Jump to content

- - - - -

คุณคิดยังไงกับการแสดงความคิดเห็นในเฟสบุ๊คของ "เต่านา โสณกุล"

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:31

ใครไม่เคยอ่าน ลองเข้าไปอ่านดูก่อนนะครับ --> https://www.facebook.com/taona.sonakul

........................

ผมไม่มีไรนะครับกับคุณเต่านา แค่ตามอ่านมานานแล้วเห็นว่าเธอเกลียดอภิสิทธิ์มาก และอวยครอบครัวชินวัตรมากๆ

อวยlevelเดียวกับพวกเสื้อแดงรับจ้างโพสเลยก็ว่าได้

เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆเสรีไทย ว่าคิดอย่างไรกับการแสดงความเห็นของเธอ

ปล.ใครรู้ที่มาที่ไป ก็แชร์ให้ฟังบ้างนะครับ ว่าหม่อมท่านนี้ไปโปรพวกกินบ้านกินเมืองทำไม

#2 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:37

แค่นาง อยากจะตีวัว กระทบ คราด มั้งครับ  :lol:  :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#3 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:47

หน้าตาหุ่นทรงอีเจ๊สุดจะบึกบึน เป็นหญิงดูไม่ได้เป็นชายเลยดีกั่ว แต่ให้ตายเถอะ แม้จะกู่ร้องก้องฟ้าข้าเป็นทอมเว้ยเฮ้ย แต่ใจที่เป็นหญิงก็ไม่อาจห้ามความปฏิพัทธ์ต่อเดอะมาร์คได้  แต่เดอะมาร์คนอกจากจะมีครอบครัวแล้วยังรักครอบครัว เป็นแฟมิลีแมนไม่มีหญิง กระทิง กระเทียมเข้าแทรกได้ อีเจ๊เต่านาหาทางออกไม่ได้เลยเรียกร้องความสนใจด้วยการด่าเดอะมาร์คออกสื่อ หวังแค่ให้เดอะมาร์คเอ่ยชื่อเจ้าหล่อนบ้างก็ยังดี  แต่หลังจากด่ามาร่วมปี เดอะมาร์คยังไม่เคยมีวลีเต่านาหลุดจากปากสักคำเดียว

เอวัง...

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:49

เปิดเครือข่ายธุรกิจ'เต่านา-มิ่งมงคล' เปิดเครือข่ายธุรกิจ“เต่านา-มิ่งมงคล”ไร้เงา“หม่อมจิ๋ว” : สำนักข่าวอิศรา

พลิกเครือข่ายฐานธุรกิจอำมาตย์น้อย“เต่านา”ม.ล.มิ่งมงคล โสณกุล สร้างหนัง  ให้เช่าอสังหาฯ  ไร้เงา“หม่อมจิ๋ว”อภิมงคล ต่างคนต่างกำฐานที่มั่น ไผ่แยกกอ ไม่เป็นขี้ข้าใคร?

หากสืบสาแหรก ม.ล.มิ่งมงคล โสณกุล (เต่านา) ผ่านบัญชีแสดงรายการทรัพย์สินและหนี้สินที่ยื่นแสดงต่อคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ปปช.) ของ ม.ล.อภิมงคล โสณกุล ส.ส.กรุงเทพฯ พรรคประชาธิปัตย์ ทายาท ม.ร.ว.จัตมงคล  (หม่อมเต่า) กับ คุณหญิงบูลย์วิภา โสณกุล จะพบข้อมูลที่น่าสนใจ

“หม่อมจิ๋ว” มีพี่น้องหรือไม่?         

นั่นเพราะในการยื่นบัญชีฯกรณีรับตำแหน่ง ส.ส.วันที่ 22 มกราคม 2551 และกรณีพ้นตำแหน่ง ส.ส.วันที่ 10 พฤษภาคม 2554                 “หม่อมจิ๋ว”ระบุ “ไม่มี”พี่น้องร่วมบิดามารดา

แต่ในการยื่นบัญชีฯตอนรับตำแหน่ง ส.ส.สมัยต่อมาวันที่ 2 สิงหาคม 2554 และตอนพ้นตำแหน่ง ส.ส.ครบ 1 ปี วันที่ 9 พฤษภาคม 2555 “หม่อมจิ๋ว”ระบุว่า มีพี่น้องร่วมบิดามารดา หรือ ร่วมบิดา หรือ มารดา  1 คนชื่อ ม.ล.มิ่งมงคล โสณกุล อายุ 40 และ 41 ปี ตามลำดับ แต่ “ไม่ได้”ระบุที่อยู่

ข้อมูลจากวิกิพีเดียระบุว่า ม.ล.มิ่งมงคล เป็นบุตรของ ม.ร.ว.จัตุมงคล กับ รัชนี คชเสนี เป็นพี่สาวต่างมารดาของ ม.ล.อภิมงคล

เท่ากับมีบิดาคือ ม.ร.ว.จัตุมงคล คนเดียวกัน

อย่างไรก็ตาม ทั้ง เต่านา และ หม่อมจิ๋ว ต่างมีขุมธุรกิจเป็นของตัวเอง

จากการตรวจสอบข้อมูลกับกรมพัฒนาธุรกิจการค้าพบว่า  ม.ล.อภิมงคล เป็นกรรมการบริษัท 2 แห่ง

1.บริษัท เอ็ม.ที.อาร์.แอสเส็ท แมนเนเจอร์ จำกัด บริการให้คำปรึกษาโครงการ  จดทะเบียนวันที่  17 พฤษภาคม 2545  ทุน 4 ล้านบาท  ที่ตั้งเลขที่ 75 ชั้น 11 ซอยรูเบีย ถนนสุขุมวิท 42 แขวงพระโขนง เขตคลองเตย กรุงเทพฯ ณ วันที่ 30 เมษายน 2554  ม.ร.ว.จัตุมงคล  ถือ 28,795 หุ้น (71.98%)  ม.ล.อภิมงคล 4,000 หุ้น (10%) เท่ากับนาง อโณทัย บุญยะลีพรรณ   นายชิษณุ อัมพะเศวต  3,200 หุ้น (8%) ทั้ง 4 คนร่วมเป็นกรรมการ

2.บริษัท ซี.เอ็ม.โซลูชั่น จำกัด   ธุรกิจให้คำปรึกษา จดทะเบียนวันที่  17 พฤษภาคม 2545  ทุน 1 ล้านบาท  233 ถนนตะนาว แขวงบวรนิเวศ เขตพระนคร กรุงเทพฯ ม.ร.ว.จัตุมงคล  ถือหุ้น 9,994 (99.94%)

นายสุวิช ตันสมบัติ คุณหญิง  บูลย์วิภา โสณกุล และ ม.ล.อภิมงคล เป็นกรรมการ

ขณะที่ ม.ล.มิ่งมงคล ถือหุ้นและเป็นกรรมการธุรกิจ 2 แห่ง 

1.บริษัท เดคดิเคท จำกัด ผลิตภาพยนตร์ บริการให้คำปรึกษาทางธุรกิจและการจัดการ จดทะเบียนวันที่ 19 กันยายน 2546 ทุน 1 ล้านบาท ที่ตั้งเลขที่ 75 ชั้น 11 ซอยรูเบีย ถนนสุขุมวิท42 แขวงพระโขนง เขตคลองเตย กรุงเทพฯ ณ วันที่  30 เมษายน 2555 ม.ล.มิ่งมงคล ถือหุ้น 7,496 หุ้น (74.9%) นางสาวคัทลียา องคสิงห์ 2,000 หุ้น (20%) นายโสฬส สุขุม 500 (5%) ม.ร.ว. จัตุมงคล ถือเพียง 1 หุ้น

2. บริษัท สุทธวงษวิจิตร จำกัด ให้เช่าอาคาร ที่อยู่อาศัย จดทะเบียนวันที่  30 มกราคม 2547  ทุน 300,000 บาท ที่ตั้งเลขที่เดียวกัน ณ วันที่  30 เมษายน 2555  นางสาวปฎิมา ไชยบุญทัน ถือหุ้นใหญ่ 2,100 หุ้น (70%) ม.ล.มิ่งมงคล  และ นางสาว วิไลพร ป้อมสาหร่าย คนละ  400 หุ้น (13.33%)  หม่อมเต่า 100 หุ้น (3.33%)  ม.ล.มิ่งมงคล และ ม.ร.ว.จัตุมงคล เป็นกรรมการ 

ฐานธุรกิจของ “เต่านา” ไม่มีชื่อ ม.ล.อภิมงคลร่วมถือหุ้นทั้งสองบริษัท

บริษัท เอ็ม.ที.อาร์.แอสเส็ท แมนเนเจอร์ จำกัด  ผลประกอบการ ปี 2553 รายได้  91,737,618  บาท  กำไรสุทธิ  11,833,517 บาท  บริษัท ซี.เอ็ม.โซลูชัน จำกัด  ปี 2553 รายได้  9,608,132  บาท  กำไรสุทธิ  1,666,505 บาท (ยังไม่ส่งงบการเงินปี 2554)

ขณะที่บริษัท เดคดิเคท จำกัด ผลประกอบการปี 2554 รายได้ 1,528,813 บาท  กำไรสุทธิ 552,414 บาท  บริษัท สุทธวงษวิจิตร จำกัด  ปี 2554 รายได้ 39,200  บาท  ขาดทุนสุทธิ 1,779,313  บาท

ต่างคนต่างมีที่มา ขุมกำไร และฐานที่มั่น หากมีวิธีคิดและมุมมองต่อปรากฏการณ์ความขัดแย้งทางสังคมต่างกัน ก็คงไม่แปลก? 

............

(หมายเหตุ : เปิดเครือข่ายธุรกิจ“เต่านา-มิ่งมงคล”ไร้เงา“หม่อมจิ๋ว” : สำนักข่าวอิศรา www.isranews.org)

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:50

หน้าตาหุ่นทรงอีเจ๊สุดจะบึกบึน เป็นหญิงดูไม่ได้เป็นชายเลยดีกั่ว แต่ให้ตายเถอะ แม้จะกู่ร้องก้องฟ้าข้าเป็นทอมเว้ยเฮ้ย แต่ใจที่เป็นหญิงก็ไม่อาจห้ามความปฏิพัทธ์ต่อเดอะมาร์คได้  แต่เดอะมาร์คนอกจากจะมีครอบครัวแล้วยังรักครอบครัว เป็นแฟมิลีแมนไม่มีหญิง กระทิง กระเทียมเข้าแทรกได้ อีเจ๊เต่านาหาทางออกไม่ได้เลยเรียกร้องความสนใจด้วยการด่าเดอะมาร์คออกสื่อ หวังแค่ให้เดอะมาร์คเอ่ยชื่อเจ้าหล่อนบ้างก็ยังดี  แต่หลังจากด่ามาร่วมปี เดอะมาร์คยังไม่เคยมีวลีเต่านาหลุดจากปากสักคำเดียว

เอวัง...

ช่างลึกซึ้งยิ่งนัก -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#6 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:53

เอวัง...

ทอมอุบาทย์กาสรสีชาดโรคจิต

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#7 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:54

บางครั้ง ผมก็ งง เจ้านายผม กับ หัวหน้าผม

รวมทั้ง เพื่อนร่วมงานผม หลายคน เลย อะ คุณ TFEX

พวกนี้ เค้าเป็นคน ฉลาด กันทั้งนั้นอะ

อย่างเจ้านายผม เอง ก็สอน เรื่อง ดี ๆ ผมหลายเรื่อง

แกยังเคยบอก ทักกี้มันเลว แต่ แก ก็บอกอีก ว่า เฮียลิ้ม (นามสกุล ผม ด้วยนะนี่)

เลวกว่า แก ก็เลย เข้าข้างทักกี้

มีอยู่ครั้งนะ ตอนที่ผม ร้องไห้ ออกมา

ตอนนั้น หลังจาก เกิด เรื่อง สะเทือนใจ หลายหน

กับ พันธมิตร พ.ย. 51 ได้มั้ง แล้ว อภิรักษ์ ต้องลาออก

เพราะ ปปช ชี้มูล ผมเลย กลั้นน้ำตา ไม่อยู่

แก ยังพูด ให้หัวหน้าผมฟัง ว่า ผม อะ ถูก ปชป หลอกแล้ว

จริง ๆ ผม ไม่อยากบอกแก ว่า ผม อะ ไม่ได้ โดนหลอก อะไร หรอก

แต่ผมร้องไห้ เพราะผม รู้สึกว่า สิ่งที่ พันธมิตร ทำไป

เหมือนจะสูญเปล่า ยังไม่พอ ผมยังอาจต้องได้ ผู้ว่า พปช. อีก

(ตอนนั้น ยังเป็น พปช ไม่ใช่ เพื่อไทย)

ผมเลย เจ็บช้ำน้ำใจ จนสุดจะกลั้น (แล้วผม ค่อนข้าง sensitive ด้วย อะ)

ผมอยาก บอก ใคร ๆ หลายหนแล้ว ผมเลือก ปชป มีเหตุผล เดียว

เพราะไม่อยาก ให้ พรรค ของทักกี้ มันชนะ ทุกอย่าง ผมเกลียดมัน

แต่ผม ก็พูดมาก ไม่ได้ เจ้านายผม ชอบแก้ตัวให้มัน เรื่อย ๆ

ผมดื้อนะ ที่ไม่เชื่อ เขาเลย แม้แต่น้อย

ผมว่า ผมมีวิจารณญาณ ของตัวเอง อะนะ

เจ้านาย ผมเค้า ก็รู้ ว่าผมไม่เชื่อ หรอก

เค้าถึง ไม่ค่อยชอบผม เท่าไหร่

(เมื่อก่อน แกชอบบอกว่า ผมเป็น คนประหยัด

รักพ่อรักแม่ แล้วก็ มาทำงาน เช้า ก็รัก ผมอยู่นะ แต่ก่อน อะ)

ผมทำใจ ไม่ได้ หรอก ผม อะ คิดว่า ตัวเอง

มองคน ออก อะ ลักษณะ ของคน ไม่มีคุณธรรม

หลายอย่าง มันมี อยู่ในตัว ทักกี้

ไม่รู้นะ คนอื่น จะคิดยังไง ก็แล้วแต่

แต่ ผมไม่ค่อยปล่อย หรอก เรื่อง คนไม่รักษา คำพูด

ทักกี้ มันปด ผม หลายเรื่องละ ขี้เกียจ สาธยาย มันยาว

เอาเป็นว่า ผมเคยรักมัน ยังกะ พ่อ ตัวเอง ก็ไม่ปาน

มันทำให้ผม เกลียด ตัวเอง ที่เคยรักมัน

คนอื่น เค้าไม่ได้ ให้ความสำคัญ กับเรื่องบางเรื่อง

เหมือน ที่ผมให้ ก็ช่างเค้า

แต่ผมกล้ายืนยัน ว่า ทักกี้ มันตก นรก แน่นอน

แล้วผม ก็ไม่เคยเชื่อ ที่มันพยายาม จะปด อีกเลย

แม้มัน จะมืออาชีพ เรื่อง พูดปด ก็เหอะ

แต่ผม ก็คิดว่า ตัวเอง มี sense พอ จะรู้ว่า

มันแฝง ไว้ด้วย การคิด สะระตะ เรียบร้อยแล้ว

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#8 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:55

เอวัง...

จิตอิเจ๊เต่านานั้นไซ้ยากแท้หยั่งถึง :P

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#9 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:03

เอวัง...

ไม่จริงหรอกค่ะ หม่อมเต่านาไม่ใช่ชายไม่ใช่หญิงแต่ท่านมีใจชาตรีรักมั่นที่มีต่อคุณอาปูเพียงคนเดียวที่อยากจะดองกับคุณอาปู เพราะคุณอาปูมีฐานะสูงส่งมาแต่ชาติปางก่อนเป็นเจ้าจอมเทวีหลายพระนาง ซึ่งเคยมีหลักฐานอ้างอิงไว้  

Edited by แดงประจำเดือน, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:06.

#10 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:04

ปิดชื่อและนามสกุลก็เหมือน "ขี้ข้าอีโง่" ทั่วไปที่หาได้ง่ายมากตามตลาดสดครับ

#11 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:07

เอวัง...

ไม่จริงหรอกค่ะ หม่อมเต่านาไม่ใช่ชายไม่ใช่หญิงแต่ท่านมีใจชาตรีรักมั่นที่มีต่อคุณอาปูเพียงคนเดียวที่อยากจะดองกับคุณอาปู เพราะคุณอาปูมีฐานะสูงส่งมาแต่ชาติปางก่อนเป็นเจ้าจอมเทวีหลายพระนาง ซึ่งมีหลักฐานอ้างอิงไว้  

อ๋อ นึกออกแล้ว อินังกากีน่ะเอง :D

#12 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:09

เอวัง...

ไม่จริงหรอกค่ะ หม่อมเต่านาไม่ใช่ชายไม่ใช่หญิงแต่ท่านมีใจชาตรีรักมั่นที่มีต่อคุณอาปูเพียงคนเดียวที่อยากจะดองกับคุณอาปู เพราะคุณอาปูมีฐานะสูงส่งมาแต่ชาติปางก่อนเป็นเจ้าจอมเทวีหลายพระนาง ซึ่งมีหลักฐานอ้างอิงไว้  

อ๋อ นึกออกแล้ว อินังกากีน่ะเอง :D

ท่านเป็นพระโพธิสัตว์หรอกย่ะ !

#13 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:13

เอวัง...

ท่านเป็นพระโพธิสัตว์หรอกย่ะ !

เหี้-ย  ป๊าดดดดดดด !! ปากจัดนะยะ :lol:

Edited by เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:19.

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:22

พวกอยากดังครับ และที่น่าขยะแขยงมัน มันพยายามจะให้คุณอภิสิทธิ์ฟ้องมัน แต่คุณอภิสิทธิ์ก็ไม่แม้แต่จะแล ถึงขนาดอ้างพ่อ อ้างน้องมาเสี้ยมระหว่างคุณอภิสิทธิ์กับคุณกรณ์ คนจันไลแบบนี้ บางครั้งอยากจะด่าพ่อมันจริงๆ ว่าไม่สั่งไม่สอนมันบ้างหรือไง 

#15 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:25

เอวัง...

ไม่จริงหรอกค่ะ หม่อมเต่านาไม่ใช่ชายไม่ใช่หญิงแต่ท่านมีใจชาตรีรักมั่นที่มีต่อคุณอาปูเพียงคนเดียวที่อยากจะดองกับคุณอาปู เพราะคุณอาปูมีฐานะสูงส่งมาแต่ชาติปางก่อนเป็นเจ้าจอมเทวีหลายพระนาง ซึ่งเคยมีหลักฐานอ้างอิงไว้  

"พระนางสลิ๊ดด๊กเทวี" ก๊ะเจ้า

บ่อั้นก้อเป๋น "พระนางไรนอเทวี" หน่ะเจ้า :o  :lol: 

Edited by ดอกปีบ, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:27.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#16 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:26

คิดว่าแกเป็นคนที่พ่อไม่รัก อิจฉาน้องต่างมารดา และสับสนเรื่องเพศของตัวเองครับ

#17 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:32

บ่อั้นก้อเป๋น "พระนางไรนอเทวี" หน่ะเจ้า :o  :lol: 

คิงก่าวหาเปิ้นจะอั้น บ่มีหลักฐาน แต่ฮามี

#18 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:37

คิงก่าวหาเปิ้นจะอั้น บ่มีหลักฐาน แต่ฮามี

โอววโนววว  มันยอดมว้ากกกกกก ยิ่งลักษณ์เขียนแบบนี้นะคะ ยิ่งลักษณ์ ส่วน ยิ่งรัก น่ะหมาจรจัดที่ไหนหรา :D  :lol:

#19 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:39

คิดว่าแกเป็นคนที่พ่อไม่รัก อิจฉาน้องต่างมารดา และสับสนเรื่องเพศของตัวเองครับ

หม่อมเต่ามีกรรมเก่าน่ะค่ะ ชาติก่อนท่านเคยเป็นโจรป่าแล้วฆ่าข่มขืมมาก่อน ชาตินี้ท่านจึงเกิดมาสืบพันธุ์ไม่ได้ มีกายไม่อมุษย์ แม้จะมีใจชาตรีให้คุณอาปู  จึงได้เพียงเฝ้ามองอยู่ห่างๆ  ดิชั้นไม่ได้กล่าวหาใครลอยๆ แต่มีหลักฐานปรากฏอยู่ในหนังสือเรื่องเวรกรรมของมนุษย์ที่เกิดมาวิปริตผิดเพศ

Edited by แดงประจำเดือน, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:41.

#20 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:40

มันเลือกง่ายออก ระหว่าง โปรแม้ว กับ โปรมาร์ค

โปรแม้ว โปรเข้าได้ทันที ฟรีค่าธรรมเนียม นาทีล่ะ 25 สตางค์ เลือกโปรได้ไม่อั้น โปรน้อย จ่ายน้อย โปรมาก จ่ายมาก

โปรมาร์ค โปรติดดีเลย์ เสียค่าธรรมเนียม 25 บาท เลือกโปรได้เฉพาะคนสนิท โปรน้อย โปรมาก จ่ายเท่าเท่ากัน

โปรไหนกำไรกว่ากัน ก็เลือกโปรอันนั้นสิอ่ะ

ทั้งหมดนี้ ล้อเล่นนะฮ่ะ

....ส่วนตัวผม ผมไม่ค่อยเข้าไปสาละวนอ่านอะไรพวกนี้ในเฟซเลย ไม่ว่าโปรมาร์ค หรือโปรแม้ว ผมรับจากที่นี่เอาก็พอ

เพราะในนั้น พวกเขาจะพูดจะทำอะไรก็ได้ ผมว่าอ่านแล้วมันเป็นมลภาวะทางความคิดมากกว่า

สร้างภาพ เหมือนจะมีความจริงใจ บางครั้งผมก็สงสัย "นี่เอ็ง จะทำไปทำไมฟ่ะ" อย่างไอ้เด็กเนติวิดนั่นปะไร

สู้เอ็งโพสอะไรกากๆ ไปซะยังดีกว่า

....ผมเป็นคนชอบอ่านคอลัมป์ตามหนังสือพิมพ์ และอ่านหมดไม่ว่าฝั่งไหน แต่ไอ้พวกตามโซเชี่ยเนี่ยยอมจริงๆ 

ถึงคอลัมป์นิสบางคนจะอ่านแล้ว "เฮ้ย นี่เอ็งมืออาชีพจริงป่าวว่ะ" เพราะบางอย่างมันก็มั่ว แถมไม่ทันคนอ่าน

แต่ไงก็อาชีพมันไง เราสามารถด่า สามารถประจานมันได้ แต่ไอ้พวกตามโซเชี่ย มันไม่ต้องรับผิดชอบ

ปล่อยมันไปครับ มันคิดว่าฉลาดก็ปล่อยมันไป

#21 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:45

คือ " สลิ๊ดด๊ก " นี่ ผมเคยได้ยิน

เพื่อนผม พูดถึง สมัย นานแล้ว ตั้งแต่

ผมยังวัยรุ่น อะ 20 ปี ได้แล้วมั้ง

มันเป็น คำด่า นะ ถ้าจำไม่ผิด อะ

เห็นเพื่อนผม เขาว่า ข้างห้อง ที่ แฟลต บ่อนไก่ อะ

เขา ด่า คำนี้ อะ แต่ เจ้าตัว แก ไม่รู้หรอก ว่าแปลว่า อะไร

สงสาร น้อง ปูนา แกนะ

ผมว่า มันต้อง เป็นคำที่ ด่าเจ็บ แน่ ๆ เลย อะ

เฮ้อออออ จริง ๆ อะ ผม อะ ไม่อะไร กะแก หรอก

แต่ แก ควรรู้ตัว ได้แล้ว อะ ว่า แกทำงาน ไม่เอาไหน

ลักษณะ อย่างแก บางที ถ้าหัด อยู่กะบ้าน อ่านหนังสือ

เลี้ยงลูก เย็บปักถักร้อยบ้าง น่าจะเหมาะ กะ แก มากกว่า

แต่อย่างว่า อะ มี พี่ชาย แบบนั้น

มันก็ช่วยไม่ได้ ไม่อยากด่า ว่า โลภทั้งตระกูล

แต่ เห็น เจ๊ ด. ยาย ซาลาเปา เดินได้ แล้ว ต้องบอกว่า

ครอบครัวนี้ มันกินเก่ง เกิน อะ

ดังนั้น ปัน คำว่า สลิ๊ดด๊ก นี่ ให้ ไอ้ตัวพี่ชาย

กะ ยายซาลาเปา กะ ยายกระบัง บ้าง ก็แล้วกัน นะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#22 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:49

หม่อมเต่ามีกรรมเก่าน่ะค่ะ ชาติก่อนท่านเคยเป็นโจรป่าแล้วฆ่าข่มขืมมาก่อน ชาตินี้ท่านจึงเกิดมาสืบพันธุ์ไม่ได้ มีกายไม่อมุษย์ แม้จะมีใจชาตรีให้คุณอาปู  จึงได้เพียงเฝ้ามองอยู่ห่างๆ  ดิชั้นไม่ได้กล่าวหาใครลอยๆ แต่มีหลักฐานปรากฏอยู่ในหนังสือเรื่องเวรกรรมของมนุษย์ที่เกิดมาวิปริตผิดเพศ

ชมหรือด่าว่ะเนี่ย :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#23 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:50

คือ " สลิ๊ดด๊ก " นี่ ผมเคยได้ยิน

เพื่อนผม พูดถึง สมัย นานแล้ว ตั้งแต่

ผมยังวัยรุ่น อะ 20 ปี ได้แล้วมั้ง

มันเป็น คำด่า นะ ถ้าจำไม่ผิด อะ

เห็นเพื่อนผม เขาว่า ข้างห้อง ที่ แฟลต บ่อนไก่ อะ

เขา ด่า คำนี้ อะ แต่ เจ้าตัว แก ไม่รู้หรอก ว่าแปลว่า อะไร

สงสาร น้อง ปูนา แกนะ

ผมว่า มันต้อง เป็นคำที่ ด่าเจ็บ แน่ ๆ เลย อะ

เฮ้อออออ จริง ๆ อะ ผม อะ ไม่อะไร กะแก หรอก

แต่ แก ควรรู้ตัว ได้แล้ว อะ ว่า แกทำงาน ไม่เอาไหน

ลักษณะ อย่างแก บางที ถ้าหัด อยู่กะบ้าน อ่านหนังสือ

เลี้ยงลูก เย็บปักถักร้อยบ้าง น่าจะเหมาะ กะ แก มากกว่า

แต่อย่างว่า อะ มี พี่ชาย แบบนั้น

มันก็ช่วยไม่ได้ ไม่อยากด่า ว่า โลภทั้งตระกูล

แต่ เห็น เจ๊ ด. ยาย ซาลาเปา เดินได้ แล้ว ต้องบอกว่า

ครอบครัวนี้ มันกินเก่ง เกิน อะ

ดังนั้น ปัน คำว่า สลิ๊ดด๊ก นี่ ให้ ไอ้ตัวพี่ชาย

กะ ยายซาลาเปา กะ ยายกระบัง บ้าง ก็แล้วกัน นะ

ถ้าคนมันไม่อยากซะเอง ต่อให้พี่มันบีบคอให้มารับงานมันก็ไม่มาหรอกค่ะ โง่แล้วไม่เจียมตัว หรืออาจไม่โง่ แต่ฉลาดล้ำลึกทำเป็นโง่เพื่อให้ความชั่วบรรลุเป้าหมายก็อาจเป็นได้เหมือนกัน

#24 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:50

โอววโนววว  มันยอดมว้ากกกกกก ยิ่งลักษณ์เขียนแบบนี้นะคะ ยิ่งลักษณ์ ส่วน ยิ่งรัก น่ะหมาจรจัดที่ไหนหรา :D  :lol:

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!  อีดอกพลศักดิ์ มันบอกว่ายิ่งรักหรอกเหรอคะ หน้าแตกเลยกู เออ ไม่ใช่หรอกมั้งคะ  นามสกุลชินวัตร ชื่อปูเหมือนกันน่าจะใช่นะค่ะ  เพราะว่าคนที่เขียนนั่งทางในติดต่อกับเจ้าแม่กวนอิมด้วยตนเองเลย อาจจะไม่เขียนรู้จักคุณอาปูมาก่อน เลยเขียนชื่อผิดน่ะค่ะ

#25 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:55

ชมหรือด่าว่ะเนี่ย :rolleyes:

มันดิชั้นไม่ได้ด่าค่ะ มันเป็นเรื่องของเวรกรรมแต่ชาติปางก่อนที่ท่านกระทำเอาไว้ จึงทำได้เพียงนั่งมองแอโฮสเตสเครื่องบิน แต่อย่างไรท่านก็นิยมชมชอบตัวคุณอาปูมาก แล้วยังช่วยยังช่วยประชาชนกัดแมงสาป ทุ่มเทเพื่ออวยชัยให้คนที่รัก ถึงไม่สมหวังแต่ดิชั้นว่ามันโรแมนติคค่ะ

Edited by แดงประจำเดือน, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:58.

#26 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:55

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!  อีดอกพลศักดิ์ มันบอกว่ายิ่งรักหรอกเหรอคะ หน้าแตกเลยกู เออ ไม่ใช่หรอกมั้งคะ  นามสกุลชินวัตร ชื่อปูเหมือนกันน่าจะใช่นะค่ะ  เพราะว่าคนที่เขียนนั่งทางในติดต่อกับเจ้าแม่กวนอิมด้วยตนเองเลย อาจจะไม่เขียนรู้จักคุณอาปูมาก่อน เลยเขียนชื่อผิดน่ะค่ะ

อาจมี 2 คนก็ได้ค่ะ อีโง่ยิ่งลักษณ์ชิงหมาเกิด กับโพธิสัตว์ยิ่งรักที่ชิงหมาเกิดไม่ทัน คนที่บรรลุถึงขั้นเดห็นอดีตชาติไม่มีทางหรอกที่จะเขียนอะไรผิดๆพลาดๆ ว่าแต่อีดอกพลศักดิ์คนนี้มันไม่ดูตัวเองมั่งหราว่าชาติก่อนของมันเป็นเห็บเหาอะไรมาก่อน :o

#27 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:41

อาจมี 2 คนก็ได้ค่ะ อีโง่ยิ่งลักษณ์ชิงหมาเกิด กับโพธิสัตว์ยิ่งรักที่ชิงหมาเกิดไม่ทัน คนที่บรรลุถึงขั้นเดห็นอดีตชาติไม่มีทางหรอกที่จะเขียนอะไรผิดๆพลาดๆ ว่าแต่อีดอกพลศักดิ์คนนี้มันไม่ดูตัวเองมั่งหราว่าชาติก่อนของมันเป็นเห็บเหาอะไรมาก่อน :o

ดิชั้นว่าพระโพธิสัตว์ท่านอาจจะไม่ได้บอกว่าเขียนยังไงนี่คะ แค่ออกเสียงว่า ยิ่ง-รัก เฉยๆ ก่อนที่คุณพลศักอิ์จะนำเผยแพร่เพื่อแมงสาปรู้ที่ต่ำที่สูง ส่วนกรณีที่คุณพาดพิงคุณพลศักดิ์เป็นสิ่งที่ไม่ควรค่ะ เพราะท่านเป็นผู้มีอภิญญาญาณ แม้แต่พวกสลิ่มบางคนยังได้รับรู้ถึงพลานุภาพพุทธจิตของคุณอาปูจนแพ้ภัยไปแล้ว!

ไร้สีไร้กลิ่น, on 08 Jun 2013 - 22:15, said:

ไม่รู้จะอยู่ในประเด็นกระทู้รึเปล่า

เรื่องเท่งเขาจะชอบฝ่ายไหนก็เป็นสิทธิ์ของเขา เขาจะทำการลบหลู่หรือไม่ตัวเขาเองจะรู้อยู่แก่ใจ ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้น

ในหลวงทรงมีศีลธรรม มีบารมีมาก ใครล่วงเกินย่อมมีอันเป็นไป

แม้แต่ยิ่งลักษณ์เองก็เป็นคนที่มีบารมีมาก มีผู้เตือนว่าคนที่คิดจะโค่นล้มยิ่งลักษณ์ ระวังจะเหลือแต่เกงใน

คิดซะว่าเป็นการเตือนสติ ผมเองก็ใช่ว่าฟังมาแค่นั้นแล้วจะทำให้ชอบตระกูลนี้ได้(ยกเว้นบรรพบุรุษเค้าที่ เคยสร้างคุณงามความดี ดูแลอุปัฏฐากหลวงปู่มั่น) แต่ก็ทำให้ลดความเคียดแค้นชิงชังลงได้ ลดความวิตกกังวลว่าบ้านเมืองจะพินาศล่มจมลงได้ ผมเองก็ได้แต่หวังว่าสักวันพวกคุณจะได้พบเจอท่านแล้วจะได้สบายใจอย่างผมบ้าง แต่ก็เปรียบเหมือนสิ่งมีค่าที่สุดเราย่อมรักษาไว้ไม่บอกให้ใครรู้เพราะเกรงกลัวภยันตราย ฉันใดก็ฉันนั้น ผมก็แค่จะมาบอกให้ได้สบายใจกัน เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์สิ่งที่ผมพูดเองครับ

สิ่งที่ผมเชื่อและศรัทธาไม่ได้เป้นจากตัวยิ่งลักษณ์เพราะผมยังไม่เห็นข้อดีของเธอ(หรือเพราะอคติบังตาก็ไม่ทราบ) แต่ผมเคารพศรัทธาผู้มีบารมีท่านนี้ ซึ่งท่านช่วยเหลือมาหลายรัฐบาลไม่ได้เกี่ยงว่าเป็นฝ่ายไหน แต่ถึงเวลานี้มันเป็นยุคของยิ่งลักษณ์และท่านก็เตือนผมมาแบบนี้ ผมอาจจะเชื่อคนง่ายก็ได้ แต่ผมแค่หวังดีกับชาวเสรีไทยจึงได้มาเตือน

#28 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:52

ดิชั้นว่าพระโพธิสัตว์ท่านอาจจะไม่ได้บอกว่าเขียนยังไงนี่คะ แค่ออกเสียงว่า ยิ่ง-รัก เฉยๆ ก่อนที่คุณพลศักอิ์จะนำเผยแพร่เพื่อแมงสาปรู้ที่ต่ำที่สูง ส่วนกรณีที่คุณพาดพิงคุณพลศักดิ์เป็นสิ่งที่ไม่ควรค่ะ เพราะท่านเป็นผู้มีอภิญญาญาณ แม้แต่พวกสลิ่มบางคนยังได้รับรู้ถึงพลานุภาพพุทธจิตของคุณอาปูจนแพ้ภัยไปแล้ว!

ไร้สีไร้กลิ่น, on 08 Jun 2013 - 22:15, said:

ไม่รู้จะอยู่ในประเด็นกระทู้รึเปล่า

เรื่องเท่งเขาจะชอบฝ่ายไหนก็เป็นสิทธิ์ของเขา เขาจะทำการลบหลู่หรือไม่ตัวเขาเองจะรู้อยู่แก่ใจ ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้น

ในหลวงทรงมีศีลธรรม มีบารมีมาก ใครล่วงเกินย่อมมีอันเป็นไป

แม้แต่ยิ่งลักษณ์เองก็เป็นคนที่มีบารมีมาก มีผู้เตือนว่าคนที่คิดจะโค่นล้มยิ่งลักษณ์ ระวังจะเหลือแต่เกงใน

คิดซะว่าเป็นการเตือนสติ ผมเองก็ใช่ว่าฟังมาแค่นั้นแล้วจะทำให้ชอบตระกูลนี้ได้(ยกเว้นบรรพบุรุษเค้าที่ เคยสร้างคุณงามความดี ดูแลอุปัฏฐากหลวงปู่มั่น) แต่ก็ทำให้ลดความเคียดแค้นชิงชังลงได้ ลดความวิตกกังวลว่าบ้านเมืองจะพินาศล่มจมลงได้ ผมเองก็ได้แต่หวังว่าสักวันพวกคุณจะได้พบเจอท่านแล้วจะได้สบายใจอย่างผมบ้าง แต่ก็เปรียบเหมือนสิ่งมีค่าที่สุดเราย่อมรักษาไว้ไม่บอกให้ใครรู้เพราะเกรงกลัวภยันตราย ฉันใดก็ฉันนั้น ผมก็แค่จะมาบอกให้ได้สบายใจกัน เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์สิ่งที่ผมพูดเองครับ

สิ่งที่ผมเชื่อและศรัทธาไม่ได้เป้นจากตัวยิ่งลักษณ์เพราะผมยังไม่เห็นข้อดีของเธอ(หรือเพราะอคติบังตาก็ไม่ทราบ) แต่ผมเคารพศรัทธาผู้มีบารมีท่านนี้ ซึ่งท่านช่วยเหลือมาหลายรัฐบาลไม่ได้เกี่ยงว่าเป็นฝ่ายไหน แต่ถึงเวลานี้มันเป็นยุคของยิ่งลักษณ์และท่านก็เตือนผมมาแบบนี้ ผมอาจจะเชื่อคนง่ายก็ได้ แต่ผมแค่หวังดีกับชาวเสรีไทยจึงได้มาเตือน

พอดีไม่เคยเชิดชูจินตนาการเหนือความรู้มาก่อน  ถ้าคนอย่างอิปูว์มากด้วยบารมี ใบเตยที่ไปกินข้าวอย่างเดววมื้อละ 5 แสนก็คงบารมีมากไม่แพ้กัน เราต้องชาบูทั้งสองนางนี้ รวมทั้งนังพลศักดิ์ ที่อวดอ้างอิทธิฤทธิ์ว่าส่องเห็นอดีตชาติยังงั้นยังงี้  ซึ่งไม่ยักบอกว่าตัวมันเองเป็นเห็บเหาหมาอยู่ที่ไหนเมื่อครั้งปางบรรพ์

#29 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:14

>< 

ปล รูปอวาตารใช่เชียวเล่งนึ้งใช่ไหมครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#30 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:28

แค่อีเพี้ยนตกขอบคนหนึ่ง ไม่มีอะไรน่าสนใจ :)

#31 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:01

รบกวนถาม ท่านแดงฯ สงสัยมานาแล้ว ว่าเป็นญาติข้างใหนของ นางยกปูครับ 

เห็นใช่ คำว่า " คุณอาปู  " ทุกครั้ง อย่าบอกนะว่า ท่านแดงฯคือ ท่านโอ็ค ว่าที่นายกคนต่อไป   :P 

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#32 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:16

'โอ๊ค' รับอาสาพา 'เต่านา' พบปะพูดคุย 'อ.พันศักดิ์' ที่ปรึกษาตลอดกาลของ 'แม้ว' สานฝันเป็นจริง เผยเป็นผู้หนึ่งที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของนโยบาย 'ทักษิโณมิค'

http://www.komchadlu...ml#.Ujrp1NKqnQM

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:16

อ่านความคิดเห็นของนังทอมโรคจิต ก็เหมือนอ่านความคิดเห็นของคนป่วยโรคจิต อ่านแล้วคิดเห็นตาม ก็เหมือนป่วยเป็นโรคจิตไปด้วย 

#34 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:58

WTF did I just read? :o

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#35 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:12

WTF did I just read? :o

โฮะๆๆ อึ้งล่ะสิคะ พอดิชั้นเอาเรื่องจริงมาพูด  อาจารย์พลศักดิ์ วังวิวัฒน์ เป็นผู้ฝึกกรรมฐานจนมีอภิญยาญาณ สามารถสนทนากับเจ้าแม่ได้ยืนยันแล้วว่าคุณอาปูคือพระโพธิสัตว์ที่อวตารลงมาเพื่อปัดเป่าความทุกข์ยากแค้นของราษฎรในยุคนี้ค่ะ

http://community.tha...iuaoeana-ocnua/

Edited by แดงประจำเดือน, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:21.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน