Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#19451 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:56

วันนี้กำนันสุเทพขึ้นแถลงรึยังครับนี่ พอดีที่บ้านไม่มีบลูสกายดู 

เรียบร้อยไปแล้วครับ

#19452 คนเล็กของเล่นใหญ่

คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:00

วันนี้กำนันสุเทพขึ้นแถลงรึยังครับนี่ พอดีที่บ้านไม่มีบลูสกายดู 

เรียบร้อยไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ เว็บผู้จัดการเอาเนื้อหามาลงเสียที (นั่งรออยู่)

#19453 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:04

พี่ๆใจเย็นๆฮะ วันนี้ลุงสุเทพบอกตำรวจที่เป็นเขมรแฝงมาก็มีเยอะ

วันนี้ลุงบอกให้เราอดทน อหิงสา อย่าเดินนอกทางนี้

อีกอย่างที่วันนี้พวกเรารอดจากการใส่ร้ายก็เพราะพวกเรายึดหลักสันติ อหิงสานะฮะ

ถ้าเราทำแบบที่ตำรวจมันทำ ความชอบธรรมพวกเราจะหายหมด

ถ้าความชอบธรรมเราหาย ทหารก็จะไม่อยุ่กับพวกเรา

ดีที่วันนี้เราอดทน รัฐบาลมันเลยได้แค่ใส่ร้ายพวกเราฮะ

อดทนไว้ฮะ เครียดก็ด่ามันไปพอระบายออก 

ผมสังเกตุเห็นแดงแฝงตัวไปในที่ชุมนุมหลายคน

ในกลุ่มเฟสบุ้คที่ผมคุยก็มีนะฮะ ยุให้คนในกลุ่มไม่ศรัทธาแกนนำ

ตอนแรกเอารูปผู้ชุมนุมที่โดนยิงมาใส่คำพูดแกนนำ คปท.ทิ้งพี่น้อง

พออีกรูปเอารูปพวกที่ไปบ้านอิโง่มาตัดแปะกับผู้ชุมนุมที่โดนจับโดนซ้อม

แล้วเขียนว่า จะประกาศชัยชนะไปทำไมในเมื่อพี่น้องโดนแบบนี้

ทีพี่นักข่าวเล่าอีกฮะ มีคนขึ้นรถแล้วพูดให้ผู้ชุมนุมบุกบอกว่าตอนนี้เผากระทรวงมหาดไทยแล้ว

ผมว่ามันแฝงตัวมาเป็นพวกเราเยอะนะ ตอนนี้ผมมีระแวงๆนะในบอร์ดนี้

ยึดตามที่ลุงบอกดีที่สุดฮะ

พฤติกรรมคุ้นๆ เลย

เพ่นพ่านในมู้นี้แหละ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19454 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

เป็นไปได้ไหม ที่เสื้อแดงแฝงตัวมายิง ตำรวจ ตายเพื่อใส่ร้าย กปปส และ เพื่อให้ ตร เจ็บแค้นมวลชนมากขึ้น

-------------------

และ ตกลงมวลชนมีผู้เสียชีวิตหรือเปล่า ดูในบลูสไก บอกว่า มี ผญ คนหนึ่งเสียชีวิต อีกคนโคม่า

#19455 คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

เท่าที่อ่านดู หลังปีใหม่น่าจะเหนื่อยหนักกว่าเดิม ใครที่นิยมความรุนแรง ก็อาจจะสมหวังหนนี้ก็ได้นะครับ 

ที่สำคัญน่าจะอยู่ที่การเตรียมตัวของพวกเราเองครับ ตอนนี้หาเครื่องป้องกันแค่แกสน้ำตาอาจจะไม่พอ ทางที่ดีควรมี

1. หมวกกันน๊อก (วันนี้เห็นผู้ชุมนุมที่โดนลูกแกสน้ำตา เข้าที่หัวเต็มๆ หรือบางคนโดนกระสุนยางหรือลูกแก้วเข้าที่หัวหรือใบหน้า ถ้ามีเครื่องป้องกัน อาจจะบาดเจ็บน้อยกว่านี้)

2. หน้ากากป้องกันแกสพิษ , แว่นตาป้องกันสารเคมี 

3. เสื้อชูชีพ อันนี้ผมมองเรื่องการโดนกระสุนยางครับ ถ้ามีเสื้อชูชีพที่เอาไว้ดำน้ำ ผมว่าช่วยได้เยอะมากเลย แต่เวลาขนไปเนี่ยดิ ลำบากน่าดู 

4. สนับแข้ง อันนี้ไว้ป้องกันกระสุนยางเข้าที่หน้าแข้ง เพราะผมเห็นหลายๆคนโดนเข้าที่บริเวณนี้เหมือนกัน

5. ชุดป้องกันสารเคมีและถุงมือ ไว้ป้องกันแกสน้ำตาและน้ำเคมีสีม่วง

6. อันสุดท้ายที่ผมอยากจะฝากไว้ก็คือ "ร่ม" ครับ มันช่วยเราได้หลายเรื่องนะครับ ทั้งเรื่องป้องกันน้ำสารเคมีไม่ให้โดนตัวเราโดยตรง (แต่คงมีละอองที่โดน)  และถ้าคุณเลือกด้ามร่มที่มันงอๆ มันจะช่วยได้เวลาคุณเข้าปะทะกับแนวตำรวจครับ ...คือเกี่ยวคอแมร่งเลย กระชากทีเดียว ล้มแน่ๆครับ 

อาจจะดูเยอะไปหน่อย ยิ่งของเยอะความคล่องตัวจะน้อย เวลาวิ่งหลบจะลำบาก ก็ลองดูครับว่าเอาพอที่เราคล่องๆตัวก็ได้

จริงๆผมอยากจะเพิ่มถังออกซิเย่น พร้อมแว่นตาดำน้ำแบบครอบจมูก ถ้ามีตัวนี้คุณไม่ต้องกลัวแกสน้ำตาเลยครับ 

แต่ถังมันคงจะโครตหนักเลยล่ะครับ เดินจะไหวป่าวยังไม่รู้เลย 5555

#19456 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

พี่ๆใจเย็นๆฮะ วันนี้ลุงสุเทพบอกตำรวจที่เป็นเขมรแฝงมาก็มีเยอะ

วันนี้ลุงบอกให้เราอดทน อหิงสา อย่าเดินนอกทางนี้

อีกอย่างที่วันนี้พวกเรารอดจากการใส่ร้ายก็เพราะพวกเรายึดหลักสันติ อหิงสานะฮะ

ถ้าเราทำแบบที่ตำรวจมันทำ ความชอบธรรมพวกเราจะหายหมด

ถ้าความชอบธรรมเราหาย ทหารก็จะไม่อยุ่กับพวกเรา

ดีที่วันนี้เราอดทน รัฐบาลมันเลยได้แค่ใส่ร้ายพวกเราฮะ

อดทนไว้ฮะ เครียดก็ด่ามันไปพอระบายออก 

ผมสังเกตุเห็นแดงแฝงตัวไปในที่ชุมนุมหลายคน

ในกลุ่มเฟสบุ้คที่ผมคุยก็มีนะฮะ ยุให้คนในกลุ่มไม่ศรัทธาแกนนำ

ตอนแรกเอารูปผู้ชุมนุมที่โดนยิงมาใส่คำพูดแกนนำ คปท.ทิ้งพี่น้อง

พออีกรูปเอารูปพวกที่ไปบ้านอิโง่มาตัดแปะกับผู้ชุมนุมที่โดนจับโดนซ้อม

แล้วเขียนว่า จะประกาศชัยชนะไปทำไมในเมื่อพี่น้องโดนแบบนี้

ทีพี่นักข่าวเล่าอีกฮะ มีคนขึ้นรถแล้วพูดให้ผู้ชุมนุมบุกบอกว่าตอนนี้เผากระทรวงมหาดไทยแล้ว

ผมว่ามันแฝงตัวมาเป็นพวกเราเยอะนะ ตอนนี้ผมมีระแวงๆนะในบอร์ดนี้

ยึดตามที่ลุงบอกดีที่สุดฮะ

ตอนช่วงเช้าที่โดนยิงยังโดนข่าวลวงเลยว่าตรงทำเนียบกำลังโดนเหมือนกัน คนทางฝั่งสนามกีฬาส่วนนึงมุ่งไปทำเนียบ โดนข่าวลวงเพื่อให้ทางสนามกีฬาลดจำนวนคนลง แต่ไม่เป็นผลคนมาเติมอีกเรื่อย ๆ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#19457 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

*
POPULAR

พวกเราเป็นม็อบคนดีค่ะ เราจะเอาชนะความชั่วและคนชั่ว ด้วยความดีและความจริงใจ จึงจะเป็นชัยชนะที่ขาวสะอาด ไม่มีข้อครหา

ถ้าใครขึ้นไปเป็นแกนนำไม่ได้ ก็ขอให้ทำหน้าที่แกนตามที่ดี

ใครจะว่าไงไม่สนใจ เราจะฟังแต่ลุงกำนันเท่านั้น

มีแต่เชื่อผู้นำ ม็อบจึงจะมีพลัง สามารถเอาชนะพวกคนเลวได้

อย่าเชื่อ หลงเป็นเหยื่อพวกที่มาหลอกให้เราเริ่มแตกแยกกัน

งานนี้พิสูจน์ใจ ใครเป็นไทยแท้ ไทยเทียม

#19458 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:14

ดูรายการบนเวทีย้อนหลังเป็นพันๆคลิป ได้จากลิงค์นี้ เก็บลิงค์ไว้ดู อัพเดททุกวัน

http://www.youtube.c...&view=0&sort=dd

Edited by Stargate-1, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:15.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#19459 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

กำนันเทือกน่าจะ ร่วมไว้อาลัย ตำรวจ ที่เสียชีวิต บ้างนะ

จะด่าตะกวดไรก็ช่างเถอะ ไม่ได้ห้าม ก็เห็นๆตามรูป

สมมติ ตำรวจที่โดนยิงเสียชีวิต แกอาจจะมีลูกมีเมีย อาจจะเตรียมฉลองปีใหม่กับครอบครัว

แต่ไอ้ตำรวจยกสูงๆ ให้มาปฏิบัติหน้าที่ ก็ต้องมา

แล้วมาโดนยิงตาย ไม่ต้องถามว่าที่บ้านรู้สึกยังไง

ใครยิง ยังไม่รู้

ฝ่ายนึงก็เอารูปมาโจมตีอีกฝ่ายนึง ผิดถูกว่ากันตามภาพ

สมมติ ถ้าผมเป็นสุเทพ ผมไว้อาลัยให้ตำรวจนายนี้

เพราะผมประกาศว่าสงบ สันติ อหิงสา ไม่มีอาวุธ

ไม่ต้องการให้ใครเจ็บ ใครตาย ไม่ว่าฝ่ายไหน

เมื่อเกิดเหตุการณ์เจ็บตาย ผมจะไว้อาลัย

แล้วให้หาคนมาลงโทษ

ถ้าผมเป็นสุเทพ นะ

ตำรวจไม่ได้แดง ทุกคน ตำรวจบางคนต้องทำงานหาเงินเลี้ยงครอบครัวก็มี

ตำรวจยศน้อยไง ทำตามบังคับบัญชา ส่วนตำรวจแดงๆ ช่างแม่ม ผมไม่พูดถึง

เท่าที่เห็น กำนันพูดแป๊บๆ ไม่ได้ให้ราคาตำรวจนายนี้ เพราะคงคิดว่าเหมือนตำรวจเห้ๆ คนอื่น

หรือผมรุ้สึกไปเอง

ไว้อาลัยตำรวจนายนี้ และ

ขออย่าให้มีใครเป็นไรอีก

#19460 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:16

กำนันเทือกน่าจะ ร่วมไว้อาลัย ตำรวจ ที่เสียชีวิต บ้างนะ

จะด่าตะกวดไรก็ช่างเถอะ ไม่ได้ห้าม ก็เห็นๆตามรูป

สมมติ ตำรวจที่โดนยิงเสียชีวิต แกอาจจะมีลูกมีเมีย อาจจะเตรียมฉลองปีใหม่กับครอบครัว

แต่ไอ้ตำรวจยกสูงๆ ให้มาปฏิบัติหน้าที่ ก็ต้องมา

แล้วมาโดนยิงตาย ไม่ต้องถามว่าที่บ้านรู้สึกยังไง

ฝ่ายนึงก็เอารูปมาโจมตีอีกฝ่ายนึง ผิดถูกว่ากันตามภาพ

สมมติ ถ้าผมเป็นสุเทพ ผมไว้อาลัยให้ตำรวจนายนี้

เพราะผมประกาศว่าสงบ สันติ อหิงสา ไม่มีอาวุธ

ไม่ต้องการให้ใครเจ็บ ใครตาย ไม่ว่าฝ่ายไหน

เมื่อเกิดเหตุการณ์เจ็บตาย ผมจะไว้อาลัย

ตำรวจไม่ได้แดง ทุกคน ตำรวจบางคนต้องทำงานหาเงินเลี้ยงครอบครัวก็มี

ตำรวจยศน้อยไง ทำตามบังคับบัญชา ส่วนตำรวจแดงๆ ช่างแม่ม ผมไม่พูดถึง

เท่าที่เห็น กำนันพูดแป๊บๆ ไม่ได้ให้ราคาตำรวจนายนี้ เพราะคงคิดว่าเหมือนตำรวจเห้ๆ คนอื่น

ลุงกำนัน ก็ไว้อาลัยนายตำรวจที่ตายแล้วนี่ครับ 

#19461 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

ถ้าคิดเอาคืน ตร ไม่ควรเอาคืนซึ่งหน้า..เพราะอาวุธมันดีกว่าเรา แถมมันทำร้ายมันไม่ผิดกฏหมาย แต่เราทำร้ายมันผิดกฏหมาย...

ถ้าเอาคืน ต้องหาโอกาส หาจังหวะ เก็บทีละราย...ทยอยเก็บ...

หลังเสร็จงานนี้ พวกตำรวจอยู่ไม่สุขแน่

#19462 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ไอ้ปึ้ง ตัวอย่างของความเบาปัญญา

แปลเป็นไทยว่าโง่แบบถาวร

กรณีที่นำภาพเมื่อห้าปีที่แล้วมานำเสนอแล้วใส่ไข่ประชาชน

ไม่แปลกที่ทักษิณใช้คนแบบนี้

ใช้คนฉลาดคุมยาก

ใช้คนโง่ๆคุมง่าย เพราะมันฟังคำสั่งอย่างเดียว

อนุมานว่า คนขี้โกงใช้คนโง่ สำเร็จผลง่ายๆ

และลองคิดต่อว่า

เรื่องแบบนี้ไอ้ปึ้ง ทำได้

ถ้าวันไหนมันสั่งฆ่า ไม่ใช่เรื่องแปลก

เอาคนสติปัญญาอย่างนี้

มาเป็นรองนายกฯหมายเลขหนึ่ง

ประเทศเรา เสียวโว้ยยยยยยย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#19463 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

มีใครผ่านตารึยังครับ

สงสัยไอ้ที่ วง วง ไว้ มันคืออะไรครับ

:o :o :o :o :o

#19464 คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

ในทีมอาร์เซน่อลมีคนไทยเล่นอยู่ด้วยนะครับ ลองดูในรายชื่อวันนี้ที่เตะกับเวสต์แฮม สิ

#19465 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:39

ลุงกำนัน ก็ไว้อาลัยนายตำรวจที่ตายแล้วนี่ครับ 

เออ...ขอโทษครับ ผมเปิดคลิปข้างบนฟังใหม่อีกที ยอมรับฟังไม่ครบ โทษทีครับ :( 

#19466 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:42

ซองอะไรหว่า เดาว่าเป็นซองกระสุน HK-33 แบบ 40 นัด  <_<

เ่อ่อ อันนี้มันแม็กกาซีนของปืนอาก้าไม่ใช่เหรอ(อีกชื่อคือHkสินะ)

ของแบบนี้ปกติไม่มีใช้ในการสลายการชุมนุมแน่ๆ เพราะปกติมักจะใส่กระสุนจริงมากกว่า

แถมระบบอาวุธปืนไรเฟิลของทหารและตำรวจทั่ว ๆ ไปใช้เอ็ม16เป็นมาตรฐาน  ยกเว้น ตชด.บางหน่วย

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#19467 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:42

*
POPULAR

กำลังจะปิดเครื่อง พอดีเข้าไปที่ OKNation พบความเห็นจากกระทู้นี้  ลองตามไปอ่านดู  (ไปละ) ^_^

http://www.oknation....3/12/26/entry-2

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#19468 yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:48

ทักษิน จันไรขายชาติ
โดนยิง ด้วยกระสุนจริง เบอร์ 12 เจ็บ 20-30 คนแล้ว

กระสุนยางเบอร์ 12 ก็มีครับ แต่มันจะใช่กระสุนยางไหมนั่นอีกเรื่อง

ผมว่าไม่ใช่  เพราะช่วงหลังเผาเมืองปี 53 ประมาณ 2 วันผมเคยไปเดินสำรวจแถวๆแยกพระราม 4 ใต้ทางพิเศษศรีรัช เจอปลอกกระสุนแบบเดียวกับภาพบนสุดเลย  เสียดายไม่ได้เก็บมาด้วย

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#19469 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

มีใครถอดเทปที่กำนันพูดวันนี้หรือยังครับ ใครมีลิ้งค์ขอหน่อยนะครับ

#19470 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:56

HK33 40 round magazine เทียบกันแล้วไม่เหมือน ส่วน AK47 ยิ่งไม่น่าใช่เพราะซองกระสุนอาก้าโค้งมากกว่านี้

Edited by phoosana, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:01.

We love fender.

#19471 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:58

เอามาเพิ่มจากเว็บเดียวกัน ไปอ่านเอาเอง ไปจริงๆ แล้ว :)

http://www.oknation....3/12/26/entry-2

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#19472 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

ซองอะไรหว่า เดาว่าเป็นซองกระสุน HK-33 แบบ 40 นัด  <_<

เ่อ่อ อันนี้มันแม็กกาซีนของปืนอาก้าไม่ใช่เหรอ(อีกชื่อคือHkสินะ)

ของแบบนี้ปกติไม่มีใช้ในการสลายการชุมนุมแน่ๆ เพราะปกติมักจะใส่กระสุนจริงมากกว่า

แถมระบบอาวุธปืนไรเฟิลของทหารและตำรวจทั่ว ๆ ไปใช้เอ็ม16เป็นมาตรฐาน  ยกเว้น ตชด.บางหน่วย

อาก้ามัน AK ครับ ไม่ใช่ HK

#19473 yoshikiryuichiro

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

สงสัยไอ้ที่ วง วง ไว้ มันคืออะไรครับ

ถ้าอันนี้น่าจะเป็นแม็กกาซีน เอ็ม 16 นะ(ปล.ไม่แน่ใจ)

ปล.เช็คตามรูปในลิ้งค์นี้ก็แล้วกัน

https://www.google.c...ih=840#imgdii=_

Edited by yoshikiryuichiro, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:13.

#19474 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:12

ถ้าอันนี้น่าจะเป็นแม็กกาซีน เอ็ม 16 นะ(ปล.ไม่แน่ใจ)

ไอ้ที่เป็นแม็กแบบนั้นมันไม่มีแบบกระสุนยางนะเออ แต่แบบนี้ยังพอมีบ้าง

Edited by Solid Snake, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:15.

#19475 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:14

*
POPULAR

เก็บหลักฐานเล่นตามกฎหมายดีกว่าครับ

และต้องให้ถึงที่สุด ไล่ออกจากราชการ ยกเลิกบำนาญ ยัดตะรางลืมไปเลยดีกว่า

และผู้บังคับบัญชา ที่สั่งการ ฯลฯ ทั้งหมดต้องรับผิดชอบอย่างถึงที่สุด  อย่าปล่อยให้ลอยนวลได้ครับ

Edited by Strangerman, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:23.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#19476 yoshikiryuichiro

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:20

โอเคครับสำหรับความผิดพลาด แต่ผมเช็คดูจากในกูเกิ้ลแล้วเป็นไปได้มั้ยที่จะเป็นของเอ็ม 16 น่ะ

#19477 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

ตำรวจไม่ต้องตอบมาก...ตอบคำเดียว
ไปทุบรถเขาทำไม..ทุบแบบกะเอาตาย

#19478 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:34

โอเคครับสำหรับความผิดพลาด แต่ผมเช็คดูจากในกูเกิ้ลแล้วเป็นไปได้มั้ยที่จะเป็นของเอ็ม 16 น่ะ

HK 33

#19479 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ในทีมอาร์เซน่อลมีคนไทยเล่นอยู่ด้วยนะครับ ลองดูในรายชื่อวันนี้ที่เตะกับเวสต์แฮม สิ

สันติ(Santi Cazorla)ใช่ไหมครับ

#19480 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:48

HK 33

อย่างน้อยก็ไม่ใช่ของเจ้านี่

#19481 คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:49

สันติ(Santi Cazorla)ใช่ไหมครับ

ใช่ครับ นั่นแหละ

#19482 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:51

เป็นไปได้ครับ อาจเป็นซองกระสุน M-16 ก็ได้ ที่แรกภาพมันเล็กมาก เลยไม่ชัดว่าเป็นซองของอะไร 

ส่วนเรื่องระบบอาวุธของตร.ไม่ต้องสงสัยเลยครับ  อันที่จริง HK33 ก็ไม่ได้แปลกอะไร ปืนอย่าง SAR-80,FN FNC,P-90 ก็มี แบบนี้แปลกมั้ยครับ  :lol:

Edited by ควันหลง, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:54.

#19483 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

ลองดูภาพความเลวทรามต่ำช้าของสัตว์นรกพวกนี้แบบเต็มๆ สงสัยมันเอาเงินภาษีพวกเราไปจ้างการ์ดแดงใส่ชุดตำรวจบ้านทำร้ายเรา เพราะถอดชุดตำรวจทิ้งไว้ แถมเจอพาสปอร์ดเขมรอีกต่างหาก

Edited by Norachon, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:53.

#19484 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

ใครดูบลูสกายอยู่บ้างคะ คนที่พูดอยู่เป็นใครคะ พึ่งเปิดมาดู

#19485 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:55

ไอ้วรพงศ์. ชิวปรีชาใจมันทำด้วยอะไร

#19486 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:06

ลองดูภาพความเลวทรามต่ำช้าของสัตว์นรกพวกนี้แบบเต็มๆ สงสัยมันเอาเงินภาษีพวกเราไปจ้างการ์ดแดงใส่ชุดตำรวจบ้านทำร้ายเรา เพราะถอดชุดตำรวจทิ้งไว้ แถมเจอพาสปอร์ดเขมรอีกต่างหาก

พาสปอร์ต ไม่ใช่ของเขมรครับ แต่เป็นตำรวจไทยครับ ตามพาสปอร์ต ชื่อ ดต. จตุรพร คุณกุล ครับ

#19487 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:20

เก็บหลักฐานเล่นตามกฎหมายดีกว่าครับ

และต้องให้ถึงที่สุด ไล่ออกจากราชการ ยกเลิกบำนาญ ยัดตะรางลืมไปเลยดีกว่า

และผู้บังคับบัญชา ที่สั่งการ ฯลฯ ทั้งหมดต้องรับผิดชอบอย่างถึงที่สุด  อย่าปล่อยให้ลอยนวลได้ครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะไม่งั้นตำรวจที่ถือกฎหมายจะทำผิดกฎหมายตามคำสั่งชั่วไม่เลิกรา

แล้วการไม่ปฎิบัติตามหลักสากลก็ต้องเล่นให้หนัก การยิงแก๊สใส่ตรงๆ อะไรผิดกฎหมายต้องเล่นให้หนัก

คิดว่ามีทักสินให้เงินก็ไปรับเงินมัน ไม่ต้องเอาเงินเดือน บำนาญ สวัสดิการอื่น

เวลาชดใช้อยากให้ใช้เงินส่วนตัวตำรวจยิ่งดี อย่ามาเอาภาษีประชาชนนะเว้ย  :angry:

#19488 pongpong

pongpong

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

https://www.facebook...602398719825984

#19489 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:34

http://www.manager.c...D=9560000158682

แฉ ตร.ระดมอาวุธ-แก๊สน้ำตาชนิดแรงไล่ล่า คปท.

แฉ ตร.ระดมอาวุธแก๊สน้ำตาชนิดแรง พร้อมกำลังชุดดำ ยานพาหนะไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน เตรียมไล่ล่า คปท.หลังมีตำรวจเสียชีวิตระหว่างเหตุปะทะ ขณะเฟซบุ๊กโฆษก สตช.โพสต์ภาพลูก-เมียนายดาบดูศพ เค้นดราม่า

รายงานข่าวแจ้งว่า หลังเกิดเหตุปะทะระหว่างเจ้าหน้าที่กับผู้ชุมนุมกลุ่มเครือข่ายนักศึกษาประชาชนปฏิรูปประเทศไทย (คปท.) ที่บริเวณศูนย์เยาวชนไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง ตั้งแต่เมื่อเช้าที่ผ่านมา เมื่อตำรวจระดมยิงแก๊สน้ำตาเข้าใส่ผู้ชุมนุมที่จะเข้าไปขัดขวางการจับสลากหมายเลขผู้สมัคร ส.ส.บัญชีรายชื่อในอาคารกีฬาเวสน์ 2 โดยเหตุการณ์ได้ทวีความรุนแรงขึ้น มีการใช้กระสุนยาง และกระสุนจริง ทำให้มีผู้บาดเจ็บจำนวนมาก และตำรวจเสียชีวิต 1 ราย ส่วนฝ่ายผู้ชุมนุมอาการโคม่าอีก 1 ราย

ล่าสุด ในช่วงเย็นที่ผ่านมา มีรายงานว่า ฝ่ายเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ระดมยุทโธปกรณ์เพิ่มเติม เพื่อปราบปรามผู้ชุมนุมให้เด็ดขาด โดยมีการเตรียมอาวุธ และแก๊สน้ำตาชนิดที่มีความรุนแรงพิเศษ เมื่อยิงถูกผู้ชุมนุมจะทำให้ผิวหนังพุพอง ปวดแสบปวดร้อน แจกจ่ายให้ชุดปฏิบัติการพิเศษ นเรศวร 261 อรินทราช 26 สยบไพรี นอกจากนี้ ได้มีการเตรียมกำลังชุดดำพร้อมอาวุธและยานพาหนะเป็นจักรยานยนต์และรถยนต์ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน เพื่อเป็นหน่วยเคลื่อนที่เร็วและใช้กระสุนจริงกับผู้ชุมนุม

ทั้งนี้ หลังจากที่มีตำรวจเสียชีวิตระหว่างเหตุปะทะ คือ ด.ต.ณรงค์ ปิติสิทธิ์ ผบ.หมู่งานจราจร สน.ตลาดพลู ปรากฏว่าในเฟซบุ๊กของทีมโฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ได้มีการโพสต์ภาพขณะที่ภรรยาและลูกชายของ ด.ต.ณรงค์ เข้าไปดูศพ พร้อมข้อความที่ปลุกเร้าความแค้นให้แก่เพื่อนตำรวจด้วยกัน

กลุ่มตำรวจคลุมหน้าพร้อมอาวุธครบมือ ในรถจักรยานยนต์และกระบะไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนบริเวณแยกรัชโยธิน เมื่อเวลาประมาณ 22.00น.ที่ผ่านมา

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19490 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:35

อย่าใ้ห้เหตุการณ์การบาดเจ็บของพี่น้องเรา การข่มขู่พี่น้องเรา กลายเป็นไม่ใช่ธุระของเรา จะแก้คืนได้ยังไง มันข่มขู่พวกเรามาหลายคนแล้ว มันจะกลายเป็นทำให้พี่น้องเรากลัว ต้องทำให้มันกลัวเราบ้างครับ 

#19491 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

ไอ้ที่เป็นแม็กแบบนั้นมันไม่มีแบบกระสุนยางนะเออ แต่แบบนี้ยังพอมีบ้าง

มีครับ ยืนยัน Saiga-12 ไงครับ ใช้ซองกระสุนได้ อันที่ถึงเป็นซองกระสุน M-16 ก็สามารถใช้กระสุนยางได้ แต่ต้องใช้แอ๊ปเตอร์ช่วย 

#19492 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:44

*
POPULAR

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ลักษณะการทำลายรถยนต์รถจักรยานยนต์ คล้ายกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นที่หลังม.รามคำแหงเลยนะครับ

"                          "

#19493 ethanhunt

ethanhunt

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:50

ความรุนแรงไม่ใช่ทางออก

แต่ถ้าเหลืออด ผมว่า น่าจะมีแบบ 3 จังหวัดภาคใต้ โมเดลบ้างนะครับ แอบลอบกัดมันบ้าง

แต่อย่าไปทำผู้บริสุทธิ์นะครับ ต้องทำพวกตัวบงการทั้งหลาย

ตะกวดอย่าไปทำ เพราะมันจะตอบโต้แน่นอน ด้วยความโกรธแค้น

แต่ทำคนอื่นที่ไม่ใช่ตะกวดก่อน เช่น พวกแกนนำเสื้อแดงทั้งหลาย

แล้วค่อยเก็บตะกวดทีหลัง

แล้วก็โยนความผิดให้เป็นฝีมือชายชุดดำ มือที่สาม สี่ ห้า หก เจ็ด แปด เก้า สิบ 

อ๊ะลืมไป ไม่ชอบความรุนแรง ผมคิดอะไรไปเนี่ย...สาธุ :ph34r:

#19494 ethanhunt

ethanhunt

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:10

นอนดึก นอนไม่หลับ เพราะเสื้อแดงที่เชียร์อยู่แพ้ไป 1-2 นอกบ้าน แบบน่าเสียดายยยยยย ร่วงมาที่ 4 เบยยยย  :angry:

#19495 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:01

เปรียบเทียบจากรูปนี้ผมว่าเป็นแม๊กกาซีนของ M16 หรือไม่ก็พวก M-4 30 นัดปกติครับ HK-33 จะอีกแบบนึงเลยมีร่องสามขีดเล็ก อีกอย่างคือกระสุนยางแบบ 5.56 หรือ 7.62 มีแต่ผมคิดว่าของไทยยังไม่น่าจะสั่งเข้ามาใช้และเมื่อวานรู้สึกจะมีรูปที่คนเก็บกระสุนขนาด 5.56 ไว้ได้นัดนึง(ทั้งลูกและปลอกกระสุนเลยไม่ได้ถูกยิง) ส่วนปลอกกระสุนลูกซองที่เก็บๆโชว์กันผมยังคิดว่าเป็นปลอกของกระสุนยางครับ เพราะมันใช้แบบเดียวกัน ถ้ามีใช้ลูกปรายจริงต้องมีผู้บาดเจ็บในลักษณะที่โดนลูกปรายบ้างต้องดูว่ามีหรือไม่ แต่ผมคิดว่าเมื่อวานไม่น่ามี ที่โดนยิงกันน่าจะเป็นแค่พวกปืนพกครับ

Edited by Diablo, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:09.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#19496 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:28

Deep Blue Sea @WassanaNanuam 11m

พล.อ.ประยุทธ์ ผบทบ.เช้านี้เรียกประชุม ผบ.หน่วยขึ้นตรง จนถึงระดับผู้พัน ทั่วประเทศ เตรียมแถลงข่าวจุดยืนกองทัพต่อการเมือง-สภาปฏิรูป

#19497 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:40

แบกไว้มันก็หนัก วางได้มันก็เบา คลิ ปนี้ภาพชัดมาก และยาวมาก ผมนั่งดูตั้งแต่ต้นจนจบ แทบไม่กระพริบตา ..ในใจคิดตามไปตลอดถึงยุทธวิธี ถ้าสมมุติเราเป็น ผบช.คุมพลที่นั่น เพราะในคลิปนี้ถ่ายยจากมุมของม๊อป..

ผมเห็นวิธีการติดต่อสื่อสารของม๊อป ..เห็นวิธีการต่อสู้ เห็นแทคติคของเค้า ..และที่สำคัญค
ือ ผมจับตามมองและหยุดภาพในจุดที่ผมสงสัยเพื่อดูให้ละเอียด.. เพื่อเก็บรายละเอียดไว้บอกเล่าคุยกับเพื่อนที่เป็นตำรวจ

แต่..ช่วง ท้ายๆคลิบ.. ดูๆไป น้ำตาไหลไปโดยไม่รู้ตัว ไม่ได้ถูกแก๊สน้ำตาจากคลิบ ..แต่ผมรู้สึกโคตรสงสารตำรวจ สงสารตำรวจที่สาหัสและชีวิตใกล้ดับสิ้น ..

แม้น แต่การส่งตำรวจที่บาดเจ็บสาหัส เพื่อขึ้น ฮ.ไป รพ.ตร. ม๊อปก็ยังคงระดมยิงหนังสติ๊กหัวน๊อตใส่กลุ่มแพทย์พยาบาล ยิงใส่จุดปฐมพยาบาล ..ทำไมคนไทยแม่ง!!ใจร้ายแบบนี้ ยิงหนังสติ๊กหัวน๊อต หัวลูกเหล็กใส่ ฮ.ที่จะพาคนเจ็บไป รพ.

ตำรวจอื่นๆต้องเอาโล่่ห์มากำบังกระสุนให้คนเจ็บและแพทย์พยาบาลที่กำลังลำเลียงคนเจ็บขึ้น ฮ.

นี่ มันสนามรบชัดๆ ในขณะที่แกนนำบนรถขยายเสียง พูดตลอดเวลาว่า ประชาชนสองมือเปล่า ..แล้วตำรวจ โดยยิงเข้าหัวใจได้ยังไง ฮ.กระจกแตกได้ยังไง ??

กูไม่ใช่ตำรวจ กูยังสงสาร และเคียดแค้นแทนตำรวจขนาดนี้.. พวกม๊อปกบฏระยำ มึงคิดเอาเองละกันว่า ตำรวจเค้าจะรู้สึกประมาณไหน..

กูได้ยินภาษาใต้ แว่วเข้ามาในคลิปเป็นระยะๆ.. มึงจะเอาแบบนี้ใช่มั้ย??
วันนี้ตำรวจคนในคลิปที่บาดเจ็บ เค้าตายแล้ว.. ลูกเมียเค้าร้องไห้เสียใจ ลูกเพิ่งจะแค่ 5 ขวบเท่านั้น.. พ่อถูกม๊อบยิงตายเสียแล้ว..

จากนี้ไปกูจะคอยดูวันที่พวกมึง โดนแบบนี้บ้าง ..!!!

http://youtu.be/1vkgUTNkM5U

..............

เป็น comment หนึ่งใน fb ของคุณวาสนา นาน่วมค่ะ

ลองอ่านดูค่ะ ความรู้สึกของเพื่อนมวลมหาประชาชนที่ยังมิจฉาทิฎฐิอยู่ เขาก็คิดแบบของเขานะ ลุงกำนันคะ สู้ๆนะคะ ยังมีคนเห็นต่างอีกมากค่ะ

ที่บ้านก็ยังมีค่ะ พี่น้องในบ้านเราก็เห็นต่างกันค่ะ เขาอ่านเว็บบ้านราชดำเนิน เราอ่านเสรีไทยค่ะ

#19498 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:03

กองทัพนิรนาม

หลักฐานว่าตำกวดใช้กระสุนจิง

ตอนที่เข้าไปตรวจสอบ เห็นแบบนี้เป็นลังเลย อันนี้คือกระสุนจริง? พอดีไม่มีความรู้ง่ะ

#19499 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:04

มอร์ไซค์ที่โดนทุบ โชคดีจัง มีของนักข่าวฝรั่งเศสด้วย

#19500 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:06

ห่ะนี้ 

คนที่โดนจับตัวไป ถูกประกันตัวออกมาหมดแร้ว

มีกระทั้งคุณลุงอายุ 72 

แม่มมมมมมมมมมมมมมมมแอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย

สาดนรก

:angry:  :angry:  :angry:  :angry:

แต่ห่ะนี้ ทุกคนอยู่ ร.พ.กันหมด

เพราะน่วมกันไปหมด

:angry:  :angry: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

ผู้ใช้ 32 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 32 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน