Jump to content

- - - - -

… ห๊า ไรนะ สงขลากับภูเก็ต ทำรายได้หลายแสนล้าน เลี้ยงคนทั้งประเทศเชียวรึ ???…

• Please log in to reply
121 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

ทำรายได้เท่าไหร่ก็แล้วแต่  แต่ก็เสียภาษีให้รัฐที่จะนำไปใช้ในภาพรวมทั้งประเทศ

ก็เท่าๆกับที่อื่นนั่นแหละ    ไม่ได้มากมายจนถึงกับต้องนำมาพูดปลุกประชาชนให้เกิด

ความแตกแยก   

เท่ากับที่อื่นจริงๆอะ  :blink:  :blink:

ทำไมฐานเสียงไอ้แม้วมาหากินเยอะจุงเบย

ไม่กลับไปหากินที่บ้านเค้าละ

มาทำงานภูเก็ตกันทำไมไม่รู้

ระวังเถอะ  พวกรัสเซีย  มันจะยึดหมด  

แล้วคำตอบคือเท่ากับที่อื่นใช่มั้ยครับ

น้อยกว่าด้วยซ้ำครับ(ภาคใต้ทั้งภาค)

ไปเสริซ หา  งบประมาณปี  57  ดู  แล้วไปที่หน้า 45

จะเห็นการรายได้ภาาษีรายภาค(ปี55)   ภาคกลาง  372 725  ล้านบาท

ภาคเหนือ    36 076

อีสาน         58 806

ใต้             36 962

ตะวันออก  329 198

มันเยอะและเป็นไฟล์  DOC   ผมเก็บไว้  เลยไม่มีลิงค์ให้ดู  ลองไปหาดูนะครับ

ถ้าอยากรู้จริงๆ

ไม่เป็นไรครับดอน  ดอนจะเชื่อข้อมูลแบบนี้ผมก็ยอมให้

ผมรอได้ครับ วันที่เราเปลี่ยนวิธีกระจายอำนาจสู่ท้องถิ่น

ถ้าเมื่อไหร่เราใช้วิธีรายได้ที่ไหนจ่ายภาษีที่นั่น

โรงแรมที่ภูเก็ตต้องจดทะเบียนสำนักใหญ่ในภูเก็ตเท่านั้น

ผมอยากเห็นจริงๆ ว่าจำนวนภาษีที่เก็บได้ในภาคใต้

มันจะกระจอกงอกง่อย อย่างที่ที่ดอนเห็นในข้อมูลพวกนี้หรือเปล่า  :D

ขอให้โชคดีในความเชื่อนะครับดอน :D

คุณก็เอาตัวเลขที่คุณคิดว่ามันถูกต้องมาแย้งเขาสิครับ

ผมไม่มีอะไรจะแย้งหรอกครับ

มันคือสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น  แต่ผมก็มั่นใจพอที่จะกล้าเสี่ยงที่จะสนับสนุนให้แยกการจัดเก็บภาษี

ว่าแต่สาวกศาสดาแม้วกล้าสนันสนุนเรื่องแบบนี้หรือเปล่าครับ  

ตัวเลขปัจจุบันก็เห็นๆกันอยู่ว่าเหนือกว่าภาคใต้เยอะแยะ

แล้วคุณละกล้าสนันสนุนให้แยกการจัดเก็บภาษีหรือเปล่า

รายได้ภาคใต้กระจอกจะตายไป เนอะ  :D

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#102 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:36

พูดก้อพูด นะ อย่างน้อย ๆ ปลายอ้อ ก้อยังแมนพอ จะยอมรับความผิด

แต่ไอ้พวกควายแดง อย่างไอ้กากลี นี่ โคตรจะด้านหน้าเลย

• JSN likes this

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#103 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:36

กระเพราไก่ไข่ดาวที่ภูเก็ตกินแล้วซึ้งจนน้ำตาใหลเลย ...

#104 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:52

เริ่มจากใครเสียภาษีมากให้ได้คิวเเรกในการเข้าหาหมอก่อนเลยดีไหมเด็กๆ หรือจบดอกเตอร์ให้สิทธิพบหมอก่อนงี้ 

Edited by จีรนุช, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:53.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#105 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:55

กระเพราไก่ไข่ดาวที่ภูเก็ตกินแล้วซึ้งจนน้ำตาใหลเลย ...

ไปเที่ยว กระบี่ ภูเก็ต  ผมจ่ายเยอะกว่าไปมาเก๊าอ่ะ

#106 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

เลวมาก

วาจาชั่วช้าที่สุดของนายชวนคนนี้ก็คือ 

มันบาดหัวใจควายนับถือศาสนาชินวัตรยิ่งยัก

Edited by เพราะกุมพวงของนักรัฐประหาร, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:26.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#107 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:43

ไม่ทราบว่าปลายอ้อมีรายได้เท่าไหร่ครับ แล้วเสียภาษีบำรุงประเทศชาติเท่าไหร่ ???

รายได้ก็หลายหลักอยู่นะ    ส่วนเสียภาษี ก็หลายตังค์เหมือนกัน  แต่ผมเสียในรูปบริษัทครับ

ไม่ใช่ไพร่นิ๊น๊า แต่เป็นชนชั้นกลางสะด้วย เงินเดือนน่าจะสามหมื่นขึ้นนะครับเนี่ย

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#108 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:23

ไม่มีอะไรมาก เพียงแค่เห็นว่าคนอย่างปลายอ้อ ไม่น่าเล่นอะไรแบบนี้ อ่านแล้วทำให้เข้าใจชัดเจนเลยว่า ตัวตนที่แท้จริงของปลายอ้อ เป็นเช่นไร

ที่ผ่านมาก็คงเสเสร้งแกล้งเป็นคนมีภูมิมีความคิดสินะครับเนี่ย เสียแรงจริงๆ เฮ้อ เมื่อไหร่จะมีคนอย่างเวรฯ เข้ามาอีกสักทีหนอ เบื่อจอมปลอมฯ แบบนี้แล้วครับ

คิดเห็นอย่างไรก็จัดไปให้ชัด อย่ามาแกล้งหลอกให้ผมดีใจ เพราะสุดท้ายพอเห็นธาตุแท้แล้ว รับไม่ได้เลย คำพูดแบบนี้ คนระดับมีสติปัญญาเขาไม่เอามาพูดให้ตัวเองเปื้อนโคลนไปด้วยปล่าวๆ หรอกครับ พูดจากใจจริงเลย...  ^_^

ขอบคุณในความจริงใจครับ เข้าใจความรู้สึก

แต่ต้องไม่โกรธผม ที่ผมตำหนิคุณชวนอย่างนี้

เพราะผมก็ไม่เคยโกรธใคร  ที่ตำหนิคุณทักษิณที่ผมสนับสนุนเช่นกัน

ถือว่าเราเล่นกันไปตามเกมครับ

โธ่ ไอ้ปลายดอ เอ็งตำหนิคุณชวนด้วยการใส่ร้ายเนี่ยนะ แล้วอ้างว่าเพราะคนอื่นตำหนิไอ้แม้วเหมือนกัน คนอื่นเค้าด่าไอ้แม้ว เพราะมันเหรรี้ยของจริง เอ็งนี่มันด้านว่ะ เอามาเปรียบเทียบกันได้อีก 

#109 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

กระทู้นี้ปลายอ้อ มาผิดฟอร์มมากๆ

ปลายอ้อได้แต่ตอบสั้นๆ และตอบไม่ตรงกับคำถาม

หรือข้อโต้แย้ง ก็โต้แย้งแบบขอไปที โดยใช้วิธีที่

ควายแดงชั้นต่ำทำกัน ยืนกระต่ายขาเดียวบิดเบือน

ใส่ร้ายต่อไป

รายได้ กับ การจัดเก็บภาษี ตัวเลขคนละตัวเห็นๆ

ยังจะมาแถอีก ........ เซงงงง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#110 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:57

เลวมาก

วาจาชั่วช้าที่สุดของนายชวนคนนี้ก็คือ 

มันบาดหัวใจควายนับถือศาสนาชินวัตรยิ่งนัก

กรีดและบาดสุดๆ ช่วยดัน

#111 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:17

โธ่ ไอ้ปลายดอ เอ็งตำหนิคุณชวนด้วยการใส่ร้ายเนี่ยนะ แล้วอ้างว่าเพราะคนอื่นตำหนิไอ้แม้วเหมือนกัน คนอื่นเค้าด่าไอ้แม้ว เพราะมันเหรรี้ยของจริง เอ็งนี่มันด้านว่ะ เอามาเปรียบเทียบกันได้อีก 

เขาไปใส่ร้ายอะไรคุณชวนเหรอครับ? ที่เขาเอามาโพส ไม่ใช่สิ่งที่คุณชวนพูดออกมาจากปากเหรอครับ??

คุณชวนพูด แล้วที่ปลายดอมันไปก๊อปขี้ปากเค้ามา มันถูกต้องกับทีุ่คุณชวนเค้าพูดมั้ยล่ะ ไอ่งั่งเอ้ย 

#112 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:17

รายได้เข้าประเทศ

กับจำนวนเงินภาษีเข้า

ยังแยกแยะความต่างไม่ได้ ...

อนาจ... :lol:  :lol: :lol:  :lol:  

#113 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:19

กระทู้นี้ปลายอ้อ มาผิดฟอร์มมากๆ

ปลายอ้อได้แต่ตอบสั้นๆ และตอบไม่ตรงกับคำถาม

หรือข้อโต้แย้ง ก็โต้แย้งแบบขอไปที โดยใช้วิธีที่

ควายแดงชั้นต่ำทำกัน ยืนกระต่ายขาเดียวบิดเบือน

รายได้ กับ การจัดเก็บภาษี ตัวเลขคนละตัวเห็นๆ

เขาเคยดูดี ตอนไหนครับ ....

#114 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

เงิบแล้วยังแถอีก สัน ดานเสื้อแดงจริงๆ

ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#115 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:40

ลองกินที่เกาะลันตาสิครับ ข้าวกล่อง กระเพราะไก่ ราดข้าว 60 ใส่ไข่ 70 :lol:  :lol: น้ำตาไม่พอไหล ขนาด  low season นะครับ

#116 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

ปล. แล้วไอ้โฮปเวลล์น่ะ เมริงเลิกเอามาอ้างว่าเป็นสมัยคุณชวนเสียที

บอกตรงๆ กรูอายความโง่แทนเมริงเลย จริงๆนะ

โครงการ “โฮปเวลล์” มีชื่อเต็มว่า “โครงการระบบการขนส่งทางรถไฟยกระดับในกรุงเทพฯ( Bangkok Elevated Road and Train System – BERTS)” เริ่มก่อสร้างตั้งแต่ต้นปี 2533 สมัย “รัฐบาลพลเอกชาติชาย ชุณหะวัณ”  โดยจะเป็นโครงการก่อสร้างถนน ทางรถไฟ และรถไฟฟ้ายกระดับ บนพื้นที่ของการรถไฟแห่งประเทศไทย ระยะทางรวม “60.1 กิโลเมตร” 
แต่ด้วยเพราะ “บริษัทโฮปเวลล์” บริษัทยักษ์ใหญ่จากฮ่องกง เข้ามารับเหมาก่อสร้าง ทำให้คนเรียกโครงการนี้ว่า “โฮปเวลล์” จนติดปาก

ซึ่ง “โฮปเวลล์” ได้รับสัมปทานการเดินรถและเก็บค่าผ่านทาง พร้อมสิทธิ์ใช้ประโยชน์ในพื้นที่ใต้ทางรถไฟยกระดับและพัฒนาอสังหาริมทรัพย์สองข้างทางเนื้อที่กว่า 600 ไร่ ระยะยาว 30 ปี (6 ธันวาคม 2534-5 ธันวาคม 2542) แลกเปลี่ยนกับการจ่ายผลตอบแทนให้รัฐบาล 53,810 ล้านบาท และเริ่มมีปัญหาเมื่อเกิดรัฐประหารปี 2534 กระทั่งมีการล้มโครงการไปสมัย “รัฐบาลอานันท์ ปันยารชุน”

แต่ต่อมา “รัฐบาลชวน หลีกภัย (ชวน1)” กลับเดินหน้าผลักดันโครงการโฮปเวลล์ต่อ แต่สุดท้าย ใน “รัฐบาลชวน หลีกภัย (ชวน 2- ปี2541)” อีกเช่นกัน ที่ตัดสินใจบอกเลิกสัญญาอย่างเป็นทางการ โดย “รัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคม” ที่ชื่อ “สุเทพ เทือกสุบรรณ” เป็นผู้ลั่นวาจา “ประกาศยกเลิกโครงการ” กับ “บริษัทโฮปเวลล์” อย่างเป็นทางการ 

งั้น โรงพักตำรวจก็ยิ่งลักสินะ อ้อ ทางกลับรถ อีกที่นึง 55 

#117 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:53

ไม่ทราบว่าปลายอ้อมีรายได้เท่าไหร่ครับ แล้วเสียภาษีบำรุงประเทศชาติเท่าไหร่ ???

รายได้ก็หลายหลักอยู่นะ    ส่วนเสียภาษี ก็หลายตังค์เหมือนกัน  แต่ผมเสียในรูปบริษัทครับ

ถ้าผมถามเจ้าของกระทู้ว่าทำรายได้ได้ปีละเท่าไหร่ต่อปี เจ้าของกระทู้จะเอาภาษีที่จ่ายมาตอบหรือเปล่าครับ

ดริฟคร่อมรางยังอาย  :lol:  :lol:  :lol:

"ราย ได้ของ สงขลา ภูเก็ต ทำได้รายได้หลายแสนล้าน ไม่มีสิทธิมาแกล้งพวกเรา เพราะพวกเราทำเงินเลี้ยงประเทศ แล้วก็เอาเงินตรงนี้ไปเลี้ยง จ.เชียงใหม่ เมืองหลวงภาคเหนือ อีกหน่อยก็เอาไปให้ จ.ขอนแก่น พวกนี้ใจแคบไม่เหมือนพวกเรา  มีอคติ เรียกร้องให้เคารพประชาธิปไตยแต่ตัวเองไม่อยู่ในกฎระเบียบ  เสื้อแดงมาป่วนเวทีพรรคหลายสิบครั้งก็จับไม่ได้สักราย  แล้วยังมาเรียกร้องความสามัคคี อย่างนี้คือสามัคคี ก็เพื่อให้เขาแกล้ง รัฐบาลพยายามคุมสื่อทั้งหมด  เหมือนอย่างในสภาฯ มีคนยังไม่ได้พูดแต่กลับสั่งปิดอภิปราย  ประธานก็ไม่วางตัวเป็นกลาง วางแผนให้รัฐบาล เพื่อยึดอำนาจรัฐให้เรียบ เราต้องไม่สยบให้วิธีการเลวๆชั่วร้าย  เราต้องปกป้องสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ " นายชวนกล่าว

……………………………………………..

ตรงไหน ที่บอกว่าปีเดียวได้หลายแสนล้าน

จะสำลัก คำถามแต่ละคำ

ตรงไหน ที่บอกว่าปีเดียวได้หลายแสนล้าน !!!!!  5555

#118 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:44

ปีที่แล้ว โดนไป แม่ผมโดนไปห้าตัน...๑๕๐๐๐x๕ เอานะกาสรสีชาด

ส่วนผมโดนไป สองตัน อย่าไปนับ VAT นะ เอาภาษีเงินได้บุคคลธรรมดานี่แหละ

แม่มรีดกรูแม่มทุกบาท ปีนึงลดหย่อนให้กรูเดือนละ ๕๐๐๐x๑๒ ซ่งตีนเอ้ย...

ค่าน้ำมันกรูไปทำงานก็ยังไม่พอ ไอ้รัฐบาลหน้า HEE

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#119 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

ปลายอ้อ ยังพอเป็นผู้เป็นคนมีเหตุผลบ้างในบางครั้ง

ถ้าเปรียบเทียบกับแดงคนอื่นๆ ปลายอ้อน่าคุยกว่าเยอะ

แต่มุกที่เอามาใช้ นั่นมันมุกควายแดงปลายแถว

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#120 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

ปลายอ้อ ยังพอเป็นผู้เป็นคนมีเหตุผลบ้างในบางครั้ง

ถ้าเปรียบเทียบกับแดงคนอื่นๆ ปลายอ้อน่าคุยกว่าเยอะ

แต่มุกที่เอามาใช้ นั่นมันมุกควายแดงปลายแถว

ด้วยความเคารพ 

ผมมี เหตุ และ ผล   ทุกครั้งครับ

แต่บางครั้งเหตุและผล ก็บอกกันในที่สาธารณะไม่ได้

#121 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ไอ้ปลายแคม เมริงเอาผลงานรัฐบาลหน้า HEE สุดที่รักของเมรึงมาแถลงหน่อยสิหว่ะ

ถ้าหามาแถลงไม่ได้ แนะนำว่า ให้เมริงเอาหน้ามุด HEE ของ อีโง่ แทนรู HEE ที่มึงโผล่ออกมา

ไอ้หน้าหมา

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#122 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:03

ไอ้ปลายแคม เมริงเอาผลงานรัฐบาลหน้า HEE สุดที่รักของเ*คุณ*มาแถลงหน่อยสิหว่ะ

ถ้าหามาแถลงไม่ได้ แนะนำว่า ให้เมริงเอาหน้ามุด HEE ของ อีโง่ แทนรู HEE ที่*คุณ*โผล่ออกมา

ไอ้หน้าหมา

เป็นคำพูดที่สุดยอดมากครับ มีวาทะศิลป์อย่างยิ่ง

บ่งบอกให้เห็นถึงลักษณะที่เต็มไปด้วยความหยาบคาย  ถ่อย ต่ำ

และในจิตสำนึก คงวนเวียนอยู่กับอวัยวะเพศ

อย่างนี้ ทางจิตวิทยาเขาเรียกว่ามีปม

อาจจะไม่สมหวังในบางเรื่องๆ เกี่ยวกับเรื่องเพศ

เมื่อจะพูดจะคิดอะไร ก็จะนำเรื่องเพศออกมาแสดง

เห็นใจครับ  คนเรา ไม่เท่ากัน !!!

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน