Jump to content

- - - - -

คนกรุงเลือก "ยิ่งลักษณ์-สรยุทธ-ณเดชน์"เป็นบุคคลต้นแบบ

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:13

ทำแล้วได้อะไร  ประชาชนอยู่ดีกินดีขึ้นหรือเปล่า

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#52 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:22

..... ต้นแบบ มันมีอยู่ ๒ แบบ นะ

...  ต้นแบบ...ทำดี.....

... ต้นแบบ...ทำชั่ว....

#53 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

ผลเต็มๆ

นักการเมือง ท่านใดที่ท่านคิดว่าบุคคลที่เป็นแบบอย่างที่ดีมากที่สุด  
ร้อยละ 25.6 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร
ร้อยละ 19.7 อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
ร้อยละ 16.0 ชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์
ร้อยละ 12.2 ชวน หลีกภัย
ร้อยละ 05.7 เฉลิม อยู่บำรุง
ร้อยละ 05.3 ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ
ร้อยละ 04.1 สมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์
ร้อยละ 02.6 จตุพร พรหมพันธุ์
ร้อยละ 02.5 พร้อมพงศ์ นพฤทธิ์
ร้อยละ 02.3 อลงกรณ์ พลบุตร
ร้อยละ 02.0 กรณ์ จาติกวณิช
ร้อยละ 02.0 เทพไท เสนพงศ์

งงมากกับบางซื่อ จตุพร  พร้อมพงศ์ ????

ลองมาดู 5 อันดับแรก

ร้อยละ 25.6 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร
ร้อยละ 19.7 อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
ร้อยละ 16.0 ชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์

สังเกตนะครับ หากไม่ใส่ซื่อนายชวนคะแนนอภิสิทธิ์ไปถึง 30 % ได้ไม่ยาก

และเช่นกัน

หากใส่ซื่อ ทักษิณเข้ามา ยิ่งลักษณ์ก็ไม่ถึง 25 %

หากไม่ใส่ชื่อเฉลิม ณัฐวุฒิ เข้าไป คะแนนนายชวนรวมกับอภิสิทธิ์สองคนรวมกันก็ไม่แน่ว่าจะชนะยิ่งลักษณ์คนเดียวหรอกครับ

ยังไม่นับคะแนนชูวิทย์อีก

ไม่รู้จริงๆใช่ไหม?

ตั้งแต่เฉลิมลงมารวมกันยังไม่ถึง 20 เลยหรือไม่ใช่

หากการสำรวจหนนี้ยึดว่าต้องเป็นคนที่ทำงานอยู่ แน่จริงใส่ ชัชชาติ ลงไปสิ  กล้าไหม?  เอาคนนี้มารับรองยิ่งลักษณ์ไม่ถึง 20

นี้ใส่ ชวน กรณ์ ลงไปด้วย  แต่อีกซีกเลือกมาแต่ละคน............

การเลือกซื่อมีผลอย่างมาก ต่อการลงคะแนนหรือสัดส่วน  ผมเจอมาเยอะจ้างให้ลงเลือกตั้งตัดคะแนนอีกฝ่าย  กางผลทั้งหมดมองเห็นทันที

Edited by sigree, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:28.

#54 คนกรุงเต้บ

คนกรุงเต้บ

น้องใหม่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:38

ผลเต็มๆ

นักการเมือง ท่านใดที่ท่านคิดว่าบุคคลที่เป็นแบบอย่างที่ดีมากที่สุด  
ร้อยละ 04.1 สมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์

งงมากกับบางซื่อ จตุพร  พร้อมพงศ์ ????

สังเกตนะครับ หากไม่ใส่ซื่อนายชวนคะแนนอภิสิทธิ์ไปถึง 30 % ได้ไม่ยาก

และเช่นกัน

หากใส่ซื่อ ทักษิณเข้ามา ยิ่งลักษณ์ก็ไม่ถึง 25 %

หากไม่ใส่ชื่อเฉลิม ณัฐวุฒิ เข้าไป คะแนนนายชวนรวมกับอภิสิทธิ์สองคนรวมกันก็ไม่แน่ว่าจะชนะยิ่งลักษณ์คนเดียวหรอกครับ

ตั้งแต่เฉลิมลงมารวมกันยังไม่ถึง 20 เลยหรือไม่ใช่

หากการสำรวจหนนี้ยึดว่าต้องเป็นคนที่ทำงานอยู่ แน่จริงใส่ ชัชชาติ ลงไปสิ  กล้าไหม?  เอาคนนี้มารับรองยิ่งลักษณ์ไม่ถึง 20

นี้ใส่ ชวน กรณ์ ลงไปด้วย  แต่อีกซีกเลือกมาแต่ละคน............

การเลือกซื่อมีผลอย่างมาก ต่อการลงคะแนนหรือสัดส่วน  ผมเจอมาเยอะจ้างให้ลงเลือกตั้งตัดคะแนนอีกฝ่าย  กางผลทั้งหมดมองเห็นทันที

ยิ่งลักษณ์ + เฉลิม + ณัฐวุฒิ  = 36.6

อภิสิทธิ์ + ชวน = 31.9

ให้รวมกรณ์เข้าอีกคนเลยด้วยเอ้า ก็ยังได้แค่ 33.9

หากเอาชัชชาติลงไปเหรอครับ คะแนนของชูวิทย์ก็คงวิ่งไปลงที่ชัขชาติอีกสัก 8% ไงครับ

เอายิ่งลักษณ์ + เฉลิม + ชัชชาติ แล้วคะแนนของ ปชป ทั้งพรรคยังไงก็ไม่เท่่าครับ

#55 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

โพลล์หน้าแหก! 3สำนักทายผิด ทั้งเอแบค-สวนดุสิต-บ้านสมเด็จฯ

ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#56 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:18

ผลเต็มๆ

และเช่นกัน

ยิ่งลักษณ์ + เฉลิม + ณัฐวุฒิ  = 36.6

อภิสิทธิ์ + ชวน = 31.9

ให้รวมกรณ์เข้าอีกคนเลยด้วยเอ้า ก็ยังได้แค่ 33.9

หากเอาชัชชาติลงไปเหรอครับ คะแนนของชูวิทย์ก็คงวิ่งไปลงที่ชัขชาติอีกสัก 8% ไงครับ

เอายิ่งลักษณ์ + เฉลิม + ชัชชาติ แล้วคะแนนของ ปชป ทั้งพรรคยังไงก็ไม่เท่่าครับ

เอาตัวเลขคุณเลยนะ

36.6 กับ 33.9

วัดค่าได้ไหม?  ต่างกัน 3 % เมื่อเอาผลรวม

คุณมองว่าชัชชาติจะตัดชูวิทย์  ขำนะ ผมว่าเขาจะตัดยิ่งลักษณ์  ชูวิทย์ได้สิ่งที่เรียกว่า ตะแนนอิสระเหมือนเลือกตั้งผู้ว่า กทม

โพลล์ปัจจุบันซ้อนเงื่อนไขเยอะ  ซ่อนทำไมไม่รู้  เหมือนสำรวจให้เพื่อไทยชนะใน กทม แต่แพ้ทุกครั้ง

หนนี้สำรวจ 1406 จากประชากรทั้ง กทม 7 ล้านคน

อัตราส่วนราวๆ  1 : 5000 เหมาะสมเนอะ

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:18

โพลวิปริต  :lol:

#58 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:31

โพลโรงบาลบ้าป่าว คร๊าฟฟฟ

#59 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

เสี่ยว

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#60 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

ความสุขเล็กๆ น้อยๆ ของควายแดง  :lol:

#61 bird

bird

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

บอกตรง ๆ ....

ตั้งแต่เรียนจบมา..ไม่เคยเชือถือการจัดทำโพลของนักวิชาเกิน เลย

ยิ่งภาระหน้าที่ อาชีพที่ใช้หาเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง...ได้พบผู้คนมากมาย

หลายฐานะ หลายตำแหน่ง หลาย ๆ ทัศนคติ

ยิ่งตอกย้ำผลโพล ที่นักวิชาเกินจัดทำกัน...

แบบสอบถามมีทั้งหมดไม่เกิน 10 ข้อ แล้วก็ใช้ดินสอในการกรอกแบบ

คนไหนตอบไม่ตรงใจ...ลบ..แล้วสอบถามใหม่ ให้ครบตามจำนวนแบบ

แย่ยิ่งกว่านั้น...คือ...นั่งเทียนเขียนขึ้นมาเอง..

ประชากร   ล้านคน....สุ่มตัวอย่าง พันเศษ...ยังไม่ถึง...0.00 % เลย

ที่น่าแปลกใจ...มักจะมีผลโพล..ในช่วงเวลาที่เรทติ้ง...ตก แบบ สุด ๆ

#62 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:27

แต่ผมมองผลสำรวจ เหมือนสอบถามว่า แต่ละสายอาชีพ คุณเห็นใครผ่านทางสื่อมวลชนมากกว่ากันนะ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#63 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:49

ด้วยความเชื่อมั่นในตัวเอง

และข้อมูลทั่วไปชั่วมั่ง ดีมั่ง

นำมาพิจารณา

ถ้าเป็นไปตามที่ว่านี้ เห็นท่าผมคงเลิกนับถือคนกรุงเทพ

เพื่องพ้อง คนรัก กัลยาณมิตร เห็นท่าเมื่อพบกันต้องทำเป็นมองไม่เห็นแล้วรีบจ้ำ

มาว่ากันเล็กๆ

๑ ตัวอย่างนักการเมืองคือยิ่งลักษณ์ เข้าใจว่าคนที่ตอบส่วนใหญ่อยู่ในภาวะไม่ปกติ

อนุญาตให้คนกรุงเทพโกรธได้ครับ

เพราะว่าหลังจากที่ท่านโกรธผมแล้ว

ก็....นิรโทษได้ครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:57

ผมไม่เชื่อผลโพลนี้ครับ  หัวเด็ดตีนขาดผมก็ไม่เชื่อ

เพราะถ้าคนกรุงเทพเลือกยิ่งลักษณ์กับสรยุทธ์เป็นคนต้นแบบจริงๆ

คะแนนเสียงเลือกตั้งผู้ว่ากทม. กับตอนศึกเลือกตั้งใหญ่ พรรคชั่วๆนั่นคงไม่สอบตกระนาวกราวรูดถึงขนาดนี้

คนกรุงเทพไม่ใช่ควาย ที่จะมาสนตะพายเล่นง่ายๆ

gladiator 1.jpg

#65 tu249cm

tu249cm

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:39

โพลของวิทยาลัยครูบ้านสมเด็จฯไปถามคนกรุงเทพเฉพาะเขตที่มีสส.พรรคเพื่อไทยหรือเปล่า ผลเลยออกมาเช่นนี้

ยิ่งงมากกับผลโพลข้อที่ บอก ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้เด็จพี่ เป็นนักการเมืองที่เป็นแบบอย่างที่ดี  

อ่านผลแล้วทำให้ความเชื่่อถือในโพลนี้ให้ศูนย์คะแนน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#66 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:50

เบื่อโพลหากินพวกนี้จริงๆ ครับ เกาะสถาบันการศึกษาแล้วเข้าไปหากินกับการหลอกลวงชาวบ้าน เห็นแล้วอนาถ ยุคโกง ตอแหล หลอกลวงแล้วได้เงิน

#67 Hima

Hima

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:03

เเหม่เเกนนำเผาเมืองก็ติด คนกรุงเทพลืมเร็วจริงๆเจ้าค่ะ

Edited by Hima, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:03.

#68 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:58

ยิ่งฮัก  = ตัวอย่าง ของความโง่ บื้อ ด้อยปัญญา

สุรยัก = โกงตามน้ำ เอาประโยชน์เอาตัว สื่อเลือกข้าง

น เดช = ดาราบ้าบ้องกัญชา ดูดเสมอยามว่าง ๆ แถม รามอินทรา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน