Jump to content

- - - - -

เรียนเสนอ MOD ครับ

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

ช่วงนี้มีสมาชิกใหม่ (แต่หน้าเดิมหรือเปล่าก็ไม่ทราบ) สมัครเข้ามามากหน้าหลายตาเหลือเกิน
จึงอยากเรียนเสนอ MOD ว่าในกรณีที่สมัครสมาชิกใหม่ น่าจะมีการรอ verify by email สักวันนึงเพื่อให้ MOD ทำการตรวจ IP Address ก่อนถึงจะสามารถเข้ามาโพสท์ได้

เข้าใจครับว่าเป็นการเพิ่มภาระให้กับทาง MOD แต่เพื่อสุขภาพจิตที่ดีของสมาชิกในเว็บบอร์ด จึงอยากเรียนขอร้อง MOD จะได้ไหมครับ
เหมือนสมาชิกคนนึง (ขอใช้สรรพนามนี้ก่อนแล้วกัน) ในตอนนี้ ที่เข้ามาได้วันละชื่อ เป็นภาระทางสังคมของเว็บบอร์ดเป็นอย่างมาก

จึงเรียนมาเพื่อให้ MOD พิจารณาครับ ขอบคุณครับ
ปล. ผมไม่ได้เอ่ยนามพาดพิงถึงบุคคลใด บุคคลหนึง เพราะฉะนั้น อย่าร้อนตัว...

ถ้าเห็นว่ากระทู้นี่ไร้สาระ ให้เป็นอำนาจของ MOD ในการพิจารณาครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#2 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:57

verify by email

ต้องห้ามใส่ email ซ้ำกัน

แค่นี้ก็ลำบากคนสมัครหลาย login แล้ว เพราะว่าต้องสมัคร email ใหม่อีกด้วย

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:03

ผมมีกรุ๊ปในเฟสบุคอยู่ 2 กรุ๊ป ที่ผมตั้งเอง

สมาชิก สามารถแนะนำสมาชิกได้ แต่ต้องรอการอนุมัติจากผมแต่เพียงผู้เดียว

ซึ่งหากผมไม่ว่างได้เข้า ก็รอไปวันถัดไป

เช่นนั้น ผู้ที่จะสมัครเข้ากรุ๊ปคนใหม่ๆ ทุกคน ต้องผ่านตาผมทุกคน

ใครสมัคร ผมจะเข้าไปดูที่เพจของเขา

ถ้ามีเนื้อหาประเภทขายของในเพจ หรือมีข้อมูลน้อยเกินไป

ก็ตั้งข้อสงสัยได้ว่า เป็นเพจเฉพาะกิจ ผมก็ไม่รับครับ

เรียน mod ไว้พิจารณาครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

เหมือนสมาชิกคนนึง (ขอใช้สรรพนามนี้ก่อนแล้วกัน) ในตอนนี้ ที่เข้ามาได้วันละชื่อ เป็นภาระทางสังคมของเว็บบอร์ดเป็นอย่างมาก

ไม่ใช่วันละชื่อด้วยครับ  วันละหลายชื่อเลยละ  ม็อดก้อไล่แบนไปทีละชื่อ

gladiator 1.jpg

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:13

ลี?

ปล.มีใครจำได้บ้างไหมครับ ว่า ลี เคยใช้ชื่ออะไมาบ้าง?

Edited by plunk, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:13.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:16

แล้วควรจะมีช่องว่างให้ติ๊กด้วยว่า  "ถ้าข้าพเจ้ามีเจตนาสมัครสมาชิกเพื่อสร้างความเดือดร้อนรำคาญแก่เพื่อนสมาชิกคนอื่น ขอให้ขาพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้ามีอันเป็นไปภายในเร็ววัน" ด้วยครับ

#7 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

• Moderators_S

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:19

*
POPULAR

เรียนให้ทราบว่า ขณะนี้ข้อเสนอใดที่เกี่ยวข้องกับการปรับระบบ ขึ้นกับท่าน Ridkun เพียงผู้เดียวที่จะดัดสินใจรับหรือไม่

ที่ผ่านมา(หลังริวเซร์เลิกไป) หาก MOD เสนออะไรก็ขึ้นอยู่ว่า Ridkun จะเห็นด้วยหรือไม่ ซึ่งระบบอำนาจหน้าที่จะเป็นอย่างนั้น และถูกแล้วที่ต้องเป็นอย่างนั้น

ดังนั้นหากสมาชิกมีข้อเสนอแนะใดๆ ก็ให้ขอไปที่ Ridkun โดยตรง จะตรงตัวกว่าครับ

MOD ก็พยายามแก้ไขตามอำนาจที่มีอยู่และพยามยามเสนอแนวคิดวิธีแก้ปัญาเช่นเดียวกับสมาชิก

อย่างกรณีถูกแบนแล้วสมัครใหม่ เมื่อเขาสมัครง่ายป้องกันทางอื่นไม่ได้ ผมก็เห็นว่าควรต้องใช้ยาแรงเข้ารับมือ ปิดรับสมัครเป็นช่วงๆตามสถานการณ์(ป่วน) น่าจะพอได้ผลบ้าง 

แต่เมื่อผู้มีสิทธิ์ชี้ขาดเขามองอีกมุมว่าเป็นการกระทบกับการสมัครสมาชิกใหม่รายอื่น (ซึ่งก็จริง)  เขาจึงไม่อยากให้ใช้วิธีนี้

ผมเคยขอใช้วิธีปิดรับสมัครช่วงสั้นๆช่วงหนึ่ง ก็ได้รับความร่วมมือแต่ดูจะไม่เค่อยเต็มใจเท่าไหร่นัก ก็เลยไม่ขออีก เกรงใจ)

หรือตามที่กระทู้เสนอมาก็น่าสนใจ แต่ก็ยากที่จะตรวจสอบ จะได้ผลหรือไม่ ไม่ลองก็ไม่รู้

จึงเรียนมาเพื่อสมาชิกจะได้ไม่เข้าใจผิดว่าที่เสนอมาแล้วแต่ MOD เพิกเฉยไม่สนใจ  ผมเห็นสมาชิกพยายามช่วยเสนอกันมาก็หลายครั้ง จึงมาช่วยชี้ทางตรงให้

และวิธีใดที่ท่านเสนอกันมาก็ลองใช้ความพยายามเพิ่มอีกนิด เพื่อชี้แจงโน้มน้าวให้ท่าน Ridkun คล้อยตาม หากเขาเห็นด้วยอาจนำมาปรับใช้ได้

ส่วนข้อเสนอะแนะใดที่ดูแล้วแก้ปัญหาไม่ได้จริงและไม่ถูกนำมาใช้ก็อย่าเพิ่งน้อยใจ บางเรื่องทำไม่ได้อย่างใจคิดจริงครับเพราะติดระบบหรือปัจจัยอื่นหลายอย่างประกอบกัน

#8 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

ความจริงผมว่า จะถ้าแบนล็อคอินแล้ว ก็น่าลบกระทู้ที่ล็อคอินดังกล่าวเป็นผู้ตั้งขึ้นมา รวมทั้งลบความเห็นทั้งหมดในนามล็อคอินนั้น ๆ ด้วย (เท่าที่ลบได้)

ส่วนเรื่องวิธีการควบคุม อันนี้ก็แล้วแต่ผู้อำนาจดำเนินการ

:D 

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

น่าเบื่อกับแดงบางจำพวกจริงๆนะครับ ไม่อยากเข้าไปโต้ตอบในบางกระทู้

แต่ด้วยความรู้สึกที่เปรียบเหมือนสมาชิกในบ้านคนหนึ่ง บางทีก็อดไม่ได้

ถ้ามาตั้งกระทู้แนวป่วนบอร์ด ยิ่งมีความรู้สึกเหมือนโดนแกล้ง ยิ่งอดไม่ได้ใหญ่

สมาชิกหลายๆรายคงคล้ายๆกับผม และหลายๆรายก็ต้องงดเข้าบอร์ด เพราะเบื่อ

ไอ้แดงประเภทตั้งกระทู้แล้วไม่รับผิดชอบ เมื่อตั้งกระทู้ใส่ร้ายคนอื่นเสร็จ

เมื่อมีสมาชิกเข้ามาให้ข้อมูลคัดง้าง ก็หายสรีระ หายหัว โดยที่ไม่มีเหตุผลมาลบล้างได้

แดงประเภทนี้น่าเบื่อ น่ารำคาญ และพาลให้น่าด่า

พวกสีแดงๆนี่  เลือกๆบ้างก็ดีครับม็อด จะใช้วิธีใหน แบบใด ก็สุดแล้วแต่

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

จึงเรียนมาเพื่อสมาชิกจะได้ไม่เข้าใจผิดว่าที่เสนอมาแล้วแต่ MOD เพิกเฉยไม่สนใจ  ผมเห็นสมาชิกพยายามช่วยเสนอกันมาก็หลายครั้ง จึงมาช่วยชี้ทางตรงให้

และวิธีใดที่ท่านเสนอกันมาก็ลองใช้ความพยายามเพิ่มอีกนิด เพื่อชี้แจงโน้มน้าวให้ท่าน Ridkun คล้อยตาม หากเขาเห็นด้วยอาจนำมาปรับใช้ได้

me...to Ridkun... "pleassse..."

gif แมวไหว้กราด โคดฮา.gif

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:41.

#11 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

*
POPULAR

ความจริงผมว่า จะถ้าแบนล็อคอินแล้ว ก็น่าลบกระทู้ที่ล็อคอินดังกล่าวเป็นผู้ตั้งขึ้นมา รวมทั้งลบความเห็นทั้งหมดในนามล็อคอินนั้น ๆ ด้วย (เท่าที่ลบได้)

ส่วนเรื่องวิธีการควบคุม อันนี้ก็แล้วแต่ผู้อำนาจดำเนินการ

เป็นวิธีที่ผมประกาศใช้(ในห้องประชุม) ผมและ MOD_ 21นำไปใช้ครับ เพื่อให้ล็อคอินซ้อนที่ไม่มีสิทใช้งานบอร์ดใด้ทราบว่าเขาไม่มีสิทธิ์ใช้บอร์ดนี้เผยแพร่ข้อความใดๆ

โดยหวังว่า เขาพิมพ์มาเยอะแต่ถูกลบเพียงไม่กี่คลิ๊ก จะได้เลิกป่วนเสียที และที่ถูกต้องควรเป็นเช่นนั้น ล็อคอินใดที่เป็นล็อคอินซ้อนไม่ควรมีสิทธิ์ใช้พื้นที่บอร์ดมาตั้งแต่เริ่มควรลบทิ้งให้หมด

จนเมื่อมีความขัดแย้งทางความคิดกับวิธีจัดการล็อคอินซ้อน ทำให้ผมเองลดบทบาทตัวเองลง ปัจจุบันเหลือเพียง MOD_ 21 ที่ยังขยันอยู่ แต่จะตามลบอยู่คนเดียวก็อาจเป็นภาระมาก ก็เห็นเขาพยายามอยู่น่ะ ผมเองแค่ตามดูแลเรื่องอื่นๆบ้างเท่านั้น

เอาเป็นว่า แม้เรื่องล็อคอินซ้อนของรายที่เป็นปัญหาที่ผมไม่ขอยุ่งอีก แต่หากล็อคอินซ้อนรายใดที่ถูกแบนโดย MOD ท่านอื่นไปแล้วผมจะช่วยลบทุกโพสต์ที่ค้างอยู่ครับ และก็อย่าแปลกใจว่าในกระทู้จะดูงงๆไปบ้าง เพราะจะใช้วิธีลบโดยไม่ดูเนื้อหา ดูแค่โพสต์ของเป้าหมายจะกำจัดทิ้งทั้งหมด

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:19

ลี?

ปล.มีใครจำได้บ้างไหมครับ ว่า ลี เคยใช้ชื่ออะไมาบ้าง?

จำไม่ได้หรอกครับว่าชื่ออะไรบ้าง แต่จำสันดาลควายแดงขี้กากของมันได้ โพสต์ไม่กี่โพสต์ก็รู้ว่าเป็นใคร 

#13 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:23

ขอให้กำลังใจ MOD_01 ครับ ผมเห็นด้วยกับที่ท่านทำ อย่าลดบทบาทลงเลยครับ

สำหรับคนไร้สำนึก ไม่มีอะไรต้องประนีประนอมหรอกครับ

#14 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

น่าเบื่อกับแดงบางจำพวกจริงๆนะครับ ไม่อยากเข้าไปโต้ตอบในบางกระทู้

แต่ด้วยความรู้สึกที่เปรียบเหมือนสมาชิกในบ้านคนหนึ่ง บางทีก็อดไม่ได้

ถ้ามาตั้งกระทู้แนวป่วนบอร์ด ยิ่งมีความรู้สึกเหมือนโดนแกล้ง ยิ่งอดไม่ได้ใหญ่

สมาชิกหลายๆรายคงคล้ายๆกับผม และหลายๆรายก็ต้องงดเข้าบอร์ด เพราะเบื่อ

ไอ้แดงประเภทตั้งกระทู้แล้วไม่รับผิดชอบ เมื่อตั้งกระทู้ใส่ร้ายคนอื่นเสร็จ

เมื่อมีสมาชิกเข้ามาให้ข้อมูลคัดง้าง ก็หายสรีระ หายหัว โดยที่ไม่มีเหตุผลมาลบล้างได้

แดงประเภทนี้น่าเบื่อ น่ารำคาญ และพาลให้น่าด่า

พวกสีแดงๆนี่  เลือกๆบ้างก็ดีครับม็อด จะใช้วิธีใหน แบบใด ก็สุดแล้วแต่

ผมว่านี่แหละวัตถุประสงค์ของกากพวกนั้น

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:18

ผมว่านี่แหละวัตถุประสงค์ของกากพวกนั้น

บางครั้งเคยคิดเบื่อเพราะเสียสมาธิ แต่แน่หละจะเข้าทางพวกมัน ก็เลยยังเข้าอยู่

แต่ไม่เข้ากระทู้พวกป่วนนี้เลย มาวอแวในกระทู้อื่นก็ไม่สนทนาด้วย  มองเหมือนอากาศธาตุ   B)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

จำไม่ได้หรอกครับว่าชื่ออะไรบ้าง แต่จำสันดาลควายแดงขี้กากของมันได้ โพสต์ไม่กี่โพสต์ก็รู้ว่าเป็นใคร 

ร้อยชื่อ สันดานเดิม  เป็นซิกเนเจ้อมันเลย  เอิ๊กๆๆๆ

#17 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:11

ให้กำลังใจ MOD และท่าน Ridkun

สรท.เป็นที่นิยมก็ลำบากผู้ดูแลหน่อย

และขอขอบคุณMOD และผู้ดูแลทุกท่านที่เอาใจใส่ติดตามอยู่เสมอ

#18 MOD_21

MOD_21

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:43

มาลงชื่อว่าอ่าน ครับ  ;) 

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

^

^

คุณม็อดยี่สิบเอ็ด ขยันมั่กๆ :D

สอยร่วงสอยร่วงตลอดเลยครับ

#20 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:39

*
POPULAR

นี่คือขยะที่ต้องเก็บกวาด หากได้ความร่วมมือที่ดีมีเครื่องมือที่เหมาะสมก็จะง่ายขึ้นมาก หากทำตามมีตามเกิดก็จะยากกว่าหน่อย แต่ไม่เกินความพยายาม

เอาเข้าจริง ต่อให้บ้าขนาดไหน พิมพ์มาเยอะแค่ไหน จะกี่โพสต์กี่กระทู้ หลบเลี่ยงไอพีอย่างไรแล้วMOD ท่านอื่นจับได้ เจอไม่กี่คลิ๊กหายเกลี้ยง ก็ดูกันไปใครอึดกว่ากัน

ผมไม่รู้ว่าเป็นใคร แต่ทุกราย เป็นคนเดียวกัน ไล่แบนจนบางชื่อยังไม่ทันได้โพสต์ก็มี  แม้หลายครั้งอาจแบนช้าไป แต่ที่พิมพ์มาทั้งหมดก็หายเกลี้ยงอยู่ดี

Attached Images

• Moderator Control Panel 2.png

#21 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:43

เข้ามาขอบคุณ MOD อีกครั้งครับ

#22 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:13

ขอบคุณน้ำใจ MOD_01 มากครับ

อย่าเพิ่งเสียกำลังใจครับ 

#23 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:22

นายเวรทำอยู่เป็นปี ไม่ช้า impact ก็หายไป ไม่มีใครสนใจเข้าไปอ่านก็เลิกไปเอง

กระทู้หมากเว่อก็ impact น้อยลงทุกที กระทู้เหล่านั้นเป็นเพียงแดนสนธยาที่ไม่สามารถเรียกร้องความสนใจ 

เวลา..จะเป็นตัวลบแรงปรารถนาของคนบ้าพลังในทางที่ผิด คนพวกนี้เสียหน้าไปเรื่อยที่ไม่มีใครใยดี  

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#24 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:31

ที่quoteกันยาวเป็นหางว่าวละครับ ทำไง?

#25 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

ขอขอบคุณ+ส่งกำลังใจให้ MOD ทุกท่านและคุณRidkun ด้วย

งานที่ทำเป็นงานอาสา ทำคุณประโยชน์ให้เวปอย่างมาก รวมถึงผู้เข้าชมทั่วไป

มารแดงผจญเป็นเรื่องธรรมดา อย่าท้อหล่ะ

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

:lol: วันเดียวสมัครครึ่งร้อย เขาก็ทำมาแล้ว... คนจิตปกติที่ไหนเขาทำกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:01

:lol: วันเดียวสมัครครึ่งร้อย เขาก็ทำมาแล้ว... คนจิตปกติที่ไหนเขาทำกัน

ที่สำคัญ มันไม่รู้ด้วยซ้ำนะครับว่ามันบ้า :D 

ยังเที่ยวคุยกร่าง อวดโม้ ข่มคนอื่นว่าเก่งไม่เท่ามันอยู่นั่นแล้ว

ทั้งที่มานเป็นคนบ้า   55555555

#28 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:05

ที่สำคัญ มันไม่รู้ด้วยซ้ำนะครับว่ามันบ้า :D 

ยังเที่ยวคุยกร่าง อวดโม้ ข่มคนอื่นว่าเก่งไม่เท่ามันอยู่นั่นแล้ว

ทั้งที่มานเป็นคนบ้า   55555555

เห็นหน้ายิ้มหลังประโยคแล้วหลอนทุกที นึกว่าอ่านความเห็นไอ่กากลี นักเยิ๊บมือในตำนาน สรท. ทุกครั้งเลย

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:08

นี่คือขยะที่ต้องเก็บกวาด หากได้ความร่วมมือที่ดีมีเครื่องมือที่เหมาะสมก็จะง่ายขึ้นมาก หากทำตามมีตามเกิดก็จะยากกว่าหน่อย แต่ไม่เกินความพยายาม

เอาเข้าจริง ต่อให้บ้าขนาดไหน พิมพ์มาเยอะแค่ไหน จะกี่โพสต์กี่กระทู้ หลบเลี่ยงไอพีอย่างไรแล้วMOD ท่านอื่นจับได้ เจอไม่กี่คลิ๊กหายเกลี้ยง ก็ดูกันไปใครอึดกว่ากัน

ผมไม่รู้ว่าเป็นใคร แต่ทุกราย เป็นคนเดียวกัน ไล่แบนจนบางชื่อยังไม่ทันได้โพสต์ก็มี  แม้หลายครั้งอาจแบนช้าไป แต่ที่พิมพ์มาทั้งหมดก็หายเกลี้ยงอยู่ดี

จริงผมค่อนข้างมั่นใจว่ายังมีล็อคอินอื่นอีกที่ใช้อยู่เป็นประจำ

แต่อย่างว่าล่ะ มันไม่มีหลักฐานจะไปชี้ชัด

แต่ในฐานะคนที่ถกเถียงกันอยู่บ่อย ๆ บางครั้ง ยาว ๆ เป็นหน้า

ผมมั่นใจว่าใช่ เพราะการใช้ภาษา การใช้คำบางคำ สำนวนบางสำนวน มันบอกได้

เหมือนกับเวลาที่เราคุยกับใคร(ในชีวิตจริง)เป็นเวลานาน ๆ เราก็จะรู้ได้ว่าสำนวนแบบนี้เป็นสำนวนที่ใครชอบพูด

ผมเดาเอา (เดาน๊ะครับ) ว่าอาจเป็นล็อคอินที่ต้องการจะถกด้วยข้อมูล และ ใช้ในเวลาที่อยู่คนละแห่ง (คนละ ip)

mod จึงอาจไม่ทันได้สังเกตุ และถึงแม้จะสังเกตุเห็นแล้ว ก็ยังยากที่จะยืนยัน

ผมเสนอให้ลบความเห็น และ กระทู้ หลังจากแบนล็อคอิน เพราะมันไม่แฟร์

เมื่อมีกฏ ก็ต้องยอมรับ ถูกแบนไปแล้ว จะกลับมาเขียนอีก มันก็ไม่ถูกต้องอยู่แล้ว

Edited by 55555, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:10.

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:19

ผมเสนอให้ลบความเห็น และ กระทู้ หลังจากแบนล็อคอิน เพราะมันไม่แฟร์

เมื่อมีกฏ ก็ต้องยอมรับ ถูกแบนไปแล้ว จะกลับมาเขียนอีก มันก็ไม่ถูกต้องอยู่แล้ว

โดยส่วนตัว  ผมเห็นด้วยนะครับที่ต้องลบคห.หมด(ซึ่งคุณม็อดทำอยู่แล้ว)

เพราะพวกนี้ต้องการกระสันอยากที่สุดคือ "มีตัวตน"

ลงโทษด้วยการแบน ไม่เจ็บแสบเท่าลบการดำรงอยู่ของมันจนเกลี้ยง

เหมือนการลงโทษข่มขืนน่ะครับ  ผมวัดจากตัวเองและผองเพื่อนผู้ชายรอบตัวนะครับ

โทษประหารชีวิต ยังไม่ทำให้เราหนาวขี้ได้เท่ากับตอนอ่านข่าวว่าเกาหลีใช้วิธีฉีดยาให้ฝ่อ หรืออเมริกาที่ฉีดเอสโตรเจนเข้าไปลดเทสโทสเตอโรน เพื่อลดอารมณ์ทางเพศและความก้าวร้าว :o  :o

อ่านข่าวนั้นน่ะ........ขอตายยังมีศักดิ์ศรีกว่าเลย

#31 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

มีคนบ้าที่ไหนครับที่รู้ตัวเองว่าเป็นบ้า

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#32 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:26

โดยส่วนตัว  ผมเห็นด้วยนะครับที่ต้องลบคห.หมด(ซึ่งคุณม็อดทำอยู่แล้ว)

เพราะพวกนี้ต้องการกระสันอยากที่สุดคือ "มีตัวตน"

ลงโทษด้วยการแบน ไม่เจ็บแสบเท่าลบการดำรงอยู่ของมันจนเกลี้ยง

เสนอว่าอย่าโควท เพราะจะเป็นภาระให้ม็อดที่ทำงานอาสาหนักอยู่แล้วต้องมาลบอีก

แต่บางที่เผลอโควทไปด้วยอาจไม่รู้ว่าเป็นรายนั้น  ก็ขอร้องให้เพื่อนๆย้อนกลับมาลบในเรปของตัวเองอย่างนี้จะแบ่งเบาภาระม็อดได้เยอะ

ที่เห็นไม่โควทก็มีพี่โทนี่ที่ทำประจำ

ของหนูไม่มีการโควทเด็ดขาดอ่านคำต้นๆดูก็รู้แล้วว่าใคร สคิบผ่านอย่างรวดเร็วด้วยความรังเกียจ

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:28

อะจ๊าก  ทู้ไปเร็ว

ดิทใหม่ๆ

^

^

มีคนบ้าที่ไหนครับที่รู้ตัวเองว่าเป็นบ้า

ล่าสุด  ผมอ่านข่าวซีนีเอด โอ คอนเนอร์  เธอรู้ตัวนะครับว่าจิตใจตัวเองมีปัญหา

เธอเขียนทวิตขอความช่วยเหลือด้วย

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:29.

#34 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:28

อ้อ! กระทู้ที่ตั้งใหม่โดยล็อกอินขยะก็ไม่เข้าเด็ดขาด ไร้สาระ

#35 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:30

ดูๆแล้วน่าจะทำกันเป็นทีมหรือเปล่าถ้าคนๆเดียวต่อให้บ้ายังไงก้ไม่น่าจะทำได้ขนาดนี้หรอก 

ถ้าไงมอดหรือเวปมาสเตอร์พอจะลองเช็คตำแหน่งที่อยู่จาก IP ได้ไหมครับอยากรู้จริงๆว่าโพสต์มาจากแถวไหน อาจอยู่แถวๆตึกไหนสักแห่งหรือที่ทำการพรรคใดพรรคหนึ่งก็ได้  -_-

#36 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

เข้ามาลงชื่อให้กำลังใจ Mod ทุกๆท่านครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#37 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

อะจ๊าก  ทู้ไปเร็ว

ดิทใหม่ๆ

^

^

ล่าสุด  ผมอ่านข่าวซีนีเอด โอ คอนเนอร์  เธอรู้ตัวนะครับว่าจิตใจตัวเองมีปัญหา

เธอเขียนทวิตขอความช่วยเหลือด้วย

คนที่รู้ตัวว่ามีปัญหาจะไม่มีปัญหา

เห็นเธอว่าจะกลับไป meds ต่อแล้วนี่ แต่ไม่เอาโรงบาล

ปัญหาทางจิตเวชเกิดจาก neurotransmitter ลดต่ำ

การแอดเข้าไปจึงเป็นเรื่องที่ need และ psychiatrist ช่วยได้หลังการประเมิน

( ชอบที่ซีนแอดไถหัวเหมือน Evey Hammond   :) )

#38 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:33

โดยส่วนตัว ผมเห็นด้วยนะครับที่ต้องลบคห.หมด(ซึ่งคุณม็อดทำอยู่แล้ว)

เสนอว่าอย่าโควท เพราะจะเป็นภาระให้ม็อดที่ทำงานอาสาหนักอยู่แล้วต้องมาลบอีก

แต่บางที่เผลอโควทไปด้วยอาจไม่รู้ว่าเป็นรายนั้น ก็ขอร้องให้เพื่อนๆย้อนกลับมาลบในเรปของตัวเองอย่างนี้จะแบ่งเบาภาระม็อดได้เยอะ

ที่เห็นไม่โควทก็มีพี่โทนี่ที่ทำประจำ

ของหนูไม่มีการโควทเด็ดขาดอ่านคำต้นๆดูก็รู้แล้วว่าใคร สคิบผ่านอย่างรวดเร็วด้วยความรังเกียจ

หนูอัอยช่างสังเกตุจริงๆ
แต่ไม่แน่ใจ ว่าผมเคยพลั้งเผลอไปบ้างหรือไม่
อย่างน้อย ถึงผมจะอดเข้าไปแสดงความเห็นในกระทู้ไม่ได้
ก็พยายามใหมอดทำงานให้น้อยที่สุด เท่าที่ทำได้ครับ

แต่ถ้าดูตัวอย่างที่มอดมาแปะให้ดู
ผมว่าเราคงกำจัดมันไม่ได้ง่ายๆ
นอกเสียจากจะมีมอดนั่งเฝ้าบอร์ดทีละ 2-3 คนคลอดเวลา

เป็นกำลังใจให้มอดทุกท่านครับ
แม้บางกรณี พวกท่านจะมีความเห็นไม่ตรงกันบ้าง
หรือการทำการใดๆ จะช้าไม่ทันใจสมาชิกบ้าง
ผมก็ว่าทุกท่านทำเต็มที่ที่สุดแล้ว
รวมถึงคุณริดกุนด้วย

หลายวันมานี้ เรายังคงได้เห็นกระทู้เถื่อนของไอ้ลีอยู่
แถมยังมีกระทู้โฆษณาตัวเองของบางคน
ยอมรับครับ ว่าเริ่มระอาที่จะเข้ามา
แม้ผมจะพยายามให้เกียรคิกับตำแหน่งของเขา
แต่ดูเหมือนเขากลับเลือกที่จะทำให้สมาชิกดูถูกเกียรติที่พึงจะมี
ด้วยการกระทำดังที่เห็น
วันนี้ กระทู้เหล่านั้นจึงเป็นกระทู้ขยะไม่ต่างกันเลย

หลายคนตั้งข้อสงสัย ว่าสองตัว เอ๊ย คนนี้
เป็นคนเดียวกันหรือไม่
ผมเชื่อว่าเป็นคนละคนครับ
เพราะรูปแบบความคิดดูจะต่างกันอยู่พอสมควร
แต่น่ารังเกียจพอกัน

คิดดูเล่นๆ ถ้าวันนี้ มีสมาชิกหรือตัวป่วนแบบไอ้ลี
และคนที่คุณก็รู้ว่าใครอีกสัก 4-5 คน
เสรีไทยคงเป็นแค่สนามในโรงเรียนยามปิดเทอม
ที่ไม่มีนักเรียนมาใช้
มีแต่หมามาขี้

ฝากมอดพิจารณาอีกแล้วครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#39 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:37

หนูอ้อยช่างสังเกตจริงๆ
แต่ไม่แน่ใจ ว่าผมเคยพลั้งเผลอไปบ้างหรือไม่
อย่างน้อย ถึงผมจะอดเข้าไปแสดงความเห็นในกระทู้ไม่ได้
ก็พยายามใหมอดทำงานให้น้อยที่สุด เท่าที่ทำได้ครับ

แต่ถ้าดูตัวอย่างที่มอดมาแปะให้ดู
ผมว่าเราคงกำจัดมันไม่ได้ง่ายๆ
นอกเสียจากจะมีมอดนั่งเฝ้าบอร์ดทีละ 2-3 คนคลอดเวลา

เป็นกำลังใจให้มอดทุกท่านครับ
แม้บางกรณี พวกท่านจะมีความเห็นไม่ตรงกันบ้าง
หรือการทำการใดๆ จะช้าไม่ทันใจสมาชิกบ้าง
ผมก็ว่าทุกท่านทำเต็มที่ที่สุดแล้ว
รวมถึงคุณริดกุนด้วย

หลายวันมานี้ เรายังคงได้เห็นกระทู้เถื่อนของไอ้ลีอยู่
แถมยังมีกระทู้โฆษณาตัวเองของบางคน
ยอมรับครับ ว่าเริ่มระอาที่จะเข้ามา
แม้ผมจะพยายามให้เกียรคิกับตำแหน่งของเขา
แต่ดูเหมือนเขากลับเลือกที่จะทำให้สมาชิกดูถูกเกียรติที่พึงจะมี
ด้วยการกระทำดังที่เห็น
วันนี้ กระทู้เหล่านั้นจึงเป็นกระทู้ขยะไม่ต่างกันเลย

หลายคนตั้งข้อสงสัย ว่าสองตัว เอ๊ย คนนี้
เป็นคนเดียวกันหรือไม่
ผมเชื่อว่าเป็นคนละคนครับ
เพราะรูปแบบความคิดดูจะต่างกันอยู่พอสมควร
แต่น่ารังเกียจพอกัน

ฝากมอดพิจารณาอีกแล้วครับ

Toilet Monster .. scare the dirt out of it   !

#40 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:07

หน้าสมัครสมาชิกอยากให้ใช้ระบบ "CAPTCHA" มาใส่ด้วยครับ
เอา bot run ปั้ม account สบายๆ เลยครับ

Edited by chaidan, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:07.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#41 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ตอนสมัครให้ใส่เบอร์ โทร แล้ว verify by sms ก็ได้นะครับ ให้มันลำบากเล่น ทั้งคนสมัคร ทั้งทางเว็บ :lol:

Edited by Octavarium, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:34.

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#42 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:51

ตอนสมัครให้ใส่เบอร์ โทร แล้ว verify by sms ก็ได้นะครับ ให้มันลำบากเล่น ทั้งคนสมัคร ทั้งทางเว็บ :lol:

เห็นด้วย ให้ผู้สมัครใหม่ ส่ง เอสเอ็มเอส มาขอรหัสเอง ก็ได้น่ะ เก็บตังค์จาก เอสเอ็มเอส มาอัพเกรด เซิฟเวอร์ได้ด้วย  :lol:

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#43 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:42

เป็นไปได้ขออำนาจ มด ให้ผมด้วยได้ไหม เป้าหมายผมคือ สำลี
ถ้ามันใช้อีโม ยิ้มผมจะตามลบเลย เหอๆ :lol:

#44 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:09

สู้ๆ ครับ Mod  คนชั่วมันจะชนะ ถ้าคนดีท้อแท้  หุหุ

อย่างที่เพื่อนสมาชิกหลายท่านว่าระอาที่จะเข้ามา ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามาสักพักนึงเหมือนกัน

เบื่อกระทู้ขยะ ของเหล่้าควายแดง  วันนี้เข้ามาก็เจอกระทู้โฆษณาตัวเองของ... อีก  แม่เจ้าเยอะจริงๆ

ไงก็สู้ๆ ครับ  ผมเหนื่อยใจแทนผู้ดูแลบอร์ดทุกท่านเหมือนกัน  ที่ต้องมารบกับทีมควายแดงหน้าด้านเหล่านี้ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#45 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:42

verify by email

ต้องห้ามใส่ email ซ้ำกัน

แค่นี้ก็ลำบากคนสมัครหลาย login แล้ว เพราะว่าต้องสมัคร email ใหม่อีกด้วย

ผมมี Email 20กว่า เมลล์ ผมก็สบายเลยน่ะซิ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ผมแนะนำให้เก็บค่าสมัครuserครับ จ่ายครั้งเดียวตอนสมัคร

ทำแบบเวปบอลอันโด่งดัง SS ตัดเกรียนออกไป เงินค่าสมัครuserจำนวนอาจจะไม่เยอะ แต่หากโดนแบนแล้วสัมครใหม่เรื่อยๆ ก็พอได้อยู่นะ

แต่นั่นหมายถึงMODต้องเฮี้ยบด้วยนะครับ เตือนเป็นเตือน แบนเป็นแบน !!

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน