Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 replies to this topic

#9951 ไนติงเกล

ไนติงเกล

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:03

ติดตาม
e6e78adf3b731008b3165b7142b12f00_normal.Napat Channual@inapattmc

22.14 ถ.ลูกหลวง ยังมีการปะทะกัน ผู้ชุมนุมใช้รถตัก ทำลายแบริเออร์แล้ว จุดนี้ปะทะหนัก pic.twitter.com/oRHpyhf5yT

#9952 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 2 December 2013 - 23:04

^^

แกนนำบอกให้พักรบก่อนแล้วมิใช่หรือครับ?

gladiator 1.jpg

#9953 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:04

แฟนๆ น้องตั้นคงชอบนะครับ 

#9954 Apocalypse

Apocalypse

ขาประจำ

ฟ้า พรทิพา

ถูกตำรวจตี เพื่อนเข้าไปช่วยตำรวจชักปืนขู่ พี่เขาสลบเลย ที่นางเลิ้งไกล้ทำเนียบ

https://www.facebook...&type=2

ตอนนี้ไม่มีใครเชื่อใครเลยค่ะ เพราะทุกคนบอกว่าจะสู้ไม่ถอย และบอกว่าจะบุกให้ได้ เขาพูดว่าเราไม่มีแกนนำ แต่เราจะนำกันเองเพราะให้มันจบ ๆ ตายเป็นตายตายเพื่อชาติดีกว่าให้ระบบบทักษิณอยู่ ฟ้าคงพูดอะไรไม่ออกมีเพียงใจ และกำลังที่พอจะช่วยพี่น้องได้ เขาพี่น้องไม่ถอยฟ้าก็คงไม่ถอยค่ะ ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เป็นห่วงและบอกให้กลับ การสู้รบมัก็ย่อมต้องมีการศูนย์เสีย แต่คงไม่ถอยตอนนี้มืดมึดไปหมด

ช่วยบอกเขาที

การยึดบช.น.หรือทำเนียบรัฐบาลเป็นปฏิบัติการทางสัญลักษณ์

จะให้ได้ชัยชนะจริงๆ ต้องสามารถเป็นสัญลักษณ์กดดันตำรวจได้ทั่วประเทศ

และต้องชนะใจคนที่ดูทีวีทางบ้าน ติดตามทางเน็ต หรือดูรูปในหนังสือพิมพ์ ได้ด้วย

#9955 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:08

หากพวกท่านตัดสินดีแล้ว ผมก็ขออวยชัยให้ท่านชนะ และ ให้ท่านปลอดภัย ชีวิตเป็นของมีค่านะครับ

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#9956 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:09

พี่น้องไม่ถอยเลยค่ะ และแกนนำมาจากใหนไมู่้ค่ะ เพิ่งเพล่อมาถึงก็ประกาศเลยค่ะ ตอนแรกน้อง ๆ และประชาชนนำกันเองค่ะ
........................
หากเป็นตามนี้แสดงว่า มีแกนนำเข้าไปแล้วครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#9957 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 2 December 2013 - 23:10

ทางเวทีนางเลิ้งเผนชั่วมาจากสิงค์โปร์ เตรียมสลายชุมนุมทุกทิศทาง ทุกเวที แต่งตัวเป็นชาวบ้านธรรมดา แล้วมาเปลี่ยนชุดตำรวจที่จุดใกล้เคียง เช่น ตำรวจทางหลวง เริ่มปฏิบัติการ เวลา 23:00 น.ให้ระดมกันออกจากบ้านได้แล้ว ที่มีรถก็ขับรถมาดักไว้ได้ตามเดิม

ถ้าเล่นตอนกลางคืน แสดงว่า มีชายชุดดำมาร่วมด้วยหรือปล่าว อันตรายน่ะเว้ย ขอเหอะ อย่าทำเลย มันไม่คุ้ม ไอ่พวกนี้

กี้เจ้าเก่า สะสมกำลังชายชุดดำ อยู่ที่อิมพีเรียล ลาดพร้าว

ผมว่าไม่มีหรอกครับ 3 เหล่าทัพบอกแล้ว จะอยู่ข้างประชาชน ถ้าเอาเข้ามา รัฐบาลหมดความชอบธรรม
สื่อไทยและทั่วโลกจะประโคมข่าว ทำให้รัฐบาลนี้ อยู่ยากขึ้น

ข่าวไม่ได้มาจากผมครับ ลองฟังดูแล้วกัน  ย้อนไล่ ไปฟังตอนที่มีคุณอมร พูดแล้วกัน ที่เห็นตามรูปนี้

http://www.manager.co.th/home/astv/ <--- ดูจากลิ้งค์นี้

บนเวทีขอรถ สามร้อยคัน ไปปิดถนน รอบแจ้งวัฒนะ ล้อมเวทีศูนย์ราชการด้วย ตำรวจมาแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9958 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:10

ดูอีกฝั่งเค้่าคุยกันน่ะ   ทำไมเหมือนดูหนังคนละเรื่อง กลุ้มวุ้ย   หรือพวกมันอยู่ในมิติคูขนาน แบบเรื้อง fringe

ทำ link ไม่เป็นใช้ป่ะเอาแล้วกัน

Pachamon Thitchaya ตำรวจท้องที่ได้ช่วยสกัดพวกที่จะเข้ามาเติมหรือเปล่าคะ

Edited by CATCAT, 2 December 2013 - 23:14.

เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#9959 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 2 December 2013 - 23:11

พี่น้องไม่ถอยเลยค่ะ และแกนนำมาจากใหนไมู่้ค่ะ เพิ่งเพล่อมาถึงก็ประกาศเลยค่ะ ตอนแรกน้อง ๆ และประชาชนนำกันเองค่ะ
........................
หากเป็นตามนี้แสดงว่า มีแกนนำเข้าไปแล้วครับ 

ไม่อยากให้เสี่ยงตอนกลางคืนเลย เป็นห่วงมาก

#9960 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:11

ใครคือแกนนำคนนั้น?
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#9961 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:12

2013-12-02 20.25.48.jpg

2013-12-02 20.24.54.jpg

2013-12-02 20.25.26.jpg

2013-12-02 20.25.17.jpg

คืนนี้ ฮ. บินถี่มาก แต่เจอลูกโป่ง จนต้องเลี่ยงเส้นทางบิน

ปล. อยากให้แนวที่ยังมีปะทะ ถอนตัว รอสว่างค่อยลุยมันใหม่ เวลายังมีอีกเยอะครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#9962 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:13

เพื่อนผม ไลน์มาบอกว่าที่ปะทะนี่ พวก อาชีวะ กับเด็กรามครับ

ยังไงเก็บแรงไว้พรุ่งนี้รวดเดียวจบดีกว่าครับ

แก้ไขใหม่

Edited by puggi, 2 December 2013 - 23:28.

#9963 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 2 December 2013 - 23:13

กลางคืนไม่รู้ใครเป็นใคร อย่าเคลื่อนไหวดีกว่านะครับ กลับที่ตั้งเถอะ พักเอาแรงก่อนครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#9964 so what?

so what?

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:14

อึดอัดมากที่ต้องมานั่งกดคีย์บอร์ดเชียร์อยู่หน้าจอ

ตอนนี้คงได้แต่ขออวยพรให้พี่น้องปลอดภัยและได้ชัยชนะเด็ดขาดโดยเร็วที่สุด

แต่ถ้าสัปดาห์นี้ยังไม่จบ วันเสาร์นี้เจอกันครับ

#9965 แซ่บเวอร์

แซ่บเวอร์

น้องใหม่

Posted 2 December 2013 - 23:14

Noi Noi
อีอุ๊งอิ๊งวอนหาเรื่อง
อุ๊งอิ๊ง โพสต์รูปหมาใส่แว่นเป่านกหวีด บอกเป็นคนรักสัตว์ อยากซื้อมาเลี้ยง >> http://bit.ly/1cUr7RA pic.twitter.com/79OH58XsZv

Spoiler

อี เอี้ย
ข้องใจอีเอี้ยนี้มากตรง #ปธน ว่ะ
เด็ก3คนนี้ ทำอะไรไม่เป็นเรย ไร้ความรับผิดชอบ ไม่รู้จักอะไรดีชั่ว ไม่รู้จักคิด สมองทึบ เพราะพ่อแม่เลี้ยงเลี้ยงมาให้เป็นอย่างนี้ สุดท้ายก้ทำได้แค่เห่าหอน ไปวันๆเท่านั้นเอง

#9966 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ฟ้า พรทิพา

ถูกตำรวจตี เพื่อนเข้าไปช่วยตำรวจชักปืนขู่ พี่เขาสลบเลย ที่นางเลิ้งไกล้ทำเนียบ

https://www.facebook...&type=2

ตอนนี้ไม่มีใครเชื่อใครเลยค่ะ เพราะทุกคนบอกว่าจะสู้ไม่ถอย และบอกว่าจะบุกให้ได้ เขาพูดว่าเราไม่มีแกนนำ แต่เราจะนำกันเองเพราะให้มันจบ ๆ ตายเป็นตายตายเพื่อชาติดีกว่าให้ระบบบทักษิณอยู่ ฟ้าคงพูดอะไรไม่ออกมีเพียงใจ และกำลังที่พอจะช่วยพี่น้องได้ เขาพี่น้องไม่ถอยฟ้าก็คงไม่ถอยค่ะ ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เป็นห่วงและบอกให้กลับ การสู้รบมัก็ย่อมต้องมีการศูนย์เสีย แต่คงไม่ถอยตอนนี้มืดมึดไปหมด

ลองคิดอยู่ว่า กลุ่มใหญ่รวมพลังกันมากมาย ปะทะ ตำรวจ โดยยึดอหิงสา ไม่ใช้อาวุธรุนแรง ม๊อบที่ดูดีสุดๆ

แล้วอยู่ๆกลางคืน มีกลุ่มคนข้างต้น ใช้ระเบิดเพลิง ใช้รถแทรกเตอร์ เผารถเผานู้นนี่

ผมไม่เห็นด้วยนะกับกลุ่มคนนี้ ปากบอกตายเป็นตาย แต่ไม่มีใครอยากสูญเสียหรอก

ทุกครั้งที่ปะทะ ผมยังหวังอย่าให้ใครเป็นอะไรเลย

นี่อะไร อารมณ์ล้วนๆ ระเบิดเพลิงงี้ เผารถงี้ 

ตำรวจก็กลัวตายเป็นนะครับ ก็ยิงแหลก มืดๆ ใครเป็นใครไม่รู้

#9967 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 2 December 2013 - 23:15

กลุ่มเด็กรามด้วยมั้งครับ

น่าจะแค้นจากที่ ม. ราม กัน

พี่น้องผม(รามคำแหง) อยู่ที่สะพานอรทัยเพียบครับ!!!

#9968 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:15

ไม่ถอยโว้ย... มาถึงขั้นนี้แล้ว ใครเขาจะยอมปล่อยให้โจรคอลงเมือง และแกนนำใครไม่ทราบมาพูดมีประชาชนพูดแะโห่ไล่ เลยต้องออกไป ตอนนี้เ้าใหมว่าเราเสียน้องไปกี่คน เจ็บกี่คนถอยไม่ได้โวย..
..............................................
เอ....... น่าเป็นห่วงแล้ว  :(

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#9969 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:17

วันนี้มันดูแตกขบวนนะครับ ป่วนไปหมดแล้ว
ยังไงคนที่ยืนยันจะสู้อยากให้ตระหนักว่ากลางวันเกิดโดนยิงตายขึ้นมายังมีคนเห็น มีคนเป็นพยานให้ มีออกภาพข่าวนะครับ ไม่ตายฟรี แต่กลางคืนมืดๆโดนขึ้นมาจับมือใครดมไม่ได้เลยนะครับ ด้วยความเป็นห่วง
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#9970 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:17

บุญรักษา บุญคุ้มครอง เพื่อนๆด้วยครับกลางคืนชุลมุนอย่างงี้ ไม่วางใจเลยจริงๆ 

#9971 bend

bend

น้องเก่า

Posted 2 December 2013 - 23:18

ไม่ได้คิดแทนครับ  แต่วันนี้ มันดูพี่กำนันอึดอัดมาก

เมื่อตอนเย็น บนเวที่บอกว่า พี่กำนันจะออกมาแถลง

พี่กำนันขึ้นเวทีมา ก็บอกว่ามีข่าวดี แต่ฟังๆไป มันไม่ใช่แถลง แต่มันคือแค่การพูดคุยกับผู้ชุมนุมเท่านั้น

และข่าวดีที่ว่า คืออะไรครับ

มาถามพวกผม พวกผมจะรู้ไหมครับ  ไม่ใช่ลุงกำนันนิ :angry:   ชิส์

น้องเขาบอกว่ายังไม่ชนะ ผมเมาไม่ได้ ขอให้ชนะ ผมจะแดกตรงนี้สักอาทิตย์

สัญญา  

ชอบยี่ห้อไหน จะซื้อไปให้

เฮเนเก้นไปเลยครับ  ป๋าผึ้งใจป้ำ :P

ผมจะเอา เฮนเนสซี่ เก็บมา 20 ปีแล้ว ไปฉลอง ด้วย ช่วงนี้ พักก่อน หวัดงอม เลย

#9972 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:19

ฟ้า พรทิพา

ลองคิดอยู่ว่า กลุ่มใหญ่รวมพลังกันมากมาย ปะทะ ตำรวจ โดยยึดอหิงสา ไม่ใช้อาวุธรุนแรง ม๊อบที่ดูดีสุดๆ

แล้วอยู่ๆกลางคืน มีกลุ่มคนข้างต้น ใช้ระเบิดเพลิง ใช้รถแทรกเตอร์ เผารถเผานู้นนี่

ผมไม่เห็นด้วยนะกับกลุ่มคนนี้ ปากบอกตายเป็นตาย แต่ไม่มีใครอยากสูญเสียหรอก

ทุกครั้งที่ปะทะ ผมยังหวังอย่าให้ใครเป็นอะไรเลย

นี่อะไร อารมณ์ล้วนๆ ระเบิดเพลิงงี้ เผารถงี้ 

ตำรวจก็กลัวตายเป็นนะครับ ก็ยิงแหลก มืดๆ ใครเป็นใครไม่รู้

นั้นเป็นเรื่องของคุณ

คุณลองไปเดิน รอบๆผู้ชุมนุม

คุณจะกล่าวโทษพวกผมก็ด่าไป

แต่พวกผมไม่มีอาวุธ จริงๆ

คุณจะคิดว่าโลกคุณสวย ชั่งคุณเถอะ แต่ขอร้อง ถ้าคุณยังไม่ไปลุย

พวกคุณอย่ามาด่าพวกผม

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#9973 applejaa

applejaa

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:19

ฟ้า พรทิพา
ไม่ถอยโว้ย... มาถึงขั้นนี้แล้ว ใครเขาจะยอมปล่อยให้โจรคอลงเมือง และแกนนำใครไม่ทราบมาพูดมีประชาชนพูดแะโห่ไล่ เลยต้องออกไป ตอนนี้เ้าใหมว่าเราเสียน้องไปกี่คน เจ็บกี่คนถอยไม่ได้โวย..
..............................................

ทำงัยดี ชุลมุนอย่างนี้อันตรายนะ เป็นห่วง

#9974 Garfield

Garfield

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:20

ไม่อยากให้เข้าไปตอนกลางคืนแบบนี้เลย แต่ท่าทางคงหยุดยากแล้ว ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยแล้วกันนะครับ

#9975 แซ่บเวอร์

แซ่บเวอร์

น้องใหม่

Posted 2 December 2013 - 23:21

ฟ้า พรทิพา

ก้ใช้โมเดลเสื้อแดง(แดงเทียม,ชายชุดดำ,บลาๆ)ไงคับ อันไหนไม่สันติ อหิงสา ก้ไม่ใช่พวกเรา คปท (เทียม)มือที่3อะไรก้ว่ากันไป สำคัญมวลชนหลักๆใหญ่ต้องยังอยู่ให้ได้

#9976 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

Posted 2 December 2013 - 23:21

ฮ. บินเยอะมาก ตั้งแต่ตอนเย็นแล้ว...

นี่ก็..ผ่านไปอีก ลำแล้ว..

นักสู้ทุกท่าน..ปลอดภัยค่ะ

#9977 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ใครว่างลองดูเนชั่นครับ กำลังพูดถึง

#9978 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 2 December 2013 - 23:23

*
POPULAR

Liked · 26 seconds ago 

Warong Dechgitvigrom 
นี่คือศรัทธาของพลังประชาชนที่ยิ่งลักษณ์ไม่รู้ว่ามีมากเท่าไร ส่วนนี้แค่หน้าสตช.แม้ยามค่ำครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9979 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:25

ถอยออกมาเถอะครับ 

#9980 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 2 December 2013 - 23:26

ฟ้า พรทิพา

คุณจะคิดว่าโลกคุณสวย ชั่งคุณเถอะ แต่ขอร้อง ถ้าคุณยังไม่ไปลุย

ตามความคิดอันน้อยนิดของผม

คงต้องตำหนิแกนนำ หวังว่าคงจะยอมรับกันได้นะครับว่า "ใช้เวลามากเกินไป"

ในการพยายามเจรจากับรัฐบาล ซึ่ง รัฐบาล ดูเหมือนจะซื้อเวลา เพราะรู้ว่า จะยั่วยุ ให้ม๊อบโกรธแค้นได้ ด้วยการทำร้ายผู้ชุมนุมและนักศึกษา

จริงๆ แล้ว ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามที่กำนันคิด สองทุ่มครึ่งวันนี้ ที่ควรจะประกาศน่าจะเป็นรัฐบาลยอมแพ้ แต่ดูเหมือนกำนันก็โดนถอนหงอกเหมือนกัน

ผมไม่ว่า ไม่ตำหนิพวกท่านครับขอแค่

"รุกให้ได้ ถอยให้เป็น"

นะครับ ท่าไม่ดีถอยได้ก็ถอยนะครับ ห่วงความปลอดภัยของพวกท่านทุกคน

ยังไงศึกใหญ่คือวันพรุ่งนี้นะครับ 

ขอให้ปลอดภัยครับ

Edited by DarkSwan, 2 December 2013 - 23:26.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9981 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 2 December 2013 - 23:26

ฮ. บินเยอะมาก ตั้งแต่ตอนเย็นแล้ว...

นี่ก็..ผ่านไปอีก ลำแล้ว..

นักสู้ทุกท่าน..ปลอดภัยค่ะ

ตั้งแต่เมื่อคืนวานแล้วครับ แล้ววันนี้ก็บินทั้งวันเลยครับ บินถี่มาก 

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#9982 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 2 December 2013 - 23:27

##23:14 สะพานอรทัย ยังปะทะ ต่อเนื่อง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9983 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:28

ซ้ำครับ ขออภัย 

Edited by ธีรเดชน้อย, 2 December 2013 - 23:29.

#9984 คนเล็กของเล่นใหญ่

คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:28

*
POPULAR

ผมเอาใจช่วยน้องๆอาชีวะ กลุ่มที่บุกเข้าตอนนี้ครับ ถ้าน้องเขาจะถูกยิงบ้างอะไรบ้าง ก็ถือเสียว่าน้องๆเขาเลือกแล้ว และเขาเห็นว่าไหนๆก็จะแตกแล้ว จะมารอพรุ่งนี้ ให้ตำรวจมันเสริมแนวกั้นอีกทำไม เหนื่อยกันมาขนาดนี้แล้ว 

ถึงเวลานี้อย่าไปว่าหรือไปพูดอะไรให้เสียกำลังใจประเภทมือที่สาม หรือพวกป่วน เลยครับ เขาเสียสละขนาดนั้น ถ้าไม่เห็นด้วยหรือไม่พอใจ ก็เงียบปากไปดีกว่า ถ้าเขาทำสำเร็จขึ้นมา กล้าที่จะเข้าไปกราบพวกเขากันมั้ยล่ะครับ

ถ้าไม่เข้าไปช่วย ก็ยืนให้กำลังใจเขาหน่อยก็ยังดีครับ ไม่ใช่มานั่งด่าหรือพูดอะไรให้เสียกำลังใจกัน

#9985 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

เห็นเหตุการณ์จากช่องเนชั่นแล้ว น่าเป็นห่วงนะครับ อยากให้ถอยออกมาหน่อยดีกว่า

#9986 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 2 December 2013 - 23:30

*
POPULAR

ถึง กปปส. 

ขอเสนออีกข้อครับ

เอาบังยีออกทีครับ

ขอบคุณครับ

#9987 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 2 December 2013 - 23:30

ดูอีกฝั่งเค้่าคุยกันน่ะ   ทำไมเหมือนดูหนังคนละเรื่อง กลุ้มวุ้ย   หรือพวกมันอยู่ในมิติคูขนาน แบบเรื้อง fringe

ใน FRINGE ซีซั่นหลังๆก็รบกันน่าดูเหมือนกันนะครับระหว่าง 2 โลก

ตอนนี้ดึกดื่นแล้ว อย่าบุกเลย  เกิดนองเลือดขึ้นมาจะเป็นชนวนให้พวกเราที่กำลังจะชนะอยู่แล้ว ต้องแพ้ได้นะครับ

#9988 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:31

*
POPULAR

มาย้ำอีกรอบครับ 

ตอนนี้ ที่ปะทะ ไม่ใช่ กล่ม คปท  เด็ก เด็กอาชีวะ กับเด็กรามคำแหงครับ  ไม่มีแกนนำ ลุยกันเอง

เพื่อนคอนเฟริ์มแล้ว เพราะขี่มอเตอร์ไซด์ไปดู ไปถามมาแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าพวกป่วนมือที่สาม ไม่ใช่ครับ

ตัดสินใจกันแล้ว ขอให้ น้องๆ ปลอดภัยครับ

แก้ไขเพิ่มเติม

แกนนำมาห้ามยังโดนเขวี้ยงกลับเลยครับ รายงานสด โดยเพื่อนผมทางไลน์

Edited by puggi, 2 December 2013 - 23:34.

#9989 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:32

ตามความคิดอันน้อยนิดของผม

คงต้องตำหนิแกนนำ หวังว่าคงจะยอมรับกันได้นะครับว่า "ใช้เวลามากเกินไป"

ในการพยายามเจรจากับรัฐบาล ซึ่ง รัฐบาล ดูเหมือนจะซื้อเวลา เพราะรู้ว่า จะยั่วยุ ให้ม๊อบโกรธแค้นได้ ด้วยการทำร้ายผู้ชุมนุมและนักศึกษา

จริงๆ แล้ว ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามที่กำนันคิด สองทุ่มครึ่งวันนี้ ที่ควรจะประกาศน่าจะเป็นรัฐบาลยอมแพ้ แต่ดูเหมือนกำนันก็โดนถอนหงอกเหมือนกัน

ผมไม่ว่า ไม่ตำหนิพวกท่านครับขอแค่

"รุกให้ได้ ถอยให้เป็น"

นะครับ ท่าไม่ดีถอยได้ก็ถอยนะครับ ห่วงความปลอดภัยของพวกท่านทุกคน

ยังไงศึกใหญ่คือวันพรุ่งนี้นะครับ 

ขอให้ปลอดภัยครับ

เห็นด้วยทุกข้อครับ เงิบเหมือนกันตอนกำนันแกสั่งลุยสุดซอย ทีแรกเนิบๆนึกว่าจบ

มีดิวออกมาแล้วม๊อบจบ แต่พรุ่งนี้ บชน. สตช. เมิงยับเยินแน่

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#9990 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:34

ฟ้า พรทิพา

555+ ผมกลายเป็นพวกโลกสวยอีกแล้ว  แหมะ

ไหนๆแระ ขอเป็นโลกสวยซักวันก็ได้

โลกสวยไม่ชอบลุยกลางคืนครับ ไม่อยากให้ใครตายซักคน โดยเฉพาะในยามวิกาล

:lol: :lol: :lol:

#9991 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 2 December 2013 - 23:35

ตอนนี้ ที่ปะทะ ไม่ใช่ กล่ม คปท  เด็ก เด็กอาชีวะ กับเด็กรามคำแหงครับ  ไม่มีแกนนำ ลุยกันเอง

เพื่อนคอนเฟริ์มแล้ว เพราะขี่มอเตอร์ไซด์ไปดู ไปถามมาแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าพวกป่วนมือที่สาม ไม่ใช่ครับ

ตัดสินใจกันแล้ว ขอให้ น้องๆ ปลอดภัยครับ

ถ้าอย่างนั้น  ผมหวังว่าตำรวจจะนึกถึงผลที่ตามมาด้วย ว่าถ้าแรงกลับไปแล้วนองเลือด เรื่องจะบานปลายร้ายแรงกว่าที่ตำรวจจะยอมพักรบตอนนี้

มันต้องมีฝ่้ายใดฝ่ายหนึ่งถอยครับ  ไม่งั้นนองเลือดแน่คืนนี้

#9992 taze

taze

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:35

น่าเป็นห่วงจริงๆ มืดค่ำแล้ว ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#9993 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

*
POPULAR

ไอ้ผมดันโรคจิต...ไปดูที่สะพานอรทัยต่อซะงั้น...คราวนี้ถึงกับหิ้วปีก..บิ๊กแป๊ะมาขอให้ถอย...ก็ถอย...แต่ก่อนถอยเห็นแว้บๆว่ารถขนผู้ต้องขังกำลังจะถูกเผา....ตอนนี้นั่งอยู่บนกองกระสอบที่ราชดำเนิน...ทักได้ครับ ชายหน้าตาดีใส่คอนเวิร์สแดง..สภาพชายคนนั้นโทรมโคตรๆ 555

#9994 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

นอกจากอาชีวะ แล้วยังมีเด็กรามอีก คปท.ก็ประกาศแล้ว แต่น้องๆยังไม่หยุด น่าเป็นห่วงมาก ไม่เชื่อผู้ใหญ่

แค้น+ห้าว

:(

บางคราว เรือเล็กก็ควรงดออกจากฝั่ง เมื่อเจอคลื่นแรงลมสกปรก

Edited by ชาวสวน, 2 December 2013 - 23:58.

#9995 applejaa

applejaa

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:37

แก้ไขเพิ่มเติม

แกนนำมาห้ามยังโดนเขวี้ยงกลับเลยครับ รายงานสด โดยเพื่อนผมทางไลน์

โอยยย น้องเอ๊ยย ขอให้ปลอดภัยเถอะ เป็นห่วงจัง มันมืดแล้ว เห็นว่ามีกระสุนจิงด้วย

#9996 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 2 December 2013 - 23:38

"นายกรัฐมนตรีที่หมดความชอบธรรม ต้องตัดสินใจว่าจะแสดงความรับผิดชอบอย่างไร มิใช่อ้างว่าไม่ตรงข้อเรียกร้องของผู้ชุมนุมแล้วไม่ทำอะไร 

ถ้าไม่ยุบสภา ไม่ลาออก ก็ควรบอกว่าจะแสดงความรับผิดชอบอย่างไร และจะทำให้ประชาชนเขาสามารถปฏิรูปประเทศได้อย่างไร 

หยุดทำร้ายประชาชนและประเทศได้แล้วครับ" อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ลงfacebook คืนนี้

ผมขอเน้นยํ้าครับ มาถึงวันนี้แล้ว การไม่ทำอะไรเลย ไม่เป็นทางเลือกของคนที่ยังอ้างว่าเป็นผู้นำประเทศ

สมัยที่คุณอภิสิทธิ์ถูกกดดันโดยการชุมนุมเสื้อแดงในปี ๒๕๕๓ คุณอภิสิทธิ์ไม่ได้มานั่งเกี่ยงว่าข้อกล่าวหาของคนเสื้อแดงเป็นธรรมหรือไม่ แต่ท่านได้เสนอทางออก รวมถึงช่องทางตามข้อเสนอจากเสื้อแดงให้ยุบสภา

วันนี้ถ้าคุณยิ่งลักษณ์ไม่มีทางออกให้ประเทศก็ออกไปเถอะครับ

ต่างกลุ่ม ต่างแนวทาง เป้าหมายเดียวกัน กระแสตอนนี้ชื่นชมพ่อกำนันมากมาย และตำหนิ ปชป.ไม่น้อย ผมเข้าใจทั้ง 2 ท่านนะ

เสร็จศึกครั้งนี้หวังว่าคนคงกลับมาเข้าใจ 

#9997 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:38

กลับเถอะน้องๆขอร้องล่ะ

#9998 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 2 December 2013 - 23:39

นอกจากอาชีวะ แล้วยังมีเด็กรามอีก คปท.ก็ประกาศแล้ว แต่น้องๆยังไม่หยุด น่าเป็นห่วงมาก ไม่เชื่อผู้ใหญ่

แค้น+ห้าว

:(

คิดว่าเข้าใจพวกเขาค่ะ แต่ไม่อยากให้สูญเสีย หรือเจ็บ

#9999 robbo

robbo

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:39

โห ช่องเนชันเอาภาพวีดีโอของช่างภาพอิสสระมาให้ดู
เป็นภาพมุมไกลตอนกลางคืนเห็นการยิงแก็สจากฝั่งตำรวจมาที่ผู้ชุมนุมและบ้านเรือนใก้ลเคียงเป็นชุดๆ สิบๆลูกเลย
ถ้าฟรีทีวีเอาไปแพร่ภาพ คนต้องด่าตำรวจแน่นอน มันโหดจริงๆ

#10000 Garfield

Garfield

ขาประจำ

Posted 2 December 2013 - 23:40

ตอนนี้คงห้ามน้องๆไม่ได้แล้ว ตอนนี้ผมอยากให้ คปท หรือทางราชดำเนิน หาวิธีสนับสนุนพวกน้องๆให้ปลอดภัยที่สุดเท่าที่จะทำได้ก็แล้วกันครับ แต่ผมเองไม่มีอะไรจะเสนอแนะเพราะนึกไม่ออกจริงๆ

13 user(s) are reading this topic

0 members, 13 guests, 0 anonymous users