Jump to content

- - - - -

ขอโทษนะ พวกม๊อบสวนยางเนี๊ยะ คุณเคยลงคะแนนเลือกพรรคเพื่อไทยสักคะแนนไหมครับ ถ้าไม่เคยลงคะแนนให้เขาแล้วพวกคุณจะมาเรียกร้องเป็ดห่านอะไรกันครับ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:31

จขกท แค่ประชดมังครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#52 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:52

ขอโทษนะ พวกม๊อบสวนยางเนี๊ยะ คุณเคยลงคะแนนเลือกพรรคเพื่อไทยสักคะแนนไหมครับ

ถ้าไม่เคยลงคะแนนให้เขาแล้วพวกคุณจะมาเรียกร้องเป็ดห่านอะไรกันครับ"

โดย ไอสไตน์ขงเบ้ง 

เจ้าของกระทู้ ทราบไหมครับ ว่า การเป็น ผู้แทนราษฎร นั้น กฎหมาย เขาถือว่า เป็น ผู้แทนปวงชนของชาวไทย?

เจ้าของกระทู้ ทราบไหมครับ ว่า การเลือกปฏิบัติ โดย ไม่เป็น ธรรม เพราะ เหตุแตกต่าง ใน เรื่องถิ่นกำเนิด นั้น ทำไม่ได้?

เจ้าของกระทู้ ทราบไหมครับ ว่า การเลือกปฏิบัติ เพราะ เหตุแห่ง ความคิดทางการเมือง แตกต่าง กัน นั้น กระทำไม่ได้?

เจ้าของกระทู้ ทราบไหมครับ ว่า ทั้งหลาย-ทั้งปวง ที่ เขียนมานั้น เป็น เหตุพื้นฐาน ของ หลักการ ประชาธิปไตย? ทราบไหมครับ?

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๐ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๗.๕๒ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#53 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:35

อีสานกะเหนือ สวนยางเยอะขึ้นทุกวัน    แต่ก็ซวยกันเป็นแถบๆ ก้เพราะอีปูโง่ด้วยนี่แหละ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน