Jump to content

- - - - -

อิ อิ คุณสมศักดิ์ก็ใจถึงๆหน่อย บอกออกมาตรงๆเลยว่า ใครใจหมาสั่งฆ่าเพื่อนร่วมชาติ ผู้ชุมนุม ใครมันวางเเผนสั่งเเทงข้างหลังหลอกคนเสื้อเเดงไปตาย

• Please log in to reply
8 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:26

>>สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล ที่จริง โดยส่วนตัว ผมเห็นด้วยกับพี่วีระ เรืองต้องเลิกชุมนุมนะ
แต่ว่า ที่ไม่เลิกชุมนุม มัน "ซับซ้อน" มากกว่าเรืองจตุพรนะ
มีการลงมติ ว่าจะเลิกชุมนุม
แต่แล้ว ที "เปลี่ยนมติ" (ทำให้พี่วีระ แก "ถอนตัว") เพราะอะไร ทราบไหมครับ?
เพราะมีคนโทรคุยกับทักษิณ แล้วเอาความเห็นทักษิณนี่แหละ มา ล้มมติเดิมทีจะสลายชุมนุมเพื่อความปลอดภัยของผู้ร่วมชุมนุม
15 ชั่วโมงที่แล้ว <<>>สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล เอาอันนี้ไปดูเล่นๆนะ ผมอุตส่าห์ upload เก็บไว้ใน YouTube ของผมเอง เพราะกลัวจะสูยหายไป

ดูตั้งแต่ประมาณนาทีที่ 10-11 นะ พี่วีระ แกเล่าถึงว่า คืนวันที่ 9 ต่อวันที 10 พฤษภา มีการคุยกันในแกนนำ แม้จะไม่ได้ลงมติเป็นทางการ (วิสาเขียนว่าเป็นมติเลย แต่ผมว่า ความแตกต่างไม่สำคัญในแง่นี้ คือ พีวีระ ก็ยืนยันว่า เสียงส่วนใหญ่ออกมาในทางสลาย แต่ว่า ก็ยังไม่ได้ลงมติไปทางการ จะมาลงกันใหม่วันรุ่งขึ้น ปรากฏกว่า วันรุ่งขึ้น มีหลายคน ทีบอกว่า สนับสนุนว่า จะสลาย แบบพี่วีระ มา "เปลียนความเห็น" (ซึงพี่วีระ ก็บอกว่า "รู้ว่าทำไม" แต่เล่าไม่ได้หมด ..)

ทีนี้ ในนาที ที่ 17 โดยเฉพาะ 17.55 เลยนะ ดนัย ถามตรงๆเรืองการเปลี่ยนใจของแกนนำ โดยระบุตรงๆ ซึงพีวีระ ก็รับ

"... จุดเปลียน เกิดตอนตี 1 ตี 2 เพราะโทรศัพท์จากต่างประเทศ พีก็รู้..."

วีระ (เสียงอ่อยๆ) "มี มี..."

และหลังจากน้้น ดนัยถามต่อ เรือง "คนต่างประเทศ"<<

http://www.youtube.com/watch?v=DBKFFu9Yzf8

#2 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:32

คำถามง่ายๆ เเต่ไม่มีคนเสื้อเเดงผู้สนับสนุนรัฐบาลคนไหน ตอบ "ปี53 ยอมเลิกการชุมนุม ตามคุณวีระบอก จะมีคนเจ็บ ตาย เผาเมืองไหม"

>>สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล ที่จริง โดยส่วนตัว ผมเห็นด้วยกับพี่วีระ เรืองต้องเลิกชุมนุมนะ
แต่ว่า ที่ไม่เลิกชุมนุม มัน "ซับซ้อน" มากกว่าเรืองจตุพรนะ
แต่แล้ว ที "เปลี่ยนมติ" (ทำให้พี่วีระ แก "ถอนตัว") เพราะอะไร ทราบไหมครับ?
เพราะมีคนโทรคุยกับทักษิณ แล้วเอาความเห็นทักษิณนี่แหละ มา ล้มมติเดิมทีจะสลายชุมนุมเพื่อความปลอดภัยของผู้ร่วมชุมนุม
15 ชั่วโมงที่แล้ว <<>>สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล เอาอันนี้ไปดูเล่นๆนะ ผมอุตส่าห์ upload เก็บไว้ใน YouTube ของผมเอง เพราะกลัวจะสูยหายไป

ดูตั้งแต่ประมาณนาทีที่ 10-11 นะ พี่วีระ แกเล่าถึงว่า คืนวันที่ 9 ต่อวันที 10 พฤษภา มีการคุยกันในแกนนำ แม้จะไม่ได้ลงมติเป็นทางการ (วิสาเขียนว่าเป็นมติเลย แต่ผมว่า ความแตกต่างไม่สำคัญในแง่นี้ คือ พีวีระ ก็ยืนยันว่า เสียงส่วนใหญ่ออกมาในทางสลาย แต่ว่า ก็ยังไม่ได้ลงมติไปทางการ จะมาลงกันใหม่วันรุ่งขึ้น ปรากฏกว่า วันรุ่งขึ้น มีหลายคน ทีบอกว่า สนับสนุนว่า จะสลาย แบบพี่วีระ มา "เปลียนความเห็น" (ซึงพี่วีระ ก็บอกว่า "รู้ว่าทำไม" แต่เล่าไม่ได้หมด ..)

ทีนี้ ในนาที ที่ 17 โดยเฉพาะ 17.55 เลยนะ ดนัย ถามตรงๆเรืองการเปลี่ยนใจของแกนนำ โดยระบุตรงๆ ซึงพีวีระ ก็รับ

"... จุดเปลียน เกิดตอนตี 1 ตี 2 เพราะโทรศัพท์จากต่างประเทศ พีก็รู้..."

และหลังจากน้้น ดนัยถามต่อ เรือง "คนต่างประเทศ"<<

http://www.youtube.com/watch?v=DBKFFu9Yzf8

#3 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:33

นายสมศักดิ์ โพสต์ไว้ว่า พรรคเพื่อไทย ร่วมมือฆ่าและกดขี่เสรีภาพประชาชน ซึ่งคนกลุ่มนี้ก็คือ ประชาชนที่สนับสนุนพรรคเพื่อไทยให้เป็นรัฐบาล ที่ผ่านมาพรรคหลอกลวงประชาชนว่า ต้องดำเนินวิธีเยี่ยงนี้จึงจะสามารถช่วยคนเสื้อแดงที่ยังถูกคุมขังได้ ซึงไม่เป็นความจริง สามารถนิรโทษกรรมคนคุกโดยไม่เหมาเข่งแน่นอน เพราะร่าง กฎหมายที่นายวรชัย เหมะ ส.ส.สมุทรปราการ พรรคเพื่อไทยเสนอนั้นก็สามารถกระทำได้ด้วยวิธีเดียวกัน ผ่านวาระ 3 ได้แบบเดียวกัน

“การเหมาเข่งที่พรรคเพื่อไทยทำ ไมใช่เพื่อปล่อยคนคุก แต่เพื่อร่วมมือฆ่าประชาชน กดขี่เสรีภาพ โดยเอาคนคุกเป็นตัวประกันให้มวลชนของตัวเองสนับสนุน และใช้ 100 ศพของคนตัวเอง เพียงเพื่อให้นายใหญ่ของตัวเองกลับ ส่วนเหตุผลที่พรรคเพื่อไทย ต้องย้อนหลังนิรโทษกรรมกลับไปถึงปี 47 ก็เพื่อปกปิดอาชญากรรมที่ตัวเองมีส่วนรับผิดชอบ โดยเฉพาะคดีตากใบ ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรเลยกับการที่คนออกมาตายเพื่อเรียกร้องยุบสภาปี 53 พรรค ใช้ 100 ศพของคนเหล่านั้น มาปกปิดอาชญากรรมทีตัวเองมีส่วนในการก่อขึ้น เท่านั้น”

#4 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:36

แม้วมันคงบอกว่า "ถ้าเลิกก็ไม่มีศพให้เล่นซีว๊า" :lol:

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#5 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:54

ถ้าวีระมันเสียใจ...มันคงไม่กลับมาร่วมขบวนในตอนนี้หรอกครับ..มันแค่ แผนแยกน้ำแยกปลาครับ

#6 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:12

เเต่การที่ สมศักดิ์เจียมฯ ออกมาพูดเรื่องนี้ คนเสื้อเเดงก็เจ็บจี๊ดไม่น้องเหมือนกันนั้นละ พวกเเดงเทียมใจหมาอาจไม่รู้สึกอะไร เเต่คนเเดงเเท้ผมถามคำถามนี้กับเขาที่ไร "ปี53 ยอมเลิกการชุมนุม ตามคุณวีระบอก จะมีคนเจ็บ ตาย เผาเมืองไหม" เขาเดินหนีผมกันทุกที่  

#7 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:25

ผมจะดันกระทู้จนกว่าจะมี คนเสื้อเเดง ขี้ข้าทาส  สนับสนุนรัฐบาลมาตอบ ดีไหม อิ อิ 

คำถามง่ายๆ เเต่ไม่มีคนเสื้อเเดงผู้สนับสนุนรัฐบาลคนไหน ตอบ "ปี53 ยอมเลิกการชุมนุม ตามคุณวีระบอก จะมีคนเจ็บ ตาย เผาเมืองไหม"

Edited by PATTON, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:26.

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:37

จริงๆ เรารู้ๆ กันอยู่นะ และผมเชื่อว่าแดงส่วนหนึ่งก็รู้ แต่ช่วยกันปกปิด เพื่อผลประโยชน์ 

#9 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:41

ลูกหมาอย่างมันไม่กล้าพูดหรอก

ขอเป็นปลิงดูดไข่ไอ้แม้วไปก่อน

:D  :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน