Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#18501 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

*
POPULAR

กรณี "ซุก ๘ พรรค ลักหลับตีสาม" เป็นความผิดร้่ายแรงถึงขึ้นติดคุกติดตะราง และส่อว่าการเลือกตั้งจะเป็นโมฆะ
ดังนั้นจึงต้องเผ่นเอาตัวรอดกันจ้าละหวั่นและกำลังซัดกันวุ่นแล้วครับ 
๑ ๘ พระหน่อที่เป็นตัวแทน ๘ พรรค หายสาบสูญไปไหนก็ไม่รู้ ผู้สื่อข่่าวตามมา ๒ วันยังไม่พบตัวเลย
๒ กกต บางคนที่ไม่รู้เรื่องโวยด่ากันขรมว่าทำบ้าๆบอ หมดความเชื่อถือเอาเลย กูไม่เกี่ยวด้วย ใครทำรับผิดเองเว้ย
๓ คนรับผิดชอบอาคารสถานที่เลือกตั้งยืนยัีนว่าไม่ได้เปิดอาคารที่เลือกตั้งโดยผิดกฎหมายผิดจากที่ กกต ประกาศ เจ้าหน้าที่การเงินก็ไม่รู้เรื่อง จะสมัครบ้าอะไรตีสาม กูไม่เกี่ยว อย่ามายุ่งกับกู
๔ ตำรวจที่มีหน้าที่เฝ้าอาคารที่เลือกตั้งตามประกาศ กกต ก็ยืนยันว่าไม่มีการเปิดรับสมัครเลือกตั้งตอน ตี สาม
๕ ตำรวจทหารที่เฝ้าด้านประตูทั้ง ๕ ประตูและพวกลุงสมศักดิ์ก็ยืนยันว่าไม่ใรใครเปิดประตูทั้ง ๕ ประตูเข้าไปเลย
แล้วอย่างนี้ใครเปิดรับสมัครลักหลับตีสามละครับ แล้วลักหลับกันที่ไหนแน่ หรือว่าจะเป็นที่ที่หนังสือพิพม์ผู้จัดการแฉว่าลักหลับในโรงแรมม่านรูด
เพราะเหตุนี้ถึงเวลานี้ กกต จึงยังไม่ยอมรับค่าสมัคร และยังจับสลากไม่ได้ และจะรับสมัครต่อไปไม่ได้
ปรากฎการณ์นี้คล้ายๆกับการโกงเลือกตั้งยุคพรรคพลังประชาขชน ที่ไปปลอมบัญชีเลือกตั้งกันในโรงแรมแล้วมีการยุบพรรคและวินิจฉัยให้การเลือกตั้งโมฆะไหมครับ

เริ่มสนุกแล้วครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#18502 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:36

Paisal Puechmongkol
3 hours ago

กรณี "ซุก ๘ พรรค ลักหลับตีสาม" เป็นความผิดร้่ายแรงถึงขึ้นติดคุกติดตะราง และส่อว่าการเลือกตั้งจะเป็นโมฆะ
ดังนั้นจึงต้องเผ่นเอาตัวรอดกันจ้าละหวั่นและกำลังซัดกันวุ่นแล้วครับ 
๑ ๘ พระหน่อที่เป็นตัวแทน ๘ พรรค หายสาบสูญไปไหนก็ไม่รู้ ผู้สื่อข่่าวตามมา ๒ วันยังไม่พบตัวเลย
๒ กกต บางคนที่ไม่รู้เรื่องโวยด่ากันขรมว่าทำบ้าๆบอ หมดความเชื่อถือเอาเลย กูไม่เกี่ยวด้วย ใครทำรับผิดเองเว้ย
๓ คนรับผิดชอบอาคารสถานที่เลือกตั้งยืนยัีนว่าไม่ได้เปิดอาคารที่เลือกตั้งโดยผิดกฎหมายผิดจากที่ กกต ประกาศ เจ้าหน้าที่การเงินก็ไม่รู้เรื่อง จะสมัครบ้าอะไรตีสาม กูไม่เกี่ยว อย่ามายุ่งกับกู
๔ ตำรวจที่มีหน้าที่เฝ้าอาคารที่เลือกตั้งตามประกาศ กกต ก็ยืนยันว่าไม่มีการเปิดรับสมัครเลือกตั้งตอน ตี สาม
๕ ตำรวจทหารที่เฝ้าด้านประตูทั้ง ๕ ประตูและพวกลุงสมศักดิ์ก็ยืนยันว่าไม่ใรใครเปิดประตูทั้ง ๕ ประตูเข้าไปเลย
แล้วอย่างนี้ใครเปิดรับสมัครลักหลับตีสามละครับ แล้วลักหลับกันที่ไหนแน่ หรือว่าจะเป็นที่ที่หนังสือพิพม์ผู้จัดการแฉว่าลักหลับในโรงแรมม่านรูด
เพราะเหตุนี้ถึงเวลานี้ กกต จึงยังไม่ยอมรับค่าสมัคร และยังจับสลากไม่ได้ และจะรับสมัครต่อไปไม่ได้
ปรากฎการณ์นี้คล้ายๆกับการโกงเลือกตั้งยุคพรรคพลังประชาขชน ที่ไปปลอมบัญชีเลือกตั้งกันในโรงแรมแล้วมีการยุบพรรคและวินิจฉัยให้การเลือกตั้งโมฆะไหมครับ

เอาแล่วแล่วแล้วแล้วววววววววว

#18503 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

ไงเฮ้ย ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ฟังเค้าด่ามึงมั้ย เอาไงเฮ้ย ไม่รู้สึกเหรอเฮ้ย ว่าไงเฮ้ย

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#18504 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

*
POPULAR

ผมเสียดาย คุณสมชัย ศรีสุทธิยากร จริงๆ โดนหางเลขไปด้วยเลย 

#18505 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:49

ขอโทษเรียกไอ้ จะเรียกคุณตู่คุณเต้นมันก็ไม่สนิทสนม  

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#18506 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

เดือนมกราคมจะเป้นส้นตีนประจำเดือน แดงประจำเดือนอาจไม่อยู่

#18507 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:53

นี่แหละกำนัน แก้เกมส์ได้ทุกวัน

#18508 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:56

ผมเสียดาย คุณสมชัย ศรีสุทธิยากร จริงๆ โดนหางเลขไปด้วยเลย 

ไม่เสียดายแม่งเลย ทำตัวเป็นคนดี

วันรับสมัครมีเรื่องไม่ชอบมาพากลเยอะไปหมด

ออกมาคัดค้านให้กุเห็นหน่อยสิครับ สู้ให้รู้ว่า

ยังมีกกต.ที่ดี สู้เพื่อความถูกต้อง

แม้จะเป็นเสียงส่วนน้อย  

สุดท้ายคนดี....ก็แค่กอดตำแหน่งไว้แน่นๆ

เวลาพิสูจน์คนไปอีกหนึ่ง

Edited by พ่อไอ้ตอม, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:00.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#18509 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

แก้วสรร นี่ก็ตัวจริง

#18510 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

นี่คือหัวอกข้าราชการ  ตรงกับที่คุณถวิล เปลี่ยนสี บอกบนเวทีในวันนี้

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#18511 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

เล็ก ครับ

อีกหนึ่งวิชามารครับเหตุเกิดที่ศาลากลางจังหวัดฉะเชิงเทรา..โกหกกำนันและผู้ใหญ่บ้านว่าให้มาคัดค้านการยกเลิกตำแหน่งกำนันและผู้ใหญ่บ้าน..มาถึงปรากฎว่าเตรียมโลงเขียนชื่อกำนันสุเทพแล้วให้ช่วยกันเผา..มันเห็นกำนันและผู้ใหญ่บ้านเมืองแปดริ้วเป็นควายรึไงกันมีหลายคนไปถึงแล้วต้องหนีกลับเพราะรู้ว่าโดนหลอกให้มาเป็นเครื่องมือของขี้ข้าทักษิณ..ชาวแปดริ้วครับ..ตื่นกันได้แล้วครับอย่าให้คนเลวมาหลอกใช้อยู่เลยครับ..ด้วยความเคารพ.ช่วยกันแชร์ด้วยครับ (รูปภาพ 2 รูป)

-_-  -_- 

เผาศพทักษิณ+ยิ่งเล็ด มอบแด่ สุเทพ 555

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#18512 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

*
POPULAR

ผมคนง่ายๆครับ.....เมื่อผมตัดสินใจแล้ว...ไม่มีลังเลและไม่ถอย

ปีนี้นอน count down ราชดำเนินดีฝ่า....อยู่เป็นเพื่อนพี่น้องที่มาจากต่างจังหวัด ^ ^
555 นอนนับดาวที่ราชดำเนิน...นึกแล้วฟิน

#18513 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:07

กำนันบอก มกราคม ปีหน้าจะเอาจริง เอาให้จบแย้ววววววว....

เออ ...แม้จะสงสัยว่า การอหิงสา อารยะจะเอาชนะความชั่วความหน้าด้านของรัฐมารได้ไหม...แต่ก็เอาใจช่วย

ใครมีกลยุทธดีดี ช่วยเสนอให้ลุกกำนันหน่อย เร็วววววววววว

#18514 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:07

ไม่อยากหวังมาก

กลัวเงิบ

#18515 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

[quote name="Bookmarks" post="976649" timestamp="1387896321"]ผมเสียดาย คุณสมชัย ศรีสุทธิยากร จริงๆ โดนหางเลขไปด้วยเลย
[/quote
ผมว่า รศ สมชัยนี่ใช้ได้เลย
ตอนสองทุ่มที่ออกรายการของจอมขวัญ แกก็พูดดีครับ
ไม่ยอมรับลูกพิธีกรแอ๊บแดงคนนี้ง่ายๆ]

#18516 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:13

ตอนนี้ติดนกหวีด ติดที่จะไปหามวลชน ติดการเดิน
ติดอดติดใจไปหมด
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#18517 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:16

ขอโทษเรียกไอ้ จะเรียกคุณตู่คุณเต้นมันก็ไม่สนิทสนม  

ถามจริงๆนะครับ

เล่าความเป็นแดงให้ฟังจักกะหน่อยดิครับ

ว่าตอนเป็นแดงแล้วมันมีความรู้สึกอย่างไร

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#18518 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

ช่วยกำนันมั้ย ป้าดโธ่

หรือช่วยแกนนำ ป้าดโธ่

#18519 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

กำนันบอก มกราคม ปีหน้าจะเอาจริง เอาให้จบแย้ววววววว....

เออ ...แม้จะสงสัยว่า การอหิงสา อารยะจะเอาชนะความชั่วความหน้าด้านของรัฐมารได้ไหม...แต่ก็เอาใจช่วย

ใครมีกลยุทธดีดี ช่วยเสนอให้ลุกกำนันหน่อย เร็วววววววววว

หึ หึ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#18520 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

ถามจริงๆนะครับ

เล่าความเป็นแดงให้ฟังจักกะหน่อยดิครับ

ว่าตอนเป็นแดงแล้วมันมีความรู้สึกอย่างไร

ฮึกเหิม  คึกคะนอง

Edited by แดงอยู่นี่, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:29.

#18521 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:35

Nation Channel @NationChannel24 6 นาที

เลขากกต.เผย 31 ธ.ค.นี้ กกต. เตรียมตั้งคณะกรรมการไต่สวนสอบนายกฯ ทัวร์นกขมิ้น หวั่นใช้ทรัพยากรของราชการเดินสายหาเสียง #nationtv

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#18522 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:43

Nation Channel @NationChannel24 6 นาที

เลขากกต.เผย 31 ธ.ค.นี้ กกต. เตรียมตั้งคณะกรรมการไต่สวนสอบนายกฯ ทัวร์นกขมิ้น หวั่นใช้ทรัพยากรของราชการเดินสายหาเสียง #nationtv

โห จะรอจนอีโง่ทัวร์เสร็จแล้วค่อยตั้งกรรมการสอบหรือ

ถึงเวลานั้น มันก็บอก จะไม่ทำแระ ทำตัวเป็นฮีโร่ประชาธิปไตย  รักความถูกต้อง หาคะแนนให้ตัวเองอีกตะหาก

#18523 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:45

อยากจบเร็วๆ ก่อนสิ้นปี เห้ออออออออ ออกไปสักทีเถอะปู แต่ปูคงไม่ออกมีทั้งเงิน กองกำลังตำรวจ ทหาร ชายชุดดำ ควายแดง
ปปช กกต ศาล ทำงานกันช้าเหลืออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

#18524 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:47

เสื้อแดงสู้มาร่วมร้อยปี สู้มาทุกรูปแบบ กระทั่งสู้ด้วยอาวุธเป็นกองทัพ ไม่เคยชนะ

เพราะชนะไม่เป็นเพราะไม่รู้ว่าชัยชนะที่แท้จริงคืออะไร สรรหาแต่เฉพาะกลยุทธ ไม่ศึกษาว่าอะไรคือชัยชนะ

มีเวลาค่อยว่ากันอีกนะ

#18525 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

Nation Channel ‏@NationChannel24 6 นาที

โห จะรอจนอีโง่ทัวร์เสร็จแล้วค่อยตั้งกรรมการสอบหรือ
ถึงเวลานั้น มันก็บอก จะไม่ทำแระ ทำตัวเป็นฮีโร่ประชาธิปไตย รักความถูกต้อง หาคะแนนให้ตัวเองอีกตะหาก

คือผมสงสัยแบบโง่ ๆ เลยนะเนี่ยว่า 31 กกต มาขยันอะไรอีก ทำไมชอบทำอะไรให้มันวุ่นวาย แถมยืดเป็นหนังสติ๊กหน่ายจริง ๆ กับพวกความรู้สูงแต่โง่เนี่ย
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#18526 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:58

ถึงเวลานั้น มันก็บอก จะไม่ทำแระ ทำตัวเป็นฮีโร่ประชาธิปไตย  รักความถูกต้อง หาคะแนนให้ตัวเองอีกตะหาก

Nation Channel ‏@NationChannel24 6 นาที

ถึงเวลานั้น มันก็บอก จะไม่ทำแระ ทำตัวเป็นฮีโร่ประชาธิปไตย รักความถูกต้อง หาคะแนนให้ตัวเองอีกตะหาก

คือผมสงสัยแบบโง่ ๆ เลยนะเนี่ยว่า 31 กกต มาขยันอะไรอีก ทำไมชอบทำอะไรให้มันวุ่นวาย แถมยืดเป็นหนังสติ๊กหน่ายจริง ๆ กับพวกความรู้สูงแต่โง่เนี่ย

นั่นสิ กกต.ชุดนี้ ขยันแบบแปลกๆ จริงๆ

ไหนจะทำงานตอนตี 3 แล้วนี่มาขยันวันหยุดราชการอีก

สงสัยว่า กกต.จะหาเรื่องให้การเลือกตั้งเป็นโมฆะแน่ -_- 

ไม่รู้ว่าจะมีคนติดคุกมั้ยเนี่ย :ph34r:

#18527 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

เสื้อแดงสู้มาร่วมร้อยปี สู้มาทุกรูปแบบ กระทั่งสู้ด้วยอาวุธเป็นกองทัพ ไม่เคยชนะ

เพราะชนะไม่เป็นเพราะไม่รู้ว่าชัยชนะที่แท้จริงคืออะไร สรรหาแต่เฉพาะกลยุทธ ไม่ศึกษาว่าอะไรคือชัยชนะ

มีเวลาค่อยว่ากันอีกนะ

ถูก กลยุทธ
แต่ ผิด ยุทธศาสตร์

#18528 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

อยากจบเร็วๆ ก่อนสิ้นปี เห้ออออออออ ออกไปสักทีเถอะปู แต่ปูคงไม่ออกมีทั้งเงิน กองกำลังตำรวจ ทหาร ชายชุดดำ ควายแดง
ปปช กกต ศาล ทำงานกันช้าเหลืออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

ขอให้มีความสุขกับชัยชนะแม้จะเล็กน้อย แต่เป็นระรอก

เหมือนความสุขที่ได้เห็นคลื่นกระเพื่อมเป็นระรอกต่อเนื่องไม่มีวันสิ้นสุด

#18529 หนานไพร

หนานไพร

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:03

เรียนท่านกำนัน และผู้ใหญ่บ้านราชดำเนินครับ

ผมเห็นด้วยกับท่านที่นำลูกบ้านไปปิดล้อมสนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น ดินแดงครับแต่ไม่ต้องออกแรงมากนะครับ เอาแค่เตะตัดขาให้ขั้นตอนการรับสมัครเลือกตั้งปาร์ตี้ลิสต์สะดุดเล็กสะดุดน้อยให้ กกต และรัฐบาลหงุดหงิดในอารมณ์ ทำผิดกฎหมายเล็ก ๆน้อย ๆ ก็พอ  ยิ่งพณ ท่านประธาน ศอรส ออกทีวีมากเท่าใด ยิ่งดี  แสดงว่าหมดท่า ทำอะไรไม่ได้  ชาวบ้านเขาจะได้เอือมระอา  สถานีโทรทัศน์ที่สุดแสนจะเป็นกลางจะได้ปั่นป่วน ตัดเข้า breaking news บ่อย ๆ ค่าโฆษณาก็จะลดลงไปเองละครับ  ฝากท่านกำนันถาม  กกต ด้วยครับว่า ถ้าประธาน ศอรส ออกทีวีบ่อย จะเข้าข่าย หาเสียงหรือไม่  แถมใช้สมบัติของรัฐ (ประชาชน) ในการหาเสียงซะด้วย  

ที่ผมบอกว่าไม่ต้องออกแรงมากเพราะเห็นว่าของจริงต้องเป็น การรับสมัคร สส เขตครับ สถานที่รับสมัครมีเป็นจำนวนมาก  กกต ควบคุมยาก  แต่เราสามารถจัดการได้ง่ายเพราะสถานที่ไม่ใหญ่  อันนั้นจัดหนัก จัดเต็มเลยครับ แต่อย่าทำผิดกฎหมายนะครับเอาแค่พอหอมปากหอมคอ ผมว่ามันคงสนุกดี  ผมอยากให้พรรคต่าง ๆที่เค้าสมัครเข้ารับการเลือกตั้งสามารถ สมัครและหาเสียงได้  ยิ่งหาเสียงได้มากยิ่งดีนะครับจะได้เสียเงินเยอะ ๆ  แล้วเราค่อยออกหมัดชุดน็อคในยกสุดท้าย

สิ่งที่อยากจะกระซิบลุงกำนัน และผู้ใหญ่บ้านก็คือ ขอให้ท่านใช้เครือข่ายของท่านที่มีอยู่ สมัครเป็นอาสาสมัครประจำหน่วยเลือกตั้งด้วย ทั้งภาคเหนือ กลาง  อิสาน ใต้ และ กทม แทรกซึมเข้าไปทำให้เนียนนะครับ จากนั้นเราค่อยลงมือในวันเลือกตั้ง ถ้า....มันสามารถรอดไปถึงวันนั้นได้  เครือข่ายของเราก็จะเริ่มลงมือปฏิบัติการลับ    เช่น ตอนขนบัตรเลือกตั้งก็ให้หละหลวมหน่อยปล่อยให้ตกน้ำซัก 40%  จนท. ประจำหน่วยป่วย ท้องเสียกะทันหันในวันเลือกตั้ง  ทำผิดขั้นตอน เช่น ลืมให้ผู้มีสิทธิ์เซ็นชื่อ  เซ็นชื่อในช่องผิดคน (อันนี้ต้องได้รับความร่วมมือจากเราชาวราชดำเนินผู้ไปลงคะแนนด้วยนะครับ)  จัดสถานที่กาคะแนนไม่ให้ลับตาคน  ให้คนอื่นเห็นการลงคะแนนได้  พอถึงเวลานับคะแนนก็แกล้งนับผิด  ให้จำนวนคะแนนกับจำนวนบัตรไม่ตรงกัน  แอบเก็บบัตรที่ลงคะแนนแล้วบางส่วนกลับบ้าน   ตอนปิดผนึกหีบบัตรก็อย่าให้แน่นหนานักบัตรจะได้ร่วงออกได้....ผมว่ามีสารพัดวิธีที่จะทำให้การเลือกตั้งเป็นโมฆะ  นี่ยังไม่รวมพวกเราที่จะยืนหยัดประท้วงเป็นรอบ ๆตามที่อาจารย์เสรี บอกไว้นะครับ   .....ฝากทีมงานลุงกำนันตรวจสอบข้อกฎหมายให้ด้วยนะครับว่าถ้าทำอย่างที่ผมแนะนี่โทษร้ายแรงหรือปล่าวเพราะผมบกพร่องโดยสุจริต    

จาก 1 ใน 5 ล้าน

เข้ามาทำเนียนหรือเปล่าหว่า  น่าจะหวังดีประสงค์ร้ายชัดๆ  

ตัวแดงๆนั่นผิดกฎหมายเลือกตั้ง  คุก คุก คุก นะ

ส่วนตัวเขียวๆ จำได้ว่า เป็นสาเหตุหนึ่งทำให้ สามหนาห้าห่วง ติดคุกมาแล้วนิ

:huh:  :huh:  :huh:

มิได้เจตนาประสงค์ร้ายหรอกครับ แค่แอบซาดิสท์เล็ก ๆอยากทำให้การเลือกต้ังมันโมฆะเท่านั้น 

ช่วงนี้ต้องระวังกันหน่อยครับ

ทั้งพวกหลาย Log In ทั้ง Log In ใหม่ๆ ที่เนียนเข้ามาเข้ามายุแยง และก่อกวน ป่วนเว็บ

และชอบบิดเบือนคำพูดไปขยายจนเป็นดราม่า

ถ้ามีเจตนาดี รบกวนลองอ่านกระทู้ต่างๆ ดูก่อน ก็จะทราบถึงเจตนารมย์ของเว็บเสรีไทยนี้

ผมจะแต่งเครื่องแบบข้าราชการชำนาญการพิเศษ ประกาศต่อต้านการเลือกตั้งแล้วฉีกบัตรเลือกตั้ง น้องสาวน้องเขยที่เป็นครูระดับสูงจะเอาด้วย แล้วน้องๆ ลูก เมียพร้อมรวมเกือบ 10 คน จะทำด้วย เหลือไว้คนเดียวคอยส่งข้าวกับโอเลี้ยงครับ

เอางั้นเลยหราท่าน ท่านไปแล้วถือป้ายหรือแสดงออกด้วยการอริยะ ดีกว่านะผมว่า ไปอยู่ในนั้นเผื่อเขาเรียกระดมพล เดี๋ยวไม่ได้มานะท่าน คนหายกันพอดี ^^

ถ้าการเลือกตั้งนี้ไม่ถูกกฏหมาย ก็ขอใช้กรณี อาจารย์ไชยพร ครับ

"ทั้งนี้ศาลวิเคราะห์แล้ว เห็นว่าการเลือกตั้ง ส.ส. เมื่อวันที่ 2 เมษายน 49 ไม่ชอบด้วยกฎหมายและการฉีกบัตรเลือกตั้งของ นายไชยันต์ ก็เป็นการกระทำไปเพื่อแสดงออกถึงสิทธิและเสรีภาพตามรัฐธรรมนูญแห่งราช อาณาจักรไทย พ.ศ.2540 มาตรา 65 ซึ่งบุคคลย่อมมีสิทธิ์ต่อต้านโดยสันติวิธี ซึ่งการกระทำใดๆ ที่เป็นไปเพื่อให้ได้มาซึ่งอำนาจในการปกครองของประเทศโดยวิธีการซึ่งมิได้ เป็นไปตามวิธีทางที่บัญญัติไว้ จึงพิพากษาให้ยกฟ้อง"

และถ้าฉีกกันเป็นแสน เป็นล้านคน นั่นคืออารยัขัดขืน

#18530 SEXsTAR

SEXsTAR

น้องเก่า

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

ขอให้มีความสุขกับชัยชนะแม้จะเล็กน้อย แต่เป็นระรอก

เหมือนความสุขที่ได้เห็นคลื่นกระเพื่อมเป็นระรอกต่อเนื่องไม่มีวันสิ้นสุด

ดีกว่าไม่รู้สึกถึงความหวัง ยังรับรู้ได้แค่คำพูดที่เขาบอกแต่ไม่เคยทำ

ถึงจะเป็นแค่ลูกคลื่นเล็กๆ แต่วันนี้เราเชื่อว่า เราเริ่มเป็นพายุ และเป็นทอร์นาโดในที่สุด

เรารับรู้แค่ว่า เขาโกหกเราเรื่องค่าครองชีพและเรื่องนิรโทษกรรม

http://www.youtube.c...h?v=a-Xch9al8Lw

แต่ที่ออกมาเพราะคนหมิ่นอยู่เสื้อแดง ^^ ทั้งๆที่เสื้อดงบอกว่ารักสถาบัน แต่กลับป้องป้องคนคิดล้มสถาบัน เราเลยออกมาขอรับท่าน ^^

แล้วที่บอกว่า1คน=1เสียง เราเข้าใจ และเข้าใจว่า 1คน=312เสียงในสภา เราเลยออกมาจ้า
เปิดหูเปิดตตาแล้วยอมรับความเป็นจริงบ้าง

2 3 4 5 6 7 8 9 10  <<<<<เห็นอะไรไหมครับ

ปิดหูปิดตาก็ไม่เห็นหรอกว่า 1หาย  นับแต่ 2 3 4 5 6 7 8 9 10

เหตุผลที่มวลมหาประชาชนออกมาเพราะ 1
พวกไม่ฟังไม่เห็น ปิดหูปิดตา มองแต่ 2 3 4 5 6 7 8 9 10  
1คืออะไร..??? โกหก เรื่องค่าครองชีพ หรือเรื่องนิรโทษ หรือเพราะอะไร 1หายไปไหน

ไม่มองถึงเหตุผลที่เริ่ม มองแต่ผลที่ออกมา ปิดไปแค่พวกตัว คนที่นี่เขาเห็นหมดนะจ๊ะ

#18531 jeedee

jeedee

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:34

ผมคนง่ายๆครับ.....เมื่อผมตัดสินใจแล้ว...ไม่มีลังเลและไม่ถอย

ปีนี้นอน count down ราชดำเนินดีฝ่า....อยู่เป็นเพื่อนพี่น้องที่มาจากต่างจังหวัด ^ ^
555 นอนนับดาวที่ราชดำเนิน...นึกแล้วฟิน

ไปด้วยๆ..จะไปช่วยนับดาว

#18532 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ผมทำวีดิโอนี้ให้ลุงกำนัน .... สู้ ๆ  ...  :wub:  :wub:  :wub: 

#ThaiUpRising  #เวทีราชดำเนิน   #PDRCThailand  #BLUESKYChannel

เพลงเพราะครับ

ตอนกำนันกราบ แล้วลุกขึ้นมาตะโกนว่า "แล้วเราจะสู้ร่วมกันต่อไป" ผมขนลุกเลย

ดีที่สุดเท่าที่เคยดูมา -ขอบคุณครับ

#18533 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:37

เรียนท่านกำนัน และผู้ใหญ่บ้านราชดำเนินครับ

ผมเห็นด้วยกับท่านที่นำลูกบ้านไปปิดล้อมสนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น ดินแดงครับแต่ไม่ต้องออกแรงมากนะครับ เอาแค่เตะตัดขาให้ขั้นตอนการรับสมัครเลือกตั้งปาร์ตี้ลิสต์สะดุดเล็กสะดุดน้อยให้ กกต และรัฐบาลหงุดหงิดในอารมณ์ ทำผิดกฎหมายเล็ก ๆน้อย ๆ ก็พอ  ยิ่งพณ ท่านประธาน ศอรส ออกทีวีมากเท่าใด ยิ่งดี  แสดงว่าหมดท่า ทำอะไรไม่ได้  ชาวบ้านเขาจะได้เอือมระอา  สถานีโทรทัศน์ที่สุดแสนจะเป็นกลางจะได้ปั่นป่วน ตัดเข้า breaking news บ่อย ๆ ค่าโฆษณาก็จะลดลงไปเองละครับ  ฝากท่านกำนันถาม  กกต ด้วยครับว่า ถ้าประธาน ศอรส ออกทีวีบ่อย จะเข้าข่าย หาเสียงหรือไม่  แถมใช้สมบัติของรัฐ (ประชาชน) ในการหาเสียงซะด้วย  

ที่ผมบอกว่าไม่ต้องออกแรงมากเพราะเห็นว่าของจริงต้องเป็น การรับสมัคร สส เขตครับ สถานที่รับสมัครมีเป็นจำนวนมาก  กกต ควบคุมยาก  แต่เราสามารถจัดการได้ง่ายเพราะสถานที่ไม่ใหญ่  อันนั้นจัดหนัก จัดเต็มเลยครับ แต่อย่าทำผิดกฎหมายนะครับเอาแค่พอหอมปากหอมคอ ผมว่ามันคงสนุกดี  ผมอยากให้พรรคต่าง ๆที่เค้าสมัครเข้ารับการเลือกตั้งสามารถ สมัครและหาเสียงได้  ยิ่งหาเสียงได้มากยิ่งดีนะครับจะได้เสียเงินเยอะ ๆ  แล้วเราค่อยออกหมัดชุดน็อคในยกสุดท้าย

สิ่งที่อยากจะกระซิบลุงกำนัน และผู้ใหญ่บ้านก็คือ ขอให้ท่านใช้เครือข่ายของท่านที่มีอยู่ สมัครเป็นอาสาสมัครประจำหน่วยเลือกตั้งด้วย ทั้งภาคเหนือ กลาง  อิสาน ใต้ และ กทม แทรกซึมเข้าไปทำให้เนียนนะครับ จากนั้นเราค่อยลงมือในวันเลือกตั้ง ถ้า....มันสามารถรอดไปถึงวันนั้นได้  เครือข่ายของเราก็จะเริ่มลงมือปฏิบัติการลับ    เช่น ตอนขนบัตรเลือกตั้งก็ให้หละหลวมหน่อยปล่อยให้ตกน้ำซัก 40%  จนท. ประจำหน่วยป่วย ท้องเสียกะทันหันในวันเลือกตั้ง  ทำผิดขั้นตอน เช่น ลืมให้ผู้มีสิทธิ์เซ็นชื่อ  เซ็นชื่อในช่องผิดคน (อันนี้ต้องได้รับความร่วมมือจากเราชาวราชดำเนินผู้ไปลงคะแนนด้วยนะครับ)  จัดสถานที่กาคะแนนไม่ให้ลับตาคน  ให้คนอื่นเห็นการลงคะแนนได้  พอถึงเวลานับคะแนนก็แกล้งนับผิด  ให้จำนวนคะแนนกับจำนวนบัตรไม่ตรงกัน  แอบเก็บบัตรที่ลงคะแนนแล้วบางส่วนกลับบ้าน   ตอนปิดผนึกหีบบัตรก็อย่าให้แน่นหนานักบัตรจะได้ร่วงออกได้....ผมว่ามีสารพัดวิธีที่จะทำให้การเลือกตั้งเป็นโมฆะ  นี่ยังไม่รวมพวกเราที่จะยืนหยัดประท้วงเป็นรอบ ๆตามที่อาจารย์เสรี บอกไว้นะครับ   .....ฝากทีมงานลุงกำนันตรวจสอบข้อกฎหมายให้ด้วยนะครับว่าถ้าทำอย่างที่ผมแนะนี่โทษร้ายแรงหรือปล่าวเพราะผมบกพร่องโดยสุจริต    

เข้ามาทำเนียนหรือเปล่าหว่า  น่าจะหวังดีประสงค์ร้ายชัดๆ  

ตัวแดงๆนั่นผิดกฎหมายเลือกตั้ง  คุก คุก คุก นะ

ส่วนตัวเขียวๆ จำได้ว่า เป็นสาเหตุหนึ่งทำให้ สามหนาห้าห่วง ติดคุกมาแล้วนิ

มิได้เจตนาประสงค์ร้ายหรอกครับ แค่แอบซาดิสท์เล็ก ๆอยากทำให้การเลือกต้ังมันโมฆะเท่านั้น 

ทั้งพวกหลาย Log In ทั้ง Log In ใหม่ๆ ที่เนียนเข้ามาเข้ามายุแยง และก่อกวน ป่วนเว็บ

และชอบบิดเบือนคำพูดไปขยายจนเป็นดราม่า

ถ้ามีเจตนาดี รบกวนลองอ่านกระทู้ต่างๆ ดูก่อน ก็จะทราบถึงเจตนารมย์ของเว็บเสรีไทยนี้

ผมจะแต่งเครื่องแบบข้าราชการชำนาญการพิเศษ ประกาศต่อต้านการเลือกตั้งแล้วฉีกบัตรเลือกตั้ง น้องสาวน้องเขยที่เป็นครูระดับสูงจะเอาด้วย แล้วน้องๆ ลูก เมียพร้อมรวมเกือบ 10 คน จะทำด้วย เหลือไว้คนเดียวคอยส่งข้าวกับโอเลี้ยงครับ

เอางั้นเลยหราท่าน ท่านไปแล้วถือป้ายหรือแสดงออกด้วยการอริยะ ดีกว่านะผมว่า ไปอยู่ในนั้นเผื่อเขาเรียกระดมพล เดี๋ยวไม่ได้มานะท่าน คนหายกันพอดี ^^

ถ้าการเลือกตั้งนี้ไม่ถูกกฏหมาย ก็ขอใช้กรณี อาจารย์ไชยพร ครับ

"ทั้งนี้ศาลวิเคราะห์แล้ว เห็นว่าการเลือกตั้ง ส.ส. เมื่อวันที่ 2 เมษายน 49 ไม่ชอบด้วยกฎหมายและการฉีกบัตรเลือกตั้งของ นายไชยันต์ ก็เป็นการกระทำไปเพื่อแสดงออกถึงสิทธิและเสรีภาพตามรัฐธรรมนูญแห่งราช อาณาจักรไทย พ.ศ.2540 มาตรา 65 ซึ่งบุคคลย่อมมีสิทธิ์ต่อต้านโดยสันติวิธี ซึ่งการกระทำใดๆ ที่เป็นไปเพื่อให้ได้มาซึ่งอำนาจในการปกครองของประเทศโดยวิธีการซึ่งมิได้ เป็นไปตามวิธีทางที่บัญญัติไว้ จึงพิพากษาให้ยกฟ้อง"

และถ้าฉีกกันเป็นแสน เป็นล้านคน นั่นคืออารยัขัดขืน

เรื่องนี้ เพิ่งได้ฟัง อ.ไชยพรให้สัมภาษณ์ทางวิทยุเมื่อวันก่อนว่า กรณีฉีกบัตร ที่คล้ายกับกรณี อ.ไชยพร (ในการเลือกตั้งครั้งเดียวกัน) ศาลฎีกากลับคำตัดสินของศาลชั้นต้นและอุทธรณ์ให้เป็นผิดและถูกสั่งจำคุกแต่ให้รอลงอาญา ซึ่ง อ.ไชยพรเองยังต้องรอผลจากศาลฎีกา ซึ่งก็คาดหมายจากคดีก่อนหน้านี้ได้ว่าศาลคงพิพากษาให้เป็นมีความผิดเช่นกันนะครับ

Edited by HWD, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:38.

#18534 SEXsTAR

SEXsTAR

น้องเก่า

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:44

งั้น ตามนั้น  ขอไปฉีกด้วยคน คริๆ 

จะให้แฟนมาเม้นบอกเพื่อนๆว่า อยู่โรงพักไหน ไปเยี่ยมกันบ้างนะครับ คริๆ

#18535 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

นี่คือหัวอกข้าราชการ  ตรงกับที่คุณถวิล เปลี่ยนสี บอกบนเวทีในวันนี้

เป็ปซี่ ในนี้คือใคร....แล้วมันเรื่องอะไรครับ ใครรู้บ้าง

Edited by พ่อไอ้ตอม, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:01.

• HWD likes this

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#18536 SEXsTAR

SEXsTAR

น้องเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

:( 

เอาเด็กขึ้นเวที เปงเรื่องเลยทีนี้

:unsure:  :wacko:  :(

#18537 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:25

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจดอกไม้และขนมจากพี่น้องมวลมหาประชาชนค่ะ #ประชาภิวัฒน์ #มวลมหาประชาชน#thaiuprising เตรียมขึ้นสรุปข่าวภาษาอังกฤษคืนนี้ค่ะ ขอบคุณที่อยู่เคียงข้างกันเสมอค่ะ I Support PM Abhisit

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18538 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

ตำรวจมะเขือเทศ สุดแสบ เอาข้อมูลสาวทอมที่เป่านกหวีดใส่ยิ่งลักษณ์ มาแฉบนเฟซบุ๊ค !!

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18539 TaPom Sermsak

TaPom Sermsak

น้องใหม่

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:31

:( 

เอาเด็กขึ้นเวที เปงเรื่องเลยทีนี้

:unsure:  :wacko:  :(

มีอะไรเหรอครับ ^_^

Edited by TaPom Sermsak, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:14.

#18540 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

ตำรวจมะเขือเทศ สุดแสบ เอาข้อมูลสาวทอมที่เป่านกหวีดใส่ยิ่งลักษณ์ มาแฉบนเฟซบุ๊ค !!

ไอ้บ้านี่มันเกินเยียวยาครับ  เป็นตะกวดห่านไรก็ไม่รู้  อย่างนี้ยิ่งสมควรต้อง

ปฏิรูปตะกวดโดยด่วน

#18541 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:02

เล็ก ครับ

อีกหนึ่งวิชามารครับเหตุเกิดที่ศาลากลางจังหวัดฉะเชิงเทรา..โกหกกำนันและผู้ใหญ่บ้านว่าให้มาคัดค้านการยกเลิกตำแหน่งกำนันและผู้ใหญ่บ้าน..มาถึงปรากฎว่าเตรียมโลงเขียนชื่อกำนันสุเทพแล้วให้ช่วยกันเผา..มันเห็นกำนันและผู้ใหญ่บ้านเมืองแปดริ้วเป็นควายรึไงกันมีหลายคนไปถึงแล้วต้องหนีกลับเพราะรู้ว่าโดนหลอกให้มาเป็นเครื่องมือของขี้ข้าทักษิณ..ชาวแปดริ้วครับ..ตื่นกันได้แล้วครับอย่าให้คนเลวมาหลอกใช้อยู่เลยครับ..ด้วยความเคารพ.ช่วยกันแชร์ด้วยครับ (รูปภาพ 2 รูป)

-_-  -_- 

เผาศพทักษิณ+ยิ่งเล็ด มอบแด่ สุเทพ 555

เล็ก ครับ

-_-  -_- 

โถ โกหกเก่งเนอะ

#18542 ethanhunt

ethanhunt

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:17

I Support PM Abhisit

ท่อน้ำเลี้ยงเสื้อแดง

แม่กิมไล้ จ.เพชรบุรี นี่คือคำพูดส่วนหนึ่งที่ชายคนนี้ซึ่งเป็นเจ้าของร้านบอกกับคนที่สัมภาษณ์เขา

ผมแจกหม้อแกงให้คนเสื้อแดงมาตลอด
ผมตั้งใจผมจะบริจาคเงิน 20 ล้านให้กับคนเสื้อแดง (แล้วให้ยังวะ)
แกนนำพูดแค่ 15 นาที ผมเข้าใจเลย ว่าใช่ นี่แหละข้อมูลจริง
ผมมีหน้าที่กระจายข่าวสารให้เพื่อนๆและลูกค้าเข้าใจเสื้อแดง
เออ....

ผมก็คนเพชรบุรี เพิ่งรู้นะเนี่ยมันเสื้อแดง ...ทางผ่านขึ้นลงของคนไปเที่ยวภาคใต้ ทางผ่านขึ้นลงของพี่น้องชาวใต้

มันหยามอยู่ใต้จมูกนี่เอง แชร์กันเยอะๆเอาให้มันเจ๊งเลยครับ

ฝากแอดมินโพสลงในเฟสบุ๊คด้วยจะดีมากเลยครับ คนจะได้แชร์กันง่ายๆ มันน่าแค้นจริง ผมเชื่อว่าลูกค้าร้านขนมหวานเมืองเพชร ไม่พ้นคน กทม และ คนใต้เป็นส่วนใหญ่

Edited by ethanhunt, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:45.

#18543 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:24

Tom Coronel @TomCoronel 

Merry Christmas everyone don't eat 2 much. I m busy now ….. after delivered all presents :):) pic.twitter.com/ix6U2a4mlT

;) :wub: :D

Edited by คนกรุงธน, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:25.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#18544 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:41

http://nsnbc.me/2013...fore-elections/

“Thaksin thinks, Peua Thai does.”

Edited by คนกรุงธน, 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:44.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#18545 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:52

สาเหตุที่ตั๊นต้องเปลี่ยนนามสกุล เต้ ภิรมย์ภักดี ตอบคนที่มาถามในอินตาแกรมไว้ตามนี้

ตั้นเค้าก็ทำงานการเมืองมาเป็นปีๆไม่เห็นมีออกหนังสือชี้แจง จนเมื่อพ่อควายแดงบิดคำแปล ที่คิดไปเอง สร้างเรื่องใส่ร้ายกระเทือนควายแดงดิ้นพล่านทันที

ก็ทำธุรกิจน้ำเมาต่อไปๆๆๆให้รุ่งเรืองนะคะ

แคน สาริกา ‏@can_nw 21h
อ่านหนังสือจบ 2 เล่มคือ "สิงห์ไม่ใช่แค่เบียร์" และ "แกะรอย จุตินันท์ ภิรมย์ภักดี" จึงเข้าใจว่าเหตุใด จุตินันท์ จึงให้ลูกสาวเปลี่ยนนามสกุล

พระยาภิรมย์ภักดี ประมุข"สิงห์" มีบุตรชาย 2 คนคือ ประจวบ(พ่อสันติ) กับจำนงค์(พ่อจุตินันท์) แต่บทบาทในการดูแลสิงห์ อยู่ที่สายประจวบ

"จุตินันท์" สนใจเล่นการเมือง จึงลงสมัคร ส.ว.ปี 49 คนแรกที่เขาไปปรึกษาคือ "สันติ" ญาติและเจ้านาย สันติเชิญเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง มาแนะแนวให้

พระยาภิรมย์ภักดีเคยเป็นวุฒิสมาชิก ในยุคจอมพล ป.เรืองอำนาจ ส่วนจุตินันท์ หลานปู่ ลงสมัคร ส.ว.กรุงเทพฯ ได้รับเลือกตั้ง

อ่านในประวัติ "สิงห์" พ่อของจุตินันท์ มีบทบาทในการสร้างอาณาจักรสิงห์น้อยกว่าประจวบ(พ่อสันติ) จุตินันท์ช่วยงานสิงห์อิ่มตัว อยากเล่นการเมือง

แคน สาริกา ‏@can_nw 20h
เมื่อลูกสาวเล่นการเมือง จุตินันท์ก็หนุนเต็มที่ แต่เมื่อการเมืองกระทบตระกูล จุตินันท์ก็ต้องถอย ให้ญาติผู้พี่ ผู้กุมอาณาจักรสิงห์ รุ่นที่ 3

ในประวัติศาสตร์การขยายอาณาจักรสิงห์ บทบาทของประจวบ กับลูกชาย-สันติ โดดเด่นมากและลูกชายพระยาภิรมย์ภักดีอีกคนหนึ่ง แทบไม่ปรากฎชื่อ

**********************************************************************************
จากทวิต แคน สาริกา เมื่อวาน

เพื่อเป็นข้อมูล พิจารณา  :)

จะปั้นป่วนไปหมดกันแล้วไง บ้านนี้เมืองนี้ คนดีมีชาติตระกูลทำไมมันถึงอยู่กันยากและลำบากกันจัง

ทีไพร่เลวๆยุแยงคนไทยกันเอง เผาบ้านเผาเมือง ทำได้แม้แผ่นดินเกิด  ไม่เห็นโคตรเง่าพ่อมันจะตัดออกจากวงศ์ตระกูล

แถมแม่มันยังหน้าระรื้นกล้าไปรับรางวัลแม่ดีเด่น ไม่อายหมา แมวอีก

หัดหน้าหนาๆ ทนยืนด้วยความกล้าหน่อย เพราะสิ่งที่ทำอยู่ ก็ไม่ได้อาศัยหัวใครเป็นที่ยืน  และสิ่งที่พูดก็ไม่ได้เลวชั่วช้าด่าใครภาคไหนเจาะจง

ดังนั้น ช่วยกันจำไว้หน่อย  ไอ้คนที่มันไม่ควรจะมีที่ยืนในสังคมนะ  มันพวกไอ้คนเลว  ไม่ใช่พวกคนดี

Edited by Hilton(ปาล์มาลี), 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:55.

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#18546 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:00

สาเหตุที่ตั๊นต้องเปลี่ยนนามสกุล เต้ ภิรมย์ภักดี ตอบคนที่มาถามในอินตาแกรมไว้ตามนี้

ตั้นเค้าก็ทำงานการเมืองมาเป็นปีๆไม่เห็นมีออกหนังสือชี้แจง จนเมื่อพ่อควายแดงบิดคำแปล ที่คิดไปเอง สร้างเรื่องใส่ร้ายกระเทือนควายแดงดิ้นพล่านทันที

ก็ทำธุรกิจน้ำเมาต่อไปๆๆๆให้รุ่งเรืองนะคะ

อ่านหนังสือจบ 2 เล่มคือ "สิงห์ไม่ใช่แค่เบียร์" และ "แกะรอย จุตินันท์ ภิรมย์ภักดี" จึงเข้าใจว่าเหตุใด จุตินันท์ จึงให้ลูกสาวเปลี่ยนนามสกุล

พระยาภิรมย์ภักดี ประมุข"สิงห์" มีบุตรชาย 2 คนคือ ประจวบ(พ่อสันติ) กับจำนงค์(พ่อจุตินันท์) แต่บทบาทในการดูแลสิงห์ อยู่ที่สายประจวบ

"จุตินันท์" สนใจเล่นการเมือง จึงลงสมัคร ส.ว.ปี 49 คนแรกที่เขาไปปรึกษาคือ "สันติ" ญาติและเจ้านาย สันติเชิญเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง มาแนะแนวให้

พระยาภิรมย์ภักดีเคยเป็นวุฒิสมาชิก ในยุคจอมพล ป.เรืองอำนาจ ส่วนจุตินันท์ หลานปู่ ลงสมัคร ส.ว.กรุงเทพฯ ได้รับเลือกตั้ง

อ่านในประวัติ "สิงห์" พ่อของจุตินันท์ มีบทบาทในการสร้างอาณาจักรสิงห์น้อยกว่าประจวบ(พ่อสันติ) จุตินันท์ช่วยงานสิงห์อิ่มตัว อยากเล่นการเมือง

เมื่อลูกสาวเล่นการเมือง จุตินันท์ก็หนุนเต็มที่ แต่เมื่อการเมืองกระทบตระกูล จุตินันท์ก็ต้องถอย ให้ญาติผู้พี่ ผู้กุมอาณาจักรสิงห์ รุ่นที่ 3

ในประวัติศาสตร์การขยายอาณาจักรสิงห์ บทบาทของประจวบ กับลูกชาย-สันติ โดดเด่นมากและลูกชายพระยาภิรมย์ภักดีอีกคนหนึ่ง แทบไม่ปรากฎชื่อ

**********************************************************************************
จากทวิต แคน สาริกา เมื่อวาน

เพื่อเป็นข้อมูล พิจารณา  :)

จะปั้นป่วนไปหมดกันแล้วไง บ้านนี้เมืองนี้ คนดีมีชาติตระกูลทำไมมันถึงอยู่กันยากและลำบากกันจัง

ทีไพร่เลวๆยุแยงคนไทยกันเอง เผาบ้านเผาเมือง ทำได้แม้แผ่นดินเกิด  ไม่เห็นโคตรเง่าพ่อมันจะตัดออกจากวงศ์ตระกูล

แถมแม่มันยังหน้าระรื้นกล้าไปรับรางวัลแม่ดีเด่น ไม่อายหมา แมวอีก

หัดหน้าหนาๆ ทนยืนด้วยความกล้าหน่อย เพราะสิ่งที่ทำอยู่ ก็ไม่ได้อาศัยหัวใครเป็นที่ยืน  และสิ่งที่พูดก็ไม่ได้เลวชั่วช้าด่าใครภาคไหนเจาะจง

ดังนั้น ช่วยกันจำไว้หน่อย  ไอ้คนที่มันไม่ควรจะมีที่ยืนในสังคมนะ  มันพวกไอ้คนเลว  ไม่ใช่พวกคนดี

ถ้างั้นก็มาช่วยกันทำให้คนเลวไม่มีที่ยืนในสังคมด้วยกันครับ :D

#18547 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:13

ผมอยากจะบอกเลย ทั้งไอ่ตำรวจสอนเสื้อแดงเอาปืนไปยิงหัวกบฎ กับ ไอ่ตำรวจที่เอาข้อมูลของชาวบ้านมาเผยแพร่โดยไม่ได้รับอนุญาติ พวกเมิงทั้งคู่ทำผิดวินัยร้ายแรง ฝากจเรตำรวจจัดการด้วย พรบตำรวจแห่งชาติ 2547 มาตรา ๗๙ การกระทำผิดวินัยอย่างร้ายแรง ได้แก่การกระทำดังต่อไปนี้(๕) กระทำการอันได้ชื่อว่าเป็นผู้ประพฤติชั่วอย่างร้ายแรง

#18548 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:09

*
POPULAR

บลูสกายแชนแนล

ผู้ชุมนุม กปปส.หน้าไทย-ญี่ปุ่น เก็บของเตรียมเดินกลับราชดำเนิน พร้อมกำนันสุเทพ @anchaleemcot

สุเทพนำขบวนมวลชนจากสนามกีฬาไทยญี่ปุ่นดินแดงเดินเท้ากลับราชดำเนิน 

และสุดท้าย

R.I.P.

-_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#18549 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:11

*
POPULAR

ต่อจากข้างบนนิ๊ดดด

Rachanee Taya ตอนนี้ติดต่อผู้ใหญ่แล้วค่ะ แจ้งมาว่า ท่าน ถาวร เสนเนียม ได้มอบหมายให้ คุณเอก ทินกร ปลอดภัย นำเงินจำนวน 50,000 บาท ไปช่วยงานและครอบครัวน้องแล้วค่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆแจ้งผ่านคุณเอกได้ค่ะ

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#18550 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:29

ทำไม เราไม่ยกขบวนไปกดดัน ข้าราชการทำผิด เช่น ตะกวดที่เอาข้อมูลส่วนตัว ปชช มาเปิดเผย...

ลองข้าราชการคนไหน ทำแบบเดียวกับเสื้อแดง โดนกดดันจนย้าย หรือ ไล่ออกแน่

เป็นเพราะเรา ไม่ทำอะไรหรือเปล่า พวกคนชั่วถึงได้กล้ากลั่นแกล้งพวกเรา

ผู้ใช้ 5 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 5 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน