Jump to content

- - - - -

จำนำประเทศรอบสอง

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:45

*
POPULAR

นโยบายของเพื่อไทย กำลังนำไปสู่การจำนำประเทศรอบสอง

จำนำรอบแรก มีจิ๋ว โกร่ง ทักษิณ ทนง

จำนำรอบนี้มี อีโง่ ไอ้ไวท์ลาย ....แล้วใครอีกล่ะ

รอบที่แล้ว ถังแตก เพราะจิ๋ว/อำนวย/ธปท. สู้ค่าเงิน แล้วมีไส้ศึก

รอบนี้ ถังแตกเพราะล้างผลาญเงินภาษี จนต้องกูเกินกำลังมาผลาญต่อ

รอบที่แล้ว เอาระบบการเงิน-ธนาคาร เป็นทุนไปกู้ไอเอ็มเอฟ

รอบนี้ เอาอะไรไปกู้กับใคร

ขอแรงระดมความเห็นด้วยครับ

#2 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:46

เอาพลังงาน กับที่ดินไปกู้ครับ

#3 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:51

รอบนี้ผมว่า ชีวิตคนไทยทั้งประเทศครัฟ

ต่อให้ชิหาย ก็หอบเงินหนีไปต่างประเทศได้ครัฟ
นายใหญ่ทำ flow chat แจกทุกคนไว้แล้ว
รุ่นแรกก็ ประชา นี่ไง เหอๆ
:v

Edited by gears, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:52.

#4 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:52

ผมเห็นด้วยเลยจานแอม

ผมว่ามันต้องการทุบให้ประเทศเละแล้วกลับมาซื้อแบบถูกๆ

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:27

คงไม่พ้น แปรรูป ไฟฟ้า ชัวร์

มันจ้องจะแปรรูปมานานแล้ว

ถ้าแปรรูปได้เมื่อไหร่ รับรองว่า มันยึดประเทศเบ็ดเสร็จแน่ครับ

ตอนนี้ มันครอง ปตท ก้อแทบจะกลืนประเทศไปละ

ไหนมันจะครองการสื่อสารอีก

ถ้าไฟฟ้าอีกอย่าง นะ

ไม่อยากคิด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:17

รอบนี้ผมว่า ชีวิตคนไทยทั้งประเทศครัฟ

ต่อให้ชิหาย ก็หอบเงินหนีไปต่างประเทศได้ครัฟ
นายใหญ่ทำ flow chat แจกทุกคนไว้แล้ว
รุ่นแรกก็ ประชา นี่ไง เหอๆ
:v

ผมไม่มีหลักฐานแต่ผมเชื่อแหล่งข่าว

ตอนนี้ทักษิณส่งเครื่องบินรับประชาไปอยู่ด้วยกันแล้ว

ประชาพิสูจน์ตัวเองแล้วว่ารับใช้นายสุดจิตสุดใจตอนลักพาตัวเหนือเมฆ2

เดิมพันสูงขึ้น เวลาเหลือน้อยลง รายการดันสุดซอยเรื่องเงินกู้และนิรโทษกรรมต้องเกิดขึ้น

แม้วมันรู้ดีว่าถ้ายุบสภาตอนนี้ถึงเผาไทยกลับมาได้แต่เสียงต้องลดลง

ขณะที่ความเคลือบแคลงสงสัยในตัวไอ้แม้วและเผาไทยของสังคมและบางปีกของเสื้อแดงจะเพิ่มขึ้น

ม็อบสวนลุมฯ ม็อบอุรุพงษ์ จะจุดติดหรือไม่ติดไม่รู้

แต่ตอนเผาไทยดันเงินกู้และนิรโทษกรรมสุดซอย มันจะจุดม็อบให้ติดเอง

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

ถ้าเอา "ที่นาแปลงน้อย" ของอิปูว์ไปจำนอง น่าจะกู้ได้ซักเท่าไหร่ o_O

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:23

ถ้าเอา "ที่นาแปลงน้อย" ของอิปูว์ไปจำนอง น่าจะกู้ได้ซักเท่าไหร่ o_O

ผืนนั้นอย่างเก่งก็โอเลี้ยงแก้วเดียวครับ

เป็น dump site ขยะเคมีเป็นพิษ

ใครอยากเสี่ยง?

#9 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:31

เสื้อแดง 15 ล้านคนพอไหวไหม บุคคลกลุ่มประชาธิปไตยคนคุณภาพเลยนะเนี่ย  -_-

#10 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:49

วิธีกินแบบบูรณาการทุกภาคส่วนหรือครับ ไม่ยากหรอก

เริ่มจากเอาเงินทุนสำรองไปค้ำประกันเงินกู้ โอกาสที่เงินทั้ง 2 ก้อนจะตกหล่นมีสูงมากเพราะตรวจสอบลำบาก

แล้วถ้า้เจ๊งขึ้นมาก็แค่หอบเงินหนีไปต่างประเทศ และก็ให้นอมินีมาซื้อของถูกๆ ที่รัฐบาลในตอนนั้นต้องขายเพื่อหาเงินมาใช้หนี้

แค่นี้ก็เป็นเจ้าของประเทศได้แล้วครับ จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง.....  :P

#11 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:26

เอากระหรี่ไปกู้ครับ -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#12 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

สงสารประเทศไทยครับ

#13 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

ผืนนั้นอย่างเก่งก็โอเลี้ยงแก้วเดียวครับ

เป็น dump site ขยะเคมีเป็นพิษ

ใครอยากเสี่ยง?

บ้านผมเขาเรียกตะบันหมาก

#14 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

เสื้อแดง 15 ล้านคนพอไหวไหม บุคคลกลุ่มประชาธิปไตยคนคุณภาพเลยนะเนี่ย  -_-

สิบห้าล้านเสียงนั่น มัดรวมกันไปถมทะเลที่สิงห์บุรีดีกว่าครับ 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#15 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

ผืนแผ่นดินที่สามารถผลิตอาหาร รวมถึงยาง ต้นไม้
ทรัพยากรธรรมชาติที่ยังเหลืออยู่ บนบกและ ทะเล

คงนำไปแปรเป็นเงินใช้หนี้

#16 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

คนแก้มยุ้ยตาวาว กะลังเล็งอยู่  รายนั้นหัวปักหัวปำเลยนะนั่น คงทุ่มหมดหน้าตัก  :lol:  :lol:  :lol:

#17 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

เอา อธิปไตย ของ ประเทศไทย ไป ขายกิน ครับ น้าแอมฯ

หลังจากที่ ขาย ได้สำเร็จไปแล้วรอบหนึ่ง

ด้วยการยก สิทธิสภาพนอกอาณาเขต ให้ กับ ฟารั้งหนังหมู ที่ อู่ตะเภา

แลกกับการอนุญาตให้ คุณทักษิณฯ เข้า ประเทศ มัน ได้ ๑ ครั้ง

ประเทศไทย ได้ กำไร มหาศาล หรือเปล่าไม่ทราบ แต่ ที่เห็น ไอ้คนที่เคยค้านหัวชนฝา

อย่าง เหวง กับ ธิดา หนี ไปเที่ยว ยุโรป ตอนที่เขากำลังค้าขายประเทศกันนี่ครับ

นี่ก็ติดใจ พยายาม จะทำกันอีก ด้วยการ แก้ไข รัฐธรรมนูญ มาตรา ๑๙๐ กันอยู่

ก็สบาย ตาม สไตล์ ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ กันเถอะครับ แล้วจะรู้ นรก มีจริงครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๑๗ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๗.๓๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#18 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

ที่จริงคำว่า

มันชัดเจนว่าวิกฤติคืออะไร ทำไมปชป. ไม่เล่นให้มันหนักและชัด

รออะไรอยู่

ถ้าเพื่อไทยเป็นฝ่ายค้าน คงไม่รอช้าที่จะเอามาใช้แน่นอน

#19 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:53

มันชัดเจนว่าวิกฤติคืออะไร ทำไมปชป. ไม่เล่นให้มันหนักและชัด

รออะไรอยู่

ถ้าเพื่อไทยเป็นฝ่ายค้าน คงไม่รอช้าที่จะเอามาใช้แน่นอน

ประชาธิปัตย์ เก่งในการนำวาทกรรมมาใช้ จริงครับ 

แต่ เพื่อไทย พัฒนา วาทกรรม และนำไปขยายผลต่อได้ดีกว่าครับ :)  

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#20 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:15

คงไม่พ้น แปรรูป ไฟฟ้า ชัวร์

มันจ้องจะแปรรูปมานานแล้ว

ถ้าแปรรูปได้เมื่อไหร่ รับรองว่า มันยึดประเทศเบ็ดเสร็จแน่ครับ

ตอนนี้ มันครอง ปตท ก้อแทบจะกลืนประเทศไปละ

ไหนมันจะครองการสื่อสารอีก

ถ้าไฟฟ้าอีกอย่าง นะ

ไม่อยากคิด

-_-  กำลังใช้วิธีตอนให้เล็กลง ด้วยการย้ายเขื่อนไปอยู่กระทรวงใหม่ กระทรวงน้ำแตกแล้วแดรกให้กระจายอะไรนั่นแหละขอรับ... ทางสหภาพฯก็รู้ตัวแล้ว อยู่ในขั้นตอนเตรียมการใหญ่อยู่ขอรับ...

:rolleyes:  เพิ่งทราบข่าวมาสดๆร้อนๆ พร้อมเบื้องลึกเรื่องเหียกหน้าด้านชิงของบริจาครุย เอิ๊กๆๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

ไอ้แม้ว นาทีนี้มันคิดแค่ตัวมันเป็นหลัก คงไม่ใช่แม้วอย่างที่แดงเคยบูชา

กังวลก็แต่อนาคตลูกหลานแหละครับ เพราะต้องอยู่รับกรรมกันอีกนาน   -_-

• wat likes this
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

ควายแดงไม่สนหรอกครับ เพราะเราเลือกแล้ว ขออย่างเดียวหญ้าอย่าแพงก็แล้วกัน :D

#23 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:29

ไอ้แม้ว นาทีนี้มันคิดแค่ตัวมันเป็นหลัก คงไม่ใช่แม้วอย่างที่แดงเคยบูชา

กังวลก็แต่อนาคตลูกหลานแหละครับ เพราะต้องอยู่รับกรรมกันอีกนาน   -_-

^_^  ทั้งลด ชม.เรียน ทั้งนโยบายตัดตอนทั้งหลาย มันบ่งบอกว่าเป็นการสร้างอนาคตขี้ข้าไว้รีดภาษี เหมือนกับปลุกระดมให้คนเป็นควาย ถวายชีวิตเป็นขี้ข้าอยู่กลุ่มหนึ่งทุกวันนี้ไงขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

เอาจานบิน ไปจำนำครับ

จำนำทั้งจานบิน และเหล่านักบิน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:55

กระทู้อำมาตย์ชัดๆ ผมสนับสนุนรัฐบาลยิ่งลักษณ์ 8 ปี

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#26 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:06

ผมมายืนยันครับ

ว่าการทำลายความมั่นคงทางเศรษฐกิจ การคลัง

โดยรัฐบาลดำเนินการเองนั้น

ได้ผลจริงแท้ แน่นอน

เรากำลังเดินไปสู่จุดนั้นอย่างเร่งรีบ และเร่าร้อน

ด้วยสิ่งที่อ้างว่า นโยบาย

ถ้าเราไม่ช่วยกันหยุดสิ่งนี้

ที่จะเกิดต่อ ไม่ใช่จำนำครับ

แต่เป็นการขายฝาก ซึ่งนับเวลานาฬิกาเป็นกลัก

หมดแล้ว หมดเลย

ใจหายครับกับสิ่งนี้

ผมเห็นด้วยเลยจานแอม

ผมว่ามันต้องการทุบให้ประเทศเละแล้วกลับมาซื้อแบบถูกๆ

นักธุรกิจการเมือง

มันเล็งแม่นนะ

เพราะทำมากับมือ รู้หมดทั้งระบบ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#27 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

รออะไรอยู่

จริงๆนะครับ ด้วยความเคารพ
ผมอ่านเฉพาะความเห็นนี้จบ....ผมกลับตีความไปว่า...ประเทศจะวิกฤติ เพราะว่าป.ช.ป. ไม่ทำอะไรอย่างนั้นหรือครับ

#28 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

รออะไรอยู่

ผมอ่านเฉพาะความเห็นนี้จบ....ผมกลับตีความไปว่า...ประเทศจะวิกฤติ เพราะว่าป.ช.ป. ไม่ทำอะไรอย่างนั้นหรือครับ

มองในแง่ข่าวสาร ผมคิดว่าการเมืองมันเหมือนเล่นชักคะเย่อ

ตอนนี้ฝ่ายโกงออกแรงอย่างหนัก ประเทศก็เทไปทางโกงแต่มีผลงาน

ฝ่ายตรงข้าม ไม่ออกแรงต้านทาน ก็ถือว่าแพ้นะครับ

ลองคิดดูว่า ขึ้นคัทเอ้าท์โตๆ 4 มุมเมืองว่า

แล้วมีคำขยายว่า

ก่อหนี้ 2,000,000,000,000 บาท เพื่อใคร

จะเกิดอะไรขึ้น

ประเทศจะวิกฤติ เพราะว่าป.ช.ป. ไม่ทำอะไร.....อาจจะจริงนะครับ

#29 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:23

ไม่ต้องไปช่วยไอ้พวกชั่ว ขายชาติพวกนี้คิดหรอกครับ..ว่าจะเอาอะไรไปขาย..มันคงคิดไว้หมดแล้ว

สิ่งที่ต้องคิด คือ ทำอย่างไร ไม่ให้มันทำอย่างนั้นได้กันดีกว่าครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#30 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

รออะไรอยู่

มองในแง่ข่าวสาร ผมคิดว่าการเมืองมันเหมือนเล่นชักคะเย่อ

ตอนนี้ฝ่ายโกงออกแรงอย่างหนัก ประเทศก็เทไปทางโกงแต่มีผลงาน

ฝ่ายตรงข้าม ไม่ออกแรงต้านทาน ก็ถือว่าแพ้นะครับ

ลองคิดดูว่า ขึ้นคัทเอ้าท์โตๆ 4 มุมเมืองว่า

ก่อหนี้ 2,000,000,000,000 บาท เพื่อใคร

ประเทศจะวิกฤติ เพราะว่าป.ช.ป. ไม่ทำอะไร.....อาจจะจริงนะครับ

ท่านแอมคะ ดิฉันว่าเหล่าขี้ข้าแดงคงนึกภาพไม่ออกหรอกค่ะว่า 2,000,000,000,000 บาทน่ะมันแค่ไหนเท่าไหร่ คงต้องแปลงตัวเลขเป็นบ้านได้กี่หลังหรือเป็นรถได้กี่คันฯ แล้วถ้าบวกดอกเบี้ยรวมเป็น 5ล้านล้าน ขี้ข้ายิ่งงงกันไปใหญ่

หรืออย่างน้อยต้องเอา 5ล้านล้านหารด้วยจำนวนประชากรให้ดูว่าพวกเขาและเราจะต้องแบกหนี้ของรัฐบาลนี้ไปคนละเท่าไหร่

โดยที่เราไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าเงินจำนวนที่กู้มาจะถูกโกงกินโดยบุคคลเพียงกลุ่มเดียวไปเท่าไหร่

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#31 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:31

รออะไรอยู่

สื่อที่ชาวบ้านทั่วๆไปดูอยู่เช่นทีวี หนังสือพิมพ์....ไอ้ที่เป็นกลางจริงๆ..ที่จะเปิดพื้นที่ให้ป.ช.ป. ลากไส้มันออกมา   มีบ้างไหมละครับ

และอีกอย่าง วันที่ป.ช.ป. ลงถนนจริงๆวันนั้น...ผู้คนที่อยากเห็นป.ช.ป. สู้บ้างทำอะไรนอกกรอบบ้าง ....ทำไมไม่ค่อยออกมาช่วยกันเล่าครับ....

#32 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ทำไมมันไม่เอาเงินตระกูลชิน กับเงินของครม.ทั้งหมดไปประกันเงินกู้ล่ะ จะได้รู้ว่ากู้มาเพื่อชาติจริงๆ :D

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#33 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:48

40 % ที่จะไปกู้จากต่างประเทศนั้นละ จะทำให้ประเทศลำบาก

ดอกเบี้ย 5 ล้านล้าน จะเป็นไปได้เหรอกู้นอกประเทศตั้ง 40%แหนะ

ว่าแต่ยังไม่รู้เลยจะไปกู้มาจากใหน???

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน