Jump to content

- - - - -

...ศาลถอนประกัน "สมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์"...

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

เป็น ว่าที่ พ.ต.ต.ครับ

แม่ยืนยันว่า แกป่วยทางจิต

ผมจบข่าว

ถ้ายืนยันตามหนังสือนั้นจริง ผมก็ขออภัย ปลายอ้อกอแขม

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#52 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

ผมจบข่าว

ถ้ายืนยันตามหนังสือนั้นจริง ผมก็ขออภัย ปลายอ้อกอแขม

ไม่เป็นไร แค่เถียงกัน

#53 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

ขอบคุณ สาวก "ไอ่แม้วหน้าตัวเมรีย" ที่เอาข่าวมาลง ทำให้รู้ว่า สมเกียรติ แมนกว่าไอ่แม้วอีกว่ะ 5555+

คนละเวอร์ชั่นครับ เมื่อเทียบสมเกียรติ กับทักษิณ

เหมือนเวิร์ดจุฬา (ก่อนวิน 3.1) กับวิน 8

แสดงว่าถ้าเทียบกัน เหลี่ยมเลวขั้นวินโดว์ 8 ส่วน อ.สมเกียรติอนุบาลเกินไป ความเลวยังห่างชั้นกับเหลี่ยมเยอะใช่ไหมครับ :rolleyes:

เหลี่ยม ติดอันดับ 1 ใน 5 ของสามโลกเชียวนา

หมายเหตุ...1 ใน 5  อาจเป็นอันดับที่ 1 หรือ 2 หรือ 3 หรือ 4 หรือ 5 ก็ได้  :lol:  :lol:  :lol:

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

ผมจบข่าว

จดหมายออกเมื่อไหร่หว่า  :huh:

#55 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

ไหนๆ คุณคนไทย916

จะพาผมออกทะเลแล้ว..เพราะอาจเห็นผมเป็นชาวประมง

ผมจบข่าว

จดหมายออกเมื่อไหร่หว่า   :huh:

หมายถึง ฉบับข้างบนนั้นหรือเปล่าครับ

แล้ว  มีกฎหมายล้างมลทินฯปี๕๐ มันหลังจดหมายข้างบนใช่ไหม

ปลายอ้อกอแขม ช่วยตอบ หน่อย 

เอกสารที่คุณอ้างมา โดน กฎหมายล้างมลทินฯปี๕๐ ชำระ ไปแล้วหรือยัง ถ้าชำระไปแล้ว คุณถึงไม่กล่าวถึงเรื่องนี้

อนึ่ง ต้องขออภัย ปลายอ้อกอแขม  ทีจะแท็ป หน้านี้ไปยัง เฟส ของ ท่านโดยตรง คุณคงไม่ขัดข้องนะครับ 

เพราะผมก็อยากรู้ว่าจริง เช่นกัน 

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#56 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:07

http://www.moj.go.th...s/1352_5126.pdf

wwwmojgoth-upload-main_law-uploadfiles-1

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:16

ว๊าาาาา......ไม่หนี หางจุกตูด แบบไอ้สาเลวบางตัว

อย่างนี้ก็ อดเป็นวีรบุรุษของพวกเสื้อแดง หน่ะสิครับ... :lol: :lol:

ไม่มีปัญญาหนีหรือเปล่า ?

อย่าเอาจิตใจ"ปลายอ้อฯ"วัดจิตใจอาจารย์สมเกียรติ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:20

ว๊าาาาา......ไม่หนี หางจุกตูด แบบไอ้สาเลวบางตัว

อย่างนี้ก็ อดเป็นวีรบุรุษของพวกเสื้อแดง หน่ะสิครับ... :lol: :lol:

น้ำหน้าอย่างนี้ จะไปอยู่ไหน 555555555555

น้ำหน้าอย่างทักษิณ นักโทษหนีคุกหนีไหน.....

มอนเตเนโกร เขมร......?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#59 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

น้ำหน้าอย่างนี้ จะไปอยู่ไหน 555555555555

น้ำหน้าอย่างทักษิณ นักโทษหนีคุกหนีไหน.....

จารย์ปุ ก็พูดเกินไป

#60 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:29

จารย์ปุ ก็พูดเกินไป

อยากให้"ปลายอ้อฯ" ห่วงใยอีกคน.....

โหรส่วนตัวของผมบอกว่า....

หลัง 17 พฤศจิกายน 2556...

น้องสาวจะต้องไปอยู่กับพี่ชายหรือไม่ ?

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:43

ถ้า มีปัญญา หลบหนี คือ ไม่ผิด?

หนีไปไหนไม่ได้ครับ จะไปไหน พม่าก็ด่าเขา เขมรก็ด่าเขา มาเลย์ก็ด่าอีก

สรุปว่าประเทศเพื่อนบ้าน เฮียสมเกียรติด่าหมด

ด่าถึงเมกา ด่าถึงยุโรป ตะวันออกกลาง..ดีอยู่คนเดียว

ไม่มีปัญญาหนีครับ

ถ้าไปได้ก็คงแค่เผ่าตองเหลือง หรือเผ่าขมุ หรือไม่ก็พวกว้าแดง

แต่กระเหรียง ไม่รับ...ยืนยันมาแล้ว !

ทักษิณ นักโทษหนีคุก เคยให้ทุนทำรัฐประหารฮวย เซงมาแล้วนะ จะบอกให้....

วันนี้ยังกอดกันดิกเลย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#62 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:45

ถ้า มีปัญญา หลบหนี คือ ไม่ผิด?

หนีไปไหนไม่ได้ครับ จะไปไหน พม่าก็ด่าเขา เขมรก็ด่าเขา มาเลย์ก็ด่าอีก
สรุปว่าประเทศเพื่อนบ้าน เฮียสมเกียรติด่าหมด

ด่าถึงเมกา ด่าถึงยุโรป ตะวันออกกลาง..ดีอยู่คนเดียว
ไม่มีปัญญาหนีครับ

ถ้าไปได้ก็คงแค่เผ่าตองเหลือง หรือเผ่าขมุ หรือไม่ก็พวกว้าแดง
 แต่กระเหรียง ไม่รับ...ยืนยันมาแล้ว !

ประเด็นของผมคือ ถ้าทำผิด แล้วหนี ครับ คือไม่ผิด ว่างั้น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#63 หัวใจแห่งเหตุผล

หัวใจแห่งเหตุผล

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:03

คุณปลายอ้อ...

คุณธรรม

มโนธรรม...

จริยธรรมของคุณอยุ่ที่ไหนครับ....

คุณถึงสรรเสริญคนหนีคดีอย่างสุดลิ่มทิ่มประตูขนาดนั้น....

แต่กับคนที่พูดว่าไม่หนี.....คุณกลับมองเขาต่ำต้อย....ไร้ปัญญาหนี....

คุณชอบคนตระบัดสัตย์แบบทักษิณ.....ขนาดหนักเลยเหรอครับ........

กับคนที่ยืนยันไม่หนี................มีสัจจะ.....คุณกลับทับถม...............

คุณคงเป็นพวก    สัตว์บุรุษ.....ไม่ใช่  สัตบุรุษ...

#64 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:12

คุณธรรม

มโนธรรม...

จริยธรรมของคุณอยุ่ที่ไหนครับ....

คุณถึงสรรเสริญคนหนีคดีอย่างสุดลิ่มทิ่มประตูขนาดนั้น....

แต่กับคนที่พูดว่าไม่หนี.....คุณกลับมองเขาต่ำต้อย....ไร้ปัญญาหนี....

คุณชอบคนตระบัดสัตย์แบบทักษิณ.....ขนาดหนักเลยเหรอครับ........

กับคนที่ยืนยันไม่หนี................มีสัจจะ.....คุณกลับทับถม...............

คุณคงเป็นพวก    สัตว์บุรุษ.....ไม่ใช่  สัตบุรุษ...

สำหรับคนแบบปลายแคม

หากมีเงินฟาดหัว

ถึงจะทำร้ายบุพการีของตัวเอง

ปลายแคมก็ยังด่าบุพการีครับ

#65 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

ตัวอย่างดีๆที่ไอ้แม้วควรเอาอย่าง  :lol:

น่าเสียดาย ที่ควายแม้ว ถึงตายก็ไม่ทำหรอก

เพราะแม้วใจปลาซิว

#66 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:10

"ฟ้องร้องเอาผิดกันจริงๆ สักที บอร์ดนี้คงจะมีมาตรฐานขึ้นอีกเยอะ"

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

คุณธรรม

มโนธรรม...

ชอบคนเช่นไร ก็เป็นคนเช่นนั้นแหละครับ ไอ้แม้วเลวอย่างไร ปลายdอ ก็ไม่ต่างกัน 

#68 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

ศาลเป็นอำมาตย์ ลำเอียง ไม่ยุติธรรม 

ยืมคำพูดของเสื้อแดงมาล้วนๆ :)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#69 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

http://www.manager.c...D=9560000134488

น.ส.พวงทิพย์ บุญสนอง ทนายความซึ่งดูแลคดีการชุมนุมของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย เปิดเผยกับ ASTVผู้จัดการออนไลน์ ว่า จากการตรวจสอบไปยังตำรวจ อัยการ และศาล ขณะนี้ไม่พบว่ามีการถอนประกันนายสมเกียรติตามที่มีข่าวออกมา

ซึ่งตามกระบวนการนั้นหากมีการร้องถอนประกันจริง ศาลจะนัดวันให้ผู้ที่ถูกร้องถอนประกันมาชี้แจงก่อนที่จะมีคำสั่งอย่างหนึ่ง อย่างใดออกมา

เช่น คดีของนายพิเชฐ พัฒนโชติ ศาลก็จะนัดวันเพื่อเรียกไต่สวน

นอกจากนี้ จากกรณีที่มีรายงานว่ากองบัญชาการตำรวจนครบาล 1 ออกหมายจับแกนนำที่จัดการชุมนุมที่สี่แยกอุรุพงษ์นั้น

จากการตรวจสอบไม่พบเช่นกัน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#70 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

ยังไม่มีคนไปร้องให้ถอน...

แต่ โกหกทีวี เอามาหลอกควายแดงว่า

ศาลถอนประกันแล้ว

ควายแดงก็เชื่องมากๆ รีบกระโดดงับออกมาโชว์โง่นอกปลักควายทันที :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน