Jump to content

* * * * - 1 votes

!!!! อสส. ลงดาบ ม๊ากคอตก หลังจากม๊ากติดคุก ท่านคิดว่าใครมีโอกาสเป็น หัวหน้า ปชป ครับ !!!!

• Please log in to reply
158 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

http://www.matichon....atid=&subcatid=

ตามลิงค์บทความแนบครับ  น่าสนใจทีเดียว แต่ว่าลืมไป 1 คนหรือเปล่า  ดร ซุป ไงครับ 

profile และ บุคคลิค  ของม๊าก เทียบ กะ ดร ซุป  เหมือนดังกะขี้หมา กะไข่หงส์  

ถ้าได้ ดร ซุป มา ผมว่า ปชป ไปโลดครับ 

แล้วเพื่อนๆ คิดว่าไงครับ ถ้าม๊ากติดคุกแล้ว ใครจะมา  สุรินทร์ กรณ์ อภิรักษ์ หรือ ดร ซุป ครับ ลองแชกันคับผม 

:lol: :lol: :lol:

Edited by คนหนีทหาร, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:09.

#2 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

อ้ายแม้ว ชั่ว พ่อคุณไง

#3 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:37

เอาเข้าคุกให้ได้ก่อนเถอะ

#4 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:39

*
POPULAR

หลังจาก แม้ว ตาย  

ใครจะเป็นคนไทยที่  ชั่วติด อันดับโลก  

คนต่อไปครับ   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#5 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

คิดว่าถ้าไอ้แม้วตายแล้วจะได้ลงนรกขุมไหนดีกว่าไหม :lol:  :lol:  :lol: 

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#6 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

อีกละ ไอ มาร์คขึ้นสมองแล้ว ละเมอเพ้อฝันเป็นมาร์คเปล่า ไอขี้คารูตูด :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

รอดูกันมั๊ย ระหว่างมาร์คกับแม้ว

ใครจะถูกศาลตัดสินให้ติดคุกก่อนกัน

พนันกับผมมั๊ยล่ะเออ

:D  :lol:  :D  :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:44

ยังฝันเปียกอยู่อีกเหรอ ? ตื่นได้แล้ว ! 

#9 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

เริ่มจาก มาร์ค ติดคุกข้อหาอะไร ??

จขกท...ตอบด้วยนะครับ

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:47

http://www.matichon....atid=&subcatid=

ตามลิงค์บทความแนบครับ  น่าสนใจทีเดียว แต่ว่าลืมไป 1 คนหรือเปล่า  ดร ซุป ไงครับ 

profile และ บุคคลิค  ของม๊าก เทียบ กะ ดร ซุป  เหมือนดังกะขี้หมา กะไข่หงส์  

ถ้าได้ ดร ซุป มา ผมว่า ปชป ไปโลดครับ 

แล้วเพื่อนๆ คิดว่าไงครับ ถ้าม๊ากติดคุกแล้ว ใครจะมา  สุรินทร์ กรณ์ อภิรักษ์ หรือ ดร ซุป ครับ ลองแชกันคับผม 

ถ้าทักษิณ นักโทษหนีคุกไปเป็นเพื่อนเสธฺหนั่นและชุมพล.....

พรรคเพื่อไทยจะทนเปิดกิจการต่อไป หรือจะปิดที่ทำการ.....?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

หลังจาก แม้ว ตาย  

ใครจะเป็นคนไทยที่  ชั่วติด อันดับโลก  

คนต่อไปครับ

ลูกไอ้แม้ว

#12 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

ควายแดงเอ้ย... พวก ส.ส.เพื่อไทยดิ้นจะเอานิรโทษกรรมให้นายมัน

เมริงยังคิดว่า มาร์คจะได้ติดคุกอีกเหรอ ไอ้หน้าโง่

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#13 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:52

เพิ่งได้ยินมา..ว่า "ถ้าอยากรู้ว่าทักษิณคิดอะไร..ให้อ่านมติชน" ว่าเล่นข่าวเรื่องไหน..

จากบทความที่ จขกท. นำมาให้อ่าน ที่มีการกล่าวเพื่อพยายามโจมตีอภิสิทธ์ โดยเน้นไปเรื่องการเลือกตั้ง...

ผมตีความได้ว่า น่าจะมีการมองทางรอดทางการเมืองของไอ้แม้ว ไม่ว่า จะเป็นเรื่องเงิน เรื่องนิรโทษ เรื่องการชุมนุม

นั้นคือ การยุบสภาหนีปัญหา..แล้วใช้ผลการเลือกตั้งครั้งใหม่ ฟอกตัวให้ตัวเองอีกครั้ง..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#14 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:52

รอดูกันมั๊ย ระหว่างมาร์คกับแม้ว

ใครจะถูกศาลตัดสินให้ติดคุกก่อนกัน

พนันกับผมมั๊ยล่ะเออ

:D  :lol:  :D  :lol:

อันที่จริง แม้วถูกประกาศตัดสินไปแล้วครับ นานแล้วด้วย

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

แล้วเพื่อนๆ ......................................................................................................................................................................... ลองแชกันคับผม 

BTW, เองไม่คิดจะกด Like ให้เพื่อนๆของเอง(ถ้ามี)บ้างหรือ อย่างน้อยก็ล็อคอิน "CockRoachKiller" :rolleyes: 

Edited by Stargate-1, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:00.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

ถ้่าอีปู อีโอ๊ค ติดคุก ใครจะมาเป็นนายกต่อล่ะเนี่ย คดีจ่อแล้ว  :lol:

Edited by Bookmarks, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:28.

#17 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

ตามลิงค์บทความแนบครับ น่าสนใจทีเดียว แต่ว่าลืมไป 1 คนหรือเปล่า ดร ซุป ไงครับ

profile และ บุคคลิค ของม๊าก เทียบ กะ ดร ซุป เหมือนดังกะขี้หมา กะไข่หงส์

แล้วเพื่อนๆ คิดว่าไงครับ ถ้าม๊ากติดคุกแล้ว ใครจะมา สุรินทร์ กรณ์ อภิรักษ์ หรือ ดร ซุป ครับ ลองแชกันคับผม

เหนื่อยไหม (กับ) สิ่งที่เธอทำอยู่ สิ่งที่ฉันได้คอยเฝ้าดู ยิ่งรู้ยิ่งห่วงใย
เหนื่อยไหม (กับ) การที่ต้องร้องไห้ ให้กับเขาที่เธอปักใจ แต่ว่าเขาไม่เคยรับรู้เลย........

#18 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

ควายแดงติดหล่ม เค้าถีบหัวส่งควายแดงข้ามช็อตไปนิรโทษกรรมแล้วค่ะ :D  :lol:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#19 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

http://www.isranews..../24598-hrw.html

ตามลิงค์ข่าวแนบครับ  ถ้าสภา ทำตาม ข้อเสนอของ human right  ม๊ากติดคุกแน่ครับ 

ดังนั้น เชียร์ ดร ซุป ครับผม    :lol:  :lol: 

#20 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:48

เกลอ นี่ ท่าทางจะ ติดใต้เท้ามาร์ก 

แต่ก่อนคลั่งประชาธิปไตย ตอนนี้ก็คลั่งมาร์ก

ถ้าคิดได้เมือ ไร ฝ่ายประชาธิปไตยอย่างผม ยินดีต้อนรับเกลอ เสมอ นะ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#21 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:14

มาร์คไม่ติดคุกครับ เพราะ กฏหมายนิรโทษ ยกให้ ถ้าทำความผิดไว้
ขอตอบคำถาม อภิสิทธิ เวชาชีวะเป็นหัวหน้าพรรค ปชป.ครับ
:D

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:19

ใครจะติดคุกเหรอ??? ไม่มี้...!

ลืมมันซะเถอะ เขากดปุ่มรีเซ็ทกันแล้ว!

#23 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:29

ไป เ-สื-อ-ก อะไรกับพรรคเขาล่ะ ไม่ต้องห่วงหรอก มีตัวตายตัวแทนอีกเยอะแยะ...

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#24 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:37

คิดว่าม๊าคไม่มีทางติดคุกครับ

และม๊าคก้จะเป็นก้างขวางคอแม๊วไปเรื่อยๆ

ถึงจะยัดคดียังไง สร้างหลักฐานเท็จยังไง

หรือจะให้เต้นสภาโจ้กพูดหลอกสาวกแค่ใหน

ถึงพลาดมาคนที่ติดคุกจะเป็นเทือก ไม่ใช่ม๊าคครับ

คนหนีทหารคงไม่มีวันได้เห็นหรอกครับ

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:39

แม้วตายห่านไปแล้ว ม๊ากยังไม่ติดคุกเลย  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#26 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:43

หัวหน้า ปชป คนใหม่  ที่จะมาแทนอภิสิทธิ์ที่ติดคุก

คุณสมบัติต้องหล่อชั่วเลวเท่านั้น ถึงจะเป็น หัวหน้า ปชป ได้

งั้นก็ มากหน้าหลายตาเลยที่เดียวเชียว คุณสมบัติของหลายคนในพรรคนี้ครับ :lol:  :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#27 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:46

นายเวร- กิ้งก่าเปลื่ยนสี.JPG

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#28 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:49

ถ้าขนาดมาร์คติดคุกได้ ไอ้แม้วกับสมุนคงโดนประหารเจ็ดชั่วโคตะระ หละครับ 5555

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#29 ขาจร

ขาจร

น้องใหม่

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

http://www.isranews..../24598-hrw.html

ตามลิงค์ข่าวแนบครับ  ถ้าสภา ทำตาม ข้อเสนอของ human right  ม๊ากติดคุกแน่ครับ 

ดังนั้น เชียร์ ดร ซุป ครับผม    :lol:  :lol:

ไม่มีวัวปนเลยจริงๆนะ "คนหนีทหาร"

ไม่ดูตาม้าตาเรือเลยนะ ได้อ่านรายละเอียดของข่าวรีเปล่า?

เค้าพูดถึงคณะกรรมการ(เสียงข้างแม้ว),เจ้าหน้าที่รัฐ,แกนนำผู้ชุมนุมที่มือเปื้อนเลือดรวมทั้งอิโบ้ยและพรรคพวกที่จะโยนคำมั่นสัญญาที่ว่าจะหาความยุติธรรมให้กับผู้คนที่ถูกหลอกมาตายด้วยนะจ๊ะ

m123.gif คุณคือจุดอ่อนของควายแดง กิงๆ

#30 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

ไม่นิรโทษเเล้วเหรอ

#31 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

กระทู้นี้ไม่ได้ัตั้งขึ้นมาเพื่อให้พวกแมงสาบตอบหรอก

แค่ตั้งขึ้นมาเพื่อให้ควายแดงไม่มีสมองที่แอบเข้ามาอ่่าน

ได้ดีใจกันเล่น โดยที่พวกควายแดงที่แอบมาอ่านก็จะโดน

หลอกโดยไม่รู้ตัว

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#32 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:07

ให้พ่อแม้วเอาตัวให้รอดก่อนเถอะควายแดงเอ๊ยยยยย :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#33 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:16

หัวหน้า ปชป คนใหม่  ที่จะมาแทนอภิสิทธิ์ที่ติดคุก

คุณสมบัติต้องหล่อชั่วเลวเท่านั้น ถึงจะเป็น หัวหน้า ปชป ได้

งั้นก็ มากหน้าหลายตาเลยที่เดียวเชียว คุณสมบัติของหลายคนในพรรคนี้ครับ :lol:  :lol:

จินตนาการเป็นสมบัติของเสือแดงสินะครับ ได้รับสืบทอดมากันหมด  :lol:   :lol: ไม่มีวัวปน ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#34 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:46

พรรคประชาธิปัตย์อาจจะทายกันได้ไม่ยาก เพราะสมาชิกพรรคเค้าจะมองคนเด่นๆของพรรค แต่สำหรับเพื่อทุย นี่เดาใจไอ้ แม้วยาก แ ม่  ง อยากเอา here ตัวไหนมาเป็นหัวหน้าพรรคมันก็เอา ดูสิคนหนีทหารยังไม่กล้าเ สื อกเลย ถึงต้องมาเ สื อกพรรคประชาธิปัตย์ที่ตัวไม่ได้เลือกไง

Edited by แมกซิมัส, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:46.

#35 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:07

คนหนีทหาร ใน เสรีไทย ครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#36 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 04:46

ถ้า แม้ว ตาย คัยจะรับโดตรมรดกกรรมต่อไป หรือจะสิ้นชาติเชิ้อเลวนิรันดรกาล

#37 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:31

ไรว้า........

ผมว่าระดมพล ไปปิดนรก ซะตอนนี้

ยังมีผลต่อ ทัคคี่

มากกว่าเปลืองสมองคิดเรื่องปชป.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#38 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:32

มาร์คบอกให้ดำเนินคดี แต่เพื่อไทยบอก ปรองดองๆๆๆๆๆๆๆ  แล้วมันจะได้ติดมั้ยนี่คุกน่ะ

#39 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:40

เมื่อวานไฟดับ โคตระร้อนเลย ต้องซ่อมไฟเองครั้งแรกในชีวิต เฮ่อ....เปียก เ ห งื่ อ

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#40 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:12

ประชาธิปัตย์เป็นพรรคการเมือง มีระบบพรรค มีอุดมการณ์ การคัดเลือกต้องเป็นที่ยอมรับทั้งในและนอกพรรค  :)

แต่ผมสงสัยว่า ถ้า ทักษิณตาย เพื่อไทยจะกลายเป็นพรรคอะไร เป็นกี่พรรค โอ๊ค จะยังมีคนในพรรคนับถือไหม แล้วปูล่ะ จะกลับไปเป็นพริตตี้เหมือนเดิมหรือเปล่า 

จขกท.คิดว่าไงครับ  ;) ขอแค่ตอบครับ ไม่ต้องแชร์ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#41 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:15

คุณโอ๊ค โกงข้อสอบครับ แล้วต่อด้วยน้องไปป์ ที่โกงมาสคอตเชลซีครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#42 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

ยาก !

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#43 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:36

เอาไว้ให้มาร์คติดคุกจริง ๆ ก่อนค่อยถามก็ได้ ไอ่ควาย

แต่ พ่อ--ง ที่โดนตัดสินให้ติดคุกแล้วล่ะ เมื่อไหร่จะกลับมาติดให้กรูดูซักทีวะ o_O

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:40

กระทู้นี้ไม่ได้ัตั้งขึ้นมาเพื่อให้พวกแมงสาบตอบหรอก

แค่ตั้งขึ้นมาเพื่อให้ควายแดงไม่มีสมองที่แอบเข้ามาอ่่าน

ได้ดีใจกันเล่น โดยที่พวกควายแดงที่แอบมาอ่านก็จะโดน

หลอกโดยไม่รู้ตัว

ความฝันสลาย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

หัวหน้า ปชป คนใหม่ ที่จะมาแทนอภิสิทธิ์ที่ติดคุก

คุณสมบัติต้องหล่อชั่วเลวเท่านั้น ถึงจะเป็น หัวหน้า ปชป ได้

งั้นก็ มากหน้าหลายตาเลยที่เดียวเชียว คุณสมบัติของหลายคนในพรรคนี้ครับ :lol: :lol:

หาไม่ค่อยได้หรอกครับในพรรคนี้ แต่พรรคเพื่อควายเนี่ย ไม่มีมนุษย์เลยสัก เห็นตะกวดเดินเต็มไปหมดเลยนะ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก

#46 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:45

ถ้าประเทศชาติกลับเข้าสู่ความเป็นปกติสุขเมื่อไร  เมื่อนั้นเจ้าของกระทู้จะกลายเป็นคนไร้ค่า หนักแผ่นดิน

(จริงๆตอนนี้ก็เป็นแล้วหล่ะ แต่โชคยังดีที่คนเลวมันยังเยอะอยู่ เลยพอปะปนกันไปได้บ้างตามพวกที่มี)

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#47 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

:lol: ...กระบือแดงน่าจะตายก่อน หลังจากที่ข้าวของแพงขึ้นๆๆ หญ้าไม่มีจะแ-ด-ก

ม๊ากคงได้ติดคุกหรอกน่ะ

เอ๋..หรือว่าไอ้แม้วจะตายก่อนหว่า

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#48 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

แม้วตายแล้วใครจะตายตาม

#49 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

ถ้าตักขี้ตายไปมันจะไปขอนิรโทษกรรมกับยมบาลไหม

ซึ่งถ้านรกปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยคงสำเร็จ

เพราะเสียงส่วนใหญ่ของมันน่าจะไปรวมกันอยู่ที่นั่น

Edited by นิติราม, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:05.

#50 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:06

ถ้าม้ากติดคุก เหลี่ยมก็คงถูกตัดคอเเหละ  รากหญ้าไม่เกี่ยว ไฮโซเขาเเบ่งเค้กกัน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน