Jump to content

- - - - -

ตาเถรหก! กลัวตกรถไฟ ASTV ตัดสินใจด่วน ถ่ายทอดสดชุมนุม 31 ตค.

• Please log in to reply
80 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:18

The most funny thread of all.  Given combining the force, you are no match to the mighty red shirt or Thaksin clan.  And now you  keep biting each others like a dog.  

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:24

The most funny thread of all.  Given combining the force, you are no match to the mighty red shirt or Thaksin clan.  And now you  keep biting each others like a dog.  

วันนี้กินเอสโตรเจนแล้วเหรอยัง  เดี๋ยวฮอร์โมนไม่บาลานซ์ จะติ๊งต๊องหนักกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้

gladiator 1.jpg

#53 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:31

protecter

ขาประจำ

Posted Today, 06:52

จขกท ครับ

มีแนวร่วมเยอะก็ดีแล้ว

ไม่ควรยุแหย่นะครับ

เป็นเพื่อนยังไงก็ดีกว่าเป็นศัตรูนะครับ

ใอ้มาร์ค เป็นหุ่นให้ ใอ้หน้าดำ + พรรคร่วมเชิด เพื่อโกงกิน....โดยมีไข่แมงสาป เป็นผู้ปกป้อง และ ทำร้าย พธม ...ซึ่งออกมาเปิดโปงความชั่ว

^^

คนกดไลค์ อ่านซิกเนเจอร์คุณคห.นี้หรือยังครับ

อย่า "โลกสวย" ครับ  ดูคนให้ดูที่"ธาตุแท้" ครับ

ไม่ต้องอ่านครับ เห็นชื่อก็เห็นถึงลิ้นไก่แล้วคนพวกนี้

ด่าคนอื่นมากๆ จนมองไม่เห็นความชั่วตัวเอง ยิ่งโพสต์

ยิ่งประจานตัวเอง

#54 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:33

เป็นไรมากมายครับพี่ๆน้ำด่าง?

กะอีประโยคแค่ "กลัวตกรถไฟ" 4 พยางค์เนี่ยนะ.....ผมหมายรวมถึงม็อบอื่นทุกม็อบที่โดนแก๊งนี้เสียดสีด่าทอครับ ไม่เกี่ยวกับปชป.เจ้าเดียว

แค่ 4 พยางค์นี่นังทำเอาดิ้นกันจะเป็นจะตาย ถึงกับน้อยใจจะไม่ถ่ายทอดสดกันเลยทีเดียว

แล้วตอนด่าม็อบคนอื่น ด่าปชป.ขายชาติ ขายตัวให้แม้วนี่....ไม่เห็นนึกว่าคนอื่นเขาจะเสียใจนิ

คนเรามันสิ้นคิดจริงๆ คิดว่าตัวเองถูกอยู่คนเดียวในโลก

ปล. เิอเอสทีวีจะถ่ายทอด ผมไปบอกให้มันเลิกถ่ายทอดได้เหรอครับ

ท่านจูกัดเป็นผู้บริหารเอเอสทีวีเหรอครับ ถึงสั่งยกเลิกได้??

ผมงงงนิ???? :blink:

คุณผึ้ง

คุณแกล้งไม่เข้าใจหรือไม่เข้าใจจริงๆเนี่

ประเด็นของผมคือ

ถ้ามันจะถ่ายทอดสดเนี่ย  คุณรู้สึกไม่ดีใช่เปล่า เห็นตั้งกระทู้

ก็เลยมาถาม

เรื่องด่ากัน กระแนะกระแหน ถีบหัวกัน กัดกันยังกะหมาเนี่ย

มันก็เป็นกันมาตลอดอยู่แล้ว มันก็มาจากทั้ง 2 ฝั่งนั่นแหละ ใช่ไหมล่ะครับ

มันเกี่ยวอะไรกับการถ่ายทอดครับ

ผมต้องการรู้แค่นี้

คือถ้าไม่ต้องการเนี่ย ก็บอกมา

ผมก็ไปบอกต่อแค่นั้นแหละ

ผมก็พอรู้นิสัยของทางแป๊ะเหมือนกัน

ถ้าสาวกฟ้าออกมาด่ากันแบบนี้ เขาก็ไม่ถ่ายทอด

ก็แค่นั้น

ประเด็นคืออย่ามาทำตีสำนวน

เขาถ่ายทอดให้ คุณตอบมาดิ ว่า คุณโอเคหรือเปล่า

มันเกี่ยวอะไรกะน้อยอกน้อยใจ

ผมเห็นคนน้อยอกน้อยใจมาเยอะแล้วในห้องนี้

ผมไม่ชอบให้มา กัดกัน ในเวลาแบบนี้

แต่ถ้าต้องการกัดกัน

ก็กัดกันได้ ไม่มีปัญหา

ใช้ตรรกะตอบกันครับ

เอาไหม ถ้าเขาจะถ่ายทอดให้

แฮปปี้

หรือคิดว่าเขาเข้ามาตีกิน

หรือคิดว่ามาเข้าร่วมเพราะกลัวตกกระแส

หรือคิดว่า ต่างคนต่างอยู่ไม่ต้องมายุ่งกัน

คุณจะเอายังไงล่ะ คุณผึ้ง

ผมไม่ใช่ผู้บริหารหรอก

แต่ผมรู้ว่า วิธีที่จะทำให้แป๊ะเลิกถ่ายทอดนั้นน่ะ มันทำยังไง

ผมรู้วิธีนั้น และผมก็คิดว่า คุณผึ้งก็รู้ ไม่งั้นไม่ตั้งกระทู้กากๆอย่างนี้ออกมาหรอกครับ

ดังนั้น

ด่ากันครับ กัดกันให้เยอะๆ กัดกันให้เต็มที่เลย

เหลืองกะฟ้า

เอากันให้ตายไปข้างนึง

แบบกระทู้นี้แหละ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#55 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:36

ขอให้เพื่อน ๆ ใจเย็น ๆ กันนะ

คุณ protector กับ คุณ ขงเบ้ง ก็เพื่อน พันธมิตร ผม

คุณ ผึ้งน้อย ก็ เพื่อน ปชป สุดเลิฟ ของผม

ดังนั้น เพื่อให้ บอร์ด และ สมาชิก ของเรา เป็นปึกแผ่น

ขอให้ ลง ๆ กัน นิดหนึ่งครับ ผม

ได้แต่ขอร้อง อะครับ ผมคงไม่มีเหตุผล อะไร

ไปเปลี่ยนใจ เพื่อน ๆ แต่ใจ น้อย ๆ

มัน กำลังร้องไห้ อะครับ ที่เห็น เพื่อน ๆ เถียงกัน อะครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:37

คุณผึ้ง

คุณแกล้งไม่เข้าใจหรือไม่เข้าใจจริงๆเนี่

ถ้ามันจะถ่ายทอดสดเนี่ย  คุณรู้สึกไม่ดีใช่เปล่า เห็นตั้งกระทู้

ก็เลยมาถาม

เรื่องด่ากัน กระแนะกระแหน ถีบหัวกัน กัดกันยังกะหมาเนี่ย

มันก็เป็นกันมาตลอดอยู่แล้ว มันก็มาจากทั้ง 2 ฝั่งนั่นแหละ ใช่ไหมล่ะครับ

มันเกี่ยวอะไรกับการถ่ายทอดครับ

ผมก็พอรู้นิสัยของทางแป๊ะเหมือนกัน

ถ้าสาวกฟ้าออกมาด่ากันแบบนี้ เขาก็ไม่ถ่ายทอด

ก็แค่นั้น

เขาถ่ายทอดให้ คุณตอบมาดิ ว่า คุณโอเคหรือเปล่า

ผมเห็นคนน้อยอกน้อยใจมาเยอะแล้วในห้องนี้

ผมไม่ชอบให้มา กัดกัน ในเวลาแบบนี้

แฮป***

หรือคิดว่ามาเข้าร่วมเพราะกลัวตกกระแส

หรือคิดว่า ต่างคนต่างอยู่ไม่ต้องมายุ่งกัน

แต่ผมรู้ว่า วิธีที่จะทำให้แป๊ะเลิกถ่ายทอดนั้นน่ะ มันทำยังไง

ผมรู้วิธีนั้น และผมก็คิดว่า คุณผึ้งก็รู้ ไม่งั้นไม่ตั้งกระทู้กากๆอย่างนี้ออกมาหรอกครับ

ดังนั้น

ด่ากันครับ กัดกันให้เยอะๆ กัดกันให้เต็มที่เลย

เหลืองกะฟ้า

เอ่อ  ผมไปลามถึงบุพการีท่านจูกัดตรงไหนหรือครับ  ถึงได้เคาะแป้นออกมาได้บอกวุฒิภาวะทางอารมณ์ของท่านขนาดนี้

ช่วยยกประโยคที่ผมทำให้ท่าน "เดือด" เหมือนราดน้ำร้อนมาด้วยครับ เพราะผมไม่รู้จริงๆว่าล่วงเกินท่านตรงไหน ถึงใช้คำว่าผมตั้งกระทู้กากๆ

โตๆกันแล้วครับท่าน อายุก็มากแล้ว  ใจร่มๆ สูดลมหายใจลึกๆก่อน แล้วค่อยๆตอบก็ได้นะครับ

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:40

คุณ protector กับ คุณ ขงเบ้ง ก็เพื่อน พันธมิตร ผม

คุณ ผึ้งน้อย ก็ เพื่อน ปชป สุดเลิฟ ของผม

ดังนั้น เพื่อให้ บอร์ด และ สมาชิก ของเรา เป็นปึกแผ่น

ขอให้ ลง ๆ กัน นิดหนึ่งครับ ผม

ได้แต่ขอร้อง อะครับ ผมคงไม่มีเหตุผล อะไร

ไปเปลี่ยนใจ เพื่อน ๆ แต่ใจ น้อย ๆ

มัน กำลังร้องไห้ อะครับ ที่เห็น เพื่อน ๆ เถียงกัน อะครับ

รับทราบครับ  

แต่ผมไม่มีปัญหานะครับท่าน  เป็นคนไม่เอาอ่าวเอาแก๊สอะไรกับใครอยู่แล้ว  แค่ถามเฉยๆ  ไม่ตอบก็ไม่ว่ากัน

ปล. ใครจะสุภาพก็สุภาพให้ตลอด  จะหล่อก็หล่อให้ตลอดครับ  ไม่งั้นผมงง  เพราะผมมันคนซื่อบื้อ :lol:  :lol:

#58 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

คุณผึ้ง

ก็เลยมาถาม

ก็แค่นั้น

แฮป***

ดังนั้น

เหลืองกะฟ้า

เอ่อ  ผมไปลามถึงบุพการีท่านจูกัดตรงไหนหรือครับ  ถึงได้เคาะแป้นออกมาได้บอกวุฒิภาวะทางอารมณ์ของท่านขนาดนี้

ช่วยยกประโยคที่ผมทำให้ท่าน "เดือด" เหมือนราดน้ำร้อนมาด้วยครับ เพราะผมไม่รู้จริงๆว่าล่วงเกินท่านตรงไหน ถึงใช้คำว่าผมตั้งกระทู้กากๆ

โตๆกันแล้วครับท่าน อายุก็มากแล้ว  ใจร่มๆ สูดลมหายใจลึกๆก่อน แล้วค่อยๆตอบก็ได้นะครับ

ผมไม่เข้าใจว่า กากๆ นี่มันแรงมากเหรอ

ถ้าแรงมากผมขอโทษด้วยแล้วกัน

ผมบอกตามตรง

ผมเบื่อการทะเลาะกันเองแบบนี้

และก็ไม่เข้าใจว่า

ไอ้แป๊ะมันถ่ายทอดเนี่ย มันไม่ดีกับการชุมนุมพรรคปชป.มากเลยเหรอ

ถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ขึ้นมาเนี่ย

มันมีจุดประสงค์เพื่ออะไรครับ

คุณต้องการอะไรครับกับกระทู้นี้

ให้สาวกฟ้ามารุมด่าเอเอสทีวี

แล้วเอเอสทีวีไอ้แป๊ะก็ไม่พอใจแล้วก็ยกเลิกการถ่ายทอด

คุณตอบผมมาสิครับ

คุณตั้งกระทู้มาทำไม

คุณก็ไม่ใช่เด็กอมมือแล้ว

เวลานี้เป็นเวลาอะไรคุณถึงมาตั้งกระทู้ครับ

ตอบมานะครับ

ไม่กากก็ได้ครับ

ผมขอถอนคำพูดและขอโทษแล้วกันถ้ามันแรงเหลือเกินกับคุณนะครับ

ตอบมาครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#59 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

...Mincing

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#60 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

เหอะ เหอะ  ผมว่าเถึยงกันเรื่องถ่ายทอด ไม่ถ่ายทอด น่าจะเข้าใจผิดนะ เพราะผม

ไม่คิดว่าเขาจะถ่ายทอดชนิดตั้งกล้องถ่ายทอดทั้งวันทั้งคืนหรอกครับ

การถ่ายทอดสดของเขาก็เหมือนกับที่เขาทำที่สวนลุมบ้าง อุรุพงษ์บ้างนั่นแหละ คือ

ถ่ายทอดสดเป็นบางช่วงเวลาเท่านั้น ซึ่งมันก็เป็นปกติของทีวีแทบทุกช่อง ถ้าเขาจะทำ

แต่ที่ ASTV มาพูดนี่ ผมมองว่าเป็นแค่บอกให้รู้ เพราะเดี่ยวจะไม่เข้าใจ เนื่องจากเดิมก็

เหน็บแนมเขามตลอด แล้วอยู่ ๆ โผล่เข้ามาถ่ายทอดนี่แปลว่าอะไรเท่านั้น อย่าไปเถียงกัน

เลยครับ

#61 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:08

ถ้ามีศัตรูคนเดียวกัน ก็จงลืมความขัดข้องหมองจิตในอดีต

อย่าใช้อารมณ์ทำลาย ผลประโยชน์ของส่วนรวม

เวลานี้ไม่ใช่บรรยากาศของการ เสียดสีซึ่งกันและกัน

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#62 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

ใครจะทำอะไรก็ทำไปในกรอบกฎหมาย ครับสำหรับผม ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#63 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:30

Mighty because they got "enough" people? Thank you for entertaining me.  :lol:  :lol:  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#64 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:53

ด้วยคนค่ะ เบาๆกันทุกฝ่ายก็แล้วกันค่ะ สงสารคนอยู่ไกลบ้านบ้าง รอดู ASTV เพราะดูได้ อันอื่นดูไม่ค่อยได้ค่ะ

ยังไงก็คิดถึงเมื่อความรักยังหวานชื่น อยากถามว่าเจตนารมย์ของทั้งเหลือง ฟ้า สลิ่มไม่ได้อยู่ที่ไล่ระบอบไอ้แม้วหรอกเหรอคะ

แล้วเราจะปล่อยให้ควายแดงเข้ามาหัวเราะเยาะทำไมคะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#65 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:03

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#66 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:34

กระทู้นี้ลุ้นซะไลค์จะหมดแล้วจร้าาาาาาาาาาา

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#67 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:59

หึึหึ ..คนที่ลืมบุญคุณคนทำอะไรไม่เจริญวะเวัย สาวกแมงสาบ

#68 นีโอ

นีโอ

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:19

หึึหึ ..คนที่ลืมบุญคุณคนทำอะไรไม่เจริญวะเวัย สาวกแมงสาบ

ทักษิณคิดได้แบบคุณโบต้า ก็ดีอ่ะสิ  ปชป.จะได้ไม่เหนื่อยเหมือนตอนนี้

#69 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:25

https://www.facebook...&type=1

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#70 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:28

ทักษิณคิดได้แบบคุณโบต้า ก็ดีอ่ะสิ  ปชป.จะได้ไม่เหนื่อยเหมือนตอนนี้
อย่ามาโทษแม้วเลย โทษพวกตัวเองดีกว่า ฝีมือไม่ถึง ไม่พัฒนา ความคิดเดิมๆ นักกฏหมายเต็มพรรค เล่นแต่การเมืองอยู่นั้น

#71 นีโอ

นีโอ

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:36

อย่ามาโทษแม้วเลย โทษพวกตัวเองดีกว่า ฝีมือไม่ถึง ไม่พัฒนา ความคิดเดิมๆ นักกฏหมายเต็มพรรค เล่นแต่การเมืองอยู่นั้น

ในสายตาผม ปชป.ทำความดีกว่าทักษิณมาก เพราะทักษิณทำชั่วไว้กับแผ่นดินเกิดมากมายกว่าคนไทยในยุคนี้

#72 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:37

เอ้า ผม

ถ้ามันลำบากมากนัก

ไม่ต้องถ่ายทอดอะไรก็ได้นะครับ

แค่หัดหุบปากหมาๆ เสียบ้างก็พอ

ผมถามว่า

จะให้ถ่ายทอดไหม

ในเมื่อเขาไม่บอกว่าลำบากในการถ่ายทอดสด และเขาเต็มใจจะถ่ายทอดให้

สาวกเสื้อฟ้า ลำบากหรือเปล่า

หรือคิดว่านี่เป็นการเกาะกระแส

เขาก็วิจารณ์ไปตามระเบียบ เพื่อให้เห็นว่านี่ไม่ใช่การ "เกาะ" พรรคปชป.นะ

หรือว่าไม่เข้าใจกันอ่ะครับ

คือเขาถ่ายทอดสดก็ว่าเขาขอ "เกาะ" ไปกับปชป.ด้วย

เขาก็มีวิจารณ์พอหอมปากหอมคอ

หรือว่า "วิจารณ์" คืออันเดียวกับ "ถ่ายทอด" ครับ

ผมถามเรื่อง

ถ่ายทอดสดครับ

เห็นด้วยไหม

ถ้าไม่เห็นด้วยบอกมาเลยครับ

เห็นด้วยให้ถ่ายทอดนะคะ และก็ขอบคุณมาก แต่ถ้าถ่ายทอดแล้วมาทำท่าใหญ่โต ทวงบุญทวงคุณกันไปตลอดก็ไม่ต้องลำบากหรอกค่ะ

โดนจิกๆกัดๆเล็กๆน้อยๆ ไม่น่าทำเป็นฮึดฮัดมากมายขนาดนี้นะคะ  เห็นที่เวทีสามเสน คุณสุเทพกล่าวขอบคุณเอเอสทีวีไปแล้วนะคะ ขอบคุณก่อนที่จะขอบคุณช่องบลูสกายซะด้วย

อ้อ  แต่ถ้าเห็นว่า ความเห็นของคนในบอร์ดเสรีไทย สำคัญกว่าคำขอบคุณของคุณสุเทพบนเวทีสามเสน ก็ขอความกรุณาต่อสายบอกเอเอสทีวีให้งดการถ่ายทอดสดได้เลยค่ะ

จะรอดูการงดถ่ายทอดสดผู้ชุมนุมประท้วงของเอเอสทีวี อันเนื่องมาจากความเห็นคัดค้านการถ่ายทอดสดของสมาชิกบอร์ดเสรีไทยนะคะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#73 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:27

เป็นอะไรกันไปหมดไม่ทราบ ทำไมไม่เหมือนบรรยากาศที่สามเสนเมื่องวานนี้เลย
ทั้งมือตบ เสื้อฟ้าตบ ร่วมกินข้าววงเดียวกัน ร่วมมือร่วมใจกันประกาศจะรบกับไอ้
แม้วกับเหล่าขี้ข้า ไม่ชนะไม่กลับ

แต่....

ในบอร์ดที่มีทั้ง ASTV และ BLUE SKY รบกันไม่เสร็จ เลิกรบ มาลดทิฐิลงบ้างก็ได้ครับ
แพ้เขาไปศึกหนึ่งแล้ว ยังจะให้เขาชนะอีกศึกหนึ่งหรือครับ ไหนบอกว่าศึกครั้งนี้แพ้ไม่ได้ไง

#74 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:08

Let me help,

เทือกกั๊กสู้ไม่สุดซอย แม้วถีบหัวแดงสั่งโหวตปิดเกม

** "เทือก"เดิมพันชีวิตแต่ไม่ลาออกส.ส.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เวลา 16.30 น. นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ส.ส.สุราษฎร์ธานี พรรคประชาธิปัตย์ ได้เดินทางมายังที่ทำการพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมกับให้สัมภษณ์ก่อนเดินทางไปพบปะผู้ชุมนุมที่บริเวณสถานีรถไฟสามเสน ว่า การออกกฎหมายล้างผิดในลักษณะที่รัฐบาลนี้กำลังทำ ไม่มีประเทศไหนในโลกเขาทำกัน โดยฝ่ายรัฐบาลดื้อด้าน ใช้พวกมาข่มเหง เพราะฉะนั้น วันนี้เป็นหน้าที่ของประชาชนเจ้าของประเทศที่จะลุกขึ้น

อย่างไรก็ตาม เวทีที่พรรคประชาธิปัตย์จัดขึ้นนี้ จะจบตั้งแต่ยังไม่ได้เปิดได้เลย หากน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ออกมาประกาศว่า ยอม และถอน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ออกจากสภา เท่านั้น ตนก็จะกลับบ้าน แต่ถ้าไม่มีการถอน ก็สู้จนกว่าจะถอน ส่วนจะยืดเยื้อหรือไม่ต้องไปถามประชาชน เพราะต่อไปนี้ตนทำงานร่วมกับประชาชนเต็มตัวแล้ว

นายสุเทพ กล่าวด้วยว่า การต่อสู้เพื่อต้านกฎหมายนิรโทษกรรมนั้น ใครอยู่ที่ไหนในประเทศไทย ก็ทำได้ ไม่ว่าจะ กทม.หรือต่างจังหวัด โดยคนที่อยู่ต่างจังหวัด ก็ไปรวมกับหน้าศาลากลางจังหวัดได้ทุกจังหวัด

http://www.manager.c...D=9560000136164

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#75 eAT

eAT

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:11

ถ้ามีศัตรูคนเดียวกัน ก็จงลืมความขัดข้องหมองจิตในอดีต

อย่าใช้อารมณ์ทำลาย ผลประโยชน์ของส่วนรวม

เวลานี้ไม่ใช่บรรยากาศของการ เสียดสีซึ่งกันและกัน

ก็ถูแล้วนี่ มีศัตรูร่วมกันคือ "มาร์ค"

นี่ก็เห็นเสื้อเหลืองเนียนไปตั้งกระทู้ด่ามาร์คอีกล่ะ

กรุณาอย่าลืม "มาร์คเลวกว่าทักษิณ 3 เท่า"

Edited by eAT, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:11.

#76 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:48

ตอนนี้ควายแดงกัดเละ พวกสลิ่มก็มากัดกันอีก  ประเทศไทยเดินหน้า ชัยโย  :D

#77 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:52

เป็นอะไรกันไปหมดไม่ทราบ ทำไมไม่เหมือนบรรยากาศที่สามเสนเมื่องวานนี้เลย
ทั้งมือตบ เสื้อฟ้าตบ ร่วมกินข้าววงเดียวกัน ร่วมมือร่วมใจกันประกาศจะรบกับไอ้
แม้วกับเหล่าขี้ข้า ไม่ชนะไม่กลับ

แต่....

ในบอร์ดที่มีทั้ง ASTV และ BLUE SKY รบกันไม่เสร็จ เลิกรบ มาลดทิฐิลงบ้างก็ได้ครับ
แพ้เขาไปศึกหนึ่งแล้ว ยังจะให้เขาชนะอีกศึกหนึ่งหรือครับ ไหนบอกว่าศึกครั้งนี้แพ้ไม่ได้ไง

พธมเก่าอยู่ที่สามเสน ขี้ข้าไอ้แป๊ะด่า ปชปอยู่หน้าจอ ASSTV ต้องแยกคนสองกลุ่มนี้ออกจากกันให้เด็ดขาดนะคะ 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#78 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:56

เห็นด้วยให้ถ่ายทอดนะคะ และก็ขอบคุณมาก แต่ถ้าถ่ายทอดแล้วมาทำท่าใหญ่โต ทวงบุญทวงคุณกันไปตลอดก็ไม่ต้องลำบากหรอกค่ะ

โดนจิกๆกัดๆเล็กๆน้อยๆ ไม่น่าทำเป็นฮึดฮัดมากมายขนาดนี้นะคะ  เห็นที่เวทีสามเสน คุณสุเทพกล่าวขอบคุณเอเอสทีวีไปแล้วนะคะ ขอบคุณก่อนที่จะขอบคุณช่องบลูสกายซะด้วย

อ้อ  แต่ถ้าเห็นว่า ความเห็นของคนในบอร์ดเสรีไทย สำคัญกว่าคำขอบคุณของคุณสุเทพบนเวทีสามเสน ก็ขอความกรุณาต่อสายบอกเอเอสทีวีให้งดการถ่ายทอดสดได้เลยค่ะ

จะรอดูการงดถ่ายทอดสดผู้ชุมนุมประท้วงของเอเอสทีวี อันเนื่องมาจากความเห็นคัดค้านการถ่ายทอดสดของสมาชิกบอร์ดเสรีไทยนะคะ

ผมเข้ามาถามนี้ เพราะผมยืนอยู่ในมุมของพรรคปชป.

ผมถึงเข้ามา ถ้าผมยืนอยู่มุมแป๊ะ ผมไม่เข้ามาหรอก

คนโง่ย่อมไม่เข้าใจหรอกครับ อธิบายไปก็เมื่อยมือเปล่าๆ

คุณผึ้งตั้งกระทู้ด่าไอ้แป๊ะ ด่าเสื้อเหลืองไปกี่กระทู้แล้ว ผมเคยเข้ามาว่าอะไรหรือเปล่า

คุณผึ้งก็รู้อยู่นี่  เคยเจอกับผมที่กระทู้ไหนบ้างล่ะ

เพราะผมรู้ว่ามันมีเหตุผลที่จะด่า ที่จะจิกกัดไอ้แป๊ะและแก๊งเหลืองที่ตั้งชื่อกันสวยหรู

ผมไม่เคยยุ่ง เพราะ ไอ้แป๊ะ ก็น่าโดนด่าเหมือนกัน

ผมกะว่าจะหยุดกัดแล้วนะ

บังเอิญมาเจอคุณเขียนประชดประชันเข้ามา ไม่ตอบคงจะทำให้คุณหงุดหงิด

ในคำที่คุณเขียนมา มีเหตุมีผลตรงไหนบ้าง

ดีแต่แก้ตัวอีกว่า จิกกัดเล็กๆน้อยๆ อันนี้มีความคิดหรือเปล่า

ความเห็นคนในบอร์ดมันบานปลายได้หรือเปล่า ไม่งั้นเขาจะเรียกว่าพลังของไซเบอร์หรือ

คิดบ้างไหมว่า กระทู้นี้มันกำลังจะเป็นเหมือนน้ำผึ้งหยดเดียวให้เกิดการบานปลาย

ถึงถามไงว่า เหตุผลอะไร

ยังมาบอกว่าจิกกัดเล็กๆน้อยๆ  นี่คือคำแก้ตัวที่ ทุเรศและซึนมากๆ

จิกกัดเรื่องทีเขามาช่วยเนี่ยนะ เล็กๆน้อยๆ

เป็นตัวคุณเองโดนมั่งรู้สึกยังไงล่ะ 

หรือว่าเกิดมาไม่เคยช่วยเหลือใคร เลยไม่รู้สึก

คุณมองยังไงว่าทำท่าใหญ่โต ทวงบุญทวงคุณ ใครทวงบุญทวงคุณครับ

ผมเขียนโพสต์มาอ่านไม่เข้าใจหรือไม่ได้อ่านครับ

ผมทวงบุญทวงคุณตรงไหนครับ

มันไม่เกี่ยวอะไรเลยกับเรื่องขอบคุณ ใครขอพวกคุณให้ขอบคุณล่ะ

แค่ว่าจะไปจิกกัดกระแนะกระแหนเขาทำไม มันมีเหตุผลอะไรล่ะ

ก็ไม่มีใครตอบ

ตกลงก็เลยไม่รู้ว่าใครเป็นคนดี ใครจอมปลอม และใครหน้าด้านกันแน่

เวลาที่ต้องการความร่วมแรงร่วมใจกัน กลับยังมีใจมาจิกกัดคนที่ช่วยเหลืออีก

พอตั้งกระทู้ขึ้นมา เหล่าบรรดาสาวกเสื้อฟ้า ทั้งจริงทั้งปลอมก็ฮือเข้ามารุมจิกกัดกันอีก

เมื่อวานถ่ายทอดตั้งแต่ 5 โมงเย็นยันเลิก

แถมใน manager radio ก็มีอัดเสียงเก็บไว้ให้ฟังย้อนหลังได้อีก

ไม่ได้ถ่ายทอดสั้นๆนะครับ

งานนี้ผมยังคิดว่า ไอ้แป๊ะมันคงกินวิกซอลพิงค์เข้าไป ก็เลยถึงขั้นนี้

อุรุพงษ์มันยังไม่ถ่ายทอดเลย

เขียนมายาวยืดเนี่ย จะเข้าใจหรือเปล่า

หรือยังอยากจะจิกกัดต่อ ก็เอา ผมได้เสมอ

เวลานี้มันเห็นกันชัดแล้วแหละ ว่า ใครของจริงใครของปลอม

ใครรักและหวังดีกับ ปชป.จริงๆ

เอาไปคิดกันก็แล้วกัน

Edited by จูกัดขงเบ้ง, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:57.

#79 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:18

มิน่าไอ้แม้วไม่ได้กลับบ้านแน่ๆ สั่งฆ่าพวกเดียวกัน ทั้งๆ ที่พวกควายแดงออกมาเพื่อชุมนุมเพื่อมัน หลอกให้มาตายข้างถนน แล้วก็เหยียบศพควายแดงพวกนี้ เพื่อกลับบ้านแบบไม่ต้องติดคุก  :lol:

#80 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:02

ไม่สบายใจครับ

ในการศึกนั้นถือกันว่า

ศัตรูของศัตรูคือมิตร

ใยผู้ร่วมความดิดมิอดทนให้มากกว่านี้

ไว้เสร็จศึก นัดดวลเหล้าแล้วปาฐกสดกันตอนนั้น มิน่ารักกว่าหรือ

ถ้าคำตอบนี้เป็นเหตุใหเกัลยาณมิตรผู้ซึ่งรังเกียจไอ้โจรหนีคดีด้วยกัน

หันตาเขียวมาทางผู้น้อย

ยอมรับ และถอยห่าง ถือว่าที่กล่าวขานมาตามข้างบนนี้

กรูโดนแน่

สวัสดีครับเพื่อน

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#81 eAT

eAT

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:05

ไม่ได้ยืนมุมเดียวกับอ้ายแป๊ะ แล้วเขาด่าแป๊ะ จะยุ่งด้วยทำไม???

นี่ก็รออยู่ว่า ประกาศไม่ถ่ายทอด เพราะไม่ชอบที่เว็บเสรีไทยเขียนด่า

ด่าคนอื่นด่าได้ โดนด่าสวน ทำเป็นจะเป็นจะตาย

น่าสังเวช

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน