Jump to content

กล้องติดรถยนต์มีประโยชน์ “ฝ่าไฟเหลืองตรงไหน” ตำรวจเจอของจริง ท้าเปิดกล้องหน้ารถดู

กล้องติดรถยนต์ หัวปิงปองไทย ฝ่าไฟเหลือง

• Please log in to reply
ยังไม่มีผู้แสดงความเห็นในกระทู้นี้

#1 gpssobuy

gpssobuy

น้องใหม่

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:36

ช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมามีผู้ใช้นามว่า speedjammer jammer ได้โพสต์คลิปวิดีโอความยาว 2.38 นาที ลงเผยแพร่ในเว็บไซต์ยูทิวบ์โดยเป็นเหตุการณ์ระหว่างที่ผู้ขับขี่รถยนต์ขับรถอยู่บนถนนพระราม9 โดยระหว่างที่ผู้ขับขี่เลี้ยวยูเทิร์นเข้าทางขนานตามปกติกลับมีเจ้าหน้าที่ตำรวจโบกให้จอดรถ โดยระบุว่า ผู้ขับขี่รถคันดังกล่าว “ฝ่าไฟเหลือง”

“ทำไมไม่หยุดล่ะครับผม สัญญาณไฟขึ้นแล้วต้องหยุดแล้ว” เจ้าหน้าที่คนดังกล่าวบอกใครในคลิปก่อนที่เจ้าของรถและผู้ที่นั่งมาด้วยยืนยันว่าระหว่างที่ตนเลี้ยวรถยังเป็นไฟเขียวอยู่ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าเดี๋ยวเมื่อโดนปรับแล้วให้ไปดูเอาเอง

“ดูกล้องไหม สีเขียว สีเขียว ยังไม่ได้ขึ้นเหลืองด้วย” ผู้ขับขี่รถคันดังกล่าว และผู้โดยสารกล่าวยืนยันอย่างหนักแน่นโดยเมื่อผู้ขับขี่บอกว่าจะดูกล้องไหม ตนมีกล้องติดอยู่ที่หน้ารถโดยจะเปิดวิดีโอที่บันทึกอยู่ให้ดู ณ ที่เกิดเหตุโดยไม่ไปที่ไหนทั้งนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจคนดังกล่าวก็เปลี่ยนน้ำเสียงเป็นอึกอักทันที

ผู้ขับขี่ - “ทำไมผมจะไม่รู้ ผมขับตรงนี้ทุกวัน แล้วผมก็รู้ว่าคุณดักตรงนี้ทุกวัน”
       ตำรวจ - “ก็รู้ ก็ไม่ได้ว่าอะไร”
       ผู้ขับขี่ - “เดี๋ยวผมขอจดชื่อหน่อย”
       ตำรวจ - “ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรพี่เลย ก็บอกว่า ...”
       ผู้ขับขี่ - “แล้วเรียกผมทำไม ผมก็ไม่ผิด”
       ตำรวจ - “ผมก็ไม่ได้บอกว่าผิดไง ... แค่บอกว่าตรงนั้นมันเหลืองแล้ว”
       ผู้ขับขี่ - “ไม่มีเหลือง เขียว”
       ตำรวจ - “งั้นผมยอมพี่”
       ผู้ขับขี่ - “ผมขอเบอร์หมวกหน่อยฮะ”
       ตำรวจ - “ผมแค่อธิบายให้พี่ฟัง ผมไม่มีอะไรอยู่แล้ว”

มีกล้องติดรถยนต์มันก็ดีแบบนี้เองมีประโยชน์อย่างมากไม่ว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไร อย่างเช่นคลิปนี้เป็นต้น ถ้าเราไม่ได้ทำผิดเราก็สามารถนำภาพที่บันทึกจากกล้องติดรถยนต์มายืนยันได้ และที่สำคัญเมื่อมีกล้องติดรถยนต์แล้วเราก็อุ่นใจไปได้เลย เพราะไม่ว่าจะเกิดเหตุการณ์ใดๆ เรานำภาพที่บันทึกนำมาเป็นหลักฐานสำคัญเมื่อเกิดเหตุได้ตลอดเวลา เพียงแค่เราลงทุนครั้งเดียวกับเพื่อเราได้ความสบายใจไปตลอดมันก็คุ้มค่า

ขอบคุณที่มาจาก: http://www.manager.c...D=9560000117436
ข่าววันที่ 17 กันยายน 2556

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน