Jump to content

- - - - -

พี่สมจิตต์เยี่ยมมากค่ะ... ทำเอาวิสารเรว กะเด็ดผี "หงายเงิบ" ไปเลย !!

• Please log in to reply
112 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:44

https://www.facebook...540080506070084

คลิบ

#102 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

อย่าเลียกันมากนักนะครับ     กลัวน้ำลายกระเด็นเลอะบอร์ด

มันจะกระเด็นมาโดนผมด้วยซิ  นี่แหละปัญหา  ผมกลัวติดเชื้อ :lol:

I-SAT

โอ้ มีดาวเทียมเป็นของตัวเองด้วย 5555

ผมช่วยขยายให้นะ 

I-sat-Maew-E-hea-poo-Krajoo-Hunsen

55555

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#103 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:18

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#104 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:52

ดูช้างให้ดูหาง ดูพ่อให้ดูนาง

#105 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:39

ฟังแล้วเหนื่อยแทนคุณสมจิตต์เลย ดีที่แกใจแข็ง

แต่กลุ้มหนักคือนักข่าวคนอื่นมันไม่ช่วยพูดช่วยถามกันเลยรึไง อะไรไปอุดปากกันละนี่  :lol: 

ไปทีก็หวังซอง อิ่มหมีพีมัน เดี๋ยวก็มีอิเวนจัดพาไปเที่ยวโน่นเที่ยวนี่ มันจะขัดไปทำไม

หารู้ไม่ ในสายตายของคนที่แจก ที่พวกมันหลงบูชา เขาก็มองพวกมันไม่ต่างจากหมาข้างถนนเชื่องๆ ไร้ราคา

#106 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:52

อย่าเลียกันมากนักนะครับ     กลัวน้ำลายกระเด็นเลอะบอร์ด

มันจะกระเด็นมาโดนผมด้วยซิ  นี่แหละปัญหา  ผมกลัวติดเชื้อ :lol:

ติดเชื้อไล่ล่าข่มขู่นักข่าว แบบนี้มันหมาบ้าชัดๆ 

Edited by Bookmarks, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:56.

#107 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:46

ผมเห็น ปลายดอ มาตั้งกระทู้ ว่า

...ผมไม่อยากตอบคำถามคุณ และคุณสมจิตต์ทำหน้าที่เกินเลยความเป็นนักข่าว...  

มันยังไงกันนะ

:D

#108 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:49

ไม่มีคนที่ไหนเลียใครใน สรท. หรอก เห็นจะมีก็แต่ขี้ข้าบัตรเติมเงินนี่แหล่ะชอบเลียไข่แม้ว เลียหวีปู จนซีดแล้วม้าง -_-

นี่แหล่ะ สั น ด า น แดงเทียม เซี้ยมคนอื่นโดยเอาบรรทัดฐานตัวเองเป็นตั้งแล้วยัดเยียดความโสมมของตนอย่างหน้าด้าน  <_< 

ฮ่า ๆๆๆๆ  กลับไปทำหน้าที่เลียหวีและไข่ตามเดิมเหอะ  :rolleyes:

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#109 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:17

Edited by ดอกปีบ, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:18.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#110 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

I-SAT

ฮ่า...น้องใหม่เดาะภาษาปะกิตเลยเว้ยเอ้ย

ต้องตั้งสติและควบคุมอารมณ์หน่อยนะน้อง   ถ้าริจะเล่นบอร์ดการเมือง

ไม่งั้นมันจะเป็นเหยื่อให้คนอื่นเขาปั่นหัวเล่น :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#111 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:06

I-SAT

ฮ่า...น้องใหม่เดาะภาษาปะกิตเลยเว้ยเอ้ย

ต้องตั้งสติและควบคุมอารมณ์หน่อยนะน้อง   ถ้าริจะเล่นบอร์ดการเมือง

ไม่งั้นมันจะเป็นเหยื่อให้คนอื่นเขาปั่นหัวเล่น :D

:D ใช่ๆ... เหยื่อบางคนก็แนะนำได้ แต่ทำเองไม่ได้ ต้องควบคุมสติหน่อย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#112 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

เสื้อแดงชุมนุมไม่เห็นสมจิตรไป สงสัยหลงความหล่อของรัฐบาลอภิสิทธิ์ เลือกข้างชัดจน จุดยืนการต่อสู้และสื่อมวลชน ยังไม่ได้ครึ่งของสนธิ ลิ้มเลยด้วย

ตอนอภิสิทธิ์ก็โดนมาแล้วครับ

#113 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

เสื้อแดงชุมนุมไม่เห็นสมจิตรไป สงสัยหลงความหล่อของรัฐบาลอภิสิทธิ์ เลือกข้างชัดจน จุดยืนการต่อสู้และสื่อมวลชน ยังไม่ได้ครึ่งของสนธิ ลิ้มเลยด้วย

เสื้อแดงหลายจังหวัดตั้งด่านสกัดตำรวจทหารเข้ากรุง

http://prachatai.com/node/29119/talk

"ต่อมาเวลา 17.00 น. พล.ต.ต.คำรณวิทย์ เปิดเผยว่า ได้ทำการเจรจาและตกลงกับ นายกร แกนนำ มวลชนเสื้อแดง เป็นเวลากว่า 40 นาที โดยขอให้ผู้ชุมนุมเปิดเส้นทางให้ประชาชนได้ใช้สัญจรไปมาได้ตามปกติ เพื่อผ่อนคลายความเดือดร้อนของประชาชนที่มิได้มีส่วนเกี่ยวข้อง โดยนายกร ได้รับปากและยินยอมให้กลุ่มมวลชนเปิดเส้นทางให้เฉพาะประชาชนทั่วไป แต่จะกักกันหากพบว่ามีกองกำลังของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่เดินทางมาเพื่อเข้า ร่วมกับการปฏิบัติงานกับเจ้าหน้าที่ตำรวจที่กรุงเทพมหานครเท่านั้น โดยจะกักตัวและยานพาหนะทั้งหมดไว้บริเวณสนามฟุตบอลของชาวบ้านดังกล่าว"

"เวลา 18.00 น. ทางด้านฝ่ายกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งของ ภจ.ว.ปทุมธานี และเจ้าหน้าที่ตำรวจภูธรที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดรวมกว่า 600 นายต่างอยู่ในสภาพอิริยาบถพักผ่อน โดยมีเครื่องมือปราบจลาจล โล่ กระบอง สนับแข้ง หมวกกันน็อคเจ้าหน้าที่ปราบจลาจล เดินเท้าเข้าแถวรับอาหารกล่อง และน้ำดื่ม จากมวลชนคนเสื้อแดงที่เตรียมนำมาแจกจ่ายให้กับคนเสื้อแดง"

"ส่วนที่บริเวณถนนหน้าที่ว่าการอำเภอโนนสะอาด อ.โนนสะอาด จ.อุดรธานี กลุ่มคนเสื้อแดงประมาณ 5,000 คนได้ทยอยมาปิดถนนสายมิตรภาพขาเข้ากทม. หลังจากมีการตั้งด่านสกัดเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ให้เดินทางไปสมทบกำลังที่กรุงเทพฯ ตั้งแต่กลางดึกของคืนที่ผ่านมา โดยกลุ่มคนเสื้อแดงได้ทำการสกัดรถตู้ของเจ้าหน้าที่ภูธร จ.อุดรธานี 13 คัน และรถหกล้อ 2 คัน พร้อมยึดอาวุธปืน กระสุน โล่ กระบอง แถมปล่อยลมยางทำให้ตำรวจทั้ง 13 กองร้อยไม่สามารถเดินทางลงไปกรุงเทพฯได้ โดยบรรยากาศขณะนี้คนเสื้อแดงทำการค้นรถทุกประเภททั้งรถบัสโดยสาร รถตู้ รถปิคอัพ โดยให้เหตุผลว่าเพื่อสกัดกั้นไม่ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจลงไปสมทบกำลังที่แยกราชประสงค์ และจะปิดถนนควบคู่ไปกับการชุมนุมของคนเสื้อแดงที่กทม.อย่างต่อเนื่อง จนกว่ารัฐบาลจะยุบสภา"

"ทางด้าน นายวิเชียร ขาวขำ ส.ส.พรรคเพื่อไทย จ.อุดรธานี ให้สัมภาษณ์ผู้สื่อข่าวถึงกรณีกลุ่มคนเสื้อแดงปิดถนนสายหลักมุ่งหน้าเข้าสู่กรุงเทพมหานครในหลายจุดทั่วจ.อุดรธานีว่า การสกัดเจ้าหน้าที่ตร.ไม่ให้เดินทางลงไปสมทบกำลังที่กรุงเทพฯ เป็นความสมัครใจของคนเสื้อแดง นอกจากที่จ.อุดรธานีแล้วยังมีอีกหลายจุดในจ.ขอนแก่น เช่น อ.พล อ.สีดา และโคราช ทั้งนี้กลุ่มคนเสื้อแดงไม่ต้องการให้ตำรวจคนอีสานเดินทางไปปฏิบัติหน้าที่ หรือไปตายแทนรัฐบาล เพราะมีข่าวว่า รัฐบาลกำลังใช้คนยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจที่รักษาความสงบให้เสียชีวิต จากนั้นจะป้ายสีให้กับคนเสื้อแดง การสกัดกั้นไม่ให้ตำรวจลงกรุงเทพฯ เพื่อต้องการไม่ให้ตำรวจไปเสียชีวิต เพราะตำรวจมีหัวใจเสื้อแดงเต็มตัว แต่ก็ขัดไม่ได้เพราะเป็นหน้าที่และปฏิบัติตามคำสั่งของผู้บังคับบัญชา"

ตำรวจสมัยนั้นมีหัวใจเสื้อแดงเต็มตัว ถ้าตอนนี้ประชาชนไปทำแบบนั้นบ้าง ไม่ทราบจะได้รับความร่วมเหมือนตอนนั้นมั้ย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน