Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมยังไงเดือดร้อนยังไงปูก็ไม่สนขอเที่ยวลูกเดียวตกลงมีนายกหรือเปล่า

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ฟันธงคอนเฟริม์

ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:17

ถามชัดๆๆคนไทยครับท่านเดือดร้อนน้ำท่วมมากมายแบบนี้

ท่านเคยเห็นหัวนายกรัฐมนตรีเมืองไทยหรือยัง

หรือว่าท่านเห็นแต่ข่าวนายกเที่ยวต่างประเทศ

เพราะนายกคนนี้กำลังทำหน้าที่ผู้นำประเทศที่ดี

ด้วยการสร้างภาพไปวันๆๆๆครับ

#2 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:19

ตามหลักถ้าเป็นนายกเมืองไทยต้องลุยๆๆเยี่ยมบรรเท่าทุกข์ชาวบ้านแล้ว

นี่สภาก็ไม่เข้าประชุม น้ำท่วมก็ไม่ไปดูแล

แต่เป้าหมายเที่ยวยังคงเดิม

#3 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:29

พยายามให้คนบ่นเยอะ ๆ

จะได้อ้างเรื่องเงินกู้ 3.5 แสนล้าน ที่โดนดองอยู่

#4 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:33

ความจริงนายกไม่ต้องลงไปพื้นที่หรอกครับ ลงไปก้อไม่รู้เรื่องปัญหาอะไรซักอย่าง แถมทำให้เจ้าหน้าที่เดือดร้อนต้องมาดูแลนายกอีก ขอเพียงนโยบายแก้ปัญหาดีๆ หรือเอาคนที่มีฝีมือลงมาแก้ปัญหาให้ชาวบ้านจะดีกว่าครับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#5 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:38

ความจริงนายกไม่ต้องลงไปพื้นที่หรอกครับ ลงไปก้อไม่รู้เรื่องปัญหาอะไรซักอย่าง แถมทำให้เจ้าหน้าที่เดือดร้อนต้องมาดูแลนายกอีก ขอเพียงนโยบายแก้ปัญหาดีๆ หรือเอาคนที่มีฝีมือลงมาแก้ปัญหาให้ชาวบ้านจะดีกว่าครับ

ปลอก ประสก?

"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#6 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:54

นั่นมันหน้าที่ของฝ่ายค้านที่ต้องลงพื้นที่ครับ

Edited by noswords, 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:55.

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:57

รอแป๊บสิ กำลังหา Burberry คู่ใหม่อยู่ >.<

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:57

หน้าที่ฝ่ายค้านสิคะ รัฐบาลต้องแก้กฏหมายก่อน อิอิ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:15

สั่งทหารไปแล้ว จบงานของอีปูแล้วครับ  :lol:

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:26

เดี๋ยว บูนาการ ต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ ให้ท่วมเท่าเทียมกันแน่นอนคร่ะ

:mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:33

พยายามให้คนบ่นเยอะ ๆ

จะได้อ้างเรื่องเงินกู้ 3.5 แสนล้าน ที่โดนดองอยู่

มีแผนหาเรื่องกู้เงินอีกแล้วว่างั้นแร่ะ

#12 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:34

สั่งทหารไปแล้ว จบงานของอีปูแล้วครับ  :lol:

งั้นไม่ต้องมีนายกให้เปลืองเงินภาษีของคนไทยเอาทหารดีกว่ามั้ง

#13 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:39

ส่งคุณหนูโอ๊คลงไปดูแล้วไง

#14 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:39

เห็นด้วยมันแค่นายกหุ่นเชิดไปเชิดมา

#15 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:40

ไปทำไมนางหนูโอ๊คอ่ะหาเรื่องเขียนไรลงเฟสเหรอ

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:40

คิดเหรอครับว่า อีโง่ จะคิดได้อะ่ครับ

วัน ๆ เอาแต่แต่งตัว เที่ยวต่างประเทศ

Edited by พอล คุง, 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:40.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#17 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:41

เราให้เจ้าหน้าที่ บรณากามทุกภาคส่วนแล้วค้าาาาาาา

แต่ถ้าถามว่า ทำยังไงบ้าง

คำตอบคือ

ให้ไปถามเจ้าหน้าที่ ค้าาาาาาาาาาา

#18 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:20

เราให้เจ้าหน้าที่ บรณากามทุกภาคส่วนแล้วค้าาาาาาา

แต่ถ้าถามว่า ทำยังไงบ้าง

คำตอบคือ

ให้ไปถามเจ้าหน้าที่ ค้าาาาาาาาาาา

นึกว่าให้ไปถามมอนเตรนิโกร

#19 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:21

คิดเหรอครับว่า อีโง่ จะคิดได้อะ่ครับ

วัน ๆ เอาแต่แต่งตัว เที่ยวต่างประเทศ

ผมว่านางปูคงรู้ตัวเลยรีบๆๆเที่ยวก่อนพ้นตำแหน่ง

#20 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:29

หนหน้า ก็ได้เป็นแค่นาง(โดน)ยก แล้วละ

ไม่มีทางได้เป็นนางยกอีกแล้ว

ฉลาดเกิน

#21 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:25

แหม เค้าแค่ปิดประตูน้ำทำน้ำท่วม กลบข่าวเงินกู้เฉยๆครับ -_-

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#22 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:28

น้ำท่วมมิด 3 ชั้น ยังดีกว่าคนหนีทหารเป็นนายก

ขอท่วมมิด 3 ชั้นแบบนี้ต่อไปยังดีกว่าค่ะ

#23 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:30

แหม เค้าแค่ปิดประตูน้ำทำน้ำท่วม กลบข่าวเงินกู้เฉยๆครับ -_-

ผมรู้สึกแบบนี้เหมือนกันเลย

#24 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:25

น้ำท่วมเหรอค้า รอเดี๋ยวค่า กำลังไปดูงานว่าหุ่นยนต์จะช่วยไรได้บ้างค่าพี่น้องค้า

บทสนทนาระหว่าง "หุ่นเชิด" กับ "หุ่นยนต์"

หุ่นเชิด-ทำอะไรได้บ้างคะ 

หุ่นยนต์-ก็ทำได้มากกว่ามึงแหละ

credit /Yodsri Thapanan

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#25 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:54

จำได้ว่าช่วงที่น้ำท่วมปีที่แล้ว คุณยิ่งลักษณ์ใส่รองเท้าหรูไปเยี่ยมชาวบ้าน

ช่วงนั้นเห็นชาวต่างประเทศเขียนแซวกันเพียบเลยครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#26 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:01

ลงไปถ่ายรูปเดินๆ 5 นาทีแล้วกลับ  :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#27 tatoon99

tatoon99

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:10

การบริหารงาน ผมว่าท่านก็โอนะ สั่งการแล้วก็หาเวลาไป อาจไม่ทัีนใจบ้างก็โอครับ บางเรื่องเย็นได้บางเรื่องต้องทันที แบบนีน่าจะโอนะครับ

#28 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:46

การบริหารงาน ผมว่าท่านก็โอนะ สั่งการแล้วก็หาเวลาไป อาจไม่ทัีนใจบ้างก็โอครับ บางเรื่องเย็นได้บางเรื่องต้องทันที แบบนีน่าจะโอนะครับ

ที่บ้านไฟฟ้าเข้าถึงมั้ยครับ  :lol:

#29 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:03

ถ้าบริหารดี ป่านนี้ ต้องเรียกประชุมหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง กันแล้ว

แต่จนป่านนี้ ยังไม่ทำห่านอะไร 

ได้แต่ลอยหน้าลอยตาไปวัน ๆ แต่งตัวไปวัน ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#30 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:28

พวกหางแดงก็แบบนี้แหล่ะสมองมีแต่หญ้า

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:36

ไปเที่ยวเสร็จยังหน้าด้านเอามาแถลงเป็นผลงานอีกต่างหาก ทั้งที่ไม่มีอะไรเป็นรูปธรรมเลย  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:24

ระวังนะครับ ความชั่วของรัฐบาลนี้ไม่มีที่สิ้นสุด ทำให้น้ำท่วมประเทศเหมือนปี 54 แล้วเร่งออกกฎหมายนิรโทษกรรม เืพื่อให้คนมาชุมนุมไม่ได้ ถ้าทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน ล้มตาย เพื่อแลกให้พี่มันพ้นผิด มันทำได้ทุกอย่าง 

#33 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:41

-มีคณะทำงานติดตามปัญหาอยู่คร่า

-กำชับไปแล้วคร่า

-ติดตามแก้ไขอยู่คร่า

-ยังไม่ได้รับรายงานคร่า

-ขอเวลาสักนิดคร่า

-ไม่ต้องห่วงสั่งรัฐมนตรีที่เกี่ยวข้องดูแลแล้วคร่า

-เดี๋ยวรอหน่วยงานที่เกี่ยวข้องมาชี้แจงนะคะ

-ดิฉันติดภาระกิจเร่งด่วนที่แพรริสคะ

ผมก็เป็นายกได้นะ เพียงผมไม่ใช่นามสกุล ชินวัตร แค่นั้น :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน