Jump to content

- - - - -

โอ๊ค โอด ใบเตย ทิ้งบอมบ์ใส่พ่อ ยันไม่รู้เรื่องให้เงิน-พาเที่ยว

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:11

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก Oak Panthongtae Shinawatra

โอ๊ค พานทองแท้ โพสต์เฟซบุ๊กรับ ใบเตย เคยพบ ทักษิณ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ยันไม่รู้เรื่องเงิน-พาเที่ยว บอกสมัยก่อน ใบเตย ยังไม่ฮอตขนาดนี้

วัน นี้ (19 กันยายน 2556) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายพานทองแท้ ชินวัตร หรือ โอ๊ค ลูกชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ได้โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว Oak Panthongtae Shinawatra เพื่อชี้แจงถึงกรณีที่ ใบเตย อาร์สยาม ได้กล่าวยอมรับว่าเคยไปร้องเพลงรับทรัพย์จาก พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร เป็นจำนวนถึง 1 ล้านบาท โดยมีข้อความระบุดังนี้

"...มันแน่นอก ก็ยกออก 19 กันยา นี่มันอะไร กับพ่อผมนักฟระ?...

7 ปีที่แล้วอยู่ ๆ 19 กันยา ก็เอารถถังมาวิ่งในกรุงเทพฯ ปฏิวัติคุณพ่อผม ผมก็ว่าแรงแล้ว มาปีนี้ยังไม่ทันพ้นวันที่ 18 ดี มาแรงกว่าเก่า น้องใบเตย Rสยาม ไม่รู้แน่นอกเรื่องไร อยู่ ๆ ก็มาทิ้งบอมบ์ใส่คุณพ่อผมซะแล้ว

7 ปีที่ผ่านมา ในช่วงปีแรก ๆ หลังจากปฏิวัติ ต้องยอมรับว่าคุณพ่อผมคิดถึงบ้านครับ เวลาคุณพ่อมาพำนักอยู่ใกล้ ๆ ประเทศไทย เช่น ฮ่องกงหรือสิงคโปร์ถ้าเป็นวันศุกร์เสาร์อาทิตย์ คนมักจะไปเยี่ยมหลายร้อยคน แต่ละคนที่ไปเยี่ยม มักจะนำของฝากติดไม้ติดมือไปด้วยเสมอ มากที่สุดเห็นจะเป็นอาหารเหนือ และอาหารจากภาคต่าง ๆ ของไทยที่ผู้ไปเยี่ยมเคยทราบว่าพ่อชอบทานก็จะแพ็กมาให้ และก็มีบางคนที่เมื่อถึงเทศกาลวันสำคัญ หลังอาหารก็จะชวนคุณพ่อผมร้องคาราโอเกะ พอหาเพลงไทยร้องกันไม่ได้เข้า หลัง ๆ ก็หิ้วฮาร์ดดิสก์ที่บรรจุคาราโอเกะเพลงไทยไปด้วยเลย

(คุณพ่อผมมักจะเป็นกันเอง และร่วมสนุกกับพี่น้องคนไทยที่มาเยี่ยมเยียนเสมอ เหมือนกับตอนที่พี่น้องประชาชน ไปร่วมรดน้ำดำหัวคุณพ่อผมที่กัมพูชา 5-6 หมื่นคน และร่วมร้องเพลง Let it be ช่างแม่มัน บนเวทีด้วยกัน แบบที่เราเห็นในข่าวทีวีนั่นแหละครับ)

คนที่ไปเยี่ยมคุณพ่อผม ก็มีทั้งคนที่ร้องเพลงเพราะ และบางคนก็ร้องไม่เป็นครับ เวลาถูกเชิญให้ร้องก็ไม่ร้อง หรือร้องไม่ได้เรื่อง หลัง ๆ คนที่ไปช่วงเทศกาล ถ้ามีใครที่รู้จักนักร้องที่คิวว่างอยู่ไม่ได้ติดงานอะไร ก็มักจะชวนไปด้วย เช่นเดียวกับน้องใบเตยนี่แหละครับ

น้อง ใบเตยรู้จักกับน้องชายของคนที่ไปเยี่ยมคุณพ่อผมครับ พี่ชวนน้องมา น้องเลยชวนใบเตยมาด้วย ใบเตยเคยมาร้องเพลงคาราโอเกะ ในงานที่คุณพ่อผมอยู่ด้วย 2 ครั้ง แถว ๆ ฮ่องกง, สิงคโปร์ นี่แหละ ครั้งสุดท้ายที่มาก็ปีสองปีมาแล้ว เขาบอกว่า ชวนมาเที่ยวเลยพามาร้องเพลงด้วย แต่จะมีการให้เงินค่าร้องเพลง หรือคนพามาจะพาไปช้อปปิ้งหรือไม่นั้น ทั้งผมและพ่อไม่อาจรู้ได้ครับ น้องเขามาร้องเพลงสักพักก็กลับไป ครอบครัวผมทั้งคุณแม่และน้องสาวผมทั้ง 2 คน ก็ทราบและเข้าใจดี และทั้ง 2 ครั้งที่น้องใบเตยมาตัวผมเองก็อยู่ด้วยทุกครั้งครับ

สมัยที่ใบเตยมานั้น ยังไม่มีหรอกครับ เพลงแน่นอก-ยกออก ไรเนี่ย การแต่งตัวของน้องก็แตกต่างจากปัจจุบันเยอะ ไม่มีลุคเซ็กซี่ ๆ แบบในปัจจุบันนี้หรอก ไม่เชื่อลองดูรูปตอนน้องใบเตยร้องเพลงแรก ๆ ดูได้ ตอนเจอผมตอนนั้นก็แต่งตัวเรียบร้อยโคตร ๆ ครับ ผมยังไม่ค่อยได้คุยอะไรด้วยเลย ลองมาตอนกำลังฮอต ๆ นี่สิ พานทองแท้จะร้องนำให้ดัง ๆ เลย

"...มันแน่นอก ก็ยกออก ให้แบกเอาไว้ นานไป เดี๋ยวใจถลอก
            มันแน่นอก ต้องยกออก เรื่องใหญ่อย่างงี้ บังยังไง ก็ยิ่งกระฉอก..."

ป.ล.

1. น้องใบเตยเขาก็ทำงานของเขาครับ หวังว่าการไปร้องเพลง 2 ครั้งนี้ จะไม่ทำให้พวกสลิ่มใจแคบตามไปราวีน้องเขา แบบหลาย ๆ เหตุการณ์ที่ผ่านมานะครับ

2. เขียนเรื่อง 7 ปีของการปฏิวัติค้างอยู่ มาเจอประเด็นฮอต ๆ แบบนี้ ก็ขอลัดคิวลงไปก่อนครับ เดี๋ยวบ่ายต้น ๆ จะลงเรื่องครบรอบ 19 กันยา อีกทีครับ
ขอบคุณครับ"

---------------

มาแล้ว มาช้าดีกว่าไม่มา เพราะถ้าไม่มา แปลว่า...

ชวนสงสัย ไปตอนยังไม่ดัง ทำไมค่าตัวตั้ง 5 แสน แล้วใบเตยไม่เซ็กซี่นี่ ไม่เป็นที่จดจำจริงๆ ว่าตอนไหน

หยังงี้ใครทิ้งบอมส์ใส่ใครกันแน่ แหลไม่ตรงกัน จะซ้ำรอยโฟว์ซีซั่มอีกละมั้งงานนี้

:D :D :D

#2 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:17

ถ้าโอ๊คยังไม่รู้ก็ฝากคนรับจ้างเขียน Facebookให้โอ๊คไปบอกโอ๊คด้วยครับ

#3 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:20

ทิ่งบอมบ์....โคตรซาดิส

#4 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:23

โอ๊คจะไปรู้ดีกว่าใบเตยได้ไง นั่นเขาไปสี  เอ๊ย ไปร้องมาเองนะ โอ๊คอยู่ไหนล่ะตอนนั้น

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#5 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:30

นี่ เขาเรียก เซ็กซ์บอมบ์

#6 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:36

ฟาย กินอยู่กับปาก อยากอยู่กับท้อง ถามพร่องเมริงรึยัง ใครบอมบ์ใคร ท่าไหน บ้านแตกแน่เมริง ตอนนี้ฝ่่ายค้านไม่ต้องทำงานแล้ว เดี๋ยวครอบครัวเมริงจะเชือดกันกันเอง  :D  :D  :D

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:41

555+ โง่ได้ใจ

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:43

อนาคตไม่แน่ต้องเรียกแม่ขึ้นมาล่ะ ฮาเลยนะ

We love fender.

#9 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:50

"...มันแน่นอก ก็ยกออก ให้แบกเอาไว้ นานไป เดี๋ยวใจถลอก
            มันแน่นอก ต้องยกออก เรื่องใหญ่อย่างงี้ บังยังไง ก็ยิ่งกระฉอก..."

เห็นบอกว่า จะร้อง แต่ต้อง เต้นด้วยป่ะ 

#10 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:55

ทิ่งบอมบ์....โคตรซาดิส

มันคือที่ภาษาอังกฤษเรียก Coprophilia รึเปล่าครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#11 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:49

ห่านเอ๊ย พ่อเมิงเอาเงินที่โกงไปจากภาษีตรูไปปี้ออหรี่ทีละห้าแสนยังมีหน้ามาแหลอีกนะ

#12 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:17

มันกลัวได้แม่เลี้ยงคนใหม่!
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#13 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:29

เรื่องภายในบ้านโอ๊ค พี่เป็นคนนอกไม่รู้เรื่องหรอก

แนะนำให้โอ๊คไปถามพ่อง ดูครับ

ปอลอ

ส่วนไอ้เรื่่อง 19 กันยา อะไรนี่ จะคร่ำครวญหาอาวุธด้ามยาวมีปลายแหลมทำไมครับ

พี่ว่าพ่อง โอ๊ค ทำตัวเองนะครับ อย่าไปโทษดินโทษฟ้า โทษมาร์ค โทษอำมาตย์ โทษนั่น โทษนี่เลยครับ

พ่อง ล้วนๆ ครับน้องโอ๊ค

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#14 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:32

โทษนะครับ

ถ้าตอนนั้น (2ปีก่อน) ใบเตยยังไม่ดังแต่ต้องจ้างไปร้องเพลงถึง

หนึ่งล้านบาทพร้อมกระเป๋าหลุยส์เนี่ยส่วนลดบ้านหรูอีกเนี่ย!!! 

มันโคตรจะคุ้มมากเลยนะสำหรับนักร้องโนเนมแบบนั้น

ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#15 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:01

ชุดของใบเตย ตอนออกอัลบั้มใหม่ๆ ก็สั้นนะคะ

ตอนดูเอ็มวี ก็แนวสั้นๆเซ็กซี่ ๆ

หลังๆ ออกงานบ่อยก็แต่งชุดแบบนี้คนเลยฮือฮากัน

เช็คเรตติ้งค่า เช็คเรตติ้ง 5555 :lol:  :lol:

#16 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:16

ถึง ...ตระกูลซิน

ถ้ามันจะทำร้าย กันขนาดนั้น ..(ทิ้งบอมบ์)

ก็ชี้นิ้วสั่ง DSI, หรือสันดอน สืบความจริง

เอามาประจาน /ฟ้องร้อง เลย

กล้าเปล่า

โง่ขนาด ลอกข้อสอบแล้วถูกจับได้ ทำอะไรก็ส่อแวว I-Ngo

Edited by IFai, 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:20.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:26

ไม่น่าจะใช่สลิ่มมาด่าน้องใบเตย อีโอ๊คควรไปบอกแม่มัน อย่าไปสั่งฆ่าน้องใบเตยล่ะ พิษรักแรงหึงนี่ร้ายนักเชียว เดี๋ยวนังกระบังลมจะแน่นอก ต้องยกออก  :lol:

#18 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:27

ไอ้คนเขียนเฟซ ให้ไอ้โอ๊กเนี่ย

บางทีดูเหมือนพวกเมากาวไงไม่รู้

โข้ด เพ้อเจ้อเลย

:lol: 

#19 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:47

ขนาดยังไม่ดังยังได้เป็นล้าน ร้องเพลงอะไรมันถึงได้ขนาดนั้น ใครรู้ช่วยเฉลยหน่อย

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:56

คราวที่แล้วเกาะไอ้เท่ง คราวนี้เกาะน้องใบเตย  :lol:

#21 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:59

ที่เป็นใบเตย ไม่รู้เหมือนกันว่าเกี่ยวกับ นามสกุล ทวีสิน หรือเปล่า

#22 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:06

โทษนะครับ

ถ้าตอนนั้น (2ปีก่อน) ใบเตยยังไม่ดังแต่ต้องจ้างไปร้องเพลงถึง

หนึ่งล้านบาทพร้อมกระเป๋าหลุยส์เนี่ยส่วนลดบ้านหรูอีกเนี่ย!!! 

มันโคตรจะคุ้มมากเลยนะสำหรับนักร้องโนเนมแบบนั้น

แล้วเมื่อ 2 ปีก่อน ลูกเขยไอ้เหลี่ยมมันได้เข้ามาบริหารเอสซีฯของไอ้เหลี่ยมพ่อง รึยัง ถึงได้เป็นคนให้ส่วนลดน้องใบเตยได้ หาอีโอ๊ค จะแหลก็กะเวลาให้มันเข้าท่าหน่อย หรือว่าเมากาว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#23 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:30

"...มันแน่นอก ก็ยกออก 19 กันยา นี่มันอะไร กับพ่อผมนักฟระ?...

ก็พ่อม ชั่วไง

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:56

เบี่ยงเบนประเด็นเงินกู้ 2.2 ล้านๆ เลยต้องเอาอีตัวขายหอยมาออกข่าวว่าไปหาไอ้นักโทษหนีคุกเพื่อเงิน  :wacko:

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:23

ไม่มีสลิ่มที่ไหนไปตามราวีใบเตยหรอกครับโอ๊ค
เค้าแค่สมเพชพ่อมรึ งเท่านั้นเองครับ
แก่จะตายห้า ยังหน้าม่อไม่เลิก
แม่มึ ง คงสบายดีอยู่นะครับโอ๊ค

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:40

ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมถึงหย่ากันกับคุณหญิงพจมาร 

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#27 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:45

แต่ใบเตยบอกว่าจ้างผ่าน RS ไม่ได้บอกว่าไปเพราะรู้จักใคร ใครมั่ว

#28 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 04:04

ป.ล.

1. น้องใบเตยเขาก็ทำงานของเขาครับ หวังว่าการไปร้องเพลง 2 ครั้งนี้ จะไม่ทำให้พวกสลิ่มใจแคบตามไปราวีน้องเขา แบบหลาย ๆ เหตุการณ์ที่ผ่านมานะครับ

สลิ่มใจแคบตามไปราวี ???

ไอ่โอ๊คมันเคยไปเห็นที่ไหนเนี่ย ??? มันมีด้วยเรอะ ???

เคยเห็นแต่เสื้อแดงใจแคบอย่าง จ.เจตน์ไปราวีคุณกนก ,เสื้อแดงตามไล่ตั๊กบงกช ,ไอ้โกตี๋ผิดตึก ,ไอ้เพชรวรรตรักเชียงใหม่51 ที่พาคนไปฆ่าพ่อดีเจโต้ง ,ไอ้ลุงยิ้มตาสว่าง ,ไอ้โอ๊คปีนเกลียว ฯลฯ

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:14

1238321_181315618720128_1023394410_n.jpg 970275_576449782391173_746445440_n.jpg

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:48

ถ้าต้องเรียกทุกคนที่ผ่าน "ไมค์" พ่อมันมา แม่มันคงมีเป็นโหลๆ

#31 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:28

ฟาย กินอยู่กับปาก อยากอยู่กับท้อง ถามพร่องเมริงรึยัง ใครบอมบ์ใคร ท่าไหน บ้านแตกแน่เมริง ตอนนี้ฝ่่ายค้านไม่ต้องทำงานแล้ว เดี๋ยวครอบครัวเมริงจะเชือดกันกันเอง  :D  :D  :D

ใบตาล เค้าไปอมแล้วดูดต่างหาก

แม้วคงน้ำกระเซ็น หลายซีๆ

#32 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:47

จริงๆ มันไม่มีอะไรเลยนะ ส่วนคุณทักเมื่อไรจะกลับมาติดคุกหว่าว --"{

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน