Jump to content

- - - - -

สอบถามคับ

• Please log in to reply
17 replies to this topic

#1 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

Posted 20 September 2013 - 11:56

https://www.facebook...location=stream <<<<<เนื่องด้วย เพจศาสดา เล่นหลายๆเรื่องที่โจมตี ปชป.

แต่ผมอ่านไปอ่านมาในคอมเม้น ฮ่ายิ่งกว่า พวกพี่ลองเอาข้อมูลไปโจมตีหน่อยคับ รู้สึกเพจนี้เริ่มเป็นคอกเเล้วคับ

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 20 September 2013 - 12:02

เริ่มกลายแดงเข้าไปเรื่อยๆล่ะซีครับ หนังหน้าเริ่มหนา ลายเริ่มออก นิสัยแป๊ะแท้ๆล่ะครับนั่น

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

Posted 20 September 2013 - 12:17

เเล้วมันยังมีมาเรื่อยๆคับ ไม่เชื่อลองเข้าไปช่วยกันคับ ตอนแรกผมติดตามเพราะนุกหนาน ตอนนี้มันกลายไปแล้ว

#4 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 September 2013 - 12:34

เหมือนอ่านเพจพวกควายแดงเลยครับ 

#5 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 20 September 2013 - 12:46

หรือมันต้องออก  คคห. ให้เอนเอียงไปทาง  ปชป.  ถึงจะเป็นคนดี :lol:

แต่อย่าลืมนะครับ  ทางโน้นเขาก็เรียกทางนี้ว่าคอกว่าเล้าเหมือนกันแหละ

ก็มันแบ่งกันชัดซะขนาดนั้น

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#6 G.Maniac

G.Maniac

Posted 20 September 2013 - 12:49

หรือมันต้องออก  คคห. ให้เอนเอียงไปทาง  ปชป.  ถึงจะเป็นคนดี :lol:

แต่อย่าลืมนะครับ  ทางโน้นเขาก็เรียกทางนี้ว่าคอกว่าเล้าเหมือนกันแหละ

แล้วคุณไม่ไปรวมฝูงกับเค้าเหรอครับ?

มาทำอะไรแถวนี้ครับ

คงไม่ต้องเอนเอียงไปตามปชปหรอกครับ แต่ด่าแต่ปชป-แก้ตัวแทนควายแดง มันก็ชัดเจนไปหน่อยว่า "เลือกข้างควาย" 

#7 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 20 September 2013 - 12:51

แล้วคุณไม่ไปรวมฝูงกับเค้าเหรอครับ?

คงไม่ต้องเอนเอียงไปตามปชปหรอกครับ แต่ด่าแต่ปชป-แก้ตัวแทนควายแดง มันก็ชัดเจนไปหน่อยว่า "เลือกข้างควาย" 

บังเอิญผมเป็นคนรักสันโดษครับ  ชอบไปไหนคนเดียว :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#8 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 20 September 2013 - 12:51

บอร์ดนี้ชัดเจนนะครับ ว่ารวมคนเกลียดแม้ว

ไม่ใช่บอร์ดเป็นกลางทางการเมือง

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 20 September 2013 - 13:03

ผมก็ชอบจรไปตามเวปเคหะชนของคนเสื้อแดงนะ แต่ผมไม่เข้าไปแสดงออก

ผมเป็นแฟนเพจของลูกโอ๊ค เป็นสมาชิกของเวปเสื้อแดง

แต่ผมไม่เข้าไปร่วมถกด้วยหรอก เพราะเหตการณ์ปัจจุบัน มันไม่ใช่การแลกเปลี่ยนทางความคิด

ไม่ใช่การยอมรับความจริงบนสถานการณ์จริง แต่เป็นความหลง งมงายบนเจตนาของคนๆเดียว

ประเทศเราเปลี่ยนแปลงไปแล้วครับ แสวงหาจุดร่วม สงวนจุดต่าง เป็นแค่วลีไพเราะๆ 

ที่ไม่ได้เกิดจากพื้นฐานของความจริงเท่านั้น ใครจะอยู่คอก ใครจะนอนเล้า

ผมไม่ได้แยแส ถ้าหากในคอก หรือ ในเล้านั้น สามารถที่จะบอกเหตุผลที่มาที่ไปที่ถูกต้องได้

และยืนอยู่บนความเป็นจริง 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

Posted 20 September 2013 - 13:09

ผมก็ชอบจรไปตามเวปเคหะชนของคนเสื้อแดงนะ แต่ผมไม่เข้าไปแสดงออก

ผมเป็นแฟนเพจของลูกโอ๊ค เป็นสมาชิกของเวปเสื้อแดง

แต่ผมไม่เข้าไปร่วมถกด้วยหรอก เพราะเหตการณ์ปัจจุบัน มันไม่ใช่การแลกเปลี่ยนทางความคิด

ไม่ใช่การยอมรับความจริงบนสถานการณ์จริง แต่เป็นความหลง งมงายบนเจตนาของคนๆเดียว

ประเทศเราเปลี่ยนแปลงไปแล้วครับ แสวงหาจุดร่วม สงวนจุดต่าง เป็นแค่วลีไพเราะๆ 

ที่ไม่ได้เกิดจากพื้นฐานของความจริงเท่านั้น ใครจะอยู่คอก ใครจะนอนเล้า

ผมไม่ได้แยแส ถ้าหากในคอก หรือ ในเล้านั้น สามารถที่จะบอกเหตุผลที่มาที่ไปที่ถูกต้องได้

และยืนอยู่บนความเป็นจริง 

ผมก้อเหมือนพี่เลย มีสมาชิกเกือบทุกเว็บเลย เเต่เข้าไปทางฝั่งเเดง ค่อนข้างจะงมงายมากเหลือเกิน หาสาระหรือข้อมูลไม่ได้เลย เเต่ก้อไม่ใช่ไม่มี มีแต่น้อยมากๆ ส่วนเว็บเหลืองก้อคล้ายๆกัน แต่ค่อนข้างมีสาระเยอะกว่าฝั่งเเดงน่ะ เเดงเเม้งอวยลูกเดียว ด่าไม่ได้ ฝั่งเหลืองยังด่าได้ งงเหมือนกัน

#11 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

Posted 20 September 2013 - 13:18

ดอนยอ, โปรดอ่านอีกครั้ง

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 20 September 2013 - 13:19

เหลืองเเดงไฮโซเขานัดตีกอรฟเเบ่งเค้กประเทศไทยทุกวัน เหลืองเเดงรากหญ้าก็อย่างที่เห็น หน้ามืดยังกะไมเคยถอดเรเเบน :lol: :lol: กุดจี่

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#13 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 20 September 2013 - 13:43

ผมไปเจอภาพข้อความภาพหนึ่ง  มันน่าจะเข้ากับกระทู้นี่ได้ :D

(ขออนุญาติเจ้าของภาพ)

#14 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 20 September 2013 - 13:47

ผมไปเจอภาพข้อความภาพหนึ่ง  มันน่าจะเข้ากับกระทู้นี่ได้ :D

ว่าแต่ดอนรู้หรือเปล่าว่าพวกคอมมิวนิสต์นั้นเป็นพวกล้มเจ้า

http://forum.banrasd...d.php?tid=26470

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#15 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

Posted 20 September 2013 - 13:53

ว่าแต่ดอนรู้หรือเปล่าว่าพวกคอมมิวนิสต์นั้นเป็นพวกล้มเจ้า

http://forum.banrasd...d.php?tid=26470

แล้วมันเกี๋ยวอะไรกับ  คคห.  ผมล่ะนั่น

#16 G.Maniac

G.Maniac

Posted 20 September 2013 - 13:55

อยากถามเล่นๆเรื่อง ข้อ 5

บอร์ดนี้มีกระทู้ถวายพระพรเป็นประจำ มีสักครั้งไหม ที่ "ควายแดง" ในบอร์ดนี้ เข้ามาโพสต์ถวายพระพรแบบจริงจังเหมือนคนอื่นๆในบอร์ด

ขอให้ตอบหน่อยนะมีไหม?

ถ้ามี "ขอหลักฐาน" ด้วย

ถ้าไม่มี อยากทราบสาเหตุแบบชัดๆ

#17 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

Posted 20 September 2013 - 13:56

พวกนี้พอสู้ด้วยข้อมูลไม่ได้ หรือเหตุผลไม่ได้ ก็เล่นง่ายๆแบบนี้เลย 

#18 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 20 September 2013 - 14:05

พวกนี้พอสู้ด้วยข้อมูลไม่ได้ หรือเหตุผลไม่ได้ ก็เล่นง่ายๆแบบนี้เลย 

เขาเรียกกลยุทธ์ครับ

หนีคือสุดยอดกลยุทธ์

ไม่ต้องดูตัวเอง ไม่ต้องพิจารณาตัวเอง โยนไอ้คนด่าว่าผิดไปเลย

ง่ายดีครับ

เพียงเท่านี้  ทำเลวแค่ไหนก็ไม่ต้องกลัวแล้ว

เพราะมียันต์แผ่นนี้ติดอยู่

ของเขาง่าย เพราะเขามันหน้าด้าน ไอ้เรามันหน้าบาง ไม่กล้าทำอย่างเขานี่สิ

แดงเชี่ยๆมันถึงแพร่พันธุ์ได้ขนาดนี้ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users