Jump to content

- - - - -

ตรวจสอบคนดีชื่อ ศศิน เดินจริงหรือเปล่า?

• Please log in to reply
199 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:10

ทีแรกคิดว่าไอ้นี่เป็นแค่คนบ้าอยากดังเฉยๆ แต่จริงๆแล้วเป็นขยะสังคมด้วย

ต้องทิ้งที่ถังไหนอ่ะครับ ขยะสังคมอ่ะ
%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#52 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:10

อ้ายเดิน 30 กม. ต่อวันนี่มันยากหรือครับ
ผมว่ามันยากตรงที่เดินต่อเนื่องกันทุกวันมากกว่า
เพราะเหตุว่า คนส่วนใหญ่ ไม่มี "วินัย" ไม่กี่วัน
ก็มักจะเลิกแล้ว

ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย ยังพอจะเดิน 1 กม. 
25-30 นาทีสบายๆ เลย คนที่ออกกำลัง หรือทำงาน
ที่ต้องเดินเยอะๆ ออกกำลังมากๆ ไม่คิดว่ามันจะยาก
เย็นแสนเข็ญตรงไหน

สำหรับวัยรุ่น 20 กว่า เดิน 10-20 กม/วัน สองสัปดาห์ติดกัน อาจไม่ใช่ปัญหามาก

แต่สำหรับคนวัย 40 กว่า อ้วนพุงพลุ้ยแบบศศิน เดินวันละ 30 กม วันสองวันแรกพอเป็นไปได้ครับ
แต่เดิน 13 วัน เกินตัวไปครับ

การจะเดิน 30 กม/วัน เป็นเวลา 13 วัน ต้องผ่านการซ้อมมานานครับ ไม่ใช่อยู่ดีๆ ไปเดินได้
คนที่ไม่เคยทำ อาจคิดว่ามันเรื่องง่าย แต่ด็อกเขารู้ดีครับ

คุณอายุ40แล้วหรือ ถึงได้รู้

สมัยผมไปภูกระดึงตอนเด็กๆ เห็นคนแก่50 บางคนเดินสบายกว่าคนหนุ่มๆอีก เป็นนักท่องเที่ยวด้วย ไม่ใช่ลูกหาบ

เดินบนพื้นถนนมันจะไปยากอะไร ถ้าไม่ใช่คนมีโรคภัยไข้เจ็บ ผมว่าถ้าตั้งใจทำ ทำได้หมดแหล่ะ

รอคุณอายุ 40 กว่า ไม่ต้องอ้วนพุงพลุ้ยแบบศศินหรอก ลองมาเดิน 30 กม/วัน สัก 2-3  วันติดกันดูก่อนไหมครับว่ามันยากง่ายยังไง 
คุณจะเดิน 30 กม/วัน 13 วันติดกันต้องฟิตมากครับ และต้องซ้อมเพิ่มระยะทางมาเรื่อยๆ
ไม่ใช่แบบศศิน

:D ลี ได้ทดลองด้วยตัวเองหรือยังว่า ในวัย 40 กว่าๆเดินไหวไหม?

ถ้าไม่เคยลอง ผมจะกล้ามาพูดเหรอครับ  :D
ผมฟิตกว่าศศินแน่ๆ 30 กม วันสองวัน พอไหว แต่ 13 วันมันยืนระยะไม่ได้แน่นอน
แต่ถ้าลดลงมาเหลือวันละ 10-15 กิโล 13 วันนี่พอไหวครับ
จะเดินแบบ 30 กม/วัน 2 สัปดาห์ติดกันนี่มันต้องซ้อมนานนะครับ
เริ่มแบบเดินวันเว้นวัน 10 กิโลให้อยู่ตัวก่อน แล้วค่อยเพิ่มระยะไปเรื่อยๆ แบบวันเว้นวัน ให้กล้ามเนื้อ เนื้อเยื่อมันมีเวลาฟื้นคืนสภาพ
ยิ่งแบกน้ำหนักมากแบบศศินนี้ เข่า แข้ง มันรับไม่ไหวหรอก
เดินไปบนถนนลาดยาง มันยิ่งร้อนและเหนื่อยง่ายกว่าปกติ ไม่เหมือนเดินเล่นในสวนสาธารณะนะครับ
คนที่ไม่เคยลอง ไม่รู้หรอกครับ ได้แต่จินตนาการเอา
แค่ไปเดินออกกำลังกายครึ่งชั่วโมงได้ 2 กิโล แล้วจับมาคูณ 15 ได้ 30 บอกสบายๆ อันนั้นมันขี้โม้ครับ

ปล. ไม่ต้องให้ถึง 5 กม/ชม  แค่รักษาความเร็วเฉลี่ยให้ได้ 4 กม/ชม ได้ก็เรียกว่าเร็วกว่ามาตรฐานแล้วหล่ะครับ

พูดเหมือนคนไม่ออกกำลังกาย ไม่เคยเดินป่า

4 กิโล/ชั่วโมงมัน ชิวมากเลยนะ วันละ 25 กิโลเนี้ยสบายๆ เดินตามถนนนะ ถ้าเดินป่ามันคนละเรื่องกันเลย เพราะเดินป่ามันต้องเดินขึ้นเขา - -

4 กม/ชม. พูดได้เลยใครๆก็ทำได้ ไม่ต้องฟิตแบบพวกนักกีฬาเลย
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#53 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:12

เราไม่ชอบนักการเมืองโกหก แล้ว อ.ศศิน โกหกหรือเปล่าครับ? . . . บอกเดิน 388 กม. 13 วันๆ ละ 30 กม. ปกติเดินสายพาน 5 กม/ชม. ถ้าเดินบนถนน มีเนิน-แดด-ฝุ่นอาจเหลือ 4 กม ต้องเดินวันละ 7-8 ชม ถ้าหยุดกิน พัก ฯลฯ ก็คง 10 ชม ส่วนมากนักเดินข้ามเมกา ฝึกมาดี เดิน 30 กม/วัน อายุกลาง 32 ปี แต่ อ.ศศิน 45 ปี ท้วม เดินไหวฤา
1. ถ้าไหว ก็นับถือครับ
2. ถ้าสร้างภาพแม้เรื่องเล็กนี้ เรื่องอื่นก็คงเชื่อไม่ได้

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_people_who_have_walked_across_the_United_States

การที่จะทำตัวให้คนนับถือ....ทำตัวแบบมึง ...เด็กติดยาคู้ ...ยังถุยใส่ 555

#54 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:12

ตรวจสอบคนดีชื่อ ศศิน เดินจริงหรือเปล่า?

แสดงว่ายังไม่ได้ดูคลิป

วันนี้ (28 ก.ย.) ตามที่รายการ "คนค้นฅน" ตอน "ศศิน เฉลิมลาภ 388 กม. จากป่าสู่เมือง" ถูกระงับการออกอากาศทางช่อง MCOT หรือช่อง 9 อสมท.

สำหรับรายการ "คนค้นฅน" ตอนดังกล่าวมีความยาวประมาณ 42 นาทีเศษ เป็นการนำเสนอเรื่องราวการเดินทางไกล 338 กม. ของ "ศศิน เฉลิมลาภ" เลขาธิการมูลนิธิสืบนาคะเสถียร จากอุทยานแห่งชาติแม่วงก์ หมู่ 4 บ้านแม่เรวา อ.แม่วงก์ จ.นครสวรรค์ ซึ่งเป็นพื้นที่ซึ่งถูกวางแผนก่อสร้างโครงการเขื่อนแม่วงก์ มายัง กทม. โดยเริ่มออกเดินทางมาตั้งแต่วันที่ 10 ก.ย. และมาถึง กทม. ในวันที่ 22 ก.ย.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#55 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:16

ไอ้กากลี เอ่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เอีง เคยเดินป่า ปะ ถ้าไม่เคยก้อใส่หัวไป

อ.ศศิน อยู่กับป่า มานาน เดินป่าใช้กำลังยิ่งกว่า เดินถนน ซะอีก

ไม่งั้น อ. แก คงไม่รู้เรื่องป่า ขนาดนี้หรอก นะ

อย่างเอ๊งนะ ทำได้อย่างมาก ก้อ เห่าไปวัน ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#56 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:17

ตอนผมเป็นทหาร แบกปืนแบกของหนักอีก 15 ก.ก. เดิน 15 ก.ม.ใน 2 ชม.

Edited by oneclick999, 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:19.

#57 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:18

เราไม่ชอบนักการเมืองโกหก แล้ว อ.ศศิน โกหกหรือเปล่าครับ? . . . บอกเดิน 388 กม. 13 วันๆ ละ 30 กม. ปกติเดินสายพาน 5 กม/ชม. ถ้าเดินบนถนน มีเนิน-แดด-ฝุ่นอาจเหลือ 4 กม ต้องเดินวันละ 7-8 ชม ถ้าหยุดกิน พัก ฯลฯ ก็คง 10 ชม ส่วนมากนักเดินข้ามเมกา ฝึกมาดี เดิน 30 กม/วัน อายุกลาง 32 ปี แต่ อ.ศศิน 45 ปี ท้วม เดินไหวฤา
2. ถ้าสร้างภาพแม้เรื่องเล็กนี้ เรื่องอื่นก็คงเชื่อไม่ได้

http://en.wikipedia....e_United_States

ศศินพูดชัดเดินเพื่อให้สื่อมาเล่นข่่าว เขาก็็บอกตรงๆ อย่าสับสน

แตเจตนาเขาทำเพื่ออส่่วนรวม

ลองย้อนกลับไปดูตอนเเลือกตั้งบ้างสิ มันก็็สร้างภาพกันทั้งนั้น

3EDEBB56B65C96A3BB15DB5628EEE_h498_w598_

ถาม..คุุณล่ะทำไปเพื่ออะไรเพื่อส่ังคมหรือเพื่่อตัวคุณเอง

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ไอ้โสภณสร้างภาพค่ะ

#58 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:25

คนบางคนดูถูกคนอื่นว่าทำไม่ได้ ต้องมีการวอร์มก่อน ไรก่อน บลาๆๆ

ตัวมันเคยทำประโยชน์อะไรเพื่อประเทศชาติ เพื่อสังคม เพื่อสิ่งแวดล้อมบ้าง ทำมาอวดเก่งแต่ในบอร์ด

ถ้าแน่จริง อยากพิสูจน์ก็ลองทำแบบเขาสิ ที่ไม่ทำได้แต่พูดว่าเขา แสดงว่าตัวมันเองสวมกระโปรง ไม่กล้าเท่าเขา

ทุเรศจริงๆ 

#59 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:26

เอาตัวเองไปเทียบกับคนอื่น

คิดว่าตัวเองทำไม่ได้ คนอื่นก็ทำไม่ได้  :D  :D  :D

เทียบกับตัวเองซึ่งเป็นคนเดินเมือง กับคนเดินป่า

การเดินป่าเหนื่อยกว่าเดินถนนเยอะเลยนะ  เคยเดินป่าครั้งแรก เค้าบอกไม่ไกล นึกว่าชิลล์ เพราะเดินตามถนนในเมือง ๒-๓ กม. ยังสบายเลย
แต่พอเดินป่าจริงแทบตาย (ไม่มีสัมภาระด้วยนะ เพราะเดินระยะสั้น) เพราะทางเดินป่าแทบไม่มีทางเรียบต้องปีนต้องป่าย 

จักรวาลจงหมุนรอบตัวข้า :D  :D  :D

Edited by อาตี๋, 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:41.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#60 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:28

อ้ายเดิน 30 กม. ต่อวันนี่มันยากหรือครับ

ผมว่ามันยากตรงที่เดินต่อเนื่องกันทุกวันมากกว่า

เพราะเหตุว่า คนส่วนใหญ่ ไม่มี "วินัย" ไม่กี่วัน

ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย ยังพอจะเดิน 1 กม. 

25-30 นาทีสบายๆ เลย คนที่ออกกำลัง หรือทำงาน

ที่ต้องเดินเยอะๆ ออกกำลังมากๆ ไม่คิดว่ามันจะยาก

สำหรับวัยรุ่น 20 กว่า เดิน 10-20 กม/วัน สองสัปดาห์ติดกัน อาจไม่ใช่ปัญหามาก

แต่สำหรับคนวัย 40 กว่า อ้วนพุงพลุ้ยแบบศศิน เดินวันละ 30 กม วันสองวันแรกพอเป็นไปได้ครับ

การจะเดิน 30 กม/วัน เป็นเวลา 13 วัน ต้องผ่านการซ้อมมานานครับ ไม่ใช่อยู่ดีๆ ไปเดินได้

คนที่ไม่เคยทำ อาจคิดว่ามันเรื่องง่าย แต่ด็อกเขารู้ดีครับ

สมัยผมไปภูกระดึงตอนเด็กๆ เห็นคนแก่50 บางคนเดินสบายกว่าคนหนุ่มๆอีก เป็นนักท่องเที่ยวด้วย ไม่ใช่ลูกหาบ

เดินบนพื้นถนนมันจะไปยากอะไร ถ้าไม่ใช่คนมีโรคภัยไข้เจ็บ ผมว่าถ้าตั้งใจทำ ทำได้หมดแหล่ะ

รอคุณอายุ 40 กว่า ไม่ต้องอ้วนพุงพลุ้ยแบบศศินหรอก ลองมาเดิน 30 กม/วัน สัก 2-3  วันติดกันดูก่อนไหมครับว่ามันยากง่ายยังไง 
คุณจะเดิน 30 กม/วัน 13 วันติดกันต้องฟิตมากครับ และต้องซ้อมเพิ่มระยะทางมาเรื่อยๆ

:D ลี ได้ทดลองด้วยตัวเองหรือยังว่า ในวัย 40 กว่าๆเดินไหวไหม?

ถ้าไม่เคยลอง ผมจะกล้ามาพูดเหรอครับ  :D

ผมฟิตกว่าศศินแน่ๆ 30 กม วันสองวัน พอไหว แต่ 13 วันมันยืนระยะไม่ได้แน่นอน
แต่ถ้าลดลงมาเหลือวันละ 10-15 กิโล 13 วันนี่พอไหวครับ

จะเดินแบบ 30 กม/วัน 2 สัปดาห์ติดกันนี่มันต้องซ้อมนานนะครับ

เริ่มแบบเดินวันเว้นวัน 10 กิโลให้อยู่ตัวก่อน แล้วค่อยเพิ่มระยะไปเรื่อยๆ แบบวันเว้นวัน ให้กล้ามเนื้อ เนื้อเยื่อมันมีเวลาฟื้นคืนสภาพ

ยิ่งแบกน้ำหนักมากแบบศศินนี้ เข่า แข้ง มันรับไม่ไหวหรอก

เดินไปบนถนนลาดยาง มันยิ่งร้อนและเหนื่อยง่ายกว่าปกติ ไม่เหมือนเดินเล่นในสวนสาธารณะนะครับ

คนที่ไม่เคยลอง ไม่รู้หรอกครับ ได้แต่จินตนาการเอา
แค่ไปเดินออกกำลังกายครึ่งชั่วโมงได้ 2 กิโล แล้วจับมาคูณ 15 ได้ 30 บอกสบายๆ อันนั้นมันขี้โม้ครับ

ปล. ไม่ต้องให้ถึง 5 กม/ชม  แค่รักษาความเร็วเฉลี่ยให้ได้ 4 กม/ชม ได้ก็เรียกว่าเร็วกว่ามาตรฐานแล้วหล่ะครับ

:D ลีกล้าพูดทุกเรื่องอยู่แล้วล่ะ... ขนาดเรื่องโกหกยังกล้าเลย เรื่องอื่นจะเชื่อได้หรอ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#61 เวน่อน

เวน่อน

น้องใหม่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:37

ควายแดงจ้างมาเท่าไหร่อ้ะ

#62 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:43

*
POPULAR

ผมเดินสำรวจ  เดินแบกกล้อง ถึงจุดหยุดส่อง เดินทั้งวัน เดินไป พล็อตแผนที่ไป

หิวก็กินแซนวิช  เหนื่อยก็พักกินกาแฟบ้าง  ลงสนามเจ็ดโมงเช้า เลิกทุ่ม เดินได้

วันละ 25 -30 กม. ลงทำอยู่ครึ่งเดือนติดกันไม่หยุดสักวัน ไม่เห็นเหนื่อยตรงไหน

มากมาย พุงก็ยังยื่นเหมือนเดิม  ทำไมคุณศศินจะทำไม่ได้  

#63 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:45

ทีแรกคิดว่าไอ้นี่เป็นแค่คนบ้าอยากดังเฉยๆ แต่จริงๆแล้วเป็นขยะสังคมด้วย

ต้องทิ้งที่ถังไหนอ่ะครับ ขยะสังคมอ่ะ
%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8

ขยะสังคมต้องเผาทิ้งครับ

#64 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:46

พ่อผึ้งเดินไกลมาตั้งแต่เด็ก ท่านเดินวันนึงๆ เป็นกิโลๆ จนก่อนท่านเสียตอนอายุ 55 ท่านก็ยังเดินเข้าป่าไปหาของป่าอยู่ทุกวัน ผึ้งยังเคยไปด้วย ช่วยพ่อปีนต้นไม้ และถึงแม้ว่าผึ้งจะไม่ได้เดินไกลมาเกือบสิบปี เมื่อเร็วๆ นี้ก็ยังเดินไหว คนเรามันความแข็งแรงไม่เท่ากัน ไหนจะกำลังใจอีก

#65 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:55

ผมเดินสำรวจ  เดินแบกกล้อง ถึงจุดหยุดส่อง เดินทั้งวัน เดินไป พล็อตแผนที่ไป

หิวก็กินแซนวิช  เหนื่อยก็พักกินกาแฟบ้าง  ลงสนามเจ็ดโมงเช้า เลิกทุ่ม เดินได้

วันละ 25 -30 กม. ลงทำอยู่ครึ่งเดือนติดกันไม่หยุดสักวัน ไม่เห็นเหนื่อยตรงไหน

มากมาย พุงก็ยังยื่นเหมือนเดิม  ทำไมคุณศศินจะทำไม่ได้  

ถ้าคนที่เคยเดินจริงๆไม่ใช่พวกขี้โม้ไปวันๆจะเข้าใจครับ ถ้าเรามีหลักที่ถูกวิธีก็ไม่มีปัญหาเลย อย่างผมเดินตอนทำวิจัยจะหนักจริงๆ แค่ประมาณสองวันแรก

แล้วหลังจากนั้นร่างกายเราจะเริ่มชินแล้วเดินได้ไกลกว่าเดิมอีก (แต่ดันตกม้าตายตอนไปเดินกับ อ.ศศิน วันที่ 21 เพราะเดินแบบบ้าพลังไปหน่อย กลับบ้านขาเดี้ยงเลย)

#66 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:58

อ้อ เดิน 1 กม 30 นาทีนั่นมันความเร็ว 2 กม/ชั่วโมงเองนะครับ
ความเร็วเฉลี่ยที่จะเดิน 388 กม ใน 13 วัน ต้องประมาณ 4-5 กม/ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย
เดินไปถ่ายรูปไป แวะเข้าข้างทางเล่นเฟสบุ๊คแบบศศิน ความเร็วเฉลี่ยต่ำกว่านั้นเยอะครับ

ศศินจะเดิน 30 กม/วันได้ก็เฉพาะ 2-3 วันแรก กับ 2 วันสุดท้ายก็เรียกว่าเก่งแล้วครับ

ผมเดิน  จากบ้าน  ไปสถานีรถไฟฟ้าแบบชิวๆ  ระยะทางกิโลกว่าๆ  ได้ภายใน 20 นาที  

หากคิดความเร็วคงราว 3-4 กม./ชั่วโมง  ก็ธรรมดานิครับ  ไม่ได้ลำบากอะไรเลย  B)

ต้องเดินเบียดผู้คน  หลบหลุม  หลบท่อ  หลบขี้หมาข้างทางอีกต่างหาก

แล้ว 4 กม./ชั่วโมง  เนี่ย เป็นความเร็วเฉลี่ยในการเดินของมนุษย์เลยนะ  หากคิดจะเดิน

แล้วช้ากว่านี้เนี่ย  อ่อนว่ะ!  ที่สำคัญผมเดินแม่งทุกวัน  ขนาดนี้พุงก็ไม่ลดเลย แสรดTT

Edited by annykun, 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:09.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#67 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:59

เดิน 30 โล ต่อวัน 13 วัน เมิงพูดหยั่งกะไปดวงจันทร์

เป็นไปไม่ได้ ไม่เชื่อ บลาๆๆๆ

โอเว่อร์วะ

คนอายุ 40 ต้องเป็นง่อย ทำอะไรยากๆ ไม่ได้เหรอ

เอาตัวเองเป็นที่ตั้งอะดิไม่ว่า

#68 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:03

"...... พูดเหมือนคน ด้อย สติปัญญา...เขาจะเดิน จริง-ไม่จริง..คงเดิน

( บนกบาล ) แน่เลย  คนบางคนมันจึงไม่เห็น. เว้ยยย  เซ๊งงงงงง

#69 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:03

https://www.thairath...sea/joke/157814

นักซูโม่ รูปร่างท้วม (มาก) น้ำหนักกว่า ๔๐๐ ปอนด์ (ประมาณ ๑๘๑.๕ กก.) วิ่งมาราธอน ๒๕.๒ ไมล์หรือประมาณ ๔๒ กม.  (แต่ถึงแม้จะเปลี่ยนมาเดินหลังจาก ๑๘ ไมล์ หรือประมาณ ๒๙ กม.ก็ตาม) และใช้เวลาแค่ ๑๐ ชม. เค้ายังทำได้เลย

แล้วคนเดินป่าอย่างอ.ศศิน เดินอย่างเดียว เกือบ ๓๐กม. (น้อยกว่า ๒ ใน ๓)  น้ำหนักน่าจะน้อยกว่าครึ่ง ทำไมจะทำไม่ได้ อีกอย่างอ.เค้าเดินเรื่อยๆ ตั้งแต่เข้าถึงเย็น เหนื่อยก็พัก ยังไงก็เดินไว ทั้ง ๑๓ วัน

Edited by อาตี๋, 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:11.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#70 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:04

ประเด็นมันไม่ใชเรื่องว่าเดินจริง ไม่เดินจริง

ดูสิ่งที่ อ.ศศิน เขาต้องการสื่อ ดีกว่าครับ

ว่าเขารณรงค์เรื่องอะไร  นี่อะไรก็จะจับผิดอย่างเดียว

ดูแต่เปลือก ไม่ได้ดูกระพี้

คนหนอคน

#71 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:07

ประเด็นมันไม่ใชเรื่องว่าเดินจริง ไม่เดินจริง

ดูสิ่งที่ อ.ศศิน เขาต้องการสื่อ ดีกว่าครับ

ว่าเขารณรงค์เรื่องอะไร  นี่อะไรก็จะจับผิดอย่างเดียว

คนหนอคน

เห็นด้วยครับ  แล้วก็อีกอย่างคือ ไอ้ตรรกะ ใครทำความดี ต้องตรวจสอบ นี่ด้วย

นึกว่าจะเป็นเฉพาะดร.สมหงอกเจียม อยู่คนเดียว  มาไอ่ด็อกเตอร์สลัมนี่อีกคน

คือพวกที่เข้ามาสงสัยๆ  เค้าจะเดินกันได้จริงมั้ยเนี่ย  เข้าไปอ่านที่นี่กันหรือยัง

http://www.seub.or.t...58-20&Itemid=14

Edited by หลงฮู้เช็ง, 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:12.

#72 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:09

:lol: คนดีคนนี้ทำอะไรเมื่อตอนหาเสียง... สร้างภาพหรือเปล่า

%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%99%E0%

เพิ่งรู้ว่าคุณสมบัติผู้ว่า กทม ต้องทะลวงส้วมให้เป็น

55555555555

พนักงานดูดส้วมอาจเคื่องได้นะท่านด๊อก

#73 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:10

คนหนอคน

เห็นด้วยครับ  แล้วก็อีกอย่างคือ ไอ้ตรรกะ ใครทำความดี ต้องตรวจสอบ นี่ด้วย

นึกว่าจะเป็นเฉพาะดร.สมหงอกเจียม อยู่คนเดียว  มาไอ่ด็อกเตอร์สลัมนี่อีกคน

#74 Patriot_boy

Patriot_boy

น้องใหม่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:20

อ้ายเดิน 30 กม. ต่อวันนี่มันยากหรือครับผมว่ามันยากตรงที่เดินต่อเนื่องกันทุกวันมากกว่าเพราะเหตุว่า คนส่วนใหญ่ ไม่มี "วินัย" ไม่กี่วันก็มักจะเลิกแล้ว ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย ยังพอจะเดิน 1 กม. 25-30 นาทีสบายๆ เลย คนที่ออกกำลัง หรือทำงานที่ต้องเดินเยอะๆ ออกกำลังมากๆ ไม่คิดว่ามันจะยากเย็นแสนเข็ญตรงไหน

สำหรับวัยรุ่น 20 กว่า เดิน 10-20 กม/วัน สองสัปดาห์ติดกัน อาจไม่ใช่ปัญหามากแต่สำหรับคนวัย 40 กว่า อ้วนพุงพลุ้ยแบบศศิน เดินวันละ 30 กม วันสองวันแรกพอเป็นไปได้ครับแต่เดิน 13 วัน เกินตัวไปครับการจะเดิน 30 กม/วัน เป็นเวลา 13 วัน ต้องผ่านการซ้อมมานานครับ ไม่ใช่อยู่ดีๆ ไปเดินได้คนที่ไม่เคยทำ อาจคิดว่ามันเรื่องง่าย แต่ด็อกเขารู้ดีครับ
คุณอายุ40แล้วหรือ ถึงได้รู้ สมัยผมไปภูกระดึงตอนเด็กๆ เห็นคนแก่50 บางคนเดินสบายกว่าคนหนุ่มๆอีก เป็นนักท่องเที่ยวด้วย ไม่ใช่ลูกหาบ เดินบนพื้นถนนมันจะไปยากอะไร ถ้าไม่ใช่คนมีโรคภัยไข้เจ็บ ผมว่าถ้าตั้งใจทำ ทำได้หมดแหล่ะ
รอคุณอายุ 40 กว่า ไม่ต้องอ้วนพุงพลุ้ยแบบศศินหรอก ลองมาเดิน 30 กม/วัน สัก 2-3 วันติดกันดูก่อนไหมครับว่ามันยากง่ายยังไง คุณจะเดิน 30 กม/วัน 13 วันติดกันต้องฟิตมากครับ และต้องซ้อมเพิ่มระยะทางมาเรื่อยๆไม่ใช่แบบศศิน

มีคนในแวดวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมเยอะแยะไปที่เดินหลายๆกิโลได้สบายๆแม้อายุจะเยอะแล้วเพราะเขาเดินสำรวจพื้นที่, วิจัยในป่าในเขาอยู่เรื่อยๆ แล้วแน่นอนว่าต้องเดินขึ้นเขาลงห้วยเป็นปกติ วิบากสมบุกสมบันสุดๆ ดังนั้นถ้าจะมาเดินถนนเรียบๆแค่นี้ทำไมจะทำไม่ได้?

เรียน ดร.โสภณนะ - จริงๆแล้วก่อนที่ ดร.โสภณจะจับผิดเขา ดร.น่าจะตระหนักถึงลักษณะงานของเขาด้วยนะ ไม่ใช่ว่า ดร.เองนั่งทำงานตากแอร์เป็นประจำแล้วคนอื่นจะต้องนั่งตากแอร์เหมือน ดร.กันทั้งประเทศ

Edited by Patriot_boy, 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:29.

#75 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:22

ผมว่าถ้าด็อกเตอร์ได้มาบริหาร กทม. เนี่ย  ไม่อยากคิดเลยแหะ...

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#76 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:30

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_people_who_have_walked_across_the_United_States

มีคนสงสัยว่าว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยาจริงหรือเปล่าครับ ?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#77 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:37

ควายแดงจ้างมาเท่าไหร่อ้ะ

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด มีเด็กใหม่คิดว่าคนระดับด๊อกเตอร์ เป็นควายด้วยแหละค่ะ!

#78 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:38

เหตุที่มีคนมาโพสต์ถามแบบนี้ เพราะอะไร เป็นเพราะรัฐปิดกั้นสื่อ ไม่ให้มีการออกข่าว ไม่ให้ติดตามข่าว ทางสื่อที่รัฐควบคุมอยู่ โดยเฉพาะทางฟรีทีวี  หากเป็นข่าวแบบนี้ในต่างประเทศคงเกาะติดข่าว แบบรายการเรียลลิตี้ทีวีเลยทีเดียว 

คนที่ดูรายการ"คนค้นฅน" ภาคพิเศษ อาจารย์ศศินเดินประท้วงการสร้างเขื่อนแม่วงก์ ที่ Blue Sky...

คงไม่มีใครมีมิจฉาทิฐิคิดอย่างดอกเตอร์คนนี้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขอแนะนำดอกเตอร์ไปร้องเรียน"ธาริต" กรมดีเอสไอรับเป็น"คดีพิเศษ" หลอกลวงประชาชน.....ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#79 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:43

ต่อมอิจฉาทำงานทันทีเลยนะด๊อก ไม่คิดจะทำอะไรเพื่อส่วนรวมบ้างเลยนะ ดีแต่จับผิด เลือกตั้งครั้งหน้าระวังคะแนนจะน้อยกว่าเดิมนะ

ส่วนร่างไอ้อวตารทำไมจะเดินไม่ได้วะวันนึง 30 กม. คนเราถ้าใจมันถึงยังไงก็เดินสบายๆ  เดินทุกวันยังไงร่างกายมันก็ชินไปเอง

แต่ขาเจ็บน่ะเจ็บแน่ เพราะช่วง2วันสุดท้าย อ.ศศินแกเริ่มเดินกะเผกๆแล้ว มันล้าเป็นธรรมดา แต่คนเราใจมันถึุง ยังไงก็ได้ อย่างเอ็งน่ะไม่มีใจที่จะทำอะไร คงไม่มีวันเข้าใจหรอก

#80 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:51

ว่าแล้ว MODครับ เรื่องนี้เอาไปประจานในfacebookได้มั้ยเนี่ย ผู้คนจะได้เห็นถึงสติปัญญาของคนละดับด๊อก

#81 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:55

ตรวจสอบคุณง่ายกว่านะครับ เห็นชอบประชาสัมพันธ์ตัวคุณเองตลอด

#82 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:03

Dogเตอร์หน้าโง่ มุมมองมีแค่นี้เองหรือ

#83 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:03

ไอ้บ้า

สั้น แต่ได้ใจความ

#84 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:08

เมื่อก่อน กุว่า *คุณ* ปญอ

ตอนนนี้ต้องเพิ่ม

บ้า+เลีย+เส ือก ให้มุงด้วย

หุหุ

#85 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:11

แล้วอยู่ดีๆคุณเมริงไปเดินทำเอี้ยอะไรวันละ 30 โล แล้วเดินได้กี่วันถึงได้รู้ดีไปหมด จะแต่งเรื่องก็ให้มันดูสมจริงหน่อย อย่าสักแต่ว่ามีปากไว้เห่า

#86 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:12

-_- เริ่มเรื่องก็มาแบบนี้เลยนะ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#87 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:26

http://en.wikipedia....e_United_States

แล้วเดินข้ามอเมริกามันกี่ไมล์กันล่ะ เอามาเทียบกันได้ไง

เราไม่ชอบนักการเมืองโกหก แล้ว Dog โกหกหรือเปล่าครับ? . . . บอกว่ายน้ำข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ส่วนมากนักว่ายน้ำข้ามช่องแคบอังกฤษฝึกมาดี  Dog บางตัวอายุ 50 กว่าปี หน้าตาโง่ๆ ว่ายไหวฤา หรือว่าแปลงร่างกลับจาก Dog เป็น Varanus
1. ถ้าไหว ก็ไม่นับถืออยู่ดีครับ

http://en.wikipedia....hannel_swimmers

Dog เนี่ย Water Monitor จริงๆเบย

ปล. Dog เนี้ยหมายถึงสุนัขแถวบ้านนะครับ ไม่ได้เกี่ยข้องกับคำว่า Doctor หรือ PhD แต่อย่างใด

#88 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:26

สนใจเรื่องเดิน วิ่ง เดิน คลาน ระยะทาง วิธีการ เดินของเขาดอกรึ

นึกว่าสนใจประเด็นที่เขาแสดงออกซะอีก

นั่นสติปัญญาระดับด๊อกเตอร์หรอ อืมมม.... ท่านได้ Dr. แต่ใดมา

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#89 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:32

ใครเค้าอยากจะสร้างภาพเหมือนเอ็งว่ะ ด๊อกโสเภณี และถึงแม้เค้าจะเดินไปนั่งไป เค้าก็ได้แสดงความรักป่า คัดค้านเรื่องเขื่อนให้ชาวบ้านได้เห็นตามเจตนารมย์ และมีชาวบ้านจำนวนมาก มาสนับสนุนตลอดทาง เออ มีตำรวจอารักขาตลอดทางด้วยนะ เผื่อด๊อกโสอยากรู้ว่าเดินจริงหรือไม่ ลองไปถามตำรวจก็ได้นะ 

#90 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:36

:lol: คนดีคนนี้ทำอะไรเมื่อตอนหาเสียง... สร้างภาพหรือเปล่า

%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%99%E0%

เพิ่งรู้ว่าคุณสมบัติผู้ว่า กทม ต้องทะลวงส้วมให้เป็น

55555555555

พนักงานดูดส้วมอาจเคื่องได้นะท่านด๊อก

เห็นล้างส้วมเก่งแบบนี้ น่าจะช่วยชัชชาติสร้างภาพหน่อย ส้วมของการรถไฟ เห็นบอกว่าจะให้เข้าฟรี เลิกจ้างพนักงาน ด๊อกโสน่าจะรับอาสาล้างส้วมฟรีให้การรถไฟหน่อยก็ดีนะ จะได้ช่วยชัชชาติสร้างภาพ เพื่อกู้ 2.2 ล้านๆ  :D

#91 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:39

ถ่ามจิงเห๊อะ

ตั้งแต่เกิดมาจนป่านนี้

เคยทำอะไรเป็นประโยชน์แก่ประเทศชาติบ้างแร้วหรือยัง ?

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#92 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:47

ด๊ อก ตัวนี้หายไปนาน กลับมาก็ ด๊ อกคือเก่าแว๊  :D  :lol:  :lol:

#93 บังเอิญเกลียดควายแดง

บังเอิญเกลียดควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:53

คำพังเพย  สมองด๊อก ปัญญา ควาย

คนที่แพ้ ต้องดูแลตัวเอง

#94 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:54

จั่วหัวว่า “ช่วยกันตรวจสอบทุกฝ่าย”

รัฐบาล กำลังใช้เงินภาษีของท่านกับของผมละลายแม่น้ำอยู่

มีสักกระทู้ ที่จะตรวจสอบในหน้าเฟสบุคของท่านหรือไม่

นอกจากดักทางคนอื่น ด่าพระ และเหน็บฝ่ายค้าน

มีอันไหนที่ตรวจสอบรัฐบาล ที่กำลังล้างผลาญเงินภาษีของผมและของท่านครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#95 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:04

ต้องให้อ.ศศินต้านเขื่อนด้วยการว่ายน้ำข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาครับ ด๊อกถึงจะเชื่อว่าทำจริง

และต้องไม่สำเร็จเหมือนด๊อกด้วยนะครับ ไม่งั้นด๊อกจะหาว่า นั่งเรือข้ามไปแหง -_- 

เพราะขนาดด๊อกทำไม่ได้ ก็ไม่มีใครหน้าไหนทำได้หรอก  :angry:

#96 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:06

ก่อนหน้านี้ ที่ด๊อกแขวะพ่อน้องปันปัน  ก็เสียสุนัขมาทีนึงหละ ยังไม่เข็ดอีก

อยากเห็นด๊อกฯ จับผิด นโยบายซักอย่างของรัฐบาลนี้บ้าง 
อาทิ บ้านหลังแรก รถคันแรก จำนำข้าว แทปเลต เงินกู้3.5แสนล้านจัดการน้ำ เงินกู้2ล้านล้านจัดการคมนาคม หรือเสียบบัตรแทนกันกลางสภาฯ

ปล่อย อ.ศศินแกเถอะ แกจะเดินถึงหรือไม่ถึง388กิโล ก็ช่าง แต่แกเดินเข้าถึงใจคนไทยหลายคน ที่รักธรรมชาติ ป่าเขา สัตว์ป่า

#97 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:10

คุณศศินเดินวันแรกก็เดินดุ่มทั้งวัน เล่นเอาแย่เหมือนกัน วันต่อมาจึงปรับเปลี่ยนเป็นเดินตอนเช้าและเย็น บางวันก็เดินถึงค่ำและมีการพักที่ค่อนข้างถี่ วิธีการอย่างนี้ทำได้สบายๆครับ

บ้านผมคนแก่ปีนี้อายุ 74 แล้ว เดินรอบสนามกีฬา(ไม่ใช่รอบในลู่วิ่งนะ) เช้า 10 รอบ เย็น 10 รอบ วันนึงก็ 20 กิโล ทุกวันก็ยังเดินอยู่ นี่ก็ออกไปแล้ว

สำหรับกรณีคุณศศิน ก็คงเตรียมตัวมาก่อนแล้วล่ะครับ และระหว่างเดินก็มีการโพสต์ส่งข่าวอยู่ตลอดเวลา

เจ้าของกระทู้มีความสงสัยอะไร ลองค้นในเฟสของเขาดูก็มีอยู่ ดีกว่ามาตั้งข้อสงสัยให้โดนด่า

หรือจะดูที่นี้ก็ได้  กอดแม่วงก์...ภาพบรรยากาศก้าวที่ 0 ของ อ.ศศิน จากป่าสู่เมือง

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#98 ศิลาแดง

ศิลาแดง

น้องใหม่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:12

กระทู้แบบนี้เห็นเจตนาและทัศนคติของจขกท.ชัดเจน คนแบบนี้จึงทำให้สังคมแตกแยกได้ดั่งทุกวันนี้

#99 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:14

ไอ้นี่มันคู่เกย์ไอ้หงอกเจียมหรือเปล่านี่

#100 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:23

อะไรกัน........จะเหมือนกับแค่สามคำที่หาไม่เจอ แต่เจอ คำอื่นๆที่มากกว่าสามคำ อีกแล้วหรือครับ 
ปล.ถ้า(คือผมก็ไม่รู้นะว่าเดินตลอดหรือเปล่า) เดินเยอะกว่านั่งรถ ผิดตรงไหน??? แค่นั่งรถ สามชั่วโมง ผมไม่เห็นในเนื้อข่าว แต่เห็นเดินเยอะกว่านั่งรถครับ :lol: 
หายไปนาน อยู่ๆมาให้ แซวทำไมเนี้ย...... B)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน