Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#11001 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:00

*
POPULAR

Liked · Today at 4:50pm · Edited · K0srxReVLKP.png

คุณพ่อเลิศ ผลศรัทธา อายุ 101 ปี เขียนจดหมายถึงคุณสุเทพ ด้วยตนเองและขอให้ช่วยส่งให้คุณสุเทพ ด้วย

"ถึงนายสุเทพทราบ ผมมาไม่ไหวแล้ว ขออย่ายอมแพ้ชาติชายทหารไม่ยอมถอยเป็นอันขาด"

cr Em-amorn Ritmontri

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11002 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:01

*
POPULAR

ขี้เกียจคุมฝูงชนล่ะ วันนี้คงอยู่ตัวแล้ว สอนอะไรไปเยอะ บวกกับประสบการณ์

ที่ผ่านมาหลายสัปดาห์ของแต่ละท่าน

เวลาตอนนี้คือ นั่งวางแผนการรบขั้นต่อไป...เอ้า คุยไป กวาดพื้นไป  :rolleyes:

- ป.ป.ช. ออกหมัดโคตรช้า แต่หมัดที่จะออกมานั้น หนักแน่นอน อาจถึงตายได้

ถ้ารัฐแม้วมีอินไซเดอร์ รู้ตัวแล้วอาจรีบขนของลี้ภัยหนีคดีก็เป็นได้ จับตาข้อมูล

การจองไฟลท์ VIP หลาย ๆ ไฟลท์ที่จะออกประเทศในช่วงนี้กันให้ดีครับ

- รัฐแม้วยังไม่ยอมแพ้ง่าย ๆ แม้ไพ่ตำรวยจะใช้ไม่ได้อีก ก็ยังเหลือไพ่ในมือ คือ

การเจรจา การสมประโยชน์ การดิสเครดิต การต่อท่อน้ำเลี้ยงกล่อมสาวกของ

ตัวเอง และการเล่นนอกเกม (บอกแล้วว่าระบอบของมัน ล้มไม่ได้ง่าย ๆ ถ้าไม่ใช้

ของสูง ของหนัก และของปริมาณมาก มาช่วย ตอนนี้ทีมงานเรากำลังใช้ไพ่ที่

มีอยู่ในมืออย่างจำกัด อย่างรอบคอบ และมีประสิทธิภาพครับ)

- กำลังคิดว่า จะทำอย่างไร ไม่ให้รัฐแม้วตั้งตัวติดอีกรอบ หลังจากเสียเบี้ยหมาก

สำคัญอีกหนึ่งตัวไป เย็นนี้เดี๋ยวไปนอนเล่นคิดก่อนล่ะครับ ใครรู้อะไรเพิ่มเติม

ไม่ชอบหรืออยากติติงการทำงานของแกนนำท่านใด ช่วยกันแนะนำมาทางเวทีนะครับ

ไม่ต้องเกรงใจ ผู้ใหญ่ฝากมาบอก

ก่อนอื่น ผมขอบอกว่า...สิ่งที่ผมจะบอก เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผม คนเดียวเท่านั้น

ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร  จะเป็น ผู้ช่วย Staff หรือ Staff อะไร ของคุณก็แล้วแต่..ผมไม่สน

และ ไม่เคยคิดจะสนใจด้วยซ้ำ กับการที่คุณมาบอก แผนเป็น อย่างนู้น อย่างนี้....ฯลฯ

เพราะ สิ่งที่คุณนำมาบอกเล่านั้น มันเกิดขึ้นไปก่อนแล้ว ซึ่งก็ไม่ได้ตรงกับแผนอะไรๆ

ของทีม ที่คุณ(อ้าง)ว่า เป็น ทีมยุทธศาสตร์ อยู่ด้านหลังเวที ที่นำมาอ้าง ในวันก่อนหน้านั้นเลย

แต่นั่น ก็ไม่ใช่สิ่งที่ผมจะสนใจ บอกตรงๆ ว่า ผมดูจากช่องบลูสกาย กับ ที่ออกไปเอง ชัดเจนกว่า

ส่วนที่ผมจะบอกก็คือ ไม่ว่าคุณ จะเป็นทีมงานของใคร หรือ คุณจะเรียก แกนนำที่เวทีราชดำเนิน

อย่างสาทิต ว่าไอ้เตี้ย....อะไร ก็แล้วแต่ ( ซึ่ง สมช. หลายๆ คน ก็ไม่ชอบ แต่ก็ควรเคารพการตัดสินใจ

ของลุงกำนัน ซึ่งเป็น แม่งาน สิครับ....ส่วนเรื่องสมควรเรียกหรือไม่นั้น ผมว่ามันไม่สมควร เพราะคุณก็

(อ้าง)เสมอๆ ว่าทีมงานคุณอยู่หลังเวที ราชดำเนิน -ซึ่งมีสาทิต เป็นแกนนำ ) ....แต่นั่นคือ เรื่องของคุณเอง 

แต่...วันนี้ คุณมาอ้างว่า จะล้มระบอบทักษิณ ได้ ต้องใช้  "ของสูง"....อย่าเลยครับ  อย่าทำแบบนี้ อย่าอ้างแบบนี้...!!!

ขอบคุณครับ

ป.ล. สุดท้าย ถ้าหากความจริง มันเปิดเผยมาว่า คุณไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับทีมยุทธศาสตร์

คุณจะมี สถานะภาพ สมช. เหมือนกับ สมช.ที่ชื่อ "ใจดี" นะครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11003 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:03

-_- ยังไม่จบแน่ๆ... จากนี้คงเป็นเกมส์ใต้ดิน

http://www.tnews.co....เทพเป็นกบฏ.html

เอาอีก!!! "ขวัญชัย" ระดมแดงอุดรฯ เปิดเวทีหนุน "ปู" ซัดม็อบสุเทพเป็นกบฏ

ไม่ยอมหยุด!! ขวัญชัย ระดมแดงอุดรเปิดเวทีหนุนนายกรัฐมนตรีที่มาจากการเลือกตั้ง และไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมของสุเทพยึดประเทศ ถือเป็นกบฏ

วันนี้ (3 ธ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่บริเวณหน้าอาคาร 2 ศาลากลางจ.อุดรธานี นายขวัญชัย ไพรพนา พร้อมด้วยคนเสื้อแดงจ.อุดรธานี เตรียมตั้งเวทีประชาธิปไตย “ชาวอุดรธานีสนับสนุนรัฐบาลนายกยิ่งลักษณ์ ต่อต้านกบฏ” โดยมีเสื้อแดงจากต่างอำเภอทยอยเข้ามาชุมนุมอย่างต่อเนื่อง   

นายขวัญชัย เปิดเผยว่า การจัดตั้งเวทีครั้งนี้เพื่อปกป้องศาลากลาง และรวมพลคนเสื้อแดงที่รักประชาธิปไตย สนับสนุนรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง และไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมของนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ที่จะยึดประเทศ ทำแบบนั้นถือเป็นกบฏ และการเปิดเวทีครั้งนี้จะฟังเสียงประชาชนซึ่งเป็นเสียงอำนาจประชาธิปไตยที่แท้จริงอยากให้นายสุเทพฟังเสียงประชาชน 65 ล้านคนด้วย

ขณะที่ศาลากลางข้าราชการหลายหน่วยงานยังคงเดินทางมาทำงานปกติ โดยในเย็นวันนี้จะมีนายจารุพงษ์ เรืองสุวรรณ หน.พรรคเพื่อไทยจะขึ้นเวทีในช่วงเย็นวันนี้ในเวลา 18.00 น.ด้วย

เดี๋ยวจะคอยดูเหลือควายที่ต้อนมากี่ตัว

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#11004 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

*
POPULAR

^_^ ขอบคุณครับ...

Liked · about a minute ago 

ขอบคุณ และคารวะด้วยใจ กับเจ้าหน้าที่ กทม.ทุกคนค่ะ/มินอ้วน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11005 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

-_- โหน... ออกอากาศ ไม่มีอะไรเลย

#11006 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

น่าจะหาช่องทางฟ้องศาลปกครองให้นายกและรัฐบาลหยุดปฏิบัติหน้าที่เนื่องจากความผิด

ที่ รมว.มหาดไทยและหัวหน้าพรรคเพื่อไทยไม่ยอมรับอำนาจและคำตัดดสินของศาล รธน. ซึ่ง

ผูกพันทุกองค์กร

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#11007 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:09

ขอบคุณ และคารวะด้วยใจ กับเจ้าหน้าที่ กทม.ทุกคนค่ะ/มินอ้วน

ทำงานกันได้สุดยอดครับ....เมื่อเช้าผมผ่านแยกการเรือน..ที่เมื่อวานเป็นสมรภูมิ.....เละเทะมาก....ปรากฎว่าเช้ามาสภาพเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย :)

ขอบคุณเจ้าหน้าที่ก.ท.ม.จริงๆ :)  :)

#11008 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:09

อิปรู มันจะออกมาขู่สื่อออกอากาศ แค่เนี๊ยะ !!! แหม่่่ๆๆๆ บูรพาไม่แพ้เชียวนะ Every door
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#11009 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:11

-_- ยังไม่จบแน่ๆ... จากนี้คงเป็นเกมส์ใต้ดิน

http://www.tnews.co....เทพเป็นกบฏ.html

เอาอีก!!! "ขวัญชัย" ระดมแดงอุดรฯ เปิดเวทีหนุน "ปู" ซัดม็อบสุเทพเป็นกบฏ

ไม่ยอมหยุด!! ขวัญชัย ระดมแดงอุดรเปิดเวทีหนุนนายกรัฐมนตรีที่มาจากการเลือกตั้ง และไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมของสุเทพยึดประเทศ ถือเป็นกบฏ

วันนี้ (3 ธ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่บริเวณหน้าอาคาร 2 ศาลากลางจ.อุดรธานี นายขวัญชัย ไพรพนา พร้อมด้วยคนเสื้อแดงจ.อุดรธานี เตรียมตั้งเวทีประชาธิปไตย “ชาวอุดรธานีสนับสนุนรัฐบาลนายกยิ่งลักษณ์ ต่อต้านกบฏ” โดยมีเสื้อแดงจากต่างอำเภอทยอยเข้ามาชุมนุมอย่างต่อเนื่อง   

นายขวัญชัย เปิดเผยว่า การจัดตั้งเวทีครั้งนี้เพื่อปกป้องศาลากลาง และรวมพลคนเสื้อแดงที่รักประชาธิปไตย สนับสนุนรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง และไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมของนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ที่จะยึดประเทศ ทำแบบนั้นถือเป็นกบฏ และการเปิดเวทีครั้งนี้จะฟังเสียงประชาชนซึ่งเป็นเสียงอำนาจประชาธิปไตยที่แท้จริงอยากให้นายสุเทพฟังเสียงประชาชน 65 ล้านคนด้วย

ขณะที่ศาลากลางข้าราชการหลายหน่วยงานยังคงเดินทางมาทำงานปกติ โดยในเย็นวันนี้จะมีนายจารุพงษ์ เรืองสุวรรณ หน.พรรคเพื่อไทยจะขึ้นเวทีในช่วงเย็นวันนี้ในเวลา 18.00 น.ด้วย

ผมงงกะมันว่า ประชาชน 65 ล้านที่มันว่านี่ เค๊าเอากะมันด้้วยเหรอ มันถามเขายัง? ขีตู่หลายบักอานนี่

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#11010 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:11

*
POPULAR

ทำงานกันได้สุดยอดครับ....เมื่อเช้าผมผ่านแยกการเรือน..ที่เมื่อวานเป็นสมรภูมิ.....เละเทะมาก....ปรากฎว่าเช้ามาสภาพเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย :)

ขอบคุณเจ้าหน้าที่ก.ท.ม.จริงๆ :)  :)

พนักงานกทม. เก่งมากค่ะ วันก่อน ผึ้งผ่านไปแถวเพ็นนินซูล่า เจอป้าคนกวาดถนนบอกทางฝรั่งเป็นภาษาอังกฤษ เราจบป.ตรียังไม่กล้าเลย

#11011 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ในนี้มีแฟนคลับตั๊นเยอะ ขอเอาภาพนี้มาฝากจากอินตราแกรมเจ้าตัวค่ะ

ในนี้มีคนแอบอ้างเยอะครับ ขอบคุณ คุณน้านิ่ม มากที่นำภาพขวัญใจ ของผม มาลงให้  :)  ;)  :wub:

ขออภัย คุณธีรเดชฯ และ Mod คร้าบ..............

มือผมบังเอิญ ไปกดตรง รายงานผู้ดูแลแบบไม่ได้ตั้งใจ

ใจลอยไปคร้าบ.........

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#11012 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:13

สุริยะใส กตะศิลา @Suriyasai 2 นาที

ยิ่งลักษณ์ แถลงอ้างงานเฉลิมพระเกียรติ 5 ธันวา ในขณะเดียวกันก็ขอเป็นนายกฯ ต่อ!

ฮ่าๆๆๆๆ ยะใสเคือง

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#11013 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

เห้อปู เบื่อหน้ามากเลยออกทีวีแต่ละที พอๆกะชูวิทย์แล้ว เหม็นขี้ฟันจริงๆ
ขอใหัทุกคนร่วมกันถวายความจงรักภักดี แสดงความสามัคคีแด่ในหลวงในวันที่5ธค
ขอให้สื่อเผยแพร่พระราชกรณียกิจ และงดแสดงออกถึงความขัดแย้ง

อ่านโพยผิดตามเคย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ปูโพย อ่านว่า สิ่งติ

บ๊าย

#11014 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

สรุปคือไม่มีอะไรใหม่ เวทีอะไรนั่นก็เครื่องมือซื้อเวลา สรุปอีกทีคือพักรบวันพ่อ

#11015 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

*
POPULAR

มีใครพอทราบข่าวพี่คนนี้ไหม  อ่านมาเมื่อวานข่าวบอกว่าพอหลังจากแกฉีดถังดับเพลิงเสร็จก็หันหลังกลับวิ่งมา  แต่ว่าโดนกระสุนเข้าที่หัว  เพิ่งหารูปจากเฟสพี่ศิริศักดิ์ได้

ภาวนาขอให้เป็นกระสุนยาง และขอให้พี่แกปลอดภัยเถอะ

โอว ไม่นะ ขออย่าให้มีเหตุร้ายแรงเกิดขึ้นกับผู้กล้าคนนี้เลยนะคะ

ใจคุณหล่อมากค่ะ

#11016 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:16

สรุป เมื่อเช้า เป็นแผนถอยเพื่อรุกกลับ !!!

#11017 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:17

กะแล้ว *** ลวง เดี๋ยวเจอจัดหนักแน่ อีโง่

#11018 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:18

*
POPULAR

ลวงตา กับ ของจริง

#11019 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:18

ขี้เกียจคุมฝูงชนล่ะ วันนี้คงอยู่ตัวแล้ว สอนอะไรไปเยอะ บวกกับประสบการณ์

ที่ผ่านมาหลายสัปดาห์ของแต่ละท่าน

เวลาตอนนี้คือ นั่งวางแผนการรบขั้นต่อไป...เอ้า คุยไป กวาดพื้นไป  :rolleyes:

- ป.ป.ช. ออกหมัดโคตรช้า แต่หมัดที่จะออกมานั้น หนักแน่นอน อาจถึงตายได้

ถ้ารัฐแม้วมีอินไซเดอร์ รู้ตัวแล้วอาจรีบขนของลี้ภัยหนีคดีก็เป็นได้ จับตาข้อมูล

การจองไฟลท์ VIP หลาย ๆ ไฟลท์ที่จะออกประเทศในช่วงนี้กันให้ดีครับ

- รัฐแม้วยังไม่ยอมแพ้ง่าย ๆ แม้ไพ่ตำรวยจะใช้ไม่ได้อีก ก็ยังเหลือไพ่ในมือ คือ

การเจรจา การสมประโยชน์ การดิสเครดิต การต่อท่อน้ำเลี้ยงกล่อมสาวกของ

ตัวเอง และการเล่นนอกเกม (บอกแล้วว่าระบอบของมัน ล้มไม่ได้ง่าย ๆ ถ้าไม่ใช้

ของสูง ของหนัก และของปริมาณมาก มาช่วย ตอนนี้ทีมงานเรากำลังใช้ไพ่ที่

มีอยู่ในมืออย่างจำกัด อย่างรอบคอบ และมีประสิทธิภาพครับ)

- กำลังคิดว่า จะทำอย่างไร ไม่ให้รัฐแม้วตั้งตัวติดอีกรอบ หลังจากเสียเบี้ยหมาก

สำคัญอีกหนึ่งตัวไป เย็นนี้เดี๋ยวไปนอนเล่นคิดก่อนล่ะครับ ใครรู้อะไรเพิ่มเติม

ไม่ชอบหรืออยากติติงการทำงานของแกนนำท่านใด ช่วยกันแนะนำมาทางเวทีนะครับ

ก่อนอื่น ผมขอบอกว่า...สิ่งที่ผมจะบอก เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผม คนเดียวเท่านั้น

ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร  จะเป็น ผู้ช่วย Staff หรือ Staff อะไร ของคุณก็แล้วแต่..ผมไม่สน

และ ไม่เคยคิดจะสนใจด้วยซ้ำ กับการที่คุณมาบอก แผนเป็น อย่างนู้น อย่างนี้....ฯลฯ

เพราะ สิ่งที่คุณนำมาบอกเล่านั้น มันเกิดขึ้นไปก่อนแล้ว ซึ่งก็ไม่ได้ตรงกับแผนอะไรๆ

ของทีม ที่คุณ(อ้าง)ว่า เป็น ทีมยุทธศาสตร์ อยู่ด้านหลังเวที ที่นำมาอ้าง ในวันก่อนหน้านั้นเลย

แต่นั่น ก็ไม่ใช่สิ่งที่ผมจะสนใจ บอกตรงๆ ว่า ผมดูจากช่องบลูสกาย กับ ที่ออกไปเอง ชัดเจนกว่า

ส่วนที่ผมจะบอกก็คือ ไม่ว่าคุณ จะเป็นทีมงานของใคร หรือ คุณจะเรียก แกนนำที่เวทีราชดำเนิน

อย่างสาทิต ว่าไอ้เตี้ย....อะไร ก็แล้วแต่ ( ซึ่ง สมช. หลายๆ คน ก็ไม่ชอบ แต่ก็ควรเคารพการตัดสินใจ

ของลุงกำนัน ซึ่งเป็น แม่งาน สิครับ....ส่วนเรื่องสมควรเรียกหรือไม่นั้น ผมว่ามันไม่สมควร เพราะคุณก็

(อ้าง)เสมอๆ ว่าทีมงานคุณอยู่หลังเวที ราชดำเนิน -ซึ่งมีสาทิต เป็นแกนนำ ) ....แต่นั่นคือ เรื่องของคุณเอง 

แต่...วันนี้ คุณมาอ้างว่า จะล้มระบอบทักษิณ ได้ ต้องใช้  "ของสูง"....อย่าเลยครับ  อย่าทำแบบนี้ อย่าอ้างแบบนี้...!!!

ขอบคุณครับ

ป.ล. สุดท้าย ถ้าหากความจริง มันเปิดเผยมาว่า คุณไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับทีมยุทธศาสตร์

คุณจะมี สถานะภาพ สมช. เหมือนกับ สมช.ที่ชื่อ "ใจดี" นะครับ

~ThugSin~ = ทักษิณ ?????????? 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#11020 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:22

ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

วันนี้มาเยี่ยม คุณอานนท์ จันทราพูล พี่น้องในเขตพื้นที่ดูแลของตั๊น เขตราชเทวี ชุมชนเพชรบุรี ซอย7ค่ะ.. ได้รับบาดเจ็บจากการปะทะกันระหว่างผู้ชุมนุมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเมื่อวานนี้ที่หน้าทำเนียบรัฐบาล โดนแก๊สน้ำตายิงใส่ศีรษะ ทำให้สมองช้ำ.. คุณหมอยังคงให้นอนพักอีก2-3วัน..

คุณอานนท์ยังให้กำลังใจตั๊นให้เข้มแข็งสู้เพื่อความถูกต้อง เพื่อประเทศชาติ.. ตั๊นจะยืนเคียงข้างพี่น้องปชช.เสมอค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ครอบครัว จันทรา.. ขอกราบหัวใจรักชาติของท่านค่ะ #ร่วมกันเราสู้ได้ #ประเทศไทยเป็นของคนไทยทุกคน#ปฏิรูปประเทศไทย

#11021 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:23

อืมมม  แล้วพวกตะกวดจะบุกจับกำนันอีกรึป่าวคะ เพราะเริ่มมีการส่งข่าวการเคลื่อนไหวของตำรวจพร้อมรถขังผู้ต้องหามุ่งหน้าศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะอีกแล้วค่ะ

#11022 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

-_- คนนี้ไปแทบทุกวัน...

Liked · 56 minutes ago 

ที่หน้า บช.น. เมื่อวานยิงแก๊สน้ำตา ยิงปืนถล่ม อย่างกับห่าฝน! วันนี้...เอ้ามาๆ มาถ่ายรูปกัน ^^

#11023 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

@news1005fm 
ผบช.น.ระบุ ตร.ไม่จำเป็นต้องใช้กำลังติดตามจับกุม "สุเทพ"เนื่องจากเคยเป็นรองนายกฯกำกับดูแล สตช. ต้องให้เกียรติ เชื่อไม่หลบหนี

ดาริน กานต์
กลับลำ360องศาซะแว้วววว....!!!

นเรศ อาฮูยา
ด่วน!! อีโง่แถลงข่าว??

อ้าวววววววววว จบละ ยังไม่รู้เรื่องเลย????

#11024 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:27

*
POPULAR

สาวแส่บรักชาติ

Attached Images

#11025 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:27

ในนี้มีแฟนคลับตั๊นเยอะ ขอเอาภาพนี้มาฝากจากอินตราแกรมเจ้าตัวค่ะ

ในนี้มีคนแอบอ้างเยอะครับ ขอบคุณ คุณน้านิ่ม มากที่นำภาพขวัญใจ ของผม มาลงให้  :)  ;)  :wub:

ขออภัย คุณธีรเดชฯ และ Mod คร้าบ..............

มือผมบังเอิญ ไปกดตรง รายงานผู้ดูแลแบบไม่ได้ตั้งใจ

หุ..หุ.....สงสัยผมคงจำเป็นต้องเอารูปคู่มาลงตอกย้ำซะแร้ว  :D  :D

#11026 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:28

ขอบคุณครับ

ให้บอกเบอร์ติดต่อศุนย์ประสานงานมาเดี๋ยวนี้ ถ้าบอกไม่ได้ มันคือชูวิทย์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#11027 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

*
POPULAR

มีใครพอทราบข่าวพี่คนนี้ไหม  อ่านมาเมื่อวานข่าวบอกว่าพอหลังจากแกฉีดถังดับเพลิงเสร็จก็หันหลังกลับวิ่งมา  แต่ว่าโดนกระสุนเข้าที่หัว  เพิ่งหารูปจากเฟสพี่ศิริศักดิ์ได้

ภาวนาขอให้เป็นกระสุนยาง และขอให้พี่แกปลอดภัยเถอะ

โอว ไม่นะ ขออย่าให้มีเหตุร้ายแรงเกิดขึ้นกับผู้กล้าคนนี้เลยนะคะ

อ่านเจอในเฟส มีคนบอกว่าไม่ตายนะคะ คืนนี้จะขึ้นเวที คปท ด้วยค่ะ

#11028 zakai

zakai

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

*
POPULAR

ภาพจากสื่อต่างประเทศ  BBC,REUTERS,AP
ในวันทีอารมย์เปลี่ยนไป
ที่มา http://www.bbc.co.uk...d-asia-25190314

#11029 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

มันแค่หยุดหรือว่าจบ
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#11030 zakai

zakai

ขาประจำ

*
POPULAR

ภาพจากสื่อต่างประเทศ BBC,REUTERS,AP P2

#11031 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

*
POPULAR

หวาน อุษณี
ภาพนี้ สุดยอดมากค่ะ
cr.ภาพ ตากล้อง BBC

1464747_10152032687584144_2015188185_n.j

Warawimol Na Ranong
ถ้าได้รับโพสต์ ที่ขึ้นต้นว่า จากคุณสุรินทร์ พิศสุวรรณ ถึงเสื้อแดง โพสต์อันนี้มี คนไม่หวังดีทำขึ้น เพื่อดิสเครดิต ดร. สุรินทร์ พิศสุวรรณ
กรุณาอย่าส่งต่อ
อันที่ถูกต้อง จะเป็นที่ ดร.สุรินทร์ พิศสุวรรณ กล่าวในนาม Future Innovative Thailand Institute เท่านั้น

1463731_10152142227605649_336248185_n.jp

1459270_10152142228130649_309929638_n.jp
1480644_10152142228410649_133431635_n.jp

#11032 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ขำๆน่ะ !! โผครม.สภาประชาชน อย่างนี้โอเคม่ะครับ pic.twitter.com/Llt2ccR34J

ดูเอาฮานะครับ อิอิ

#11033 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:34

*
POPULAR

ยืนพูดหน้า สตช. หลาย ชม กำลังขึ้นเวทีราชดำเนินแล้ว

#11034 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

*
POPULAR

อ้นจ้า @onzehn 12 นาที

ถ้าศัตรูยื่นข้อเสนอใจกว้างให้ พิจารณา. เขากำลังซื้อเวลา แต่ถ้าจู่ ๆ ศัตรูเสนอให้สงบศึกโดยไม่มีเหตุผลชัดเจน... เขากำลังออกอุบาย ~ซุนวู~

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11035 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

*
POPULAR

อ่านเจอในเฟส มีคนบอกว่าไม่ตายนะคะ คืนนี้จะขึ้นเวที คปท ด้วยค่ะ

คงไม่ใส่ชุดนี้นะ

#11036 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:38

แสดงว่า คำพูดของผมมันแทงใจท่าน จริงๆ  :P

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#11037 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

หุ..หุ.....สงสัยผมคงจำเป็นต้องเอารูปคู่มาลงตอกย้ำซะแร้ว  :D  :D

มานเป็นแผน ล่อเสือออกจากถ้ำครับ  :P

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#11038 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:40

ยืนพูดหน้า สตช. หลาย ชม กำลังขึ้นเวทีราชดำเนินแล้ว

ตอนเย็นเวลาเค้ากลับไปกินข้าวกันกับอีกบ้าน จะมองหน้ากันยังไงหว่า <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#11039 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ท.นำทัพทวงคืนประเทศไทยจากนักการเมืองชั่วและนายทุนสามานย์ นัดรวมพล @"ราชดำเนิน"
โดย redfrog53, 4 พฤศจิกายน 2556

1 2 3 221 →

:o :o

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11040 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

ก็ถือว่าัพัก เก็บแรงไว้ทั้งสองฝ่าย ของจริง คงเริ่มตั้งแต่ 6 ธค

ใจผมก็คิดอยู่แล้วว่า ต้องนิ่งก่อนวันเฉลิมพระชนม์

ตอนแป๊ะลิ้ม ไล่ไอ้เหลี่ยม ช่วงวันเฉลิม ก็นิ่งกันหมด พอหมดวัน ก็ใส่กันต่อ เป็นเรื่องปกติ

สรุปว่ายังเหนื่อยอีกยาว 5555   เตรียมตัว ดมแก๊สน้ำตากันต่อไป 

#11041 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

ข่าวไม่กรอง แต่น่าเป็นไปได้ ระวังวิชามารหน่อยนะครับ

แว่ว ๆ ว่าแดงบางกลุ่มมีการขยับ -_-

มีคนรออยู่นะฮะ

Edited by RTASF91, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:49.

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#11042 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

จากทีวีญี่ปุ่น 

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#11043 Nong

Nong

ขาประจำ

คงไม่ใส่ชุดนี้นะ

ใส่ชุดนี้มาป้า ๆ แม่ยกเลือดกำเดากระฉูดกันพอดี  :lol:  :lol:

#11044 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

สรุป อีโง่ ยังอยากเป็นนายกอยู่ชิมิ :angry:

#11045 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

คุณพุทธิพงษ์ และคุณนุสบา กำลังขึ้นเวที ครับ 

#11046 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

อา เหตุการณ์กำลังจะสงบแล้ว  :lol:

ข่าวกรองท่าทางเชื่อได้ในระดับหนึ่ง

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#11047 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

@news1005fm 
ผบช.น.ระบุ ตร.ไม่จำเป็นต้องใช้กำลังติดตามจับกุม "สุเทพ"เนื่องจากเคยเป็นรองนายกฯกำกับดูแล สตช. ต้องให้เกียรติ เชื่อไม่หลบหนี

ดาริน กานต์
กลับลำ360องศาซะแว้วววว....!!!

นเรศ อาฮูยา
ด่วน!! อีโง่แถลงข่าว??

อ้าวววววววววว จบละ ยังไม่รู้เรื่องเลย????

ไม่ยุบ ไม่ออก....แต่ บอก ให้คนอื่น "หยุด"........................สงสัยจะเสพติดอำนาจ เข้าเส้นแล้ว  อีบ้า !!! <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11048 8377

8377

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:51

เมื่อเวลา 17.00 น. มีผู้บันทึกภาพรถตำรวจ 13 คัน พร้อมรถควบคุม เดินทางมาศูนย์ราชการฯ ถนนแจ้งวัฒนะ

cr.TW@NewsWarroom:

Edited by 8377, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:52.

#11049 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:52

เสื้อแดงยังฟังและเชื่อแกนนำของท่านอยู่หรือครับ?

นั่งดูแถลงข่าวของ นปช. ช่อง Asia update 
มันพูดเรื่อง นปช. ถูกทิ้งที่ราชมัง จับใจความได้ว่า
"ต้องขอโทษพี่น้องเรื่องการส่งพี่น้องกลับ เนื่องจากมันฉุกหละหุก เรื่องจัดส่งไม่หมด ถ้าพี่น้องจะโทษ อย่าโทษแกนนำเลย ให้โทษ นปช.แดงทั้้งแผ่นดินนะครับ"

cr Bennie Milan
........................................
เอามาให้อ่านเฉยๆ  :)

#11050 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:53

ตอนบ่ายที่กำนันแถลง ณ ศูนย์ราชการ คนมหาศาลล้นทะทักจริงๆ

ผู้ใช้ 30 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 30 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน