Jump to content

* - - - - 1 votes

แฉภาพชัด! "ย้อมแมวเด็กมัธยม" ขึ้นม็อบการเมือง!

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:47

พวกควาย บิดเบือนคำพูดผม

ไหนมาตอบสิว่า  ผมพูดว่า "เด็กชั่ว" ตรงไหน

พวกควาย อย่าแถดีกว่า

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#52 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:05

ผมอยากจะบอกนะครับเวลาอ่านในเน็ตหารไปเลย50%และคุณค่อยเติม50%ที่เหลือด้วยตัวเองแล้วถ้าเป็นเว็บขยะแบบgo6tvที่ไม่เคยมีเรื่องถูกต้องต้องมีใส่สีใส่ไข่ตลอดแบบนี้ 20% ผมว่ายังเยอะไปด้วยซ้ำทำตัวอยากเทียบชั้นอิศราเจาะลึกการเมืองแต่เขียนเรื่องจริงยังไม่ค่อยเป็น เมื่อไม่กี่วันนี้เจ้าของกระทู้ก็เอาจากgo6tv มาแล้วบอกว่าตำรวจบุกค้นม้อบอุรุพงษ์แต่เรื่องจริงดันเป็นแกนนำม้อบบอกให้มาค้นเองเพราะคนมันน่าสงสัยแต่เรื่องแจกใบกระท่อมและเหล็กเป็นเรื่องจริง เจ้าของกระทู้ก็น่าจะซึมซับใส่หัวไว้บ้างว่าเว็บนี้ชอบเขียนเนื้อหาอย่างไร

#53 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:10

เด็กจากแถวอ้อมน้อย,กระทุ่มแบน หรือครับ ... มีสำนักจัดหาเด็กด้วย หรือครับ ... คงต้องไปถาม สส.เขตนั้นน่ะครับ เพราะที่ได้เป็น สส.ที่ผ่านมา ก้อเพราะคะแนนเสียงจากเขต อ้อมน้อยนี่แหละครับ แล้วปล่อยให้ขนคนจากพื้นที่เฉพาะของตัวเองไปได้ยังงัย .. แปลกใจ

#54 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:14

เค้าบอกมา
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#55 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:22

ขนาดมันยังปลอมตัวเด็กมัธยมได้

เราจึงสังหารมวลชนแดงของเราได้เช่นกัน

#56 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:33

ต้าน พรบ. นิรโทษ อย่างเดียวพอ ไม่ต้องหาอย่างอื่น

ปลอมเสื้อนักเรียน ไม่ชั่วเท่าโกงแผ่นดิน หนีคดี แล้วให้ลูกน้องยกผิดให้

อย่างนั้น ชั่วกว่าเยอะ

หรือว่าไม่ใช่

ถ้าโกงจริงก็ใช่ ชั่วเยอะ

ปลอมเสื้อนักเรียน คุณก็ยอมรับว่า ทำชั่ว สินะ :lol:  :lol:

เด็กใส่ชุดอะไร ก็เรื่องของเด็ก ชาติไม่ได้ล่มจม

ที่คุยกันก็เรื่องของเด็กนั้นล่ะ แต่ทำไม คุณถึงคิดว่าเด็กมันชั่วล่ะครับ  :huh:  :huh:

ผมไม่เคยคิดว่าเด็กชั่ว
เพียงคิดว่า เด็กจะมส่ชุดยังไงก็ช่าง ก็ไม่กระทบประเทศ เท่ากับผู้ใหญ่ทำชั่ว

ปลอมเสื้อนักเรียน ไม่ชั่วเท่าโกงแผ่นดิน หนีคดี แล้วให้ลูกน้องยกผิดให้

ผมพูดว่า  "ปลอมเสื้อนักเรียน ไม่ชั่วเท่าโกงแผ่นดิน " พูดตรงไหนว่า "เด็กมันชั่ว"

คนปลอมเสื้อนักเรียน คุณยกให้เป็นคนชั่ว 

เด็กใส่เสื้อปลอมมาม๊อบ คุณไม่ได้ยกให้เด็กเป็นคนชั่วด้วยหรอกหรือครับ 

งั้น  เด็กเป็นคนดีหรือคนชั่วล่ะครับ ที่ใส่เสื้อปลอม ของคนชั่วปลอมเสื้อของคุณ

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#57 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:40

เด็กจบ ม.3 แล้วไปต่อ ม.4 ที่โรงเรียนอื่นก็ได้นิ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#58 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:49

บางทีเนาะ

เด็กนักเรียนก็หน้าแก่ กว่าเรา :P

#59 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:54

ต้าน พรบ. นิรโทษ อย่างเดียวพอ ไม่ต้องหาอย่างอื่น

ปลอมเสื้อนักเรียน คุณก็ยอมรับว่า ทำชั่ว สินะ :lol:  :lol:

เด็กใส่ชุดอะไร ก็เรื่องของเด็ก ชาติไม่ได้ล่มจม

ที่คุยกันก็เรื่องของเด็กนั้นล่ะ แต่ทำไม คุณถึงคิดว่าเด็กมันชั่วล่ะครับ  :huh:  :huh:

เพียงคิดว่า เด็กจะมส่ชุดยังไงก็ช่าง ก็ไม่กระทบประเทศ เท่ากับผู้ใหญ่ทำชั่ว

ผมพูดว่า  "ปลอมเสื้อนักเรียน ไม่ชั่วเท่าโกงแผ่นดิน " พูดตรงไหนว่า "เด็กมันชั่ว"

คนปลอมเสื้อนักเรียน คุณยกให้เป็นคนชั่ว 

เด็กใส่เสื้อปลอมมาม๊อบ คุณไม่ได้ยกให้เด็กเป็นคนชั่วด้วยหรอกหรือครับ 

งั้น  เด็กเป็นคนดีหรือคนชั่วล่ะครับ ที่ใส่เสื้อปลอม ของคนชั่วปลอมเสื้อของคุณ

ไอ้แม้วเป็นคนชั่ว

เพราะเด็กในรูปนั้น ผมไม่รู้จัก มิอาจจะไปวิจารณ์เขาได้

แต่ไอ้แม้ว  ใครๆ ก็รู้

#60 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:55

เพราะเด็กในรูปนั้น ผมไม่รู้จัก มิอาจจะไปวิจารณ์เขาได้

การปลอมเสื้อ ไม่ใช่ คนใส่เสื้อปลอม แยกแยะอะไรออกมั้ยเนี่น

อาจเป็นรูปตัดต่อก็ได้ครับ

#61 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:57

---------------------------------------

ใจเย็นลงเลยนะ  หลังจากแต๋วแตก  เจอความรู้เข้าให้ ผมอยากจะให้ความรู้อีกนะนี่  :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#62 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:14

สืบดูให้ดีนะครับ เดี๋ยวจะหงายเงิบ น้องคนนี้รูปขวามือถ่ายมากี่ปีแล้ว อยู่ ม.อะไรดูหน้าตายังใสปิ๊งน่าจะไม่เกิน ม.3

แต่รูปซ้ายมือน่าจะเป็นรูปไม่นานมานี้ รูปร่างผอมลงนิดหน่อย ดูจากชุดก็น่าจะเป็น รร.ใหม่ และน่าจะอยู่ม.ปลายไม่เกินม.6

เป็นไปได้ไหมว่าภาพขวามือ น้องเรียนรร.เก่าถึง ม.3 แล้วออกมาต่อ ม.4ที่ รร.ใหม่ อย่าเพิ่งเชื่อที่มาของข่าว GO-6 TV นัก

Edit : แก้ไขชื่อโรงเรียน

Edited by แดกจังมึง, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:09.

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#63 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:54

---------------------------------------

ใจเย็นลงเลยนะ  หลังจากแต๋วแตก  เจอความรู้เข้าให้ ผมอยากจะให้ความรู้อีกนะนี่  :lol:

เด็กนักเรียนบ้านกรูหลายคน.. ห้าวันใส่เสื้อไม่ซ้ำโรงเรียนและไม่ซ้ำชื่อนักเรียน

เพราะ..เป็นเสื้อที่ได้รับบริจาคมา

ไม่เห็นแปลกตรงไหน

มันผิดตรงไหนวะครับ

ยิ่งตอนบุญบั้งไฟบ้านกรู อายุอานาม สี่สิบห้าสิบเขาก็พากันใส่ชุดนักเรียนกันเยอะแยะ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#64 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:59

เด็กนักเรียนวัยรุ่นนั้น เป็นวัยที่ใจร้อน ไม่คิดละเอียดรอบคอบ ดังนั้นทีมงานจึงเศร้าใจเมื่อได้ทราบถึง
ขบวนการขนเด็กวัยรุ่นร่วมม็อบ และฝึกให้เป็นนักรบนิรนาม ซึ่งอันตรายสำหรับเด็กเหล่านี้อย่างยิ่ง
เราไม่ทราบว่า เด็กที่มาม็อบดังกล่าวนั้น  ได้บอกกล่าวให้พ่อแม่หรือไม่  และหากมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดความสูญเสีย

ต๊ะเอ๋ มากะใครค๊า เดินมาเองปล่าว

Edited by ซีมั่น โลช่า, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:01.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน