Jump to content

* * * - - 6 votes

หาก สามเสน จบ คราวนี้ ปชป. ก็อาจจะจบด้วย

• Please log in to reply
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:21

ถ้าเกิดว่า "เพื่อไทยใช้แผนหน้าด้านนิ่งเฉย ทำเป็นทองไม่รู้ร้อนต่อม็อบ ไม่สนใจ แม้ว่ากลุ่มคนจะมาเรื่อนแสน ถามว่า ม็อบนี้ จะทำยังไงต่อครับ"

ท่านลุงหมอครับ  คิดเรียบง่ายเลยครับ ไม่ต้องคิดซับซ้อน

คิดซับซ้อนแล้วจะงง

ม็อบข่มขวัญระดับแสนขนาดนี้ แม้แต่สื่ออย่างไทยรัฐ มติชินยังต้องลงข่าวเลย

แปลว่าเหตุการณ์จะไป 2 ทาง

ทางแรก ทักษิณถอย  ม็อบถอนตัวกลับบ้าน

ทางสอง ทักษิณไม่ถอย  คราวนี้แหละจะเรียกม็อบมากันใหญ่ขนาดหลายแสนคน

เรื่องยืดเยื้อคงยาก เพราะขั้นตอนพรบ.ไปอยู่ที่สว.แล้วครับ

ถ้าสว.เ้สียงข้างมากให้พรบ.ผ่านอีก  ท่านลุงหมอจะเห็น "ขลุ่ยเรียกแขก" เรียกคนมาอีก...รับรองลุกฮือทั้งประเทศ

gladiator 1.jpg

#152 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:55

ท่านจขกท.ครับ ผมคิดเหมือนท่านเลยครับ วันนี้ตอนรออยู่ที่ธรรมศาสตร์ ก่อนที่คุณสุเทพจะประกาศให้เดินกับไปที่อนุสาวรีย์อีกรอบ ผมยังนั่งบ่นกับพี่คนนึง ประโยคเดียวกันเป๊ะ 555

#153 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:38

^

^

แต่วันนี้ที่ราชดำเนิน ถึงแสนแล้วนี่ครับ

อ๊างงงง ผึ้งน้อยฟินนน.....

สุขจายยยยยยย  

gif น้องต่ายเต้นโย่ะๆ.gif

gladiator 1.jpg

#154 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 04:49

มาไม่ได้ ให้ประดับธงชาติ ติดธงชาติในรถ เพื่อแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ ต่อต้าน พรบ.ล้างผิดคนโกงครับ

รถผมใช้ยันต์2ผืน

ยันต์พระ

กับยันต์ เรารักในหลวง

วันนี้จะหา  สติ๊กเกอร์ ธงชาติ มาติดเพิ่ม  ...ถ้าหาได้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#155 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:09

วิธีเดียวครับ ชนะเลือกตั้ง

ผมเชื่อว่าจำนวนคนที่ตาสว่างมีเยอะขึ้นแน่นอน

ม้อบครั้งนี้จบที่ไหน ผมไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ใจคือผมเชื่อมั่นว่า

ประชาธิปัตย์มีทางไปแน่นอน

ผมว่าปชป. ก็ไม่ต้องการครับ ..ถ้า SIN ยังไม่สูญพันธ์

ให้ดีที่สุด คือปชป. ได้เป็นรบ.

ยุ่งอยู่กับ ไล่บี้คนโกง/ โครงการโกง แค่นี้ก็เหนื่อยมากแล้ว

ยังต้องมาแก้ปัญหา กลุ่ม/ม๊อบของ SIN

ก็จะมาเป็นขี้ปากบางคนเหมือนเดิม

พอเป็นรบ. ไม่เห็นมีผลงานอะไร, ดีแต่พูด, มีแต่การแก้แค้น

ถ้าSIN ไม่สูญพันธุ์ ปชป.ยังอยากให้นางโตมร เป็นนายากต่อ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#156 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:02

ปรากฏว่า สามเสนจบ แต่เกิดราชดำเนินแทน ปชปยังไม่จบ ยาวได้อีก :lol:

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน