Jump to content

- - - - -

ทำไมกระทู้เจ้าแพรด โดนล็อคนะครับ

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:45

ผมว่ามันดีออก

ออกจะเห็น "นิสัย" แท้จริงของคนบางกลุ่ม

ถ้าเป็นคนอื่นเขาก็จะเหนียมๆ หน่อย ไม่ค่อยกล้าใส่เต็ม

แต่เจ้าแพรด (น่าจะเป็นเด็กผิดเศษ เอ้ย พิเศษทางสมอง)

ได้รับการล้างสมองเท่าไหร่ ก็ใส่มาเต็มๆ ทำให้เห็นภาพได้ง่ายออก

ไม่ได้ทวงให้เปิด แต่ทวง

เหตุผลนิดหน่อย

#2 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:47

น่าจะแบนๆมันไปซะทีนะ รำคาญคนแบบนี้ พูด ha อะไรก็ไม่เคยฟัง พูดจาหยาบคายทำให้คนอื่นเค้ารำคาญ เป็นบัวใต้พื้นคอ-นก-รีตยิ่งกว่าพวกควายแดงอีก

#3 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:02

คงจะแบนไปเพราะไม่อยากให้มาก่อกวนกันเอง ในขณะที่เราต้องการทุกเสียงทุกคนออกมาคัดค้านระบอบทักษิณ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#4 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:04

ผมว่าล็อคเพราะ น้ำด่าง รึเปล่าครับ

:o :o :(

#5 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:08

สำหรับเจ้าเด็กคนนี้จะว่าเกลียดก็ไม่เชิง แต่รำคาญเต็มแก่ หายไปซะบ้างก็ดี

เพราะมากี่กระทู้กี่ความเห็นก็เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแนวเสียบ้างเลย คงโดนแป๊ะ

ตั้งโปรแกรมมาแบบนั้น

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:16

โดนแบนเหรอ ผมนึกว่ามัน ไปเกณฑ์ทหารอยู่
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:18

น่าจะแบนๆมันไปซะทีนะ รำคาญคนแบบนี้ พูด ha อะไรก็ไม่เคยฟัง พูดจาหยาบคายทำให้คนอื่นเค้ารำคาญ เป็นบัวใต้พื้นคอ-นก-รีตยิ่งกว่าพวกควายแดงอีก

like ผมหมดครับ ผมเห็นด้วยทุกประการ พูดห่านอะไรก็ไม่เคยฟัง  :D

#8 eAT

eAT

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:20

like ผมหมดครับ ผมเห็นด้วยทุกประการ พูดห่านอะไรก็ไม่เคยฟัง  :D

ทีหลังก็พูด "หงส์" บ้างสิ

ไม่อ้ายแป๊ะ ไม่ใช่สาวกรับใช้แป๊ะใกล้ชิด

มันไม่ฟังหรอก ไม่รู้ว่า "พ่อ" ตัวเองฟังไหม?

แต่มันฟัง "แม่" นะ แม่ห้ามไม่ให้ไปม๊อบ  :o

#9 eAT

eAT

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58

ดัน ขอคำตอบหน่อยจิ

#10 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:03

เดาเลยว่าเพราะสองคนเขาคุยกันเรืองน้่ำด่างมากเกินไป มอดเลยอยากให้หยุดนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#11 ryukendo

ryukendo

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:16

ขอเดานะครับ เพราะหัวกระทู้และเนื้อหาครับ

พอโดน astv กดดันให้ยกระดับชุมนุมเข้า เทพเทือกเปลี่ยนใจยกระดับชุมนุมทันที

เนื้อหาบางส่วน

phat21

• photo-thumb-10436.jpg?_r=1345100189

ตอบ วันนี้, 07:41

แมงสาป ขาดสติแบบนี้แหละ สู้แม้วขั้นเด็ดขาดทําเป็นดิ้นพล่านไม่เอาแบบนี้พวกนี้ควายแดงแฝงตัวป่าว  หา ไม่ใช่ แค่astv หรอกที่กดดันมวลชน สานเสน อุรุพงษ์กดดัน ปชปให้ยกระดับจนเทือกต้องยอม

มีเพื่อนสมาชิกคิดว่า พวกสลิ่มโจมตีพันธมิตรว่าตีกิน ทั้งๆที่อ้ายเพี้ยนมันพูดเองแท้ๆ ..........จึงตั้งกระทู้ตอบโต้ และกระทู้นั้นก็โดนแบน (ผมตอบกระทู้นั้นทันในเสี้ยววินาที) :lol:

กระทู้ไม่สร้างสรรค์ของอ้ายเพี้ยน ลบไป ล็อคไป ดีแล้วครับ ^_^

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#12 eAT

eAT

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:18

เสื้อแดงมันก็ตั้งกระทู้โกหกตอแหล อย่างเอา "โกหกทีวี"

มาโพสต์ ก็ไม่เห็นโดนล็อคนะครับ

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:01

มันไม่ฟังหรอก ไม่รู้ว่า "พ่อ" ตัวเองฟังไหม?

แต่มันฟัง "แม่" นะ แม่ห้ามไม่ให้ไปม๊อบ  :o

สุดยอดครับเด็กคนนี้

เจือกทำปากกล้านั่งด่าอยู่ในบอร์ด กร่างกร้าวซะราวกับตนเป็นนักรบพันสมรภูมิ

อวดรู้ดีหมดทุกเรื่อง เถียงผู้ใหญ่ด้วยคำพูดรุนแรงไม่มีตกฟาก

แต่....

เกณฑ์ทหารก็ไม่ไป

ม็อบก็อ้างว่าแม่ห้ามไป

..............

เยี่ยมครับ  

gladiator 1.jpg

#14 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:08

บางทีกระทู้อะไรที่ไม่เป็นประโยชน์ สร้างความรำคาญ ที่ไม่ได้ถกเถึยงกันที่เหตุที่ผล แนวหาเรื่อง ชักใบให้เรือเสีย ในบรรยากาศแบบนี้ก็สมควรล็อกแล้วหล่ะค่ะ

ไอ้เด็ก phat และพวกขี้ข้าเหลี่ยมในเสรีไทย ส่วนตัวไม่ค่อยได้เถียงกับมันสักเท่าไหร่ เสียเวลา เหมือนเถียงกับควาย เอาเวลาคิดหาหนทาง ช่วยม๊อบดีกว่า

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#15 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:06

ผมว่าไอ้เด็กเกรียนนี่มันตัวไร้สาระที่สุดในบอร์ดนี้แล้ว แดงเติมเงินยังดูมีสาระมากกว่า

#16 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:42

เสื้อแดงมันก็ตั้งกระทู้โกหกตอแหล อย่างเอา "โกหกทีวี"
มาโพสต์ ก็ไม่เห็นโดนล็อคนะครับ

ส่วนใหญ่มันจะเป็นเรื่องที่พิสุจน์ไม่ได้ คลุมคลือ เลยเอามาตั้งประเด็นให้พูดกันได้
go6tv นี้ถ้าไม่ใช่ ระดับเบี้ย ไม่มีใครติดตามหรอก เอาเวลาไปอ่านอย่างอื่นดีกว่า

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:54

ผมมองว่า เหตุที่ทำให้สมาชิกส่วนใหญ่ของเสรีไทย
รู้สึกเกลียดไอ้แป๊ะและพันธมิตร
phat มีส่วนกว่า 50% ทีเดียว

แม้ผมจะยังเคารพหลายๆ ท่านอยู่
แต่เจ้า phat ก็มักจะมาดึงพันธมิตรลงต่ำเสียทุกครั้งไป

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:55

อำมาตย์ สั่ง ครับ :P :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#19 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:58

ต้องยอมรับว่า พันธมิตรเสื้อเหลือง
หากเว้นแกนนำ ผมว่ายังพอคุย
แต่กับโกหกทีวีและ ส ว ะ ที่นำข่าวมาแปะนั้น
ไม่มีอะไรต้องเกรงใจหรือต้องระวัง

การบล็อคเจ้า phat เป็นสิธีที่จะยังพอรักษาระดับความรู้สึกต่อกันได้
แต่โกหกทีวี ไม่มีอะไรจะต้องสนใจ
  • iba likes this

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 eAT

eAT

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:20

โกหกทีวี คลุมเครือหรือ?

- เอารูปอะไรก็ไม่รู้มาแปะ แล้วบอกว่าม๊อบตีตำรวจ

- แต่งภาพ BTS 10บาท

- ตอแหลว่า กรณ์ กินห่าน แต่มาโพสต์เป็นกินเป็ด คนต้องเอารูปมาลงว่า

ร้านนั้นมันขายทั้งเป็ดทั้งห่าน

#21 ryukendo

ryukendo

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:22

ผมมองว่า เหตุที่ทำให้สมาชิกส่วนใหญ่ของเสรีไทย
รู้สึกเกลียดไอ้แป๊ะและพันธมิตร

แต่เจ้า phat ก็มักจะมาดึงพันธมิตรลงต่ำเสียทุกครั้งไป

ใช่เลยครับ อ้ายเพี้ยนนี่ผมคิดว่ามันตั้งใจจะปั่นหรือเสี้ยมมากกว่าที่จะมาคุยหรือถกแบบทั่วๆไป

เพราะในเนตจะอ้างว่าเป็นใครยังไงก็ได้ ไม่มีใครรู้ตัวตน

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#22 eAT

eAT

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:31

ใช่เลยครับ อ้ายเพี้ยนนี่ผมคิดว่ามันตั้งใจจะปั่นหรือเสี้ยมมากกว่าที่จะมาคุยหรือถกแบบทั่วๆไป

เพราะในเนตจะอ้างว่าเป็นใครยังไงก็ได้ ไม่มีใครรู้ตัวตน

เค้ารู้นะครับว่าเป็นใคร

ผมไม่เชื่อว่าตั้งใจปั่นตั้งใจเสี้ยม

เป็นเด็กพิเศษ พิการทางสมองมากกว่า

เคยคุยกับคนที่เป็น มันคล้ายๆ กันเลย

#23 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:39

ไม่เกียว คนเขาเกลียดไอ้เเปะเพราะมันบอกว่าปิดสนามบินเป็นผู้ก่อการดี  ไม่ผิด  โหวตโนไม่เสียชาติเกิด เเละมันยินดีร่วมมือกับนปช   :lol:  :lol: 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#24 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:45

อ้าวววววว คุณๆ มาว่า อนาคตรัดทะมนตรีของกระผมได้ไง

ถึงจะเป็น สส.น้ำด่าง เฮ้ย! น้ำเน่า แพรตก้อจะเป็นให้ได้

#25 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:17

ผมสังเกตุว่าข้อความโพสท์ของเขา ค่อนข้างสอดคล้อง ทันเวลากับการให้สัมภาษณ์ของสาวกแป๊ะ

น่าจะล้วงข้อมูลมาได้ เยอะ ทันเหตุการณ์ ...เหมือนเป็นคนวงใน

เพียงแต่ลู๊ป เล็กไปหน่อย

วนเวียนด่าปชป. อย่างเดียว และ3-4 เรื่องเท่านั้น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#26 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:40

เลือกที่รัก มักที่ชัง

#27 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:21

เรื่องเเพทมันเด็กวงใน มัน อาจจะเคยไปตีกอร์ฟกับไฮโซเหลืองเเดงเเต่ไม่อยากคุยเฉยๆก็ได้ :lol: :lol:

#28 eAT

eAT

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:28

ผมว่ายังไงเจ้าแพรดก็ยังดีนะ เพราะ "ตรงไปตรงมา" ไม่เหมือน

เสื้อแดงเสื้อเหลืองคนอื่นๆ ทำเป็นเขียนแนะนำนู้นนี่ แต่ซิกเนเจอร์

มันด่าคนอื่นเต็มๆ นิสัยเสีย คนอะไรจังลัยสิ้นดี

#29 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:45

แต่ผมเกลียดไอ้แป๊ะสารเลวโดยไม่ต้องพึ่งพาไอ้เด็กเกรียนเห็บข้างไข่ไอ้แป๊ะแบบ phat

อาศัยแค่พฤติกรรมหมาบ้าของไอ้แป๊ะที่กัดไม่เลือก ไม่ดูเหตุผล รวมกับขันทีข้างตัวอย่างปานเทวี

สร้างเหตุผลมั่วๆ หลอกสาวกพันธุ์แท้สมองกลวงที่ไม่ต่างกับวิธีคิดแบบเสื้อแดง

แค่นี้ก็ทำให้ผมเกลียดมันเข้าไส้ได้แล้ว

ปล ไม่เกียวกับอดีตแกนนำ พธม คนอื่นนะครับ ไอ้แป๊ะสารเลวโดยเฉพาะ

#30 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:41

ช่วงนี้ผมว่าเว็บเสรีไทยน่าจะเลียนแบบประชาธิปไตยในสภามั่งนะครับ เพราะเป็นแนวทางที่ลิ่วล้อแม้วเขาเห็นว่าถูกต้องดีงาม นั่นคือใช้เสียงของสมาชิกส่วนใหญ่โหวดไปเลย กระทู้ควรไป กระทู้ไหนควรอยู่ รวมถึงสมาชิกด้วยครับ โดยไม่ต้องรออภิปรายครับ  เพราะถ้ารออภิปรายมันจะบอกไม่เป็นประชาธิปไตยเพราะไม่เคารพเสียงส่วนน้อยทันที

#31 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58

จริงๆ กระทู้ที่โดนล็อก ไม่ใช่เพราะ phat21

แต่เป็นเพราะการถกเถียงของสมาชิกเรื่อง เครื่องทำน้ำด่าง จนกระทู้ออกทะเล

แถมบรรยากาศมาคุขึ้นเรื่อยๆ

โควทเถียงกัน ซดกัน ไม่มีใครยอมใคร

เดาเอาว่า มอดคง ไม่อยากให้บรรยากาศชวนทะเลาะดำเนินต่อไปมากกว่า

#32 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:09

เค้ารู้นะครับว่าเป็นใคร

ผมไม่เชื่อว่าตั้งใจปั่นตั้งใจเสี้ยม

เป็นเด็กพิเศษ พิการทางสมองมากกว่า

เคยคุยกับคนที่เป็น มันคล้ายๆ กันเลย

เค้าเป็นเด็กเก็บกดน่ะครับ

เคยเถียงกับผมเรื่องโหวตโน กับผม ใช้คำหยาบตายมาก

จนผมเผลอ เอาประวัติเค้ามาแฉ

ทั้งชื่อ คุณพ่อ คุณแม่ ทั้งการขอผ่อนผันการเกษฑ์ทหาร

ซึ่งผมก็ขอโทษเค้าแล้ว แล้วเค้า ก็ไม่ติดใจจะเถียงกับผมอีก

ผมเคยเบรกแรงๆว่า ที่ แค้น ปชป. เพราะแค้นแทนคุณพ่อ

ที่ลงสมัคร ส.ส.ที่ภาคใต้ แล้วสอบตกใช้มั้ย เค้ายังไม่โกรธผมเลย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:21

ผมว่ายังไงเจ้าแพรดก็ยังดีนะ เพราะ "ตรงไปตรงมา" ไม่เหมือน

เสื้อแดงเสื้อเหลืองคนอื่นๆ ทำเป็นเขียนแนะนำนู้นนี่ แต่ซิกเนเจอร์

มันด่าคนอื่นเต็มๆ นิสัยเสีย คนอะไรจังลัยสิ้นดี

ฮาดารา-อดัม ยกนิ้ว.gif

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน