังที่ยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง ฮิ้วววววววววว

ดราม่าแล้วค่ะ :lol:

#12 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:24

เห็นด้วยนะครับ แสดงความรับผิดชอบ

ถึงแม้เราจะเข้าใจและเห็นใจ สถานการณ์ในตอนนั้นของ คุณเชน ที่ต้องเจอกับความเป็นเผด็จการของรัฐสภา

ถึงแม้เราจะเห็นว่า สส ฝ่ายรัฐบาลหลายๆคนด้วยซ้ำ ที่ไม่สมควรเข้ามานั่งในสภาทาส และน่าจะอัปเปหิไปให้พ้น

มากกว่าที่จะเป็นคุณเชน

ถึงแม้ว่าเรา จะรู้ว่ารัฐบาลไม่ได้สนใจใยดีกับปัญหาที่ สส ในพื้นที่ต้องแบกรับ และ หวังจะขอความช่วยเหลือจากสภาทาส

พอถึงบรรทัดนี้ ผมเริ่มชักจะไม่แน่ใจเสียแล้วว่า ตกลงผมอยากให้คุณเชนลาออกหรือเปล่า

อย่างที่บอกค่ะ ว่าเข้าใจสถานการณ์และความอึดอัด

แต่การชิงลาออกด้วยตัวเอง เป็นการแสดงสปิริต และสร้างความแตกต่างนะคะ

สภาไทยตอนนี้ มีทั้งดมรองเท้า แจกนิ้วกลาง ดูรูปโป๊

ถ้าจะมีใครซักคนแสดงความรับผิดชอบต่อสิ่งเหล่านั้น

อยากให้เป็น ส.ส.จากพรรคที่เราเชียร์ค่ะ

#13 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:24

เอารองเช้าปิดปากตัวเองยังไม่ลาออกเลย

#14 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:25

ขอคลิปด่วน

#15 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:25

ก็รอให้เรื่องที่กำลังดำเนินการ ปลด ประธานฝ่าย สว. ในเรื่องความไม่เป็นกลาง ตัดสินออกมาก่อนครับ ถ้า ประธานไม่ถูกตัดสินว่าทำงานไม่เป็นกลาง สส.ท่านนี้ก็คงต้องลาออก แต่ถ้า โดนตัดสินว่าทำงานไม่เป็นกลาง ให้ออกมากล่าวขอโทษก็พอครับ 

อือ..จริงด้วย ลืมนึกถึงเรื่องนี้ไปค่ะ

ถ้างั้นอย่างน้อย ออกมาตั้งโต๊ะขอโทษเป็นเรื่องเป็นราว

คิดว่าพอจะผ่อนหนักเป็นเบาได้นะคะ

แต่ทำไม่รู้ไม่ชี้แบบนี้ ไม่เหมาะเลย :huh:

#16 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:26

1. ไม่ลาออก เพราะออกก็ต้องเลือกตั้งซ่อม เปลืองงบ เสียเวลา การลาออกอาจจะทำให้ชาวบ้านที่เลือกเข้ามาเสียความรู้สึกได้ เพราะเขาอาจจะไม่ต้องการให้ลาออก อีกอย่างยังสามารถชี้แจงให้เข้าใจสาเหตุได้ และยังสามารถแสดงความรับผิดชอบโดยใช้วิธีอื่นได้

2. ลาออก ถ้าเลือกลาออกก็ต้องเว้นวรรคไปเลย ต้องไม่กลับมาเล่นการเมืองหรือมาลงสมัครใหม่ เพราะมันจะทำให้การแสดงความรับผิดชอบกลายเป็นแค่ปาหี่

#17 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:26

*
POPULAR

สส. พรรคเพื่อไทยควรจะแสดงสปิริตลาออกยกทีมก่อนนะครับ  เพราะทำหน้าที่ไม่คุ้มค่ากับเงินภาษีประชาชนเลย

ทำอย่างเดียวคือเข้าไปยกมือโหวตเพื่อพรรคแค่นั้น  อย่างอื่นไม่เห็นอะไรเป็นรูปธรรมสัีกอย่าง   การเรียกร้องให้

สส. ปชป. คนนี้ลาออก  ผมว่าเป็นการเตะหมู เข้าปากหมา มากกว่านะ  

สังคมไทย แย่อยู่อย่างหนึ่ง  คือหากคุณจะเป็นคนดี  คุณต้องเป็นคนดีล้ำเลิศ  ชนิดที่ไม่มีอะไรด่างพร้อย

ไม่สามารถเป็นปุถุชนคนธรรมดา  ที่มี รัก โลภ โกรธ หลง ไปตามสภาวการณ์ได้   และหากคุณทำอะไร

ผิดพลาดแม้แต่เพียงนิดเดียว  คุณจะกลายเป็นคนเลวไปในทันที  ในขณะที่หากคุณทำตนเป็นคนเลว คุณ

สามารถเลวได้สุดขั้ว  ไม่ว่าจะเลวมาก หรือเลวน้อย  สังคมจะไม่ตำหนิติเตียน ไปวิพากษ์วิจารณ์คุณเป็นอันขาด

และเมื่อไรก็ตาม  ที่คนเลว ทำความดีขึ้นมาสักอย่าง  สังคมจะยกย่องแหนแห่ว่าเป็นคนเลวกลับใจ  พร้อม

ที่จะให้อภัย และสิ่งที่คุณต้องทำคือคุณต้องเลวต่อไป  อย่าได้เปลี่ยนแปลงพฤติกรรมเป็นคนดีไม่มีด่างพร้อย

เพราะเมื่อไรก็ตาม ที่คุณเลื่อนสถานะเป็นคนดีขึ้นมา  คุณจะถูกตรวจสอบ ชำแหละพฤติกรรมต่อไป จนกว่า

คุณจะกลับมาเป็นคนเลวเหมือนเดิม 

#18 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:27

กำลังสงสัยว่า
ในเมื่อ ฝ่ายรัฐบาล จะทำอะไรก็ดูไม่แปลก ดูแล้วเป็นเรื่องตลกไปวันๆ อย่าซีเรียส

แต่ฝ่ายค้าน ทำแล้วดูมันผิดวิสัยนักการเมืองที่ดี พรรคเก่าแก่ พรรคผู้ดี
คือแค่ยึดติดกับชื่อพรรคแค่นั้นหรือว่ายังไง

#19 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:27

จำได้ว่า มี ส.ส.อีกคน คือ ธานี เทือกสุบรรณ  ที่เคยมีพฤติกรรมรุนแรง

และยังมีอีกหลายครั้ง หลายคนที่ควบคุมอารมณ์ไม่ได้

พวกเราเข้าใจถึงสาเหตุที่มาที่ไป  แต่ถ้าบ่อยครั้งเกินไป

ควรจะมีคนที่แสดงสปิริต  กรณีนี้ดูรุนแรงกว่าที่แล้วมา

จึงคิดว่า ลาออก ด้วยตนเองน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีค่ะ

ลาออกต้องจ่ายด้วยหรอคะ?

กรณี สส.ปทุมลาออกไปสมัครระดับท้องถิ่น อันนั้นต้องจ่ายไม๊คะ

กรณี เก่ง การุณโดนใบแดง ต้องจ่ายไม๊คะ

ไม่ได้กวนนะคะ แต่ไม่รู้จริงๆ ค่ะ ว่าเคสไหนต้องจ่ายค่าเลือกตั้งซ่อมด้วย

ทุกกรณีที่ถามไม่ได้ยินว่าจ่ายเองค่ะ  ส่วนกรณีของคุณ เชน ถ้าจะลาออกก็ไม่ต้องจ่ายเหมือนกันเว้นแต่จะแสดงเจตนารมย์ที่จะจ่ายเอง  แต่ขิงก็ยังยืนยันค่ะว่า  ให้ลาออกดูจะรุนแรงไป ก็ยอมรับแหละว่าทำไม่เหมาะสมจริงๆ  ทว่าสาเหตุเกิดจากอะไรก็รู้ๆกันอยู่   ถ้าหากจะห่วงว่าคนไม่รู้ต้นสายปลายเหตุ คุณเชนก็น่าจะใช้เวลาที่แถลงขอโทษนั่นแหละ ลำดับเหตุการณ์ว่ามันเกิดอะไรขึ้นก่อนเขาจะลุแก่อำนาจโทสะ

คนสำนึกผิดสำคมให้โอกาสเสมอค่ะ ขอให้สำนึกจริงเถอะ

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#20 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ขอคลิปด่วน

เอารองเช้าปิดปากตัวเองยังไม่ลาออกเลย

อยากให้เราแตกต่างค่ะ อยากให้เป็นคนแรกที่รับผิดชอบ

เหมือนกรณีปลากระป๋องเน่า  แค่มีมูล ส.ส.ปชป.ลาออก

สุดท้ายผลสอบออกมา ก็ไม่ผิด

#21 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:28

เรียกร้อง ให้ลาออกอีกเสียง
ควรมีควมรับผิดชอบและให้เป็นตัวอย่างแก่สังคม ว่าคุณประพฤติตัวแบบไหน
สมควรรับผิดชอบแบบไหน

#22 ม็อบถ่อย

ม็อบถ่อย

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:29

คงจะออกหรอกครับ ด้านขนาดนั้น

#23 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:31

คงจะออกหรอกครับ ด้านขนาดนัน

คุณน่ะหนักกว่าคุณเชนอีกนะคุณถ่อย <_<

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#24 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:32

เคยด่าเหลิมเมารัก กับ สส จูบรองเท้าจนสังคังกินหัวมั้ยคะคุณน่ะ

#25 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:32

สส. พรรคเพื่อไทยควรจะแสดงสปิริตลาออกยกทีมก่อนนะครับ  เพราะทำหน้าที่ไม่คุ้มค่ากับเงินภาษีประชาชนเลย

ทำอย่างเดียวคือเข้าไปยกมือโหวตเพื่อพรรคแค่นั้น  อย่างอื่นไม่เห็นอะไรเป็นรูปธรรมสัีกอย่าง   การเรียกร้องให้

สส. ปชป. คนนี้ลาออก  ผมว่าเป็นการเตะหมู เข้าปากหมา มากกว่านะ  

เค้าเป็น ส.ส.จังหวัดสุราษฯ นะคะ ถ้าเลือกตั้งซ่อม ก็ไม่พ้น ปชป.หรอกค่ะ ผลคงไม่พลิก (คหสต.นะคะ)

ตอนนี้ตระกูลเทือกสุบรรณ อยู่ในสภาหลายคนแล้ว นู๋เลยคิดว่า เสียสละซักคนนึงน่าจะดีกว่าเงียบไปค่ะ

1. ไม่ลาออก เพราะออกก็ต้องเลือกตั้งซ่อม เปลืองงบ เสียเวลา การลาออกอาจจะทำให้ชาวบ้านที่เลือกเข้ามาเสียความรู้สึกได้ เพราะเขาอาจจะไม่ต้องการให้ลาออก อีกอย่างยังสามารถชี้แจงให้เข้าใจสาเหตุได้ และยังสามารถแสดงความรับผิดชอบโดยใช้วิธีอื่นได้

2. ลาออก ถ้าเลือกลาออกก็ต้องเว้นวรรคไปเลย ต้องไม่กลับมาเล่นการเมืองหรือมาลงสมัครใหม่ เพราะมันจะทำให้การแสดงความรับผิดชอบกลายเป็นแค่ปาหี่

ที่เสนอให้ลาออกเพราะ เวลาของสภา เหลือแค่ 2 ปี ก็ต้องเลือกตั้งใหญ่อยู่แล้ว

ลาออกอย่างน้อยก็ต้องเว้นวรรคไปจนกว่าจะเลือกตั้งใหม่  หรือไม่ก็เอาคนที่พรรคเห็นว่าเหมาะสม มาลงแทนค่ะ

#26 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:33

เห็นด้วยครับ
การออกมาขอโทษหรือการลาออกจากการกระทำ
มีผลดีต่อตัวเองและพรรคเป็นอย่างยิ่ง
ดีกว่าที่จะไม่ทำอะไรเลย
การกระทำหลายอย่างของ สส ปชป ในสภาฯที่ผ่านมา
บอกตรงๆครับผมไม่เห็นด้วย
บางครั้งก็รู้สึกเอือมระอา
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#27 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:33

คุณลีโดนแบนไปหลายรอบยังไม่ออกเลยครับ :lol:

#28 ทะเลสีฟ้า

ทะเลสีฟ้า

น้องใหม่

ส่วนตัวผม ถ้าต้องการเรียกร้องให้ออกมารับผิดชอบกับสิ่งที่ทำ โดยคิดว่า ทำให้เสื่อมเสีย ทำให้ทรัพย์สินของราชการเสียหาย

ผมคิดว่า ยังมีอย่างอื่นที่ ควรเรียกร้องให้ ลาออกมากกว่า อย่าง นายกคนปัจจุบัน ไม่เคยรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้น กับบ้านเมืองนี้เลย

แม้แต่การประชุมสภา ซึ่งเป็นหน้าที่อยู่แล้ว ยังละเลย  ถ้าถามว่า สมควรแสดงความรับผิดชอบไหม ก็อาจจะตอบได้ว่า สมควร แต่ ที่สมควรกว่า

ลำดับแรก คือ นายก ครับ

#29 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:34

ไอกากนั้นจิตสำนึกต่ำครับ ช่างแม่งเหอะ
หลุดจากตำแหน่งคนก็ขากสเลส ใส่หัวมันละ เหอๆ

#30 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:35

เคยด่าเหลิมเมารัก กับ สส จูบรองเท้าจนสังคังกินหัวมั้ยคะคุณน่ะ

คงจะออกหรอกครับ ด้านขนาดนัน

คุณน่ะหนักกว่าคุณเชนอีกนะคุณถ่อย <_<

ให้อาหารโทรลกันอีกแล้ว  555+ :lol:

#31 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:39

You need to ask people who select Mr chain.  They might not agree with you.

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#32 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:39

*
POPULAR

ก็ทราบอยู่แล้ว  ว่าเลือกตั้งซ่อม  ก็ไม่พ้น ปชป. แล้วจะไปจัดการเลือกตั้งซ่อมให้เสียเวลา เปลืองงบประมาณทำไมอีกล่ะครับ

หากรู้สึกว่าการกระทำของ สส. คนนี้ไม่สง่างาม ไม่เหมาะสมกับการเป็น สส. ปชป.  หนทางแก้ไขก็มีอีกมากมาย เป็นต้นว่า

สส. คนนี้ควรจะออกมาประกาศขอโทษอย่างเป็นทางการต่อพฤติกรรมของตนเอง   และลงพื้นที่ ไปชี้แจงให้ประชาชนที่

ตนเองเลือกมาเข้าใจ  ว่าการกระทำนั้นมีสาเหตุมาจากอะไร  หากดูว่ามีพฤติกรรมก้าวร้าว  เป็นปัญหาว่าจะใช้กำลังเพื่อ

ตัดสินปัญหา  เจ้าตัวก็ไปเข้าคอร์ส ละลายพฤติกรรมซะ   ฯลฯ  พรรค ปชป. ควรมีการแก้ไขในเรื่องนี้ ไม่ใช่ปล่อยเงียบเฉย

ผมยังย้ำคำเดิม  ว่าพฤติกรรมในสภาของ สส. เชน ไม่เหมาะสม  แต่ไม่ถึงกับต้องลาออก เพื่อแสดงสปิริต เพราะมันไม่ใช่

เรื่องคอขาดบาดตาย   พฤติกรรมถ่อยของ สส. ของบางพรรค ในสภา  ที่ไม่สนใจหน้าที่ตัวเอง  ยกมือตะพึดตะพือเพื่อ

ใช้เสียงข้างมากปู้ยี่ปู้ยำประเทศ  นับเป็นพฤติกรรมที่ชั่วช้าสามานย์มากกว่าการทุ่มเก้าอี้หลายเท่านัก  ไม่ทราบว่า สส.

พรรค์นั้นยังหน้าด้านอยู่ต่อในสภาได้อย่างไร  และที่น่าแปลกใจกว่าก็คือ  ไม่มีใครไปสนใจพฤติกรรมของพวกเขาเสียด้วย

#33 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:40

ไม่ต้องเหนียมอาย ลุยเลยครับ

เหมือน สภาเกาหลีใต้ ไต้หวัน รัสเซีย ฯลฯ
ต่อยกันให้ยับเลยครับ สนใจทำไมอ่ะ

แต่เราเจริญแล้วและมีอารยธรรม จึงทำแบบ ประเทศที่กล่าวมาข้างต้นไม่ได้
นั่นคือ ทำให้เราเล่นลิ้นแทน จึงเกิดปัญหาแบบนี้
สรุป คือ รับผิดชอบให้สมเหตุสมผลตามกฏหมายแค่นั้นเอง

#34 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:42

เหอะ เหอะ  ลาออกมันเยอะเกินครับ แค่แถลงทางสื่อมวลชนขอโทษในพฤติกรรม

ที่โมโหหน้ามืดไปก็พอแล้ว

คนที่ควรลาออกในสภามีอีกเยอะครับที่ทำเป็น Sandan ถ้ากรณีนี้ไปลาออก ก็เหมือน

ปิ้งปลาประชดแมวเปล่า ๆ  แต่ที่สำคัญคือ รีบออกมาแถลงข่าวขอโทษประชาชนเสียดี ๆ

หรือจะปล่อยให้เขาด่าไปเรี่อย ๆ ก็อยู่ที่สำนึกของตนเองนั่นแหละ

#35 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:42

You need to ask people who select Mr chain.  They might not agree with you.

I thought his name is Shane.  If you ask him, he would said.. Shane. My name is Shane.

#36 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:43

อือ..จริงด้วย ลืมนึกถึงเรื่องนี้ไปค่ะ

ถ้างั้นอย่างน้อย ออกมาตั้งโต๊ะขอโทษเป็นเรื่องเป็นราว

คิดว่าพอจะผ่อนหนักเป็นเบาได้นะคะ

แต่ทำไม่รู้ไม่ชี้แบบนี้ ไม่เหมาะเลย :huh:

ผมเข้าใจความรู้สึกครับ เหมือนกับ คนๆหนึ่ง เคยไปด่าว่า คนอื่นทำในสิ่งนั้น ไม่ถูกต้อง แต่ กลับมาทำซะเอง ประมาณนี้!
ก็ ว่ากันไปตามความถูกต้องของแต่ละฝ่าย จะมองว่า ถูกหรือผิดในสิ่งเหล่านั้น
แต่....ผมก็อยากให้ควบคุมสติ อารมณ์ ดู ณ.จุดนั้นๆว่า อยู่ในสถานที่ไหน การกระทำเหมาะสมไหม? 
และ ที่อยากจะนำเสนอมากที่สุด ในการรทำงานของทางรัฐบาล สิ่งต่างๆ ที่เกิดความเสียหายจากนโยบายของรัฐ รัฐมนตรี และ ผู้สนับสนุน(ยกมือให้) ต้องเป็นผู้ ชดใช้ค่าเสียหาย ในนโยบายนั้นๆ ด้วยทรัพย์สินส่วนตัวของแต่ละท่าน ผมเชื่อว่า อาจจะลดปัญหาความขัดแย้งลงได้เยอะ
เพราะ ที่ผ่านๆมา รัฐบาลทำเสียหาย ใช้เงินภาษีประชาชน ชดใช้ทุกครั้งไป รัฐมนตรี รัฐบาลเลยไม่ค่อยใส่ใจในการทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ

#37 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:44

ก็ทราบอยู่แล้ว ว่าเลือกตั้งซ่อม ก็ไม่พ้น ปชป. แล้วจะไปจัดการเลือกตั้งซ่อมให้เสียเวลา เปลืองงบประมาณทำไมอีกล่ะครับ
หากรู้สึกว่าการกระทำของ สส. คนนี้ไม่สง่างาม ไม่เหมาะสมกับการเป็น สส. ปชป. หนทางแก้ไขก็มีอีกมากมาย เป็นต้นว่า
สส. คนนี้ควรจะออกมาประกาศขอโทษอย่างเป็นทางการต่อพฤติกรรมของตนเอง และลงพื้นที่ ไปชี้แจงให้ประชาชนที่
ตนเองเลือกมาเข้าใจ ว่าการกระทำนั้นมีสาเหตุมาจากอะไร หากดูว่ามีพฤติกรรมก้าวร้าว เป็นปัญหาว่าจะใช้กำลังเพื่อ
ตัดสินปัญหา เจ้าตัวก็ไปเข้าคอร์ส ละลายพฤติกรรมซะ ฯลฯ พรรค ปชป. ควรมีการแก้ไขในเรื่องนี้ ไม่ใช่ปล่อยเงียบเฉย
ผมยังย้ำคำเดิม ว่าพฤติกรรมในสภาของ สส. เชน ไม่เหมาะสม แต่ไม่ถึงกับต้องลาออก เพื่อแสดงสปิริต เพราะมันไม่ใช่
เรื่องคอขาดบาดตาย พฤติกรรมถ่อยของ สส. ของบางพรรค ในสภา ที่ไม่สนใจหน้าที่ตัวเอง ยกมือตะพึดตะพือเพื่อ
ใช้เสียงข้างมากปู้ยี่ปู้ยำประเทศ นับเป็นพฤติกรรมที่ชั่วช้าสามานย์มากกว่าการทุ่มเก้าอี้หลายเท่านัก ไม่ทราบว่า สส.
พรรค์นั้นยังหน้าด้านอยู่ต่อในสภาได้อย่างไร และที่น่าแปลกใจกว่าก็คือ ไม่มีใครไปสนใจพฤติกรรมของพวกเขาเสียด้วย

ผมว่าตรรกะ เลือกยังไงก็ได้ ไม่ควรนำมาอ้างนะ
ควรแสดงสปีริต ตัวเอง แบนตัวเอง 1 รอบไปเลย
เป็นผม ผมจะทำแบบนี่
แล้วครั้งต่อไปมันจะเป็น model ให้ประชาชนเปรียบเทียบเอง

#38 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:44

ก็ทราบอยู่แล้ว  ว่าเลือกตั้งซ่อม  ก็ไม่พ้น ปชป. แล้วจะไปจัดการเลือกตั้งซ่อมให้เสียเวลา เปลืองงบประมาณทำไมอีกล่ะครับ

หากรู้สึกว่าการกระทำของ สส. คนนี้ไม่สง่างาม ไม่เหมาะสมกับการเป็น สส. ปชป.  หนทางแก้ไขก็มีอีกมากมาย เป็นต้นว่า

สส. คนนี้ควรจะออกมาประกาศขอโทษอย่างเป็นทางการต่อพฤติกรรมของตนเอง   และลงพื้นที่ ไปชี้แจงให้ประชาชนที่

ตนเองเลือกมาเข้าใจ  ว่าการกระทำนั้นมีสาเหตุมาจากอะไร  หากดูว่ามีพฤติกรรมก้าวร้าว  เป็นปัญหาว่าจะใช้กำลังเพื่อ

ตัดสินปัญหา  เจ้าตัวก็ไปเข้าคอร์ส ละลายพฤติกรรมซะ   ฯลฯ  พรรค ปชป. ควรมีการแก้ไขในเรื่องนี้ ไม่ใช่ปล่อยเงียบเฉย

ผมยังย้ำคำเดิม  ว่าพฤติกรรมในสภาของ สส. เชน ไม่เหมาะสม  แต่ไม่ถึงกับต้องลาออก เพื่อแสดงสปิริต เพราะมันไม่ใช่

เรื่องคอขาดบาดตาย   พฤติกรรมถ่อยของ สส. ของบางพรรค ในสภา  ที่ไม่สนใจหน้าที่ตัวเอง  ยกมือตะพึดตะพือเพื่อ

ใช้เสียงข้างมากปู้ยี่ปู้ยำประเทศ  นับเป็นพฤติกรรมที่ชั่วช้าสามานย์มากกว่าการทุ่มเก้าอี้หลายเท่านัก  ไม่ทราบว่า สส.

พรรค์นั้นยังหน้าด้านอยู่ต่อในสภาได้อย่างไร  และที่น่าแปลกใจกว่าก็คือ  ไม่มีใครไปสนใจพฤติกรรมของพวกเขาเสียด้วย

น่าสนใจครับ... คุณมาร์คในฐานะหัวหน้าพรรค และคุณเชน ในฐานะผู้กระทำ ควรจะออกมาขอโทษสิ่งไม่ดีที่เกิดขึ้น

พร้อมใช้โอกาสนี้ชี้แจงสาเหตุ และชี้ให้เห็นความผิดปกติของสภาในขณะนี้ แต่ควรจะผ่านทางฟรีทีวีนะครับ

เพราะทาง เวทีผ่าความจริง เคเบิล หรือโซเชียลมีเดียเป็นแค่ช่องทางเลือกแค่นั้น และไม่เข้าถึงคนอีกหลายคน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#39 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:50

หลักๆ เลยคิดว่า

1. เป็นบทเรียนให้ ส.ส.ในพรรคค่ะ  เหมือนกับ สร้างมาตรฐานนะค่ะ และให้ เพื่อไทยได้เห็นเป็นตัวอย่าง ถึงเค้าไม่เห็น คนไทยจะเห็นเอง

2. คุณมาร์คอาจเด็กเกินว่าจะมีบารมีพอให้กดดันตระกูลเทือกสุบรรณได้

3. เทือกสุบรรณยังมี ส.ส. คือ คุณธานี  ที่เคยแสดงความรุนแรงมาแล้ว

เมื่อคิดถึงงบประมาณที่จะต้องจ่าย แต่ถ้าได้สร้างมาตรฐานใดๆ ให้ประเทศนี้ในอนาคต น่าจะคุ้มนะคะ

นางสตรอฯ ยังบินฟรีสะสมไมล์ด้วยภาษีเราได้ตั้งมากมาย

(ปล.ล่างสุดนี่ไม่เกี่ยวนะคะ แค่อยากด่า คิคิ) :lol:

#40 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:51

สส.  ปชป.     กำลังเห็นประชาชนที่สนับสนุนตัวเองเป็นของตาย  เป็นทาสทางการเมือง

ก็เลยไม่สนใจ      ไม่แคร์  เพราะคิดว่าอย่างไรก็ต้องเลือกตัวเอง    เลยไม่สนใจการกระทำของตัวเอง

ไม่ว่าการโห่  การแสดงพฤติกรรมถ่อยๆหลายครั้งหลายหน  ในสภา

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#41 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:54

ส่วนตัวผม ถ้าต้องการเรียกร้องให้ออกมารับผิดชอบกับสิ่งที่ทำ โดยคิดว่า ทำให้เสื่อมเสีย ทำให้ทรัพย์สินของราชการเสียหาย

ผมคิดว่า ยังมีอย่างอื่นที่ ควรเรียกร้องให้ ลาออกมากกว่า อย่าง นายกคนปัจจุบัน ไม่เคยรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้น กับบ้านเมืองนี้เลย

แม้แต่การประชุมสภา ซึ่งเป็นหน้าที่อยู่แล้ว ยังละเลย  ถ้าถามว่า สมควรแสดงความรับผิดชอบไหม ก็อาจจะตอบได้ว่า สมควร แต่ ที่สมควรกว่า

ลำดับแรก คือ นายก ครับ

เรื่องนี้ทุกคนที่ไม่ใช่ขี้ข้าทักษิณคงรู้สึกได้เหมือนกันค่ะ

แต่โอกาสที่จะเกิดขึ้นจริง เป็นศูนย์

อยากให้เราแตกต่างอย่างสร้างสรรค์ค่ะ

ไม่รู้หวังมากไปหรือเปล่า

นี่ไม่ใช่ความรุนแรงครั้งแรกของ ปชป.นะคะ

เข้าใจและเห็นใจ แต่ไม่เห็นด้วย

และรู้สึกได้ว่าจะมีแนวโน้มรุนแรงขึ้นทุกขณะด้วย

ตราบใดที่ทนต่อแรงยั่วยุของเสียงข้างมากไม่ไหว :(

#42 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:55

สส.  ปชป.     กำลังเห็นประชาชนที่สนับสนุนตัวเองเป็นของตาย  เป็นทาสทางการเมือง

ก็เลยไม่สนใจ      ไม่แคร์  เพราะคิดว่าอย่างไรก็ต้องเลือกตัวเอง    เลยไม่สนใจการกระทำของตัวเอง

ไม่ว่าการโห่  การแสดงพฤติกรรมถ่อยๆหลายครั้งหลายหน  ในสภา

เปลี่ยนคำว่า ปชป. เป็น เพื่อไทย ละ ใช่เลย  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#43 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:55

ของตายคือแดงที่เลือกเพื่อไทยค่ะ  ต่อให้แม้วถีบหัวเรือกี่ครั้งก็ยังกัดฟันปกป้อง

#44 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:56

ดอนยอพูดเหมือนถ่มน้ำลายลดหน้าตัวเองเลยค่ะ ถ้าเปลี่ยนเป็นเผาไทยกำลังเห็นประชาชนที่สนับสนุนตัวเองเป็นของตาย  เป็นทาสทางการเมืองก็เลยไม่สนใจ      ไม่แคร์  เพราะคิดว่าอย่างไรก็ต้องเลือกตัวเอง    เลยไม่สนใจการกระทำของตัวเองไม่ว่าการเมาในสภา หนีสภา ยกรองเท้ามาเลียกลางสภา หรือการโกหกซ้ำๆซากๆ  การแสดงพฤติกรรมถ่อยๆหลายครั้งหลายหน  ในสภา

ดอนยอมองเห็นความเป็นขี้ข้าในตัวเองรึยังคะ ?

#45 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:04

สส. ปชป. กำลังเห็นประชาชนที่สนับสนุนตัวเองเป็นของตาย เป็นทาสทางการเมือง
ก็เลยไม่สนใจ ไม่แคร์ เพราะคิดว่าอย่างไรก็ต้องเลือกตัวเอง เลยไม่สนใจการกระทำของตัวเอง
ไม่ว่าการโห่ การแสดงพฤติกรรมถ่อยๆหลายครั้งหลายหน ในสภา

วรรคแรกเห็นด้วย เหมือนเงาสะท้อน สส. ทุกภาคตอนนี้
ผมว่าทุกภาคนะทำตัวแบบนี้อ่ะ ยกเว้น สส.สุรินทร์ ไว้ตัวนึง
ไอนั้นน่าโดนยากูซ่าจับไปซ้อม ดัดนิสัย

วรรคสอง สภามันทำทุกต้องหรือเปล่าในมุมมองที่ท่านอ่านข่าวเนี้ย
แต่ถึงสภาทำไม่ถูกต้องก็ไม่ควรแสดงอาการแบบนี้ มันแรงไป

#46 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:10

ลาออก แล้วเพื่อไทย จะมียางอายขึ้นมาทันทีหรือครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#47 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:12

เปลี่ยนคำว่า ปชป. เป็น เพื่อไทย ละ ใช่เลย  :lol:

ดอนยอพูดเหมือนถ่มน้ำลายลดหน้าตัวเองเลยค่ะ ถ้าเปลี่ยนเป็นเผาไทยกำลังเห็นประชาชนที่สนับสนุนตัวเองเป็นของตาย  เป็นทาสทางการเมืองก็เลยไม่สนใจ      ไม่แคร์  เพราะคิดว่าอย่างไรก็ต้องเลือกตัวเอง    เลยไม่สนใจการกระทำของตัวเองไม่ว่าการเมาในสภา หนีสภา ยกรองเท้ามาเลียกลางสภา หรือการโกหกซ้ำๆซากๆ  การแสดงพฤติกรรมถ่อยๆหลายครั้งหลายหน  ในสภา

ดอนยอมองเห็นความเป็นขี้ข้าในตัวเองรึยังคะ ?

ของตายคือแดงที่เลือกเพื่อไทยค่ะ  ต่อให้แม้วถีบหัวเรือกี่ครั้งก็ยังกัดฟันปกป้อง

ถ้าศึกษาจากปทุมธานี   จะเห็นชัดว่าเสื้อแดงไม่ใช่ของตาย  

ต่างกับ ฐานเสียงของปชป(โดยเฉพาะทางใต้)  ทาสทางการเมืองชัดๆ

ไม่เชื่อดูสมัยหน้า  ถ้าเชนลงอีกก็ได้อีก(ผมกล้าฟันธง)  เขาถึงไม่แคร์ไง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#48 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:18

ถ้าศึกษาจากปทุมธานี   จะเห็นชัดว่าเสื้อแดงไม่ใช่ของตาย  

ต่างกับ ฐานเสียงของปชป(โดยเฉพาะทางใต้)  ทาสทางการเมืองชัดๆ

ไม่เชื่อดูสมัยหน้า  ถ้าเชนลงอีกก็ได้อีก(ผมกล้าฟันธง)  เขาถึงไม่แคร์ไง

ศึกษาจากประทุมเหมือนกัน มันแปลว่า เสื้อแดงบางคนตาสว่างได้ เหมือนกับคนใต้ที่ตาสว่างมานานแล้วเลยเลือก ปชป มารับใช้ไม่ใช่ชาวบ้านเป็นขี้ข้า ปชป  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ใช่เสื่อแดงอย่างคุณค่ะ ดอนยอ  :D

#49 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:19

ภาคเหนือกับอิสานนี่ไม่ใช่เลยใช่ป่ะ

#50 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:22

แปลกใจ  ยังไม่เห็นเหลืองขี้ในกระทู้นี้เลย  ปกติต้องมีแล้ว ประเภท  “นักการเมืองมันเลวเหมือนกันหมด”

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน