Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#11901 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

*
POPULAR

ไอ้พวกขี้ขราด ไอ้พวกเก่งแต่หน้าจอ

ขี้เกรียจด่าวะ แ ม่งยังไม่สุดซอย แ ม่งมาด่าท้อกันแล้ว

พวกมืงไม่ออก ขอร้องอย่ามาทำให้คนอื่นน้อยใจ

พวกมืงไม่ไปขอร้อง อย่าเ  สือก

Edited by ppneer, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:19.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#11902 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

คนน้อยลง เพราะขอพัก แต่วันที่ 9 เราจะออกมาสู้อีกครั้ง วัดใจกันไปเลยครับ ฟังน้าเทพพูดแล้ว น้ำตาจะไหล สู้ไม่ได้ครั้งนี้ ก็เป็นขี้ข้าไอ้แม้วมันไปเลย 

ไอ้คนน้อยลงนะ ไม่น้อยหรอก  เคยคิดไว้เหมือนกัน

เพราะเวลาขอคนมันก็ออกมาได้ทุกที

ล่าสุดวันพ่อ ก็เป็นแสนเหมือนกัน  เพียงแต่ลุงกำนันแกมองโลกแง่ดี ว่าจะสู้แบบอหิงสาจนคนหน้าด้านมันยอมไปเอง

ถ้าวันที่9 ลิ่วล้อวางแผนให้วันที่9โดยนายกไม่โผล่มาเลยจะแก้เกมยังไง กำนันบอกเองว่าจบวันนั้น  

ครั้งนี้มันต้องมีไม้เด็ดจริงๆด้วยนะ 

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#11903 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

*
POPULAR

ถ้าใครไม่ออกมา อย่าด่าอีปู ไอ้แม้วให้ผมได้ยิน ผมจะด่ามันยันโคตร จะเลิกพูดเรื่องการเมืองกับคนที่ไม่ยอมออกมาอีกเลย (ผมหมายถึงคนที่ทำงานผมนะ)

Edited by Bookmarks, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:21.

#11904 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:21

ถ้าใครไม่ออกมา อย่าด่าอีปู ไอ้แม้วให้ผมได้ยิน ผมจะด่ามันยันโคตร จะเลิกพูดเรื่องการเมืองกับคนที่ไม่ยอมออกมาอีกเลย

ผมจะด่าทุกคนใน สรท ที่ทำอวดดีอวดรู้

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#11905 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ไอ้พวกขี้ขราด ไอ้พวกเก่งแต่หน้าจอ

ขี้เกรียจด่าวะ แ ม่งยังไม่สุดซอย แ ม่งมาด่าท้อกันแล้ว

พวกมืงไม่ออก ขอร้องอย่ามาทำให้คนอื่นน้อยใจ

พวกมืงไม่ไปขอร้อง อย่าเ  สือก

กุไป กุเสือกได้  กุอยากชนะ กุเตือนได้

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ใจเย็นๆ ครับ ช่วงนี้อย่าทะเลาะักัน ไว้จบงานนี้ก่อน กราบเลยครับ 

Edited by MOD_01, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:28.

#11906 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:24

ที่นี่ไม่ใช่เวปเสื้อแดง อย่าถ่อย อย่าหยาบแบบเสื้อแดง จะพูดอะไรแรงๆ ก็โดนแรงกลับ

พูดดีๆคนที่นี่มีเหตุผลพอ 

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#11907 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

เจ๊ปองแกพูดเรื่องห้องน้ำที่อาจจะไม่มีในวันที่ 9 แนะนำสำหรับผู้หญิงครับให้จัดหาผ้าถุงใว้จำนวนมากๆ

ผู้หญิงสามารถใช้นุ่งสำหรับถ่ายเบาได้ครับในสถานที่ที่ลับตาคนหน่อยนึงครับ

#11908 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

บอกตามตรง ต่อให้ออกมา 3 ล้านคน (3 เท่าตัวของวันที่ 24 พ.ย).....รัฐมารก็ไม่สละอำนาจแน่นอน...

แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็จะออกไป

งั้นไปยิงหัวไอ้เต้นไอ้ตู่กันดีไหมครับ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#11909 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

แบบนี้ก็ดีครับ วัดใจกันเลย ถ้าใครจะนอนเฉยๆ ให้ไอ้แม้วเป็นนาย แล้วมันมากกว่าพวกเราที่ออกมาต้าน

ผมก็ทำจะหว่ะครับ กุก็อยากรู้เหมือนกันว่าไทยเฉยมันจะมากขนาดไหน ขนาดขอแค่วันเดียวจบ

ถ้าออกมามากแล้วไอ้รัฐบาลหน้าเอี้ยๆ พวกนี้ยังหน้าด้านอยู่ กุจะบุกไปเผาแม่มบ้างเหมือนกัน

เผื่อได้เป็นรัฐมนตรี...

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#11910 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

*
POPULAR

วันที่ 9 ผมไป ไปคนเดียวก็จะไป อย่างน้อยก็วัดกันไป

#11911 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

ช่วยกันกระจายข่าวดีกว่า สู้!!!!

#11912 idecon

idecon

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:30

*
POPULAR

ผมอยู่นนท์
แต่จะไปทำเนียบ
เจอกันครับ

#11913 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

*
POPULAR

วันที่ 9ธค วันเดินเล่นบนท้องถนนของชาวกรุงเทพ

ไม่ต้องไปไกลครับ ออกมาเดินเล่น ปิกนิคกันบนท้องถนนแถวๆบ้าน

ขับรถมาจอดแล้วปิกนิคกันบนถนนครับ สำหรับคนที่คิดว่าเดินทางมาพื้นที่ชุมนุมลำบาก

ก็ชุมนุมกันบนนถนนแถวบ้านครับ

โอกาสสุดท้ายแล้วครับ ถ้าไม่ออกจากบ้านกันทุกคน ก็ต้องเป็นขี้ข้าแม้วตลอดไปครับ

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:55.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#11914 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

*
POPULAR

ใครถามว่า ไปถึงแล้วไงต่อ รบกวน อยู่บ้านเลยนะครับ คอยดูอยู่ที่บ้าน

ตอนนี้ นี่ไม่ใช่เรื่องการเมือง นี่เป็นเรื่องประเทศชาติ

ถ้าคุณเกลียดระบอบทักษิณ แล้วชอบความรุนแรง คุณอยู่บ้าน

ถ้าคุณเกลียดระบอบทักษิณ แล้วอยากชนะโดยใช้วิธีอหิงสา คุณออกมา

เหตุผลครบแล้ว หลักการชัดเจนแล้ว

ถ้าคุณกลัว อยู่บ้านนะครับ

หลังจากชนะแล้ว อีก 20 ปีข้างหน้าบอกลูกคุณด้วยว่าวันประวัติศาสตร์ พ่อกับแม่ อยู่บ้านตามข่าวจ้ะ

หลังจากชนะแล้วทุกคนยินดีให้คุณอยู่ในสังคมที่ดีขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

แก้คำผิด

Edited by dekheart, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:34.

#11915 idecon

idecon

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

แบบนี้ก็ดีครับ วัดใจกันเลย ถ้าใครจะนอนเฉยๆ ให้ไอ้แม้วเป็นนาย แล้วมันมากกว่าพวกเราที่ออกมาต้าน
ผมก็ทำจะหว่ะครับ กุก็อยากรู้เหมือนกันว่าไทยเฉยมันจะมากขนาดไหน ขนาดขอแค่วันเดียวจบ

ถ้าออกมามากแล้วไอ้รัฐบาลหน้าเอี้ยๆ พวกนี้ยังหน้าด้านอยู่ กุจะบุกไปเผาแม่มบ้างเหมือนกัน
เผื่อได้เป็นรัฐมนตรี...

ยินดีล่วงหน้าครับท่านรัถมนตรี
ผมจะเดินไปเป็นพยานให้
ไปบ้านจันส่องหมาระกาน
ใกล้ทำเนียบหน่อย
บ้านผีสิงแถวเลียบทางด่วนปล่อยไปก่อน
ไกลเกิ้น เดินไปม่ะหวาย
หรือหากมีท่านอื่นจะอนุเคราะห์
ก็ยินดี

#11916 idecon

idecon

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

วันที่ 9ธค วันเดินเล่นบนท้องถนนของชาวกรุงเทพ
ไม่ต้องไปไกลครับ ออกมาเดินเล่น ปิกนิคกันบนท้องถนนแถวๆบ้าน
ขับรถมาจอดแล้วปิกนิคกันบนถนนครับ สำหรับคนที่คิดว่าเดินทางพื้นที่ชุมนุมลำบาก
ก็ชุมนุมกันบนนถนนแถวบ้านครับ
โอกาสสุดท้ายแล้วครับ ถ้าไม่ออกจากบ้านกันทุกคน ก็ต้องเป็นขี้ข้าแม้วตลอดไปครับ

ประกาศเป็นวันถนนคนเดินครับ
เช้าๆอากาศดี
ส่งเสริมการท่องเที่ยว

#11917 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:38

เจ๊ปองแกพูดเรื่องห้องน้ำที่อาจจะไม่มีในวันที่ 9 แนะนำสำหรับผู้หญิงครับให้จัดหาผ้าถุงใว้จำนวนมากๆ

ผู้หญิงสามารถใช้นุ่งสำหรับถ่ายเบาได้ครับในสถานที่ที่ลับตาคนหน่อยนึงครับ

ใส่กางเกงผ้าอ้อมของผู้ใหญ่ครับ ไม่ต้องเสียเวลาหาห้องน้ำ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#11918 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

พ่อกำนัน ประกาศ 9 ธค.นี้ ต้องจบให้ได้ ไม่มันก็เรา 

ผมกลัวใจพ่อกำนันจริงๆ ขนาดผู้การวิสุทธิ์ ยังถอดใจ วันที่จะยึดบชน.ถึงประตูแล้วยังมีสั่งถอยตอน5โมง ไปรอฟังประกาศชัยชนะ ครั้งนี้ต้องจบนะครับ อะไรจะเกิดก็เกิดค่อยไปแก้ ยังไงวันนั้นต้องสุดซอยครับ อย่าเปลี่ยนแผนกลางคันอีก ผมให้โอกาสสุดท้ายแล้ว เจอกันครับ

ว่าแต่ให้ไปเดินชุมนุมเฉยๆเหรอ มีแอ็คชั่นอะไรบ้างหว่า

ขอตอบไว้ก่อน..ยังอ่านไม่จบ......วันนั้นถ้าไม่ถอย..เราอาจจะตกเป็นจำเลยครับ

ถ้าผิดเดี๋ยวมาแก้ครับ

แก้ไข.....วันนั้นของผมหมายถึงเมื่อวันที่ 30 1 2    แต่วันที่จะถึงถัดไปนี้..ไม่ควรถอยแล้ว...........whatever will be,will be  :D

Edited by สุกี้น้อย, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:09.

#11919 คนเล็กของเล่นใหญ่

คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:41

*
POPULAR

ผมก็งง ผมก็สงสัย แต่ช่างหัวแมร่งแล้ว วันที่ 9 ผมจะเดินจากคอนโดแถวรัชดา ไปทำเนียบ นี่คือสิ่งเดียวที่อยู่ในหัวผมตอนนี้ เรื่องอื่นคิดมากไปก็เท่านั้น ผมไม่ใช่แกนนำ ผมมันเป็นแค่ทหารเลว 

#11920 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:43

*
POPULAR

ไปหรือไม่ไป ถามใจตัวเองก็พอ

รักชาติหรือไม่ รักแค่ลมปาก หรือรักด้วยใจที่กล้าจะออกมา  พิสูจน์กัน 9 ธ.ค. 9:39 น

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#11921 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:43

*
POPULAR

จริงๆ วันจันทร์นี้ผมต้องขึ้นไปสวน

แต่คิดว่าคงโทรบอกลูกน้องว่าขอเลื่อนก่อน 

วันจันทร์ เจอกันครับ

ครั้งสุดท้ายละ คงไปแสดงพลัง  หากว่าทำอะไรรัฐบาลไม่ได้อีกแล้ว

ก็คงทำมาหากินอย่างเดียวละครับ

เจอกัน แน่นอน จันทร์นี้

#11922 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

รักชาติหรือไม่ รักแค่ลมปาก หรือรักด้วยใจที่กล้าจะออกมา  พิสูจน์กัน 9 ธ.ค. 9:39 น

ตกลงจะไปออกเดินไไไไไปทำเนียบด้วยปะ

#11923 Mkmkk

Mkmkk

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

*
POPULAR

ไปคะ
รักชาติ#รักแผ่นดิน#รักในหลวง#รักครอบครัว

#11924 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

*
POPULAR

ดูท่าทางหลายๆคนในนี้ไม่สนใจอะไรแล้ว วันที่9ก็ออกไปกันให้หมด แล้วมาอยู่เป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์กัน

#11925 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:45

*
POPULAR

ประโยคเด็ดครับ ถ้าเป็นพระก็ปาราชิกไปแล้ว

ตอนนี้ก็แค่อลัชชีห่มผ้าเหลืองเท่านั้น

เราไม่ได้ทำรัฐประหาร แค่มาทวงอำนาจเราตืนเท่านั้น

เพราะอำนาจอธิปไตยเป็นของปวงชนชาวไทย ตามมาตรา3ของรัฐธรรมนูญ

เรามาทวงอำนาจอธิปไตยของเราคืน โดยการออกมาแสดงพลังบนท้องถนนครับ

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:47.

#11926 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:47

*
POPULAR

ไปด้วย

#11927 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

ลงชื่อด้วยครับ 

#11928 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:52

คนที่จะออกมาเดิน วันที่9ธค. ควรต้องเตรียมน้ำและอาหารติดตัวด้วยนะครับ

เพราะคิดว่าคนจะออกมาเยอะมากๆ อาจจะหาน้ำและอาหารได้ลำบากครับ

#11929 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:52

*
POPULAR

ผมเคยบอกแล้ว แต่จะบอกอีกที เผื่อไม่ได้อ่าน

ปริมาณคือ อำนาจต่อรองของม้อบ

เพราะฉะนั้น ทุกท่านที่ไม่อยากให้ประเทศไทยกลายเป็นรัฐตำรวจ กลายเป็นสาธารณะทักษิณ

ท่านต้องออกมาครับ

เพื่อให้เรามีอำนาจต่อรอง และขณะนี้ เรายื่นข้อต่อรองขั้นสูงสุด

ถ้าอ่านแล้วเข้าใจผมคุณออกมา ต่อให้ไม่เข้าใจผม แต่เกลียดทักษิณก็ออกมาครับ

ออกมาเพื่อเป็นอำนาจต่อรองที่มันจะปฎิเสธไม่ได้

ขอบคุณครับ

#11930 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:53

*
POPULAR

เราแดงยังเข้าใจกำนันเทพ

สลิ่ม แมงสาบยังมีสังสัยอีกนะ

มันเข้าใจอะไรยากตรงไหนเนี่ย

นี่มันง่ายที่สุดแล้วนะ 

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#11931 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

ศัตรูของเราคือรัฐบาลทรยศกับพวกข้าทาสของมันเท่านั้น ไม่ต้องไปด่าใคร ไม่ต้องไปตำหนิใคร ทุกคนล้วนแต่มีเหตุผลของตัวเอง เพียงแต่เราคิดอย่างไร เชื่ออย่างไร ขอให้เรามั่นคง และมุ่งมั่นทำในสิ่งที่เราเชื่อเราคิด ถ้าทุกคนทำเต็มที่แล้ว แพ้ชนะช่างมัน ถ้าเชื่อว่าระบบทักษิณมันชั่วช้าเกินกว่าที่เราจะรับได้ วันที่ 9 ธันวาคม จะเป็นวันประวัติศาสตร์ที่ทุกคนต้องออกมาร่วมกันครับ

#11932 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:56

ตกลงจะไปออกเดินไไไไไปทำเนียบด้วยปะ

ไปสิ  ยังดูกันไม่ออกอีกรึ  ฮึ !!

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#11933 zeus

zeus

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:58

ขอแนะนำว่า รองเท้าผ้าใบ กระเป๋าเป๋ อาจจะพกใส่พวกน้ำดื่ม ขนม อาหารก็แล้วแต่น่ะครับ ใครมีโรคประจำตัว ก็พกยาไปด้วยก็ดีน่ะครับ ผ้าเช็ดตัวผืนเล็กๆเอาไปซับเหงื่อด้วยก็ได้น่ะครับ ไม่แน่ใจวันนั้นอากาศจะร้อนอบอ้าวหรือปล่าว ถ้าลมเย็นสบายๆนี้ ชิวๆเลย

Edited by zeus, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:05.

#11934 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

ล้านชื่อต้านล้างผิด

ผู้ สื่อข่าวของอัลจาซีราห์ได้ตั้งคำถามสำคัญด้วยว่า นายกรัฐมนตรีดูจะให้ความสำคัญอย่างยิ่งต่อระบบนิติรัฐและประชาธิปไตย ทว่าเหตุใด รัฐบาลจึงเสนอร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ซึ่งบั่นทอนระบบนิติรัฐเสียเอง

ยิ่งลักษณ์ ได้ปฏิเสธว่าร่างดังกล่าวเสนอโดยรัฐสภา ไม่ใช่รัฐบาล และแม้ว่าสมาชิกรัฐสภาจะเป็นคนในพรรคเพื่อไทยโดยส่วนใหญ่ ทว่าพวกเขาก็เป็นตัวแทนของประชาชนซึ่งมีสิทธิในการตัดสินใจด้วยตัวเอง นอกจากนี้ยังให้เหตุผลต่อว่าจุดมุ่งหมายสำคัญของร่างดังกล่าวก็คือ การปรองดอง ซึ่งมีตัวอย่างจากในประเทศอื่นๆ ที่จะมีการอภัยโทษให้กับเหยื่อการเมือง

“กรณีที่เกิดขึ้นกับไทยนั้น ประชาชนเห็นด้วยกับการนิรโทษกรรม เพียงแต่ไม่เห็นด้วยในแง่ของรายละเอียด และยังไม่เข้าใจกระจ่างชัดพอ ดังนั้นจึงมีคนจำนวนมากต่อต้านร่าง พ.ร.บ. นิรโทษกรรม แต่เรื่องนี้ก็ได้จบไปแล้ว” พร้อมยืนยันว่าจะไม่มีการนำเรื่องกลับเข้าสู่สภาอีก

ยังแหลได้อีก

ดีออก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#11935 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

http://www.youtube.c...e&v=TXQuKyxcgbg

#11936 art7d

art7d

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:07

ขอแจมครับ ขอพี่น้อง อย่าเพิ่งเถียงกันเองครับ เนื่องจากตอนนี้ เราต้องถือว่าแพ้อยู่นะครับ ไม่ใช่เสมอ เสมอตัว คือแพ้

ตอนนี้ลุงกำนัน กำลังจะเดินเกิมต่อ ถ้าพี่ๆน้องๆ เถียงกันเอง จะไม่เกิดผลอันใดนะครับ ศึกยืดเยื้อ เรายิ่งท้อถอย ฝั่งนู้นเขาปิดประตูเมืองไม่ยอมปะทะ ก็ไม่รู้จะมีไม้เด็ดอะไรหรือเปล่า

แต่คิดว่ามีหมากตัวนึง ที่เกิดผลแน่นอน จะเป็นผลพวงของวันที่เก้านี่แหละ แต่ผมยังไม่อยากพูดมากไปรอดูว่าวันนั้นจะเกิดผลอะไรอย่างที่คิดหรือเปล่า

แต่คิดว่าถึงจะไม่สามารถ เผด็จศึกยิ่งลักษณ์ได้ ก็จะเกิดผลวงกว้างครับ อาจจะมีคนขึ้นแทน

#11937 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:18

นั่งฟังแดงกลับใจ ที่เอาถังดับเพลิงมาฉีดสู้ตำรวจอยู่ครับ 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:19.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11938 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:19

สำหรับคนที่กลัวแก็สน้ำตา และกลัวการสลายการชุมนุม

ก็ไม่ต้องไปพื้นที่ชุมนุมครับ แค่ออกมาแสดงตนบนท้องถนนก็พอครับ

เอารถมาจอดบนถนนใกล้บ้าน แล้วก็เตรียมปิกนิคบนถนนทั้งวัน 

ตำรวจมันไม่มีปัญญาจะมาสลายได้ทุกถนน หรอกครับ

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:21.

#11939 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:23

ใครไม่เม้นท์ไร..รีบเม้นท์นะ....จะได้มีชื่อในประวัติศาสตร์............มู้ล้านวิว :D  :D

ชอบจัง  :lol:

#11940 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:23

นั่งฟังแดงกลับใจ ที่ฉีดถังดับเพลิงสู้ตำรวจอยู่ครับ 

ผมว่าน้องเขามีอาการเฉื่อยๆ  ไม่แน่ใจว่าตอนที่โดนยิงที่โคนคิ้วนั่น

อาจกระทบกระเทือนถึงสมองได้นะครับ  ใจจริงอยากให้น้องเขาไป

สแกนสมองหน่อยน่าจะดีครับ  เป็นห่วงสุขภาพน้องเขาครับ   เพราะ

เห็นหมอบอกให้รอดูอาการ 3 วัน  แต่น้องเขาหนีออกมาก่อนน่าเป็นห่วงครับ

#11941 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

"ทำแล้วเสียใจ   ดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ"

ทุกคนมี ๑ชีวิต ๑ร่างกาย เท่ากัน  มีสิทธิเลือกได้เอง ว่าจะสู้ หรือ อยู่เฉย

ขอเป็นทองแผ่นเล็กๆ ที่ปิดหลังพระ  ดีกว่า ยอมให้ มารครองเมือง ต่อไป

#11942 thai boy

thai boy

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:27

ต่างจังหวัดมีการนัดการที่ศาลากลางเปล่าครับ พอดีผมไม่ได้ฟัง ถ้านัดผมจะไปร่วมด้วย ลาก็ไม่ต้องลา ขาดไปเลย

#11943 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:28

กินแก๊สน้ำตา ที่หน้าวัดโสม อิ่มจนพุงกาง

ของผมเฉียดหัวไปหน่อยนึง....รับแก๊สเต็มตรีน 555

ถ้าพรุ่งนี้ไปแถวนั้นอีก  ฝากลองไอ้นี่หน่อย

หน้ากากกันแก๊ส N95  ของ 3M ที่โฮมโปร 110 บาท   ผู้ใช้คอนเฟิร์ม ใช้ได้ผลจริง มีแว่นตาว่ายน้ำอันนึงกับหน้ากากอันนี้ ใส่เสื้อแขนยาวขายาว มิดชิด

1) จากป๋าหนก  หมวกใสๆคลุมผม น่าจะ work สำหรับป้องกันหนังหัว ต้นคอ

2) เสริมด้วยหน้ากากกันแก๊ส 3M N95 ป้องกันระบบหายใจ เนื้อเยื่ออ่อน (มีขายที่โฮมโปร และโลตัส) หรือ คลุมทั้งหัวด้วยถุงใสๆ ใบใหญ่

3) แว่นตาว่ายน้ำ หรือ แว่นสน้อคเกิ้ล หรือแว่นกันลมเวลาขับมอไวค์ เอาไว้ใส่ป้องกันดวงตา

4) ขอเสริม เสื้อกันฝนแบบหนาเพื่อป้องกันผิวหนังส่วนลำตัวจากน้ำสีม่วง กรดซัลฟูริก

5) น้ำเกลือที่ใช้ล้างแผลขวดเล็ก  เอาไว้ใช้ล้างตาเวลาโดนแก๊ส หรือน้ำม่วง ถ้ายังไม่ได้ล้างตา อย่าขยี้ตาเด็ดขาด  วิธีล้างคือตะแคงหน้า เทน้ำเกลือให้ไหลผ่านตา อาจเตรียมยาหยอดตาไปด้วย

6) น้ำใบย่านางคั้นสกัดเย็น หรือน้ำใบรางจืดสกัดเย็น หรือ รางจืดแบบแคปซูล เอาไว้พ่นตาหลังจากล้างด้วยน้ำเกลือแล้ว เอาไว้ดื่มกิน เวลาโดนน้ำม่วงซัลฟูริก เข้าปาก หรือสูดดมแก๊สน้ำตาเข้าไป  (อย่าพยายามขากถุยออกมา เพราะพวกนี้เป็นกรด ถ้าขากออกมา กรดจะทำลายเนื้อเยื่อในช่องปาก ให้รีบกินน้ำใบย่านางตามไปเยอะๆ  กินรางจืดตามจะช่วยดูดซึมพิษทุกชนิดในร่างกาย กินถ่านคาร์บอนแบบเม็ดก็น่าจะช่วยได้)  http://www.healthexp...ลผสมรางจืด.html

7) น้ำดื่มขวดเล็ก  เอาไว้ราดตัวเวลาโดนน้ำม่วงซัลฟูริก  อย่าเอามือไปลูบผิวหนังเด็ดขาด ให้เอาน้ำราดให้น้ำไหลผ่านเยอะๆ

พรุ่ง นี้จะมีผู้ชุมนุมไปอารยะขัดขืนที่ บช.น.อีก คงไปเจอแก๊สน้ำตาที่คุณ "ขุมพล จุลใส" บอกว่า มีรอง ผบช.น.คนหนึ่งพูด "กูรอ (ยิงแก๊สน้ำตา) วันนี้มานานแล้ว" ก็มีคุณ@ดวงตา ป้าจี๊ด แนะนำอุปกรณ์ป้องกันแบบง่ายๆ โดยเฉพาะท่านที่ไม่มีแว่นกันแก๊ส ให้พก "หมวกคลุมผม" แบบใส ที่ใช้ตามโรงแรม ติดตัวไว้ พอมันยิงแก๊สมา..ก็ดึงหมวกครอบลงมาปิดตาเลย..แล้วเอาผ้าชุบน้ำปิดจมูก แค่นี้ก็ป้องกันได้เยอะเลย แล้วก็ยังมองเห็นด้วย ลองดูตามแบบจากพรีเซนเตอร์กิตติมศักดิ์นะครับ

content-48337-06857fa2cad6157a1a2ee54699

%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%84%E0% 

สรรพคุณรางจืดตามตำรายาไทย กล่าวไว้ว่า "รางจืดรสเย็น ใช้ปรุงเป็นยาเขียวถอนพิษไข้ ถอนพิษผิดสำแดง และพิษอื่น ๆ ใช้แก้ร้อนในกระหายน้ำ รักษาโรคหอบหืดเรื้อรัง และแก้ผื่นคันจากอาการแพ้ต่าง ๆ ใช้แก้พิษเบื่อเมาเนื่องจากเห็ดพิษ สารหนู หรือแม้ยาเบื่อประเภทยาสั่ง ได้ผลชะงัดนักแล" สำหรับในหมู่นักเลงเหล้ารุ่นเก๋ากึ๊ก ย่อมรู้ดีว่ารางจืดช่วยถอนพิษสุรา จากประสบการณ์ผู้ใช้ สิ่งที่ยอมรับคือ หากดื่มสุราจัดเกินขนาด แล้วเกิดอาการแฮงก์โอเวอร์ หรือเมาค้าง รางจืดถอนได้แน่ หรือตามประสบการณ์ในวงเหล้า หากเคี้ยว หรืออมเถารางจืดไว้ใต้ลิ้น ถึงดื่มเหล้ามาก แต่ก็จะเมาน้อย

ยังมีรายงานการศึกษารางจืด พบว่า แก้โรคพิษสุราเรื้อรังได้ดี นอกจากนี้ผู้นิยมสมุนไพรยังแจ้งผลการใช้มาว่า แก้พิษได้อีกหลายอย่าง เช่น สุนัขแสนซื่อซึ่งเฝ้าบ้านเก่งโดนวางยาเบื่อ ก็รอดชีวิตมา เพราะเจ้าของคั้นน้ำรางจืดให้กิน หรือในอดีตใครที่ถูกวางยา ก็มักแก้ด้วยรางจืดเช่นกัน

#11944 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

ต่างจังหวัดมีการนัดการที่ศาลากลางเปล่าครับ พอดีผมไม่ได้ฟัง ถ้านัดผมจะไปร่วมด้วย ลาก็ไม่ต้องลา ขาดไปเลย

มีค่ะ  ตจว ใครที่มา กรุงเทพไม่ได้ให้ไปศาลากลาง

Prasong_lert @Prasong_lert 1h

สุเทพนัดวันจันทร์ที่ 9 เวลา9.39น.ให้ป ชช.ทั่วประเทศเดินขบวนไปศาลากลาง ในกทม.มุ่งหน้าล้อมทำเนียย

#11945 คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

ช่วยกันกระจายข่าวทาง Social media ด้วยครับ

ว่าวันที่ 9ธค ให้คนกรุงเทพทุกคน ออกมาแสดงตน

บนท้องถนน เพื่อล้างระบอบทักษิณออกจากประเทศไทย

Now or Never ครับ

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:36.

#11946 bird

bird

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

กำลังคิดอยู่ว่า...

การที่ให้ทุกคนไปรวมกัน ณ จุด ๆ เดียว กับ การที่ให้ผู้คนในแต่ละตรอก แต่ละซอย

ออกมาเดินให้เต็มท้องถนน ทุกสายในกรุงเทพ การจราจรเป็นอัมพาตทุกสาย

ปิดกั้นการเดินทาง บุคคลที่ได้รับเกียรติ เช่น ตู่ เต้น กี้ อดิสร พายัพ ธิดา...สุรพงษ์

ไม่ต้องกักขัง..ขอแค่ให้อยู่ในที่ตั้ง..

ปิดระบบการติดต่อสั่งการ...ขบวนการใต้ดิน

ปิดทางเข้าออก...บ้านพัก...ที่ทำงาน...ท่านนอมินี...และ ครม คนสำคัญ..

อะไรจะได้ผลมากกว่ากัน...

#11947 OSR

OSR

ขาประจำ

*
POPULAR

หมดเวลาและเปล่าประโยชน์ ที่จะมาวิเคราะห์หาเหตุหาผลกับ รัฐอัปปรีย์

แพ้-ชนะ ไม่ไช่ประเด็น สำคัญที่เราได้ออกไปทำอะไรเพื่อชาติ แล้วหรือยัง? ออกมาๆๆๆๆๆ

ขอกระทืบ like ให้กับคนที่จะออกไปในวันที่ 9 ครับ >>>>>>> รวมผมด้วย

Edited by OSR, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:33.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#11948 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:40

เอ้อท่าจะให้ดีสำหรับผู้ประกอบการ ที่มีรถเครน รถตักดิน รถใหญ่ๆ
ที่เหลือกินเหลือใช้แล้ว เอาไปม็อบด้วยก็ดีนะผมว่า จะได้ประหยัดแรงคนได้เยอะเลยทีเดียว
ไม่ต้องต่อสู้บาดเจ็บ เพียงแค่หาเกราะบังคนขับแล้วลากแท่งปูนง่ายๆได้เลย
พอได้แล้วกับการที่เอามวลชนเดินไปหาแล้วให้มันยิงแก๊ซใส่ ทำให้เราบาดเจ็บ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#11949 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:41

เอางี้ ถ้าวันที่9เขาลุยกัน ผมขอเปิดฟลอได้ป่าวครับ  เห็นไออ้วนได้ตังแล้วอยากได้มั่ง  :D

#11950 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:49

*
POPULAR

แม้ จะเรื่องเล็กๆแต่ก็อยากจะบอก รุ่นพี่มหาลัยเป็นหมอผ่าตัดมือหนึ่งของโรงพยาบาลเอกชนใกล้ๆกรุงเทพฯ ไปชุมนุมทุกวัน ขากลับรับอาสาเอาเสื้อผ้าผู้ชุมนุมมาช่วยซักให้แล้วเอาไปคืนในวันถัดไป หัวใจเช่นนี้คุณทักษิณและพลพรรคคุณจะชนะเหรอ...ถอยเถอะครับ

cr บรรจง นะแส

ผู้ใช้ 32 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 32 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน